Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 มีแต่การบ้านทั้งนั้น

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » SP Club - ห้องนั่งเล่น :)
ตอบ: 17 / เข้าชม: 3020
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2005 19:46  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตั้งแต่เข้า ม.4 สายวิทย์มานี่มีแต่การบ้านไม่หยุดไม่หย่อน ยิ่งวิชาเคมีนี่น่าเบื่อจัง อาจารย์ก็ไม่ค่อยสอน ยัดแต่งานให้ทำใน powerpoint นอนดึกทู้กกกวัน วันนี้เลยเบลอๆ เรียนหนังสือแบบเพลียๆ ทำงานกลุ่มก็รับมาทำให้คนเดียว ชักจะน๊อกแล้ว

บ่นแค่นี้แหละครับ นานๆจะพิมพ์อะไรที่ห้องนี้ซักที...
T-U-R-I-S-M-O
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สยามเมืองยิ้ม ^_^
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2005 20:36  

แล้วเมื่อขึ้น ม.5 ก็จะรู้สึกครับ ว่าที่บ่นมานั่นนะ ยังน้อย...
ขอบ่นอีกคนครับ อิอิ [[ครูขยันตรวจการบ้านจริงๆเลยยยยยย]]
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2005 20:43  

ผมบ่นด้วยคน
การบ้านแทบเยอะ วิชาคณิ... ให้ยาก โค...
และงานอื่นๆ อีกเยอะ เฮ้อ กลุ้ม -_-""
oj
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Christchurch,NZ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2005 20:44  

แล้วเมื่อทำงาน หาเงินใช้เองแล้วจะรู้ว่า....
และเมื่อภาษาหลักที่ใช้ในชีวิตประจำวัน เป็นภาษาอังกฤษแล้วจะรู้ว่า
เมื่อต้องเจอกับผู้คนมากมายหลายภาษาแล้วจะรู้ว่า
เมื่อต้องเจอกับเพื่อนชาวต่างชาติมากมายหลายภาษาแล้วจะรู้ว่า
เมื่อต้องเจอ 1 NZ Dollar = 29 บาท แล้วจะรู้ว่า
*** มีอะไรมากมายยากกว่านั้นเยอะ ***
เหอๆๆๆ ไปดีกว่า...............................

Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2005 21:28  

อยู่ ม6 แล้วจะรู้ว่าเป็นอะไรที่เครียดมากๆ ไหนจะสอบ ENT' นะ อยู่โรงเรียนเป็นปีสุดท้าย เศร้าจัง เพราะมีความผูกพันกับโรงเรียนสุดๆ ไหนต้องตั้งใจเรียนมากๆ การบ้านมีเกือบทุกวันเลย
sakda_1979
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2005 22:07  

อืม จิงอย่างที่พี่โอ๋ว่าแหละคับ เรียนอ่ะจิ๊บๆไปเลยอ่ะ Wink
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2005 23:24  

เหมือนกันเลยครับ ตอนนี้เรียนม.6 เอ่อ รู้สึกละอายแฮะ 555+ แต่ตอนเรียนม. 6 ผมว่างมากๆ อ่ะ เพราะ โดดเรียนกระจายเลย เรีนยสายวิทย์เช่นกัน
Runjako
Year's Star

จังหวัด: เมืองหลวงของประเทศไทย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2005 01:07  

บ่นกันใหญ่เลย

เห้อออออออออ

คนนู้นก็บ่นคนนี้ก็บ่น เครียดตายแน่ๆ
panglikhit
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2005 08:26  

ม่ายต้องหรอกครับ...ขนาดทำงาน...เอางานกลับไปทำที่บ้าน...แถมทำงานที่ที่ทำงานด้วย
มีคนเขาบอกว่า...ผมละเลยหน้าที่ไม่ทำงาน..เฮอะๆ แล้วตกลงไอ้งานที่ผมทำเนี่ย...มันไม่ใช่งานเหรอครับ...เจ้านาย Mad

ปล. นอนดึก ตี 1 ตี 2 เจ้านายจะรู้ป่าวนะ...ถ้ารู้ขึ้นเงินเดือนให้ผมด้วยนะ Crying or Very sad
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2005 18:53  

ที่ผมบ่นเนี่ย ผมหมายถึงกรณีเฉพาะที่ว่า'งานกลุ่ม'ตั้งหลายวิชา ผมต้องมาทำเองคนเดียวล้วนๆ แต่ละงานก็ไม่ใช่อะไรง่ายๆ เป็นงานใหญ่ๆทั้งนั้น ส่วนงานส่วนตัวผมไม่ค่อยอยากบ่นหรอก ทำไม่ได้ก็ขึ้นกับตัวเอง แต่เพราะมีพันธะกับคนอื่น ก็ต้องช่วย

หรือว่า...การบ่นเนี่ยมันเป็นเรื่องผิดครับ หรือจะเถียงว่าคนเล่นบอร์ดนี้จะไม่เคยบ่นว่างานที่ตัวเองได้รับก็เคยมีเยอะ
iplus
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ChonBuRi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2005 01:45  

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ในกรณีที่เป็นงานกลุ่มที่ต้องมาทำคนเดียว ก็ขอให้จำไว้เสมอคับ ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน ถึงจะเป็นงานกลุ่มก็ตาม ทำเองดีที่สุดครับ อย่าไปรอคนอื่นเพราะงานจะไม่เสร็จ ผมก็สายวิทย์เหมือนกันน่ะ ไม่รู้เรียนไปได้ไง ฟิสิกส์ เคมี ชีวะ เลข แล้วก็อังกฤษ ได้ไม่เคยเกิน 1 เลย เฮอะๆ
peacock
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2005 11:16  

(BANK) ผู้เขียน:
ที่ผมบ่นเนี่ย ผมหมายถึงกรณีเฉพาะที่ว่า'งานกลุ่ม'ตั้งหลายวิชา ผมต้องมาทำเองคนเดียวล้วนๆ แต่ละงานก็ไม่ใช่อะไรง่ายๆ เป็นงานใหญ่ๆทั้งนั้น ส่วนงานส่วนตัวผมไม่ค่อยอยากบ่นหรอก ทำไม่ได้ก็ขึ้นกับตัวเอง แต่เพราะมีพันธะกับคนอื่น ก็ต้องช่วย

หรือว่า...การบ่นเนี่ยมันเป็นเรื่องผิดครับ หรือจะเถียงว่าคนเล่นบอร์ดนี้จะไม่เคยบ่นว่างานที่ตัวเองได้รับก็เคยมีเยอะ

ดูน้องเค้าเครียดมากเลยนะ

ชักว่าวบ่อยๆ สิ เดี๋ยวก็หาย ถ้าไม่มีลม ก็ไปเตะบอลก็ได้

( อิอิ แก้ตัวผ่านไปได้ด้วยดี )
Runjako
Year's Star

จังหวัด: เมืองหลวงของประเทศไทย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2005 12:36  

peacock ผู้เขียน:

ชักว่าวบ่อยๆ สิ เดี๋ยวก็หาย ถ้าไม่มีลม ก็ไปเตะบอลก็ได้

( อิอิ แก้ตัวผ่านไปได้ด้วยดี )
น้องเค้ายังเด็ก พี่โอ๊คแนะนำไรเนี่ย วงว่าว ใช้ไม่ได้เลย อิอิ ต้องแนะนำให้ลองของจิงดิ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2005 12:49  

Custom AC ผู้เขียน:
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ในกรณีที่เป็นงานกลุ่มที่ต้องมาทำคนเดียว ก็ขอให้จำไว้เสมอคับ ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน ถึงจะเป็นงานกลุ่มก็ตาม ทำเองดีที่สุดครับ อย่าไปรอคนอื่นเพราะงานจะไม่เสร็จ ผมก็สายวิทย์เหมือนกันน่ะ ไม่รู้เรียนไปได้ไง ฟิสิกส์ เคมี ชีวะ เลข แล้วก็อังกฤษ ได้ไม่เคยเกิน 1 เลย เฮอะๆ

หี่ๆๆ เหมือนผมเลย แต่ฟิสิกส์เคยโผล่มาเกรด 2 อ่ะ นอกนั้น ไม่เกรด 0 ก็เกรด 1 เหอๆๆ เฉพาะวิชาที่ตุ้ยบอกมานะ นอกนั้นก็มีเกรด 3 เกรด 4 บ้าง ประปราย จบมาได้ไงไม่รู้ สงสัยใช้ลางสังหรณ์เอา 55+
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2005 23:59  

peacock ผู้เขียน:

ผมไม่เครียดหรอก บ่นไปงั้นแหละ

วันนี้ผมก็ถูกเพื่อนเป็นสิบคนใช้ให้ทำรายงานให้ แล้วแต่ละรายงานก็คนละหัวข้อกันเลย เป็นงานวิชาคอม เห็นว่าผมรุ้คอมเยอะรึไงเนี่ย ผมงี้ก็ช่วยให้ หาทีก็ไม่ไหว เยอะมากๆ อันไหนหาไม่ได้ผมก็ไม่รับผิดชอบล่ะ ถือว่าตัวใครตัวมันแล้ว ช่วยให้ขนาดนี้ก็บุญของคนที่ได้งานที่ไม่ยาก ส่วนงานตัวเองยังหาไม่ได้เลย Evil or Very Mad
:Pong:
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: In Thailand
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2005 18:27  

การบ้านผมก็เยอะดีครับ
โมบี ย่า!!!
Grand Member
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: All place you find me!!!
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2005 17:33  

แต่ผมกลับอยากสัมผัสชีวิต ม.ปลาย นะ ถึงหลายคนจะบอกว่าเดินไปเรื่อยๆ ยิ่งอยากถอยหลัง ขนาดตอนนี้ผมเองก็ยังอยากไปใช้ชีวิตประถมเลย แต่ก็นั่นแหละครับ มองไปข้างหน้าดีกว่า เมื่อไหร่จะจบก็ไม่รู้ เบื่อแล้วหน่ะ ชีวิตเด็กม.ต้น

ps ขอให้ติด TU69 ทีเถอะ สาธุ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2005 18:08  

เขียน ไดอารี่ เลยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » SP Club - ห้องนั่งเล่น :)
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: