Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ถึงคุณ Wen Jung Hsu

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 3564
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
maewmew @shinee.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? Wen Jung Hsu
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2003 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากถามรายละเอียดเกี่ยวกับ S300 ค่ะ เพราะตอนนี้สนใจจะซื้อรุ่นนี้และ Nokia 6610 อยู่ ทราบมาว่าคุณซื้อ S300 มาใช้แล้ว และคุณค่อนข้างมีความรู้เกี่ยวกับโทรศัพท์เยอะมาก
1. รุ่นนี้มีข้อเสียอะไรบ้าง
2. มีข้อแตกต่างจาก โนเกีย รุ่น 6610 อย่างไรบ้าง (เท่าที่รู้ค่ะ)
3. เพลงที่บอกว่าโหลดของโนเกียได้ สามารถโหลดเพลงที่เป็น Poly ของ ์โนเกีย ได้ด้วย
หรือเปล่า หรือว่าโหลดได้แต่ mono เท่านั้น
4. รุ่นนี้มีสาย data link ให้ด้วยหรือเปล่า แล้วใช้ทำอะไรได้บ้าง ยากไหมเวลาทำ
5. S300 ต่างกับ S200 อย่างไรบ้าง ถ้าจะให้แนะนำควรจะซื้อรุ่นไหนดี หรือว่า Nokia
6610 ดีกว่า

ช่วยตอบให้ด่วนด้วยนะคะ เพราะจะไปซื้ออาทิตย์หน้านี้แล้ว จะได้มีข้อมูลไปซื้อ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ
wen jung hsu
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ?????? Wen Jung Hsu
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2003 02:19  

maewmew @shinee.com ผู้เขียน:
อยากถามรายละเอียดเกี่ยวกับ S300 ค่ะ เพราะตอนนี้สนใจจะซื้อรุ่นนี้และ Nokia 6610 อยู่ ทราบมาว่าคุณซื้อ S300 มาใช้แล้ว และคุณค่อนข้างมีความรู้เกี่ยวกับโทรศัพท์เยอะมาก
1. รุ่นนี้มีข้อเสียอะไรบ้าง
2. มีข้อแตกต่างจาก โนเกีย รุ่น 6610 อย่างไรบ้าง (เท่าที่รู้ค่ะ)
3. เพลงที่บอกว่าโหลดของโนเกียได้ สามารถโหลดเพลงที่เป็น Poly ของ ์โนเกีย ได้ด้วย
หรือเปล่า หรือว่าโหลดได้แต่ mono เท่านั้น
4. รุ่นนี้มีสาย data link ให้ด้วยหรือเปล่า แล้วใช้ทำอะไรได้บ้าง ยากไหมเวลาทำ
5. S300 ต่างกับ S200 อย่างไรบ้าง ถ้าจะให้แนะนำควรจะซื้อรุ่นไหนดี หรือว่า Nokia
6610 ดีกว่า

ช่วยตอบให้ด่วนด้วยนะคะ เพราะจะไปซื้ออาทิตย์หน้านี้แล้ว จะได้มีข้อมูลไปซื้อ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

1. ขอพูดข้อเสียแบบ คนใช้มือถือธรรมดาน่ะคับ คือ บาง (เฉพาะ บาาาาาาง) เสียงเรียกเข้าจะไม่สั้น (หมายถึง แบบสั้นพร้อมเสียง) แต่อันนี้แก้ไขได้ ไม่ใช้ปัญหาใหญ่อะไร ต้องใช้คอมทำ (อันนี้ผู้เล่นเครื่อง Sumsung จะรู้ดี แต่ผู้ที่ไม่เล่นจะงง) แล้วก็ไม่มี profile ให้เลือกว่า ตอนดูหนังจะปิดเสียง อะไรพวกนี้
2. ภาพ และ เสียงไม่พูดถึงแล้วกันคับ ต่างกันก็ ภาพหน้าจอที่ขยับได้ (S300) กับ ไม่ได้ (6610) แล้วก็ ลูกเล่นหน่อยกว่า เช่น ฟังวิทยุ, ส่ง MMS (msg ที่เปนรูปภาพ ให้เพื่อน ซึ่งไม่น่าขาดหายไปเลย... เซ็ง), แล้วก็โหลดเกมผ่าน สาย data (อันนี้ยังไม่รู้วิธี พยายามอยู่ ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อย) ซึ่งของพวกนี้ nokia ทำได้ดีกว่าคับ
3. อืมมมมม.... poly ของโนเกียใช้ ไฟล์ midi คับ, ส่วน sumsung ใช้ SMAF (.mmf) ดังนั้นผมขอตอบว่าไม่ได้คับ
4. อ่ะ อันนี้เปนข้อดีของ sumsung ลย คือซื้อมาจะแถม สาย Data link มาให้ ซึ่งรุ่นอื่นๆ ต้องไปซื้อต่างหาก... วิธีใช้ไม่ยากเลย มี icon บอกหมดทุกอย่าง
5. ถ้าคุณเปนคนที่ เอาแค่ภาพสวย เสียงเพราะ โทรได้ ดูไม่โหล ก็แนะนำ sumsung S300 น่ะคับ. แต่ถ้าคุณเปนคนที่สนใจลูกเล่นมาก ชอบหาอะไรมาลงเครื่องมือ (ไม่รวมลงภาพ กับ เสียงน่ะ) ก็ควรจะเปน 6610 คับ
ส่วน S200 กับ S300 ต่างกันแค่ภายนอกคับ ภายในเหมือนกันทุกอย่าง อันนี้ต้องแล้วแต่ชอบคับ
:)
Year's Star

จังหวัด: ห้องน้อยสีชมพู
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??????...
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2003 21:53  

:)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: