Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 มีคำถามเกี่ยวกับ 6230 จะถามหน่อยค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 1269
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????? 6230 ?????????????
วันที่โพสท์ : 03 May 2005 16:46  
ตอบโดยอ้างถึง  

รบกวนท่านผู้รู้ทั้งหลายช่วยตอบหน่อยนะคะ มีปัญหาอยากจะถามดังนี้

1.เล่นเพลง mp3 จาก mmc card แบบต่อเนื่องได้ไหมคะ ถ้าได้ทำอย่างไร

2.สามารถอัพ java garme จากคอมพิวเตอร์เข้าเครื่องได้หรือเปล่าหรือว่าต้องโหลดจากเวปอย่างเดียว

3.ตั้งเสียงเรียกเข้าเป็นรายบุคคลได้ไหม

รบกวนท่านผู้รู้ทั้งหลายช่วยตอบด้วยนะคะ ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ผมใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2005 19:34  

ตอบ
1. ฟังเพลงต่อเนื่องจาก mmc ได้ครับ แต่คุณต้อง save ไฟล์เพลงเอาไว้ในการ์ด อย่า save ลงใน folder ที่อยู่ในการ์ด เพราะว่าเครื่องเล่นเพลงจะหาเพลงไม่เจอ การเล่นต่อเนื่องคุณสามารถไปตั้งค่าได้ในตัวเลือกการเล่นในเครื่องเล่นเพลง มีทั้งให้เล่นแทรคซ้ำ และสุ่มเพลงครับ

2. การลงเกมส์จาวา ส่วนตัวผมใช้ application installer จาก pc-suite ที่มาพร้อมกับมือถือครับ ในนั้นจะมีตารางซ้ายขวา ให้คุณเลือกเกมส์จากด้านซ้ายมาลงในไฟล์ application ในส่วนความจำของเครื่องในตารางด้านขวาครับ ส่วนเกมส์ที่นำมาลง ผมยืมแผ่นเกมส์มาจากเพื่อนครับ ก้อเลยไม่ได้เสียตังดาวน์โหลด ลองถามเพื่อนๆดูนะครับ

3. ตั้งเสียงเรียกเข้าเป็นรายบุคคล ไม่ได้ ครับ แต่ตั้งแบบกลุ่มได้ วิธีตั้งก้อ
-เข้าไปที่เมนู รายชื่อ
-เลือก กลุ่มเบอร์โทร จะพบว่ามีกลุ่มรายชื่อให้เรา 5 กลุ่ม
-เราสามารถตั้งเสียงให้แต่ละกลุ่มได้ เลือกรายชื่อเข้ากลุ่มได้ เปลี่ยนชื่อกลุ่มก้อได้
ลองเข้าไปทำดูครับ ไม่ยากครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2005 19:36  

ลองทำนายดุนะ
ข้อความ ห้ามโกงเด็ดขาด)
1. คุณมีผมสีเข้มหรือสีอ่อน

2. ถ้าเกิดได้ไปเดท คุณจะเลือกไปกินข้าว2ต่อ2 หรือไปปาร์ตี้

3. สีโปรดของคุณคืออะไร ระหว่าง ชมพู, เหลือง, ฟ้าอ่อน , หรือ เขียวน้ำทะเล

4. กิจกรรมที่คุณโปรดปรานมากที่สุดระหว่าง โต้คลื่น , เสก็ต , หรือ สกี

5. ถ้าจะเลือกท่าเรือระหว่าง อู่เรือรบเก่า , อู่แปซิฟิค หรือ อู่วิคตอเรีย ซีเคร็ต คุณจะเลือกอันไหน
6. รัฐที่คุณชอบที่สุดคือรัฐใดระหว่าง แคลิฟอร์เนีย , ฟลอริดา , หรือ โอไฮโอ

7. ในฤดูร้อนคุณจะไป ทะเล หรือ จะไปที่ๆเย็นกว่านี้

8. เกิดเดือนอะไร

9. คุณจะนั่งอืดอยู่ที่บ้านหรือ ออกไปเที่ยวกับเพื่อน

10. ชื่อคนที่เป็นเพศตรงข้ามกับคุณ
---=====อธิษฐาน=====---

*เริ่ม เลย*

**

*
***หยุด!***
*คำตอบ*

1. สีเข้ม-เซ็กซี่ ~ สีอ่อน-หวาน น่ารัก

2. ไปกินข้าว2ต่อ2-โรแมนติค ~ ไปปาร์ตี้-ขี้เล่น

3. ชมพู-น่ารัก ~ เหลือง-ชอบเสียงดัง ~ ฟ้าอ่อน-ใจเย็น ~ เขียวน้ำทะเล-แข็งแกร่ง

4. โต้คลื่น-ว่องไว คล่องแคล่ว ~ เสก็ต-เด็ดเดี่ยว ~ สกี-กล้าหาญ

5. อู่เรือรบเก่า-น่ากลัว ~ อู่แปซิฟิค-สนุกสนาน ~ อู่วิคตอเรีย ซีเคร็ต-เซ็กซี่

6. แคลิฟอร์เนีย - คุณชอบอยู่กับคนมากๆ ~ ฟลอริดา-ปาร์ตี้ในความร้อน ~ โอไฮโอ-เงียบ เย็น

7. ทะเล-ผิวสีแทน ชอบพระอาทิตย์ ~ ที่ๆเย็นกว่านี้-ผิวสีอ่อน และ หัวโบราน

8. มกราคม-โด่งดัง ~ กุมภาพันธ์-น่ารัก ~ มีนาคม-เสียงดัง ~ เมษายน-ขี้เล่น ~ พฤษภาคม-ใจเย็นมาก

~ มิถุนายน-อารมณ์ดี ~ กรกฎาคม-เรียบง่าย ~ สิงหาคม- สนุกสนาน ~ กันยายน-เงียบ ~

ตุลาคม-กล้าแสดงออก ~ พฤศจิกายน-ชอบยุ่งเรื่องคนอื่น(ทั้งทางดีและไม่ดี) ~ ธันวาคม-อบอุ่น

9. อืดอยู่บ้าน-น่าเบื่อ ~ ไปเที่ยวกับเพื่อน-บ้าๆบอๆ

10. คนนั้นจะตกหลุมรักคุณ!!!!!

ถ้าคุณโฟสกระทู้นี้ไปเวปอื่น:

0 เวป...คำอธิษฐานของคุณจะไม่เป็นจิง

1-5 เวป....คำอธิษฐานของคุณจะเป็นจิงภายใน6เดือน

6-10 เวป....คำอธิษฐานของคุณจะเป็นจิงภายใน2อาทิตย์

11 เวปขึ้นไป.....จะเป็นจิงเร็วมาาาาาาก
^^ จขกท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2005 19:06  

ขอบคุณมากเจ้าค่ะ ^^ ขอให้ถูกหวย รวยๆ มีแควนจ๋วยๆ ด้วยน๊า
~Sphere~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 09 May 2005 09:29  

ผมเข้าตามที่คุณบอกแล้วทำไม ทำเป็นกลุ่มคนโทรไม่ได้อะ พอกดตกลงเข้าไปมันก็ตัดเข้าที่หน้าจอตลบอดเลย Sad
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: