Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 509 กับ 600 อันไหนน่าซื้อกว่ากัน

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 3584
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : 509 ??? 600 ????????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2006 22:08  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมจะซื้อมา MP3 กะถ่ายภาพเคลื่อนไหวอะครับ ไว้ถ่ายรูปเพื่อนๆ

แล้ว 509 มีบลูทูธ หรือ อินฟาเรต ไหม แล้ว 600 มี บลูทูธหรืออินฟาเรต ไหม

ใจผมชอบ 509 มากกว่า เพราะตัวเครื่องมันสวยดี 600 มันอัปลักษณ์ ๆ ยังไงไม่รู้ 509 ถูกกว่าด้วย เหอ ๆ

ได้ยินว่า 600 มันใช้บลูทูธคุยได้อย่างเดียว ใช้ส่งไฟล์ไม่ได้ จริงเหรอ แล้ว โอน MP3 มาฟังในบลูทูธ ได้ไหม หรือ บลูทูธ ใช้คุยโทรสับ อย่างเดียว

ขอบคุณที่เข้ามาตอบครับ
NooP
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: 509 ??? 600 ????????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2006 23:36  

vampiezero ผู้เขียน:
ผมจะซื้อมา MP3 กะถ่ายภาพเคลื่อนไหวอะครับ ไว้ถ่ายรูปเพื่อนๆ

แล้ว 509 มีบลูทูธ หรือ อินฟาเรต ไหม แล้ว 600 มี บลูทูธหรืออินฟาเรต ไหม

ใจผมชอบ 509 มากกว่า เพราะตัวเครื่องมันสวยดี 600 มันอัปลักษณ์ ๆ ยังไงไม่รู้ 509 ถูกกว่าด้วย เหอ ๆ

ได้ยินว่า 600 มันใช้บลูทูธคุยได้อย่างเดียว ใช้ส่งไฟล์ไม่ได้ จริงเหรอ แล้ว โอน MP3 มาฟังในบลูทูธ ได้ไหม หรือ บลูทูธ ใช้คุยโทรสับ อย่างเดียว

ขอบคุณที่เข้ามาตอบครับ

509 ไม่มีบลูทูธไม่มีอินฟาเรต
600 มีบลูธุท แต่ไว้แค่ใช้กับหูฟัง ส่งข้อมูลยังไม่ได้

เน้นฟังเพลง 600 จะเอา mp3 มาฟังมันมีสายดาต้าลิงคฺให้ครับ เสียบเข้าคอมก๊อปมาวางได้เลย แบบแฟลชไดร์ หรือ mp3 player ทั่วๆไป ใช้หูฟังบลูทูธฟังเพลงได้ครับ - -"

มัลติมีเดี่ยทั่วๆไป 509 ก็พอไม่เน้นฟังเพลง

ส่วนเรื่องดีไซด์ ลองไปดูแล้วตัดสินใจเอาเองนาๆจิตตัง แต่ผมลองเทียบแล้วไปโดนที่ 600 แหะๆ บางกว่า จิ๊ดเดียว

ข้อดีของการถ่ายภาพเคลื่อนไหว 2 รุ่นนี้มันถ่ายได้จนกว่า mem จะเต็ม หรือจะจำกัดก้ได้ ยี่ห้อแพงๆบางรุ่น จำกัดการถ่าย เลยกลายเป็นข้อดีไปเลยแฮะ -.-

600ดีกว่าตรงรายละเอียดปลีกย่อยในการใช้งาน ลองไปที่ร้าน แล้วขอเปิดเทียบเล่นเลยดีกว่า จะเข้าใจเอง ว่า คุณชอบแบบไหน
pukpuk01
Year's Star

หัวข้อ : 600 ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2006 16:01  

รุ่น 600 ใช้ หูฟัง บลูทูธ ฟังเพลง ได้จริงหรอครับ
ผมซื้อมาใช้ไม่เห็นมันจะใช้ได้เลยใช้คุยได้อย่างเดียว
หรือว่า มันต้องเซตค่าอะไรเพิ่มเติ่มรึป่าวครับ ถึงจะใช้ได้
รบกวนผู้รู้จริงตอบหน่อยนะครับ ถ้ามันต้องเชตอะไรเพิ่ม
รบกวนขอวิธีเซตด้วยนะครับ เพราะตอนนี้ผมใช้อยู่ บลูทูธ
มันใช้คุยได้อย่างเดียวเอง รบกวนทีครับ
NooP
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2006 16:28  

ลองอ่านในคู่มือดูนะครับน่าจะมีวิธี set ถ้าใช้ได้

ผมอ่าน sepc จาก i mobile เค้าบอกใช้หูฟังบลูทูธได้ ผมซื้อแบบไม่เอาหูฟังบลูทูธ เลยไม่ได้ลอง แต่มันน่าจะใช้ได้เพราะว่าสัญญาญเสียงส่งไปได้ตอนโทร ตอนฟังเพลงน่าจะส่งสัญญาณเสียงไปได้เหมือนกัน มันส่งไม่ได้แค่ข้อมูล หูฟังมันไม่ได้เป็นตัว palyer มันแค่รับสัญญาณมาอีกที ถ้ามันได้ยินเสียงคนพูด ตามหลักต้องได้ยินเสียงเพลงจากเครื่องด้วยอะคับ

ระบบเชื่อมต่อและส่งข้อมูล (Connectivity)
ส่งผ่านข้อมูล (Data Transfer)
- บลูทูธ Bluetooth™ , SyncPC - USB Port
* (ใช้ได้กับหูฟังบลูทูธเท่านั้น)
pukpuk01
Year's Star

หัวข้อ : 600 ????????? ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2006 14:35  

อืม อ่านคู่มือจนละเอียดยิบเลยนะครับ มันไม่มีวิธีเชตให้ใช้ฟังเพลงได้เลย
แต่ตาม หลักมันได้ยินเสียงก็น่าจะ ใช้ฟังเพลงได้ แต่ปรากฏว่าพอเปิดฟังเพลง
มันไม่ยอมเชื่อมต่อมายังบลูทูธ มันก็แสดงเสียงจากลำโพงในเครื่องเลยน่ะครับ
ไม่รู้ว่า ทำไมมันไม่ดังที่บลูทูธทั้งๆที่เชื่อมต่อบูลทูธแล้ว
ผมว่า บลูทูธคงมีไว้คุยโทรศัพท์อย่างเดียวมั้งครับ เพราะผมลองหลายครั้งแล้ว
ใช้ฟังเพลงไม่ได้เลย หรือมีใครที่ทำได้แล้วก็ โพสบอกวิทีเซต ค่าไว้ให้ด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
NooP
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2006 16:32  

กำจิงๆ ถ้าใช้รับอย่างเดียว ซื้อแบบไม่เอาหูฟังบลูทูธ เอาแต่ หูฟังธรรมดา ถูกกว่าเกือบพัน -*-
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: