Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ช่วยเปรียบเทียบ ไอโมบาย 509 กับ 600 อย่างละเอียดให้ทีครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 2824
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??????????????? ??????? 509 ??? 600 ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2006 16:34  
ตอบโดยอ้างถึง  

ช่วยเปรียบเทียบ ไอโมบาย 509 กับ 600 อย่างละเอียดให้ทีครับ คือ ตอนนี้ผมใช้ 509 อยู่อ่ะ แต่อ่านกระทู้มาเห็นมีคนบอกว่า 600 ดีกว่า 509 ผมอยากจะรู้จริงๆว่ามันดีกว่ากันตรงไหน ถ้าเป็นเรื่อง บูลทูช อันนั้นรู้แล้วครับ แล้วไอ้บูลทูช มันใช้ทำอะไรได้บ้างครับ ใช้ส่งเพลง รูป หรืออะไรได้อีก ส่งเข้ากับโนเกียหรือโซนี่ ที่มีบูลทูชได้เปล่า อ่ะ ช่วยทีนะครับ อยากรู้อ่ะครับ ผมใช้ 509 อยู่รู้สึกน้อยใจที่บอกว่า 600 ดีกว่าเลยอยากจะเปลี่ยนไปใช้ 600 เลยอ่ะครับ แต่ผมก็รู้ว่าทำแบบนั้นไม่ได้หรอก Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
NooP
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2006 19:25  
ตอบโดยอ้างถึง  

บลูทูธ 600 ส่งไฟล์ไม่ได้ครับ ไว้ใช้กับหูฟังบลูทูธ

อย่าไปซีเรียสครับ ถ้ามองว่ารุ่นไหนดีกว่ากัน ให้มองว่าคุ้มตามราคาดีกว่าครับ มันก็เหมือนๆกัน ต่างกันตรงรายละเอียดปลีกย่อย ของการใช้งานเล้กน้อยเท่านั้น ส่วนตัวผมว่าไม่สำคัญสักเท่าไหร่

ที่เค้าเน้น 600 อยู่ในสินค้าทำตลาด เป็น music gig เพราะสาเหตุหนึ่งยี่ห้อ ของตัวเครื่อง vextel ถ้าไม่ใช่คนใส่ใจรายละเอียดปลีกย่อย อย่าไปคิดมากครับ เพราะราคา มันก็ไม่ต่างกันมา 600 ตอนนี้อยู่ 7500-7900 ไม่มีหูฟังบลูทูธ

ความพึ่งพอใจหลายๆคนต่างกันนะครับ อยากรู้ลองเปิดเทียบเล่นกันเลยครับระหว่า 509 กับ 600 วันที่ผมดู 600ได้ใจกว่า ในความต่างน้อยนิดของการแสดงผลไม่ว่าสีหรือเสียง พูดง่ายๆคือลายละเอียดเล็กๆน้อยๆ จึงอยากแนะนำว่า ถ้าจะเอาคุ้ม เพิ่มเงินอีกหน่อย เล่น 600 ดีกว่า ไม่ได้หมายความว่า 509 กระจอกกว่า 600 ครับ : )

มือถือของ i-mobile ซื้อไว้เพื่อคุ้มครับถ้าใช้ได้ปกติ ถ้าเอาดีเลย ราคาแค่นี้คงซื้อม่ายล่าย และก็ไม่จำเป็นขนาดนั้นด้วย ถ้าให้เปรียบ ก็เหมือน AMD ยุคแรกๆ กับ Intel หละครับ เมื่อก่อน AMD กว่าจะแจ้งเกิดได้ในไทย ซึ่งติดหรูเชื่ออะไรตามโฆณา โดยคิดว่ายี่ห้อแพงๆมันคือของดีที่สุดเสมอไป ผ่านมรสุมมิใช่น้อย

พี่พูดยาวๆนี่แค่อยากให้เข้าใจว่า มือถือจะดีไม่ดีอยู่ที่ตัวคุณเอง ความต้องการใข้งาน = ความสามารถตัวเครื่อง คือคุ้มค่า เหมือนหิวน้ำ 1 แก้ว แต่อยากได้น้ำ 1 โถ เพราะเห็นมันใหญ่กว่าภาชนะสวยกว่า พอกินอิ่ม ไอที่เหลือก็ไม่มีความหมาย อันนี้คือเสียเปล่า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: