Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ใช้ 7610 แล้ว ต่อ usb ไม่ได้ ทั้งๆที่ติดตั้งโปรแกรมหมดแล้ว

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 2372
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ฐิติกร แสงเดือน
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??? 7610 ???? ??? usb ?????? ?????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 17 May 2005 18:30  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใช้ 7610 แล้ว ต่อ usb ไม่ได้ ทั้งๆที่ติดตั้งโปรแกรมหมดแล้ว
ลงเพลง ไง คายรู้บอกที เนื่องจาก usb ไม่ออนอ่ะ ไม่เหมือนกับ 3300 ที่ต่อปุ๊บออนปั๊บ ทำไม7610 เล่นยากจัง
kaimairoo
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 17 May 2005 18:56  

จริงๆ เอา MMC หรือ RS-MMc มาใส่ในCard Leader ก็ได้ จะใช้ง่ายกวาเยอะเลย...

Card Leaderคือ ช่องเสียบ Memory Cardที่ต่อกับคอมโดยตรง

ช่องเสียบการ์ด ลีดเดอร์ ใส่ได้ทั้ง เม็มกล้องดิจิ และ MMC มือถือ

อันนึงไม่แพงเลย ไม่เกิน600.-

ถ้าต้องการจะลงเพลงหรือลงรูป ก็เอาการ์ดนี่แล่ะเสียบเข้าไป

Arrow
โมบี ย่า!!!
Grand Member
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: All place you find me!!!
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2005 16:58  

Card Reader not Card Leader เขียนผิดสองครั้งเลยนะครับ Card Leader มันแปลว่าผู้นำบัตร นะครับ ไม่ใช่ผู้อ่านอ่ะ เหอๆ

อีกเรื่องคือ คุณใช้ Windows XP Service Pack มากกว่า 1 หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ล่ะก็ Driver ของสายมันไม่รองรับนะครับ ผมก็แย่ไปเลยเหมือนกัน เหอๆ ลองเอา 3300 มาใช้ลองเหมือนกันแหละ ทั้งๆที่ไม่ได้ลง Driver สาย แต่ใช้ได้ซะงั้น เหอๆ อีกเรื่องคือผมว่าใช้ Blutooth ก็ดีนะครับ ตัวรับสัญญาณตัวนึงก็ประมาณ 800 ได้มั้งครับ ใช้กับเครื่องทุกรุ่นทุกยี่ห้อที่รองรับ แล้วก็อุปกรณ์อย่างอื่นด้วยครับ
Pak-Nam-Pho
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2005 23:23  

ของผมลงได้นะคับ ใช้ Service pack 1 ถ้าจะลงเพลงผ่านสายดาต้า
ก้อต้องมี pc suit ก่อนนะคับ แล้วก้อรอมันเชื่อมต่อกันนะคับ เข้าไปที่ audio
ไม่ยากคับลองดู
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: