Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ตอบ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 0 / เข้าชม: 989
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 21 May 2005 13:43  
ตอบโดยอ้างถึง  

ก็ดีครับ....ดีไปหมด..แต่ข้อเสีย..ไม่โทรฟรีนะ...ตั้งแต่ซื้อมาเมื่อปลายเดือนเมษา ก็ไม่สามารถใช้ Small talk ได้...คงเป็นล็อตแรกๆ ก็ส่งให้ IEC สาขาใหญ่ ตรงข้ามช่องห้าดูให้ รอจนครบ หนึ่งอาทิตย์ ก็ถึงคิวเครื่องผม...ลงท้าย ไม่มีอะไหล่ง่ะ...แล้วไปเก็บไว้ 1 อาทิตย์ แล้วผมจะทำอย่างไร ก็กลับไปหาร้านที่ MBK ทางร้านก็ส่งกลับไปทาง Mlink รออีก...หนึ่งอาทิตย์...ก็สรุปได้เครื่องใหม่กลับมาแล้วล่ะ....รอจนเบื่อๆๆๆๆไปเลย....ตอนนี้ใช้อยู่ครับ...ดีมาก ถึงที่สุดเลยละ ได้ตามความต้องการ ฟังเพลง (ตอนนี้ใช้ MMC 512 MB. อยู่) เก็บเพลงได้เยอะครับ ฟังวิทยุก็ดีด้วย... ภาพคนรับสายเล็กไปหน่อยแต่ก็ดูออกครับว่าเป็นใคร...ถ้าคุณใช้ภาษาไทย ก็จะมีปัญหากะสระบางตัวนิดหน่อยครับ ...ผมไม่ได้ใช้ภาษาไทย..เดี๋ยวต้องแปลไทยเป็นไทยอีก ก็ใช้แต่ภาษาอังกฤษมาตั้งแต่แรกอยู่แล้ว พอใช้ภาษาไทย..หาไม่เจอซะที
ตอนนี้เพื่อนๆแห่ไปซื้อกันหลายเครื่องแล้วครับ...สรุปใช้ดีครับ..ไม่ต้องคิดมากเลย...ซื้อไปเลยครับ....แต่จะหาได้หรือปล่าวอีกเรื่องนะครับ
ถาม Nokia เรื่องมีการเรียกเก็บ เขาบอกว่าไม่มีนครับ แต่ที่อื่นๆก็เห็นเขาว่ากันเหมือนกัน ตอนนี้ทะยอยออกมาครับ..แต่น้อย..
Note : ผมว่ารุ่นนี้สำหรับท่านที่ใช้โทรเข้าออก และเล่นอะไรนิดๆหน่อยๆครับ เพราะผมเคยใช้ 6630 อยู่สองเดือน...ลงโปรแกรมจนไม่รู้จะเล่นอะไรกะมันอีก ก็เลยเฉยๆ กลับมาเครื่องเล็กๆ ดีก่า.... แต่ 6630 ผมก็ชอบมากๆด้วยเหมือนกัน รูปถ่ายนี้ถือว่าดีมากๆ ดีกว่า 6230i แน่ๆ แต่ขายไปแล้วง่ะไปซื้อกล้อง D70 แทน ถ่ายได้มันกว่าเยอะเลย...ขายได้แค่ 18,000 เอง...ซื้อตั้งแต่มันวางขายแหละ 23,xxx ไป
--------
ลงท้าย....ซื้อไปเลย ไม่ผิดหวังหรอกครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: