Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 603 ของเรามีปัญหาที่หูฟัง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 2162
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 603 ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2005 12:07  
ตอบโดยอ้างถึง  

เพิ่งซื้อมาได้ 3 วันค่ะ เมื่อวานเพิ่งเอาชุดหูฟังมาฟังเพลงmp3 ปรากฎว่ามีสายเรียกเข้า พอกดรับทางโน้นเค้าไม่ได้ยินเสียงเรา แต่เราได้ยินเสียงเค้าค่ะ ทีแรกนึกว่าเป็นที่สายหูฟัง ก็ไปเอาสายเก่าที่เป็นของรุ่น idea601 ที่เคยใช้มาลองสลับดูก็ไม่ได้ยินเหมือนกัน ทีนี้ก็เข้าไปเซ็ทค่าที่โหมดชุดหูฟัง ซึ่งเราว่าเราก็ปรับถูกต้องแล้วนะคะ แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมทางโน้นก็ยังไม่ได้ยินเสียงเราอยู่ดี

ขอคำแนะนำเพื่อนๆในนี้หน่อยนะคะ ไม่อยากส่งไปที่ศูนย์ค่ะ ไม่ชอบเพราะมันเสียเวลา ถ้าแก้ไขได้เองก็อยากทำก่อนน่ะค่ะ เมื่อเช้าโทรไปที่ i-mobile call center รอนานมักมากกกกก แต่พอได้คุยแทนที่จะสอบถามอาการ+ให้คำแนะนำเบื้องต้นกะเราก่อน นึกแล้วเชียวว่าจะต้องบอกให้ไปเข้าศูนย์ เอะอะอะไรก็ให้ไปเข้าศูนย์ เฮ้อ ชอบ i-mobile นะแต่เบื่อๆๆๆๆศูนย์บริการจิงๆเลย

รบกวนเพื่อนๆที่พอจะมีประสบการณ์เรื่อง ชุดหูฟัง ช่วยแก้ปัญหาเบื้องต้นให้เราด้วยนะคะ ขอบคุณมักมากเลย เพราะว่าweekนี้เราคงไม่มีเวลาไปที่ศูนย์แน่ๆ ว้าแย่จัง!!
Confused Pray
คนใช้ 603
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????????? ?????????????
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2005 12:48  

ก็มีปัญหาอยู่นิดนึง ตนเวลาที่เราใช้ชุดหูฟังเนี่ย เวลาคุยสายอยู่ ฝ่ายตรงข้ามจะได้ยินเสียงสะท้อนอ่ะนะ (เสียงของเขาเอง) แต่ทางผมมไม่มีปัญหาคัรบ เสียงชัดเจนใสแจ๋ว...ระบบอื่นไม่มีปัญหาคัรบ ซื้อมาได้เดือนกว่าแล้วล่ะ....ตกสอง ครั้งแล้วไม่เป็นไร ....
ตอบโดยคร่าวค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2005 20:43  

ในขณะที่เราเสียบหุฟังอยู่ เมื่อมีสายเรียกเข้าได้สักพัก เครื่องจะทำการรับให้อัตโนมัติค่ะ โดยไม่ต้องไปกดปุ่มรับเอง ลองดูน่ะค่ะ ถ้าเกิดว่าปล่อยให้มันรับเองแล้วยังไม่ได้ยินเสียงเราอีก ต้องลองให้คนอื่นโทรเข้าบ้าง อาจจะเป็นเพราะทางฝั่งนู้น ส่วนหูฟังอีกรุ่นที่เอามาลองนั้น ไม่น่าจะใช้ด้วยกันได้น่ะค่ะ เสี่ยงเกินไปค่ะ
ผู้ใช้ i-mobile603
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2005 15:50  

มีปัญหาเหมือนกัน ตอนแรกคิดว่าเสีย เพราะเครื่องจะล็อคไว้ที่โหมด "หูฟัง" ตลอดเวลา แต่แก้ไขไม่ได้ ตอนหลังจึงพบว่าเป็นเพราะโปรแกรมแฮงค์ จะเกิดบ่อยเมื่อใช้หูฟัง เพราะปกติเครื่องจะ detect อัตโนมัติ เมื่อเสียบหรือดึงหูฟังอออก แต่ปรากฏว่า บางครั้งเครื่องไม่จัดการให้ วิธีแก้ไขตอนนี้ก็คือให้ปิด - เปิดเครื่องใหม่
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: