Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ความจำไม่พอ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 5024
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
สถาพร ว่องไวทวีวงศ์
Year's Star

จังหวัด: ภูเก็ต
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2005 17:58  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมเพิ่งซื้อ P505 และยังใช้ไม่ค่อยคล่องตัว แต่มีปัญหาคือเครื่องมักจะแจ้งว่า low memory บางที่เครื่อง hang ต้อง reset ใหม่ เข้าไปตรวจสอบใน memory ก็เหลือน้อยมากเช่นกัน ทั้งที่ไม่ได้ลงโปรแกรมอะไรเลย นอกจากที่ผู้ขายเขาลงให้ เช่น คีญืไทย แล้วก็ dictionary เท่านั้น ก็ไม่เห็นมีอะไรมากกว่านี้ ตอนเอามาใช้ใหม่ ไม่มีปัญหา แต่พอนาน ๆ ก็เกิดปัญหานี้ขึ้น ข้อความที่เก็บใน note ก็มีเพียง4-5 ข้อความ เพลงที่ให้มาก็ย้ายไปที่ SD หมดแล้ว ก็ยัง low memory อยู่ดี ใครที่ทราบหรือมีประสบการณ์เรื่องนี้ช่วยหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้า
สถาพร
จิม
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: Chol-Bu-Ri มังค
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2005 18:08  

Software ที่ Install เพิ่ม หลังจากซื้อเครื่องมาใหม่ คุณ Install ไปที่ไหนหล่ะครับ
ถ้าอยู่ที่เครื่อง ก็ย้าย หรือ Uninstall แล้ว Install ใหม่ในส่วนของ Memory Card สิครับ

Rem.. รุ่นนี้ memory น้อยอยู่แล้ว ไม่ควร Install Software ไว้ในตัวเครื่องนะครับ
dictionary นั้นนะหล่ะครับ ตัวใหญ่เลย แล้วยังเรื่องของ Temp Files อีกด้วยนะครับ
Year's Star

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2005 18:44  

ชอบคุณครับ แล้วจะค่อยแกะไปอย่างช้า ๆ
ผมยังมือใหม่ ย้ายอย่างไรครับ แล้ว temp file จะลบออกอย่างไร ช่งยหน่อยเถอะ
สถาพร
จิม
Year's Star

จังหวัด: Chol-Bu-Ri มังค
หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2005 07:56  

สถาพร ว่องไวทวีวงศ์ ผู้เขียน:
ชอบคุณครับ แล้วจะค่อยแกะไปอย่างช้า ๆ
ผมยังมือใหม่ ย้ายอย่างไรครับ แล้ว temp file จะลบออกอย่างไร ช่งยหน่อยเถอะ
สถาพร

- ย้าย ก็คือการ Cut และ Past ไปนะครับ แล้วก็ทำ ShortCut ใหม่
ทำผ่านตัว Microsoft ActiveSync 3.8 or 4.0 ก้ได้ครับ สะดวกดี
- Temp ไว้ก็ต้องหา Software เข้าช่วยนะ (มีเยอะครับ) ส่วนผมใช้ MemMaid 1.44
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2005 00:25  

เรียนคุณจิม
เครื่องเกิดปัญหา ไม่ทราบสาเหตุจากอะไร ที่หูฟังของเครื่องขณะใช้โทรศัพท์ไม่ได้ยินเลยครับ แต่ small talk ใช้ได้ดี อย่างอื่นก็ปกติ ลำโพงหูฟังขาดนั้น เป็นไปได้ไหมครับ หรือว่าถูกlock ด้วยคำสั่งของ soft ware ของเครื่อง แนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ สถาพร
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: