Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 .............Diamond Harbour.................

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » SP Club - ห้องนั่งเล่น :)
ตอบ: 20 / เข้าชม: 2799
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Christchurch,NZ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : .............Diamond Harbour.................
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2005 20:26  
ตอบโดยอ้างถึง  

ไม่สบาย หายไปหลายวันเลยอะครับ แหะๆๆ
พอหายดี ก็ขอซักซะหน่อย ผมข้ามเรือไปเที่ยวที่ Diamond Horbour ครับ
ทำไมถึงได้ชื่อว่า Diamond Harbour ก็เพราะว่าช่วงบ่าย
ตอนแดดส่องสะท้อนน้ำทะเล จะเห็นเป็นประกายเหมือนเพชรเลยครับ
ค่าข้ามเรือไปกลับก็ 8 NZD ครับ.

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย oj เมื่อวันที่ 06 Aug 2005 20:52; ทั้งหมด 1 ครั้ง
oj
PRO Member
PRO Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2005 20:28  

เรือลำแรกคือเรือที่ผมขึ้นขาไปครับ
ส่วนลำด้านหลังจะขึ้นตอนขากลับครับ
นั่งรถเมล์มาจากในเมือง 2 NZD มาลงที่ท่าเรือ Lyttelton
จะสะดวกที่สุดครับ หรือจะขับรถไปตามทางอันแสนคดเคี้ยว
ราวๆ 1-2 ชั่วโมง ก็ได้ครับ แล้วแต่ใครชอบแบบไหน
ถ้านั่งเรือ ก็ต้องอดทนเดินนะครับ ถึงจะมีมุมสวยๆให้ถ่ายครับ.

oj
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2005 20:30  

คนขับเรือครับ คุยสนุกมาก เป็นกันเองดีครับ
เขาคงคิดว่าผมเป็นนักท่องเที่ยวพูดภาษาอังกฤษไม่ได้อะครับ
ตอนแรกก็ไม่ค่อยกล้าคุย แต่พอรู้ว่าผมพูดได้ ก็คุยตลอดเลยครับ.

oj
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2005 20:32  

ผมเป็นโรคจิตชนิดนึงครับ
ผมขี้เกียจเปลี่ยนเลนส์อะครับ แหะๆๆ
ก็ใส่ 70-300 ลุยตัวเดียวจบวันได้ตลอดอะครับ
ทั้งๆที่ผมก็ขนเลนส์ที่คิดว่าน่าจะได้ใช้ไปหมดนะครับ แหะๆๆ.

oj
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2005 20:33  

วันนี้ซัดซะไปเกือบ 300 รูปครับ อดถ่ายมานาน อิอิอิ
วิวก่อนเดินทาง ก็มีอะไรหลากหลายเรื่องราวให้ได้ถ่ายนะครับ.

oj
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2005 20:35  

การเดินทางไปถ่ายรูปของผมทุกครั้ง
มักจะได้อะไรหลายๆอย่างกลับมาเสมอครับ
ในแง่ของมุมมอง ถ้าพี่ๆเพื่อนๆคนไหน
เคย Save รูปผมไว้ชุดแรกๆเลย ลองเอากลับมาดูสิครับ
จะเห็นว่าชุดแรกๆ กะชุดหลังๆ ต่างกันจังเลย แหะๆๆ
ผมไม่เคยคิดว่ารูปผมสวยครับ ผมไม่เคยอยากจะดังเลยนะครับ
ผมก็แค่ถ่ายรูปเล่นๆไปวันๆ สนุกๆ เอามันส์เข้าว่าครับ อิอิอิ.

oj
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2005 20:36  

oj
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2005 20:37  

oj
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2005 20:39  

oj
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2005 20:40  

ผมชอบหอประภาคารมากๆครับ
ในที่สุด ผมก็ได้มีรูปหอประภาคารที่ถ่ายเองจนได้ครับ.

oj
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2005 20:41  

oj
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2005 20:42  

oj
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2005 20:44  

และแล้ว ผมก็มาถึงฝั่ง Diamond Harbour แล้วหละครับ
นี่คือวิวจากจุดชมวิว จุดแรกที่ผมเจอครับ.

oj
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2005 20:46  

กระทู้ชักยาวแล้วหละครับ แหะๆๆ
ถ้ายังอยากชมต่อ ยังมีอีก 2-3 ชุดนะครับ
วิวจาก Diamond Harbour
กะอะไรมั่วๆอะครับ
วันนี้ผมไปก่อนหละครับ แล้วเจอกันใหม่ สวัสดีครับ.

iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2005 20:49  

ภาพยังสวยดีครับ
• แม็กคุง •
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2005 20:50  

สวยดีอะครับ ชอบนะ เห็นแล้วอยากทอดกายลงบนหญ้าจัง :cry:
**TotO**
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองบั้งไฟโก้
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2005 21:55  

เห็นแล้วอยากไปเที่ยวนิวซีแลนด์จังเลยครับ Razz Razz Razz
mee038
Silver Member
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2005 23:56  

เย้ๆๆ พี่โอ๋หายป่วยกลับมาหื่นแล้ว
ปล. รูปจุดชมวิวสวยมากอะพี่
TIPONG
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2005 00:56  

สวยจัง หลังจากหายไปนาน มาทีนี้ มีเยอะเลย ดีครับ ชอบ

Siemenslism
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2005 11:33  

diamond habour สมชื่อจริงๆ สวยมาก
*•*Notkeeper*•*
Year's Star

จังหวัด: 7610 6630
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2005 12:06  

เยี่ยมเลย Surprised

แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » SP Club - ห้องนั่งเล่น :)
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: