Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 imobile 605 by Samart
 หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 224 / เข้าชม: 502226
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : imobile 605 by Samart
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2005 17:52  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ imobile 605 by Samart
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/imobile/imobile605.htm
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2005/imobile/606/page.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 02 Oct 2005 22:37; ทั้งหมด 1 ครั้ง
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2005 17:59  

คล้ายซัมซุง แต่ฟังค์ชั่นดี บริการ....
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2005 01:58  

เครื่องเล่นเอ็มพีสามก็ไม่มี กล้องก็แค่ วีจีเอ เอาเมมมาทำอะไรตั้งเยอะแยะ ไม่เข้าใจจิงๆ Laughing
แอดซาดซิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2005 16:54  

,มันเล่น MP3 ได้อะป่าวครับ ถ้าได้ผมจะได้ซื้อครับ อยากรู้จิงง ใครรู้ตอบด้วย Rolling Eyes
~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : WoW
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2005 00:42  

น่าจะเล่นได้นะครับ เพราะสามารถเพิ่มความจำได้ด้วย MiniSd card
pipeat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2005 04:07  

น่าจะมี เอมพี3นะฮะ เห็นตรงโลโก้ ไอ โมบาย มีตัวหนังสือ MP3ด้วย
ผู้ประสงค์ดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2005 12:05  

แอดซาดซิน ผู้เขียน:
,มันเล่น MP3 ได้อะป่าวครับ ถ้าได้ผมจะได้ซื้อครับ อยากรู้จิงง ใครรู้ตอบด้วย Rolling Eyes

ไม่น่าจะได้นะเราว่า...
แพงเพราะเพิ่มเมม
สังเกตดีๆคล้าย502เด๊ะๆ
appa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2005 14:37  

ถ้าเล่น mp3 ไม่ได้แล้วจะปะโลโก้ทำมาย ???
Qzinxa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2005 23:02  

i-moblie เท่าที่ผมดูมา มันก็เล่น MP3 ได้ทุกรุ่นนี่ครับ ถ้ารุ่นนี้เล่นไมได้ก็แปลกแล้ว ก็มันเป็นจุดขายของเค้านี่ครับ
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2005 23:14  

เสียงเรียกเข้าmp3หรือเปล่าครับ
อืมมม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2005 15:29  

ท่าทางจะใหญ่... ถ้ามันเล็กๆหน่อยก็น่าจะดี หนาตั้ง 2 เซนต์กว่า
แต่ฟังค์ชั่นครบดี ถูกดีด้วย...
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2005 23:12  

สรุปว่ารุ่นนี้เล่น MP3 ได้ชัวร์รึป่าวคับ ...ถ้าได้นะ แสดงว่าถูกสุดๆเลยอ่ะแค่ 6,500 เอง มีทั้งกล้อง วิทยุ แล้วก็รองรับ miniSD

แต่ถ้าไม่มีเครื่องเล่น MP3 (รองรับแค่เป็นเสียงเรียกเข้า) ผมคงเมินมันแน่ๆ ไม่เอาด้วยอยู่แล้ว ...แต่อย่างที่หลายคนถาม ถ้าไม่เป็นเครื่องเล่น MP3 แล้วจะเพิ่มหน่วยความจำได้ทำไม
Cecil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2005 23:26  

ถ้าจะว่าไปแล้ว ถ้าราคาตามนี้จริงพวกบ้าพกโทรศัพท์ไว้ฟังเพลงคงชอบ ถ้าไม่เน้นเรื่องกล้อง คิดว่ารุ่นนี้ i-mobile คงทำออกมาไว้เน้นฟังเพลงแน่ ๆ (ถ้ามีข้อมูลยืนยันว่าฟัง mp3 ได้) ดูจากปุ่มกดด้านหน้า แต่จากรูปที่มีให้ตอนนี้ยังดูไม่ออกเลยว่าเป็นแบบฝาเปิด-ปิดหรือ slide ก็คงต้องรอข้อมูลมากกว่านี้
MrPhone
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2005 03:17  

เพิ่มเติม : เครื่องเล่น MP3

* แก้ไขข้อมูลแคตตาล็อกวันที่ 30 มิถุนายน 2548
เด็กทโมน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? mp3 ?????
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2005 10:41  

ผมคิดว่ามันน่าจะเล่น MP3 ได้นะครับ เพราะเห็นที่เครื่องมันมีปุ่มสำหรับเพิ่ม-ลดเสียงด้วย
EMG
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2005 20:42  

แล้ว 605 กับ 502 อันไหนกล้องแจ๋งกว่ากันอ่ะ

ช่วยตอบหน่อยคับ

กำลังพิจารณา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2005 13:48  

EMG ผู้เขียน:
แล้ว 605 กับ 502 อันไหนกล้องแจ๋งกว่ากันอ่ะ

ช่วยตอบหน่อยคับ

กำลังพิจารณา

กล้องของ 2 ตัวนี้น่าจะเหมือนกันครับ VGA 640*480 เหมือนกัน zoom น่าจะได้ 4 ระดับเหมือนกัน
เกิดมาหล่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????? ??????? ????
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2005 11:22  

เครื่องนี้ถ่ายวีดีโอได้หรือเปล่า ครับ...ถ้าถ่ายได้ จะมีเสียงหรือเปล่า ครับหรือจะเป็นวีดีโอไบ้ อ่ะ.. ช่วยตอบหน่อย.. แล้วฟัง mp3ได้มั้ยเนี่ย...
คนแถวนี้แหละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2005 14:29  

605ก็สวยดีแต่ติดที่จอเป็นSTNถ้าเป็นTFTละก็OKเลย Laughing
แต่ราคาแค่6500จริงเหรอ
รหัส6xxก็น่าจะเล่นMP3ได้
wrfserd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2005 00:58  

รุ่นนี้มีวางขายยังอะครับ และราคาเท่าไหร่
EMG
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2005 01:06  

แล้วเรื่องของ
หน้าจอล่ะ
502กับ605
502 จะสวยกว่าไหม
หรือว่าเหมือนกัน
แต่เห็น502 สีเยอะกว่านี่
แล้ว605 ไปดูตั้งหลายที่ไม่มีของเลย
เห็น502 ก็น้อยมาก ตอนนี้6390บาทแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2005 14:46  

สรุปแล้ว 605 นี่ฟัง mp3 ได้ มีวิทยุด้วย รวมถึงกล้องด้วย จริงหรือเปล่า แล้วราคา
6500 ชัวเปล่าคะ มีวางจำหน่ายหรือยัง ที่ไหนคะ ใครมีข้อมูลช่วยบอกด้วยนะค่ะ อยากทราบมากๆ เพราะกำลังจะไปหาซื้อนะค่ะ
โจร500
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2005 13:48  

ในสเปคเขาก็บอกไม่ใช่เหรอ ว่าเล่น MP3 ได้ ที่โลโก้ ก็มี ทำไมไม่ดูซะมั่ง
thfgcujy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2005 00:18  

ทำไมไม่เห็นมีการเปิดตัวเลยครับ ตัว605นี้ อะ ไม่เคยเห็นที่ไหนเลย ดูจากคุณสมบัติที่มี mp3 หน่วยความจำเพิ่มได้ กล้งดิจิตอล แล้วยังมีวิทยุอีกกับราคา 6500 เนี่ย มันมมีวางขายรึยังคับ
อยากทราบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2005 12:52  

Confused
เด็กแนวตะเข็บ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 605
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2005 04:02  

ข้อมูลทั่วไป i-mobile 605
เปิดตัวครั้งแรก 22 มิถุนายน 2005 (สยามโฟนฯ)
ออกวางจำหน่าย ไตรมาสที่ 2 ปี 2005 (มิถุนายน 4Cool
ราคาเปิดตัว 6,500 บาท (กรกฎาคม 4Cool

ข้อมูลตัวเครื่อง (Spec)
ระบบ Triband (GSM 900/1800/1900 MHz)
จอแสดงผล CSTN 65,536 สี - 128 x 128 พิกเซล
- เครื่องฝาสไลด์ (Silde-up Design)
ปุ่มควบคุม Joystick 5 ทิศทาง (5 ways Navi-Key)
เสียงเรียกเข้า MP3, 40 polyphonic (เครื่องดนตรี 40 ชิ้น)
- รองรับไฟล์ : WAV, MIDI
- ระบบสั่น (Vibration in Phone)
หน่วยความจำ 64 เมกะไบต์ (ตัวเครื่อง)
- การ์ดหน่วยความจำ miniSD card slot
บันทึกหมายเลขโทรศัพท์ 300 รายชื่อ (Phonebook)

ระบบเชื่อมต่อและส่งข้อมูล (Connectivity)
ส่งผ่านข้อมูล (Data Transfer) - SyncPC - USB Port
ใช้งานอินเตอร์เน็ต WAP 2.0 Browser
รับ-ส่งข้อความ (Messaging)
- MMS, SMS ผ่าน GPRS Class 10
รองรับ จาวาแอพลิเคชั่น - Java MIDP 2.0

จุดเด่นและคุณสมบัติพิเศษ (Feature)
กล้องดิจิตอล VGA Camera - ขนาดภาพ 640x480 พิกเซล
- ซูมภาพดิจิตอล (Digital zoom)
เครื่องเล่น MP3 Music Player
วิทยุ FM Radio + ลำโพงเสียง Loudspeaker
เมนูไทย, พิมพ์ไทย, อ่านไทย (Thai menu & input)
นาฬิกาปลุก, ปฎิทิน, เครื่องคิดเลข, บันทึกสิ่งที่ต้องทำ

การใช้งานของแบตเตอรี่
แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-Ion 600 mAh (Standard Battery)
เปิดรอรับสาย 60-120 ชั่วโมง (Standby Time)
สนทนาต่อเนื่อง 3-5 ชั่วโมง (Talk Time
เบสท์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2005 15:31  

อยากได้รุ่นนี้มากๆเลยฟังชั่นหลายอย่างมาก ไม่น่าเชื่อว่าจะราคาแค่นี้ แต่เพื่อนบางคนก็บอกว่าของ i-mobile ไม่ทนใช้งานไม่ดีตอนแรกก็เชื่อเพราะราคาถูก แต่พี่บอกว่าใช้ดีอยู่เพราะเพื่อนพี่ก็ใช้เลยไม่รู้ว่าจะเชื่อใครดี ใครก็ได้ช่วยมาตอบหน่อยนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2005 16:14  

เบสท์ ผู้เขียน:
อยากได้รุ่นนี้มากๆเลยฟังชั่นหลายอย่างมาก ไม่น่าเชื่อว่าจะราคาแค่นี้ แต่เพื่อนบางคนก็บอกว่าของ i-mobile ไม่ทนใช้งานไม่ดีตอนแรกก็เชื่อเพราะราคาถูก แต่พี่บอกว่าใช้ดีอยู่เพราะเพื่อนพี่ก็ใช้เลยไม่รู้ว่าจะเชื่อใครดี ใครก็ได้ช่วยมาตอบหน่อยนะคะ

นั่นสิครับ เห็นคนใช้ตั้งแยะ ก็ไม่เห็นจะมีปัญหาเลย งง งง ไม่รู้จะเชื่อใคร
เกิดมาหล่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????..
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2005 21:10  

ผมอยากทราบว่า เครื่องนี้ถ่าย VDO ได้หรือเปล่า ครับ ถ้าถ่ายได้ ถ่ายพร้อมเสียงหรือเปล่า ครับ.. ช่วยตอบทีนะ..
แฟน Nokia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? ???????
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2005 13:36  

เคยเป็นแฟนยี่ห้อโนเกียแบบเหนียวแน่นมากซื้อมือถือให้สมาชิกในครอบครัว ทั้งพ่อ แม่ ลูกอีก2คน รวมตัวเองด้วย4-5 เครื่องแล้วก็เป็นโนเกียทั้งหมด แต่ เมื่อไม่นานช่วงไอโมบายทำรุ่น 603 ออกมาใหม่ๆลองซื้อมาใช้ คุณรู้มั๊ยรู้สึกใช้ดีมากต่างจากยี่ห้อโมโตโรล่า10 เท่าได้มั๊ง (เพราะลองซื้อโมโต มาทดลองใช้ด้วยและให้น้องไปใช้ฟรีๆดดยไม่เคยเสียดายเลย )โมโตรูปร่างสวยซะเปล่าแถมแพงอีกต่างหากงอแงชมัดเลยสู้ไอโมบายก็ไม่ได้ ต้องยกนิ้วให้เค้าจริงๆ คะแนเต็ม100 ให้85 ค่ะ Very Happy
jedun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2005 23:39  

Sad มีขายที่ไหนบ้างอ่ะคะอยากได้รุ่นนี้มากๆเลยอ่ะ ใครทราบช่วยบอกหน่อยได้ไหมคะ ไปมาสองสามที่ไม่เห็นมีเลยอ่ะค่ะ ทำไงดีล่ะ Shocked
pitacon
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????????
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2005 03:14  

jedun ผู้เขียน:
Sad มีขายที่ไหนบ้างอ่ะคะอยากได้รุ่นนี้มากๆเลยอ่ะ ใครทราบช่วยบอกหน่อยได้ไหมคะ ไปมาสองสามที่ไม่เห็นมีเลยอ่ะค่ะ ทำไงดีล่ะ Shocked

ลองที่ศูนย์ I-Mobile ดิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????? ???????
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2005 18:29  

แฟน Nokia ผู้เขียน:
เคยเป็นแฟนยี่ห้อโนเกียแบบเหนียวแน่นมากซื้อมือถือให้สมาชิกในครอบครัว ทั้งพ่อ แม่ ลูกอีก2คน รวมตัวเองด้วย4-5 เครื่องแล้วก็เป็นโนเกียทั้งหมด แต่ เมื่อไม่นานช่วงไอโมบายทำรุ่น 603 ออกมาใหม่ๆลองซื้อมาใช้ คุณรู้มั๊ยรู้สึกใช้ดีมากต่างจากยี่ห้อโมโตโรล่า10 เท่าได้มั๊ง (เพราะลองซื้อโมโต มาทดลองใช้ด้วยและให้น้องไปใช้ฟรีๆดดยไม่เคยเสียดายเลย )โมโตรูปร่างสวยซะเปล่าแถมแพงอีกต่างหากงอแงชมัดเลยสู้ไอโมบายก็ไม่ได้ ต้องยกนิ้วให้เค้าจริงๆ คะแนเต็ม100 ให้85 ค่ะ Very Happy

ช่าย...เค้าขอคอนเฟิมว่า...โมโตบอบบางมากกกกกกกกกก
มหาสารคาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2005 13:35  

ผมไปถามที่ศนูย์เมื่อกี้ครับเค้าบอกว่ายังไม่วางขายนี้ครับผมถามต่อที่ศูนย์ใหญ่ที่กทม.ละครับเค้าบอกว่าศูนย์ใหญ่ก้อไม่มี อ้าว...อดเลยถามว่าจะมาวางขายบ้านผมเมื่อรัยเค้าบอกว่ารอสักอาทิต2อาทิต 2อาทิตแล้วเด่วผมไปดูใหม่ อยากได้มากครับใครมีใช้แล้วบอกหน่อยซื้อที่ไหน
ดีไม่ดีอยู่ที่คนใช้มากกว่าครับผมว่าน่าจะลองใช้ดูก่อน ถ่ายVDOไม่ได้มั้งครับเพาะราคาแค่นี้ก้อดีสุดแล้วครับ อยากได้ๆๆๆๆๆ
mut
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: imobile 605 by Samart
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2005 03:15  

สงสัยมันจะตาบอดกันก็เห็นอยู่ว่า เค้าเขียนว่าเล่น MP3 ได้
عر&am
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2005 07:22  

มีขายเปล่า
ทนไหม
มีรุ่นอื่นแน่นำไหม Cool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2005 15:32  

ยังไม่เข้าค่ะ รอไปก่อนนะ เพราะสามารถยังไม่เอาเข้าเลย
Supra2003
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2005 17:12  

เล่น mp3 ได้ครับ แต่ไอโมบาย เป็นรัยที่....ไม่รู้ว่าจะอธิบายไง ไปอ่านกาทู้เก่าๆเอาเอง
ผมว่า ไอ ขอ บาย ดีกว่า....
Cecil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2005 18:35  

พอดีไปดูที่ web ของ i-mobile มาเห็นใน web ที่นู้นบอกว่า i-mobile 605 มันหน่วยความจำแค่ 4 MB เอง แต่ที่นี้บอกไว้ตั้ง 64 MB สรุป มันเท่าไรแน่ครับ ช่วยดูให้ที
BackClub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2005 15:56  

นั่นสิครับ ยังไงกันแน่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2005 09:49  

เมื่อไหร่จะขายซะที เปิดตัวไปแล้วทำไมไม่เอามาขาย ของไม่มีแล้วเปิดทำไม เมื่อวานไปถามที่ร้านไอโมบายก็ยังไม่มีกำหนดเข้าเลย พนักงานยังไม่รู้วันเข้าเลยอ่ะ Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad
อยากซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2005 13:27  

เมื่อไหร่จะมีขายคะ โทรไปที่ศูนย์ i mobile ก็ไม่มีคนรับ โทรตั้งแต่เช้าแล้ว เมื่อวันเร ไปถามที่ช๊อปมา เขาบอกว่ายังไม่เคยเห็นเลย แล้วจะรู้ได้ไง เมื่อไหร่มีขาย บอกหน่อยนะคะ คือว่าอยากซื้อ
nanotech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2005 23:24  

สงสัยนาย kkk123 ตาคงไม่ดี

ถึงไม่เห็นว่าตาม spec ก็ระบุอยู่โต้ง ๆ ว่า

เป็นเครื่องเล่น mp3 ทำเอาป่วนไปหมดเลย

Confirm ว่าเล่น mp3 ได้ครับ
akitra
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2005 23:39  

Cecil ผู้เขียน:
ถ้าจะว่าไปแล้ว ถ้าราคาตามนี้จริงพวกบ้าพกโทรศัพท์ไว้ฟังเพลงคงชอบ ถ้าไม่เน้นเรื่องกล้อง คิดว่ารุ่นนี้ i-mobile คงทำออกมาไว้เน้นฟังเพลงแน่ ๆ (ถ้ามีข้อมูลยืนยันว่าฟัง mp3 ได้) ดูจากปุ่มกดด้านหน้า แต่จากรูปที่มีให้ตอนนี้ยังดูไม่ออกเลยว่าเป็นแบบฝาเปิด-ปิดหรือ slide ก็คงต้องรอข้อมูลมากกว่านี้

...ดูยังไงถึงไม่รู้ว่าเป็นแบบฝาปิดหรือแบบสไลด์...เฮ้อ...อ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2005 10:23  

akitra ผู้เขียน:
Cecil ผู้เขียน:

...ดูยังไงถึงไม่รู้ว่าเป็นแบบฝาปิดหรือแบบสไลด์...เฮ้อ...อ..

นั่นน่ะซิ.. ดูไม่เป็นแล้วยังจะมาเม้าท์เค๊าอีก อ่อนหัดมากเลยน้อง ปล่อยไก่ทั้งเล้าเลยมั้งนี่!!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2005 22:55  

อยากได้อ่างับ แต่ไม่มีเงิน ทำไงดี เฮ้อ Sad
กระบี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2005 00:29  

ช่วยตอบหน่อยครับว่าตกลงไอโมบายบริการดีหรือไม่และเครื่องของละดีไหมมีปัญหาหรือเปล่า ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ(เอาความจริงนะครับ)
Wink
อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2005 14:15  

เข้าบอกว่า วางยาย ต้นเดือนสิงหา อ่ะคับ
อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2005 14:17  

ไปดูเว็บบอร์ด i-mobile มา เค้าบอกว่า
จะวางขายต้นเดือนสิหาคม ครับ
Inno90 User
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2005 01:11  

Anonymous ผู้เขียน:
เบสท์ ผู้เขียน:

นั่นสิครับ เห็นคนใช้ตั้งแยะ ก็ไม่เห็นจะมีปัญหาเลย งง งง ไม่รู้จะเชื่อใคร

เราใช้ Inno 90 ตั้งเเต่ออกใหม่ๆ ถึงตอนนี้ก็ 2 ปีกว่าเเล้ว เราซุ่มซ่ามตกบ่อย โทสับทนมาก ขนาดเเบบฝาพับนะ เเต่เราเปลี่ยนเพราะสีมันถลอกอ่ะ i-mobile ดีนะ ถ้าคุณไม่ติดเรื่อง Brand
ได้ยินมาว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2005 13:41  

มีพี่ที่เคยทำงานที่ i-mobile เล่าให้ฟังว่าเวลาเครื่องของลูกค้ามีปัญหาต้องส่งศูนย์ซ่อม เขาก็จะเอาอะไหล่ของเครื่องเก่าเครื่องอื่นมาเปลี่ยนให้ แบบว่าย้อมแมวอ่ะ ถ้าใครที่บอกว่าใช้ยี่ห้อนี้ดี แสดงว่าคุณเป็นคนโชคดีมากๆ เพราะเพื่อนๆเราใช้แล้วบ่นกันทุกคนเลย
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2005 11:06  

Rolling Eyes เมื่อวานไปเดินดูมือถือแถว อนุสาวรีชัยฯสมรภูมิ (center one) มีขายอยู่น๊ะรุ่น 605 น่ะ แต่มันโขกราคาซะ 6900 แน่ะ แล้วคนขายบอกว่า เพิ่งมาสดๆ ร้อนๆ เลย (มันก็ไม่เลยไม่รู้ข้อมูลอะไรสักอย่าง เปิดดูว่าเอา mini card ใส่ตรงใหนยังไม่รู้เลย) แล้วเขาก็บอกไม่ได้ว่ามี mem ในเครื่องเท่าไหร่ (เราก็เลยดูผ่านๆๆๆๆๆ กลัวอ่ะ ยิ่งได้ยินกิตติศัพท์ 0 มันด้วยอ่ะ) ก็น่าสนใจน๊ะ แล้วถ้าเปรียบเทียบกะ EZIO แล้ว อันใหนน่าซื้อกว่ากัน เห็นที่มันบอกว่า EZIO ไม่สามารถใส่ mem เพิ่มได้ จริงหรือเปล่า (คนขายแต่ละร้านนี่ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องเครื่องเท่าไหร่เลยเน้อะ มั่วๆ กันไป) Shocked
เกิดมาหล่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2005 18:12  

ผมว่า..ถ้า ไอโมบาย ปรับปรุงให้มันทน มากกว่านี้ นะ.. ยอดขายคงสูงน่าดู.. ยังไงก็ฝากคนผลิตด้วยละกันนะครับ.. คงไม่มีใครอยากซื้อหรอก ถ้ามีปัญหาเยอะแบบนี้ อ่ะ
hyu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2005 20:58  

รุ่นนี้ดีมากคับ ผมซื้อมาแล้วววววววว

Very Happy
au22
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2005 00:39  

อยากใช้อ่ะ เคยใช้ 801 อ่ะ มะค่อยดีเลย มะรู้เปงเพราะเราหรือ เครื่องนะ มันชอบ ติดๆตับๆ รีสตาทเองได้อ่ะ เซ็งมาก แต่คงเปงเพราะเราใช้ไม่ระวังเองแหละ ก้อเลยจะซื้อ 605 อ่ะค่า ลองอีกสักครั้ง มันถูกมากๆๆเลยนะ ว่าป่ะ แต่ถ้ามันโก่งถึง 6900 ก้อคง บ๊าย บาย อ่ะ เราไม่ชอบคนขี้โกง ง่ะ
aye007
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2005 01:18  

มีขายแล้ว ที่เดอะมอลล์ บางกะปิ
ส่วนเรื่องความทนทานเนี่ย อยากบอกว่า มือถือ โนเกีย โมโต โซนี่ อิริคสัน รุ่น ราคาไม่เกินหมื่นทั้งหลายเนี่ย ล้วนแล้ว สั่งผลิตผ่านผู้ผลิตในไต้หวัน เกาหลี ทั้งนั้น แล้วผู้ผลิตพวกนี้ก็ไปตั้งโรงงานในจีนอีกทีครับ
ขอบอก มือถือเช่น เอสเค เบนคิว อินโนสตรีม ล้วนเติบโตมาจาก การเป็นผู้ผลิตให้กับยี่ห้อดังๆ ทั้งนั้น
ในปัจจุบัน ฟังค์ชั่นมือถือ เริ่มที่จะถึงจุดอิ่มตัวแล้วและกำลังจะเปลี่ยนเป็น การผลิตแบบสินค้าคอมโมดิตี้แล้ว
มือถือที่ราคาแพง เช่น ดี 500 6681 เค 700 แพงเพราะค่าโฆษณาและต้องการสร้างภาพพจน์ว่าเป็นมือถือ คนมีตังเหมือนเสื้อผ้ามียี่ห้อนั่นเอง ไม่ใช่แพงเพราะต้นทุนการผลิต สรุปก็คือ ซิ้อของแพงโดยใช่เหตุครับ
ดังนั้น สินค้าพวกเฮ้าส์แบรนด์ทั้งหลาย อยากบอกว่านี่คือ ของดี ราคาถูก โดยเฉพาะ จากไต้หวัน และเกาหลี
อีกอย่าง ไอโมบายเนี่ย คือค่ายมือถือที่ทำตลาด กลุ่มนี้อย่างจริงจัง และมักจะเป็นไม้เบี่อ ไม้เมากับ พวกเวบทั้งหลาย พวกเวบมือถือมักไม่ต้องการสนับสนุนไอโมบายเท่าไหร่ เพราะ งบโฆษณาน้อยนั่นเอง ต่างจากพวกมือถือมียี่ห้อ ดังนั้นจึงมักมีข้อความที่เป็นตำหนิ ไอโมบายมากเสมอครับ
tuxido
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 605
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2005 09:12  

มือ2มีขายยังอยากซื้อต่อ Rolling Eyes
eilos
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2005 17:46  

nasa ขาย 7200...
Tenichi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????(30 ??.)???????? ???? ????????
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2005 23:54  

Laughing ที่ฟอร์จูน อ่ะครับ ไปดูมาเมื่อเย็นครับ เท่าไรรู้ไหม?
7,900 บาท ครับท่านผู้ชม!!! ผมเลยต่อเค้าบอกว่าได้กำไรไม่มากหรอก
ลดได้เหลือ 7,500 บาท เค้าถามผมว่าเอาไหม ผมเลยตอบไปว่า !?!# พูดไม่ออกครับ
ที่มาบุญ ครองมีไหมครับ เท่าไรอ่ะครับ ไปซื้อที่นั้นจะถูกกว่าไหมครับ ?
6,900 บาท ก็ยังโอนะครับ ตอบทีครับ พรุ่งนี่จะไปซื้อแย้ววครับ Wink
sealss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2005 01:30  

ร้านnasa มาบุญครอง เวลา 1ทุ่ม 29/7/2005 ขาย 7100 ครับ
นัท..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2005 14:24  

ถามนิดนึง
1.กล้องชัดไม๊คะ
2.สรุปเป็นฝาสไลด์ใช่ไม๊
3. Mp3ใช้ได้ป่าว
coffemate
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????...
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2005 18:00  

ถามที่ฟอร์จูน 7900 แต่ไม่ทราบว่าที่ 0 ของไอโมบาย ราคาอยู่ที่เท่าไหร่คะ
2T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2005 22:35  

รบกวนสอบถามครับว่า อุปกาณ์ที่ให้มามีสายดาต้าลิงค์ให้หรือป่าวครับ เพราะบางรุ่นก็ให้มา (601) บางรุ่นก็ไม่ให้มา (502) ถ้าไม่ให้มาก็ไม่รู้ว่าจะหาซื้อได้ที่ไหน และราคาเท่าไหร่ อีกนิดครับเมมโมรีที่ให้มากับตัวเครื่องมีเท่าไหร่กันแน่ ในสยามโฟนบอกว่ามี 64 เมก แต่ในเวบไอโมบายบอกว่ามีแค่ 4 เมกเอง (จะเก็บอะไรได้บ้างเนี่ย).....
ป๋องแป๋ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2005 00:50  

ไปดูมาแล้วคับ แถว ๆ Central ปิ่นเกล้า ราคาถามคนขายบอกว่า 7,900 เพิ่งมาหมาด ๆ แต่ถ้าจะเอาจะขายให้ 7,500 แต่ไม่เอาดีกว่าให้ลดกว่านี้อีกนิดดีกว่า .....

เครื่องเป็นฝาแบบสไลด์คับ
แค่ Memory ในเครื่องไม่รู้เท่าไหร่ไม่ได้ถามเหมือนกัน
Tenichi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????!!!
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2005 03:07  

ผมไปมาบุญครองมาครับวันนี้ กะว่าซื้อแน่ๆ แล้วถอนตัง กดเงินมา 7,100 บาท
จะซื้อแล้วครับ ให้ตังคนขายไปแล้วด้วย ผมขอลองเครื่องครับ เป็นไงรู้ไหม ...
ผมโทรหาเพื่อนคับ(ไปด้วยกัน) มันบอกว่าเสียงขาดๆอ่ะ ผมเลยเอาเครื่องมันมาฟังครับ
อืม ... เสียงขาดจริงๆด้วย ผมเลยเอาให้เอ๊ย เค้าฟัง เค้าก็บอกว่า สัญญาณไม่ดีม้างงง
(ไรเฮีย วัน ทู คอล นะ นึกในใจ) เลยลองอีก เครื่อง เหมือนเดิมครับท่าน ผมงี้เซ็งเลย . . . ผมเลยเอาซิมมาใส่เครื่องผม โทรหาเพื่อน ก็คุยกันได้ เสียงชัดดีซะด้วยเพื่อนบอก ... เฮ้อ ไอโมบายน้า ทำกันได้ ผมเลยไม่ซง ไม่ซื้อมันเลยครับ ขอเงินคืน ...
ปล. เพื่อนๆที่ซื้อกันไปแล้ว เปงไงบ้างครับ มาแถลงหน่อยดิ้ ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2005 11:35  

ซื้อมาแล้วคับ7000 ที่ mbk ใช้ได้ดี เสียงนุ่มกล้องพอใช้ได้ แต่ไม่แน่ใจอย่างนึง ในคู่มือมันบอกว่ามี sdการ์ดแถมมาด้วย แต่ในเครื่องที่ซื้อมาไม่เห็นมีเลย ใครซื้อมาแล้วมั่งช่วยบอกทีนะครับว่าตกลงมันมีsd มาให้เลยรึปล่าว ส่วนความจำตัวเครื่องผมลองเสียบสายต่อแล้วประมาน1.8mbเองคับใส่เพลงไม่ได้เลย ละก้อสายดาต้าลิงค์มันมีมาให้ในกล่องครับไม่ต้องมาหาซื้อแยก ใครรู้ว่ามีsdมาให้รึปล่าวตอบทีนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????...
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2005 13:25  

coffemate ผู้เขียน:
ถามที่ฟอร์จูน 7900 แต่ไม่ทราบว่าที่ 0 ของไอโมบาย ราคาอยู่ที่เท่าไหร่คะ

6900 ฮะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2005 13:27  

ซื้อมาแล้วคับ7000 ที่ mbk ใช้ได้ดี เสียงนุ่มกล้องพอใช้ได้ แต่ไม่แน่ใจอย่างนึง ในคู่มือมันบอกว่ามี sdการ์ดแถมมาด้วย แต่ในเครื่องที่ซื้อมาไม่เห็นมีเลย ใครซื้อมาแล้วมั่งช่วยบอกทีนะครับว่าตกลงมันมีsd มาให้เลยรึปล่าว ส่วนความจำตัวเครื่องผมลองเสียบสายต่อแล้วประมาน1.8mbเองคับใส่เพลงไม่ได้เลย ละก้อสายดาต้าลิงค์มันมีมาให้ในกล่องครับไม่ต้องมาหาซื้อแยก ใครรู้ว่ามีsdมาให้รึปล่าวตอบทีนะคับ

รู้สึกว่ามีการ์ดมาให้ด้วยนะฮะ
ใช้อยู่คะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2005 20:33  

ก็โอเคนะ เราไว้ใช้ฟังเพลง ซื้อ มา 7300 อ่ะ..

ไม่รู้เรารีบซื้อไป่วนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2005 20:34  

ไม่มีการ์ด ..เซ้งเลย ..ตกลงว่ามีไหมนี้การ์ด เราจะได้ไปเช่งกับร้านได้
.......
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2005 20:51  

http://i-mobile.co.th/corporate/catalog_i-mobile.htm

http://i-mobile.co.th/corporate/imobile605.htm[/url]
nouiii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2005 08:24  

ก็ดันหายากซะนี่ ขนาด ศูนย์ ยังหมดขายดีจัด เล่น MP3 MP4 VGA1.3 ล้าน เพิ่ม เมมโมรี่ได้ แต่ไม่มีแถมมา ต้อง ซื้อเองอีก 1000 กว่า สำหรับ 128 เมก หายาก ที่อื่นก๋ 7900 ที่ ศูนย์ 6900 เลยเอา 606 มา Sad
o_ple
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2005 11:33  

ตกลงราคา 0 เท่าไหร่คะ Wink
ป๋องแป๋ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2005 12:04  

ซื้อมาแล้วคับ 6,900 มีสายดาต้าลิงค์พร้อม ซื้อแถว Central ปิ่นเกล้า แต่ในเครื่องมีหน่วยความจำเพียง 1.8 M ต้องซื้อ Mini SD เพิ่ม เสียงดีใช้ได้ กล้องก็ชัดพอสมควร ตกลงการ์ดนิมีหรือไม่มีจะได้ทวงกะเจ้าของร้านที่ซื้อ
o_ple
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????...
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2005 12:44  

coffemate ผู้เขียน:
โทรถาม 0 ที่Themall บางแค ราคา 6,900 แต่ของยังไม่มา nasa ขาย 7,100 ค่ะ Wink
สมาชิก 605
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2005 15:33  

Laughing ราคา 6990 บาท ราคา shop อื่นๆ 7500-7900 โก่งราคากันน่าดูเลย
สมาชิก 605
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2005 15:34  

Laughing ราคาศูนย์ i-mobile 6990 บาท ราคาตาม shop อื่นๆ 7500-7900 โก่งราคากันน่าดูเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2005 21:46  

2T ผู้เขียน:
รบกวนสอบถามครับว่า อุปกาณ์ที่ให้มามีสายดาต้าลิงค์ให้หรือป่าวครับ เพราะบางรุ่นก็ให้มา (601) บางรุ่นก็ไม่ให้มา (502) ถ้าไม่ให้มาก็ไม่รู้ว่าจะหาซื้อได้ที่ไหน และราคาเท่าไหร่ อีกนิดครับเมมโมรีที่ให้มากับตัวเครื่องมีเท่าไหร่กันแน่ ในสยามโฟนบอกว่ามี 64 เมก แต่ในเวบไอโมบายบอกว่ามีแค่ 4 เมกเอง (จะเก็บอะไรได้บ้างเนี่ย).....

ไม่มีฮะ ราคาศูนย์ 6900 ที่มาขาย 7200 เมมในเครื่อง 64 เมกฮะ เพิ่มเมมการ์ดได้ฮะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2005 11:06  

2T ผู้เขียน:

.......จริงแล้วในเครื่อง มีแค่ 1กว่าๆเอง ต้องซื้อ mini sd มาใส่ แต่อุปกรณืเสริมพร้อมนะก็ถือว่าคุ้มอ่ะ น่ารักดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2005 11:08  

***** ไม่มีค่ะต้องซื้เองพอเอามาใส่ก้อโอเคทุกอย่างเลยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2005 10:29  

ไม่มีครับ ต้องซื้อเพิ่มเอง 128 MB 1100 บาท แต่ต้องเป็น MINI SD เท่านั้นนะ ไม่งั้นใส่ไม่ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2005 11:10  

เห็นโฆณาในหนังสือพิมพ์ วันนี้เขาแถม sd card ด้วยนะ 128 เมก คงต้องซื้อที่ศูนย์มั้งถึงจะได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2005 11:10  

เห็นโฆณาในหนังสือพิมพ์ วันนี้เขาแถม sd card ด้วยนะ 128 เมก คงต้องซื้อที่ศูนย์มั้งถึงจะได้
คนใช้ IDIA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : IDIA 605
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2005 16:48  

คงจะไม่ซื้อแล้วละรุ่นนี้ ราคาสูงมากไป เปิดตัวแค่ 6,500 แต่ขายตอนนี้ 7,900 บางที่ก็ 7,500 Specเครื่องก็ไม่ดีพอกับราคา เชื่อเถอะอีกไม่กี่เดือนก็เหลือ 5,000
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2005 19:43  

คนที่ซื้อมาแล้วช่วยบอกทีครับ

รุ่นนี้ กล้องอยู่หลังเครื่องหรือซ่อนอยู่ด้านในครับ Very Happy
หมวยอินเตอร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2005 23:36  

วันนี้เหงที่อนุสาวรีย์ตรงชั้น 2 ขายแค่ 6500 เองอ่ะ เสียดายรุ่นนี้น่าจะมีบลูทูธ หรือ อินฟาเรตนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2005 06:53  

ซื้อมาแล้วครับ ความจำ 1.8 mb เองครับ โหลดเพลงได้ 2 เพลงเองเป็นเสียงเรียกเข้าแบบไม่เต็มนะ ตัดต่อเอา เครื่องก็อยู่ดีๆก็ดับ แล้วก็ติดเอง แบทก็หมดไว ไม่ถึง 2 วันเลยหมดแล้ว
sd crad ก็โหลดเพลงได้ประมาณ 25 เพลงแต่ดึงเป็นเสียงเรียกเข้าไม่ได้นะครับ
ถ้าจะซื้อก็รองพิจรณาดูใหม่นะครับ ก่อนจะเสียใจภายหลัง Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
tenichi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2005 15:03  

ถ้ารอของ ล๊อตต่อไปประมาณเดือนหน้า มันจะมีปัญหาน้อยลงหรือป่าวคับ ... ?
คุณหนู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2005 15:32  

ราคาเครื่องไม่มีการ์ด หกพันกว่า มีการ์ด 128Mb เจ็ดพันกว่า (เห็นในประกาศหนังสือพิมพ์)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2005 18:39  

ซื้อมาแล้วครับ ความจำ 1.8 mb เองครับ โหลดเพลงได้ 2 เพลงเองเป็นเสียงเรียกเข้าแบบไม่เต็มนะ ตัดต่อเอา เครื่องก็อยู่ดีๆก็ดับ แล้วก็ติดเอง แบทก็หมดไว ไม่ถึง 2 วันเลยหมดแล้ว
sd crad ก็โหลดเพลงได้ประมาณ 25 เพลงแต่ดึงเป็นเสียงเรียกเข้าไม่ได้นะครับ
ถ้าจะซื้อก็รองพิจรณาดูใหม่นะครับ ก่อนจะเสียใจภายหลัง Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

ซื้อมาแล้ว 7150 ไม่รวมการ์ดนะ ซื้อการ์ด 128 mb 600 เอง Very Happy ลองเล่นแล้วก็โอเค เอาเพลง mp3 จากการ์ดตั้งเป็นเสียงเรียกเข้าก็ได้ Surprised
ma-a-da
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2005 01:58  

ซื้อที่ไหนหรอครับบอกหน่อยจะได้ไปซื้อมั่ง Razz Razz Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2005 13:00  

ใครรู้บ้างเวลาคุยในที่มีเสียงดัง ยังฟังชัดไหม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2005 19:37  

ในกล่องเครื่องจะไม่มีการ์ดมาให้นะฮะ แล๊วราคาก้อคงลงยาก เพราะมันเปนสินค้าที่ฮอต
tenichi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2005 22:19  

เค้าบอกมว่ามันไม่สั่น เจงรึป้าวอ่ะคับ Shocked ตายเลย ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: imobile 605 by Samart
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2005 13:07  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ imobile 605 by Samart
http://www.siamphone.com/catalog/imobile/imobile605.htm

ซื้อที่ใหนได้6500บ้างอยากรู้ : :| P
NAN-MAJOR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2005 22:12  

อ้างถึง:

ตอนนี้ใช้ i-mobileรุ่น 501 ก็โอเคดีน่ะ(ประมาณ4เดือน)
แต่เพื่อนที่ขายมือถือทุกคนไม่แนะนำให้ซื้อเลยบอกว่า software ของ i-mobile
มีปัญหาทุกรุ่น สัญญาณหลบไม่ว่าจะใช้ซิมระบบไหนก็ตาม
เพื่อนเคยเอาเครื่องไปซ่อมช่างที่ศูนย์บอกว่า"จะทำยังไงก็ไม่หายเป็นทุกรุ่น"
ลองพิจารณากันดูก็แล้วกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2005 06:42  

ma-a-da ผู้เขียน:
ซื้อที่ไหนหรอครับบอกหน่อยจะได้ไปซื้อมั่ง Razz Razz Razz

เราขายต่อ 7300 รวมการ์ดด้วย เครื่องไม่มีปัญหา พอดีเราซื้มาแล้วแต่แฟนเราไม่ชอบ(เพิ่งใช้มาได้แค่ อาทิตย์กว่าเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2005 06:47  

ma-a-da ผู้เขียน:

เราขายต่อ 7300 รวมการ์ดด้วย เครื่องไม่มีปัญหา พอดีเราซื้มาแล้วแต่แฟนเราไม่ชอบ(เพิ่งใช้มาได้แค่ อาทิตย์กว่าเอง 068307454
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????..???????
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2005 10:34  

เกิดมาหล่อ ผู้เขียน:
ผมอยากทราบว่า เครื่องนี้ถ่าย VDO ได้หรือเปล่า ครับ ถ้าถ่ายได้ ถ่ายพร้อมเสียงหรือเปล่า ครับ.. ช่วยตอบทีนะ..
Cool Cool ถ่ายได้[url][/url]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2005 12:49  

[quote="ผู้ประสงค์ดี"]
แอดซาดซิน ผู้เขียน:

ไม่น่าจะได้นะเราว่า...
แพงเพราะเพิ่มเมม
สังเกตดีๆคล้าย502เด๊ะๆ[/quo
ได้อยู่หลอก
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: