Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Dallab DP900 - PDA Phone

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 39 / เข้าชม: 226763
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Dallab DP900 - PDA Phone
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2005 16:17  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Dallab DP900 - PDA Phone
http://www.siamphone.com/catalog/dallab/dp900.htm

puka45
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เลย
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2005 16:47  

เคยใช้แล้วรุ่นนี้ เสียงเรียกเข้าเบามาก ๆ หน้าจอก็บอกเลยว่าแย่ ๆ
ไม่สมกับราคาเลย รูปที่ถ่ายออกมาก็ไม่สวยเลย ขายทิ้งไปแล้ว
[
naecole
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2005 16:37  

พีดีเอ โฟน ราคา 12000 ก็คิดดูแล้วกัน นึกสภาพออกเลย สมราคาแล้วหล่ะ ไม่มีบลูทูธอิก แต่เรื่องเสียงนี่ ขนาด อัสซุสพี 505 ราคา 20000กว่า เสียงยังไม่ค่อยดังเลย จะเอาอะไรกะรุ่นนี้ เพราะมันเน้นคุณสมบัติด้านเป็นปาล์ม มากกว่าเน้น เป็นมือถือนี่
thanachai meesagul
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2005 14:34  

อยากทราบว่า Dallap DP900 นี้ถ่ายรูปชัดไหมครับ ฟังเพลงได้เพราะหรือเปล่าครับ จดบันทึกได้ไหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2005 18:20  

อยากทราบว่าคุณ puka45 ใช้ PDA Phone เป็นรึเปล่าถึงเอาจุดเล็กๆของ PDA Phone มาเปรียบเทียบกับราคา เหมือนพวกลิงได้แก้วมีของดีแต่ไม่มีสมองใช้ ส่วนคุณ thanachai meesagul Dallap DP900 มีทุกอย่างที่คุณถามครับ อยากแนะนำ ให้เข้าไปดูที่ www.mrpalm.com จะดีกว่า
tomtom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : dallab
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2005 11:10  

ผมซื้อมาใช้แล้ว ใช้ดีมาก จอก็ชัดมาก เพราะเป็น 262K สี มากกว่าพวก O2 mini และ hp6535 นั่นเสียอีก แม้ cpu จะแค่ 300 MHz เทียบกับ O2 mini ที่ 412 MHz แต่การทำงานก็ไม่ช้ากว่าแต่อย่างใด แต่เวลาเล่นไฟล์ wmv กลับชัดใสกว่า และกระตุกน้อยกว่า O2 mini เสียอีก เล่น gprs ก็เร็วดี เท่าที่ลองเล่นมานะครับ ประทับใจมากเลย แต่อย่างว่า ข้อเสียก็มีคือ คุณภาพเสียงเวลาใช้ โทรศัพท์ไม่ค่อยใสเท่าพวก O2 nokia moto hp สักเท่าไร และเวลาพับเสา สัญญาณหายไปเยอะเลย ต้องตั้งเสาไว้ตลอดหน่ะ แต่ หลังจากเล่นได้ 1 วันก็ไม่รู้สึกผิดหวังเลย ขอบคุณทุกท่านที่แสดงความคิดเห็นนะครับ มีอะไรก็บอกกันได้นะครับ เราชาว dallab เหมือนกัน
จาก tom คนเชียงใหม
Com_service
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????? ????
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2005 16:38  

อยากทราบราคาที่แน่นอน ครับ ขอบคุณครับ[/b]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2005 16:48  

ซองที่ไหนมีขาย
kei
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2005 20:14  

ห่วยแตกครับ สัญญาณติดๆ ดับๆ (เครื่องเก่าที่ใช้ไม่เห็นเป็นเลย) อยู่ดีๆ ก็ดับ พอดับแล้วจะทำให้ติดต้องปิดการ connect ก่อนแล้วเปิดใหม่ อยากเปลี่ยนเต็มแก่แล้ว ไม่เคยเจอะเคยเจอเล้ย ที่ศูนย์ให้เทิร์นไม๊คับ
saraoot
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2006 13:14  

ไม่มีปัญหาในการใช้งานปรกติ ครับ สบายๆๆ จะเอาอะไรอีก ถ้านอกเหนือจากที่ลงมาให้ ก็ต้องเตรียมใจ
firstneevha126
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: BKK Thailand
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2006 00:39  

ไปซื้อมาที่ไหนกันหรอคูนย์ไหนมีขายบ้างคับ กำลังสนใจอยู่
Orny
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Dallab DP900 - PDA Phone
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2006 13:41  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Dallab DP900 - PDA Phone
http://www.siamphone.com/catalog/dallab/dp900.htm

ไม่เห็นดีเลย ตอนแรกใช้อยู่ 2 เดือนก็ไม่มีอะไร พอมาเดือนที่สามอยู่ดีดี เครื่องดับไปเฉย ๆ เปิดก็ไม่ติด พอเข้าศูนย์ซ่อม ออกมาก็ใช้ได้อยู่สองอาทิตย์ คราวนี้ก็ดับไปอีกหนักกว่าเดิม เป็นไปได้อย่าซื้อมาใช้กันเลยนะคะ เปลืองตังค์เปล่า ๆ ตอนนี้คิดว่าจะขายทิ้งอยู่
Orny
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Dallab DP900 - PDA Phone
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2006 18:09  

ไม่ดีเลย เราซื้อมา แค่ 3 เดือนเอง แต่เอาเข้าศูนย์ไปแล้ว 2 ครั้ง
วรรณภพ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2006 21:01  

ทนมาก ทำตกจากเอวลงพื้นปูน หลายครั้ง ไม่แตกไม่หัก แต่บุบนิดหน่อย ยังใช้ได้เหมือน (ลองดูก็ได้) ถ้าเป็นO2สงสัยจะกระจาย
เวลามีสายเรียกซ้อนเข้า เสียงจะเบาจนไม่ได้ยิน
ไม่มีปัญหาเรื่องติดๆดับๆ (โชคดีไป) แต่ Hang บ้างเวลา Load Program เยอะ
ถ้าไม่คิดเรื่อง ความละเอียดของกล้อง อย่างอื่นก็น่าจะ ok
BT กับ Wifi เป็น SD-IO หาซื้อมาใส่ได้ ถ้าไม่ใช้ก็ไม่เปลืองตังส์
คุณภาพตามราคา
aummy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2006 13:02  

ทำเสียงเรียกเข้าเป็นทรูโทน ได้ป่ะครับ ทำยังไงหรอ
Aeyเอง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 May 2006 20:08  

ขายได้สักเท่าไหร่คะ ซื้อมาเดือน พ.ย 48 ใครทราบ...วานบอกที Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 20:28  

ใช้งานพวก word,excel ต่อเน็ตเล่น M ด้ายเปล่า
บอกด้วย
pack
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 01:48  

เราพึ่งซื้อมาใช้อ่ะคับ ก้อคิดว่าดีนะ แต่ไม่รู้ว่ามันตั้งเป็นภาษาไทยได้ป่าวคับ เราซื้อมือสองมา ไม่มีคู่มื่ออ่ะคับ ช่วยบอกหน่อยทำไงคับ หรือว่าไม่มีภาษาไทยยังไงก้อบอกด้วยนะคับ :D
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 22:29  

pack ผู้เขียน:
เราพึ่งซื้อมาใช้อ่ะคับ ก้อคิดว่าดีนะ แต่ไม่รู้ว่ามันตั้งเป็นภาษาไทยได้ป่าวคับ เราซื้อมือสองมา ไม่มีคู่มื่ออ่ะคับ ช่วยบอกหน่อยทำไงคับ หรือว่าไม่มีภาษาไทยยังไงก้อบอกด้วยนะคับ Very Happy

ใช้งานพวก word,excel ต่อเน็ตเล่น M ด้ายเปล่า
บอกด้วย
ซื้อมาเท่าไหร่
ที่ไหน
pluck
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 23:00  

ก็ใช้ได้ดีคับ เสียเรื่องสัญญาณเวลาพับเสาแล้วสัญญาณหายเยอะมากจนถึงไม่มีเลยคับ กับเรื่อง accesseries เล็กน้อยๆ พวกแท่นชาร์ท ซองใส่ใช้มาเกือบปีแล้วยังหาไม่ได้เลยต้องสั่งทำเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 23:22  

Word Excel Internet ใช้เหมือน Computer คับ แต่จะตัดบางอย่างออกเท่านั้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 22:04  

pluck ผู้เขียน:
ก็ใช้ได้ดีคับ เสียเรื่องสัญญาณเวลาพับเสาแล้วสัญญาณหายเยอะมากจนถึงไม่มีเลยคับ กับเรื่อง accesseries เล็กน้อยๆ พวกแท่นชาร์ท ซองใส่ใช้มาเกือบปีแล้วยังหาไม่ได้เลยต้องสั่งทำเอง

เสาอยู่ตรงไหน Question Question Question
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2006 16:52  

ขาย DP 900 ครับ ซื้อมา 1/06 ยังมีประกัน ที่ศูนย์ ของ loxley เลยครับ
มีอุปกรณ์ ที่ให้มาในกล่องครับ กล่องก็ยังอยู่ สภาพดี สนใจติดต่อได้ครับ
B 059528390 อนุเสาวรีย์ หรือ สถานีรถไฟฟ้าครับ ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2006 16:53  

ลืมบอกราคาครับ 9000 ครับ
ซู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย Dallap dp900 ราคา 8,500 บาท
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 21:31  

ขาย Dallap รุ่น dp900 ราคา 8,500 บาทครับ สภาพมือหนึ่ง เพิ่งซื้อมาได้เดือนเดียวครับ สนใจติดต่อได้ครับ ที่ 05-098-2255
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2006 13:09  

ศูนย์ dallap มีที่ไหนใครรู้บ้างครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2006 09:16  

จะทำเป็นภาษา Rolling Eyes ไทยยังไงดี
p_kop
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 04:23  

Anonymous ผู้เขียน:
จะทำเป็นภาษา :roll: ไทยยังไงดี

ลง Smart Thai นะคะ ในกล่องให้มาอยู่แล้ว
c.nr6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : dp900 แบตฯหาซื้อได้ที่ไหนครับ
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2006 23:21  

ผมเพิ่งซื้อมาใช้ได้ 3-4 วัน ใชดีคุ้มราคาครับ เสียแต่ตั้งให้พีซี หรือโน๊ตบุ๊ค หมุนโมเด็มในตัว dp900 ท่องเน็ตไม่ได้ ในชนบทต้องใช้ด้วยซิอะ แย่เลย แบตฯนีใช้ได้นานไหมครับ ผมเปิดไว้ได้ประมาณ 6 ชม.เอง เล่นปาล์มบ้าง โทร 2-3 ครั้ง หมดเลย หรือเครื่องพวกนี้เวลาใช้ต้องเสียบอแดปเตอร์ไว้เหมือนโน๊ตบุ๊คหรืออะ แก้ปัญหายังไงดี หรือขายไปเลยดีมั๊ย ใครสนใจอยากเอาไปหัดเล่น หรือใช้เป็นพีดีเอ น่าสนครับ ไปซื้อมือหนึ่งแพงเปล่าๆ ผมขายให้ถูกๆเลยครับ สนใจเมล์มาคุยกันได้ ผมยินดีตอบทุกฉบับ ไม่เหมือนบางแว๊ป ถามอะไรไม่ตอบซักอย่าง จะ(ยัด)ขายลูกเดียว คุยมาที่ c.nr6@hotmail.com ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2006 09:59  

Anonymous ผู้เขียน:
ศูนย์ dallap มีที่ไหนใครรู้บ้างครับ
Sonic Boom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ก็ดีนี่
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2006 21:27  

ใช้อยู่ครับ ไม่เห็นแห้งเหมือนเขาว่าเลย ก็ใช้ได้ดีอยู่ แต่ผมใช้เน้นเป็น PDA ครับ ไม่ได้ใช้โทรกระหน่ำเหมือนคนอื่น ก็เลยไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องการโทร
คิดว่าคุ้ม กับราคา PDA ครับ เพราะ ยี่ห้ออื่นราคาไม่ได้อย่างนี้
ส่วนข้อเสียก็มีอยู่คือ จอไม่ค่อยแจ่มเหมือนกับ โอทู หรือ ไอพอร์ด แต่ก็ถือว่าอยู่ในระดับปานกลางครับ กะว่าจะใช้ให้ครบ 1 ปี แล้วก็จะเก็บเข้ากรุแล้ว เพราะถึงตอนนั้นแล้วคงจะขายไม่ได้ราคาแล้ว หุหุ
SonicBoom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้แบ็ตก้อนที่ 2 กับแท่นชาร์ต
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2006 21:32  

ผมอยากได้แบ็ตก้อนที่ 2 กับแท่นชาร์ต ที่ไหนมีขายบ้าง หรือว่าใครเคยใช้แล้วเครื่องเจ้งไปแล้ว หรือว่ากักแบ็ตกับแท่นชาร์ตไว้อยากขายบ้าง กำลังหาอยู่ พอดีว่าของผมยังไม่เสียอะ ยังใช้ได้อยู่ กะว่าจะใช้อีกสัก 1 ปี แล้วค่อยเปลี่ยน แต่มีปัญหาเรื่องแบ็ตนี่แหละ แค่เปิดใช้ครึ่งวันก็หมดแล้ว
Sonic Boom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้แบ็ต กับแท่นชาร็ต
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2006 21:33  

ลืมไป ใครมี ติดต่อผมได้ที่ Antman4056@hotmail.com
nubud
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : +++
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2006 12:55  

เราเคยโทรไปที่ศูนย์ลอกเล่ อยู่ตรงข้ามกับ
แดนเดรมิตเก่า
เลยเซนทรัลลาดพร้าวไป 2 ป้าย
มีอุปกรณ์ครบ
แบตราคาก้อนละ 900 บาท
แท่นชาร์ต 1,200 บาท
ฯลฯ
แต่ที่อื่นเราไปหาแล้วไม่มีขาย
นีโมน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 17:06  

ใช้มาปีกว่าละครับ ขอบอกว่า คุ้มค่ามากๆ โครตทน หล่นบนพื้นซีเมนต์ไม่รู้กี่ครั้งก็ยังใช้ได้
ครั้งหลังสุด ใส่สมอทอล์คเอาเครื่องวางบนโต๊ะ พอลุกยืนขึ้นเครื่องก็หล่นบนพื้นสูงประมาณ หนึ่งเมตร ก็ไม่เป็นไร แถมยังคุยได้เฉยเลย สายไม่หลุด หุหุ แจ่มคับ
boatboat
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2007 12:07  

ใหญ่เนอะ
noon..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อ่านเจอมาเลยเอามาฝากคะ
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 20:03  

Dallab DP900 ถึง 31/5/50

AC Charger 522 บาท !!!
Battery 490 บาท !!!
Camera Module ( ชุดวงจรกล้อง ) 290 บาท !!!
Car Charger 480 บาท !!!
แท่นชาร์จ 290บาท !!!
ฝาหลัง 190 บาท !!!
Small Talk 99 บาท !!!
Stylus 72 บาท !!!
MMC card 128 MB 190 บาท !!!

สนใจสอบถามข้อมูลและสั่งซื้อได้ที่ 0-2687-8731
lordpom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 13:04  

คุณ noon ไปเจอที่เวบไหนครับ?
chatarin
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ต้องการแบตก้อนใหม่
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2007 10:40  

ต้องการแบตก้อนใหม่ครับใครมีช่วยบอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
bonzi_boonz@hotmail.com
numvarine
Year's Star

จังหวัด: samutprakarn
หัวข้อ : ต้องการขายเครื่องครับ
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 03:10  

ขายเครื่อง dallab DP900 สภาพดีมาก พร้อมอุปกรณ์ครบครับ 4,500-5,000
ติดต่อ numvarine@hotmail.com
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: