Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 6600โหลดmemoryจากการ์ดริดเดอร์เครื่องหาไม่เจอ ช่วยด่วนครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 1774
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author

หัวข้อ : 6600????memory??????????????????????????????? ????????????
วันที่โพสท์ : 16 May 2005 17:19  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมนำการ์ดเมมโมรี่ออกมาโหลดเพลงจากคอมโดยใช้การ์ดริดเดอร์ที่มันมีหลายๆรูแต่พอใส่เพลงลงไปแล้วดูจากคอมก็หาเจอมีครบ แต่พอนำกลับไปใส่เครื่องแล้วเปิดตรงที่ใส่ไปมันดันไม่มี ต้องการความช่วยเหลือด่วน ขอบคุณมากครับ
Sith_Lord
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2005 19:22  

มันมีวิธีแก้ ง่ายแสนง่ายนะครับ คือ ถ้า ตอนนั้นไม่มี คอมนะครับ ให้ หา กล้องDigital ที่รองรับการอ่านค่า SDcard หรือว่า MMC ครับ แล้ว สั่งมัน Format card เท่านี้หละครับ ส่วน อีก ในกรณีที่มีเครื่อง computer นะครับ ก้ให้ เอา MMC ไป read ในcardreader นี้หละครับแล้วสั่ง Format (ห้าม Format เป็น FAT 32 หรือ NTFS นะครับ เพราะว่า เครื่อง Symbian อ่านไม่ออก )
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 16 May 2005 23:53  

ตอนนี้ผมรู้แล้วว่ามันเป็นอะไร คือว่ามันอ่านไฟล์ mp3 ไม่ได้ พอลองใส่ดอดเวฟไปมันหาเจอแต่ก็มีปัญหาใหม่อีก คือ ดอทเวฟไฟล์มันใหญ่เกิน อยากทราบว่า มันสามารถลงโปรแกรมที่ทำให้เล่น ไฟล์ mp3 ได้หรือไม่และอีกอย่างเปลี่ยนภาษาเป็นภาษาไทยได้หรือเปล่า
แถมอีก มันสามารถบันทึกวิดิโอได้ 9 วิเองหรอครับ หรือว่าไปแก้ที่ไหนได้ ช่วยอีกหน่อยนะครับ ผมมันคนไม่ค่อยเก่งด้านเทคโนโลยีครับ ขอบคุณมากครับ
sakda_1979
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2005 08:28  

ตอบให้ในกระทู้ล่าสุดแล้วคับผม
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: