Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เพิ่มประสิทธิภาพให้ 606 (หรือรุ่นอื่นๆด้วย) อีกหน่อยนึง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 13 / เข้าชม: 4088
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????? 606 (?????????????????) ???????????
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2005 17:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

จากแจ็คของสมอลล์ทอร์คของ i-mobile ที่เป็นแบบแจ๊คซาวอเบ้าท์แบบเล็ก แบบสเตอริโอ

ผมก็ไปหาซื้อแจ็คขนาดเล็กแบบนั้นมา แล้วมาบัดกรีสายใหม่ แล้วอีกด้าน มาบัดกรีต่อเข้ากับ
แจ็คตัวเมีย ขนาดปกติของแจ็คซาวอเบ้าท์

พอทีนี้ผมเป็นเพลงจาก i-mobile เสียบสายที่ผมทำขึ้นมา แล้วก็ใช้ลำโพงคอม (หรือใหญ่กว่านั้นก็ได้) เอาแจ็คของลำโพงคอม มาเสียบอีกด้านของสายที่ผมทำขึ้นมา ทีนี้คุณก็ได้
mp3player ที่สร้างความบันเทิงได้อีกระดับนึงแล้วครับ

พอทำเสร็จได้ 2-3 วัน ไปเดินพันทิพย์ เห็นมีแจ็คแบบที่ผมทำขายด้วย ก็เลยซื้อมาเลยครับ
เส้นละ 60 บาท (แบบไม่ต่อ) ก็ใช้ได้ดีเช่นกัน
ทะเลหมอก
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สุรินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2005 14:35  

ทำได้ทุกรุ่น ลองเข้าไปดูวิธีการทำ แบบมีภาพซิ
http://www.thaimobilecenter.com/Cafe/article.asp?nid=14
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2005 18:14  

พันทิป ชั้นไหนอ่ะคับ ช่วยบอกรายละเอียดหน่อยได้ไหม

แล้ว รุ่น 603 ใส่ได้ไหมคับ แล้วมีปัญหาไรไหม ช่วยตอบที่นะชั้นไหน
gunn=^_^=
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: prachinburi
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2005 22:26  

ป๋มทำเล่นมาตั้งนานแย้วววววววว หุหุ ลงทุน 30 บาท(แจ๊คตัวผู้เล็ก 10B+แจ็คตัวเมียปกติ 10B+สายสเตอริโอ 10/m)+ฝีมือบัดกรีนิดหน่อย ไม่ได้ยากเยยยยย เล่นได้กับลำโพงคอมพ์ เครื่องเสียง หรือ ในรถยนต์ก็ด้ายยยยย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2005 21:35  

gunn=^_^= ผู้เขียน:
ป๋มทำเล่นมาตั้งนานแย้วววววววว หุหุ ลงทุน 30 บาท(แจ๊คตัวผู้เล็ก 10B+แจ็คตัวเมียปกติ 10B+สายสเตอริโอ 10/m)+ฝีมือบัดกรีนิดหน่อย ไม่ได้ยากเยยยยย เล่นได้กับลำโพงคอมพ์ เครื่องเสียง หรือ ในรถยนต์ก็ด้ายยยยย

ผมอยากได้อ่ะคับ ทำให้ผมชุด 1 ได้ไหมคับ ผมให้ 200 เอาแบบใช้ได้ แน่ๆ
pu_prajae@hotmail.com
gunn =^_^=
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2005 12:48  

ถ้าอยากได้รับทำให้ก็ได้ค๊าบ แต่ฉงฉัยว่าทำไมไม่ซื้อที่พันติ๊บเลยหล่ะค๊าบ เจ้าของกระทู้โพสต์ไว้ว่ามีขายสำเร็จราคาแค่ 60 บาทเอง
แต่ป๋มอยู่ต่างจังหวัดขี้เกียจเข้ามาซื้อที่พันติ๊บ รถก็ติด น้ำมันก็แพงเลยทำใช้เองดีก่า อิอิ
ถ้าสนใจให้ทำ เมล์มา nonggunn@thai.com ค๊าบ
gunn=^_^=
Year's Star

จังหวัด: prachinburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2005 15:23  

เอารูปมาให้ดูค๊าบ ด้านขวาเป็นแจ็คตัวผู้ใช้ต่อเข้ากับโทรศัพท์606 ด้านซ้ายเป็นตัวเมียสามารถต่อเข้ากับเครื่องขยายได้ทุกประเภท ลำโพงคอมพ์ดีๆก็ได้ จะได้ฟังเสียงเต็มที่หน่อย ถ้าเครื่องเสียงเป็นแจ็คตัวใหญ่(เช่น แจ็คของไมโครโฟน หรือ เครื่องขยายเสียงใหญ่ๆ)เราใช้แจ็คอะแดบเตอร์แปลงเป็นตัวเมียหัวใหญ่ได้ค๊าบ หรือ จะทำเป็นตัวเมียใหญ่เลยก็ได้ เปลี่ยนเฉพาะแจ็คตัวเมียด้านซ้ายเป็นตัวใหญ่เท่านั้นเอง เพราะการต่อสายหลายๆช่วงจะทำให้สูญเสียสัญญานไปค๊าบ รูปบนเป็นการแสดงวิธีการใช้งานต่อกับลำโพงของคอมพิวเตอร์ค๊าบ
ซามูไรพเนจร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2005 18:56  

ที่ว่าอ่ะ แจ็คอะไรนี่อ่ะครับ ใช้กับ 603 ได้ไหมครับ
pu_prajae
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2005 20:53  

ซามูไรพเนจร ผู้เขียน:
ที่ว่าอ่ะ แจ็คอะไรนี่อ่ะครับ ใช้กับ 603 ได้ไหมครับ

ผม pu_prajae@hotmail.com รู้สึกแจ๊ด ในรูปท่านจะใส่จะใส่ 603ม่ะได่อ่ะคับ
เพราะ มันใหญ่ คือ รูเท่ากัน แต่ ตรงตัวรอบๆแจ๊ดอ่าคับ
gunn =^_^=
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2005 15:50  

pu_prajae ผู้เขียน:

ผม pu_prajae@hotmail.com รู้สึกแจ๊ด ในรูปท่านจะใส่จะใส่ 603ม่ะได่อ่ะคับ
เพราะ มันใหญ่ คือ รูเท่ากัน แต่ ตรงตัวรอบๆแจ๊ดอ่าคับ

ตกลงเครื่องของคุณ pu_prajae เป็น 603 ใช่มั้ยค๊าบ ถ้าใช้ป๋มจะได้ไปลองต่อดูว่าเสียบได้หรือป่าว แต่ของ 606 ก็เป็นขนาดจิ๋วเหมือนกัน คือมันจะเล็กกว่าแจ็คซาวอเบาด์ทั่วไป เป็นขนาดเดียวกะเครื่องnokia หรือ moto ตัวที่หูฟังเป็นแจ็คกลมอ่ะค๊าบ เด๋วลองไปหาเครื่อง 603 มาลองดูก่อน ได้ผลงัยงัยจะมาบอก Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2005 19:57  

gunn =^_^= ผู้เขียน:
pu_prajae ผู้เขียน:

ตกลงเครื่องของคุณ pu_prajae เป็น 603 ใช่มั้ยค๊าบ ถ้าใช้ป๋มจะได้ไปลองต่อดูว่าเสียบได้หรือป่าว แต่ของ 606 ก็เป็นขนาดจิ๋วเหมือนกัน คือมันจะเล็กกว่าแจ็คซาวอเบาด์ทั่วไป เป็นขนาดเดียวกะเครื่องnokia หรือ moto ตัวที่หูฟังเป็นแจ็คกลมอ่ะค๊าบ เด๋วลองไปหาเครื่อง 603 มาลองดูก่อน ได้ผลงัยงัยจะมาบอก Very Happy

คับ ถ้าได้ก็ บอกเลยคับ

เด่วผมโอนเงินไปให้แล้ว ส่งไปนีมาก้อได้คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2005 23:36  

หาไปเลยคับ รออยู่นะคับ
gunn =^_^=
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2005 00:35  

ยังหาเครื่อง 603 ลองมะได้เลย แต่ ลองกะ602แล้ว โอเชคับ ใช้ได้ ลองไปคุยที่ร้านดูเค้าบอกว่าเครื่อง ซีรีย์ 6 อุปกรณ์บางอย่าง เช่น สมอทอร์ก จะใช้ด้วยกันได้คับ เพราะรูแจ็คจะมีขนาดเท่ากันหมดในซีรีส์นี้ เอางี้เด๋วส่งไปให้ลองดีก่า ใช้ไม่ได้ก็ส่งคืนดีมะ เมล์ไปบอกที่อยู่ด้วยละกัน nonggunn@thai.com ว่าแต่ว่าจะเอาไปต่อลำโพงใช่มะ
โก๋หลังวัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2005 13:18  

ผมใช้หูฟังของ 606 ฟังนานๆแล้วรู้สึกเจ็บหู อยากหาหูฟังแบบอื่นมาใช้แทนมีใครเคยใช้หูฟังแบบอื่นกับ 606 มาแล้วบ้างไหมครับ รบกวนแจ้งด้วย

แล้วจากกระทู้ข้างบน ที่ท่านต่อแจ๊คใหม่โดยใช้แบบ stereo ธรรมดามัน ผมสงสัยครับว่ามันจะไม่ส่งผลกระทบกับเครื่องหรือครับเพราะ แจ๊คของ 606 ที่เสียบเข้าเครื่องมันมีขั้วสำหรับไมโครโฟนอยู่ด้วย (แจ๊คสเตรีโอมี 3 ปล้อง แต่แจ๊ค 606 มี 4 ปล้อง)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: