Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อยากทราบว่า i-mobie 605 สามารถเล่นเกมส์ Java ได้ไหม ....

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 2873
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author

หัวข้อ : ??????????? i-mobie 605 ??????????????? Java ?????? ....
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2005 14:35  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือ ผมได้ โหลดเกมส์ ที่แจกเกมส์ในนี้ไป คือ Fifa 2004 และ 5 เป็นนามสกุล ของ Java(.jar) แล้ว

ผมก็ได้ copy ไป ใส่ในเครื่องแล้ว ที่ mini-sd card แล้ว

แล้วผมจะติดตั้งมันงัยครับ

วานรบกวนผู้รู้ช่วยบอกทีครับ

อยากเล่นเกมส์ และอยากโหลดเกมส์เล่นบ้างหนะครับ

และรบกวนอีกอย่าง จะเปิด Gprs อย่างไร ซิมของ Dtac ครับ

ขอบคุณครับ
iiii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? ???????
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2005 19:00  

Very Happy เกมส์ที่โหลดมาถ้าเข้า mini sd card แล้วจะมีคำสั่งให้ install นะคะ ให้เข้าไปแล้วทำการติดตั้ง แต่ว่าต้องดูด้วยว่าเกมส์นั้นสัมพันธ์กับหน้าจอรึป่าว แต่ว่ายังไม่แนะนำให้ลงดีกว่าเพราะว่าถ้าไม่สัมพันธ์กับหน้าจอ เครื่องจะแฮงค์ได้นะคะ

Very Happy การเปิด GPRS ซิม Dtac โทรไปที่ *1800 นะคะ ติดต่อกับเจ้าหน้าที่โดยตรง แล้วบอกเค้าว่าต้องการเปิด GPRS แล้วเจ้าหน้าที่จะบอกขั้นตอนโดยละเอียดเองค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2005 10:35  

ขอบคุณครับ ที่มาตอบขอบคุณจิงๆๆครับ

แต่เกมส์ที่โหลดมาถ้าเข้า mini sd card แล้วจะมีคำสั่งให้ install นะคะ จะเข้าไป install ที่คำสั่งไหนละครับ

ที่เครื่องอะครับ เวลาที่เข้าไปดู ผมดูผมเข้าไปที่ Gallery >File Viewer> mini Sd card Storage > java จะเจอไฟล์ เกมส์ในนั้นเช่น Fifa 2005.jar ครับ แต่ไม่มีให้เลือก install เลย จะหาคำสั่งที่จะให้มัน Install ได้ที่ไหนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2005 11:13  

สมัครสมาชิกมาเรีบยร้อยแล้วครับ

คือผมเพิ่งซื้อ i-mibile 605 มา ยังเล่นไม่ค่อยเป็นเท่าไหร่ ผมมีวิธีเปิดสั่นของ รุ่นนี้มาฝากครับ

ง่ายมาก Menu>settings>Profile เลือก Normal ครับ
(เมนู>ตั้งค่า>รูปแบบ เลือก ปกติ ครับ)

แล้วเข้าที่ Options(ตัวเลือก) อะครับ เลือก Edit(แก้ไข) โดยกดปุ่มทางซ้ายมือเพื่อเลือก

เข้ามาจะเจอ
- Melody(เสียง)
- Volume(ระดับความดัง)
- Key Sound(เสียงปุ่มกด)
- Vibrator(ระบบสั่น)
โดยสามารถ กดลงเลื่อนลงข้างล่างได้โดย กดปุ่มที่ จอยสติ๊ก กดลง

Melody(เสียง) ก็สามารถเลือกเสียงเรียกเข้าได้ โดย กดปุ่มทางด้านขวามือเพื่อเลือกเสียงเพลง เมือได้เพลงที่ต้องการ กดปุ่มทางซ้ายมือเพื่อเลือก

แล้วกดปุ่มจอยสติ๊ก ลงมาจะเจอ

Volume(ระดับความดัง) สามารถเลือกระดับความดังได้ โดย กดที่ปุ่มจอยสติ๊ก

แล้วดันไปทางขวามือเพื่อ เพิ่มความดัง เลือกไปทางซ้ายมือ เพื่อลดความดัง

แล้วกดปุ่มจอยสติ๊ก ลงมาจะเจอ

Key Sound(เสียงปุ่มกด)มันจะ ขึ้นOn(ปิด) สามารถเลือกเสียงปุ่มกดได้

โดย กดที่ปุ่มจอยสติ๊ก แล้วดันไปทางขวามือเพื่อปิด Off(ปิด) เลือกไปทางซ้ายมือเพื่อเปิด On(ปิด)

แล้วกดปุ่มจอยสติ๊ก ลงมาจะเจอ Vibrator(ระบบสั่น)

มันจะ ขึ้น Off(ปิด)อยู่ ให้ดัน ปุ่มจอยสติ๊กไปทางขวาครับ เพื่อ On (เปิด)

พอเสร็จแล้ว ก็ Save(บันทึก) โดยกดปุ่มทางซ้ายมือครับ

ก็จะได้ทั้งเสียงและสั่นครับ

ครับ วิธีการเปิดทั้งเสียงและสั่น ครับ ของ i-mobile 605 ครับ

แต่ที่ผมต้องการ คือ วิธีการ ลงเกมส์ Java Game ของเครื่องรุ่นนี้ครับ ถ้าใครทราบช่วยมาบอกด้วยครับ ถือว่าช่วยๆๆกัน

ผมอยากเล่นเกมส์มาก ๆ ผม ตามที่ผมถามมาข้างต้นครับ คือ

ผมได้ โหลดเกมส์ ที่แจกเกมส์ในนี้ไป คือ Fifa 2004 และ 5 เป็นนามสกุล ของ Java(.jar) แล้ว

ผมก็ได้ copy ไป ใส่ในเครื่องแล้ว ที่ mini-sd card แล้ว

แล้วผมจะติดตั้งมันงัยครับ

จะเข้าไป install ที่คำสั่งไหนละครับ

ที่เครื่องอะครับ เวลาที่เข้าไปดู ผมดูผมเข้าไปที่ Gallery >File Viewer> mini Sd card Storage > java จะเจอไฟล์ เกมส์ในนั้นเช่น Fifa 2005.jar ครับ แต่ไม่มีให้เลือก install เลย จะหาคำสั่งที่จะให้มัน Install ได้ที่ไหนครับ
mahussajan
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2005 11:17  

ทำไมยังเป็น Sp guest อยู่นา
mahussajan
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2005 11:21  

อ้างถึง:
ง่ายมาก Menu>settings>Profile เลือก Normal ครับ
(เมนู>ตั้งค่า>รูปแบบ เลือก ปกติ ครับ)

แล้วเข้าที่ Options(ตัวเลือก) อะครับ

ตรงนี้ต้องกด ปุ่มทางขวามือก่อนครับ ปุ่ม (Options)ตัวเลือก แล้วค่อย เลือก Edit(แก้ไข)

แล้งกดปุ่มทางซ้ายมือเพื่อเลือก อะครับ[/quote]
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: