Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson J230i - วิทยุ โทรศัพท์ และ ระบบรับส่งข้อความ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 83 / เข้าชม: 319804
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Sony Ericsson J230i - ????? ???????? ??? ?????????????????
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2005 20:36  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Sony Ericsson J230i - วิทยุ โทรศัพท์ และ ระบบรับส่งข้อความ
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/sonyericsson/j230i.htm
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2006/sonyericsson/j230i/page.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 10 Apr 2006 12:42; ทั้งหมด 1 ครั้ง
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2005 21:28  

จอสีระดับล่างไว้ฟังวิทยุ ดีไซน์ดูเรียบง่าย น่าสนใจดีเหมือนกันแฮะ (ถ้ามันไม่มีวิทยุ มันจะไม่น่าสนใจ)

แต่ลายด้านหลังนี่... Laughing
ตาทึ่มซาลาเปา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2005 09:56  

ถ้าเสียงเรียกเข้า mp.3 ด้วย จะนิ่งน่าสนใจมากขึ้นอีกเหมือนกัน
i5
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2005 12:08  

.........เวงกำ...กรูเพิ่งถอย 7270 แบล็คมาฟังเพลง....กำเจงๆ รุ่นนี้อ่ามาช้า แง้ๆๆๆๆๆๆ
บีบี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2005 14:03  

แล้วจะวางขายในไทยเมื่อไหร่คะ
Ck be
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2005 15:51  

สีสัน และรูปทรงน่ารักดีจัง ราคาจะเท่าไหร่นะ คงไม่น่าจะแพงมากนัก
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2005 20:44  

น้อง J300i ครับ ดูแล้วก็ล้ำๆดีครับ
O`zone
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2005 21:55  

มี fm ด้วย เป็นอีกทางเลือกที่น่าสนใจดีนะ
(คนในรูปถือซะเท่ เชียวหุหุ ^-^)
T_bucker
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2005 20:31  

ผมได้ยินเขาบอกมาว่าเสาสัญญาณของโนเกียดีกว่าโซนี่อ่ะคับ อยากรู้ว่ามันจริงมั้ย แต่ยังไงผมก็ชอบโซนี่นะครับ ดูเรียบง่ายดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2005 10:47  

ด้านหลังไม่สวยเลยอะ..................
oliver
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2005 18:01  

รอมานานแล้วคับ ในที่สุด SE ก็ออกรุ่นที่มีวิทยุแต่ไม่มีกล้องแล้ว ... ดีใจๆ

อยากรู้ว่า สามารถฟังวิทยุผ่าน loudspeaker ได้ป่าวคับ
โอ้เอ้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2005 12:30  

(BANK) ผู้เขียน:
จอสีระดับล่างไว้ฟังวิทยุ ดีไซน์ดูเรียบง่าย น่าสนใจดีเหมือนกันแฮะ (ถ้ามันไม่มีวิทยุ มันจะไม่น่าสนใจ)

แต่ลายด้านหลังนี่... Laughing

ราคาประมาณ3900- 4900-*-*รึป่าวเนี๊ยะ Embarassed
....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2005 21:08  

เสียงเรียกเข้า เอ็มพี 3 ป่าวครับ เมม 0.5 -*-
T-Offline
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2005 14:46  

500kb เก็บเพลงยังไม่ถึง กลางเพลงเลย แล้วจะเล่น mp3 ยังไงได้
ถ้า เปลี่ยน mc ได้ ก็ได้สิ
coolmoon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: LA
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2005 20:30  

อยากได้ แต่......

ถ้ามันมีเครื่องฟัง mp 3 ด้วยละก็ จะซื้อทันทีที่วางเลยละ

(ไม่สนหน่วยความจำ ขอแค่มีการ์ดความจำไว้เพิ่มหน่วยความจำได้ก็พอ)
รออยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2006 12:29  

กำเงินรอซื้ออยู่ เมื่อไหร่จะเข้ามาขายซะที
อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2006 22:39  

รออยู่ ผู้เขียน:
กำเงินรอซื้ออยู่ เมื่อไหร่จะเข้ามาขายซะที

นั่นจิ เมื่อไร..แล้วราคาเท่าไรดี
122
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2006 14:53  

แบตหมดเร็วมั้ย??? SE ชอบมีปัญหาเรื่องแบตนะ Exclamation
hamster02
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2006 20:20  

เมื่อไหรจามาอะอยากได้
เดียวไปซื่อLG B2000 ก่อนเลย
เซง
เอก_ฝั่งธน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2006 23:43  

ตอนนี้มีอีกยี่ห้อที่ทำมาเหมือนกันเลยคือ moto c168 ผมได้ไปเขียนกระทู้เอาไว้ที่ โมโตแล้วคับ เชิญอ่านได้ และช่วยตัดสินใจด้วยนะครับว่าผมจะซื้อรุ่นไหนดี แต่ โมโต เก็บ sms ได้เยอะกว่า คือ 250 ส่วน sony ericson ได้ 200 แต่ sony ericson มี hand free และ java ยังไงก้อเชิญอ่านได้ที่หน้าโมโตนะครับแล้วช่วยผมตัดสินใจด้วย ตอนนี้ผมกำลังรอของ sony ericson j230 I ออกมาแล้วจะไปลองเครื่องอยู่ แล้วค่อยตัดสินใจอีกที
noones
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2006 01:14  

C168 ไม่มี speakerphoneนะ แต่ก็ดีที่มี FM นี่แหละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2006 20:44  

ทำไมชอบถามถึง FM กันจัง บางรุ่นคุณสมบัติครบแต่ก็บอกว่าไม่มี FM ทั้งที่ FM ต้นทุนถูกจะตาย ไปซื้อมาฟังเครื่องไม่ถึง 50 บาท เล็กด้วย แล้วก็ไม่ได้ใช้ทั้งวัน FM นี่เป็นตัวดูดให้คนไปซื้อใช้ โดยที่เพิ่มราคาจากเครื่องที่ไม่มี ตั้ง 1000-2000 ฯลฯ อิอิ _ง่ ซิ_ ห_ย เลย 555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2006 20:47  

แต่รุ่นนี้ไม่เกี่ยวครับ เพราะไม่มีลูกเล่นอื่น โปรโมทที่ FM ใช้เบ เบ ไม่คิดไรมากประหยัดตัง คนเดิมจากข้างบน ^
3120
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2006 09:01  

3690 บาท
โย่วไม่กัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2006 00:47  

ลายด้านหลังนี่มีประโยชน์ช่วยกันลื่นได้นะผมว่า
แต่จุดเด่นรุ่นนี้ที่ชอบคือมันเปลี่ยนหน้ากากได้ ทำให้เรื่องเก่ายาก และก็ไม่เบื่อด้วย
ถ้าถุกๆจะดีมาด
กำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2006 17:44  

เมื่อไหร่จะเอาออกมาขายซะทีอ่ะ รอมาหลายเดือนแล้วนะ ถามพนักงานที่ร้าน S-E ก้อชักสีหน้า ตอบเสียงแข็งว่า ไม่ได้เอามาขายทุกรุ่นที่อยู่ในเว็บค่ะ แล้วก้อนั่งเชิดหน้าต่อ Not talking สมควรแล้วที่ไม่มีคนเข้าร้าน เราจะซื้อ แต่คงไม่ซื้อที่ร้าน SE ในแฟชั่นฯ หรอก ไม่ประทับใจพนักงาน tongue6
หมูพี
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2006 11:35  

บางร้าน บอก หมด บางร้าน บอกไม่มีของ....เหอะ ๆ ๆ ไม่รู้ยังไง กันแน่
....
ใครซื้อมาแล้ว ช่วยบอกหน่อย ครับ....ว่าเสียงเป็น ยังไง บ้าง ครับ...ถ้าฟังผ่านลำโพงเสียงดีไหม ครับ....ขอบคุณมาก........
.....
DdBoy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2006 01:45  

เห็นมีแต่สี่น้ำเงินอ่า.. อยากได้สีแดง มีที่ไหนบ้างอ่า ใครเจอช่วยบอกด้วยน้า.. Very Happy
noones
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2006 18:45  

ซื้ออยู่ไหนนะ มีขายที่ไหน ช่วยบอกทีเถอะ
มาแร้นนนน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2006 04:38  

J-Mart ออกแล้วครับ 3690 บาท
TFT LCD
Year's Star

หัวข้อ : ??? ??????? ???? ???????????? ???????
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2006 19:55  

ฟัง เอฟเอ็ม ผ่าน สปีกเกอร์โฟน ได้ไหม?
หมูพี
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2006 19:58  

ฟัง FM ผ่านลำโพง ได้ ครับ....แต่เสียง เบามาก...ขนาดเปิด ดัง สุด อ่ะ ครับ...
หรือ ว่า จะเป็น แค่ เครื่อง ผม เครื่อง เดียว รึเปล่า ไม่รู้ นะ.....
เพื่อน ๆ คนไหน ซื้อ มาแล้ว...ช่วย...ตอบกลับหน่อย นะ ครับ....ว่าของเพื่อน ๆ เสียงลำโพง ดัง..เป็นปกติหรือ เปล่า ...ครับ...
.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2006 20:28  

คนที่ซื้อมาแล้วช่วยมาบอกข้อดีขอเสียของรุ่นนี้ด้วยนะครับอยากรู้ว่าเป็นไงจะได้ตัดสินใจซื้อถูก Neutral
หมูพี
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 00:54  

ข้อดี..
1. ราคาถูก ฟัง FM ได้...เสียงผ่านหูฟัง ดี มาก...(สัญญาณชัดดี..)
2. เปลี่ยนหน้ากาก ได้..
3. มีเมนูภาษาไทย ..(ทำให้คนแก่ใช้ง่าย..)
ข้อเสีย..
1. เสียงผ่านลำโพง ดัง น้อยไปหน่อย(หรือผมเล่นไม่เป็นไม่รู้ หรือไม่ก็เครื่องผมมีปัญหา..)
ที่เหลือ ก็ ยังไม่เป็นมี อ่ะ ครับ....พึ่ง ซื้อ เมื่อ วานนี้ เอง...

ราคาระดับนี้...ได้เสียงหูฟัง คุณภาพระดับนี้...ถือ ว่าโอเค...แล้ว ครับ....
ถ้ามีใครซื้อมาแล้ว..เสียงผ่านหูฟังปกติดี..ช่วย บอก หน่อย นะคร๊าบ...อยากรู้ว่าของผมปกติหรือ เปล่า อ่ะ คร๊าบ.....
ดรีม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 11:32  

ถ้าให้เลือกระหว่าง sony j230i กับmoto c168 หรือว่าไอโมบาย 308 พี่ๆจะเลือกอะนไหนกันอะคับ ถ้าดูจากความคุ้มโดยรวมและความคงทน
.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 11:40  

j230i สีขาว มาแล้วบอกด้วยนะครับว่าซื้อที่ไหนอะครับอยากได้สีขาว
TFT LCD
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 12:49  

ผมก็ชอบสีขาวเหมือนกัน
ดูแล้วสะอาดดีครับ
ลุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 16:36  

ใช้ สมอร์ทอลได้ป่าวอ่ะครับ รุ่นนี้ อยากรู้อ่ะครับ

แล้วของแถมมีไรบ้างหรอครับ
BaBooDream
Year's Star

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 18:48  

หน้ากากสีขาวออกมาเมื่อไหร่อะใครซื้อแล้วหรือเห็นแล้วบอกทีนะครับว่าที่ไหน
Toon777
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 14:28  

อยากได้หน้ากากขาวเหมือนกัน เห็นแต่น้ำเงิน
BaBooDream
Year's Star

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 20:16  

เมื่อไหร่สีขาวจะมาสักทีอยากได้ก่อนเปิดเทอม
thaweekan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 11:45  

ใครซื้อมาแล้วขอสอบถามหน่อยค่ะ ว่าที่ชาร์ทแบตสามารถใช้ได้กับรุ่น k750i มั๊ยคะ เพราะว่าจะได้ตัดสินใจซื้อ..
นายต้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Sony Ericsson J230i ???????? 2990 ???
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 03:49  

Sony Ericsson J230i ขายเพียง 2990 บาท
ผมมี 1 เครื่องใหม่เอี่ยมประกันศูนย์เจมาร์ท
ดูรายละเอียดได้ที่

http://www.pramool.com/cgi-bin/dispitem.cgi?2014301

ขอบคุณครับ
Reporter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 01:06  

ใช้งานได้ดีตามความสามารถของโทรศัพท์ครับ วิทยุปรับเป็นโมโน กะ สเตอริโอได้ ปรับเสียงได้ (ไม่รู้ปรับสุดที่เท่าไหร่ ลองปรับแค่ระดับ 15 ก่อน) เสียงดี รับสัญญาณดี (หูฟัง ใหญ่พอควร ไม่เหมาะสำหรับคนหูเล็ก ๆ เหอะๆๆ) เสียงเรียกเข้า poly เพราะและดังดีครับ เพิ่งซื้อมาได้ไม่นาน ยังต้องลองเล่นอย่างอื่นดูอีก อ้อผมได้สีน้ำเงินมา แต่เ็ห็นว่าเปลี่ยนหน้ากากได้เลยไม่ซีเรียสเท่าไหร่
กำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2006 13:24  

ซื้อมาใช้ได้ประมาณเดือนนึงแล้ว ก้อใช้ได้ดี แต่แบตหมดเร็ว ต้องชาร์จทุก 3 วัน ขนาดแบต 900 Mhz นะ ชาร์จ 4 ชม. ตามคู่มือ พอลองลดเวลาชาร์จเหลือ 3 ชม. ก้อเหมือนเดิม ใช้ได้ประมาณ 3 วัน คุยน้อยนะ บางวันไม่ใช้เลย แสตนบายอย่างเดียว วิทยุก้อแทบไม่ได้ฟังเลย

ก่อนเครื่องนี้ ใช้โนเกีย 6030 ที่คุณสมบัติเหมือนกันเป๊ะ แบตอยู่ได้ประมาณ 5-6 วัน ต่อการชาร์จหนึ่งครั้ง

ปัญหาอื่นไม่พบ

สมอลทอร์ค + หูพังวิทยุเป็นอุปกรณ์มาตรฐาน มาพร้อมเครื่อง เสียงใช้ได้ ไม่เลวร้าย สัญญาณวิทยุก้อดี ฟังวิทยุหรือคุยโทรศัพท์ออกลำโพงได้ แต่ต้องเสียบหูฟังไว้ด้วย วอลุ่มวิทยุได้ดังสุด 16 ออกลำโพงไม่ดังมาก เอาไว้ฟังคนเดียวในที่เงียบๆ ได้ ไม่ดังแบบรุ่นวอล์คแมนหรอก ราคามันต่างกันเยอะ

ตั้งปลุกด้วยวิทยุได้ แต่ก้อต้องเสียบหูฟังไว้ด้วย ยังไม่เคยลองฟังก์ชั่นนี้
d^i^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เน่าแล้ว
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2006 01:06  

ซื้อมาแล้วใช้ฟังก์ชั่น ตอนกดค้นหาชื่อภาษาไทย ภาษาไทย เปงภาษาต่างดาว
และก็โหมดปิดเสียงก้ไม่มี ต้องมาค่อยลดระดับเสียง ฟังก์ชั่นก็มั่วๆจัดไม่ค่อยเป้นระเบียบ
แบตหมดเร็วอีก หน้าจอมองไม่ค่อยเห็นตอนกลางวันเท่าไร เฮ่อๆๆ ชอบอย่างเดียว FM โหมด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เน่าแล้ว
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 19:16  

d^i^ ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วใช้ฟังก์ชั่น ตอนกดค้นหาชื่อภาษาไทย ภาษาไทย เปงภาษาต่างดาว
และก็โหมดปิดเสียงก้ไม่มี ต้องมาค่อยลดระดับเสียง ฟังก์ชั่นก็มั่วๆจัดไม่ค่อยเป้นระเบียบ
แบตหมดเร็วอีก หน้าจอมองไม่ค่อยเห็นตอนกลางวันเท่าไร เฮ่อๆๆ ชอบอย่างเดียว FM โหมด

ตรงภาษา ของเราไม่เห็นเป็นเรย ก้อเปนภาษาไทยปกติ

โหมดปิดเสียงเนี่ย คือเสียงอาราย ถ้าเป็นเสียงริงโทน ก้อปิดได้โดยปุ่มทางลัด คือปุ่มที่อยู่ข้างล่างของปุ่มโทรออกอ่ะ ที่เป็นรูปกุญแจ ที่ใช้ล็อคปุ่มกดแบบแมนนวลไง กดแล้วจะมีเมนูขึ้นมา 4 เมนู อันแรกเป็นล็อคปุ่ม อันสองเป็นปิดเสียง ที่เขียนว่า turn on silent พอจะเปิดเสียง ก้อทำตามเดิม แต่คำสั่งจะเปลี่ยนเป็น turn off silent แทนไง
SONYKIDS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Phonebook ยังหาได้เฉพาะตัวแรกตัวเดียวอีกหรือไม่เช่น
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 20:32  

จะหาเพื่อชื่อ CHUTIMA
พอกด 'C' ก็กระโดดไปชื่อเพื่อนคนแรกทีขึ้นด้วย 'C'
พอกด 'H' ต่อมาควร ไปชื่อเพื่อนคนแรกที่ขึ้นด้วย 'CH'
แต่ SONY กด H มันกระโดดไป 'H' ตัวแรกเลย
ไม่รู้ว่า J230i เป็นแบบไหนครับ
นาตาลี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย Sony Ericsson J230i สีขาว ของใหม่ ราคาพิเศษ
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 00:15  

. ผู้เขียน:
j230i สีขาว มาแล้วบอกด้วยนะครับว่าซื้อที่ไหนอะครับอยากได้สีขาว

http://classified.sanook.com/it/item.php?id=1340347

สนใจติดต่อ 014221788 ด่วน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Phonebook ยังหาได้เฉพาะตัวแรกตัวเดียวอีกหรือไม่เช่น
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 17:55  

SONYKIDS ผู้เขียน:
จะหาเพื่อชื่อ CHUTIMA
พอกด 'C' ก็กระโดดไปชื่อเพื่อนคนแรกทีขึ้นด้วย 'C'
พอกด 'H' ต่อมาควร ไปชื่อเพื่อนคนแรกที่ขึ้นด้วย 'CH'
แต่ SONY กด H มันกระโดดไป 'H' ตัวแรกเลย
ไม่รู้ว่า J230i เป็นแบบไหนครับ

อย่างง้านเรย หาได้แค่ตัวแรกตัวเดียว แล้วค่อยกดขึ้นลงหาในกลุ่มอักษรเดียวกัน

ตอนแรกก้องง กดด้วยความเคยชินจากพวกโนเกีย พอมากดโซนี่ ก้อกดแบบไม่มอง พอมองที่จออีกที เอ๊ะ เรากดผิดป่าวหว่า
พอใจมั๊ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คิดดูให้ดีก่อนนะ ว่าคุณๆทั้งหลายต้องการอะไรจากรุ่นนี้
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 22:06  

ประทับใจอย่างเดียวคือ ฟังวิทยุได้แจ่มแจ๋ว เสียงดี ชัดเจน นอกนั้นไม่ได้เรื่อง ผิดกับยี่ห้อ LG มีู่อยู่รุุ่่นหนึ่งที่ออกมาเหมือนกัน คือ ราคาถูกและฟังวิทยุได้ แต่เครื่อง LG เสียงฟังแล้วหมาไม่เห่าเอาซะเลย ห่วยๆๆๆมาก ของโซนี่รุ่นนี้ฟังก์ชั่นอื่นๆไม่เวิร์กเลย ยิ่งบันทึกชื่อได้แค่ประมาณ 15 ตัึวอักษร ซึ่งมันน้อยมาก เก็บรายละเอียดได้น้อย มันเหมาะสำหรับคนที่ต้องการฟังวิทยุเป็นหลัก
ti-22-47.9
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : ดีจัง
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 16:11  

ดีจังมีใส่วิทยุ FM มาให้ด้วย
kao_jengeee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : search ชื่อเพื่อน ใน Address book หาได้ง่ายๆๆ ครับ
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 09:18  

ต้องเข้าไปที่ Menu >Phone book> Fing and call

จะสามารถ search เป็น ch.. ความละเอียดมากกว่า 2 digit ได้
kao_jengeeee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คุ้มมากๆๆ เสียงดีจริงๆ การใช้งาน OK นะครับ ผฟมชอบ
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 09:24  

ชอบ call list ที่มันจะรวม Miss call, Receive Call, Dial Call ไว้ด้วยกัน ทำให้ใช้ง่าย

เสียงสุดยอดมากกก
เสียง FM Sony Ericson ดีกว่าเสียง MP3 ของเครื่องเล่น MP3 กับ Nokia ระดับโคตรแพง หลายขุมครับ ผมคิดว่าเนื่องจากมี Mega Bass ที่ให้เสียงหนักแน่น ไม่แหลมแสบหู
เครื่องเบามากเล็กดี เปลี่ยนปลอกได้

ตอนนี้เพิ่งซื้อมา 4 วัน OK ครับ 2,990 คุ้มค่า สัญญาณดีเสียงดทรศัพท์ชัดดี ชัดกว่า (N70 ชัวร์ เพราะเปรียบเทียบกันแล้ว)

- ยอมรับว่าเทคดนโลยีของ Erricson ในด้าน Mobile + Technology ของ Sound รวมกันออกมาได้ลงตัว
LoLLiLiLy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาใช้ได้ 3 วันแล้วค่ะ
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2006 11:26  

เพิ่งเปลี่ยนมาใช้โทรศัพท์ S-E หลังจากที่ใช้ Nokia มานาน
แต่เลือกซื้อรุ่นที่ไม่แพง เพราะกำลังจะไปเรียนต่อ (โทรศัพท์เครื่องเก่าเสียพอดี)

ก็คิดว่าเจ้า J230i ตัวนี้ถูกใจในระดับหนึ่ง
เพราะมี FM ที่มีหูฟังคุณภาพดีมาให้ด้วย
ความละเอียดของจอภาพ ก็คุ้มค่าเกินราคา

แต่ก็มีข้อด้อยนิดหน่อย ตรงที่ speaker เสียงไม่ค่อยดัง (แม้ว่าจะเร่งเสียงดังสุดของเครื่อง)

แต่โดยรวมก็ไม่คิดจะฟังวิทยุหรือคุยผ่าน speaker อยู่แล้ว
เพราะฉะนั้น ข้อด้อยนี้จึงไม่ใช่ปัญหาใหญ่ของเรา

สำหรับเรื่องสัญญาณ ความคมชัดของเสียง
เราก็ให้คะแนนเต็มค่ะ ไม่ต่างกับ Nokia อันเก่าของเรา

แต่ยังไม่เคยลองเอาไปใช้ต่างจังหวัดนะคะ
ถ้ายังไงมีความคืบหน้าแล้วจะเอามาเล่าให้ฟังอีกค่ะ Surprised
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2006 13:48  

กินแบตเตอรี่
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2006 12:28  

รุ่นนี้เหมาะสำหรับนักเรียนและ Users ทั่วไปที่ไม่ต้องการอะไรมาก
มีวิทยุช่วยไม่ให้ตกข่าวและคลายเหงาได้ ราคาไม่แพง มีหูฟังแถมให้ด้วย

เสียงจากลำโพงสนทนาที่เบา ขาดๆ หายๆ และเสียงวิทยุที่ออกทางลำโพงหลังของใครไม่ดังลองเช็ค FW Version ดู
เครื่องที่ผมทดสอบเป็น FW Version ล่าสุด R5N เสียงจากลำโพงสนทนาดังขึ้น ไม่ขาดๆ หายๆ แล้ว ส่วนเสียงวิทยุที่ออกทางลำโพงหลังก็ดังฟังชัดดีคับ
(ข้อมูล ณ วันที่ 11-10-'06)

เครื่องของใครไม่ใช่ FW Version นี้ลองเอาไป Upgrade ฟรีที่ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขน หรือศูนย์บริการ Loxley สาขาเซ็นทรัลปิ่นเกล้าก็ได้คับ

วิธีเช็ค FW Version
เมื่อหน้าจออยู่ในโหมด Standby (ไฟยังไม่ดับ) ให้กดปุ่ม Navi-key (ปุ่มกลมใหญ่ 5 ทิศทาง) ตามนี้คับ
ขวา ดอกจัน
ซ้าย ซ้าย ดอกจัน
ซ้าย ดอกจัน
หน้าจอจะแสดงเมนู Service ขึ้นมา เลือก Service info เลือก Software info

*ในระหว่างกดปุ่มไม่ต้องไปสนใจว่าหน้าจอจะขึ้นว่าอะไร ให้กดตามขั้นตอนไปจนเสร็จ
อ้อ..ถ้ากดผิดต้องกลับไปเริ่มต้นใหม่นะคับ

แผนที่ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขน (ที่นี่ support เครื่องศูนย์ไทยทุกศูนย์คับ)
sand_u
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2006 16:14  

ทำไมรุ่นนี้เวลา stanby ไม่มีเวลาที่หน้าจอ Sad
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2006 12:47  

sand_u ผู้เขียน:
ทำไมรุ่นนี้เวลา stanby ไม่มีเวลาที่หน้าจอ Sad

มีนี่คับ!

san_u
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2006 18:02  

หมายถึงตอนที่หน้าจะดับอ่ะครับ แบบที่โนเกียมีอ่ะครับ
Yimmee
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2006 11:05  

เค้าเปิดวันเสาร์ อาทิตย์ รึปล่าว ครับ loxley พหลโยธิน 19 ,
แล้วหลังจาก update firmware แล้ว มีอะไรมั่งครับ ที่ดีขึ้นและแย่ลง
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2006 21:31  

san_u ผู้เขียน:
หมายถึงตอนที่หน้าจะดับอ่ะครับ แบบที่โนเกียมีอ่ะครับ

เอ..รุ่นนี้สามารถตั้งค่าให้มันโชว์เวลาได้หรือป่าวเนี่ย? บางรุ่นมันตั้งได้นะ ลองหรือยังคับ?

Yimmee ผู้เขียน:
เค้าเปิดวันเสาร์ อาทิตย์ รึปล่าว ครับ loxley พหลโยธิน 19 ,
แล้วหลังจาก update firmware แล้ว มีอะไรมั่งครับ ที่ดีขึ้นและแย่ลง

เขาเปิดปิดทำการเหมือนบริษัทฯ ทั่วไปน่ะคับ เสาร์-อาทิตย์-วันหยุดนักขัตฤกษ์หยุดคับ

การ Upgrade FW จะช่วยแก้ข้อบกพร่องอันเกิดจาก FW เดิม เช่น อาการแฮ้งค์ หน่วง เสียงค่อย บางทีอาจเพิ่มเติมคุณสมบัติและความสามารถให้โทรศัพท์ด้วย
ผมเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2006 02:59  

ผมเพิ่งซื้อมาใช้ครับรุ่นนี้ ปัญหาที่พบตอนนี้คือ
1.เวลากดดู Message มันช้ามากๆ ช้าทุกๆครั้งที่กดเลย ทีแรกสงสัยว่าเป็นเพราะเพิ่ง
เปิดเครื่องหรือเปล่าทดลองดูหลายรอบแล้วก็ไม่ใช่ หรือว่าจะเป็นที่ Sim ผมเป็นรุ่นเก่า
เกินไปก็เป็นได้

2.ปุ่มกด ไม่ค่อยดีเท่าไหร่โดยเฉพาะปุ่มทิศทางกับเมนูตรงกลาง มันก๊อบแก๊บจัง แถมกินแรง
ตะหาก การประกอบตัวเครื่องไม่ค่อยแน่น กดแต่ละทีดังก๊อบแก๊บเหมือนกัน

3.การตั้งปุ่มโทรด่วน ไม่สะดวกเลย ต้องย้ายเบอร์โทรไปยังตำแหน่งหน่วยความจำใน Sim
ตรงกับหมายเลยปุ่มที่จะตั้ง

4.เก็บรายชื่อเบอร์โทรได้ 6 ตัวอักษรเอง น้อยมากๆ

5.แบตหมดค่อนข้างเร็วประมาณ 3 วันเอง

นอกนั้นก็มีปัญหาเล็กน้อยกับการค้นหาเบอร์ กับเรื่องเมนูบางอย่างยังไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่
แต่ข้อดีคือ

1.เสียงวิทยุ FM ออกหูฟังคุณภาพปานกลางไม่ถึงกับดีมาก
2.Speaker เสียงใสดี ดีกว่า Nokia ที่ราคาแพงๆซะอีก
3.ราคาคุ้มค่า
4.ขนาดเล็กพกพาสะดวก(อันนี้ผมชอบมากเพราะชอบมือถือเล็กๆเบาๆอยู่แล้ว)

สรุปโดยรวมก็โอเคครับ ถ้าแก้ปัญหากดดูข้อความให้เร็วขึ้นได้ปัญหาอื่นก็เป็นเรื่องเล็กน้อยครับ
20 พ.ย. 49
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา 2300
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 16:17  

ซื้อมาจาก mbk วันนี้ 2300 บาทครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 20:58  

ถ้ามีมือถือที่ใช้ถ่าน แทนแบตเตอร์รี่ จะเปนไงนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2006 00:53  

ถ้าเทียบ J230i กับ 6030 ผมว่า J230i ถูกใจผมมากกว่านะ
แต่กลัวเรื่องเสียงสนทนา อะครับ
เสียงเบามากรึเปล่า และวิทยุชัดมั้ยครับ ถ้าเทียบกับ 6030

เตรียมไปซื้อแล้วครับ Very Happy
tumba
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 21:07  

อืม ซื้อมาแหละ ได้ราคา 2250 บาท ซื้อมาจากร้าน เปิ้ลโมบายด์ อืม ผมว่าเสียงวิทยุดีเลยน่ะ แล้วเสียงตอนคุย ผมลองคุยกับเพื่อนแล้ว เพื่อนบอกดังมากมาก ต้องลดเสียงทางเค้าอยุ่ แต่เซ้งตรงไมด์ดูดเสียง มานดูดซะมันเลย เพื่อนบอกปายรบไงตอนอยุ่ข้างนอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 20:07  

ถูกใจทุกอย่างเลยครับ

แต่!! หน่วยความจำมัน 0.5Mb จริงๆ เหรอ แล้วมันจะทำไรได้อะครับ Sad
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2007 22:56  

Takeshi Tamazakio ผู้เขียน:
ถ้ามีมือถือที่ใช้ถ่าน แทนแบตเตอร์รี่ จะเปนไงนะ

สมัยก่อนยุคมือถือเครือข่าย Analog ระบบ Cellular 900 หรือ Worldphone 1800 หากจำไม่ผิดยี่ห้อ Dancall หรือ Alcatel จำรุ่นม่ะได้ สามารถใช้ถ่านอัลคาไลน์ขนาด AA 2 หรือ 3 ก้อนนี่แหละแทนแบตฯ ในกรณีฉุกเฉินแบตฯ หมดและหาที่ชาร์จฯ ไม่ได้ เขาเอามาเป็นจุดขายสำหรับรุ่นนั้นโดยเฉพาะคับ
ads
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เท่าไร
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2007 23:42  

ตอนนี้ราคา mbk เท่าไรครับ
nasa ก็ได้
jj-j230i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2007 17:23  

ซื้อมาแล้ว ชาร์ทแบตครั้งแรกไม่เต็มสากกกที
จนถึงตอนนี้ก็ยังไม่เต็มอ่ะ
บีบีเค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 17:36  

jj-j230i ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้ว ชาร์ทแบตครั้งแรกไม่เต็มสากกกที

เป็นเหมือนกันเลยครับ เนี่ย ผมชาร์จมาเกิน 10 ชั่วโมงแล้ว เครื่องหมายตรงแบต ยังวิ่งอยู่เลย เหมือนใกล้จะเต็ม แต่ก็ไม่ยอมหยุดวิ่งซะที จะเปิดเครื่อง ก็ไม่กล้าเปิด เด๋วว่าจะรออีก 5 ชั่วโมง ยังไงก็จะเปิดแระ

ป.ล ไม่รู้แบตที่ผมได้มา มันเสื่อมรึป่าว (ตรง void เขียน December 2006) แล้วของคนอื่นเป็นยังไงบ้างครับ อาการเดียวกันรึป่าว อยากรู้จังครับ
Zepia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 01:29  

เจ้าตัวนี้เป็น fast port ป่ะครับ
พอดีทำ W550 หาย เลยว่าจาซื้อมาใช้พลางๆ ก่อน
มีตังค่อยถอย W Series ตัวใหม่ ^^"
มึนตื๊บ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 12:44  

ตกลงไอ้รุ่นเนี๊ยมันใช้สาย USB data link โหลดไฟล์จากคอมมาลงเครื่องได้หรือเปล่าเนี่ย ใครรู้หรือเคยทำมาบ้างช่วยตอบที เพราะที่เวปโซนี่บอกว่ามันไม่สามารถใช้ได้ และถ้าลองอาจทำให้เครื่องพังได้ อยากจะลองแต่ก็กลัวเครื่องพังหนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2007 13:42  

บีบีเค ผู้เขียน:

เป็นเหมือนกันเลยครับ เนี่ย ผมชาร์จมาเกิน 10 ชั่วโมงแล้ว เครื่องหมายตรงแบต ยังวิ่งอยู่เลย เหมือนใกล้จะเต็ม แต่ก็ไม่ยอมหยุดวิ่งซะที จะเปิดเครื่อง ก็ไม่กล้าเปิด เด๋วว่าจะรออีก 5 ชั่วโมง ยังไงก็จะเปิดแระ

ป.ล ไม่รู้แบตที่ผมได้มา มันเสื่อมรึป่าว (ตรง void เขียน December 2006) แล้วของคนอื่นเป็นยังไงบ้างครับ อาการเดียวกันรึป่าว อยากรู้จังครับ

ผมซื้อมาใหม่ครับ ชาร์ตครั้งแรกครับ ตั้งนานแล้วครับ ไม่เต็มซักที ไม่รุ้ต้องรออีกนานกี่ชั่วโมง..จะเป็นเฉพาะครั้งแรกหรือเปล่าก็ไม่รู้ครับ ถ้าเป็นยังงี้ตลอดแย่แน่ รอนานมากๆ Crying or Very sad
jj-j230i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2007 21:44  

Anonymous ผู้เขียน:

ผมซื้อมาใหม่ครับ ชาร์ตครั้งแรกครับ ตั้งนานแล้วครับ ไม่เต็มซักที ไม่รุ้ต้องรออีกนานกี่ชั่วโมง..จะเป็นเฉพาะครั้งแรกหรือเปล่าก็ไม่รู้ครับ ถ้าเป็นยังงี้ตลอดแย่แน่ รอนานมากๆ Crying or Very sad

Shocked 3 เดือนแระค่ะที่เป็นเจ้าของงงงง จนป่านนี้น้องแบตก็ยังกินไฟไม่อิ่มซ้ากกกกที ปล่อยแระล่ะ เด๋วกะว่าจะไปดูแบตใหม่ก่อน แต่ก็เลือกไม่เป็นอ่ะนะ เลือกซื้อแบตกันยังงัยคะ ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยจิ แท้งกิ้วล่วงหน้าค่า
มาใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรียบง่าย
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 10:28  

Laughing ....อิอิ..ซื้อมาเมื่อวานนน....ใช้ได้..สวยดี...เสียงวิทยุ.ชัดแจ๋ว.ให้ไปเลยใจ.
RS250
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 10:31  

ถอยมาเมื่อวานนี้งับ 2190 ที่ ทรู เวลาโทรคู่สายมักบอกว่า เสียงมันก้องๆ อ่ะครับ ของเพื่อนๆเป็นกันบ้างป่าว หากเอาไปเปลี่ยนเครื่องใหม่ จะได้มั้ย ยังไม่เกิน7วัน
Ghost-jr.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 22:54  

ใช้ตัวนี้รอ 2630ครับ
Jimbovy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2007 20:08  

ตอนนี้ที่ MBK ราคาแค่ 1660 เอง ถูกได้ใจเลย
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เป็นเหมือนกันเลย
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2007 17:17  

Anonymous ผู้เขียน:

Shocked 3 เดือนแระค่ะที่เป็นเจ้าของงงงง จนป่านนี้น้องแบตก็ยังกินไฟไม่อิ่มซ้ากกกกที ปล่อยแระล่ะ เด๋วกะว่าจะไปดูแบตใหม่ก่อน แต่ก็เลือกไม่เป็นอ่ะนะ เลือกซื้อแบตกันยังงัยคะ ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยจิ แท้งกิ้วล่วงหน้าค่า

เมื่อกี๊โทร.ไปที่ Sony ชั้น 3 เอสพานาด 02 354 2070 เจ้าหน้าที่ให้นำเครื่องเข้าศูนย์เช็ค ใช้เวลาประมาณ 2 ชั่วโมง หรือมากกว่า แล้วแต่งานที่รับมาแต่ละวัน

แล้วไปอ่านเจอมาจาก web อื่น http://www.smart-mobile.com/forum/viewtopic.php?p=1128637&sid=88e036c4f34402a81f1fc9b430edf793
เขาใช้ j230i ด้วย เป็นอาการเดียวกัน .. เขาบอกว่า sony เปลี่ยนเมนบอร์ดให้ใหม่เลย
1129
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ฟังFMไม่รู้ว่าลำโพงเปิดตรงไหน
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2007 15:44  

ฟังFMไม่รู้ว่าลำโพงเปิดตรงไหน ใครรู้ช่วยบอกที
nnnnnnum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2007 15:38  

ผมซื้อให้แม่เมื่อ วันที่ 15/8/80 ที่ เซ็นทรัล 1500 บาทครับ ร้าน MFA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2009 18:42  

ลำโพงสนทนาเสียครับ(เวลาคุยต้องเปิด Speaker Phone อย่างเดียวเลย
คุยกะใคร คนรอบ ๆ ข้างรู้หมด)

พอจะมีใครทราบบ้างไหมครับว่าจะซ่อมแพงไหม
หรือว่าถ้าซื้อรุ่นใหม่เครื่องใหม่จะคุ้มกว่า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: