Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola RAZR V3i - Aluminum Case
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 8, 9, 10, 11  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1030 / เข้าชม: 1822826
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : หน้าจอ
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2006 10:30  
ตอบโดยอ้างถึง  

ที่หน้าจอของคุณเป็นสีขาวก็เพราะ เฟิมร์แวร์ตัวเก่า ที่ 35r จึงมีปัญหาอย่างนั้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ครบทุกอย่างยกเว้นแ่ผ่น iTunes
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2006 17:21  

Sad สวัสดีคับคุณ thirty-7 คืิอผมซื้อ V3i Maroon มาได้14วันแล้วอะคับคือว่าผมไปอ่านข้อมูลของคุณในการซื้อ V3i มาแล้วพบว่าอุปกรณ์ทุกอย่างที่ทางศูนย์ให้มาครบยกเว้นแต่ แผ่นโปรแกรม iTunes ที่ไม่มีแต่ว่าผมซื้อโทรศัพท์มาจากศูนย์ Moto ที่ Paragon ถ้าอย่างไรแล้วคุณช่วยก็อปแผ่น iTunes ให้หน่อยได้ไหมคับ Sad

ป.ล.ถ้ามีความคืบหน้าหรือสงสารอย่างไรช่วยเข้ามาโพสต์ในบอร์ดด้วยและหวังว่าจะได้รับความร่วมมืออย่างดีทีเดียว และถ้าคุณตอบตกลงในการก็อปให้ผมก็จะติดต่อกับคุณที่
singput@yahoo.comใช่หรือเปล่าคับ
thirty
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2006 09:23  

ครับ ผมได้โปรแกรม ของโมโตมาแล้ว ครบ 2 แผ่นเลย จากน้องๆที่เจมารท์ไปขอไรท์มาครับ ถ้าเพื่อนๆต้องการให้ผมส่งให้ก็ติดต่อทางนี้เลย Singput@yahoo.com ยินดีครับ
ตอนนี้เลยมีความสุขมากๆยิ่งขึ้นกับการใช้โมโตเครื่องนี้ ถ้าอยาก Download Itunes เวอร์ชี่นใหม่ก็ไปที่นี่ครับ http://www.apple.com/itunes/download/
........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้จิงๆๆ
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2006 13:47  

firmware ตัวเก่า กะ ตัวใหม่แตกต่างกันอย่างไรคะ แล้วเวลาซื้อจะรู้ได้ไงว่าเวอรชั่นเก่าหรือใหม่ อยากรู้อ่ะ กำลังจะซื้อค่ะ
ทนนที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แด่ชาววีสาม
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 02:18  

เอาข้อมูลเก่ามาให้ดูกันเล่นๆ เพื่อความสุขของชาววีสาม

แค่รุนเดียวในตระกูลวีสาม เค้าขายกันทั่วโลกเป็นล้านเครื่องแล้ว ยอดขายแซงไอพอดไปแล้ว จนไอพอดต้องขอร่วมวงเอาโปรแกรมไอจูนมาใส่ให้เพื่อต่อยอดสินค้า ยี่ห้ออื่นมองตามตาปริบๆเชียว บางยี่ห้อสเปคสูงราคาก็แพง แต่เห็นพอนานไปใช้กันแค่โทรเข้ากับ รับสายแค่นั้นเอง ถ้าจะเอาสเปคสูงก็วีสามไอ สุดยอดมีโปรแกรมไอจูน สุดๆ ก่อนอื่นต้องเชคข้อมูลด้วยนะคะ เรื่องความชอบส่วนตัวมันอีกเรืองหนึ่งค่ะ

ผจก.ฝ่ายการตลาดฯ บ.โมโตโรล่า (ประเทศไทย) จำกัด แสดงความเห็นต่อว่า พฤติกรรมของผู้บริโภคในปัจจุบันจะเป็นแบบ Impulsive Purchase หรือซื้อเพราะถูกใจมากขึ้น ดังนั้น การออกแบบมือถือให้สวยงามจึงเป็นส่วนสำคัญมากขึ้น ส่วนตัวฟีเจอร์ฟังก์ชันการใช้งาน อาทิ มีกล้องถ่ายรูปความละเอียด 1.3 ล้านพิกเซล ฟังวิทยุ หรือเครื่องเล่นเอ็มพี 3 มีระบบบลูทูธ และของแถมอื่นๆ ของเหล่านี้ปกติจะมีติดมากับเครื่องอยู่แล้ว โมโตโรล่าจึงไม่เน้นตรงนี้ แต่มองไปที่การออกแบบมือถือให้โดนใจผู้บริโภคมากกว่า

นายวิทการ กล่าวเสริมว่า สีของมือถือก็เป็นปัจจัยสำคัญอีกประการหนึ่ง ต่อการตัดสินใจซื้อของผู้บริโภค จากที่เคยคิดกันว่าสีเทากับสีดำจะเป็นที่สนใจของผู้บริโภค แต่พอโมโตโรล่าทำ V3 รุ่นสีชมพู ออกจำหน่าย ก็ปรากฎว่าได้การตอบรับที่ดีมาก รวมทั้งแบบสีแดงมารูนก็เป็นที่นิยมจนสินค้าขาดตลาด เนื่องจากผู้ใช้งานมองว่าเป็นสินค้าไลฟ์สไตล์ และล่าสุดที่ไปร่วมมือกับ D&G ออก V3 สีทองขึ้นมาจำนวนจำกัด 1,000 ตัว ยิ่งกลายเป็นของหายากทั้งที่ราคาก็ตั้งไว้สูงคือ 1, 000 ปอนด์ ในเมืองไทยก็ยังมีคนไปลงชื่อจองซื้อกว่า 70 คน ทั้งนี้ ธุรกิจมือถือจึงจำเป็นต้องแบ่งกลุ่มตลาดให้ชัดเจน เพื่อเข้าถึงเป้าหมายได้ตรงจุด
bankbhawk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หน้าจอขาว
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 09:17  

มีวิธีแก้หน้าจอเป็นสีขาวไหมเวลาตอนรับโทรศัพท์อ่ะคับช่วยตอบทีเพิ่งจาได้ซื้อมาได้2วันเองกว่าจาได้ Embarassed
Predator
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 16:29  

ป๋มซื้อมาเมื่อ เสาร์ 14 ตค.คับ ที่ The Mall บางกะปิ ไม่บอกร้านละกัล ล

เกิดปัญหา : พอมีคนโทรเข้าแล้วเรากดรับสาย ป๊าบ บ หน้าจอค้าง

คุยไม่ได้ด้วย ซักพักขาวโพลน พอปิดฝากลับมาใช้ได้เหมือนเดิม

รับสาย 5 ครั้งจะเป็นซัก 3 ครั้ง เซ็งจิตจิง ๆ วันต่อมาไปโวยที่ร้าน

ร้านบอกว่าเครื่องหมดให้รอ 2-3 วัน แล้วก็รอ อ

2 วัน เครื่องมาเอาไปเปลี่ยน พอใส่ซิมแล้วเปิดเครื่อง ที่สัญญาณขึ้นว่า

โทรได้เฉพาะเบอร์ฉุกเฉิน โอ เซ็งโค ตร ไม่มีของอีก ต้องรอ จนวันนี้ยังไม่ได้เลย T_T

ใจจริงชอบมากเลยคับ รูปร่างถูกใจ เฉียบ ดูดีมีชาติตระกูล แต่ไมทำแบบนี้หา Moto

ฉุนจัดคิดว่าหากเปลี่ยนเครื่องที่ 3 แล้ว ยังมีปัญหาอีก จะเปลี่ยนไปเอา SE W810i (เพิ่มเงิน)

ดีก่าเพราะเครื่องเก่าก็ใช้ SE ไม่เคยมีปัญหาเลย 3 ปี ก็ได้แต่พวาณาว่าอย่ามีปัญหาอีกเลย

เทอญ ญ . . .
เอกปทุม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำไมเล่น iTunes ไม่ได้
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2006 09:15  

ซื้อ V3i มาใหม่แต่เล่นเพลง mp3 จาก iTunes ไม่ได้ไม่ทราบเป็นเพราะอะไรใครทราบช่วยบอกที ขอบคุณล่วงหน้าครับ โทรเข้าศูนย์ก็ไม่มีใครรับสาย
Errorpangga
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลองดูราคาในเว็ปนี้สิค่ะ
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2006 13:46  

http://www.jaymarts.com/product_and_service/product/mobile/modelselect.asp?rqPROD_ID=7067&rqBrandname=MOTOROLA
nengatoJK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 03:21  

ผมซื้อมาก็ยังไม่เจปัญหาใดๆ แต่อยู่มับชอบมีเสียง ติ๊ด ดังบ่อยมากๆ ทั้งๆที่ก็ไม่ได้เกิดอะไรขึ้น หน้าเจอก็มือเหมือนเดิม เลยไม่เข้าใจว่ามันคือเสียงอะไร แล้วใครเจอแบบนี้บ้าง แล้วต้องตั้งค่าอย่างไรหรือป่าว เพราะลองดูหลายๆ อย่างก็ไม่ได้เลย ช่วยหน่อยครับ
moo_zyne
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แน่ะนำทีค่ะ V3i
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 18:49  

คือว่า พอดีอยากได้มือถือใหม่ค่ะ ขายโนเกีย 6681 ทิ้งไปเมื่อ 3 เดือนที่แล้ว เลยอยากจะลองเร่น moto ดู แต่พอมาอ่านเหนว่าปัญหาเยอะเหลือเกิน

ทั้ง โปรแกรม iTurns , ตัวหน้าจอ , เสียง ระบบอะไรแบบนี้อีก คือจะเล่นโนเกียหรือ Moto ดีอ่ะ ,, แต่ว่าไม่อยากซื้อราคาแพงๆอีกแล้ว โดน 6681 ไป 18,000 ราคาขายแรกๆเรยที่เพ่งมาขาย แต่ตอนนี้ไม่ทราบว่าราตา มานอยู่ทีเท่าไหร่

เหนว่า ตอนนี้ 8,000 ต้นๆ แต่คือยาง สงสัยว่า ชุดเล็ก / ชุดใหญ้ ประสิทธิภาพมานต่างดานตรงไหน แค่ Accessory บางอย่างไม่เหมือนกานใช่ปะ ? หรือว่ายังไง แจงทีค่ะ

แล้วท่าจะเลือกซื้ออ่ะ ,, เราสะดวกซื้อที่ฟิวเจอรังสิต คือๆ ตามร้านทั่วไปที่วางเปนกล่องๆขายเค้าจะย้อมแมวเราไม๊อ่า หรือควรจะซื้ออย่างไหนดี แน่ะนำทีน่ะคะ
บอย06
Year's Star

จังหวัด: พังงา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ขาย motorola v3i silver
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 19:46  

ผมขาย motorola v3i silver ชุดใหญ่ในราคา 8500 บาท เครื่องยังใช้ไม่ถึงเดือน ซื้อที่ telewiz นครศรีธรรมราช ผมอยู่ มหาลัยวลัยลักษณ์สนใจติดต่อได้ อุปกรณ์ครบชุดมั่นใจว่าเครื่องไม่มีปัญหาและไม่เป็นรอยแม้แต่รอยเดียว หากพบข้อบกพร่องดังกล่าวยินดีคืนเงิน
บอย06
Year's Star

จังหวัด: พังงา
หัวข้อ : ขาย motorola v3i silver
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 19:49  

ผมขาย motorola v3i silver ชุดใหญ่ในราคา 8500 บาท เครื่องยังใช้ไม่ถึงเดือน ซื้อที่ telewiz นครศรีธรรมราช ผมอยู่ มหาลัยวลัยลักษณ์สนใจติดต่อได้ อุปกรณ์ครบชุดมั่นใจว่าเครื่องไม่มีปัญหาและไม่เป็นรอยแม้แต่รอยเดียว หากพบข้อบกพร่องดังกล่าวยินดีคืนเงิน เบอร์โทร 0866909993
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: มุ ก ด า ห า ร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2006 13:50  

ตอนนี้ราคาเหลือกี่บาทคับ
Predator
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วย หน้าจอค้าง
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2006 15:38  

เท่าที่อ่านดู หลายคนมีปัญหาเหมือนผมเลย คือเวลารับสายหน้าจอจะค้างแล้วซักพักจะเป็นสีขาว พอปิดฝาก็กลับมาใช้ได้เหมือนเดิม รับสาย 5 ที จะเป็นซัก 3 ที ผมเอาไปเปลี่ยนที่ร้านก็บอกว่าไม่มีของ ง่า . . . Crying or Very sad T_T

Crying or Very sad นี่อาทิตย์ที่ 3 แล้วนะครับมันบอกเครื่องไม่มีเลยตอนนี้ ด่ามันจนไม่รู้จะด่ายังไงแล้ว มีการบอกให้ผมเปลี่ยนเอาเครื่องใหม่ที่ราคาถูกกว่า อ้าวไอ่นี่วอน เรื่องไรจะยอมล่ะคับ เซ็งจิตจริงๆ พี่น้องว่าผมควรทำไงดีคับ ? หรือใครที่เป็นเหมือนผม แล้วแก้ไขได้ หรือซ่อมได้ ช่วยบอกผมหน่อยดิคับ ว่าที่ไหนรับซ่อมอาการนี้มั่งอ่ะ ? กี่บาทด้วย ไม่อยากรอมันแล้ว ยอมเสียตังซ่อมเองดีก่า

รบกวนช่วยทีคับ เซ็งมากเลยคับตอนนี้ Crying or Very sad
Dramaqueen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2006 16:50  

ถามนิดนึ่งค่ะ ไอ้ตัวรองฝาปิดด้านในสีดำตัวเล็กๆ ตรงฝาบนมันหลุดหายไป 1 ตัวอ่ะค่ะ พอจะรู้รึเปล่าคะว่า ไอ้ฝาตัวกันกระแทกนี้มีขายที่ไหนบ้าง ที่ศูนย์โมโตจะมีรึเป่าคะ
kobbyth
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2006 22:19  

ที่ศูนย์พารากอนมีบริการติดให้ ฟรีครับ
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2006 23:08  

พอมีคนใข้เยอะๆ ก็ผลิตเยอะๆ คุณภาพก็เลยไม่เยอะๆๆ
de
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2006 23:10  

DE ผู้เขียน:
พอมีคนใข้เยอะๆ ก็ผลิตเยอะๆ คุณภาพก็เลยไม่เยอะๆๆ

แต่ก็ชอบมากๆ ตัวเครื่องเหลือสัก 5000 คงตัดสินใจได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 22:05  

Dramaqueen ผู้เขียน:
ถามนิดนึ่งค่ะ ไอ้ตัวรองฝาปิดด้านในสีดำตัวเล็กๆ ตรงฝาบนมันหลุดหายไป 1 ตัวอ่ะค่ะ พอจะรู้รึเปล่าคะว่า ไอ้ฝาตัวกันกระแทกนี้มีขายที่ไหนบ้าง ที่ศูนย์โมโตจะมีรึเป่าคะ

เราไปติดที่ พาราก้อน มาเหมือนกันอ่ะ เค้าคิดเราข้างละ 100
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: v3i
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 16:32  

malangna ผู้เขียน:
มีเว๊บที่เป็นแฟนคลับของโมโต มั๊ยคับ คุ้นๆว่าเคยเปิดเจอ แต่จำไม่ได้แล้ว (ที่เป็นของไทยน๊ะคับ) มีตัวโปรแกรม มีอะไรให้ดาวโหลดเยอะเลย ใครพอจะทราบบ้างมั๊ยเอ่ย
ขอบคุณจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : v3 'n' v3i อันไหนดี??
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 18:54  

กะลังจาซื้อค่ะ

ลังเล v3i กะv3 blackอยุ

อืมๆ

อันไหนดีคะ

เพราะโอเคมากฟังชั่นv3iแต่รุสึกจะมีปันหาเยอะจัง

แต่v3 รุสึกปันหาจะน้อย ฟังชั่นพอรับได้

จะใช้ให้ครบปีอะค่ะ

v3iจะอยู่ถึงรึป่าว

และก้อตอนนี้v3 blackตกรึยัง???
เปรียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งซื้อครับ
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 01:19  

ผมเพิ่งซื้อวันนี้อ่ะ ชุดเล็กแต่มีไอทูนมีปุ่มโน๊ตสีเขียวและมีซีดีติดตั้งในคอมให้ด้วย ยังไม่เจอปัญหาเลยและใช้ไอทูนได้แล้ว ตัวเครื่องสวยมากแต่เป็นรอยง่าย ซื้อมา7900 และไปซื้อหูฟังกะเมม 256เพิ่มรวมแล้ว9000คุ้มครับหวังว่าจะไม่มีปัญหาไร ราคาก็ถูกแล้ว ถ้าดูแลรักษาดีๆ ผมว่าเจ๋งละคับ
ผมซื้อที่คาร์ฟูพระรามสี่ครับผม
nampol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่มีไอจูน...เซ็ง
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2006 08:39  

ซื้อ v3i มาแล้วเหมือนกันอะครับ 15 พ.ย. 49 เป็นชุดใหญ่ แต่ขาดที่ห้อยโทร.ไปครับ เครื่องของบลิสเทล ราคา 8700 ปุ่มมีภาษาไทย แต่ไม่มีตัวโน้ตของไอจูนที่คีย์เพทอะครับ แพงไหมครับ แล้วไอจูน ถ้าไปที่ศูนย์แล้วบอกว่าเป็นรุ่นไม่มีไอจูน เซ็งอะครับ
มือใหม่คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 06:07  

ทำไมเครื่องผมถึงไม่มี โปรแกรม Itunes ละครับ ต้องลงเองหรือเปล่า ตอนนี้ต้องคอยกดทีละเพลงเวลาฟัง ปวดหัวจิงๆ
ฮู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดีใจจังฮู้
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 06:39  

แสดงว่าผมนี่โชคดีมากๆเลยครับ ใช้มาก็ 2 เดือนแล้ว ไม่เห็นมีอาการแบบที่หลายๆคนบอกเลยอ่ะครับ ใช้ไก้ดีปกติทุกอย่างเลยครับ ดีใจจังฮู้ ขอให้ดีแบบนี้ตลอดไปด้วยเหอะ
Pจัง!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ก้อดีๆๆ ค่ะ !
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 08:36  

ความจิงเราหนะชอบ มันมาตั้งกะเป็น V3 แล้ว ด้วยรูปทรง บางเพรียว พอมาเป็นรุ่น i ก็ยิ่งชอบมากขึ้นไปอีก แรกๆ แพงนะ ได้แต่มอง จะจับของตัวอย่างหน้าร้านยังไม่ค่อยจะกล้า มะมีปัญญาเอื้อม 555 ตอนนี้ถูก ลงมากๆ อยู่ในหลัก พันปลายๆ เอาของ อื่นๆรวมไปด้วย พวก แผ่นกันรอย ซื้อเมม เพิ่ม อีกซักอัน ก็หมื่นต้นๆ Ok ๆ เป๋าไม่แหกมากนัก ตอนนี้ไช้มาได้ ประมาณ เดือนกว่าๆ อืมม เท่าที่ใช้ๆ มาก็มีปัญหา อย่างที่พวกคุณๆ เจอกันนะ แต่ก็เป็นพวก เล็กๆ น้อยๆ (นานๆครั้งจะเจอที คนสวยมักเรื่องมากต้องทำใจ และ ต้องทนุทนอม) และ ไอ จูน ok ดี โหลดเข้าเครื่องช้าไปนิด ไม่ใจร้อนมากนักก็ไม่น่ามีปัญหา โดยรวม ชอบนะ เป็นที่น่าพอใจ (พอสมควร) กับความ หรู ไฮโซ้ ไฮโซ ในราคานี้ (o(o(o(^O^) จิเหม่ ๆ โจดั้ยๆๆ !
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 23:03  

v3i copy sms ลงคอมได้ไหมอะ
danint...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2006 04:49  

ต้องการหูฟังแท้V3i ใครมีมิได้ใช้กรุณาโทร 085 800 2756
ซื้อให้ลูกสาวครับ พอดีกล่องกับอุปกรณ์ลอยไปกับสายน้ำแล้วครับ
หรือเอามาแลกกับสารพัดโปรแกรม ของ V3i ก็ได้ครับ
จะหูเดียวหรือสองหูก็ได้ครับ ...ขอบพระคุณมากๆ
p_beloved
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เย้ !!
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 13:34  

ตอบคุณ danint... น๊ะ อืมม.... เราก้อมีอยู่นะหูฟังอ่ะ ไม่ค่อยได้ใช้ ตอนแรกว่าจะโทรไปหาแล้วล่ะ กะว่าจะขายๆ ไป แต่... มานึกๆดูแล้ว ก็เสียดายเมือนกัน กัวว่าวันนึงอยากจะใช้ฟังเพลงขึ้นมา ไม่มีจะใช้อ่ะเดะ เอาเป็นว่าเราแนะนำนะ หาชื้อไม่ยากหรอก ตามร้านมือถือบนห้างมีเกือบทุกร้าน ไกล้ที่ไหนไปที่นั่นเล้ยยยย แต่ถ้าใครโทรไปหาคุณ เพื่อ จะขาย และคุณได้ซื้อไปแล้ว ก็ยินดีด้วยจ๊ะ ! (ตอบช้าไปป่าวหว่าเนี่ยย !?! ทำไงดั้ยล่ะเนอะก้อเพื่งเข้ามาดูวันนี้นี่หว่า) เง้ออออออออ !!
danint
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เย้ !!
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2006 04:21  

p_beloved ผู้เขียน:
ตอบคุณ danint... น๊ะ อืมม.... เราก้อมีอยู่นะหูฟังอ่ะ ไม่ค่อยได้ใช้ ตอนแรกว่าจะโทรไปหาแล้วล่ะ กะว่าจะขายๆ ไป แต่... มานึกๆดูแล้ว ก็เสียดายเมือนกัน กัวว่าวันนึงอยากจะใช้ฟังเพลงขึ้นมา ไม่มีจะใช้อ่ะเดะ เอาเป็นว่าเราแนะนำนะ หาชื้อไม่ยากหรอก ตามร้านมือถือบนห้างมีเกือบทุกร้าน ไกล้ที่ไหนไปที่นั่นเล้ยยยย แต่ถ้าใครโทรไปหาคุณ เพื่อ จะขาย และคุณได้ซื้อไปแล้ว ก็ยินดีด้วยจ๊ะ ! (ตอบช้าไปป่าวหว่าเนี่ยย !?! ทำไงดั้ยล่ะเนอะก้อเพื่งเข้ามาดูวันนี้นี่หว่า) เง้ออออออออ !!

ได้แล้วครับ เพิ่งได้วันนี้เอง 400 ครับ เขามาส่งให้ด้วย

...............ยังไงก็ขอบคุณครับผม
สดสดก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ไม่มีไอจูน...เซ็ง
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 14:12  

nampol ผู้เขียน:
ซื้อ v3i มาแล้วเหมือนกันอะครับ 15 พ.ย. 49 เป็นชุดใหญ่ แต่ขาดที่ห้อยโทร.ไปครับ เครื่องของบลิสเทล ราคา 8700 ปุ่มมีภาษาไทย แต่ไม่มีตัวโน้ตของไอจูนที่คีย์เพทอะครับ แพงไหมครับ แล้วไอจูน ถ้าไปที่ศูนย์แล้วบอกว่าเป็นรุ่นไม่มีไอจูน เซ็งอะครับ

ของ BLISSTEL นี่ ประกัน โมโตไทย ป่ะคับ
p_beloved
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 22:47  

อยากรู้ๆ อยากกกกกกกกก รุ้ๆๆๆ ว่า..... V3i เนี่ย เพิ่มเมม ได้สุดสุดเท่าไหร่อ่ะ ? ใช้ยิ่ห้ออะไรถึงจะดีเลิศประเสริฐศรี ? แล้ว เพิ่มมากๆ จามีปัญหากวนใจบ้างไหม ?(ปัญหาอย่างเช่น เครื่องช้า+แฮ๊งค์) อ่ะจ๊ะ ถ้าเอาเป็นกลางๆใช้เท่าไหร่ถึงจาดี ? ทราบแย้วววว ตอบ ด้วยยยย น้าจ๊ะ จุ๊ฟฟฟฟ ๆ (o(o(o(o(*O*) ดึ๊บบส์ๆๆ !!
moomuugodgi
Year's Star

หัวข้อ : Re: v3i
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 22:46  

Anonymous ผู้เขียน:
malangna ผู้เขียน:
มีเว๊บที่เป็นแฟนคลับของโมโต มั๊ยคับ คุ้นๆว่าเคยเปิดเจอ แต่จำไม่ได้แล้ว (ที่เป็นของไทยน๊ะคับ) มีตัวโปรแกรม มีอะไรให้ดาวโหลดเยอะเลย ใครพอจะทราบบ้างมั๊ยเอ่ย
ขอบคุณจ้า

มีคับผมต้องลงทะบียนก่อนคับhttp://board.siamphone.com/viewforum.php?f=74
มะรู้ตอบช้าไปอะป่าว เพิ่งเข้ามาดู จากสมาชิกวีสามรุ่นเก่าคับท่าน
moomuugodgi
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 22:47  

อยากรู้ๆ อยากกกกกกกกก รุ้ๆๆๆ ว่า..... V3i เนี่ย เพิ่มเมม ได้สุดสุดเท่าไหร่อ่ะ ? ใช้ยิ่ห้ออะไรถึงจะดีเลิศประเสริฐศรี ? แล้ว เพิ่มมากๆ จามีปัญหากวนใจบ้างไหม ?(ปัญหาอย่างเช่น เครื่องช้า+แฮ๊งค์) อ่ะจ๊ะ ถ้าเอาเป็นกลางๆใช้เท่าไหร่ถึงจาดี ? ทราบแย้วววว ตอบ ด้วยยยย น้าจ๊ะ จุ๊ฟฟฟฟ ๆ (o(o(o(o(*O*) ดึ๊บบส์ๆๆ !!

เคยมีสมาชิกลองเพิ่ม 1 กิ๊ก ใช่ได้สบายไม่มีปัญหา
moomuugodgi
Year's Star

หัวข้อ : Re: ไม่มีไอจูน...เซ็ง
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 22:54  

สดสดก ผู้เขียน:
nampol ผู้เขียน:

ของ BLISSTEL นี่ ประกัน โมโตไทย ป่ะคับ

ไม่แน่ใจว่าคุณซื้อจากที่ไหนเคยมีคนโดนแบบนี้ อาจจะเป็นเครื่องหิ้วหรือเครื่องบิ้วประมาณนี้อะคับ บางคนประกันโมโตไทยแลนด์ไม่รับ ต้องส่งประเทศที่นำเข้ามา ผมไม่แน่ใจอย่าเพิ่งตกใจแค่บอกเล่าเท่าที่เคยเจอมาให้ทราบ ลองถามร้านที่ซื้ออีกที แต่ของศูนย์ไทยต้องมีตัวโน้ตไอจูนตอนนี้รู้สึกทางศูนย์โมโตไทยจะเริ่มรับซ่อมให้แต่อาจจะไม่ประกันให้
p_beloved
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Dec 2006 20:06  

ขอบคุณ มากๆๆๆ น๊ะจ๊ะ ที่ตอบคำถาม แต่มีอีกนิดนึงอ่ะ ลืมถามไปคราวก่อน เลยอยากถามว่า.. เมม ยิ่ห้อไหนมานดีก่ากันอ่ะ เท่าที่รู้ เคยได้ยินมาแค่ 2 ยิ่ห้อเท่านั้น เปรียบเทียบให้หน่อยสิว่าระหว่าง SanDisk กะ Kingston อันไหนดีก่ากันอ่ะ (เคยโทรไปที่ 0 โมโตมาด้วย พี่เค้าบอกว่า ถ้าใช้ San' จะใส่ได้ถึง 1 GB แต่ถ้าเป็น King' เค้าว่า ได้แค่ 512 MB สุงสุด . แล้วยังบอกต่อมาว่า "ใช้ของ San'จะเข้าขากัลลกับ V3i มากกว่า ถ้าของ king' ก็..พอ.ใช้ได้ๆ..เอ่อ..ค่ะ!" O___o'<--(น้ำเสียงพี่แกไม่ค่อยมั่นใจ..ทำกรูลังเลไปด้วย) ก้อเลยงงๆ ว่าเอาไงดีหว่า (อยากจะบอกว่า San' หาโครตยากเลย ไม่มีขายด้วย มีแต่ King' มากมายก่ายกองงง. กะว่าไม่เอา 1 GB จะใส่มันแค่ 512 แล้ว แต่ ลังเล ยี่ห้อมันว่าอันไหนดีกว่า [ถ้า San'ดีกว่า ก็จะพยามคุ้ยเขี่ยหามาไห้ดั้ยยยย ] [ ถ้า King' ดีกว่า ก้อไม่ต้องคุ้ยที่ไหนเลย แค่กำตังค์ไปไห้พอ ก็ซื้อได้แย้ววววว ] (ยาวไปหน่อย ไม่ว่ากันน๊ะ อยากเล่า นิดนิงขำๆหนุกๆ น๊ะจ๊ะ (^O^) (เอ่อ.. ใครจะตอบก็ได้นะไม่แน่ใจว่าพี่คนเดิมจะมาเห็นป่าววว) แต้งงง กิ้ว ๆๆ !!
iamtang
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 01:27  

ไม่ทราบว่าถ้าเครื่องคอมที่บ้านเป็น win me ไม่ใช่ xp จะลง iTunes ในเครื่องคอมและ

โทรศัพท์ได้ไหมค่ะ
wicmoto
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 22:28  

เมือ 2 วันก่อนไปซื้อ Moto V3i ที่ Moto shop Siam Paragon คิดว่าจะได้ของดี วันแรกเอาไปถ่ายรูป ถ่ายไปได้ประมาณ 3 รูป save ที่ Memory Card ไม่ได้เครืองบอกเต็ม เลยไปเซฟที่โทรศัพท์ได้ กลับบ้านจะเอาลงคอม เสียบสายเครื่องคอมหาไม่เจอ โทร Call center คุยกันลองทุกวิธีทาง ก็ไม่ได้ เลยให้แฟนไปเปลี่ยนที่ Shop (วันที่ 18 ธ.ค.49 17.30 น.)ตอนแรก Shop ไม่ยอมเปลี่ยนบอกว่าเสียที่ Memory Card รับรองเครื่องไม่มีปัญหา แต่พอเช็คเครื่องก็มีปัญหาจริงๆ เลยยอมเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้(เสียเวลาไปชั่วโมงกว่า) พอเปลี่ยนเครืองใหม่ก็มีอาการเดิมอีก ถ่ายรูป และเครื่องบอก การ์ดเต็ม เครื่อง 2 เครื่องเสีย มันอะไรกันนี่ผมเลยสันนิฐานว่า โทรศัพท์ที่ ร้านนี้มันเอาโทรศัพท์ที่มีปัญหาจาก J Mart มาขายหรือเปล่า มันเป็นข้อสันนิฐานที่น่าคิด
ผมเคยใช้แต่ moto v220 e398 ลองเปลี่ยนมาเป็น n73 แต่ไม่ประทับใจเลย moto ดีกว่ามาก ฉลาดกว่า ระบบเมนู การเลือกดีกว่า ง่ายกว่า ตัวอักษรเหมาะสม
บ้านผมอยู่แถว ถนนนวมินทร์ ผมไปที่ เจมาร์ทเดอะมอลล์บางกะปิ เขาบอกว่า V3i หมด ไปแฟชั่นไอส์แลนด์ ก็หมด เลยต้องถ่อสังขาลไป paragon อะไรกันนี่ moto ทำตลาดยังไงนี่ แย่มากๆ ของขายดีหมดได้อย่างไร ศูนย์ก็มีที่เดียว แล้วศูนย์ยังเป็นแบบนี้อีก ถ้าใครคิดจะลองใช้ moto ก็เลิกคิดซะเถอะ แต่ผมยังคงใช้ต่อไปเพราะโทรศัพท์ดี ผมไม่ได้ว่าโทรศัพท์ใครหรือยกยอโทรศัพท์ใคร แต่อยากให้การบริการของแต่ละบริษัททำให้ดีหน่อย ขายของแพงแล้วยังบริการแย่ ผู้บริโภครับเคราะห์
danint
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2006 00:26  

wicmoto ผู้เขียน:
เมือ 2 วันก่อนไปซื้อ Moto V3i ที่ Moto shop Siam Paragon คิดว่าจะได้ของดี วันแรกเอาไปถ่ายรูป ถ่ายไปได้ประมาณ 3 รูป save ที่ Memory Card ไม่ได้เครืองบอกเต็ม เลยไปเซฟที่โทรศัพท์ได้ กลับบ้านจะเอาลงคอม เสียบสายเครื่องคอมหาไม่เจอ โทร Call center คุยกันลองทุกวิธีทาง ก็ไม่ได้ เลยให้แฟนไปเปลี่ยนที่ Shop (วันที่ 18 ธ.ค.49 17.30 น.)ตอนแรก Shop ไม่ยอมเปลี่ยนบอกว่าเสียที่ Memory Card รับรองเครื่องไม่มีปัญหา แต่พอเช็คเครื่องก็มีปัญหาจริงๆ เลยยอมเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้(เสียเวลาไปชั่วโมงกว่า) พอเปลี่ยนเครืองใหม่ก็มีอาการเดิมอีก ถ่ายรูป และเครื่องบอก การ์ดเต็ม เครื่อง 2 เครื่องเสีย มันอะไรกันนี่ผมเลยสันนิฐานว่า โทรศัพท์ที่ ร้านนี้มันเอาโทรศัพท์ที่มีปัญหาจาก J Mart มาขายหรือเปล่า มันเป็นข้อสันนิฐานที่น่าคิด
ผมเคยใช้แต่ moto v220 e398 ลองเปลี่ยนมาเป็น n73 แต่ไม่ประทับใจเลย moto ดีกว่ามาก ฉลาดกว่า ระบบเมนู การเลือกดีกว่า ง่ายกว่า ตัวอักษรเหมาะสม
บ้านผมอยู่แถว ถนนนวมินทร์ ผมไปที่ เจมาร์ทเดอะมอลล์บางกะปิ เขาบอกว่า V3i หมด ไปแฟชั่นไอส์แลนด์ ก็หมด เลยต้องถ่อสังขาลไป paragon อะไรกันนี่ moto ทำตลาดยังไงนี่ แย่มากๆ ของขายดีหมดได้อย่างไร ศูนย์ก็มีที่เดียว แล้วศูนย์ยังเป็นแบบนี้อีก ถ้าใครคิดจะลองใช้ moto ก็เลิกคิดซะเถอะ แต่ผมยังคงใช้ต่อไปเพราะโทรศัพท์ดี ผมไม่ได้ว่าโทรศัพท์ใครหรือยกยอโทรศัพท์ใคร แต่อยากให้การบริการของแต่ละบริษัททำให้ดีหน่อย ขายของแพงแล้วยังบริการแย่ ผู้บริโภครับเคราะห์

เชื่อว่าเป็นเรื่องจริงครับ และสนับสนุนความคิดเห็นทั้งหมด
ส่วนตัวผมว่าอะไรก็ดี เสียที่มุมมองภาพน้อยไปหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2006 00:39  

ไม่ทราบว่าเพลง mp3 ที่นำมาเป็นเสียงเรียกเข้า เวลาเปิดให้ดังสุด เสียงจะแตกไหมค่ะ

เคยใช้ v3 black ถ้าเปิดดังสุดมันแตกอ่ะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2006 20:06  

เราสงสัยว่าV3iรุ่นใหญ่กับV3iรุ่นเล็กมันต่างกันตรงไหน
แล้วถ้าเราซื้อรุ่นเล็กที่ราคาถูกกว่าเค้าจะให้อะไรมาบ้าง คุณภาพต่างกันมั๊ย
เครื่องMotoมีปัญหาเยอะมั๊ยอ่ะ บ้านเราเค้าใช้แต่nokiaเราเลยไม่รู้ยี่ห้ออื่นเลย แต่เราชอบMotoรุ่นนี้จังแต่กลัวเครื่องมีปัญหาอ่า
ช่วยตอบหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
1234567888
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วยคับ
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 21:10  

ทำไม iTune ของผมมันใส่ได้แค่ 50 เพลงอะคับ
แล้วมันก้อไม่เห็นมีให้ใส่รูปเลย

แล้วเมื่อกี้ฟังเพลงอยู่ อยู่ๆมันก้อตัดไป แล้วมันก้อเลื่อนไปเพลงอื่น
เลื่อนไปเรื่อยๆอะคับ วนไปวนมา แล้วก้อฟังเพลงไม่ได้เลย

++++++++++++++++++++++++++++++++++++
lekyza
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????5???????????
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2007 18:56  

jaon ผู้เขียน:
ซื้อมาจากไอโมบายที่อุบลครับ
แถม เมม 256 ซองหนัง หูฟังบลูทูต หูฟังสเตอริโอ ซองหัง แผ่นโปรแกรม2แผ่น
อแดปเตอร์ของเมมโมรี่ ซองใส่เมมโมรี่ คู่มือไทย 1เล่ม และคู่มือ ทิปต่างๆๆ1เล่ม
ก็สวยครับ เสียงดี หน้าจอใส ใช้ไอจูนไม่รู้ว่าคนอื่นเปงไง แต่ของผมใช้ง่ายมาก
ไม่มีปัญหา
ใครมีไรให้ช่วยเหลือก็ที่ ja_on_21@hotmail.com
อ่อ..แนะนำไรเพิ่มครับ โทรศัพท์รุ่นนี้เหมาะกับคนที่ทำงานแล้วอย่างยิ่ง
ไม่ต้องทำไรมาก เหมาะกับการใช้ง่ายๆๆ
ชอบที่สุดก็ไอจูน นี่แหละครับ ชอบมาก ใช้ง่าย
สรุปก็คุ้มครับ ซื้อมาไม่เสียดายตังค์ คุ้มครับ
**ก่อนหน้านี้ผมใช้ 6230 6600 7600
ถ้าเห็นไม่ตรงกะใครก็ขออภัยนะครับ
แจน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้..อยากเห็น..อยากๆๆ !
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2007 04:49  

อยากถามว่า ไอ้จูน เนี่ย มีทางทำไห้มันใส่มากกว่า 50 ไม๊ เพราะตอนนี้มันใส่ได้แค่ 50 เพลง
ถ้ามัน Fix มาแค่นี้ก็แล้วไป แต่ถ้ามันทำได้ ช่วยบอกวิธีหน่อยเถิ้ดดดด พี๊น๊องงงงงง ! (เอ..มันจะเกี่ยวกับ เมโมรี ที่ไช้อยู่ด้วยป่าววหว่า ตอนนี้ใส่ 256mb อยู่ ถ้าใส่ซัก 512mb หรือ 1GB ไปเลยจะช่วยได้มั้ยน้ออออ) อืมม...ไม่รุ้ๆๆ! ถึงมาถามนี่งั๊ยยย ! (^ ^) บอกหน่อยน๊าๆๆ .
iceiceice5544
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 15:04  

ผมว่ากล้องของ V3i พอถ่ายออกมาแล้วมันสีซีดๆอะคับ
เป็นเหมือนผมรึป่าว สู้โนเกียไม่ได้เลยอะ

++++++++++++++++++++++++++++++++++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 00:21  

เอามาใช้ได้ 3 วันผมขอบอกว่ากากมากๆ V3i ถ้าคิดซื้อก็แนะนำ V3ธรรมดาน่ะ อย่าคาดหวังเล่นนูนเล่นนี่มาก เอามากากเล่นเมม 4 - 6 mb V3 ธรรมดา

ขอเริ่มด้วยเปิดตัวด้วยราคากากที่สุด 30000 ต้นๆ
นกกระจอกยังไม่ทันกินน้ำความกากของ โมโต ด้วยการออกสีดำ มาเย้ยพวกที่ซื้อ รอตแรกเล่นๆ เพื่ออะไร แน่คับหลักการตลาดเป็นทุกค่ายอันนี้ไม่ว่ากัน

กากที่ 1 เพราะ เน้น ขายรูปทรงมากกว่าโนเกียในรุ่นขายรูปทรงก็เช่นกัน
กากที่ 2 การรับส่งข้อมูลยอดแย่แห่งปีผมละปวดหัวกะไอจูน ช้ามากๆถ้าไม่มีโปรแกรม อดเท่านั้นลงผ่านเมมไม่ได้นะจ๊ะ
กากที่ 3 เมนูเดียวกันแต่แยกหลายที่
กากที่ 4 ลงเพลงต้องมีโปร ไอจูนเท่านั้น
กากที่ 5 เครื่องช้าม๊ากมาก

แต่ ถ้าเป็น E680 - 680i การใช้งานที่เป็นระบบปฏิบัติการ lnux แหมผมขอกราบงามๆด้วยความฉลาดของตัวเครื่องที่ใช้งาน ง่ายๆกว่า NOKIA 3310 ลายมือที่สุดยอดมักๆ ถ้าใครเคยใช้จะรู้ ว่าว่าถ้าเอา NOKIA 7710 เทียบกับ E680 นั้นการรับเขียนภาษาไทยนั้นคนละชั้นจริงย้ำภาษาไทยน่ะ

แน่นอนผมต้องขอบอกไว้ก่อนว่าที่วิจารมามาจากความคิดเห็นส่วนตัวเท่านั้น ไม่ต้องการชี้นำเพียงแต่มันมาจากความรู้สึกสว่นตัวหากข้อมูลไดที่เขียนลงไปมีความผิดพลาดหรือไม่เป็นความจริงแต่อย่างไดก็ขออภัยมานะที่นี้ด้วยคับ

เอ้าสุด้ทายใครอยากซื้อก็โทรมาชุดใหญ่อุปกรณ์ครบ 083-1242525 - 6000 บาท
ย้ำชุดใหญ่กล่องและตัวเครื่องอยู่สภาพที่สวยงามประกัน UD 06/06
v3i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ร้าน nid telecom
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 01:53  

ใครเคยซื้อรุ่นนี้ที่ ร้าน nid telecom บ้างคับ มาบุญครอง เป็นไงบ้างคับ
AzLaRN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 22:18  

เครื่อง v3i เวลาเสียบหูฟังฟังเพลงคุณภาพเสียงเป้นยังไงมั้งครับ
Pai_Hobby
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 15:47  

เออพี่ครับ ตรงฝาหน้าจอ อ่ะครับ มันจะขยับได้นิดนึงป่ะครับ เครื่องของพี่ๆเป็นไหมอ่ะครับ แล้วเวลาเอาไว้ในกระเป่ากางเกง เครื่องมันจะร้อนๆ ไงไม่รู้อ่ะครับ ยังงี้มีปัญหาไหมครับ เครื่องร้อน แต่ร้อนไม่มาก อ่ะครับ ของพี่เป้นไหมครับ ช่วยตอบทีครับ ขอบคุณครับ
syncseven
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 01:18  

ขอบคุณ มากๆๆๆ น๊ะจ๊ะ ที่ตอบคำถาม แต่มีอีกนิดนึงอ่ะ ลืมถามไปคราวก่อน เลยอยากถามว่า.. เมม ยิ่ห้อไหนมานดีก่ากันอ่ะ เท่าที่รู้ เคยได้ยินมาแค่ 2 ยิ่ห้อเท่านั้น เปรียบเทียบให้หน่อยสิว่าระหว่าง SanDisk กะ Kingston อันไหนดีก่ากันอ่ะ (เคยโทรไปที่ 0 โมโตมาด้วย พี่เค้าบอกว่า ถ้าใช้ San' จะใส่ได้ถึง 1 GB แต่ถ้าเป็น King' เค้าว่า ได้แค่ 512 MB สุงสุด . แล้วยังบอกต่อมาว่า "ใช้ของ San'จะเข้าขากัลลกับ V3i มากกว่า ถ้าของ king' ก็..พอ.ใช้ได้ๆ..เอ่อ..ค่ะ!" O___o'<--(น้ำเสียงพี่แกไม่ค่อยมั่นใจ..ทำกรูลังเลไปด้วย) ก้อเลยงงๆ ว่าเอาไงดีหว่า (อยากจะบอกว่า San' หาโครตยากเลย ไม่มีขายด้วย มีแต่ King' มากมายก่ายกองงง. กะว่าไม่เอา 1 GB จะใส่มันแค่ 512 แล้ว แต่ ลังเล ยี่ห้อมันว่าอันไหนดีกว่า [ถ้า San'ดีกว่า ก็จะพยามคุ้ยเขี่ยหามาไห้ดั้ยยยย ] [ ถ้า King' ดีกว่า ก้อไม่ต้องคุ้ยที่ไหนเลย แค่กำตังค์ไปไห้พอ ก็ซื้อได้แย้ววววว ] (ยาวไปหน่อย ไม่ว่ากันน๊ะ อยากเล่า นิดนิงขำๆหนุกๆ น๊ะจ๊ะ (^O^) (เอ่อ.. ใครจะตอบก็ได้นะไม่แน่ใจว่าพี่คนเดิมจะมาเห็นป่าววว) แต้งงง กิ้ว ๆๆ !!

Rolling Eyes ผมใช้ kington 512 ราคา 320 บาท ใช้งานได้ดีไม่มีปัญหาขอรับ
syncseven
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 01:20  

AzLaRN ผู้เขียน:
เครื่อง v3i เวลาเสียบหูฟังฟังเพลงคุณภาพเสียงเป้นยังไงมั้งครับ

Very Happy คุณภาพเสียงอยู่ในระดับดีขอรับ และแน่นอนย่อมด้อยกว่าถ้าเทียบกับพวก SE
syncseven
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากรู้..อยากเห็น..อยากๆๆ !
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 01:26  

แจน ผู้เขียน:
อยากถามว่า ไอ้จูน เนี่ย มีทางทำไห้มันใส่มากกว่า 50 ไม๊ เพราะตอนนี้มันใส่ได้แค่ 50 เพลง
ถ้ามัน Fix มาแค่นี้ก็แล้วไป แต่ถ้ามันทำได้ ช่วยบอกวิธีหน่อยเถิ้ดดดด พี๊น๊องงงงงง ! (เอ..มันจะเกี่ยวกับ เมโมรี ที่ไช้อยู่ด้วยป่าววหว่า ตอนนี้ใส่ 256mb อยู่ ถ้าใส่ซัก 512mb หรือ 1GB ไปเลยจะช่วยได้มั้ยน้ออออ) อืมม...ไม่รุ้ๆๆ! ถึงมาถามนี่งั๊ยยย ! (^ ^) บอกหน่อยน๊าๆๆ .

Rolling Eyes ณ เวลานี้ทำได้แค่ 50 เพลงขอรับ ไม่เกี่ยวจะความจุเมม แต่ก็มีวิธีทำให้ได้มากกว่านั้นโดยใช้ soundแทน iTune (50 เพลงก็ฟังตั้ง2ชม.กว่าแล้วนา)

*วิธีทำคงต้องขุดคุ้ยดูแถวๆนี้ล่ะ ขอรับ Twisted Evil
syncseven
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 01:30  

Anonymous ผู้เขียน:
เราสงสัยว่าV3iรุ่นใหญ่กับV3iรุ่นเล็กมันต่างกันตรงไหน
แล้วถ้าเราซื้อรุ่นเล็กที่ราคาถูกกว่าเค้าจะให้อะไรมาบ้าง คุณภาพต่างกันมั๊ย
เครื่องMotoมีปัญหาเยอะมั๊ยอ่ะ บ้านเราเค้าใช้แต่nokiaเราเลยไม่รู้ยี่ห้ออื่นเลย แต่เราชอบMotoรุ่นนี้จังแต่กลัวเครื่องมีปัญหาอ่า
ช่วยตอบหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

*รูปชุดใหญ่ขอรับ ส่วนชุดเล็กได้ซีดี ที่ชาต คู่มือ

syncseven
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 20:54  

Laughing
minko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หูฟังโมโต
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 21:51  

หูฟังโมโตมีข้างเดี่ยวหรือ2ข้างค่ะ อยากจะซื้อหูฟังเพิ่มอะค่ะ ซื้อกล่องเล็กมา(พอดีศึกษาข้อมูลน้อย) แล้วถ้าใช้หูฟังฝังเพลงอยู่แล้วปิดฝาพับเพลงจาหายมั๊ยอ่า ถ้าทำได้คงจะงาม (เปิดเพลงปิดฝาเอาวางไว้บนโต๊ะเรียน นั้งไขว้ห้างลอกการบ้าน ท่าจะโดนครูยึด ) ช่วยตอบทีนะค่ะพ่อแม่ใช้nokiaมีลูกแปลกใช้Motorolaคนเดี่ยว พ่อ N80 แม่ N73 ลูก V3i อิอิ
iceiceice5544
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2007 17:50  

คือว่าแต่ก่อนผมใช้ ซัมซุง อะคับ แล้วเวลาเราโทรไปหาคนอื่น แล้วเราเป็นสายเรียกซ้อนของเค้าอะ
มันจะมีขึ้นมาบอกอะคับ
แต่ทำไมของโมโตมันไม่อะ หรือมันต้องไปตั้งก่อน ใครทำเป็นบอกด้วยนะคับ
แล้วก้อ เวลาคุยโทรสับอยู่ เปิดเพลงให้คนที่เราคุยด้วยฟังได้มั้ยคับ

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
Annatcha
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ต้องการv3i
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2007 18:37  

มีใครอยากขายไหมครับ แอดมาได้เลย เครื่องเก่าหายไปแล้วเพราะห้องโดนงัด เมื่อตอนปีใหม่ จนป่าานนี้ยัีงหาซื้อชุดใหญ่ไม่ได้เลย ถ้าอุปกรณ์ครบ สภาพดี ก้ไม่เกี่ยงราคาครับผม
Pu-Poo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2007 00:19  

คือว่า เห็นในเครื่องมานมีโปรแกรม Digital Audio Player อยู่อ่าค่ะ ใช้แทน iTune ได้ไหมค่ะ หรือว่า iTune ดีก่าค่ะ แล้วมานแตกต่างยังไงค่ะ (เครื่องที่ได้มามานไม่มี iTune อ่าค่ะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ----------- สวยตรงไหน เครื่องบาน(บานนน)สะขนาดนั้น ----------
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 23:46  

----------- สวยตรงไหน เครื่องบาน(บานนน)สะขนาดนั้น ----------
moomuugodgi
Year's Star

หัวข้อ : ยางรองเครื่องมันเสีย
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2007 15:36  

ซื้อมาได้เกือบ 5 เดือน ที่ร้านทีจี ไม่มีปัญหาการใช้ แต่ตอนนี้ ยางรองฝาปิดด้านบนมันบวมปูดขึ้นมา เลยต้องถอดออก เดี๋ยวกลัวหลุดหาย จาเปลี่ยนใหม่ที่ศูนย์บอกไม่มีอะไหล่ ใครสามารถหาซื้อได้บ้างช่วยบอกด้วย หรือเปลี่ยนกรอบใหม่เป็นสีอื่น ราคาประมาณเท่าไหร่ผู้รู้โปรดกรุณาบอกด้วย ขอบคุณไว้ล่วงหน้า
de
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2007 16:40  

ว่าจะๆๆๆซื้อนี่ก็ครบปีแล้วเครื่องก็ลดราคาแล้วตังยังเก็บไม่ถึงสักกะที
so thanks
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอถามกับขอแตกต่างระหว่างเครื่องนอกกับเครือ่งศูนย์อะคับ
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2007 14:46  

ขอถามหน่อยนะคับ เห็นว่าบางท่านมีโปรแกรม Digital Audio Playerในเครื่องแล้ว โดยไม่ต้องลงiTuneก็ได้ อยากทราบว่าเป็นเครื่องนอกหรือเครือ่งศูนย์อะครับ

แล้วเครื่องนอกที่ปุ่มกับเครือ่งศูนย์มีข้อแตกต่างกันยังไงบ้างอะคับ iTuneนี่จำเป็ฯหรือเปล่าคับอะคับกำลังจะซื้อแต่ไม่แน่ใจ รบกวนหน่อยนะคับ ขอบคุณคับ
so thanks
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เวลาจะลงเพลงหรือรูปลงผ่านเมมเลยได้มั้ยครับหรือว่าต้องต่อสายusb
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2007 14:51  

เวลาจะลงเพลงหรือรูปลงผ่านเมมเลยได้มั้ยครับหรือว่าต้องต่อสายusb
-3-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2007 15:15  

เครื่องนอกกับเครือ่งศูนย์แตกต่างกันตรงไหนบ้างอะคับ
ถ้าไม่เน้นฟังเพลงมา ไม่จำเป็ฯต้องมีituneได้มั้ยคับ ซื้อชุดเล็กพอมั้ยคับแค่เน้นถ่ายรูป กับเสียงเรียกเข้าเป็นmp3เท่านั้นอะคับ รบกวนหย่อยนะครับ ขอบคุณครับ
นู๋ผึ้ง
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2007 00:17  

อยากรู้อะว่า V3i เปิดพเงผ่านลำโพงแล้วเสียงดีมากไหมอะคะพอดีลังเลอยู่ระหว่าง I กะ X อันไหนมันดีก่ากันอะ
tontistry
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: phitsanulok
หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2007 19:00  

คือว่าตอนนี้มันราคาเท่าไหร่อ่ะคับ แล้วใช้ดีป่ะ จะซื้อมั่ง
วะฮ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2007 18:49  

วันนี้ซื้อมาจากร้าน i-mobile มา 6990 บาท สิ่งที่มีให้คือ ที่ชาร์ต + เมม 256 + หูฟัง
ในเครื่องมีไอจูนอยู่แล้ว ปุ่มไม่มีภาษาไทย แต่พิมพ์ไทยได้นะ ถามที่ร้านก็บอกประกันศูนย์โมโตไทย เอาวะ เครื่องหิ้วหรือไม่หิ้ว ช่างมาน โทรได้ ไม่มีปัญหามากมายเป็นพอ
suikun
Year's Star

จังหวัด: sss
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2007 20:53  

ผมไปเดินดูเดอะมอลมาอ่ะครับ ไปแทบทุกร้าน ไม่มีชุด ใหญ่เลย อยากได้มากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ก็ดีหนิ
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2007 00:24  

พวกที่บอกว่าไม่น่าซื้ออ่ะ

ลองอ่านคู่มือให้ละเอียดก่อนนะ ผมใช้อยู่ทุกวันปัญหาทุกอย่างที่โพสมาข้างบนเนี่ย ผมไม่เคยเจอเลย แล้วบลูธูท ที่มันหากันไม่เจออ่ะ เพราะว่าตัวมือถือมันจาเปลี่บยนบลูธูทเป็นโหมด stand by ถ้าเราไม่ได้ใช้เกิน5นาที ถ้าอยากให้เค้าหาเจอด็ต้องกดที่คำว่า ค้นหาฉัน ในเมนูบลูธูท ปล.จาบอกให้ว่าลำโพงรุ่นนี้ดีกว่า nokia หลายๆรุ่นแล้วไอ iTuneที่จุได้แค่50เพลงมีโปรแกรมทำให้ใส่ได้ 100เพลงแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เหอๆ
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2007 00:26  

ถ้าเครื่องไหนปุ่มไม่มีภาษาไทย วางลงเลยครับ เดินออกจากร้านนั้นเลย
ปุ่มMoto V3i ทุกเครื่อง ที่อยู่ในเมืองไทย มีภาษาไทยทุกเครื่องไม่เชื่อถามศูนย์โมโตได้เลย
แล้วมีอีก1จุดสังเกตุ ที่ปุ่มด้านขวาบน ถ้ามันเป็นรูปจดหมายก็เควี่ยงทิ้งให้คนขายเก็บไปเลย เพราะถ้าของแท้มัน จะเป็นรูป ตัวโน้ตครับ พอกดมันจะเข้าโปรแกรม iTune
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2007 00:29  

Pu-Poo ผู้เขียน:
คือว่า เห็นในเครื่องมานมีโปรแกรม Digital Audio Player อยู่อ่าค่ะ ใช้แทน iTune ได้ไหมค่ะ หรือว่า iTune ดีก่าค่ะ แล้วมานแตกต่างยังไงค่ะ (เครื่องที่ได้มามานไม่มี iTune อ่าค่ะ)

เหอๆ ของปลอมละครับ ของแท้ต้องมี itune เพราะว่า
ตอนนี้ iPod กับMoto จับมือช่วยกันพัฒนา iPhone อยู่ตอนนี้เมืองนอกมีขายแล้วเมืองไทยเขาบอกว่าถายในปีนี้จามาขาย
สวยมากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: หูฟังโมโต
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2007 00:34  

minko ผู้เขียน:
หูฟังโมโตมีข้างเดี่ยวหรือ2ข้างค่ะ อยากจะซื้อหูฟังเพิ่มอะค่ะ ซื้อกล่องเล็กมา(พอดีศึกษาข้อมูลน้อย) แล้วถ้าใช้หูฟังฝังเพลงอยู่แล้วปิดฝาพับเพลงจาหายมั๊ยอ่า ถ้าทำได้คงจะงาม (เปิดเพลงปิดฝาเอาวางไว้บนโต๊ะเรียน นั้งไขว้ห้างลอกการบ้าน ท่าจะโดนครูยึด ) ช่วยตอบทีนะค่ะพ่อแม่ใช้nokiaมีลูกแปลกใช้Motorolaคนเดี่ยว พ่อ N80 แม่ N73 ลูก V3i อิอิ

หูฟัง2หูของแท้ 990บาท เสียงดีมากคับใช้อยู่ ถ้ามันพังหรือเสียงแตกส่งเครมได้ด้วย
หูฟัง1หูของปลอม(ไม่รู้ราคาของแท้)อยู่ประมาณ 300-400คับ
หูบลูธูท 1000-1500 แล้เวแต่รุ่นคับ

แล้วปิดฝาได้มั๊ย ถ้าใช่ iTuneฟังปิดได้ครับ แต่ถ้าใช้โปรแกรมในเครื่องพอปิดฝาแล้วเพลงดับคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2007 00:38  

ESPADA GP ผู้เขียน:
V3xยังน่าใช้กว่าอยู่ดี

V3x เหมือนกันเลยแถมไม่สวยด้วยแล้วอุส่าหนากว่าV3i

แล้วV3xอ่ะ มันแค่ใส่กล้องเพิ่มมาเปง 2ล้านอย่างอื่นเหมือนเปี๊ยบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2007 00:40  

-3- ผู้เขียน:
เครื่องนอกกับเครือ่งศูนย์แตกต่างกันตรงไหนบ้างอะคับ
ถ้าไม่เน้นฟังเพลงมา ไม่จำเป็ฯต้องมีituneได้มั้ยคับ ซื้อชุดเล็กพอมั้ยคับแค่เน้นถ่ายรูป กับเสียงเรียกเข้าเป็นmp3เท่านั้นอะคับ รบกวนหย่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ถ้าถ่ายรูปไปเล่นพวก sonyดีกว่ารึป่าว พวกsonyเขาจาทำมาให้เป็นอย่างที่เราอยากได้เลยเช่นพวกอยากฟังเพลงก็ walkman phone ถ่ายรูปก็ camera phone แนะนำ W800i คับกล้อง2ล้านชัดดี แถมลำโพงเวลาคนโทรเข้าเสียงดังกระหึ่มโลกแตกกระจุย
214
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2007 01:09  

เครื่องนอก สามารถส่งเข้าศูนย์รับประกันได้มั้ยอ่ะ ถึงบอกให้เควี้ยงใส่คนขาย ? ขอ'เราเป็นเครื่องนอกนะ พิมพ์ไทยก็ได้ แต่ไม่มีไอจูนเน้อ มีaudio...นั่น แต่ใช้งานได้ดี ไม่มีปัญหา
214
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2007 01:12  

ฟังจาก Digital Audio Player เวลาปิดฝา เพลงไม่ดับซักหน่อย
abanishi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2007 21:09  

รุ่นนี้เก็บ sms ได้ประมาณเท่าไหร่อะคะ แล้วถ้าซื้อร้านอื่นที่ไม่ใช้ศูนย์ jaymart ได้เมมเท่าไหร่อ่า เพราะเห็นใน Jaymart บอกแถมเมม 512 แล้วถ้าซื้อร้านนิดที่มาบุญครองแถมเมมเท่าไหร่หรอคะ แล้วราคาตอนนี้ประมาณเท่าไหร่อ่า ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่า ...
SM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ......
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2007 20:31  

คือว่าเพิ่งซื้อมาเมื่อวานอะค่ะ

มานมีปันหาคือว่าย้ายเพลงจากเครื่องรวมทั้งรูปด้วยลงเมมไม่ได้อะค่ะ

แล้วพอเอาเพลงลงเมมไปแล้วมันเปิดไม่ได้อะ

มันให้ฟอเมตอะค่ะ ทำไงดีอะค่ะ งงเอามากมาย

หรือว่าต้องสร้างไฟล์ในเมมก่อน

ตอบด้วยนะค่ะ
gozzylaz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Chiang Mai
หัวข้อ : Re: ......
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2007 20:12  

SM ผู้เขียน:
คือว่าเพิ่งซื้อมาเมื่อวานอะค่ะ

มานมีปันหาคือว่าย้ายเพลงจากเครื่องรวมทั้งรูปด้วยลงเมมไม่ได้อะค่ะ

แล้วพอเอาเพลงลงเมมไปแล้วมันเปิดไม่ได้อะ

มันให้ฟอเมตอะค่ะ ทำไงดีอะค่ะ งงเอามากมาย

หรือว่าต้องสร้างไฟล์ในเมมก่อน

ตอบด้วยนะค่ะ

ต้องFormat Mem กับเครื่องก่อนครับ
ขอความกรุณา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอความกรุณาด้วยคับ
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 14:28  

คือลง theme ยังไง

และก้อ itunes ลงเพลงใส่ยังไง

แล้วก้อลงโปรแกรมอะไรได้บ้าง

กับ Digital Audio Player เป็นโปรแกรมที่ปิดฝาแล้วฟังได้หรอ

ช่วยๆที

ปล.ขอบคุณอย่างสูง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอความกรุณาด้วยคับ
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 00:49  

ขอความกรุณา ผู้เขียน:
คือลง theme ยังไง

และก้อ itunes ลงเพลงใส่ยังไง

แล้วก้อลงโปรแกรมอะไรได้บ้าง

กับ Digital Audio Player เป็นโปรแกรมที่ปิดฝาแล้วฟังได้หรอ

ช่วยๆที

ปล.ขอบคุณอย่างสูง

theme ลงยากมากครับ ต้องโหลดโปรแกรมที่จะใช้คู่กันอีกหลายโปรแกรม สำหรับผมถือว่าไม่ได้ครับเพราะลองแล้วไม่สำเร็จ ส่วน Audio ปิดฝาฟังไม่ได้ครับ ไอจูนคุณต้องกลับไปดูขอ้มูลเก่าๆที่เพื่อนๆโพสไว้ให้ครับ มันมีอยู่ลองค้นหาดู
ninguno
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2007 02:37  

ตอนนี้ชุดใหญ่ราคาอยู่ที่เท่าไหร่คะ แล้วมีขายที่ไหนบ้าง(ชุดใหญ่) ถ้าเป็นเครื่องศูนย์ได้ยิ่งดี รบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
dbdb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สงสัย
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2007 18:30  

คือผมกำลังจะซื้อ v3i ครับ ที่ jaymarts มันเป้นชุดใหญ่ 7990 แต่เขาบอกว่าไม่มี cd Itune และถาม callcenter ในเวปบอร์ด ของบริษัท เขาบอกมาดังนี้ครับ

" สำหรับโทรศัพท์รุ่น Motorola V3i ล็อตใหม่จะไม่รองรับโปรแกรม iTune แล้วเนื่องจากทางศูนย์ Motorola มีการ Upgrade โปรแกรมในตัวเครื่องให้สามารถเล่นเพลงต่อเนื่องได้เลย ซึ่งวิธีการตรวจสอบว่าเป็นเครื่องล็อตใหม่หรือไม่นั้น ท่านสามารถสังเกตได้จากปุ่มกดว่าจะไม่มีรูปสัญลักษณ์ตัวโน้ต iTune แล้ว แต่หากท่านสนใจโปรแกรม iTune ท่านยังสามารถ Download ได้จากเวปไซต์ต่าง ๆ ค่ะ "

ตกลงมันเป้นดังนี้จริงรึปล่าวครับ จะได้ซื้อได้แบบสบายใจซักที รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ Very Happy
boatboat
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2007 20:36  

ราคาลงมามากละเนอะ
Odin
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2007 08:54  

Embarassed เพิ่งซื้อมาคับสีแดงสวยมากๆเลย M shop 8,500 แถมเมม 512 เมกด้วยเยอะมากเลย เป็นสเป็กปกติไหมคับ และมีเพื่อนๆคนไหนพอทราบวิธีโหลดธีมและจะเอาลงเครื่องไหมคับ ทำไม่ได้ซักที ต้องทำไงบ้างคับ อ่านวิธีที่ mobile 9 ก็ไม่เข้าใจคับ Embarassed
SPMS
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2007 11:41  

วิธีปรับแต่ V3
ลองดูจากที่คั๊บ

http://board.siamphone.com/viewforum.php?f=74&start=0&sid=d6fea830ad51257d8c218748f3f60c19

http://www.unet1.net/board/index.php
ComSCi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2007 04:07  

พี่น้อง ชาว V3i ครับ
พอดี คุณลุงผม มาจาก อเมริกา ซื้อ Motorola V3i จาก อเมริกา มาฝาก
ไม่รู้ว่ามีข้อแตกต่างอย่างไรกับตัวที่ขายในเมืองไทย
Koonmon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2007 20:08  

อยากทราบมากเลยคับ ว่า ชุดใหญ่ v3i silver ตอนนี้ราคาเท่าไรอ่ะคับ ขอบคุณมากๆครับ
beer CM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2007 01:36  

ไม่ใช้ audio ก้อปิดฝาฟังได้นะคับ เพราะว่าผมใช้ เมนู sound ตามปกติ เวลาเราสั่งเล่นเพลงเล่นแล้ว ซอฟท์คีย์ด้านขวา จะขึ้นคำว่า hide ก้อให้กดตรงนั้น แล้วมันจะไปหน้าจอปกติ แล้ว จะขึ้น icon ลัดแสดงไว้ให้นะคับ แล้วก้อปิดฝาได้ ลองดู ผมทำแบบนี้มาตลอด
จีบานะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2007 23:23  

อยากทราบว่าราคากล่องใหญ่กะเล็กต่างกันที่ตรงไหนอ่ะคับ
candygirl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2007 08:43  

สรุปแล้วตอนนี้ของแท้มันเปนยังงัยอ่ะ แล้วรุ่นใหม่ที่สีแดงกะชมพูอ่อน มันราคาเท่าไหร่ มีอะไรแถมมาหั้ยมั่งอ่ะ ท่านเทพทั้งหลายตอบที เครื่องเก่าพังต้องตัดสินจัยด่วนแล้ว
goldparagon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2007 14:35  

ผมเข้าใจว่า รุ่นแรกๆมีรูปตัวโน๊ต แต่หลังจากที่มีผู้ใช้มากมายต้องการความสามารถที่เล่นได้มากกว่า 50เพลง (ITune เก็บได้ 50 เพลง) V3i จึงเปลี่ยนเป็น Digital Media Player แล้วแป้น ตัวโน๊ต ก็เลยกลายเป็น รูปซองจดหมายครับ

เท่าที่ใช้ V3i มา ผมประทับใจคุณภาพเสียงมากครับ และสามารถใช้สาย USB+mini USB เชื่อมต่อกับ PC, Notebook ได้เลย
Odin
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2007 22:42  

Embarassed จะลบเบอร์ในโทรด่วน(quick dial)ที่มีอยู่3เบอร์ยังไงครับ คือพอดีผมจะขายต่อเพื่อนแต่ลบเบอร์ที่ผมเคยเพิ่มไปไม่ได้ ดูในคูมือบอกให้ไปที่setting>personalize>quick dial แต่เครื่องผมเมนูไม่มีquick dial อ่ะคับ เลยedit ไม่ได้ เห็นคู่มือบอกแล้วแต่เครื่องสเป๊คไม่เหมือนกัน ซวยเลย ใครช่วยผมได้บ้างครับ Embarassed
Maraku
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 02:55  

ผมมีเรื่องอยากถามว่า v3i ตอนนี้ตกลงเป็นแบบตัวโน้ตหรือซองจดหมายอะครับ ท่านที่พึ่งซื้อมาใหม่เป็นแบบไหนกันบ้างครับแล้วซื้อสีไรกันบ้างครับ ท่านที่พึ่งซื้อมาใหม่ช่วยตอบหน่อยนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 01:50  

Maraku ผู้เขียน:
ผมมีเรื่องอยากถามว่า v3i ตอนนี้ตกลงเป็นแบบตัวโน้ตหรือซองจดหมายอะครับ ท่านที่พึ่งซื้อมาใหม่เป็นแบบไหนกันบ้างครับแล้วซื้อสีไรกันบ้างครับ ท่านที่พึ่งซื้อมาใหม่ช่วยตอบหน่อยนะครับ
255BB
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 01:52  

Maraku ผู้เขียน:

อ๊ะ ผิดพลาดนิดหน่อย ตอบใหม่ๆ

ผมซื้อแบบมีตัวโน้ตครับ สีเงินเทา ซื้อที่ศูนย์โมโต สยามพารากอน จริงๆชอบสีทองนะ แต่ขายแพงกว่าเยอะ เลยไม่เอา
arseno196
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 12:12  

Odin ผู้เขียน:
Embarassed จะลบเบอร์ในโทรด่วน(quick dial)ที่มีอยู่3เบอร์ยังไงครับ คือพอดีผมจะขายต่อเพื่อนแต่ลบเบอร์ที่ผมเคยเพิ่มไปไม่ได้ ดูในคูมือบอกให้ไปที่setting>personalize>quick dial แต่เครื่องผมเมนูไม่มีquick dial อ่ะคับ เลยedit ไม่ได้ เห็นคู่มือบอกแล้วแต่เครื่องสเป๊คไม่เหมือนกัน ซวยเลย ใครช่วยผมได้บ้างครับ Embarassed

master reset หายไหมครับ
Kgz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 09:34  

ขาย V3i Silver ชุดใหญ่ ศูนญ์ Jaymert สภาพ 98% ซื้อมาเกือบเดื่อน มีใบเสร็จรับรอง

ตัวเครื่องเป็น ลอทใหม่ - -v ราคาคุยกัล

n_nuking@hotmail.com
gun_29
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 13:25  

เห็นออกสีดำอีกแล้ว

ราคา 7190 (มั๊งนะไม่ค่อยแน่ใจ?)

แถมเมม 512 กับหูฟัง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: