Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 7610 กับ 3230 ตัวไหนน่าใช้ คุ้มค่ากว่ากัน

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 1600
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 7610 ??? 3230 ???????????? ??????????????
วันที่โพสท์ : 23 May 2005 01:30  
ตอบโดยอ้างถึง  

ถ้าให้เลือกระหว่าง2ตัวนี้ เพื่อนๆ ว่าตัวไหนน่าใช้กวากันคะ แล้วอยากทราบข้อดี และข้อเสียของ3230ด้วยค่ะ...ขอบคุณทุก ๆ คนค่ะ
lew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2005 05:53  

เราว่า 7610 น่าจะดีกว่านะ เพราะ 3230 ข้อเสียมันเยอะนะ ถึงจะฟัง fm ได้ อัดวีดีโอได้นานกว่าก็เถอะ แถมผุ่นเข้าแล้วเอาออกยากอีก เครื่อง restart เองด้วย และการใช้งานก็ประมวลผลช้า อย่างอื่นของ 7610 ก็ไม่แตกต่างกันเท่าไร เราชอบ 7610 อ่ะนะ ก็เลยเชียร์ เราอยากได้รุ่นนี้อยู่เหมือนกันว่าจะซื้อ
นายแชมป์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2005 11:45  

ถ้าพูดถึงความคุ้มนะ ก้อต้อง3230 แหละ คุ้มมาก มีอะไรให้เล่นเยอะ เช่น มีวิทยุ เสียงเป็นสเตอริโอ มีอินฟราเรด อีก แต่ปัญหาก้อมีเยอะ คือเช่น เศษผงฝุ่นจะเข้าไปอยู่ในจอได้ และมักจะรีสตาร์ตเครื่องบ่อยๆ ที่เป็นอย่างงี้เพราะว่ายังใหม่อยู่ อาจเป็นได้ แต่ถ้าเป็น7610 แล้ว ผมว่าอาจไม่มีวิทยุ ไม่มีอินฟราเรด เสียงเป็นโมโน แต่ว่าปัญหามันจะน้อยกว่า
ไอ้เรื่องอัดวีดิโอนะ มันมีโปรแกรมแบบที่อัดวีดีโอได้แบบไม่จำกัดจนกว่าแมมโมรีจะเต็มเรยซึ่งถ้าผมมีเมมโมรี่512 ก้ออัดได้นานมาก จึงไม่จำเป็นว่าอัดวีดีโอได้นานกว่า แต่มันเพราะโปรแกรมครับ Laughing

3230 ใช้ออฟชั่นได้ครบครันขนาดนี้กับปัญหาที่เกิดนี่ เพื่อแลกกับราคาถูก ก้อลองคิดดูนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: