Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N71 - All-in-one entertainment
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 270 / เข้าชม: 680280
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2006 12:08  
ตอบโดยอ้างถึง  

uSb อยู่ตรงหัวครับ เสียบต่อแล้วเปิดฝาผับไว้ ใช้ตั้งตโต๊ะ ลงapp ต่างๆ ทำอะไรสะดวกดี

เรื่องปัญหารอยที่หน้าจอกระทบอะ ผมติดฟิล์มกันรอย แล้วซื้อสติ๊กเกอร์นูนๆ มาติด ตรงด้านล่าง ข่าง ปุ่ม # กะ* ไม่ให้มันกระทบ แก้ปัญหาแบบน่ารักๆ ไปอีกแบบ โดยรวมแล้ว เครื่องนี้ ถือว่านี้อะคับ ไม่มีปัญหา เรื่องการแฮงค์ด้วย

อีกอย่าง ไม่ค่อยมีใครใช้ด้วย ลิมิเต็ดๆ

อิอิ
abanx
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2006 12:09  

nongdominic ผู้เขียน:
อยากทราบว่า ลำโพง loudspeaker ของ N71 อยู่จรงไหนเหรอคับ

บางคนบอกว่าอยู่ด้านข้างซ้ายของเครื่อง

บางคนบอกว่าอยู่ตรงด้านล่างปุ่มกดตัวเลขที่มีลำโพงสองฝั่ง

สรุปคืออันไหนแน่อะคับ

ทั้งสองเลยอะคับ ที่อยู่ด้านซ้ายด้วยเผื่อความดังว่าปิดฝาผับครับ
abanx
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: 1150
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2006 12:11  

maada2 ผู้เขียน:
โดนใจมากครับ กับเสียงของ n71 ดีขนาดนี้กลับไม่ค่อยเปนที่นิยมเนอะ แต่ก้อดีแล้วอ่ะครับ ไม่โหลดีด้วย

ถ้าใส่เมมสัก 1 gb เครื่องจาช้ามากไหมเอ่ย ???

ไม่ช้าอะคับ ผมใส่อยู่
abanx
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: hgfhgfhfgdhgf
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2006 12:12  

kayan kanayan ผู้เขียน:
ผมว่านะใส่สมอทอคกะสายยูเอสบีอ่ะ

จาเปิดฝาสุดไม่ได้ง่ะ

แล้วปกติเวลาเปิดก็ดัง2แก๊ก

พอใส่แล้วต้องเปิดค้างไว้แก๊กแรก

ถ้าเปิดไปแก็กที่2มันจาหลุดอ่ะ

งงงง

ตัวเครื่องรู้สึกใหญ่เทอะทะ

แต่เสียงดังดีออก

ดังกว่า6233อีก

เท่าที่ผมใช้มา ไม่เห็นเจอปัญหาอย่างที่ว่ามาเลยนะคับ
mix357
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2006 19:11  

ดีไซน์ด้านนอก เหมือนไอหัวเกรียนเลย เหอะๆ
enooboom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2006 15:01  

Benzza ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
n90 ดิดีกว่าเห็นๆในตอนนี้ app.มากมาย n71แทบไม่มีคนซื้อเลย อนาคตดับรุ่นนี้ ถ้าราคาต่ำซัก14000 ยอดขายอาจกระเตื้องขึ้นบ้าง

ไม่ดีเหรอ ไม่ซ้ำชาวบ้าน เรื่อง app อ่ะ N90 ต้องมีเยอะกว่าเป็นธรรมดา ถ้าN90 กับ N71ออกมาพร้อมกัน แล้วค่อยมาว่าด้าน app อีกอย่าง N71 ใช้ระบบปฏิบัติการใหม่กว่า(OS 9.1) โปรแกรมต้องออกมาน้อยกว่า Os8.1 อยู่แล้ว

พูดซะแรง อนาคตรุ่นนี้ดับ อนาคตรุ่งแน่ครับ เปรียบเวอร์ชั่นของ Symbian เหมือนวินโดว์อ่ะ ให้ 8.1 เป็น Me
9.1 เป็น Xp แล้วคุณคิดว่า อันไหนที่จะรุ่ง คิดเอาเองละกาน ถ้าผมพูดผิด แย้งได้เลยนะครับ

เรื่อง App เค้าออกมาเรื่อยๆครับ อนาคตN71 จะรองรับโปรแกรมได้อีกมากมายครับ

ผมเป็นคนนึงที่ใช้ n71 แล้วก็มีคนมาถามว่าทำไมใช้รุ่นนี้ละ ไม่ใช้ n73 หรือ n80

คำตอบของผมคือ ผมชอบ ฝาพับ ครับ ไม่อยากใช้มือถือรุ่นที่คนใช้เกลื่อนๆด้วย
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2006 17:21  

maada2 ผู้เขียน:
จอของ n71 มันกระแทกกับปุ่มกดแรงถึงขนาดทำให้จอแตกได้เลยหรอครับ

ไม่ถึงกะแตกหรอกคับ แต่เป็นรอย
nutmaster_ro
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2006 17:35  

ชื้อมาแล้วดีมากก เลย จอชัดดี อืม โดนใจ
เครื่องก็เร็วดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2006 15:15  

ผ่านมาซักระยะนึงแล้วสำหรับคนที่ซื้อ N71 มาใช้แล้ว ไม่ทราบตอนนี้หน้าจอเป็นยังไงกันบ้างอ่ะครับ ยัง ok เหมือนเดิมหรือว่า เริ่มมีรอยบู่มที่หน้าจอรึป่าว
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 12:28  

เป็นแน่นอนครับ แต่ว่าติดจอกันรอยอ่ะคับ เป็นรอยที่พลาสติก ส่วนตัวจอไม่เป็นไรครับ

ถ้าใครไม่อยากให้เป็นก็เอาสติ๊กเกอร์ตุ๊กตาที่นูนๆ มาติดอ่ะคับ จะช่วยได้เหมือน Moto เพื่อนผมจะช่วยกันกระแทกตอนปิดฝา หรือแรงบีบเวลาอยู่ในซอง ฯลฯ ครับ อุอุ ตอนนี้ราคาก็ลงมาดีเหมือนกัน อุอุ Wink
ronaky
Year's Star

หัวข้อ : ความเสถียรของ N71
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 14:01  

คือตอนนี้ใช้ 6630 อยู่ครับ
สนใจเจ้า N71 เพราะอยากได้ฝาพับ
แต่อยากรู้ว่ามันแฮงค์บ่อย หรือเปล่าครับ
เห้นเค้าบอกว่า N Series มักจะมีปัญหาแฮงค์บ่อย ๆ
nutmaster_ro
Year's Star

หัวข้อ : Re: ความเสถียรของ N71
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 19:12  

ronaky ผู้เขียน:
คือตอนนี้ใช้ 6630 อยู่ครับ
สนใจเจ้า N71 เพราะอยากได้ฝาพับ
แต่อยากรู้ว่ามันแฮงค์บ่อย หรือเปล่าครับ
เห้นเค้าบอกว่า N Series มักจะมีปัญหาแฮงค์บ่อย ๆ

ไม่แฮง เลยน่ะ ขนาด ลงโปรแกรม เป็น สิบหละ แต่จอนี้เป็นรอยปุ่ม จิงๆๆ
แต่เล็กน้อยอ่ะ - -
ESXIS
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Samutprakarn
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 09:57  

เปิดตัวตั้ง 19,xxx บาท ตอนนี้ Jaymarts 9,900 บาท แล้วครับ เห็นราคาแล้วสะดุ้งเลย น่าใช้ดี Wink
000444
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 11:59  

มือ1 เหลือ 9999 จริงป่าว มีคนบอกที่ ศุนย์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 22:20  

จริงเหรอครับ แต่ว่าไปเช็คที่เวบนึงที่เค้า update ราคาวันนี้คือ 15/11/2549 ก็ยัง 14,xxx บาท อยู่เลยนะครับ ตาม link ข้างล่างอ่ะ

http://www.thaimobilecenter.com/price/price.asp?no=2&idcate=75&ch_p=&strsortby=

แต่ถ้าถูกขนาดนั้นจริงๆ จะไปซื้อพรุ่งนี้เลย อิอิ
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2006 22:55  

9,900 จิงง่ะ
MoNoMii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2006 22:24  

ถ้าจาถ่ายรุปตัวเองจากข้างหน้าเวลาปิดฝาพับได้มั้ยคะ

และถ้าได้จะเปนความละเอียดเท่าไรอะคะ vga หรือ2ล้านพิกเซล
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2006 19:12  

MoNoMii ผู้เขียน:
ถ้าจาถ่ายรุปตัวเองจากข้างหน้าเวลาปิดฝาพับได้มั้ยคะ

และถ้าได้จะเปนความละเอียดเท่าไรอะคะ vga หรือ2ล้านพิกเซล

ถ่ายปิดฝาไม่ได้คับ ถ้าอยากถ่ายรูปตัวเอง มีกล้องหน้าไว้ถ่ายก็ได้คับ
cmb29
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 23:22  

14,990 จ้ะ Laughing
www.jaymarts.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2006 11:45  

ผมไปซื้อที่ Nokia shop 14650 เองอ่ะ ที่ MBK ชั้น 2 ตรงข้่าม watson อ่ะ

ถอยมาแล้วเสียงแน่นปึ๊กมาก (แน่นกว่า 6681 ที่ใช้อยู่)

สรุปชอบครับ จอใหญ่ดี จับถนัดมือ
n_71
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2006 13:52  

เราซื้อรุ่นนี้มาได้เดือนกว่าๆ เพิ่งเห็นคนใช้รุ่นนี้แค่คนเดียวเอง

ซื้อมา 14,290 เองค่ะ

ดีเหมือนกันไม่โหลด้วย

แต่เราทำสมอลทอล์คพังอ่ะ มันไปเกี่ยวกะแฮนด์รถ สงสัยสายไฟข้างในมันขาดแน่ๆ

ฮือๆ จาซื้อใหม่ไม่รุ้กี่บาท แล้วก้อยางที่ปิดตรงที่เสียบสมอล์ทอล์คอ่ะ เราทำมันหายไปแล้ว

แง๊ๆ Sad
n_na_za_z
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 17:54  

มันจะยังมีขายอยุไหมอ่ะ

เราว่าดีไซน์มานออกจาสวย

ทามไมเพื่อนไม่มีใครบอกสวยเรยอ่ะ

เราว่ามานสวยจาตาย จิงๆนะ

กำลังจาตัดสินใจซื้ออ่ะ

อยากได้ๆ พอดีเหลือบไปเหนราคาน่าสนใจ ฟังชันดีด้วย เหนพุดๆกัน

คิดว่ามานจายังมีของป่าวอ่ะที่โนเกียชอปอ่ะ
damn sure
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 22:24  

จะหา application เพิ่มได้จากไหนอะคับ
แล้วฟอร์แมทวีดีโอที่เป็น mp4 ใครพอแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์ได้มั่งคับ

พอดีเพ่งถอยมาเมื่อวันเสาร์นี้ ที่ร้าน เทเลวิซ ชั้นหนึ่งที่ มาบุณครอง 14650

ใช้ๆอยู่รู้สึกว่ามันประมวลผลหน่วงเล็กน้อย เพราะเคยใช้ 6270 มาก่อน
แล้วลักษณะหน้าจอเวลาประมวลผล ภาพแบล๊กกราวด์ หรือ หน้าจอมันจะคล้ายกับเวลเปิดเวปแล้วมันยังโหลดส่วนประกอบอื่นๆอยู่ มันเลยทำให้รู้สึกว่าไม่ค่อย smooth ลื่นไหล

ไม่ทราบว่ามันเป็นธรรมชาติของ symbian Nokia อยู่แล้วหรือป่าว หรือว่าเครื่องผมผิดปกติ

แล้วโปรแกรม ดิกชันนารี ไม่เห็นมีแถมมาด้วย ไม่มีแอ๊พเพิ่มเติมแถมมาเลย
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 01:56  

ได้เป็น CD appplication Talking Dictionary นะคับ
visanuu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2006 03:17  

นอกจากหน้าจอจะเป้นรอยเพราะติดกับปุ่มเกินไปแล้ว
บานพับหลวม ของฝาปิด ใช้ไปนานๆจะหลวมไหมครับ
soya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 15:42  

================================================

ตอนนี้อยากจะซื้อรุ่นนี้ หลังจากที่ทนใช้มือถือเก่า จนจะเจ๊งอยู่แล้ว

แต่พอไปถามตามร้านใหญ่ๆ ทั้ง telewiz jay-mart tg-fone power-buy

ทุกทีบอกว่าของหมด เค้าเลิกผลิตแล้ว จิงรึป่าวคะ

จะหาซื้อได้ที่ไหนได้บ้างคะ เอาตามร้านใหญ่ๆที่เชื่อถือได้อะคะ

ไม่ทราบว่า ร้านนาซ่า ยังมีอยู่รึป่าว

ขอบคุณมากๆคะ

~ HappY NeW YeaR 2007 ka ~

================================================
soya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 15:42  

ตอนนี้อยากจะซื้อรุ่นนี้ หลังจากที่ทนใช้มือถือเก่า จนจะเจ๊งอยู่แล้ว

แต่พอไปถามตามร้านใหญ่ๆ ทั้ง telewiz jay-mart tg-fone power-buy

ทุกทีบอกว่าของหมด เค้าเลิกผลิตแล้ว จิงรึป่าวคะ

จะหาซื้อได้ที่ไหนได้บ้างคะ เอาตามร้านใหญ่ๆที่เชื่อถือได้อะคะ

ไม่ทราบว่า ร้านนาซ่า ยังมีอยู่รึป่าว

ขอบคุณมากๆคะ

~ HappY NeW YeaR 2007 ka ~

maada5
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 1150
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2007 12:17  

ตอนนี้ราคามือสองอยู่ที่เท่าไรอ่ะครับ ประมาน 10500 ได้ไหมครับ
Elle77
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 00:53  

N 71 เมื่อ 2 วันก่อนเห็นที่ ชั้น 4 MBK ตรง ทาง ลงบันไดเลื่อนหลังขนมเบื้อง ราคา 11,850
อืม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 19:26  

maada5 ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคามือสองอยู่ที่เท่าไรอ่ะครับ ประมาน 10500 ได้ไหมครับ

ราคามือ 1 เลยครับ 10500
อืม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: boothooth
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 19:30  

sdfew ผู้เขียน:
นี่ ๆ ๆ

วันนี้เรา ขอ บลูทูทหูฟัง ของแม่มาใช้ แม่ใช้รุ่น 6630

แต่พอ เราเอามาใช้อะ โทรสัพเราหา หูพังไม่เจอะ

เรานึกว่า พัง เลย เอามาลองใช้กะของ แม่

หูฟัง ก็ ใช้กะ 6630 ได้ ดีปกติ

แต่ n71 หาไม่เจอ อะ

เราเลย ไปยืมของเพื่อน 3250

3250 ก็หา หุฟัง ไม่เจอเหมือนกัน

หมายความว่า ไร เราอยากรุ้

ซิมเบี้ยน รุ่นใหม่ ๆ จาใช้ บลูทูต ไม่ได้หรอก Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes

มันต้อง รีเซ้ต หูฟังก่อนนะครับ เพราะว่า หูฟังมันยังจำอยู่ว่า มันคอนเน็คกับ ตัวเครื่อง 6630 อยู่

วิธีการรีเซ้ตรู้สึกจะกด + กับปุ่มรับสาย พร้อมกันอ่ะครับ จนกว่า ไฟกระพริบมันจะค้าง แล้วค่อย Search หาหูฟัง

ถ้ามันยังกระพริบอยู่ก็ใช้ไม่ได้ครับ

จะเอเครื่องไหนมาหาหูฟัง ที่คอนเน็คแล้ว ยังไง ก็ไม่เจอหรอกครับ
อืม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 19:36  

ขอบอกนะครับ
เรื่องที่หน้าจอเป็นรอย

ไม่ได้เป็นเพราะปุ่มกด ของ ตัว N71 แต่อย่างใด เพราะผมก็ใช้ มันเป็นที่ แผงกั้นปุ่มกด อ่ะครับ ไม่ใช่เป็นที่ปุ่มกดเลย

เป็นรอย มลทินมาก ๆ เปิดขึ้นมาหน้าลาย จิ๊ เปลี่ยนบอดี้ก็ยาก T-T

ทนใช้ไปก่อน

ไปติดฟิล์มตอนนี้ก็สายไปแล้ว เลยใส่ แต่เสื้อให้ (ซิลิโคนบน) ไม่ใส่กางเกงคับ แหะ ๆ

แก้ได้ในระดับหนึ่งเนื่องจากมี Space ระหว่าง แผงกั้นปุ่มกับ Screen ครับ
อืม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2007 10:45  

อืม ผู้เขียน:
ขอบอกนะครับ
เรื่องที่หน้าจอเป็นรอย

ไม่ได้เป็นเพราะปุ่มกด ของ ตัว N71 แต่อย่างใด เพราะผมก็ใช้ มันเป็นที่ แผงกั้นปุ่มกด อ่ะครับ ไม่ใช่เป็นที่ปุ่มกดเลย

เป็นรอย มลทินมาก ๆ เปิดขึ้นมาหน้าลาย จิ๊ เปลี่ยนบอดี้ก็ยาก T-T

ทนใช้ไปก่อน

ไปติดฟิล์มตอนนี้ก็สายไปแล้ว เลยใส่ แต่เสื้อให้ (ซิลิโคนบน) ไม่ใส่กางเกงคับ แหะ ๆ

แก้ได้ในระดับหนึ่งเนื่องจากมี Space ระหว่าง แผงกั้นปุ่มกับ Screen ครับ

เอ่อ เพิ่มเติม มีเป็นรอยเพราะปุ่มกด อยู่ สองที่ครับ
คือตรงที่มันเป็นนูน ๆ ตรงปุ่มเลข 5 เนี่ยแหละครับ
เหมียวน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 12:17  

ได้ข่าวมาว่า รุ่นนี้ได้รับกระแสตอบรับจากผุ้บริโภค โนเกียยน้อยยมาก

ทำให้บริษัทเลิกผลิตและส่งออก ( มาในไทย )

ราคาลดฮวบบบ สินค้าไม่มีในตลาดดด

อยากทราบว่าจิงหรือออ ? ที่รุ่นนี้จะไม่มีขายอีกแร้วว

เราจะซื้ออีก 2 เดือนหน้าอ่ะ จะยังมีขายอยู่ไหม แงๆ
abanx
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Banx
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 22:50  

ผมคิดว่า น่าจะมีนะคับ เค้าจะเลิกผลิตก็ต่อเมื่อหมดวงจรอายุเหมือนเครื่องๆ มั้งคับ

อันนี้ก็แล้วแต่กระแสตอบรับด้วยอะคับบ

อย่างรุ่นนี้ก็เป็น รุ่นที่คนใช้ชอบเฉพาะกลุ่มเฉพาะรายไป
Lynnnbn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 11:14  

Yo! buy propecia propecia generic zoloft buy diazepam travel manila air travel financial aid
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Banx
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2007 17:11  

abanx ผู้เขียน:
ผมคิดว่า น่าจะมีนะคับ เค้าจะเลิกผลิตก็ต่อเมื่อหมดวงจรอายุเหมือนเครื่องๆ มั้งคับ

อันนี้ก็แล้วแต่กระแสตอบรับด้วยอะคับบ

อย่างรุ่นนี้ก็เป็น รุ่นที่คนใช้ชอบเฉพาะกลุ่มเฉพาะรายไป

อย่างน้อยก็มีผมแหละที่จะยังใช้อยู่เพราะว่า ดี

ข้อเสียมีแค่ เป็นฝาพับที่แก้ เรื่องปุ่มกดกระแทกหน้าจอไมหายแค่นั้น
please_pete
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แล้วตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2007 18:52  

คือว่าผมไปหาซื้อที่มาบุญครองมา แว่ของหายากมากๆ ราคาขึ้นไปอแย่ที่ 11900 แล้ว แต่ก่อนเห็นว่าราคาลง ทำไมตอนนี้มันขึ้นมาอีกแล้วซะละครับ แล้วอย่างงี้ จมีที่ไหนแนะนำมั่งมั้ยคับ อยากได้มากๆ
chaisona
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2007 03:19  

เดือนที่แล้วซื้อมา 11500 ครับ ซื้อที่ MBK ร้าน 55 โฟน จะมีอยู่สองร้านแต่เป็นร้านเดียวกันเป็นร้านขายส่งอยู่แถวๆ ที่ขายขนมเบื้องอ่ะครับ
ใช้ดีมากๆ ชอบสุดๆ
wad2222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งไปซื้อมาครับ ชอบมาก
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2007 20:44  

เพิ่งไปซื้อมาเมื่อวานจากร้าน 55 โฟนครับ อยากได้มานานแล้ว ชอบมากครับ ตอนแรกไปซื้อที่ตามตู้ ถูกกว่าร้านประมาน 500 พอเปิดกล่องมารู้เลยว่าเอาของตำหนิมาให้ ยังไม่ทันได้ซื้อมีรอยแล้ว เลยบอกไม่เอาแล้ว เลยไปซื้อร้าน 55 โฟน ที่ราคา 11500 อันนี้ชัวร์ว่าใหม่ เฮ้อเกือบโดนตู้หลอกขายของตำหนิหรือว่ามือสองมาย้อมแล้ว ไงก็ให้ระวังด้วยละกันนะครับ สำหรับคนที่กำลังมองหารุ่นนี้
wantค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 12:31  

พอดีว่ากำลังเล็งพอดีถูกใจรุ่นนี้อ่า ครบเลย แล้วกำลังจะขึ้นไปกทม.พอดีเลย ราคาของปลายเดือนนี้(มี.ค) จะซักเท่าไหร่อ่าคะ แล้วควรไปซื้อที่ไหนที่ดีและถูกสุด และก็ถ้าจะซื้อการ์ดด้วยเลยซัก1G เนี่ย ประมาณเท่าไหร่หรอคะ และก็อีกอย่างซื้อหน้ากากมันก็ฟิล์มนั้น มีขายอยู่ทุกร้านเลยหรอคะ แล้วต้องบอกเค้ายังไงอ่า ขอบคุณค่ะ
€scape
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 20:06  

เมื่อวันศุกย์ที่ผ่านมา ผมเจอที่ร้าน telewiz พันทิพย์ชั้น 1 ครับ ราคา 12,190 บาท (ประมาณนี้ครับ)

ส่วน card 1 G ผมซื้อมาราคา 380 บาทครับ

ปล. ผมซื้อจากงาน TME ราคา 11,900 บาทครับ
wantค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หุ
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 13:08  

อย่างงี้แสดงว่าที่งานก็ถูกกว่าอะจิ งานคงหมดแล้วแน่เลย แงๆๆ อยากได้(ของถูกๆ) เอิ้กๆ แล้วที่มาบุญครองล่าสุดเท่าไหร่อ่าคะมีใครพอรู้ป่าว เอ่อ การ์ด 1GB แค่ 380 เองหรอคะพิมพ์อะป่าว กรี้ดเลยน้าอย่างงี้
GOsi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2007 13:56  

คือว่าจะเลือกอันไหนดีระหว่าง n70กะN71 มานต่างกันตรงไหนแล้วอันไหนน่าใช้กว่ากันอ่ะค้าบ ช่วยที Very Happy
GOsi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Mar 2007 13:56  

คือว่าจะเลือกอันไหนดีระหว่าง n70กะN71 มานต่างกันตรงไหนแล้วอันไหนน่าใช้กว่ากันอ่ะค้าบ ช่วยที Very Happy
GOsi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Mar 2007 13:57  

wantค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ห..
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2007 01:22  

คุณGOsi เชียร์ n71มากกว่านะคะ ^_^
mะเหมียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2007 22:28  

เพิ่งถอยมาม่ะเช้านี้เองสดๆ ...+

เราซื้อมาจากศุนย์ Bisstel ที่บิ๊กซีพิษณุโลกอ่ะ จำใจซื้อมาในราคา 14,650 บาททท

เพราะมันเหลือแค่เครื่องเดียวว .. เราเดินผ่านแล้วเล็งมานานแล้วล่ะ

สุดท้ายก็อ้อนแม่ไปซื้อ เรยได้เครื่องมาใช้

ตอนแรกไปถามพนักงานชาย เค้าบอกว่าของหมดแล้ว เราก็บอกว่ายังมีอยู่นิ

แล้วก็ชี้ไปที่ตู้ เค้าก็บอกว่ามีเหรอ นึกว่าหมดไปแล้ว แล้วพนักงานหญิงก็มาขายแทน

เค้าก็ถามเราว่า " เพื่อนใช้เหรอ " เราก็บอกว่าแม่เพื่อนใช้

เค้าก็ถามอีกว่า " รุ่นนี้ใช้ดีเหรอ " เราก็สงสัยทำไมเค้าถามอย่างนี้

อีกอย่างตอนที่เราซื้อ เค้าก็บอกว่า " บริษัทคงจะดีใจ เพราะขายออกซักที "

ตอนแรกก็คิดว่าเอ๊ะ ทำไมรุ่นนี้มันไม่ดีเหรอ แต่ลองคิดในอีกแง่เนิงง

รุ่นนี้เค้าเลิกผลิตแล้ว ไม่ค่อยมีใครให้ความสนใจ ทั้งๆที่มันดี

ก็เรยคงเหลือแค่เครื่องเดียว และนานมากกว่าจะขายออก

เฮ้อออ แต่เราก็ว่ารุ่นนี้ดีนะๆ ดีมากๆเรยล่ะ ฝาพับสวยมากๆๆ สวยจิงๆๆๆ

สวยแบบสวยยสุดยอดอ่ะ คือเราชอบอ่ะ ส่วนบางคนจะบอกว่าไม่สวยก็ไม่รุสิ

อันที่จิงเราก็ซื้อ N73 ได้ แต่ว่าตัดสินใจซื้อ N71 เพราะ

1. หายากก ซื้อมาแล้วไม่ซ้ำใคร เหมือน N73

2. ดูหรูหรา คุ้มกับราคาที่ซื้อ เปงแบบฝาพับ ข้างในสวยมากๆ

3. ระบบปฏิบัติการ 9.1 ซิมเบี้ยนที่ไม่ล้าสมัยแร้ว

4. รองรับ miniSD 2 G โน้นแหนะ และราคาเมมเด๋วนี้ก็ไม่แพงอีกต่อไปแล้ว

5. หน้าจอสวยมาก เทียบเท่า N73 อีกอย่าง Light Sensor ก็ทำงานได้อย่างดีเยี่ยม ไม่เหมือน N72 ที่มีมาให้แต่ทำไรไม่ได้

ก็อย่างที่บอกไปแหละ ซื้อมาแล้วก็ติดกันนหน้าจอเรย กลัวมันเปงรอยย

สรุปแล้วว สวยมากๆๆ ดีมากๆๆ ทุกอย่างลงตัว ... สำหรับใครที่มีโอกาสจะซื้อ

แล้วเหงก็แนะนำ ซื้อไปเรยยจ๊ะ แนะนำ ดีมากๆๆ หรูดี ... นี่กะว่าจะไปซื้อ mini 2 G มาใช้เหมือนกัน

แต่ข้อเสียมันก็มีนะ ที่ไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่

1. เวลาเปิดฝามันเปิดได้ 2 จังหวะ ทำให้ดูๆมันบอบๆไปนิดเนิง แต่ก็ไม่มีปัญหาถ้าเปิดปิดเบาๆ

2. หน้าจอตอนถ่ายรูปน่าจะเปงแนวนอน เพราะมันไม่สนับสนุนและไม่มีฟังค์ชั่นการใช้งานแนวนอนเรย เสียดายที่จอตั้งระดับ QVGA

3. เปงแบบฝาพับทำให้หาอะไรป้องกันได้ยากก อย่างเช่นกรอบแก้ว หรือซีลีโคลน หรือจะใส่ซองเวลาจะเอาเข้าเอาออกก็ออกจะเสียเวลาอย่างมาก

แต่สุดท้ายยก็ถือว่าดีมากจ๊ะ ฟันธงงงง !!!!!!!!!!!!!
pane
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย n 71
วันที่โพสท์ : 16 May 2007 18:33  

ซื้อมา 4 เดือน 15 วัน ขาย 7000 บาท สนใจ 083 920 5921
ohhoball99
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอนนี้จะหาซื้อ N71 ได้ที่ไหนบ้างครับถ้าไม่ใช่ตามตู้ที่มาบุญครอง
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 10:03  

ตอนนี้จะหาซื้อ N71 ได้ที่ไหนบ้างครับถ้าไม่ใช่ตามตู้ที่มาบุญครอง หรือถ้ามือ2 มีร้านที่น่าเชื่อถือแนะนำได้มั่งครับ
ohhoball99
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอนนี้จะหาซื้อ N71 ได้ที่ไหนบ้างครับถ้าไม่ใช่ตามตู้ที่มาบุญครอง
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 10:06  

ตอนนี้จะหาซื้อ N71 ได้ที่ไหนบ้างครับถ้าไม่ใช่ตามตู้ที่มาบุญครอง หรือเพื่อนๆ มีร้านไหนที่น่าเชื่อถือแนะนำไหมครับ อยากได้เครื่องศุนย์อ่ะครับ มือ 2 ก้ได้ครับ ขอบคุณนะคร้าบบบบ Very Happy
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2007 12:10  

Very Happy เครื่อง 0 ที่ blisstel มาบุญครองครับเพิ่งพาเพื่อนไปฃื้อเมื่อวานครับ งานประกอบดี เสียงดี หน้าจอสวยครับ กล้องก็ใช้ได้ครับ ราคร 9900 ครับ บนตู้ที่ 0 เขาจะเขียนบอกไว้เลยครับ ว่า n71 ราคาพิเศษครับ คุ้มค่าครับ อุปกรณ์ที่ให้มามี

1 ตัวเครือง
2 battery
3 ที่ชาร์จรูขนาดเล็ก (เเบบของ nokia รุ่นใหม่ๆครับ)
4 หูฟัง sterio เเบบเป็น pop port ครับ
5 ที่เเปลงเป็น เเจ็ค 3.5 ม.ม ครับ(ต้องหาชื้อหูฟัง 3.5 ม.ม เองครับ เเต่ถ้ายังไม่อยากฃื้อก็ใข้หูฟัง ที่ข้อ 4 ที่ให้มาเสียงก็ ok ครับ
6 mini sd 128 meg ครับ ไม่เเถม adapter นะครับ( mem1 g ราคาก็อยู๋ประมาณ 4xx - 5xx ขึ้นอยู่กับยี่ห้อครับ ของเพื่อนชื้อ kingston มา 550 แถม adepter มาในชุดครับ)

7 เเผ่น cd pc -siut
8 คู่มือการใช้งานครับ
9 การ์ด member ของ nokia ครับ
คร่าวๆ ก็ประมาณนี้ครับส่วนถ้าฃื้อมาก็อย่าลืมฃื้อเเผ่นปิดหน้าจอด้วยนะครับ เพราะอย่างที่ทราบกันดีครับว่าปุ่มกดมันจะนูนขึ้นมา เวลาพับฝาอาจจะกระเเทกหน้าจอให้เป็นรอยได้ครับ Very Happy
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2007 12:17  

Very Happy เพิ่มเติมครับ ฃื้อเสร็จจะได้ใบเสร็จของบริษัทมาเก็บไว้นะครับ เพราะมีปัญหาเปลี่ยนเครื่องได้ภายใน 7 วัน (กรณีที่เกิดจากข้อบกพร่องของมือถือเองนะครับ) เเละพนักงานบริการดีมากครับ อ้อนหน่อยก็เเถมเสื้อ nokia มาให้อีกตัวด้วยครับ
jasmine01
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ตอนนี้จะหาซื้อ N71 ได้ที่ไหนบ้างครับถ้าไม่ใช่ตามตู้ที่มาบุญครอง
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 11:28  

ohhoball99 ผู้เขียน:
ตอนนี้จะหาซื้อ N71 ได้ที่ไหนบ้างครับถ้าไม่ใช่ตามตู้ที่มาบุญครอง หรือเพื่อนๆ มีร้านไหนที่น่าเชื่อถือแนะนำไหมครับ อยากได้เครื่องศุนย์อ่ะครับ มือ 2 ก้ได้ครับ ขอบคุณนะคร้าบบบบ Very Happy

หาซื้อได้ยัง
ขายให้เอาป่ะ

jasmine-flower01@hotmail.com
HP6828
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ N71 มีใครจะขายไหมครับ
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2007 12:52  

กำลังมองหามือสองสภาพดีๆอยู่ครับ ใครสนใจขายติดต่อมานะครับเสนอราคาได้ คุยกันก่อน ติดต่อเมล์ที่ lithisak@hotmail.com
aumchu
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากได้ N71 มีใครจะขายไหมครับ
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2007 15:45  

HP6828 ผู้เขียน:
กำลังมองหามือสองสภาพดีๆอยู่ครับ ใครสนใจขายติดต่อมานะครับเสนอราคาได้ คุยกันก่อน ติดต่อเมล์ที่ lithisak@hotmail.com

จะขายค่ะ จะมาประกาศพอดีเลย ซื้อมาได้ 2 เดือน จะขายเพราะมี 2 เครื่อง
HP6828
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากได้ N71 มีใครจะขายไหมครับ
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2007 21:21  

aumchu ผู้เขียน:
HP6828 ผู้เขียน:

จะขายค่ะ จะมาประกาศพอดีเลย ซื้อมาได้ 2 เดือน จะขายเพราะมี 2 เครื่อง
ไม่ทราบว่าจะขายเท่าไหร่ครับ ยังไงรบกวนช่วยเมล์ติดต่อขอรายละเอียดด้วยนะครับ อยากเห็นรูปส่งให้ด้วยนะครับ จะรอนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia n71
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2007 13:44  

ขาย N71=7500[/b]
foxthree
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : n71
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2007 09:20  

หา N71 มือสองสภาพดีๆ อุปกรณ์ครบเหมือนกันครับ ใครมีก็รบกวนส่งรูปถ่ายมาทาง email ด้วยนะครับ patcharakan@hotmail.com ขอบคุณครับ
xion_unborn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ตรัง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2007 18:53  

ใครจะขาย เอ็น71 มือสองบอกครับต้องการครับสภาพดีนะจ๊ะ
bahamut_nuclear@yahoo.com
zainu^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีครับ
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2007 22:18  

[quote="xion_unborn"]ใครจะขาย เอ็น71 มือสองบอกครับต้องการครับสภาพดีนะจ๊ะ
bahamut_nuclear@yahoo.com[/quote]

ผมมีอยู่เครื่องนึงครับใช้อยู่ เครื่องไม่มีรอยเลยครับ ขาย 6500 สนใจติดต่อได้ครับ 0858145535
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2008 20:17  

Embarassed มีใครทราบบ้างครับว่า ถ้าตอนนี้จะหาซื้อ N71 มือ 1 พอจะมีที่ไหนมีเครื่องอยู่บ้างครับ อยากได้มากๆ ขอบคุณครับ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 07:40  

Embarassed ต้องการซื้อn71มือ2สภาพดี รอยน้อยหรือไม่มี ติดต่อด้วยนะครับ ถ้าเป็นไปได้ อยากเห็นรูปด้วยนคะครับ odinlove@msn.com ด่วนนะครับผมEmbarassed
เล่าสู่กันฟัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีมือ1 ขายค่ะ
วันที่โพสท์ : 15 May 2008 18:01  

วันนี้ไปเดินเล่นมา ตั้งใจไปดูรุ่นอื่น แต่บังเอิญเหลือบไปเห็น N71 มือ1 ราคา 7500บาท
-..-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 71
วันที่โพสท์ : 29 May 2008 18:39  

มีที่ไหนขางบ้างครับ มือ 1 สนใจรุ่นนี้อ่ะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2008 15:49  

Anonymous ผู้เขียน:
Embarassed ต้องการซื้อn71มือ2สภาพดี รอยน้อยหรือไม่มี ติดต่อด้วยนะครับ ถ้าเป็นไปได้ อยากเห็นรูปด้วยนคะครับ odinlove@msn.com ด่วนนะครับผมEmbarassed

เราจะขายอยู่พอดีสภาพดีดูได้อุปกรณ์เดิมๆ ทุกอย่างสนใจ โทร 089-8970178 ราคาที่ตั้ง 4,500 บาท
poon_poonz
Year's Star

หัวข้อ : Re: Nokia N71 - All-in-one entertainment
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2011 09:56  

อยากย้อนยุคใช้ N71 ครับ ใครยังพอมีเก็บไว้ เเล้วสภาพดีๆ อยากขายบอกมาได้นะครับ เสนอราคาที่ต้องการมาได้เลยครับ สู้ราคาตามสภาพครับ เมื่อก่อนหาซื้อไม่ทันครับ
086 997 3702 ปูนครับ
rokr T
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
หัวข้อ : Re: Nokia N71 - All-in-one entertainment
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2011 13:54  

poon_poonz ผู้เขียน:
อยากย้อนยุคใช้ N71 ครับ ใครยังพอมีเก็บไว้ เเล้วสภาพดีๆ อยากขายบอกมาได้นะครับ เสนอราคาที่ต้องการมาได้เลยครับ สู้ราคาตามสภาพครับ เมื่อก่อนหาซื้อไม่ทันครับ

มาหายันนี้เลย เฮียเขางบไม่อั้น จัดให้เขาหน่อย ^^
poon_poonz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Aug 2011 14:10  

rokr T ผู้เขียน:
poon_poonz ผู้เขียน:

มาหายันนี้เลย เฮียเขางบไม่อั้น จัดให้เขาหน่อย ^^

ขอบคุณคร้าบบบ ท่านไหนครับเนี่ย มาหาในนี้เผื่อมีใครผ่านมาเห็นครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: