Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ทำนายนิสัยจากเบอร์มือถือ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » SP Club - ห้องนั่งเล่น :)
ตอบ: 14 / เข้าชม: 5630
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2005 01:11  
ตอบโดยอ้างถึง  

ทำนายนิสัยจากเบอร์มือถือ

เอาแต่เลขหลักล้วนๆมารวมกัน ผลบวกที่ได้หากยังเป็นเลข2หลัก ให้นำมาบวกต่อ จนเหลือผลลัพท์แค่หลักเดียว เช่น
01-1234567 ก็เอา 1+2+3+4+5+6+7 =28 จากนั้นนำ 2 มาบวก 8 =10 ยังเป็นเลข 2 หลักอยู่
ต้องนำ 1 มาบวก 0 จะได้ 1

จากนั้นก็เตรียมตัวรู้นิสัยเค้าคนนั้นได้เลย

1 -เจ้าของเบอร์นี้เป็นคนมีอำนาจ ชอบเป็นผู้นำ ใจร้อน ขี้บ่น แต่โกรธง่ายหายเร็ว บางครั้งก็ใจง่าย โลเล เป็นตัวของตัวเอง ถ้าคุณมีแฟนเป็นหนุ่ม/สาว ก็ยอมๆ เค้าหน่อยนะ

2 -เป็นคนอ่อนไหวง่าย มีเสน่ห์ พูดเพราะ ชอบทำอะไรโดดเดี่ยวคนเดียวเงียบๆ บุคลิกภายนอกดูเข็มแข็ง แต่ภายในอ่อนไหว (ดูแลเค้าหน่อยละกันนะจ๊ะ)

3 -ออกไปทางแนวซ่าๆ แบดบอย ชอบพูดเสียงดัง ทำตัวเป็นAB normal (พูดไม่ค่อยเก่ง) เป็นนักกีฬา ทำอะไรต้องทำให้สำเร็จ ไม่ทิ้งไว้คาราคาซัง (ใครเป็นกิ๊กกับเค้าก็อย่าทำให้อารมณ์บ่จอยล่ะ) อิอิ

4 -เป็นนักพูดตัวยง เป็นคนหนุกหนาน เจ้าชู้ มีเสน่ห์ (สั้นๆ แต่ได้ใจความ)

5 -เป็นคนมีเหตุผล ไม่วู่วาม ขี้สงสาร ฉลาด ถ้ามีปัญหาน่ะปรึกษาเค้าได้เลย ที่สำคัญเค้าไม่ชอบโกหกใคร (เอาเป็นว่าใครมีแฟนแบบนี้ ยินดีด้วยน้า)

6 -หนุ่มเจ้าของเบอร์นี้ร่ำรวยความรัก พร้อมจะมอบให้กับคนอื่น(เหมือนจะมีน้ำใจ) เจ้าชู้นิดๆ มักจะหมดเงินไปกับการแต่งตัว และความบันเทิงทั้งหลาย ใครมีแฟนแบบนี้ ยกมือขึ้น! (จาดีจัยดีมั๊ยเนี่ย) อิอิ

7 -ขี้ตกใจ ขี้กังวล เวลาโกรธมากๆมักจะขาดสติ คำพูดของเค้ามักจะก่อให้เกิดศัตรูได้ (ดูแลกันหน่อยนา)

8 -หนุ่มเบอร็นี้ หลงคนง่าย (ใจง่ายเหมือนลาบานูนเลย)

9 -เจ้าของเบอร์นี้เป็นคนประหลาด ชอบทำตัวเหมือนคนโบราณ หรือเป็นผู้ใหญ่เกินอายุ (อ้าว...แย่จัง)
**TotO**
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองบั้งไฟโก้
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2005 02:17  

ง่ะ ไม่ค่อยแม่นอ่าครับ แล้วคนที่มีหลายๆเบอร์ล่ะครับ มันจาแม่นเหรอเนี่ย Shocked
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2005 07:50  

คิม จี ซก ผู้เขียน:
ง่ะ ไม่ค่อยแม่นอ่าครับ แล้วคนที่มีหลายๆเบอร์ล่ะครับ มันจาแม่นเหรอเนี่ย Shocked
นั่นเด่ะป๋าคิม จี ซก ผมมีเบอรฺหลัก2เบอร์ ละเบอร์ส่งโบนัสอีก2เบอร์ ละมันจะเล่นไงละเนี่ยเจ้านายยย
panglikhit
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2005 08:21  

2 -เป็นคนอ่อนไหวง่าย มีเสน่ห์ พูดเพราะ ชอบทำอะไรโดดเดี่ยวคนเดียวเงียบๆ บุคลิกภายนอกดูเข็มแข็ง แต่ภายในอ่อนไหว (ดูแลเค้าหน่อยละกันนะจ๊ะ)

โถ.....ทำไมตรงอย่างนี้เนี่ย Smile
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2005 08:42  

ผม 3 ครับ แต่เกือบตรง
TIPONG
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2005 09:35  

ThU AnG KuBPoM!!!!!! ผู้เขียน:
ง่ะ ไม่ค่อยแม่นอ่าครับ แล้วคนที่มีหลายๆเบอร์ล่ะครับ มันจาแม่นเหรอเนี่ย :shock:
นั่นเด่ะป๋าคิม จี ซก ผมมีเบอรฺหลัก2เบอร์ ละเบอร์ส่งโบนัสอีก2เบอร์ ละมันจะเล่นไงละเนี่ยเจ้านายยย

โธ่...โธ่.... ป๋าคิมกะป๋าตวง ก็เอาผมรวมของแต่ละเบอร์ มาบวกเข้าด้วยกัน ถ้ามีเบอร์หอ เบอร์คณะ เบอร์แฟน ก็บวกกันเข้าไป จนเหลือเลขหลักเดียว นั่นคือคำตอบที่ถูกต้อง น๊ะคร้าบบบบบบบบบบบบบบ.
**TotO**
Year's Star

จังหวัด: เมืองบั้งไฟโก้
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2005 10:22  

TIPONG ผู้เขียน:
ThU AnG KuBPoM!!!!!! ผู้เขียน:

โธ่...โธ่.... ป๋าคิมกะป๋าตวง ก็เอาผมรวมของแต่ละเบอร์ มาบวกเข้าด้วยกัน ถ้ามีเบอร์หอ เบอร์คณะ เบอร์แฟน ก็บวกกันเข้าไป จนเหลือเลขหลักเดียว นั่นคือคำตอบที่ถูกต้อง น๊ะคร้าบบบบบบบบบบบบบบ.

ง่ะ งั้นผมก็บวกเลขตายเลยสิพี่ เบอร์แฟนคลับทั้งในไทยกับเกาหลีมีเป็นพัน โอ้ย ปวดหัวนะเนี่ย 555+ Laughing Laughing Laughing
*•*Notkeeper*•*
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: 7610 6630
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2005 10:50  

ได้ผลรวม 32 คับ แล้วเอา 3+2 จะได้ 5 ก็ตอบข้อ 5 คับ
5 -เป็นคนมีเหตุผล ไม่วู่วาม ขี้สงสาร ฉลาด ถ้ามีปัญหาน่ะปรึกษาเค้าได้เลย ที่สำคัญเค้าไม่ชอบโกหกใคร (เอาเป็นว่าใครมีแฟนแบบนี้ ยินดีด้วยน้า)

Laughing Laughing Laughing
:Pong:
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: In Thailand
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2005 11:05  

5 ครับ เกือบตรงนะครับ มีบางอันผิดไปหน่อย
NK TOGETHER
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2005 12:29  

ได้ 7 อ่ะ ...

ทำไม ตรง ? -"-
TIPONG
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2005 12:51  

TIPONG ผู้เขียน:
ง่ะ ไม่ค่อยแม่นอ่าครับ แล้วคนที่มีหลายๆเบอร์ล่ะครับ มันจาแม่นเหรอเนี่ย :shock:

ง่ะ งั้นผมก็บวกเลขตายเลยสิพี่ เบอร์แฟนคลับทั้งในไทยกับเกาหลีมีเป็นพัน โอ้ย ปวดหัวนะเนี่ย 555+ :lol: :lol: :lol:

อิจฉาจริง ๆ เข้าล๊อคพอดี ไม่เอาเบอร์มาแบ่งกันบ้างเหรอสาวเกาหลียิ่งดี

ว่าแต่จะคุยกันรู้เรื่องเปล่าหว่า...........จะใบ้ด้วยมือก็มองไม่เห็น...วัยดึกเซ็ง..........

ฉัตรชัย
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2005 14:09  

7 -ขี้ตกใจ ขี้กังวล เวลาโกรธมากๆมักจะขาดสติ คำพูดของเค้ามักจะก่อให้เกิดศัตรูได้ (ดูแลกันหน่อยนา)

มะตรงอ่า
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2005 19:01  

ไม่ตรงมากๆ ได้ เบอร์ 2
ปล.ที่ไม่ตรงน่ะเพราะมะด้ายเลือกเบอร์เองมากกว่า
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2005 21:20  

หึหึ เอาเบอร์หลักมาเล่น
หึหึ ......
Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil
Siemenslism
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2005 11:23  

แม่นดี Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » SP Club - ห้องนั่งเล่น :)
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: