Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 กำลังจะซื้อมือถือของ i-mobile ช่วยแนะนำหน่อย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 2531
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????? i-mobile ??????????????
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2005 15:12  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้ผมอยากซื้อมือถือ i-mobile แต่มีคนเค้าว่าไม่ดี ขอคำแนะนำหน่อยครับ รุ่น 603
pollllkk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2005 22:02  

อย่าซื้อเลย
ขอบอก
กับยี่ห้อนี้นะเราเข็ดไปจนวันตาย
จะไม่ไปข้องแวะกับบริษัทนี้อีกเลย
ยุทธพงศ์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2005 09:54  

ก่อนซื้อ ขอแนะนำให้ไปสวดมนต์ ไหว้พระ ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง ให้ได้ของดีไม่ใช่ห่วยแตก เหมือนที่ร้อยละเก้าสิบห้าเจอมา

ลองอ่านกระทู้ของเพื่อน ๆ ที่มีต่อ ไอ้โมบาย ก่อนดีมั้ยครับ ว่าเป็นความเห็นแบบไหน ซื้อยี่ห้ออื่นเถอะ ราคาก็ไม่แตกต่างกันนัก อยากได้ลูกเล่นมาก ๆ ราคาไม่สูง อาจจะขยันหาหน่อย ลองดูตามเว็บมือถือต่าง ๆ มีหลายยี่ห้อที่เชื่อใจได้ ราคาไม่ได้สูงไปกว่า ไอ้โมบาย เลย เช่น k 700 i ตอนนี้ราคาถูกกว่ารุ่นท้อปของมันตั้งมาก ดีกว่าด้วย

ไม่ได้มาดิสเครดิตใครนะครับ ลองอ่านกระทู้ผมก็ได้ ชื่อ ทำไมไอ้โมบายทำแบบนี้ โยนทิ้งเลยสะใจดี

แล้วถ้าตัดสินใจจะซื้อ ไอ้โมบายจริง ๆ ก็ขอภาวนาให้โชคดีครับ Shocked
YZA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2005 18:44  

นอกจากสวดมนต์ ก็ควรไปซื้อร้านที่ให้ลองได้ดีกว่าครับ เพราะจริงๆแล้วเครื่องก็ถูกว่ายี่ห้ออื่น แล้วก็น่าจะคุ้มสุดสำหรับ I-mobile (606 อีกตัว) ปัญหาอยู่ที่บริการหลังการขายครับ
mahussajan
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2005 10:36  

ครับจากผมผู้หนึ่งที่ใช้ i-mobile ตอนนี้ใช้ 605 อยู่ครับ

อืม จะซื้อมือถือเหรอรับ ท่านต้องคำนึงถึง ปัจจัยครับ เงินครับ

ว่าท่านมีงบประมาณที่จะซื้อแค่ไหน

เพราะถ้ามีเงินมากพอที่จะซื้อยี่ห้อ อื่นๆ ก็ขอแนะนำว่าซื้อยี่ห้ออื่นครับ

จะได้ไม่เสียใจ (แต่ตัวผมเองไม่เสียใจเลยนะ เพราะว่ามันก็คุ้มกับเงินอะ ลองคิดดูนะ สเปคเครื่องปานกลางถึงสูง ราคาถูก แล้วจะให้ประสิทธิภาพการใช้งานดีได้แค่ไหน ผมถือว่ามันก็คุ้มแล้วนะครับ)

แต่เห็นเพื่อนผมใช้ 603 อยู่ครับ ก็ดีครับ แถมโหลด Java Game ได้ด้วย คุณภาพกล้องก็ดีกว่า

แต่รวมๆๆแล้วมันขึ้นอยู่ที่ตัวท่านครับ ว่าชอบแบบไหน

ชอบมือถือแบบ แท่งๆๆเดิม หรือแบบฝาพับ แบบไสลด์ อะครับ

แล้วขึ้นอยู่ว่าท่านชอบ ถ่ายรูป ฟังเพลง เล่นเกมส์

ถ้าท่านต้องการแบบนี้ คุณภาพดีๆๆ ท่านต้องมีงบสูงครับ ก็ซื้อยี่ห้ออื่นไป จะได้ไม่เสียใจ

แต่ถ้างบไม่สูงแล้วอยากได้คุณภาพอย่างนี้ก็ต้องทำใจครับ

ท่านจะเอาของดี ๆๆ ราคาถูกๆๆ คุณภาพดีๆๆ .... ก็มีแต่มือสองละครับ สนไหม...?

รึว่าท่านจะเอาของ ประสิทธิภาพปานกลาง สเปคตามที่ท่านต้องการ แต่มือหนึ่งละครับ

ได้อย่างก็ต้องเสียอย่าง.....ให้มันเสียบ้าง...จะได้รู้กันไป

ปล.ไม่ได้ออกมาชื่นชม นะครับแค่ตอบตามความรู้สึกละครับ....ของคนจน ๆๆ

ช้ำใจ i-mobile 605 เล่น Java Game มะล่าย.... Crying or Very sad
คนที่รอโทรศัพท์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2005 14:25  

Evil or Very Mad เราซื้อโทรศัพท์ มือถือ ของ i-mobile รุ่น 603 มาเมื่อวันที่ 25 กันยา เราใช้ไม่ได้เท่าไหร่ ก็ไปซ่อม วันที่ 18 ตุลา จนทุกวัน เครื่องเรายังซ่อมไม่เสร็จ โทรไปก็ไม่มีคนรับ สายไม่ว่าง ส่ง fax. ไปถาม ก็ไม่มีการตอบรับ ไปที่เซ็นทรับ พนักงานก็บอกว่า ยังซ่อมไม่เสร็จ เพราะไม่มีอะหลั่ย ทางศูนย์ใหญ่ยังไม่ส่งอะหลั่ย มาให้ เราโทรไปถามที่ศูนย์ ทางพนักงานก็ตอบแบบ งี่เง่า เราถามว่าจะซ่อมเสร็จเมื่อไหร่ เค้าก็บอกว่า อีก 1-2 อาทิตย์ เราตอบเค้าว่าพูดง่ายน่ะค่ะ จนจะครบเดือนแล้ว เราก็ยังไม่ได้โทรศัพท์ มาใช้ ที่เราซื้อ เพราะเราต้องการเครื่องใหม่มาใช้ แต่สุดท้ายเราก็ต้องใช้เครื่องเก่าเหมือนเดิม แต่เราขอบอกว่า คุณตัดสินใจเอาเองดีกว่า ว่าคุณ จะซื้อหรือไม่ (เราถามน้องที่จะเอามาซ่อม ว่าซื้อมาเมื่อไหร่ เค้าบอกซื้อมา 2 เดือน แต่ก็ต้องมาซ่อมแล้ว) เราจะไม่ขอซื้อ ยี่ห้อ อีก ห่วยแตก.................มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: