Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ประกาศขอให้ผู้ใช้ i606ระวังครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 8 / เข้าชม: 3059
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????????????????? i606?????????
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2005 14:33  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่า ขณะนี้มีผู้มาประกาศโปรแกรมโดบอ้างว่าสามารถปรับแต่งคุณสมบัติต่างๆได้โดยอ้างว่าจะdownloadเกม wallpaperหรือแม้แต่mvให้ได้ เพราะขณะนี้เพื่อนผมได้รับโปรแกรมนั้นมาใช้แล้วปรากฏว่ามือถือเสีย และเมื่อเอาเครื่องไปติดต่อที่ศูนย์ ศูนย์แจ้งว่าโปรแกรมไม่สมบูรณ์
จึงขอบอกต่อมาให้ทราบโดยทั่วกัน
gunn =^_^=
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2005 15:55  

ประกาศขายอยู่ที่ไหนเหรอค๊าบ Shocked ป๋มจะได้ระวังตัวหน่อย ไม่ไปเผลอสั่งซื้อมาใช้มั่วๆอ่ะ เด๋วเครื่องเจ๊งจะไม่คุ้มอ่ะ ความจริงโปรแกรมที่ใช้อยู่ป๋มก็โอเคนะ โหลดฟรี ไม่ได้ซื้อแผ่นมาลงหร็อก ก็ใช้ได้ดี ไม่มีปัญหากับเครื่อง606เลย ทั้งเพลง ภาพ mv Very Happy Very Happy
master laws
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2005 17:48  

ประกาศที่webนี้ล่ะครับ
bubamble
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2005 22:32  

ไม่ทราบว่าเป็นโฆษณาอันเดียวกันหรือเปล่านะ แต่ผมสั่งซื้อไปเป็น แผ่น CD พร้อมโปรแกรมต่าง ๆ ในแผ่น ก็ใช้โอเคนะ work ดีสำหรับผมและ มีไดรเวอร์สำหรับwindows 98 ด้วย เพียงแต่ว่า606 กับเกมส์มันใช้กันไม่ได้นะ ลองดูเอาแล้วกันนะครับ ไม่แน่ใจว่าอันเดียวกันหรือเปล่า
ว่าแต่ผมมี 606 อยู่ 2 ตัวแล้วยังดีทั้งคู่ แลกเปลี่ยนความคิดเห็น ข้อดีข้อเสียกันได้นะ bubamble@hotmail.com
603
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2005 23:04  

ไม่แน่ใจว่าของผมหรือเปล่านะครับ แต่โปรแกรมทุกโปรแกรมในแผ่น CD ผม เป็นโปรแกรมที่ติดตั้งใน computer นะครับ เช่นการแปลงหนังหรือการตัด Ringtone ก็ทำจากใน computer ก่อนครับ แล้วเราค่อยเอาหนังหรือ Ringtone ที่เราทำเสร็จมา copy ไว้ในมือถือครับ เพราะฉะนั้นโปรแกรมจะไม่ได้ถูกลงที่มือถือ มือถือจะเป็นตัวที่เล่นไฟล์เฉยๆ ครับ จะไม่มีผลกระทบกับมือถือเลยครับ คนที่ได้ CD ผมไปคงจะทราบแน่นอนครับ เพราะว่าคู่มือที่ผมเขียนค่อนข้างละเอียดทำตามได้ครับ

ส่วน ข้อความที่ว่า ลง Theme นั้น ไม่ว่าจะรุ่นไหน imobile ลง Theme ไม่ได้นะครับ อีกอย่างไม่ยักจะมีคนโทรมาแจ้งผมว่าโปรแกรมหรือคู่มือที่ผมเขียนไม่ work ตรงไหน จริงๆ แล้วมีแต่คนโทรมาขอบคุณนะครับ บางก็ถามเรื่องอื่นซะอย่างนั้น ไม่ได้โม้นะครับ จริงๆ เหอๆ

หากท่านใดมีปัญหาอะไรสงสัยเมล์มาถามได้ครับ myidea602@hotmail.com

ผมว่าเป็นเจ้าอื่นมากกว่าครับ เพราะผมเมล์กลับแล้วรับทุกสายที่โทรมาสอบถามครับ ไม่ใช่ขายแล้วหายหัวไปเลย ....
master laws
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : *.*
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2005 10:02  

ที่ผมแจ้งว่าโปรแกรมที่สามารถปรับแต่งคุณสมบัติต่างๆได้โดยจะdownloadเกม wallpaperหรือแม้แต่mvให้ได้ เพราะขณะนี้เพื่อนผมได้รับโปรแกรมนั้นมาใช้แล้วปรากฏว่ามือถือเสีย และเมื่อเอาเครื่องไปติดต่อที่ศูนย์ ศูนย์แจ้งว่าโปรแกรมไม่สมบูรณ์ นั้น
ที่ผมแจ้งเพราะทางศูนย์ imobile แจ้งว่า ในส่วน mv น่ะครับ ที่แปงไฟล์ลงไปมันไปมีผลกระทบกับsoftwareขอตัวเครื่องโดยตรง โดยหากคุณเล่นหนังดังกล่าวซักวันละ2 ช.ม.ต่อเนื่องกัน(เหมือนเพื่อนผม)จะมีผลทำให้เครื่องร่วน และนอกจากนี้ทางศูนย์เขาไม่รับประกันเครื่องให้ด้วย......จึงเรียนมาเพื่อทราบ
ขอเน้นว่าอย่าลองทำตามที่ผมบอกเพราะเครื่องมีปัญหาผมไม่รับผิดชอบด้วย Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: *.*
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2005 16:54  

master laws ผู้เขียน:
ที่ผมแจ้งว่าโปรแกรมที่สามารถปรับแต่งคุณสมบัติต่างๆได้โดยจะdownloadเกม wallpaperหรือแม้แต่mvให้ได้ เพราะขณะนี้เพื่อนผมได้รับโปรแกรมนั้นมาใช้แล้วปรากฏว่ามือถือเสีย และเมื่อเอาเครื่องไปติดต่อที่ศูนย์ ศูนย์แจ้งว่าโปรแกรมไม่สมบูรณ์ นั้น
ที่ผมแจ้งเพราะทางศูนย์ imobile แจ้งว่า ในส่วน mv น่ะครับ ที่แปงไฟล์ลงไปมันไปมีผลกระทบกับsoftwareขอตัวเครื่องโดยตรง โดยหากคุณเล่นหนังดังกล่าวซักวันละ2 ช.ม.ต่อเนื่องกัน(เหมือนเพื่อนผม)จะมีผลทำให้เครื่องร่วน และนอกจากนี้ทางศูนย์เขาไม่รับประกันเครื่องให้ด้วย......จึงเรียนมาเพื่อทราบ
ขอเน้นว่าอย่าลองทำตามที่ผมบอกเพราะเครื่องมีปัญหาผมไม่รับผิดชอบด้วย Twisted Evil

++++++++
ศูนย์ไหนคับมั่วป่าว ถ้าเราไม่ไป เกะเครื่องออก ไม่มีหมดประกันก่อนระยะแน่นอน
อีกอย่าง ผมเบื่อคนที่โพสขายจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2005 18:10  

โดน 0 มันโบ้ยแล้วน้อง มันก็โบ้ยไปเรื่อยแหละ เครื่องมันห่วยเอง เล่นหนัง ไม่ได้เค้าจะซื้อมาทำไมฟะ แล้วอีกอย่างเห็นด้วยกับคุณ SP Guest ครับ ถ้าเราไม่ได้ไปแกะ จะหมดประกันได้ไงครับ อย่าไปเชื่ออย่าไปกลัวครับ ฟ้อง สคบ เลย!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2005 11:00  

เอะอะอะไรก็ว่าศูนย์ทั้งนั้นล่ะค่ะ เวลาตัวเองลงโปรแกรมอะไร เคยมั้ยล่ะคะที่จะถามศูนย์ก่อน แล้วเวลาเครื่องพังมาก็มาว่าศูนย์ไม่ดียังงั้นยังงี้ เข้าใจนะว่าบางศูนย์น่ะ เค้าบริการหลังการขายไม่ดีเอาซะเลย แต่เวลาพูดน่ะเหมือนเหมาทั้งหมด แบบนี้ถ้าคนที่ทำดีอยู่แล้วเค้ามาอ่านล่ะคะ หมดกำลังใจเลย ทำดีไม่ชม แต่เวลามีคนทำไม่ดีล่ะ ด่าทั้งหมดทั้งมวลเลย เค้าประกันศูนย์ 1 ปี ในกรณีที่เครื่องมันเป็นเองนี่คะ ไม่ได้บอกว่า คุณไปลงโปรแกรมมาเยอะ ๆ ลงอันนั้นอันนี้มาแล้วเครื่องพังมาก็มาให้ศูนย์ซ่อมให้กะใช้ประกันเรื่อยไป บางคนมาแบบเป็นชิ้นส่วนมาเลยก็มี คือเอาไปให้ช่างข้างนอกมันแกะซ่อมมาเป็นชิ้น ๆ แล้วประกอบไม่ได้ อเหล่ก็หายด้วย ไม่เคยเลยที่จะกลับไปด่าแต่เวลาเราประเมินออกมาแล้วด่าว่าแพง ซ่อมข้างนอกดีกว่า เป็นซะยังงี้ล่ะ เนี่ยทนไม่ไหวแล้วล่ะค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: