Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N-Gage QD - Silver Edition
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 168 / เข้าชม: 709763
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ใช้ไม่ได้ - Not Good - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia N-Gage QD - Silver Edition
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2005 22:36  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia N-Gage QD - Silver Edition
http://www.siamphone.com/catalog/nokia/ngage_qd_silver.htm

- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2005 22:42  

หน้ากากสีเงินแบบนี้ก็ดูสวยดีครับ แต่อยากให้มีคุณสมบัติหรือพวกระบบปฏิบัติการใหม่ๆเข้ามาด้วย Confused
Arugi
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2005 02:02  

น่าจะมีอะไรที่พัฒนามากกว่าเปลี่ยนสีนะ
destiny_2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2005 02:37  

แล้วมันจะเข้าไทยไหมเนี่ย ราคาqd เก่าจะตกไหมเอ่ยยยยย
piemlarb
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2005 07:16  

อืม เท่าๆ ที่ดู แค่เพิ่มจำนวนสีจอ กับ mp3 เป็นเสียงเรียกเข้าได้
เอามาหลอกขายใหม่ เหอๆ
(น่าจะทำ FM เหมือนที่ตัวแรกมี)
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2005 11:27  

น่าจาทำเป็น N-Gage QDi แร้วเพิ่มจอเป็น 262k มีวิทยุ mp3 stereo กะ mem ในเครื่องเพิ่มขึ้น
มี theme รึเปลี่ยนเป็น symbian 8.0 รับรองภาษาไทยเต็มๆ ให้ด้วยก้ดี >_<!!
เก่งAF
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2005 12:08  

รุ่นนี้จะโหลดเกมลงมือถือได้ป่าวคับ
ผมว่าจะเปลี่ยนแต่กลัวโหลดเกมไม่ได้ปกติผมจะโหลดเกมจากเวปชินนี่อะคับมีเกมLondeRunnerด้วยชอบๆๆจำได้กันรึป่าวเอย เกมขุดทองอะครับ ใครชอบก็ไปโหลดได้นะครับจาก
www.shinee.com นะยังไงก็เข้าไปดูได้นะครับ
Razz Embarassed Shocked
chaowat pimprasert
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2005 13:47  

ไม่เห็นแตกต่างจาก QD ตัวก่อนหน้านี้เลย สีก็4056เท่าเดิม มีแต่รองรับ เสียงเรียกเข้า MP3และหน้ากากใหม่ เท่านั้นเอง น่าจะมีกล้อง วิทยุ ด้วยน่าจะเข้าท่า OS ก็น่าจะสูงกว่าเก่าด้วย
555+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2005 14:10  

ผมใช้ อยู่แต่รุ่นสีดำ แต่สีขาวนี่สวยมากๆเลยครับ บบบ แต่น่าเสียดายที่ไม่มีฟังก์ชันใหม่ๆเลยนี่ดิ แต่สวยมากกกกกกกกกกกก
appa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2005 14:44  

ไม่เห็นมีอะไรใหม่เลย หลอกขายอีกละ หน้ากากสีเงินหาซี้อได้ตามร้านก้อมี กะแค่นำ
mp3 มาทำเสียงเรียกเข้าเท่านั้น หรือว่าอาจมีตัว i อีก ตามแบบฉบับโนเกีย
Notto
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2005 15:02  

อะไรมาใหม่ส่วนมากมันก็ดูสวยทั้งนั้นแหละคับ
LoL
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2005 17:56  

ตัวนี้ไม่ต่างจากตัวแรกเลย FM ก็ยังไม่มีเลยอ่ะ
.........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2005 18:59  

เหมือนเดิมเยยแค่ฟังmp3ได้เท่านั้นเอง
ผมก็มีQDเล่นเกมจนเบื่อละลงโปรแกรมMP3ยังคุ้มกว่า
ZGMF-X20A
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2005 19:10  

N-Gage Neo มีกล้องด้วยนี่ น่าจาดีกว่านะ(เห็นมาจากเว็บต่างประเทศ)
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2005 21:12  

สวยไปอีกแบบนะ สีเทา สีโปรดเลยแหละครับ
ซ่าส์ ... เสียวจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2005 22:10  

มันน่าจะเป็น เอ็นเกจเดิมนะ ที่มันค้างอยู่ทั่วโลกที่เค้าทำตลาดไม่ทะลุเป้ามั้งนะ แล้วเอามาเปลี่ยนหน้ากากใหม่ แล้วก้อใส่โปรแกรมเล่นเอ็มพี3ลงไป ก้คงแบบนั้นอ่ะเนอะ เหอะๆ
อากิโตะคุง
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2005 23:10  

สรุปแล้วจอมันเท่าไหร่อ่ะครับ หน้า catalog บอกว่า 65k แต่พอคลิกเข้ามาบอก 4k
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2005 07:17  

65k แต่พอคลิกเข้ามาบอก 4k

เบื่อพวกรุ้ไม่จริง ...

หน้าจอปกติ 65k เวลาเล่นเกมจะแสดงสที่ 4k

แต่สีสดเท่ากันดูไม่ออก .. ลองใช้ดู
CH-MBK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2005 10:10  

น่าจะมี FMเหมือนN-Gage one นะครับ เมมโมรีในเครื่องน้อยจัง เพิ่มฟังก์ชั่นบางอย่างเข้ามาแค่นั้นเอง(แต่ก็ยังดีกว่าซัมซุง) หน้ากากเปลี่ยนเป็นสีเงินแล้วดูดีขึ้นมาก
Nobody333
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N-gage
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2005 12:01  

เคยเห็นในเว็ปอะ N-gage NEO สวยดี เล่น MP3 และ FM ได้ด้วย[/img]
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2005 12:08  

สีใหม่สวยกว่าเดิม แต่คุณสมบัติดูแล้วเหมือนจะเพิ่มเสียงเรียกเข้าแบบ mp3 มาแค่นั้นมั้งถ้าดูไม่ผิด เข้าใจทำนะ Laughing
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2005 21:04  

อย่าเข้าใจผิดเรื่อง N-GAGE Neo นะครับ รุ่นนี้ไม่มีตัวตนจริงๆ เป็นเพียงรูปที่คนคนหนึ่งเค้าทำขึ้นมาเฉยๆครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2005 22:32  

คิดว่าราคาประมาณเท่าไหร่...
T-U-R-I-S-M-O
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สยามเมืองยิ้ม ^_^
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2005 18:36  

Arugi ผู้เขียน:
น่าจะมีอะไรที่พัฒนามากกว่าเปลี่ยนสีนะ

เห็นด้วยเลย จุดประสงค์สั้นๆง่ายๆ ได้ใจความ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??...???????????????????????? ????????????????????
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2005 16:20  

ขึ้โกง เป็นการค้ามากไปแล้วเปลี่ยนนิดเปลี่ยนหน่อยก็เอาออกมาขายแล้วไม่ลงทุนเลย.......
~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Oh! No!
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2005 17:31  

เอ่อ........คือ
เปลี่นนแค่นี้เองหรอ
สมิธ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2005 19:16  

ก็ยังสู้ตัวแรกไม่ได้อยู่ดีอะนะ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2005 23:10  

เห็นมี usbพอร์ท ด้วย มั่วเปล่าเนี่ย
Lv.Beginner
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2005 03:00  

หลายคนคงเข้าใจอ่ะไรผิดอ่ะนะครับ

คือว่าสีเนี่ย เท่าเดิมนะครับ 4096สีครับ แต่ว่าจอเป็น แบบ TFT65K อันนี้เข้าใจใช่มะ

ดังนั้นอันนี้เหมือนเดิมครับ

เรื่อง Mp3เนี่ย
ถ้ามันเป็น Default มากับเครื่องเนี่ย(วึ่งตอนนี้ยังไม่ชัดเจน)
อันนี้เปลี่ยนแปลงครับ

เรื่อง Synce เนี่ยอันนี้เปลี่ยนอย่างเห็นได้ชัดครับ
[ G o k u n g ]
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2005 22:26  

Lv.Beginner ผู้เขียน:
หลายคนคงเข้าใจอ่ะไรผิดอ่ะนะครับ

คือว่าสีเนี่ย เท่าเดิมนะครับ 4096สีครับ แต่ว่าจอเป็น แบบ TFT65K อันนี้เข้าใจใช่มะ

ดังนั้นอันนี้เหมือนเดิมครับ

เรื่อง Mp3เนี่ย
ถ้ามันเป็น Default มากับเครื่องเนี่ย(วึ่งตอนนี้ยังไม่ชัดเจน)
อันนี้เปลี่ยนแปลงครับ

เรื่อง Synce เนี่ยอันนี้เปลี่ยนอย่างเห็นได้ชัดครับ

หน้าจอเป็น TFTLCD4096 สี ไม่ใช่ 65K

ส่วนรุ่นนี้เพิ่มการรองรับ MP3 เป็นเสียงเรียกเข้าครับ ( เหมือนกับ N-gage แต่ในรุ่น QD ไม่สามารถนำ MP3 มาเป็นเสียงเรียกเข้าได้ )

การเชื่อมต่อ ... ก็เพิ่มช่อง USB เพิ่มขึ้นมา ( ส่วนใหญ่ก็ไม่ได้ใช้มันหรอก เพราะว่า USB ต่อแล้วโอนรอไปชาติเศษ ตัวนี้ออกแบบให้เปลี่ยน mem นอกง่ายและส่งผ่าน Cardreader จะเร็วกว่ามาก )

ความจำภายใน ลดลงจาก 4.0 Mb. เป็น 3.5 Mb. ซึ่งนับว่าแย่มากๆ เพราะปัญหาของ QD คือหน่วยความจำภายในปรกติก็มีปัญหาอยู่แล้ว ลงโปรแกรมแต่ละทีก็ต้องเคลียร์พื้นที่ ยิ่งรุ่นนี้ลดลงอีก ปัญหาหนักขึ้นอีก แย่มากๆ

แล้วสีที่เปลี่ยนสวยดีนะ แต่ N-gage 3 Generation จะออกแล้ว รอไปก่อนนะ
pueneto
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี..เด้อ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2005 00:38  

เหนว่า รองรับไฟล์ mp3 แล้วก็รองรับ หูฟังstereo ฟังเพลงก็แจ่มสิคับ

แถมยัง มีพอร์ท usb ก็ยิ่งสะดวกสิคับ ต่อคอมง่ายๆเลย

รวมๆแล้วเจ็งดีครับ เล่นเกมส์ได้ ฟังเพลงเพราะ ต่อคอมสะดวก

ไม่เลวครับ
zebra
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2005 20:32  

มีใครได้ไปสำรวจบ้างไหมครับว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่เหรอ แบบว่าสนใจอยู่
figgaro
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2005 00:11  

ราคาแพงกว่าเดิมแหงๆๆ

เราเดานะ น่าจะ 9500
mx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2005 22:45  

รองรับ ไฟล์ .wma ได้ป่ะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2005 21:26  

ตอนนี้มีขายในไทยแล้วหรือยังครับ
yochimitsu
Year's Star

จังหวัด: บางระจัน สู้โว๊ย!
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2005 18:08  

ทำไมไม่ทำ วิทยุมาด้วยละเนี่ย Sad
ingjang
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2005 22:55  

อยากรู้ว่าQDรุ่นเก่า หากจะฟังFMสามารถลงได้มั๊ย แร้วถ้าอยากได้เสียงเรียกเข้าเป็นMP3สามารถทำได้รึเปล่า เช่นลงโปรแกรม ปรามานเนี่ยอ่ะ
condition zero
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2005 12:30  

น่าจะลอง ใส่กล้อง เข้าไปบ้างนะ จะเป็น ไง เหอๆๆๆ
ampon07
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2005 18:55  

อ่า... nokia ทำออกมาหลอกขายอีกละ...ทำมัยไม่เปลี่ยนลำโพงเป็นสเตอร์ล่ะยังจะดีก่าอีก...

ปล.
ไอ้ความคิดเห็นไร้สาระ 2 ตัวนั่นคืออะไรอ่ะ...ไม่มีสาระเลย ปญอ.ที่สุด...บ้านนอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2005 03:29  

ampon07 ผู้เขียน:
อ่า... nokia ทำออกมาหลอกขายอีกละ...ทำมัยไม่เปลี่ยนลำโพงเป็นสเตอร์ล่ะยังจะดีก่าอีก...

ปล.
ไอ้ความคิดเห็นไร้สาระ 2 ตัวนั่นคืออะไรอ่ะ...ไม่มีสาระเลย ปญอ.ที่สุด...บ้านนอก
น่าจะออกรุ่นใหม่เลยก็ดีเอา FM กะ Mp3 สเตอรีโอ เมมโมรี่เครื่องซัก32จะตัดสินใจไวๆเลย Neutral
villy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2005 10:36  

MP3 เป็น Stereo อ๊ะป่าว...?
Arugi
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2005 23:30  

เซ็ง nokia แม่งเล่นง่าย
ช่วยด้วยค้าบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2005 12:36  

ช่วยด้วยค้าบผมมีปัญหาคือ ผมใช้6670อยู่
แล้วเกิดเหตุคือ รหัส Lock code มันเกิด
ใช้ไม่ได้ขึ้นมา ทั้งที่กดรหัสถูกต้องแล้ว
แต่มันก้อฟ้องว่า code error ตลอด
ควรทำไงดี ต้อง flash เครื่องหรือไม่
ถ้า flash แล้วเขาทำกันยังไง
ช่วยทีคับ ขอบคุณมากๆเลย Sad
ปอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2005 23:20  

ดูดีคับอยากได้หน้ากากแบบนี้บ้าง น่าจะใส่กับ QD ได้ เห็นได้ยินมาว่ามีพอตUSBต่อเข้าคอมได้เลยนิ
villy
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2005 12:56  

ช่วยด้วยค้าบ ผู้เขียน:
ช่วยด้วยค้าบผมมีปัญหาคือ ผมใช้6670อยู่
แล้วเกิดเหตุคือ รหัส Lock code มันเกิด
ใช้ไม่ได้ขึ้นมา ทั้งที่กดรหัสถูกต้องแล้ว
แต่มันก้อฟ้องว่า code error ตลอด
ควรทำไงดี ต้อง flash เครื่องหรือไม่
ถ้า flash แล้วเขาทำกันยังไง
ช่วยทีคับ ขอบคุณมากๆเลย :(

ส่งศูนย์อย่างเดียวเลยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2005 10:31  

villy ผู้เขียน:
MP3 เป็น Stereo อ๊ะป่าว...?

เป็น mono เหมือนเดิมครับ เหอๆ
pong2004
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? QD
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2005 13:59  

ตรงปุ่มที่ควบคุมทิศทาง ปกติแล้วมันจะมีไฟไหมครับ ผมซื้อมาแล้ว ปุ่มนี่ไม่มีไฟ
Na2002
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2005 18:51  

แล้วตกลงมีเครื่องศูนย์ขายรึยังคับเนี่ย แล้วราคาเท่าไหร่เหรอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia N-Gage QD - Silver Edition
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2005 16:50  

Confused มันจะอีกกี่ชาติ N-gage QD จะมีกล้องกับเขา Evil or Very Mad
ริคิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2005 17:43  

มันเป็นเหล้าเก่าในขวดใหม่น่ะครับ
การ์ตูน Garden
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2005 13:40  

แล้วมันต่างอะไรกับตัวเดิมเหรอ
IQ180
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2005 18:02  

Sad อยากรู้ว่าราคเปิดตัวเท่าไรแล้วต่างอารายมากมะกับตัวQD
แสดงข้อเปรียบเทียบยิ่งดีขอบคุลคับ Laughing
Fordแห่งflashfly
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2005 12:56  

ผมว่ามันออกมานะดีแล้วครับจะได้ทำให้คนที่ยังไม่ได้ซื้อคิวดีตัวแรกได้ซื้อตัวนี้ซะ

บางทีเค้าอาจไม่ได้ทำให้คนใช้คิวดีเปลี่ยนซะหน่อย

แต่ออกมอะดีแล้ว คิวดีตัวแรกราคาจะได้ตก

ผมก็จะได้ขายเอนเกจ1ทิ้งซะแล้วซื้อคิวดีตัวแรกแทน

55555555555555+
......555+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2005 16:45  

เมื่อไรจะออกอ่ะ ไม่มีมือถือใช้ ว่าจะซื้อแล้วอ่ะ แล้วจะซื้อตัวไหนดี ตัวแรก QD หรือ ตัวใหม่นี้ดีอ่ะ ผู้รู้ช่วยบอกหน่อยนะค่ะ
duotone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2005 11:20  

อยากได้ครับ สวยดี เล็ง QD มานานอยากเล่นเกม..^^ รอดูหน้าตา silver นี่ก่อน มาไวไวสิ
อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2005 14:27  

ตกลงรุ่นนี้มี FM มั้ยอ่ะคะ

กำลังจะซื้อ QD เลยอยากแน่ใจว่ารุ่นนี้จะไม่มี FM จิง ๆ

ใครรู้ตอบทีนะคะ
cwitthawat
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2005 10:41  

ไม่มี FM ครับ
The Dark Lord Side
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2005 22:41  

เหมือนเดิมผมว่ารอ n gage neo ดีก่าตัวนี้มันก็ไม่ได้แตกต่างอะไรกันมากมาย
แต่ว่าถ้าอยากได้ fm ผมว่าไปลงโปรแกรมเองเลย เพราะว่า n gage ตัวนี้มันทํามาสําหรับ
เล่นเกมส์โดยเฉพาะ ก็เลยไม่ได้มีอะไรมากมาย แค่เล่นเกม โทรศัพท์ อัดเสียง ดาวน์โหลด
ใส่ mem 128 256 512 เพื่อเพิ่มความจุ kb mb gb เท่านั้นเอง
ชูศักดิ์ แฟสันเทียะ
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2005 17:17  

เอาคุณสมบัติของ N GAGE 1 มาใส่ body N GAGE QD มันจะยากตรงไหนครับท่าน NOKIA
.........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2005 02:36  

มีขายหรือยังครับ แล้วราคาเท่าไร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2005 13:56  

taiki-aik ผู้เขียน:
น่าจาทำเป็น N-Gage QDi แร้วเพิ่มจอเป็น 262k มีวิทยุ mp3 stereo กะ mem ในเครื่องเพิ่มขึ้น
มี theme รึเปลี่ยนเป็น symbian 8.0 รับรองภาษาไทยเต็มๆ ให้ด้วยก้ดี >_<!!
Embarassed Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2005 20:53  

n-gage neo มันเป็นแค่ภาพที่ทำขึ้นนะครับ
อ่านยังไงๆ มันก็ไม่ผลิตจริงหรอกครับ ไอ้ neo เนี๊ย Neutral
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2005 20:55  

ผมว่าตัวนี้ก็สวยดี เมื่อก่อนใช้ ngage แล้วขายทิ้ง ตอนนี้ชักอยากได้ silver ตัวนี้ซะแล้ว
แม้ว่า function ทุกอย่างจะเหมือน QD ธรรมดาก็เถอะ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2005 23:01  

เอ่อ ซื้อมาแล้วงับ ศูนย์ M-Link แต่เอ่อ ใหงสเปคเครื่องที่เอามาขายในบ้านเราดันไม่มี USB ซะหละครับท่าน เห็นบอกว่ามี USB ให้ แต่ใหงมาแบบโล่งๆ หละ งงนะเนี่ย ไม่ต่างจาก QD ตัวแรกเลยอะเซ่ เห็นโซนยุโรปสเปคเค้ามี USB พอขายบ้านเราดันไม่มี ตัดสเปคกันรึปล่าวเนี่ย
ใครพอจะทราบช่วยตอบทีเด้อ อยากรู้ๆ
New User
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2005 00:05  

เอ่อ ซื้อมาแล้วงับ ศูนย์ M-Link แต่เอ่อ ใหงสเปคเครื่องที่เอามาขายในบ้านเราดันไม่มี USB ซะหละครับท่าน เห็นบอกว่ามี USB ให้ แต่ใหงมาแบบโล่งๆ หละ งงนะเนี่ย ไม่ต่างจาก QD ตัวแรกเลยอะเซ่ เห็นโซนยุโรปสเปคเค้ามี USB พอขายบ้านเราดันไม่มี ตัดสเปคกันรึปล่าวเนี่ย
ใครพอจะทราบช่วยตอบทีเด้อ อยากรู้ๆ

ซื้อศูนย์ M-Link ไหนหรอครับ ราคาเท่าไหร่ ผมว่าน่าจะเป็น N-gage QD เดิมหรือป่าว
ถามมาหลายที่แล้วไม่เห็นมีวี่แววว่าจะมีขายซักที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2005 19:42  

New User ผู้เขียน:

ซื้อศูนย์ M-Link ไหนหรอครับ ราคาเท่าไหร่ ผมว่าน่าจะเป็น N-gage QD เดิมหรือป่าว
ถามมาหลายที่แล้วไม่เห็นมีวี่แววว่าจะมีขายซักที

รู้เหตุผลแล้วคร๊าบบบบบบบ คือว่า ตรวจสอบมากับทางโนเกียตรงเลย คืองี้ โซนเอเชีย จะตัดออปชั่น usb ทิ้ง ครับ ตัวที่มี usb จะขายในโซนยุโรปและอเมริกา ไม่เชื่อลองไปโหลด pc suit หรือ driver ของ โทรศัพรุ่นนี้ดูสิ มันจะขึ้นมาให้เราเลือก 2 รุ่น คือ qd รุ่น45 กับ รุ่น29 ซึ่งไอ้รุ่นที่ 29 จะเป็นรุ่นที่ใช้ในบ้านเราครับผมมันจะเป็นรุ่นที่ไม่มี usb แต่ที่45 จะเป็นรุ่นที่มี usb ครับ ส่วนตัวเครื่องตอนนี้ในมาบุญครองมีขายประปลาย อยู่ราว 7พันเศษๆ ไม่หนักมาก
Jin-xpII
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2005 01:44  

ทราบข้อมูลแล้วครับ ลองดูในนี้สิ คือผมไป Dowload DriverและPC Suit ของ QD Silver และผมก็พบข้อมูลดังนี้ลองเข้าไปดูที่นี่สิครับ

http://www.n-gage.com/en-R1/support/Software/pcsuite.htm

มันจะมีรุ่น RH27 และ RH49 เป็นรหัสรุ่นของ QD
N-Gage QD นั้น จะมีรหัสรุ่นอยู่สองรุ่นนี้

-RH27 เป็นรุ่นที่ขายในจีนและฝั่งเอเชีย ซึ่งรุ่นนี้จะใช้ซอฟแวร์แบบเดียวกับ QD ตัวแรก ไม่ได้มีอะไรแตกต่างเลย ต่างกันแค่สีตัวเครื่องเป็นสีเงินเท่านั้น

-RH49 เป็นรุ่นที่ขายในทวีปอเมริกา( รุ่นนี้มี USB ) ซอฟแวร์จะแตกต่างจากตัวRH27 โดยสิ้นเชิงซึ่งข้อมูลรุ่นนี้คือข้อมูลที่สยามโฟนนำมาเสนอนั่นเอง

มองภาพรวมแทบจะไม่มีอะไรแตกต่างมากมายนัก ซึ่งเครื่องศูนย์ในบ้านเราปัจจุบันนำเข้ามาจากประเทศจีนแทบทั้งสิ้น ดังนั้น รุ่นที่ขายในบ้านเราจึงจะเป็นรุ่น RH27 นั่นเองครับ ซึ่งเพื่อนผมก็ซื้อมาใช้แล้วเครื่องหนึ่ง ราคา 7000ถ้วน voild Mlink ครับผม ซึ่งเท่าที่ดูๆ ไม่ต่างอะไรกับ เอาQD มาเปลี่ยนหน้ากากกับตัวถังหรอกครับผม คิดว่าน่าจะเป็นแผนการตลาดอย่างหนึ่งคืออาจจะต้องการระบายของเก่าให้หมดโดยการนำมาเปลี่ยนหน้ากากทำให้มันดูน่าสนใจมากกว่า ส่วน USB บ้านเราที่ไม่เอามาใช้คงเป็นเรื่องการละเมิดลิขสิทธิในบ้านเรามากกว่า แถมต้นทุนเครื่องก็สูงขึ้นอีกตะหาก เอาก็ลองคิดแบบง่ายๆ เครื่องเล่นเกมส์ ไม่ว่าจะเป็น เกมส์บอย หรือเพลสเตชั่น พวกนี้เครื่องแทบจะไม่ได้กำไรแต่กลับไปได้กำไรกับการขายเกมส์มากกว่า และคาดว่านี่อาจจะเป็นเหตุผลที่ว่า ทำเครื่องมาขายถูกๆ แล้วกะจะทำกำไรจากการขายเกมส์แต่ว่าเกมส์ที่ออกมาแต่ละเกมส์โดนก๊อปเกลี้ยงเลย ซื้อของแท้กล่องละ 900-1500 แต่แผ่นก๊อบ ขายกันแค่ 100 แต่ได้เป็นสิบๆ เกมส์ แบบนี้บริษัทคงจะไม่ได้กำไรอะไรเท่าไรนัก( เล่นก๊อบขายกันบานบุรีแบบนี้ใครจะไปลงทุนกันใหวหละจ้า ) อีกอย่างขืนเพิ่มราคามากกว่านี้มีหวังราคาได้ชนกับ Nokia 6600 แน่นอนขายไม่ออกกันพอดี อันนี้ก็แล้วแต่คนชอบนะครับ เงินในกระเป๋าท่านคงไม่มีใครมาตัดสินใจแทนท่านได้นอกจากตัวท่านเองพอใจก็หยิบแล้วก็จ่าย ไม่พอใจก็เดินจากไป ก็เท่านั้นเองตัวเลือกเยอะแยะบนแผงมือถือมีสารพัดยี่ห้อ ต่างรุ่นต่างก็มีจุดเด่นเป็นของตัวเองแต่ความเห็นผม ไม่มีตัวใหนดีที่สุดหรอกครับ ก็ดูกันง่ายๆ Nokia 3650 ตอนออกใหม่ๆ ดูแล้วมันช่างเป็นอะไรที่เปอร์เฟคมากๆ ถ่ายรูปได้ มีOS เหมือนปาร์ม แถมเสียงเรียกเข้า เป็น WAVE อีกตะหาก ราคาก็แพ๊งแพง แต่ตอนนี้ ถูกเหมือนได้เปล่า จาก 20000โดยประมาณ ซื้อขายมือสองตอนนี้ก็แค่ 4000 เท่านั้นเอง ดีที่สุดในตอนนั้นแต่ว่าปัจจุบันมันไม่น่าสนใจเอาซะเลย เหมือนแฟนเก่ากับแฟนใหม่นะแหละจริงมั๊ย( จุ๊ๆๆๆๆ )
แต่นิยามของผม เครื่องที่ดีที่สุดก็คือ เครื่องที่คุณพอใจ ไงหละครับ หากคุณพอใจแค่ 3310 รุ่นอื่นจะมายังไงคุณก็คงไม่สนหรอกครับ แต่ถ้า อุ๊ยรุ่นนี้สวย อุ๊ยรุ่นนี้มีกล้อง อุ๊ยรุ่นนี้ฟังเพลง อุ๊ยฯลฯ มันคงจะพอหละนะกับความต้องการ ดูข้อมูลข้างบนก็ลองตัดสินใจเอากันนะครับ
Get Kung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2005 20:00  

ราคา 8000บาท ลงอีแบบนี้หละก็ เพิ่มอีกพันเศษๆ ไปเล่น 6600 ดีกว่ามั๊งครับผม ลูกเล่นก็ดีกว่าอีก หรือไม่ก็พวก moto E398 ก็ได้เพราะในพิกัดราคา 7000-9000 รุ่นที่น่าเล่นก็มีเยอะแยะไป อีกอย่างซื้อบ้านเรามันก็ตัด usb ออกอยู่ดี เพราะว่า ถ้าขืนเพิ่ม usb มันก็ต้องเพิ่มต้นทุน แล้วราคามันจะขายราคานี้ไม่ได้ มันต้องเพิ่มราคา แล้วพอเพิ่มราคา ราคามันก็ไปชนกับ 6600 มันจะขายกันยังไงหละครับ แถมเรื่องละเมิดลิขสิทธิอีกเรื่องหนึ่งด้วย ถ้าอยากได้ qd silver แท้ๆ นะครับ ต้องซื้อเครื่องฝั่งทวีปอเมริกาครับ มีแน่นอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2005 20:07  

Smile ผมซื้อมาใช้แล้วไม่มี usb จริงๆ เสียดาย ที่จริงนะ มันน่าจะ อัพ Os ใหม่ เอาพวก fm และก็ usb กลับมาใช้ใหม่ เพิ่มหน่วยความจำสักนิดนึง ลำโพงทำแบบสเตอริโอนะ รูปทรงนะโอเค ไม่ขี้เหร่อยู่แล้ว มันจะดูน่าสนขึ้นมาอีกจมเลย Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2005 20:12  

ใน MBK เห็นมีขายแล้วบางร้าน 7000-8000 ประมาณนี้แหละ แต่ว่าไม่เห็นมี usb เลยอ่า ไม่ต่างอะไรกับ QD ตัวเก่าอ่าเซ่ ว้า แย่จัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Tan
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2005 20:29  

ดูๆ ก็น่าซื้อเหมือนกัน ถ้าราคาแบบที่คนข้างล่างว่า เพราะว่า ราคาไม่ถึงหมื่น แถมเอาไปลงโปรแกรมเล่นๆ เพลินๆ ยังได้เลย เพราะว่า 3310 ผมก็ใกล้จะพังแล้ว ซื้อมาตั้งสมัยที่ราคา 8500 โน่น ตกก็แล้ว หล่นบ่อก็แล้ว โดนกระบะเสยเอาก็แล้ว ล้มรถก็แล้ว ยังรอดมาได้ อึดจิง ชอบโนเกียตรงนี้แหละ อ้อ ลืมบอกไปเคยถูกปั่นในเครื่องซักผ้าแล้วรอบนึง อะไรจะโคตรอึดปานนั้น ใช้มาก็ร่วมๆ 5 ปี แล้วมั๊ง( จำไม่ได้แล้วว่าซื้อปีใหน ) อ่านะ ซื้อใหม่ซักทีก็น่าจะดีไม่น้อย
innoze
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2005 19:13  

QD silver ที่พวกพี่ๆซื้ออะคับ กล่องมันมีลักษณะยังไงอะครับ จาได้สังเกตได้ Question Question
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2005 03:54  

innoze ผู้เขียน:
QD silver ที่พวกพี่ๆซื้ออะคับ กล่องมันมีลักษณะยังไงอะครับ จาได้สังเกตได้ Question Question
ข้างกล่องเขียนไว้เลยสีsilver เปิดออกมาเหมือนตัวเดิมเด๊ะๆเปลี่ยนแต่หน้ากาก Sad ตัวเก่ายังดูคลาสสิคกว่าอีก ซื้อตัวเก่าดีก่าเอาส่วนต่างไปซื้อฟิมล์กันรอยได้อันนึงงะ
innoze
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2005 20:37  

แสดงว่ากล่องก็เหมือนQDตัวเดิมเด๊ะๆ แค่เขียนไว้ว่าsilverข้างกล่องหรือคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2005 05:01  

innoze ผู้เขียน:
แสดงว่ากล่องก็เหมือนQDตัวเดิมเด๊ะๆ แค่เขียนไว้ว่าsilverข้างกล่องหรือคับ
ถูกต้องนะคร๊าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เด็กน้อย3456
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? theme ???????
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2005 16:31  

N_gage โหลดตีมได้ป่าวอะ
atthaphon_s
Year's Star

จังหวัด: YaLa
หัวข้อ : Re: ???? theme ???????
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2005 02:54  

[quote="เด็กน้อย3456"]N_gage โหลดตีมได้ป่าวอะ

ไม่รองรับ Theme คับผม เหมือนพวก 3650 นะแหละคับ
ผึ้งงับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia N-Gage QD - Silver Edition
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2005 20:12  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia N-Gage QD - Silver Edition
http://www.siamphone.com/catalog/nokia/ngage_qd_silver.htm

มานมีวิทยุเป่างับ
chaowat pimprasert
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ : 5555+
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2005 02:20  

ไม่รองรับ เสียงเรียกเข้า Mp3 แน่นอน ไม่มีอะไรพิเศษจากQD ตัวเดิมเลย เปลี่ยนแต่หน้ากากสีเงินกับ แกนกลาง ฝาปิดแบต สีดำ เท่านั้นเองคับ ผมซื้อมาแล้ว 7200 เครื่องศูนย์ M-link
ฮิโรชิ
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นราธิวาส
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2005 03:26  

ผึ้งงับ ผู้เขียน:
MrPhone ผู้เขียน:

มานมีวิทยุเป่างับ

ม่ายมีวิทยุคับผม ง่ายๆ QD ตัวแรกเป็นยังไง มันก็เป็นแบบนั้นเลยแหละครับ ต่างแค่ สี เท่านั้นเอง ส่วนรุ่นที่มี usb port มีขายใน ลาตินอเมริกา ครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2005 03:12  

เปลี่ยน หน้ากาก silver ก็เป็น QD silver แล้วจ้าไม่ต้องซื้อให้เปลืองเงิน Laughing
atthaphon_s
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2005 01:37  

Anonymous ผู้เขียน:
เปลี่ยน หน้ากาก silver ก็เป็น QD silver แล้วจ้าไม่ต้องซื้อให้เปลืองเงิน Laughing

ต่างกันที่ สีของหน้ากาก และ ตัวถังชิ้นหลัง และฝาปิดแบตทั้งชุด ราคา ทั้งชุดร่วม 2,450.-
ราคาศูนย์ นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 5555+
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2005 20:22  

chaowat pimprasert ผู้เขียน:
ไม่รองรับ เสียงเรียกเข้า Mp3 แน่นอน ไม่มีอะไรพิเศษจากQD ตัวเดิมเลย เปลี่ยนแต่หน้ากากสีเงินกับ แกนกลาง ฝาปิดแบต สีดำ เท่านั้นเองคับ ผมซื้อมาแล้ว 7200 เครื่องศูนย์ M-link

เออ ไม่ทราบทำเพลงmp3 มาแปลงเป็น *.wav แล้วทำเป็นเสียงเรียกเข้าได้หรือไม่
ถ้าได้ก็อาจจะซื้อทันทีเลย
atthaphon_s
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2005 01:08  

เออ ไม่ทราบทำเพลงmp3 มาแปลงเป็น *.wav แล้วทำเป็นเสียงเรียกเข้าได้หรือไม่

มันรับเสียงเรียกเข้า .wave ครับ
ใหม่เอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : n-gagt ???? ?
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2005 22:06  

เป็นที่รู้กันว่า n-gage silver ตัวนี้เปลี่ยนแปลงไปไม่มาก แต่ถ้ามันเป็นรุ่นใหม่และมีอะไรเปลี่รนแปลงไปบ้าง ก็ยังมีคนชอบ ผมขอแนะนำว่าถ้าชอบอะไรก็ชื้อไปเลยคับ เราเป็นคนใช้ ไม่ใช่คนอื่น อย่าไปฟังเค้ามาก แต่ถ้าเป็นโปรแกรมเมอร์ มือถือ ก็ไม่มีปัญหาอะไรนี่คับ หรือว่าที่บ่นเนี่ย ไม่รู้ว่ามีโปรแกรมอะไรบ้างนะสิ โปรแกรมตัดเพลง mp3 เป๋นเสียงเรียกเข้าก็มีมานานแล้วคับ ผมใช้มานานแล้ว ส่วนเกมส์ลงได้หมดแหละคับ ไม่ต้องกังวล คราวหน้าผมจะมาอ่านข้อความที่ทิ้งไว้นะคับ มีปัญหาอะไรก็พิมมานะคับ บาย Very Happy Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Dec 2005 00:22  

atthaphon_s ผู้เขียน:

มันรับเสียงเรียกเข้า .wave ครับ

Very Happy Smile Sad Surprised
ถ้าแปลงเป็น *.wav แล้ว
สมมารถทำเสียงที่เป็น ringtone ที่เป็นคนร้องได้ป่าวคับ
atthaphon_s
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Dec 2005 21:14  

Very Happy Smile Sad Surprised
สมมารถทำเสียงที่เป็น ringtone ที่เป็นคนร้องได้ป่าวคับ

ถูกต้องนะค๊าบ ทำได้ครับ ใช้ jetaudio มา convert เท่านี้ก็กลายเป็น wave แล้วครับผม
THE FAN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2005 03:41  

อยากถามคนที่ซื้อมาใช้แล้วอ่ะ ว่าแม้แต่เสียงเรียกเข้าก็ไม่รับmp3หรอ
โนเกียน่าจะทำหน้ากากมาขายยังจะดีก่านะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jan 2006 03:26  

ถูกต้องนะค๊าบ ทำได้ครับ ใช้ jetaudio มา convert เท่านี้ก็กลายเป็น wave แล้วครับผม

ขอบคุณมากนะค้าบๆๆๆ
ปล.แล้วเสียงคนร้องที่ออกมาลำโพง QD คุณภาพพอใช่ได้ไหม
เปิดดังๆแล้วจะแตกเหมือน Nokia รุ่นอื่นๆรึป่าว

(แบบว่าผมยังไม่เคยมีมือถือดีๆใช้เลยต้องศึกษาให้ละเอียดหน่อย
อย่าว่ากัลนะค้าบ คือผมไม่รู้จิงๆ อย่างไรผู้ใดรู้ช่วยตอบคนไม่รู้อย่างผมทีนะคับ
จักเป็นพระคุณอย่างมาก)
atthaphon_s
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2006 23:55  

ไม่ต่างจากพวก ตัวอื่นๆ มากนัก แต่ที่ต่างก็คือ โคตรดังเลย 5 เมตร ยังหนวกหูอยู่เลย
atthaphon_s
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2006 00:01  

N-gage QD ตัวเครื่องโดยรวม อยู่ในเกณ OK ครับ เมื่อเทียบกับราคา คุณภาพเครื่องโอเควัสดุและการเก็บรายละเอียดชิ้นงานทำได้เนี๊ยบมาก แต่ระบบเสียงไม่ละเอียดนัก แต่ดังมาก รองรับ app. เสริมได้หลากหลาย แต่เสียอย่าง Memory ในเครื่องน้อยมาก แต่ยังดีที่รองรับ MMC ข้อเสียอีกอย่างคือ ไม่สามารถบันทึก sms ลง mmc ได้ต้องใช้ app. เสริม ไม่รองรับภาษาไทยต้องลง app. เสริมเช่นกัน ปุ่มยางกดมีเสียงดังไปหน่อย ไม่รองรับไฟล์ Mp3 เป็นเสียงเรียกเข้า แต่รองรับไฟล.wav ซึ่งกินพื้นที่มากเนื่องจากพื้นที่บิตเรตใหญ่ การเชื่อมต่อกับคอมพิวเตอร์ทำได้ 2 วิธี คือ Bluetooth,Care Reader ครับผม แต่รวมๆ ราคา 7พัน แลกกับลูกเล่น และเป็นสมาร์ทโฟน ถือว่า ไม่ถูก-ไม่แพง รับได้ เครื่องไม่ค่อยมีปัญหา ถ้าคนรู้มือใช้เป็น จะเพลินกับการใช้งาน
mama humppp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2006 16:04  

ถ้าไม่มี Port usb แล้วเนี่ย จะลงMp3ยังไงอ่ะ

คือเรากำลังตัดสินไจจะซื้ออ่ะนะ
ถ้าไนโซน เอเชียไม่มี Usb port เราจะได้ ฝากญาติซื้อที่ต่างประเทศอ่ะ
เพราะดูราคามันก้อแค่ 99 ยูโรนะ เพราะถ้าเปนต่างประเทศคงถูกอยุ่แล้วอ่ะ
แต่กัวมีปันหาตามมาอ่ะ เพราะไม่เคยซื้อของอิมพอร์ตเลยย
atthaphon_s
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2006 04:50  

mama humppp ผู้เขียน:
ถ้าไม่มี Port usb แล้วเนี่ย จะลงMp3ยังไงอ่ะ

คือเรากำลังตัดสินไจจะซื้ออ่ะนะ
ถ้าไนโซน เอเชียไม่มี Usb port เราจะได้ ฝากญาติซื้อที่ต่างประเทศอ่ะ
เพราะดูราคามันก้อแค่ 99 ยูโรนะ เพราะถ้าเปนต่างประเทศคงถูกอยุ่แล้วอ่ะ
แต่กัวมีปันหาตามมาอ่ะ เพราะไม่เคยซื้อของอิมพอร์ตเลยย

ซื้อตัวอ่านการ์ดลีดเดอร์ตามท้องตลาดทั่วๆ ไปก็เหลือแล้วครับแค่สองร้อยกว่าบาทแค่นี้เอง แถมง่ายกว่าด้วยไม่ต้องลง pc suit และ driver ให้เสียอารมณ์ แค่ถอดการ์ดแล้วใส่เข้าไปที่ตัวอ่าน เท่านี้จะก๊อบจะทำอะไรตามสบายครับแถมก๊อบเร็วกว่าใช้สายซะด้วยครับ ส่วนเครื่องนอกนั้นถ้าซื้อมาสิ่งที่ต้องทำใจคือเรื่อง ประกัน เวลาเสียตัวใครตัวมันเสียตังเอง อีกอย่างเครื่อง ละตินอเมริกานั้น แถวนั้นมือถือส่วนใหญ่จะรับความถี่ 850 นะ เอามาบ้านเราระวังพวก 12call จะใช้ไม่ได้เอาดื้อๆ นะ ซื้อในบ้านเรานะดีแล้วครับ ไม่ต้องไปทำอะไรให้ยุ่งยาก แถมมีปัญหามีศูนย์บริการรองรับอยู่แล้ว
mama humpp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2006 18:29  

อ้างถึง:
ซื้อตัวอ่านการ์ดลีดเดอร์ตามท้องตลาดทั่วๆ ไปก็เหลือแล้วครับแค่สองร้อยกว่าบาทแค่นี้เอง แถมง่ายกว่าด้วยไม่ต้องลง pc suit และ driver ให้เสียอารมณ์ แค่ถอดการ์ดแล้วใส่เข้าไปที่ตัวอ่าน เท่านี้จะก๊อบจะทำอะไรตามสบายครับแถมก๊อบเร็วกว่าใช้สายซะด้วยครับ ส่วนเครื่องนอกนั้นถ้าซื้อมาสิ่งที่ต้องทำใจคือเรื่อง ประกัน เวลาเสียตัวใครตัวมันเสียตังเอง อีกอย่างเครื่อง ละตินอเมริกานั้น แถวนั้นมือถือส่วนใหญ่จะรับความถี่ 850 นะ เอามาบ้านเราระวังพวก 12call จะใช้ไม่ได้เอาดื้อๆ นะ ซื้อในบ้านเรานะดีแล้วครับ ไม่ต้องไปทำอะไรให้ยุ่งยาก แถมมีปัญหามีศูนย์บริการรองรับอยู่แล้ว

ขอบไจนะค่ะสำหรับความเหน
คือตอนแรกไม่รุ้ไงว่า ถ้าไม่มี USB นี่จะเอาเพลงลงไม่ได้อ่ะ ไม่รุ้ว่ามี card reader ไง
อืม ก้อคงซื้อในไทยนี่แหร่ะ แต่กว่าเราจะได้ก้อคงราคาลดไปหลายแล้วอ่ะ
เพราะตอนนี้ คนที่ทำมือถือเราหายกาลังเก้บเงินไห้อยุ่
ไม่รุ้เหมือนกันว่าปีนี้จะได้ไหม - - "[/quote]
nics
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jan 2006 17:15  

ผมว่าน่าลองนะคับแต่ต้องคิดดีๆ Rolling Eyes [/b]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2006 18:25  

เกมส์บอยแอดวานซ์รุ่น2ออกมาแว้ว
klong8
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2006 14:01  

อัพเดทราคาล่าสุด 15/1/05 ราคา 6,950 บาท
กำเงินจะไปซื้อ QD ตัวแรก 6,900 บาท
เลยตัดสินใจเพิ่มอีก 50 บาท สำหรับหน้ากากสีเงิน
ป้าแก่แล้วค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2006 00:46  

klong8 ผู้เขียน:
อัพเดทราคาล่าสุด 15/1/05 ราคา 6,950 บาท
กำเงินจะไปซื้อ QD ตัวแรก 6,900 บาท
เลยตัดสินใจเพิ่มอีก 50 บาท สำหรับหน้ากากสีเงิน

คุณklong8 ซื้อที่ไหนคะ
แล้วเป็นอย่างไรบ้าง ดีไหม คุ้มที่อยากได้ไหม

ดิฉันเป็นหญิงแก่(ที่จะซื้อให้ลูกชาย)
ยิ่งอ่านยิ่งงงค่ะ

ขอถามสั้นๆว่า ฟังMP3ได้ไหม

มีbluetoothหรือเปล่า

ซื้อแล้วต้องมีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมอีกไหม คือ หมดงบแล้วน่ะค่ะ
ถ้าต้องเสียเงินเพิ่มอะไรอีก อาจจะต้องดูว่าเพิ่มอีกมากไหม

ช่วยตอบหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
atthaphon_s
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????????
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2006 03:45  

ป้าแก่แล้วค่ะ ผู้เขียน:
klong8 ผู้เขียน:

คุณklong8 ซื้อที่ไหนคะ
แล้วเป็นอย่างไรบ้าง ดีไหม คุ้มที่อยากได้ไหม

ดิฉันเป็นหญิงแก่(ที่จะซื้อให้ลูกชาย)
ยิ่งอ่านยิ่งงงค่ะ

ขอถามสั้นๆว่า ฟังMP3ได้ไหม

มีbluetoothหรือเปล่า

ซื้อแล้วต้องมีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมอีกไหม คือ หมดงบแล้วน่ะค่ะ
ถ้าต้องเสียเงินเพิ่มอะไรอีก อาจจะต้องดูว่าเพิ่มอีกมากไหม

ช่วยตอบหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ดูราคาเลยขอรับ
ราคา MBK ต้องนี่
www.nasaphone.com
ราคากลาง+ศูนย์
http://www.siamphone.com/price/main.php
ตรวจสอบตามสบาย

จุดเด่นของมันหลักๆ
-มีระบบปฏิบัติการ Symbian OS 60 ทำให้สามารถรองรับ app. ได้หลากหลาย และยังสามารถเพิ่มประสิทธิภาพและรูปแบบการใช้งานได้
-มีบลูทูต
-รองรับหน่วยความจำ MMC Card ด้วย ทำให้ได้หน่วยความจำเพิ่มนอกเหนือจากในเครื่องแถม MMC Slot เป็นแบบ Hot Swarp ( ถอดได้โดยไม่ต้องปิดเครื่อง )
-ตัวเครื่องออกแบบโครงสร้างได้แข็งแรงพอสมควร
ข้อเสีย
-ไม่มีกล้อง
-หน่วยความจำภายในเครื่องมีน้อยมาก 3.5mb เท่านั้น ทำให้เวลาลงโปรแกรมหรือจะเก็บอะไรใว้ในเครื่องต้องระวังๆ หน่อย ไม่งั้นแป๊บๆ หน่วยความจำเต็ม แล้วมันจะทำอะไรไม่ได้เลย
-ไม่รองรับภาษาไทยต้องลง app. เพิ่ม

ส่วน MP3 ฟังได้ แต่ต้องลงโปรแกรม มีหลายโปรแกรมให้ Dowload ให้ใช้งานบนหน้าเวปทั่วๆ ไป หรือจะไปจ้างร้านเค้าลง ก็โปรแกรมตัวละ 50-100 บาท แล้วแต่ความเขี้ยวของร้าน
แต่ถ้า dowload มาติดตั้งในเครื่องเอง อันนี้ฟรีแน่นอน

อ่อ อีกเรื่องนะ ในกล่องเวลาซื้อมามันจะแถมแต่การ์ดเกมส์นะ มันจะไม่แถม mmc ธรรมดาๆ มาให้อันนี้ต้องแยกซื้อต่างหากนะครับ ( ถ้าไม่มีทำอะไรไม่ได้เลย ใบ้กินเลย เพราะว่าหน่วยความจำในเครื่องแค่ 3.5mb เก็บอะไรไม่ใหวจริงๆ ต้องพึ่ง mmc ลูกเดียวเลย )
Fanpantae benz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2006 23:29  

ตอนนี้ใช้ 3650 อยู่แต่ว่าเครื่องเริ้มอาการแปลกๆ เลยจะซื้อใหม่อะคับผม แต่ว่า คิดไม่ตกระหว่าง QD ตัวนี้กับ 6600 คือว่า เรื่องมีกล้องไม่มีกล้องไม่คิดมากอะคับผม เพราะปกติผมพกกล้องจริงๆติดตัวอยู่แล้ว เรื่องมีไม่มี FM. ก็ไม่เท่าไรอะคับผม แต่ที่คิดมากๆคือมันไม่มี Mp.3 นะสิ ( ตอนนี้ใช้ 3650 แปลงเป็นไฟล์ Wave. แล้วต้องลด บิต ลดความละเอียดลงเยอะเลย ไฟล์มันถึงจะเพลงละ 4-5 Mb. ไม่งั้น ล่อไป 50 Mb + ต่อเพลง เสร็จแล้วก็ฟังไม่รู้เรื่องเพราะลงความละเอียดไปเยอะ ) ผมเลยอยากจะถามว่า ทั้ง 2 ตัวนี้ ลง โปรแกรม Mp.3 ได้ใช้ไหมคับ ( เท่าที่อ่านๆมามันก็น่าจะลงได้ ) คือว่า ตอนที่ลงโปรแกรมแล้ว กลัวจะเป็นแบบตอนนี้อะคับ คือว่า จบเพลง 1 ต้องมานั้งกดอีกเพลงต่อ รำคาญขี้เกียจอะคับ ถ้าลงโปรแกรม นี้มันจะเล่นไปเรื่อย แบบ ตัว Nokia 6230i หรือเปล่าอะคับ คืออยากได้ Mp.3 แบบใน 6230i มันง่ายดีไม่ยุ่งยากเรื่องมากอะคับ นอกนั้นไม่เท่าไร Mcc. ผมมีก็อยู่แล้สหลายอันไม่คิดมากว่าจะแถมมาให้หรือเปล่าอะไรแบบนี้ แล้ว ถ้าเปิดฟังจากลำโพง ทั้ง 2 ตัวที่ถามไป ระหว่าง QD กับ 6600 อะไรจะดีกว่าอะคับ แล้วถ้าเอาหูฟังมาใส่ฟัง ที่เห็นบอกๆว่ามีหูฟัง สเตอร์ริโอ ของ nokia มีด้วยหรอคับ มีขายใช้ไหม ใช้แบบเดียวกับ 8310 สมัยก่อนหรือเปล่า

ยังไงรีบๆตอบหน่อยนะคับ จะขอบพระคุณยิ่งเพราะ จะซื้อใน วัน 2 วันนี้แล้ว ง๊ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: