Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ประโยคเลี่ยนๆ แบบนี้มาอีกแล้ว

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » SP Club - ห้องนั่งเล่น :)
ตอบ: 10 / เข้าชม: 5158
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????????????? ???????????????
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2005 19:59  
ตอบโดยอ้างถึง  

1.เธอไม่ต้องใช้กบเหลาดินสอหรอกนะ .............เพราะคำพูดและหน้าตาของเธอแหลมพอที่จะแทงให้ใจฉันอ่อนยวบแล้ว

2.อยากมี พาวเวอร์พอยต์............จะได้พรีเซ้นความรักของฉันที่มีต่อเธอได้

3.ตายแล้ว เธอรู้ไหม เธอทำให้ขยะล้นโลกนะ...............เพราะหัวใจใช้แล้วของฉันที่เธอไม่ต้องการมันแล้วไม่สามารถรีไซเคิลได้

4.เธอไม่ต้องแปลกใจหรอกนะที่หาชื่อตัวเองในพจนานุกรมไม่เจอ...........เพราะมันอยู่ในใจฉัน

5.ว่ากันว่าถอดแสควรูดน่ะมันถอดยากนะ........แต่ฉันว่าถอดเธอออกจากใจฉันมันยากยิ่งกว่าเสียอีก

6.เฮ้อออ เรามีแต่พาสเวิดเข้าสู่อินเตอร์เน็ต............แต่ไม่มีเอคเซสเข้าสู่หัวใจเธอเลย

7.พรมแดนที่มนุษย์สร้างขึ้น ไม่ว่าจะพรมแดนที่เกิดขึ้นเองตามธรรมชาติ หรือ ก็ไม่มีพรมแดนไหนมาคั่นหัวใจเราสองให้ห่างไกลกันได้หรอก

8.ยังตัดสินใจไม่ได้ใช่ไหม เอางี้โยนหัวก้อยกัน

ถ้าออกหัว เธอมาเป็นแฟนฉัน
ถ้าออกก้อย ฉันจะยอมเป็นแฟนเธอ

9.อยากเอาชีวิต ฉันหรอ.......ยิงเลยสิ....ยิงมาที่กลางหัวใจเลย...แต่เธอจะเจ็บหน่อยนะ เพราะในนั้นหนะ............มีเธออยู่

10.ขอยืมลายมือสวยๆหน่อยได้ไหม....จะเอาจดทะเบียนสมรส

ถึงผมจะทะลึ่ง แต่ก็น่าคิดถึงนะคร๊าบ

ถึงน้ำจะเน่าแต่ก็มองเห็นเงาจันทร์

หมอบอกว่าลิ้นหัวใจผมมีปัญหาครับ รับรสรักไม่ได้

อยากจะเขียนคำว่ารักตัวเท่าบ้าน คงต้องหากระดานแผ่นใหญ่ๆ อันสมุดเล่มนี้มันเล็กไป คงต้องเอาหัวใจมาเขียนแทน

ไม่ได้คิดถึงเธอทุกนาที แต่คิดถึงเธอตลอดที่มีลมหายใจ

ทำไมเธอไม่มีญาติเป็น สไปเดอร์แมน นะ........จะได้มีเยื่อใยให้กันบ้าง

เธอไม่เหนื่อยหรือไง ที่เข้ามาวิ่งวนอยู่ในหัวใจผมตลอดเวลา

สงสัยผมจะแก่จนสายตายาวซะแล้วล่ะ....เพราะผมได้แต่แอบมองเธออยู่ห่าง ๆ

โอ้ย......ช่วยด้วย หายใจไม่ออก ทำไมเธอต้องมาขโมยลมหายใจผมด้วย

ผมคงเป็นอมตะ ไม่มีวันตายแล้วล่ะ เพราะผมจะมีชีวิตอยู่เพื่อเธอตลอดไป

คุณหนาวหรอครับ เอาผมไปห่มแทนผ้าห่มก็ได้นะ

ไม่อยากให้เธอยืนอยู่ตรงนี้เลยนะ มายืนอยู่ในหัวใจฉันดีกว่า

อยากจะฆ่าผมหรอ ยิงเลยสิ ยิงมาที่กลางหัวใจผม แต่คุณคงเจ็บหน่อยนะเพราะมีคุณอยู่ในนั้น

ถ้าพรุ่งนี้ผมตายไปก็คงไม่แปลก เพราะชีวิตผมที่เกิดมา มีหน้าที่เพียงแค่มาพบคุณในวันนี้เท่านั้นเอง

ผมจะไปแจ้งความให้ตำรวจจับนางงามจักรวาล เพราะเธอขโมยมงกุฎไปจากคุณ

ผมอยากเรอใส่หน้าคุณจังเลย เรอทัก...รักเธอ

น้องเดินมาพี่ดีใจ ..น้องจากไปพี่คิดถึง

ไม่ว่าคุณจะใช้แชมพูยี่ห้อไร แต่ผมก้อรู้ว่าคุณรัก "ผม"

รู้สึกว่าผมจะเป็นเป็นโรคกะเพาะซะแล้วหละ เพราะ...รัก...เธอ

ตั้งแต่เจอเธอก็รู้ว่าชีวิตนี้เกิดมาเพื่ออะไร เพื่อรักเธอ

ผมมันคนใจแคบ ในนั้นเลยมีที่ว่างพอสำหรับคุณเพียงคน
เดียว

เป็นการยากที่จะเข้าใจในคำว่ารัก แต่ยากยิ่งนักหากจะรักอย่างเข้าใจ

ผมมันเป็นคนไม่มีหัวใจ ก็เพราะหัวใจของผมนั้นดันไปอยู่ที่คุณ

ความรักของเราเหมือนเส้นขนาน แม้จะไม่มีวันมาบรรจบกัน แต่ก็จะเคียงคู่กันตลอดไป

ถึงผมจะเป็นคนหลายใจ แต่ในทุก ๆ หัวใจก็มีแต่เธอ

โทรศัพท์มือถือยิ่งโทรยิ่งกินเงิน แต่โทรหาคุณยิ่งโทรยิ่งกินใจ

ผมขอถามทางคุณหน่อยได้ไหมครับ? ทางไปหัวใจคุณ
ช่วยกดลิฟท์ให้หน่อยครับ? ผมจะไป ชั้น..รักเธอ

เดี๋ยวผมมานะครับ จะไปซื้อตะกร้า เอามาเก็บหัวใจไว้ให้คุณ

คุณได้ยินเสียงอะไรมั๊ยครับ....เสียงหัวใจผมมันบอกว่ารักเธอ

คุณรู้ไหมผมก็เป็นคนนะ.....คนที่รักเธอ

เธอ.. ...เธอไม่ใช่คน แต่ เธอ เป็นนางฟ้า

เอ่อ..ไม่ทราบว่าเราเคยเจอกันที่ไหนมาก่อนรึป่าวครับ อ๋อ คงจะเป็นในฝันของผม

ทำไมวันนี้ท้องฟ้าไม่สวยเหมือนทุกวัน คงเป็นเพราะคุณสินะ

ผมชักอึกอัดแล้วสิ ก็คุณเล่นเข้ามาเบียดอยู่ในใจผมตลอดเวลาเลย

เดินดีๆนะครับ...ระวังจะสะดุดรักผม

คุณเป็นลูกครึ่งแน่ๆ... ครึ่งคนครึ่งนางฟ้า

ว่าจะไปซื้อปืนสองอัน ผมเก็บไว้อันนึง แล้วก็เอาไปให้คุณอีกอันนึง เราจะได้มีกันและกัน

โทษครับ ขอยืมปากกากับกระดาษหน่อยได้มั๊ยครับ อ่ะ แล้วเบอร์โทรหละครับ

เจ็บมั๊ยครับ ตอนที่นางฟ้าแบบคุณตกลงจากสรวงสรรค์ มานั่งอยู่กลางใจผมน่ะ

ตั้งแต่ผมได้รู้จักกับคุณ ทำให้ผมได้เจออะไรบางอย่าง เจอละไม ใจละเมอ

เผอิญผมมันพวกคนใจแคบหนะครับ ในนั้นเลยมีที่ว่างให้คุณได้เพียงคนเดียว

ความรักของผมกับคุณเหมือนเส้นขนาน แม้มันอาจจะไม่มีวันมาบรรจบกัน แต่มันจะเคียงคู่กันตลอดไป

ถึงผมจะเป็นคนหลายใจ แต่ในทุกๆหัวใจก็มีแต่คุณ
ในตัวคุณมีแม่เหล็กรึป่าวเนี่ย ถึงได้ดึงเอาหัวใจผมไว้ไม่ปล่อยเลย

วาเลนไทน์นี้ ไม่ต้องหาอะไรให้ผมหรอกนะ เพียงคุณคุยกับผม ดอกไม้ก็บานเต็มหัวใจผมแล้ว

วาเลนไทน์นี้ไม่ว่างมาเจอกันใช่ไหม ไม่เป็นไรหรอก ทุกๆวันที่ผมได้เจอคุณ มันคือวันวาเลนไทน์ของผม

ผมทำให้คุณได้ทุกอย่าง ยกเว้นแค่เหาะขึ้นไปบนฟ้า กับการไม่รักคุณ

ผมมันเป็นคนไม่มีหัวใจ... เพราะผมเอาให้คุณไปแล้ว ตั้งแต่วันที่เราพบกัน

เมื่อคืนที่บ้านไฟดับ แต่ผมไม่ต้องใช้ไฟฉาย หรือเทียนเลยครับ เพราะแค่นึกถึงคุณ โลกของผมก็สว่างไสวไปหมดแล้ว

ตลอดชีวิตที่ผ่านมาของผม.... คุณไปอยู่ไหนมาครับ?

ประทานโทษ... คุณเคยทำให้ใครหัวใจหยุดเต้น..ด้วยสายตามาบ้างหรือเปล่าครับ

ผมยอมอายุสั้นลงไป 1 ปี... แลกกับการคุยกับคุณ 1 นาที
โทษครับ

ขอยืมปากกาหน่อยครับ จะมาเขียนชื่อคุณไว้ในหัวใจ

โทษครับ ผมว่าเราไม่เคยเจอกันมาก่อนใช่ไหมครับ ถึงว่าไม่ค่อยคุ้นหน้าคุณเลย ไปกินข้าวกันมั๊ยครับ

ผมไม่หวังอะไร ขอแค่ได้เห็นหน้าคุณ ถึงต้องอายุสั้น ตายไปต่อหน้าคุณ ผมก็ยอม

รู้ตัวไหม ว่าคุณคือผู้หญิงคนแรก ที่เห็นแล้วผมนึกอยากปลูกต้นรัก

ตอนเด็กๆ คุณชอบเล่นกีฬาอะไรครับ ผมชอบวิ่ง เอ่อ !! ถึงวิ่งหน้าตั้งก็ยังรักเธอ

คุณทำให้ขาผมแพลง เพราะตกหลุมรักคุณไม่เป็นท่า

หน้าสวย ๆ ของคุณมันช่างเกะกะหัวใจผมเหลือเกิน

good night คนดี ขอให้นอนหลับฝันดี คืนนี้จะไปเข้าฝัน

ไม่สบายไป x-ray หัวใจมา หมอบอกว่าข้างในหัวใจมีแต่เธอ

ร้อนจัง อาบน้ำ ก็ยังไม่หาย นอนไม่หลับกระสับกระส่าย ก็ยังไม่หายคิดถึงเธอ

โทษครับ ความสวยของคุณ มันกีดขวางทางใจผมหนะครับ

โทษครับ กี่โมงแล้วครับ วันเวลาของผม มันหยุดไปหมดเมื่อพบคุณ

ถ้าคิดถึงคุณ..แล้วต้องเสียตังค์ครั้งละบาท ผมคงหมดเนื้อหมดตัวภายในวันเดียว

คุณท่าทางจะมีโชคนะ ผมเป็นหมอดู ดูดวงจากเบอร์โทรศัพท์ บอกเบอร์มาสิครับ ผมจะทายให้

ผมคงต้องไปรับลอตเตอรี่มาขายซะแล้ว เพราะความรักของคุณมันทำให้ผมตาบอด

คุณครับๆลายมือคุณสวยมั๊ยครับ จะขอยืมไปจดทะเบียนสมรสหน่อย

ผมว่าถอดสแควร์รูดมันยากแล้วนะ แต่ถอดคุณออกจากหัวใจมันผมมันยากกว่าอีก

ถ้าเธอเป็นโคลน ฉันจะยอมเป็นควาย จะได้จมปลักรักเธอตลอดไป...

เวลาเห็นหน้าคุณทีไร ผมมักจะเป็นโรคชักทุกทีเลยอะ...ชักใจอ่อน

คุณไม่ต้องแปลกใจหรอก ที่หาชื่อตัวเองในพจนานุกรมไม่เจอ เพราะมันอยู่ในหัวใจผม

เมื่อคืนบ้านไฟดับ แต่ผมไม่ต้องใช้ไฟฉายหรือเทียนเลย เพราะแค่นึกถึงคุณ โลกของผมก็สว่างไสวไปหมดแล้ว

อยากมี พาวเวอร์พอยต์ จะได้พรีเซ้นความรักของผมที่มีต่อคุณได้

เฮ้อ!.. ผมมีแต่พาสเวิดเข้าสู่อินเตอร์เนต แต่ไม่มีเอคเซสเข้าสู่หัวใจเธอ
ติดกาแฟ เลิกได้ ติดบุหรี่ เลิกได้ แต่ติดใจเธอ เลิกไม่ได้จริงๆ

มีใจแค่1ดวง ครึ่งแรกบอกว่า คิดถึง อีกครึ่งหนึ่ง บอกว่า รัก

ที่หายหน้าไป ไม่ใช่ไม่รัก แต่หมอให้พัก ลดน้ำตาล ในหัวใจจ๊ะ

ฉันเกิดมา อาภัพ ต้องอยู่แบบ หลบๆซ่อนๆ ก็ซ่อนใน หัวใจเธองัย

หัวใจไม่ว่าง เหมือนเดิม เพราะมีเธอ มาเพิ่มเติม ในใจ

อยากรู้มั้ย ฉันรักใคร ส่องกระจกสิ จะได้คำตอบ

ไข่พะโล้หนะ สีดำ แต่คนทำอะ หัวใจสีชมพู

ให้พี่ไปส่งไหม เพราะอีกใกลกว่าจะเดินพ้นใจพี่
:Pong:
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: In Thailand
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2005 20:05  

หุหุ มาอีกแล้ว ประโยคเสี่ยวๆ Very Happy
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2005 20:12  

เสี่ยวแด๊กจริงๆ เอาไปอีก
"นอกจากรักคุณแล้ว ผมก็ไม่เก่งอะไรอีกเลย"
"เธอรู้มัย ฟามอะไรใหญ่กว่าฟามจระเข้ ก็ฟามรักของเราไง"
"เธอๆ ไปทะเลตอนไหนสวยที่สุด ก็ตอนที่มีเธออยู่ด้วยไง"

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ฉัตรชัย เมื่อวันที่ 27 Jul 2005 21:13; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Runjako
Year's Star

จังหวัด: เมืองหลวงของประเทศไทย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2005 21:09  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
เสี่ยวแด๊กจริงๆ เอาไปอีก "นอกจากรักคุณแล้ว ผมก็ไม่เก่งอะไรอีกเลย"
5555 ว่าเสี่ยว แต่ตัวเองก็แอบจดไปใช้ ใช่ป่ะละ 5555
UnknownX
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2005 22:23  

พี่ตุ้มบอก "ทำไมรู้ดีจังฟะปุ้ย" ใช่มะคับพี่ตุ้ม หุๆ

อย่าเอาไปใช้ใน msn ละกันครับ กลัว msn ล่ม 555+
TIPONG
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2005 00:02  

.หวานซะ แต่ไม่ต้องกลัว

MSN มีระบบ DDT OPERATING SYSTEM ครับ

ป้องกัน มด มอด ปลวก บุกเวบ5555555555
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2005 07:08  

อ้ายสัดดดดด.............. ที่รุด
Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed
panglikhit
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2005 08:28  

มีให้พูด แต่จะไปพูดกะใครอ้ะ Crying or Very sad
mee038
Silver Member
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2005 09:38  

panglikhit ผู้เขียน:
มีให้พูด แต่จะไปพูดกะใครอ้ะ Crying or Very sad
ลองซ้อมกับเจ้าตัวเล็กก่อนไงจาน
panglikhit
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2005 11:48  

mee038 ผู้เขียน:
panglikhit ผู้เขียน:
ลองซ้อมกับเจ้าตัวเล็กก่อนไงจาน

น่านซินะ...ลูกคงอ้วกแน่ๆ...555+ Very Happy
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2005 17:00  

อิอิ topic เพื่อนใน msn ตั้ง ได้ใจมาก ๆ
"ถ้าน้องเป็นแฟนพี่รับรองไม่มีอด มีแต่อยากแล้วไม่ได้กิน"
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » SP Club - ห้องนั่งเล่น :)
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: