Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 3230 มีปัญหาครับรบกวนผู้รู้ตอบที

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 2275
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : 3230 ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 06 May 2005 14:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

ปัญหาที่เกิดขึ้น คือ
1.เปิดเครื่องไม่ได้ (ก่อนเป็นก็เปิดอยู่ปกติ อยู่ๆก็ดับไป พอจะเปิดอีกทีก็เปิดเครื่องไม่ได้เลย
ต้องรอหลายชั่วโมงถึงจะเปิดได้)
2.หน้าจอเป็นสีขาวหมด ไม่สามารถมองเห็นอะไรได้เลย แต่ยังสามารถ โทรออก-รับสายได้ตามปกติ

รบกวนช่วยตอบหรือให้ข้อเสนอแนะทีครับ

ขอบคุณมากครับ
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: 3230 ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 06 May 2005 14:59  

ศิระ โชติสกุล ผู้เขียน:
ปัญหาที่เกิดขึ้น คือ
1.เปิดเครื่องไม่ได้ (ก่อนเป็นก็เปิดอยู่ปกติ อยู่ๆก็ดับไป พอจะเปิดอีกทีก็เปิดเครื่องไม่ได้เลย
ต้องรอหลายชั่วโมงถึงจะเปิดได้)
2.หน้าจอเป็นสีขาวหมด ไม่สามารถมองเห็นอะไรได้เลย แต่ยังสามารถ โทรออก-รับสายได้ตามปกติ

รบกวนช่วยตอบหรือให้ข้อเสนอแนะทีครับ

ขอบคุณมากครับ

คงต้องส่งเข้าศูนย์ให้เค้าดูให้แล้วหล่ะครับแบบนี้ Crying or Very sad
Fon29163
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2005 17:11  

คำตอบข้อ 1 ลงโปรแกรมหรืออะไรอื่นๆไว้ในเครื่อง หรือ mmc เยอะไปหรือป่าวคับ เพราะบางทีลงเยอะไปก็ทำให้เครื่องหนักได้อะ

คำตอบข้อ 2 อันนี้ไม่ทราบงับ ปกติหน้าจอขาวตอนเปิดเครื่อง กดค้าง 3 วิแล้วปล่อยอะ มันขาวตอนนั้นตอนเดียว - -
tonccie
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2005 19:08  

เอาเครื่องเข้าศูนย์ครับ 1วันเสร็จ กลับมาเสถียรกว่าเดิมอีกครับ ใช้ดีไม่มีปัญหาเลย มีที่ ฟิวเจอร์ รังสิตกับ เซ็นทรัลปิ่นเกล้า ครับ ผมเคยเป็นมาก่อน
ศิระ โชติสกุล
Year's Star

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 07 May 2005 00:20  

มานเกี่ยวกะ เฟิร์มแวร์รืเปล่าครับผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกาน
ที่บอกว่าเป็นเหมือนกานนี่คือทั้ง2ข้อเลยปะครับ
อืม!ค่อยสบายใจขึ้นหน่อย ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: