Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola ROKR E2 - Music Master
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 11, 12, 13  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1259 / เข้าชม: 584041
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : PhoneName
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2007 03:02  
ตอบโดยอ้างถึง  

PhoneName

Arrow เป็นโปแกรมที่เอาไว้แก้ไขชื่อ Operator ซึ่งสามารถเปลี่ยนเป็นชื่อไรก็ได้ครับ

ภาพตัวอย่างครับ

Arrow วิธีลงนะครับ

ก่อนอื่นต้องไปโหลดตัวโปรแกรมจาก http://www.4shared.com/file/17673156/bbed17c1/PhoneName_ShowQ.html?dirPwdVerified=bc0af2dc

จากนั้น ให้ Unzip ออกมา จะได้ Forder ชื่อว่า PhoneName

เมื่อได้ฟอร์เดอร์ดังกล่าวออกมาแล้ว ให้นำ Forder ชื่อว่า PhoneName
ไปใส่ไว้ใน เมมการ์ด --->system/QTDownload

จากนั้นให้เข้าไปที่ เมมการ์ด --->system/java เปิดไฟล์ CardRegistry ด้วย Notepad หรือ Wordpad ทำการ Coppy ข้อมูลข้างล่างไปใส่ใน CardRegistry

[b126e600-8110-f8c3-9921-3f1dd1819110]
AniIcon =
AppID = {b126e600-8110-f8c3-9921-3f1dd1819110}
Args =
Attribute = 4
BigIcon = icon.png
Daemon = 0
Directory = PhoneName
Eraseable = 1
Exec = PhoneName.lin
FixedAllPosition = 0
FixedPosition = 0
GroupID = root
Icon = icon.png
InstalledDate = 2007/6/18
JavaId = -1
MassStorageStatus = 0
MpkgFile = /mmc/mmca1/Backup/PhoneName.mpkg
Name = PhoneName
OsVersion =
Shared =
Size = 18K
Type = 2
UserID = root
Visible = 1

แค่นี้ก็ได้โปแกรม PhoneName ไปใช้ละครับ

Arrow วิธีใช้นะครับ ในฟอเดอร์ PhoneName ที่เราได้นำไปใส่ใน เมมการ์ด --->system/QTDownload นั้นเมื่อคลิกเข้าไป จะมี ฟอเดอร์ ชื่อว่า name อยู่ เปิด ฟอเดอร์เนม จะเจอ ฟอเดอร์ mintemthoi ให้ทำการเปลี่ยนชื่อฟอเดอร์จาก minhemthoi เป็นชื่อที่เราต้องการให้โชว์แทน Operator และเปิดโปแกรมจากโทรศัพท์ มันจะถามว่าให้ใช้ชื่อนี้ไหม ก็ตอบ ตกลงไป Operator ก็จะเปลี่ยนครับ

Arrow อีกวิธีที่ง่ายกว่าที่จะไปเปลี่ยนชื่อในคอม
คือ เราต้อง Coppy ฟอเดอร์ PhoneName ไปใส่ในการ์ดอีกที แล้วเข้าที่ ตัวจัดการไฟล์
ตามรูปที่ 1 นะครับ เราก็สามารถเปลี่ยนชื่อฟอเดอร์ในโทรศัพท์ได้เช่นกันครับ
ทำเหมือนในคอมเลยครับ เข้าไปที่ ฟอเดอร์ Name ในนั้นจะมีฟอเดอร์ชื่อให้เราเปลี่ยนตามต้องการ และกลับออกมา
ให้กดเปิด PhoneName.lin เหมือนภาพที่ 1 ครับ ให้ตอบตกลงมันก็จะเปลี่ยนได้เช่นกันครับ

Arrow วิธีทำให้ Operator กลับมาเหมือนเดิมครับ
เพียงแค่ปิดเครื่องและเปิดเครื่องใหม่ Operator ก็จะกลับมาเหมือนเดิมครับ
อาจดูเหมือนยากนะครับ แต่ถ้าทำได้แล้วจะง่ายนิดเดียวครับ

Exclamation แถมโปรแกรมครับ

Mobile pdf เอาไว้เปิดไฟล์ pdf ครับ
โหลดที่ Arrow http://vanhieumai.4shared.com/file/21802848/9756d8d4/MobilePdf.html

MobileDoc เอาไว้เปิดไฟล์ .doc ครับ
โหลดที่ Arrow http://www.4shared.com/file/22502113/ff54c7d5/MobileDoc.html?dirPwdVerified=6a48c3a1

Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Razz มีความสุขกับการใช้ E2 กันนะครับ Razz Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
E2 User
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2007 08:14  

ขอบคุณมากๆครับ จะลองไปเล่นดูนะครับ
bamboo01
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2007 11:41  

ผมใช้ FW. v.R564_G_12.01.48P ROKR Ultimate มีปัญหาคือตัวเลขบอกเวลาใหญ่มากและชื่อเครือข่ายมันอยู่สูงมากจนซ้อนอยู่ใต้ขีดสัญญานจนอ่านไม่ออก พอมีวิธีแก้มั้ยครับ
hacker002
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2007 19:27  

อยากแก้ให้เห็นคำว่า DTAC อ่ะคับ ของผมมันหายไปแลวอ่ะ แก้ยังไงอ่ะคับ
092626568
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ดีแทค
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2007 20:13  

hacker002 ผู้เขียน:
อยากแก้ให้เห็นคำว่า DTAC อ่ะคับ ของผมมันหายไปแลวอ่ะ แก้ยังไงอ่ะคับ
รู้สึกว่าจะเป็นเพราะธีมหรือเปล่าครับ ธีมที่ใช้มันซ่อน Operator ไว้ข้างบนครับ ต้องใช้ โปรแกรม E2setting แก้ไขครับ Surprised
092626568
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : e2
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2007 00:41  

bamboo01 ผู้เขียน:
ผมใช้ FW. v.R564_G_12.01.48P ROKR Ultimate มีปัญหาคือตัวเลขบอกเวลาใหญ่มากและชื่อเครือข่ายมันอยู่สูงมากจนซ้อนอยู่ใต้ขีดสัญญานจนอ่านไม่ออก พอมีวิธีแก้มั้ยครับ

วิธีง่ายสุดเปลี่ยนธีมครับ หรืออาจใช้ดปรแกรม E2setting แก้ไขตรง Date move down ให้ค่าอยู่ที่ 20 มันก็จะพอดี Operator ก็จะไม่ทับกับสัญญาณครับ

แต่สำหรับผม ผมใช้ firmware คือ K4RE ซึ่งมันมีโปรแกรม E2setting ติดมาให้เรียบร้อยเลยครับ แต่เปลี่ยนชื่อเป็น Destop ครับ
โอ้123456789
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2007 04:25  

mobile pdf กับ mobiledoc เวลาลง มันบอกว่าไม่สามารถลงชื่อได้ พอเสร็จแล้วก็ไม่มีไอคอนให้เรียกโปรแกรม ต้องแก้ยังไงครับ ใช้ rokr ultimate 48p
hacker002
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2007 18:15  

รบกวนช่วยโพส E2setting หน่อยคับ อยากได้มากมาย
092626568
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : E2setting
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2007 00:11  

รบกวนช่วยโพส E2setting หน่อยคับ อยากได้มากมาย

E2Setting ครับ

Arrow http://www.uploadtoday.com/download/?aad7a9b643289ca80f87179ea1bca550

กว่าจะหาได้แทบแย่แน่ะ อิอิ Laughing
092626568
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ^_^
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2007 00:14  

โอ้123456789 ผู้เขียน:
mobile pdf กับ mobiledoc เวลาลง มันบอกว่าไม่สามารถลงชื่อได้ พอเสร็จแล้วก็ไม่มีไอคอนให้เรียกโปรแกรม ต้องแก้ยังไงครับ ใช้ rokr ultimate 48p

อาการนี้ผมเคยแก้ด้วยการ ถอดเมมออกและลองใส่เข้าไปใหม่ มันจะอยู่ในฟอเดอร์ เกมส์ครับ ไม่งั้นก็ลองปิดเครื่องและเปิดเครื่อง มันก็จะโผล่ออกมาอ่าครับ

Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2007 03:12  

rokr ultimate 48pใครเคยใช้ mobilepdf กับ mobiledoc จากข้างบนสุดบ้างครับผมลงแล้วเวลาเรียกก็จะหยุดที่รูป mobilepdf กับ mobiledoc หาทางเปิดไฟล์ pdf กับ doc ไม่เจอเวลาออก ก็ต้องกดปุ่มวางสายแล้วก็ปิดแอพลิเคชั่นเอา
092626568
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ''
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2007 03:38  

rokr ultimate 48pใครเคยใช้ mobilepdf กับ mobiledoc จากข้างบนสุดบ้างครับผมลงแล้วเวลาเรียกก็จะหยุดที่รูป mobilepdf กับ mobiledoc หาทางเปิดไฟล์ pdf กับ doc ไม่เจอเวลาออก ก็ต้องกดปุ่มวางสายแล้วก็ปิดแอพลิเคชั่นเอา

ผมใช้ K4RE อ่าคับ ก็ใช้ได้ปกตินี่ครับ แปลกแฮะมันเป็น .jar น่าจะลงได้ง่ายและใช้งานได้เหมือนเกมส์นะครับ ลองลงใหม่ไหมคับ ถ้าเข้าได้มันจะให้เราเลือกเปิดไฟล์ในเมมหรือว่าในเครื่องอ่าครับ เวลากดออกก็กด ตัวเลือกด้านซ้าย ก็จะมี Exit ให้กดออก แล้วโปรแกรมจะถามอีกที่ว่า จะออกชัวร์ไหม ก็กด yes ก็ออกได้นะครับ สำหรับ rokr ultimate 48p ผมก็เคยใช้ตัวนี้อยู่แต่ตอนนั้นยังไม่ได้ลง เจ้า 2 โปรแกรมนี้เลยตอบไม่ได้อ่าคับ Neutral

เอารูปโปรแกรม mobilepdf กับ mobiledoc มาฝากครับ

mobilepdf

mobiledoc

Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
hacker002
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2007 19:43  

ทามมายผมตั้งค่า gprs แล้ว มันต่อเน็ตออกไม่ได้อ่ะคับ มันบอกว่า

network problem http://wap.djuice.co.th

คือผมจะตั้งค่าผ่าน opera 3 อ่ะคับ มันต่อออกไม่ได้ ทามงายดีอะคับ

คือผมใช้ FW kindlinux อ่ะคับ
monokami
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เหมือนกันครับ
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2007 08:48  

ผมใช้ rokr ultimate 48p ก็ไม่สามารถเปิด PDFได้เหมือนกันครับ มีใครใช้งานได้โพสบอกกันบ้างนะครับ
cuf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ด้ด้
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2007 14:41  

ใช้เป้น webcam ได้มั้ยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ด้ด้
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2007 12:12  

cuf ผู้เขียน:
ใช้เป้น webcam ได้มั้ยครับ

ลองดูที่นี่ครับhttp://www.e2mod.com/content/view/238/28/
cufss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ii
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2007 17:39  

แล้วทามได้จริงเปล่าครับ ผมทามแล้วไม่ได้มีใครลองยัง หรือขึ้นอยู่กับ firmware ผมใช้ kaze3
star_Hunt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ screensaver
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2007 20:17  

ผม up เป็น 48p เครื่องของแฟนเรียบร้อยแล้ว.. แต่ไฟล์เก่าที่เคยมีในเครื่องมันหายไปโดยยังไม่ได้ backup อ่ะครับ..

อยากได้ screensaver ชื่อ La'mour ที่เป็นรูปดอกไม้..กลับคืนมา..สามารถทำได้มั้ยครับ..

หรือใครมี ไฟล์นี้อยู่กรุณาช่วยส่งให้ด้วยนะครับ.. เพราะแฟนอยากได้มาก..

azar_l@hotmail.com
sirind
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากได้ screensaver
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2007 13:54  

star_Hunt ผู้เขียน:
ผม up เป็น 48p เครื่องของแฟนเรียบร้อยแล้ว.. แต่ไฟล์เก่าที่เคยมีในเครื่องมันหายไปโดยยังไม่ได้ backup อ่ะครับ..

อยากได้ screensaver ชื่อ La'mour ที่เป็นรูปดอกไม้..กลับคืนมา..สามารถทำได้มั้ยครับ..

หรือใครมี ไฟล์นี้อยู่กรุณาช่วยส่งให้ด้วยนะครับ.. เพราะแฟนอยากได้มาก..

http://www.e2mod.com/content/view/53/32/
หนุ่ม e2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 11:41  

วานสอนผมวง emo ตัวเล่นเกมส์บอยหน่อยสิครับ งง ครับ gb4me น่ะครับ
092626568
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ใหม่ Rokr_Escorpion_47P
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2007 23:26  

NEW Arrow Rokr_Escorpion_47P

El firm de referencia esta basado en la R564_G_12.00.47P (Argentina)

Tiene todas las mejoras de la 48P Ultimate de ilove3D (Credito a su autor)
Decidi resignar algo de velocidad por las modificaciones de Kaleidoscope (Creditos a sus autores)
Soporte para multiples teclas (Kernel ilove3D v 0.1)
Boot Splash de Katze3 (credito a su autor)
Imagenes Stock aunque tambien agregadas algunas de Katze3.
Sonidos Stock.
Contiene en " Tool's Box " : Snapshot, APP Manager (Phoneware man de ilove3D), System Status (RealTime Sysinfo),
Intel Xcale (herramienta para Overclokear el fono muy parecida a la de Katze4 pero modificada con 3 velocidades para
underclokear y 3 para overclokear), SetupTime out, Skin Manager (E2Settings, modifica parametros de tus Skin's),
Powerup Notify, LinkSYS, SD Manager (monta y desmonta tu memoria swap) y Reboot (Quick)

Por tener las mejoras de ilove3D descomprime archivos ZIP, TAR, RAR....Ejecuta archivos .lin, .sh....etc, etc...

Comandos de voz funcionan 100% "como vienen de fabrica" lee mensajes, mail's, etc, etc.....
Sin bug's de calendario ni browser en ingles.
Precargadas Web Session de Movistar Argentina.

NO HAY BUGS CONOCIDOS

Arrow DOWNLOAD Very Happy

ข้อมูลเพิ่มเติม

Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz
star_Hunt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากได้ screensaver
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2007 11:20  

sirind ผู้เขียน:
star_Hunt ผู้เขียน:

http://www.e2mod.com/content/view/53/32/

ขอบคุณมากครับ .. Very Happy
sumat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครมีโปรแกรม RSD LITE 3.1 บ้างครับ
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2007 12:52  

เพิ่งจะมาเป็นสมาชิก E2 น้องใหม่ฝากตัวด้วยนะครับ
โปรแกรมโหลดได้ทุกตัวแล้ว เหลือตัวเดียวนี่แหละครับที่โหลดไม่ได้ (RSD LITE 3.1)
ใครมีช่วยส่งไปที่เมล์ให้หน่อยได้ไหมครับ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง
(อยากอัพ FW ใจจะขาดอยู่แล้ว)
sumat_kee@thaimail.com

ขอถามเพิ่มเติมนะครับตอนนี้ FW ตัวไหนเสถียรที่สุด (ไม่ค่อยแฮงค์)
ตอนนี้ผล download ตัว R564_G_12.01.48P ROKR Ultimate
นี่ดีที่สุดหรือยังครับ

ขอบคุณพี่ๆ ที่ตอบคำถามครับ
arkrachai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: แม่ฮ่องสอน
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2007 10:32  

อ่าอยากถามอย่างครับ จนเดี้ยวเนี้ยผมยังใช้ telnet ไม่ได้เนี้ย มันเป็นเพราะผมปิดService เกี่ยวกับระบบแลนหรือเปล่าครับทำให้ลงไม่ได้ ขนาดลงdriver ยังไม่ได้เลย
092626568
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : หูฟัง E2
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2007 17:09  

เมื่อวานผมได้ไปหาซื้อหูฟังของ E2 พอดีอันเดิมมันเน่าไปแล้วและเคยซื้อหูฟังทั่วไปมาใส่ ซึ่งก็ไม่ได้ดั่งใจเลยคือไม่ค่อยได้ยินเสียงเบส เลยอยากได้อันเดิม ตอนแรกหาศูนย์โมโตที่สยามพารากอน แต่หาไม่เจอ จึงไปที่มาบุญครองเดินอยู่ตั้งนานก็ไม่เห็นวางขายซักร้าน เลยตัดสินใจเอาหูฟังที่เสียนั้นไปให้เขาดูเขาเลยไปหามาขายจนได้ ขายที่ราคา 330 บาท เป็นของ E6 ครับซึ่งใช้หูฟังเหมือนกัน เพื่อนๆเคยซื้อที่ไหนและราคาเท่าไหร่บ้างครับ รู้สึกโล่งอกที่ยังได้ใช้ E2 ต่อไป อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2007 02:30  

หาข้อมูลหูฟังได้ที่นี่ หูฟังของโมโตที่มากับเครื่องผมว่าเสียงไม่ใสเบสพอใช้ ทำไมเวลาซื้อหูฟังทางร้านไม่ยอมให้ลองแล้วเราจะรู้ได้ไงว่าเสียงที่ได้เราชอบหรือเปล่า หูฟังบางอันเกือบสองพันแต่พอได้ฟังแล้วผิดหวังมากมีแต่แหลมอย่างเดียวสงสัยทำมาใช้กับอุปกรณ์เฉพาะรุ่นของเขา สงสารคนที่ซื้อมาเห็นเอาเก็บไว้ไม่ได้เอามาฟังเลยตั้งสองพัน ผมเองใช้หูฟังที่ซื้อมาสิบหกปีแล้วยี่ห้อโซนี่เหมือนกันกับอันที่ฟังแล้วไม่ชอบแต่อันนี้เสียงพอใช้มีเบสมีแหลมสายเก่าพังก็เปลี่ยนสายใหม่มีความสุขมาก ไม่ให้ลองฟังก่อนซื้อไม่ซื้อก็ได้ มีข้อมูลหูฟังมาฝากอ่านดูก่อนไปซื้อครับ
http://www.pantip.com/tech/gadget/topic/TM2129028/TM2129028.html
arkrachai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2007 11:16  

ผมใช้หูฟังของ creative อัน200 ยังเสียงดังกว่าหูฟัง moto ที่ได้มาอีก
hacker002
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2007 21:27  

ตั้งค่า wap ไงอ่ะคับ

ผมเล่น wap ผ่าน opera mini ไม่ได้อ่ะคับ

มันต่อไม่ติดอ่ะ แก้ไขไงอ่ะคับ

ใช้ Dtac คับ
ottt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2007 18:53  

ใครก็ได้ช่วย Back Up Web Profile ของคุณๆที่ใช้ Truemove ให้ผมทีครับ เพราะอัพ FW แล้ว Web Profile ไม่มีอ่ะ มันเป็นของต่างประเทศ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2007 15:51  

การตั้งค่า wap ของ Dtac ให้ไปดูที่เว็บของ Dtac ในส่วนการตั้ค่า wapจะมีเบอร์โทรไปหาพนักงานดีเท็ค แล้วพนักงานจะ SMS ส่งค่ามาในเครื่องเราให้เรียบร้อยไม่ต้องพิมพ์เอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2007 17:37  

เฮ้อ E2 ของเราหายอ่ะ เสียดายมากๆ หาดูรุ่นอื่นอยู่
บอกตรงๆ ว่าไม่ได้ใจเราเลย (อันนี้ชอบเป็นส่วนตัวนะ)
ก็เลยว่าจะไปซื้อรุ่นเดิมอ่ะ ตอนนี้เหลือ 5400 แล้ว ที่เซ็นทรัลปิ่น
แต่เม็มไม้ได้ 2GB อ่ะ แต่ไม่เป็นไร ถ้าเล่น E2 เป็นเราก็ถือว่ามันคุ้ม
FW สุดท้ายที่ใช้เป็น katz อ่ะสุดยอด

แล้วคนที่เอาไปก็นะ จะเล่นเป็นไหมนั่น
สงสัยจะขายซะมากกว่าอ่ะ
[B]arbi[e]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไฟ กะ เมสเสจ
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2007 20:54  

อยากทราบว่าไฟหน้าจออ่ะคับ ผมใช่ FW rokr ultimate ซึ่งไฟหน้าจอขนาดปรับเป็น 0
แล้วมันยังสว่างอยู่เลยอ่ะคับ อยากทราบว่ามีวิธีทำให้ไฟมานมืดลงมั้ย

แล้วก็อีกเรื่องคับ อยากทราบว่าวิธีซ่อนเมสเสจของE2อ่ะคับ
ไม่รู้จะซ่อนยังงัย ใครทราบบอกด้วยคับ

ขอบคุณล่วงหน้า
plodafEmparma
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยด้วยคร๊าบ T-T
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2008 22:50  

คือว่าผมลง Fw ใหม่ตามขั้นตอนอะนะครับ พอผมลง ไฟล์ .shx เสร็จแล้วผมก็ลง .
sbf ต่อตามปกติ มันขึ้นว่า phone is pro cessing data อยู่ครึ่งชั่วโมงมันนานผิดปกติ ผมก็เลยปิดโปรแกรมแล้วถอดแบตเปิดเครื่องใหม่ ตอนนี้โทรศัพผมเปิดขึ้นมาขึ้นหน้าจอโมโตกำลังโหลด (HELLOMOTO แล้วมีวงกลมเยอะๆ) แล้วก็ค้างอยู่อย่างนั้นอะครับ ช่วยด้วยครับไม่รู้จะทำยังไงแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยคร๊าบ T-T
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2008 18:46  

aijit ผู้เขียน:
คือว่าผมลง Fw ใหม่ตามขั้นตอนอะนะครับ พอผมลง ไฟล์ .shx เสร็จแล้วผมก็ลง .
sbf ต่อตามปกติ มันขึ้นว่า phone is pro cessing data อยู่ครึ่งชั่วโมงมันนานผิดปกติ ผมก็เลยปิดโปรแกรมแล้วถอดแบตเปิดเครื่องใหม่ ตอนนี้โทรศัพผมเปิดขึ้นมาขึ้นหน้าจอโมโตกำลังโหลด (HELLOMOTO แล้วมีวงกลมเยอะๆ) แล้วก็ค้างอยู่อย่างนั้นอะครับ ช่วยด้วยครับไม่รู้จะทำยังไงแล้ว

แล้วเปิด boot loader ได้ไหมอะครับ ถ้าเปิด boot loader ได้อยู่ก็ชาร์จแบตให้เต็ม แล้วลองแฟลชใหม่ดูอะครับ Very Happy Very Happy Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : BACKUP
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2008 22:23  

BACKUP SMS ก่อนแฟลชเครื่องยังไงคะ
ขอวิธีละเอียดๆนะคะ ขอบคุนค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แบ๊กอัพ
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 00:49  

ใช้backup tool
เลือกbackup contactกะsmsแล้วว (เซฟไฟล์แบ็กอัพไว้ในคอมแล้ว)
หลังจากนั้นก็แฟลชตามปกติ 48อันติเมต
พอกดrestoreแล้วไม่เหนมันจามีข้อมูลเก่าเหลืออยู่เลย เซงงงมาก
ทำไงดีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
bamboo01
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 09:52  

ผมอยากใช้ FW 48P_Titanium_Edition แต่โหลดได้มาเฉพาะ .shx โดยที่เป็น .sbf ไม่มี รบกวนผู้ที่มี .sbf ช่วยทำ Link ให้โหลดด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2008 18:09  

bamboo01 ผู้เขียน:
ผมอยากใช้ FW 48P_Titanium_Edition แต่โหลดได้มาเฉพาะ .shx โดยที่เป็น .sbf ไม่มี รบกวนผู้ที่มี .sbf ช่วยทำ Link ให้โหลดด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

นี่ครับ titamium >>> http://www.e2mod.com/content/view/252/26/
>>> http://www.4shared.com/file/33022663/f58a8e6e/Titanium_Edition.html
gonvarsd
Year's Star

จังหวัด: Cape Verde
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2008 03:52  

ขอถามหน่อยครับ การทำ BG ลงตรงเมนู ต้องใช้โปรแกรมอะไรเหรอครับ พอดีเห็นว่ามีบาง Theme ที่สร้าง BG ไว้ด้วย เลยอยางลองทำเองดูบ้างน่ะครับ
arkrachai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 10:54  

อ่า ไม่ทราบว่าใครมีตัวนี้อยู่บ้างอะครับ Rokr_Escorpion_47P ผมไปดาวน์ไม่ทันอะครับ
plodafEmparma
Year's Star

หัวข้อ : ได้แล้วครับ
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2008 23:15  

ขอบคุณมากครับตอนนี้แก้ได้แล้ว
ผมลองเปิดโปรแกรมแล้วเข้าโหมดแฟลชต่อก็เข้าได้ครับ
คราวนี้ไม่มีปัญหาได้ Titanium edition มาครอง
suranaree
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2008 03:02  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ ทั้ง มือ 1 และ2 ครับ มีขายที่ไหนมั่ง
thaiwisp
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2008 22:42  

สีดำ สภาพดี mem 512 = 3500 บาท ต่อรองได้

0801999980
koban
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2008 23:20  

ช่วยหน่อยคับ คือว่าe2ผมอยู่ดีๆก้อเข้ามีเดียไม่ได้ เปิดไฟล์อะไรขึ้นมาก้อไม่ได้เลย เคยเปนมาหลายครั้งแล้วแต่นึกว่าเปนที่firmwareแต่ก้อลองลงfwใหม่แต่ปัญหาก้อยังมาเรื่อยๆ เคยไปที่ศูนพารากอนบอกอาการเค้าไป เค้าก้อแค่ลงfwให้มใหม่ อาการนี้ต้องทำไงอ่ะครับหรือมันเปนที่เครื่องผมคนเดียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: e2
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2008 22:59  

koban ผู้เขียน:
ช่วยหน่อยคับ คือว่าe2ผมอยู่ดีๆก้อเข้ามีเดียไม่ได้ เปิดไฟล์อะไรขึ้นมาก้อไม่ได้เลย เคยเปนมาหลายครั้งแล้วแต่นึกว่าเปนที่firmwareแต่ก้อลองลงfwใหม่แต่ปัญหาก้อยังมาเรื่อยๆ เคยไปที่ศูนพารากอนบอกอาการเค้าไป เค้าก้อแค่ลงfwให้มใหม่ อาการนี้ต้องทำไงอ่ะครับหรือมันเปนที่เครื่องผมคนเดียว

ผมเคยเจอ"ปรับค่า"ในมีเดียไม่ได้ เพราะ โปรแกรม linksys enable อยู่ ก็จัดการ disable ซะเป็นอันจบ
koban
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jan 2008 18:53  

อาการของผมมัน เปิด ปิดlinksysก้อไม่หายอ่ะครับจะต้องลงfwใหม่ไปเรื่อยๆเลยหรอครับ ใครเคยเปนอย่างผมแล้วแก้ได้ช่วยบอกทีคับ เซ็งมากๆ เล่นอะไรไม่ได้เลย
Niggs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้หน้ากากe2ใหม่
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2008 21:55  

อยากได้หน้ากากe2 ใหม่จังเลยเพราะว่าทำตกเป็นรอยเพียบ ไปถามมาตั้งหลายที่แล้ว ไม่เคยมีใครรู้จักรุ่นนี้เลย อยากได้หน้ากากสีดำมาก ตั้งแต่ตอนซื้อเครื่องมาใหม่ๆ แต่ก้อหาไม่ได้ ใครพอรู้ว่ามีขายที่ไหน ช่วยบอกทีนะค่ะ อยากได้มาก.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 04:30  

มีสกินสวยๆมาให้ดูกันเหมือนใน RAKR2 V8 อยู่ในเฟิร์มแวร์ Only you v4 สวยมากตัวหนังสืออ่านง่ายแต่สะระกับวรรณยุกต์ที่อยู่บนกับล่างขาดหายไปบางส่วน เลื่อนเพลงในเพลย์ลิสช้ามากถ้าเป็นภาษาไทย ตอนแรกที่ยังไม่ลงภาษาไทยจะแสดงภาษาไทยได้แต่สะระกับวรรณยุกต์ ลอยมากๆบางตัวหายไปเลย พอลงภาษาไทยแล้วก็หายแสดงผลปกติขาดหายนิดหน่อย สุดท้ายใช้กับโมโตโฟนทูลไม่ได้เลยลง titaniumฮับ

http://picpost.gushare.com/images/tn_5Kj0052.png[/img][img]
http://picpost.gushare.com/images/tn_0qF0086.png[/img][img]
http://picpost.gushare.com/images/tn_spA0145.png[/img][img]
http://picpost.gushare.com/images/tn_in40189.png[/img][img]
http://picpost.gushare.com/images/tn_Z8M0227.png[/img][img]
http://picpost.gushare.com/images/tn_doI0257.png[/img][img]
http://picpost.gushare.com/images/tn_0dP0295.png[/img][img]
http://picpost.gushare.com/images/tn_s040339.png[/img][img]
http://picpost.gushare.com/images/tn_0470374.png[/img]
โหลดได้ที่นี่http://www.4shared.com/dir/3445142/ff9aeae5/E2firmware.html
อันนี้ภาษาไทย เอาลงเอสดีการ์ดแล้วเรียกติดตั้งได้เลย
[url]
http://www.4shared.com/dir/3126232/7fa50986/Language_Pack_All_in_One.html
[/url]
คำเตือนการแฟลชเครื่องอาจทำให้เครื่องเสียหายได้ ก่อนแฟลชควรชาร์ตแบตให้เต็มก่อนทุกครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 04:32  

มีสกินสวยๆมาให้ดูกันเหมือนใน RAKR2 V8 อยู่ในเฟิร์มแวร์ Only you v4 สวยมากตัวหนังสืออ่านง่ายแต่สะระกับวรรณยุกต์ที่อยู่บนกับล่างขาดหายไปบางส่วน เลื่อนเพลงในเพลย์ลิสช้ามากถ้าเป็นภาษาไทย ตอนแรกที่ยังไม่ลงภาษาไทยจะแสดงภาษาไทยได้แต่สะระกับวรรณยุกต์ ลอยมากๆบางตัวหายไปเลย พอลงภาษาไทยแล้วก็หายแสดงผลปกติขาดหายนิดหน่อย สุดท้ายใช้กับโมโตโฟนทูลไม่ได้เลยลง titaniumฮับ

โหลดได้ที่นี่http://www.4shared.com/dir/3445142/ff9aeae5/E2firmware.html
อันนี้ภาษาไทย เอาลงเอสดีการ์ดแล้วเรียกติดตั้งได้เลย
[url]
http://www.4shared.com/dir/3126232/7fa50986/Language_Pack_All_in_One.html
[/url]
คำเตือนการแฟลชเครื่องอาจทำให้เครื่องเสียหายได้ ก่อนแฟลชควรชาร์ตแบตให้เต็มก่อนทุกครั้ง
092626568
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : only you v4
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 15:59  

เจ้า only you v4 นี่แหละครับที่ทำเครื่องผมต้องเข้าศูนย์อ่า เพราะตอนนั้นผมลงภาษาไทยไม่ได้ ( ไฟล์ 0021.sbf ) ก่อนลงภาษาไทยมันก็ดีอยู่ แต่พอลงภาษาไทยแล้ว พอเปิดเครื่องมันขึ้น หน้าจอ Only you ค้างไว้เฉยเลย มันก็ค้างอยู่อย่างนั้น ผมต้องแฟรชอีก พอแฟรชมันก็ดี แต่ลงภาษาไทยมันก็เป็นอย่างเดิม แฟรชอีกครั้งที่ 3 แบตหมดขณะแฟรชพอดีแย่จัง ชาร์ตก็ไม่เข้า เลยต้องเข้าศูนย์ที่สยามพารากอนเลยครับ (ถ้าแบตไม่หมดคงไม่เป็นไร) ตอนนี้ดีละครับ ว่าจะลองใช้ ภาษาไทยที่ลงใน SD การ์ดดูเผื่อจะได้ใช้ Only you V4
Only you V4 มันมี 2 แบบนะครับ แบบแรก คือ ONLY YOU v4 (international + kaleidoscope) อันนี้จะต่อ Motorola Phone Tool ไม่ได้ แต่จะรวมคุณสมบัติของ kaleidoscope ไว้อย่างครบครัน แบบที่ 2 คือ ONLY YOU v4 (international) อันนี้จะต่อกับ Motorola Phone Tool ได้ครับ แต่ไม่มี kaleidoscope ครับ Laughing Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 19:52  

คุณ 092626568 ลองแล้วเหรอครับ ผมจำได้ว่าลองทั้งสองตัวแล้วก็ติดต่อกับ โมโตโฟนทูลไม่ได้เหมือนกัน แล้วก็ extreme2 ก็เหมือนกัน ได้ผลยังไงบอกด้วยครับบอร์ดยิ่งเหงาๆอยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2008 15:26  

ใครมีวิทยุที่เป็นทศนิยมสองหลักช่วยอัพไฟล์นี้ให้หน่อยครับ \usr\SYSqtapp\fmradio\fmradio จะขอบคุณมากครับ
ตอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 18:19  

ทามมายผมตั้งค่า gprs แล้ว มันต่อเน็ตออกไม่ได้อ่ะคับ มันบอกว่า

network problem http://wap.djuice.co.th

คือผมจะตั้งค่าผ่าน opera 3 อ่ะคับ มันต่อออกไม่ได้ ทามงายดีอะคับ

คือผมใช้ FW kindlinux อ่ะคับ

บางตัวเซตเนท ไม่เข้าครับ(กรณีต่อกับคอม)
ผมโทรไปต่อว่า คอลเซนเตอร์เลยด้วยซ้ำ ที่แท้เป็นที่เรา
ใช่ ไทเทเนียม ครับ ไม่มีปัญหา ทำเอจ ก็ผ่าน
วิธี เซต (Dtac)
1. เขียน sms ว่า e2 ส่งไปที่ 7722
จะได้ไฟล์ อัพเดท 2ไฟล์ มันจะบอกให้ใส่รหัส 1800
2ครั้ง เสร็จแล้ว
2. โทรไป *1004 ทำตาม คำสั่งไปเรื่อยๆ
เสร็จเหมือนกัน
ถ้าต่อผ่านคอม ใช้เบอร์ *99# น่ะครับ password ไม่ต้องใส่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 07:33  

ใครใช้โปรแกรมพวกแบ็คอัพในโทรศัพท์ได้บ้าง ผมใช้แล้วข้อมูลหายหมดทุกที
sawfish333
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอความรู้
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2008 15:40  

คุณ 092626568 ลองแล้วเหรอครับ ผมจำได้ว่าลองทั้งสองตัวแล้วก็ติดต่อกับ โมโตโฟนทูลไม่ได้เหมือนกัน แล้วก็ extreme2 ก็เหมือนกัน ได้ผลยังไงบอกด้วยครับบอร์ดยิ่งเหงาๆอยู่

เออครับ ผมได้ใช้แล้ว สวยดีครับ อ่ะก็หน่วงๆ นิดหน่อย เสียงที่ได้มันออกแหลมไปนิดนึงนะรู้สึกอ่ะ เมื่อเทียบกับ ตัว 48p unlimited อิอิ เออครับ ขอความรู้หน่อยครับจะแก้นาฬิกาดิจิตอล ให้ได้ตัวเล็กๆ มาตราฐานอ่ะ ไปแก้ที่ไหนครับ เพราะที่ได้มามันใหญ่เกินไป
telnet ไปที่โฟลเดอร์ไหนครับ ลองแก้ที่ skin ไปแก้ค่า ตรง default ตรง file phone.ini
ก็ไม่หายอ่ะครับ ขอความรู้หน่อยครับ
092626568
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอความรู้
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2008 02:55  

sawfish333 ผู้เขียน:

เออครับ ผมได้ใช้แล้ว สวยดีครับ อ่ะก็หน่วงๆ นิดหน่อย เสียงที่ได้มันออกแหลมไปนิดนึงนะรู้สึกอ่ะ เมื่อเทียบกับ ตัว 48p unlimited อิอิ เออครับ ขอความรู้หน่อยครับจะแก้นาฬิกาดิจิตอล ให้ได้ตัวเล็กๆ มาตราฐานอ่ะ ไปแก้ที่ไหนครับ เพราะที่ได้มามันใหญ่เกินไป
telnet ไปที่โฟลเดอร์ไหนครับ ลองแก้ที่ skin ไปแก้ค่า ตรง default ตรง file phone.ini
ก็ไม่หายอ่ะครับ ขอความรู้หน่อยครับ

ตอนนี้ใช้ Only you V4 ใช่ไหมครับ ในเครื่องมือมันจะมี Toolbox ซึ่งใน Toolbox นี้จะมีโปรแกรม Skin manager (ไม่รู้ว่าใช้ชื่อนี้รึเปล่า ปกติจะเป็น E2Setting แล้วแต่ละ firmware) ให้เข้าโปรแกรมนี้ไปแล้วไปตั้งค่าที่ Clock Size ให้เปลี่ยนเป็นตัวเลขที่น้อยลง 20-35 กำลังพอดี จากนั้นก็กด ตัวเลือก(Option) ---> Save --->Reboot โปรแกรมนี้สามารถตั้งค่าหน้าจอได้หลายอย่างเลยครับ ไม่ว่าจะเป็นขนาดตัวอักษร ตัวเลข รูปแบบเมนู ว่าจะให้จัดเรียงเป็น 3x3 3x4 4x4 เปลี่ยนสีอักษรก็ได้ ลองใช้ดูนะครับ อ้อ ถ้าใน Only you V4 ไม่มีจ้าโปรแกรมนี้ก็ไปดาวโหลด E2Setting มาลงได้ครับ

E2Setting
Arrow http://www.uploadtoday.com/download/?aad7a9b643289ca80f87179ea1bca550
Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
sawfish333
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2008 13:34  

092626568 ผู้เขียน:
sawfish333 ผู้เขียน:

ตอนนี้ใช้ Only you V4 ใช่ไหมครับ ในเครื่องมือมันจะมี Toolbox ซึ่งใน Toolbox นี้จะมีโปรแกรม Skin manager (ไม่รู้ว่าใช้ชื่อนี้รึเปล่า ปกติจะเป็น E2Setting แล้วแต่ละ firmware) ให้เข้าโปรแกรมนี้ไปแล้วไปตั้งค่าที่ Clock Size ให้เปลี่ยนเป็นตัวเลขที่น้อยลง 20-35 กำลังพอดี จากนั้นก็กด ตัวเลือก(Option) ---> Save --->Reboot โปรแกรมนี้สามารถตั้งค่าหน้าจอได้หลายอย่างเลยครับ ไม่ว่าจะเป็นขนาดตัวอักษร ตัวเลข รูปแบบเมนู ว่าจะให้จัดเรียงเป็น 3x3 3x4 4x4 เปลี่ยนสีอักษรก็ได้ ลองใช้ดูนะครับ อ้อ ถ้าใน Only you V4 ไม่มีจ้าโปรแกรมนี้ก็ไปดาวโหลด E2Setting มาลงได้ครับ

E2Setting
:arrow: http://www.uploadtoday.com/download/?aad7a9b643289ca80f87179ea1bca550
:roll: :roll: :roll: :roll: :roll: :roll: :roll: :roll: :roll: :roll: :roll: :roll: :roll: :roll: :roll:

ขอบคุณมากครับ เจ๋งไปเลยอ่ะ แต่ Only you V4 มันหน่วงๆ อ่ะ แต่ก็รับได้เพราะรูปแบบมันงามแต้ๆ อิอิ
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2008 03:14  

คือมีปัญหาอ่ะครับ
ผมใช้ KATZE2 อ่ะ มานานอบมากแล้ว ตอนนี้ผมลงโปรแกรมไม่ได้เลยอ่ะ ก่อนจะมีปัญหาผมติดตั้งได้ พอจะลง ZM เท่านั้นล่ะ มานขึ้นมาว่าจะลงที่ไหนผมกดลงที่เมมไป มานมันก็ขึ้นเฟล(ล้มเหลว) พอกดลงที่เครื่อง มันเด้งหายไป ไม่มีไรเกิดขึ้น แอบงง ไม่อยากเปลี่ยนไหม่แล้วง่ะ ขี้เกียจทำเอดจ์อีกรอบ
092626568
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2008 00:56  

NBS_K ผู้เขียน:
ผมใช้ KATZE2 อ่ะ มานานอบมากแล้ว ตอนนี้ผมลงโปรแกรมไม่ได้เลยอ่ะ ก่อนจะมีปัญหาผมติดตั้งได้ พอจะลง ZM เท่านั้นล่ะ มานขึ้นมาว่าจะลงที่ไหนผมกดลงที่เมมไป มานมันก็ขึ้นเฟล(ล้มเหลว) พอกดลงที่เครื่อง มันเด้งหายไป ไม่มีไรเกิดขึ้น แอบงง ไม่อยากเปลี่ยนไหม่แล้วง่ะ ขี้เกียจทำเอดจ์อีกรอบ

ZM คุณwint ลงไว้ละเอียดเเล้วครับตามนี้เลย

วิธีลง
1- โหลดไฟล์ zmplayer.zip
2- แตกไฟล์ก็จะได้ Folder ที่ชื่อ zmplayer
3- ข้างในก็จะมี 2 ไฟล์คือ e2mod.html กับ zmplayer.mpkg
4- ให้ rename ไฟล์ zmplayer.mpkg เป็น zmplayer.zip
5- จากนั้นก็แตกไฟล์ออกมาจะได้ folder 'zmplayer' ทีนี้เราก็จะได้ไฟล์ zmplayer ตัวจริงซะที
6- ต่อโทรศัพท์ในโหมด memmory card แล้ว copy folder zmplayer ไปไว้ใน \.system\QTDownLoad
8- เข้าไปที่ folder java แล้วเปิด cardregistry ด้วย wordpad, notepad , etc..
9- copy ข้างล่างไปใส่

[fa2b0132-bf34-f197-9df7-ee95da5dbf80]
AppID = {fa2b0132-bf34-f197-9df7-ee95da5dbf80}
Args =
BigIcon = zmplayer.png
Daemon = 0
Directory = zmplayer
Exec = zmplayer
GroupID = ezx
Icon = zmplayer-sm.png
InstalledDate = 2007/3/28
JavaId = -1
LockValue = 0
MassStorageStatus = 1
MpkgFile =
Name = ZMPlayer
OsVersion = 1.0
Rotation =
Shared = 0
Size = 5900K
Type = 2
UserID = ezx
Visible = 1

9.เซฟแล้วก็ใช้ได้ละครับ

ถ้าลงโดยเอาใส่เมมแล้วไป Install มันก็จะลงไม่สำเร็จไม่มีไรเกิดขึ้นครับ

Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
บุ๊ค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2008 01:35  

สวัสดีครับทุกคน ไม่ได้เข้ามาโพสซะนานเลย
สงสัยทุกคนคงโปรกันหมดเเล้ว Very Happy
คงทำ theme ใช้เองกันสบายเเล้ว
มันรู้สึกเท่ห์ดีนะครับ ธีมที่มีเราใช้คนเดียวในโลก อิอิ

เรื่อง zmplayer จาก repนี้

ไปโหลดตัวใหม่มาเลยครับ เพิ่งออกได้ไม่นานครับ
http://www.e2mod.com/content/view/177/28/
ชื่อ ZMPlayer 12.01.2008 เล่นพวก FLV ไฟล์ได้
เเตกซิบ จะได้ .mpkg เวลาลงเลือกลงในโทรศัพท์นะครับ ที่สำคัญดูด้วยว่าเมมในโทรศัพท์เราว่างพอรึเปล่า ขนาดจะอยู่ที่ประมาณ 3.8 MB นะครับ
sawfish 3333
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 09:38  

ขอดีของ only you v4 ที่ผมชอบนะครับ ฮิฮิ

- วิทยุฟังได้โดยไม่ต้องต่อสายหูฟัง อยู่พัทยารับชัดดีอ่ะ
- เสียงเตือนว่าแบตใกล้หมดมันหายไปแล้วมีแต่สั้นอย่างเดียว สบายหูดี

Very Happy ไม่รู้ว่าจะเชยไปรึป่าวอ่ะดิ
HELP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : HELP
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 02:33  

Set WAP TrueMove ยังไงครับ ใช้ MMS GPRS ไม่ได้เลยตั้งแต่ลงเฟิร์มแวร์ใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 09:38  

รบกวนผูรู้นะครับ คือผมอยากได้ ringtone ชื่อว่า sunset และ sunshine น่าจะอยู่ใน FW Only you ไม่แน่ใจ ถ้าใครมีก็ขอด้วยครับ ส่งมาที่ paradorn_new@hotmail.com ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HELP
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 09:43  

HELP ผู้เขียน:
Set WAP TrueMove ยังไงครับ ใช้ MMS GPRS ไม่ได้เลยตั้งแต่ลงเฟิร์มแวร์ใหม่

ไปที่ www.mywds.com แล้วก็ทำตามขั้นตอนในนั้น แล้วก็จะได้ค่าใหม่ ให้ไปตั้งค่านั้นในโทรศัพท์ เท่านี้ก็เสร็จครับ
e2madboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามครับ
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2008 02:26  

ZM คุณwint ลงไว้ละเอียดเเล้วครับตามนี้เลย

วิธีลง
1- โหลดไฟล์ zmplayer.zip
2- แตกไฟล์ก็จะได้ Folder ที่ชื่อ zmplayer
3- ข้างในก็จะมี 2 ไฟล์คือ e2mod.html กับ zmplayer.mpkg
4- ให้ rename ไฟล์ zmplayer.mpkg เป็น zmplayer.zip
5- จากนั้นก็แตกไฟล์ออกมาจะได้ folder 'zmplayer' ทีนี้เราก็จะได้ไฟล์ zmplayer ตัวจริงซะที
6- ต่อโทรศัพท์ในโหมด memmory card แล้ว copy folder zmplayer ไปไว้ใน \.system\QTDownLoad
8- เข้าไปที่ folder java แล้วเปิด cardregistry ด้วย wordpad, notepad , etc..
9- copy ข้างล่างไปใส่

[fa2b0132-bf34-f197-9df7-ee95da5dbf80]
AppID = {fa2b0132-bf34-f197-9df7-ee95da5dbf80}
Args =
BigIcon = zmplayer.png
Daemon = 0
Directory = zmplayer
Exec = zmplayer
GroupID = ezx
Icon = zmplayer-sm.png
InstalledDate = 2007/3/28
JavaId = -1
LockValue = 0
MassStorageStatus = 1
MpkgFile =
Name = ZMPlayer
OsVersion = 1.0
Rotation =
Shared = 0
Size = 5900K
Type = 2
UserID = ezx
Visible = 1

9.เซฟแล้วก็ใช้ได้ละครับ

ถ้าลงโดยเอาใส่เมมแล้วไป Install มันก็จะลงไม่สำเร็จไม่มีไรเกิดขึ้นครับ

ผมทำตามทั้ง 9 ข้อแล้วครับ ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นเลย
092626568
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ลองใหม่นะครับ
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2008 03:07  

ZMPlayer

ก่อนอื่นโหลดตัวนี้มาลงนะครับ
ที่สำคัญ ต้องลงที่หน่วยความจำโทรศัพท์ ครับ
Arrow http://storage.e2mod.com/phonesoft/zmplayer/zmplayer.zip

อันนี้เป็น V ใหม่ครับ ซึ่งจะลองรับไฟล์ avi, mpeg, mov, ogg, qt, flac,mp4 ครับ
092626568
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Only you v4
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 02:08  

หลังจากใช้ ONLY YOU v4 (international) มา 2 วัน ก็สรุปคร่าวๆได้คือ
มีข้อดีคือ
1.มันสามารถใช้สกินจากเมมได้เลยไม่ต้องได้ coppy ไปใส่เครื่อง โปรแกรม LoadSDskin ใน Toolbox ครับ
2.สกินสวยจริงๆ
3.ไม่มีเสียงเตือนแบตหมดมารบกวน จะเป็นแค่สั่นเฉยๆ
4.ลงภาษาไทยหรือภาษาอื่นได้จากเมมเลย ไม่ต้องใช้ 0021.sbf ลงจากคอม
5.มันสามารถแสดงภาษาจีนได้ โดยปกติ firmware อื่นๆ เวลาลงภาษาแล้วจะอ่านภาษาจีนไม่ได้เป็นช่องสี่เหลี่ยม
6.มีเกมส์ให้มาในเครื่อง 3 เกมส์ครับ คือ ASPHALT,Minesweeper,Bejeweled สนุกดีชอบๆ

ข้อเสียครับ
1.แบตหมดเร็วไปหน่อย
2.เครื่องหน่วงมากครับ โดยเฉพาะตอนฟังเพลง รู้สึกว่าแย่กว่าตอนที่ซื้อมาใหม่ก่อนที่จะ upfirmware ครับ
3.โปรแกรมที่เป็น MPKG บางโปรแกรมใช้ไม่ได้เลยครับ เช่น WlanFM E2Setting Ubackup เป็นต้น
4.ตอนหาเบอร์โทรในผู้ติดต่อ พิมพ์ภาษาไทยไม่ได้ครับ ต้องเลื่อนหาเอา

สำหรับผม อาจจะเปลี่ยนใจไปใช้ Titanium Edition (เอ...Experiment by dj ก็น่าสน เพราะเคยใช้และติดใจอยู่ช่วงนึง ) เพราะว่า Only you V4 ฟังเพลงกระตุกมากๆอ่า เวลาเปิดลำโพง อายคนอื่นเลยครับ แต่ที่ติดใจคือ มันใช้ธีมจากเมมได้นี่ดิเสียดายฟังก์ชั่นนี้จัง แต่ก็คงต้องทำใจ Crying or Very sad

แล้วแต่จะชอบนะครับ Razz
moonok
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 09:24  

E2 ใช้ Theme จากการ์ดได้ครับ โดยใช้โปรแกรม SDTheme 1.1

Test edition: 3D_46PNB
Operation environment: show*,busybox..., open the interface of the /ezxlocal/autorun.txt script.
Operational instruction: install SD Theme→authorize ROOT→restart cell phone→use the cell phone theme tool to select default theme(some cell phones have more than one default theme, which is convenient for users to select a favorite one) →open SDTheme→ click "restore default setup" →place the tar.gz, mtf, skin.rar or skin.zip theme file under the theme list of the SD card. Then operate the “load theme” of the SDTheme→start to use SDTheme

Sorry,my English is poor...

SDTheme directory tree

├─setup theme
├─taste theme
├─cancel taste
├─delete theme
├─load theme
├─update theme
├─generate theme list
├─restore default setup
├─operational instruction

Operational instruction:

1.After the initial installation or update, please use the cell phone internal theme tool to select the default theme. Then operate the "restore default setup" of this software.
2.Load theme: place the tar.gz, mtf, skin.rar or skin.zip theme file under the theme list of the SD card, and operate the "load theme" of this software.
3.Setup theme: after setting up the theme, restart the cell phone to display the right theme
4.Taste theme: don’t remove the SD card or connect the cell phone with computer through internal memory card when tasting theme, or it may cause crash(only when tasting theme).
5.Theme tasted will automatically lapse after the cell phone is restarted.
6.In case of abnormity or dislocation during setting up the theme, please operate the generate theme list.
7.In case of abnormal software operation, please operate the "restore default setup"
8.This software is produced by Artilee

Download Here : http://www.uploadd.com/download.aspx?pku=2C4BD948FDELMWCH5[96T1FTD7LVPU
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Only you v4
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 16:51  

หลังจากใช้ ONLY YOU v4 (international) มา 2 วัน ก็สรุปคร่าวๆได้คือ
มีข้อดีคือ
1.มันสามารถใช้สกินจากเมมได้เลยไม่ต้องได้ coppy ไปใส่เครื่อง โปรแกรม LoadSDskin ใน Toolbox ครับ
2.สกินสวยจริงๆ
3.ไม่มีเสียงเตือนแบตหมดมารบกวน จะเป็นแค่สั่นเฉยๆ
4.ลงภาษาไทยหรือภาษาอื่นได้จากเมมเลย ไม่ต้องใช้ 0021.sbf ลงจากคอม
5.มันสามารถแสดงภาษาจีนได้ โดยปกติ firmware อื่นๆ เวลาลงภาษาแล้วจะอ่านภาษาจีนไม่ได้เป็นช่องสี่เหลี่ยม
6.มีเกมส์ให้มาในเครื่อง 3 เกมส์ครับ คือ ASPHALT,Minesweeper,Bejeweled สนุกดีชอบๆ

ข้อเสียครับ
1.แบตหมดเร็วไปหน่อย
2.เครื่องหน่วงมากครับ โดยเฉพาะตอนฟังเพลง รู้สึกว่าแย่กว่าตอนที่ซื้อมาใหม่ก่อนที่จะ upfirmware ครับ
3.โปรแกรมที่เป็น MPKG บางโปรแกรมใช้ไม่ได้เลยครับ เช่น WlanFM E2Setting Ubackup เป็นต้น
4.ตอนหาเบอร์โทรในผู้ติดต่อ พิมพ์ภาษาไทยไม่ได้ครับ ต้องเลื่อนหาเอา

สำหรับผม อาจจะเปลี่ยนใจไปใช้ Titanium Edition (เอ...Experiment by dj ก็น่าสน เพราะเคยใช้และติดใจอยู่ช่วงนึง ) เพราะว่า Only you V4 ฟังเพลงกระตุกมากๆอ่า เวลาเปิดลำโพง อายคนอื่นเลยครับ แต่ที่ติดใจคือ มันใช้ธีมจากเมมได้นี่ดิเสียดายฟังก์ชั่นนี้จัง แต่ก็คงต้องทำใจ Crying or Very sad

แล้วแต่จะชอบนะครับ Razz

หลังจากได้อ่านก็ลองแฟลชเป็นโอนลี่ยู วีสี่ ไม่มีคาไลโดสโคปอีกครั้ง เพราะข้องใจว่าเคยเล่นเพลงแล้วไม่กระตุกุมีแต่เลื่อนชื่อเพลงในรายการช้าเท่านั้น พอเสร็จก็ฟังเพลงครบ 10 เพลงไม่เห็นกระตุกเลยสักครั้งเดียว ลองดูซิสเต็มอินโฟ ก็พบว่าซีพียูโอเวอร์คล็อกจาก 311เม็กกะเฮิร์ท เป็น 415 เม็กกะเฮิร์ท เป็นค่าปกติหลังแฟลชไม่ได้ทำอะไรเลย เอสดีเมมก็คิงสตั้น สองกิกตอนซื้อแปดร้อย ตอนนี้ไม่เกินเจ็ดรอยไม่มีกระตุกครับ ทำไมไม่เหมือนกันครับ
hacker002
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 20:14  

visual drive สร้างไงอ่ะคับ

แล้วมันใช้ได้จิงๆป่าวอ่ะคับ
hacker002
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 20:20  

รบกวนช่วยโพส only you v4 แบบไม่มีคาไลโดสโคปอ่ะคับ ลิ้งมันโหลดช้ามากมาย

ขอบคุนมากๆคับ

แล้วช่วยบอกวิธีทำให้ริงโทนมันดังๆด้วยนะคับ

ผมทำแล้วไม่เห็นดังเลยอ่ะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Only you v4
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2008 15:46  

...เอองั้นถ้าพอสรุปได้ว่าที่เพลงมันกระตุกนั้นเพราะเมมที่แถมให้มากับเครื่องใช่รึป่าว ?
พอมาเปลี่ยนใช้เอสดีเมมของคิงสตั้น ... มันดีขึ้น ? ผู้รู้ รึผู้ที่ได้ลองเปลี่ยนเมมแล้วช่วยรบกวนตอบให้กระจ่างได้มั๊ยครับ ขอความรู้หน่อยครับเพราะกำลังจะตัดสินใจใช้เมมของคิงตั้นเหมือนกัน แล้วถ้าซื้อควรเลือกสปีดที่ ...X เท่าไหร่ดีครับถึงขะแมตกับเจ้า E2 Confused
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 03:20  

คนเดิมที่ทศสอบเพลงไม่กระตุกข้างบนครับ
คิดว่าไม่น่าจะใช่ครับเพราะว่าเอสดีการ์ดมีความเร็วในการส่งข้อมูลมากกว่า 3เม็กกะไบทต่อวินาที เอ็มพีสามความยาวสี่นาทีมีขนาดประมาณสี่เม็กกะไบท เร็วกว่ามาก ตัวผมหลังจากอัพจาก 38p(กระตุกมากไม่อยากเชื่อว่าเป็นมิวสิกโฟน ร็อคเกอร์ อีทู...) ก็แทบไม่เจอเพลงกระตุกอีกเลย ใครมีอาการเพลงกระตุกลองโพสรายละเอียดมานะครับอยากรู้ว่ามีเยอะหรือเปล่าคิดว่าไม่น่ามี
เกือบลืมที่ผมทดสอบเป็นโอนลี่ยูวีสี่ไม่มีคาไลโดสโคปนะครับถ้ามีคาไลจะมีฟังก์ชั่นมัลติแอพลิเคชั่น มีทาสก์เมเนเจอร์(กดปุ่มตัวโน๊ตสีเขียวค้างไวสักครู่จะมีทาสก์เมเนเจอร์ขึ้นมาให้หยุดโปรแกรมที่ต้องการได้) รันโปรแกรมได้หลายโปรแกรมพร้อมกันแล้วใช้เมมเยอะอาจเป็นต้นเหตุที่ทำให้กระตุกครับ
hacker002
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 15:06  

ผมใช้ only you v4 inter ไม่มีคาไลโดสโคปคับ

แต่ว่าผมใช้ e2setting ไม่ได้อ่ะคับ

ทำไงดีอ่ะคับ
092626568
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ใช้ไม่ได้เหมือนกาน
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 21:32  

ผมใช้ only you v4 inter ไม่มีคาไลโดสโคปคับ

แต่ว่าผมใช้ e2setting ไม่ได้อ่ะคับ

ทำไงดีอ่ะคับ

ผมก็ใช้ไม่ได้ครับ มีหลายโปรแกรมเลยที่ใช้ไม่ได้ (MPKG) ผมว่านะ มันมี SDskin มาให้คงใช้ไม่ได้ มันจะไปปลี่ยนค่าไฟล์ในธีมที่อยู่ในเมมอ่ะครับ ปกติเราต้องเอาธีม มาใส่ใน My_Skin ก่อน แล้วค่อยเปลี่ยน แต่อันนี้มันใช้ไฟล์จริงๆในเมมเลย รึป่าววหว่า Confused
092626568
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : R564_G_12.00.4AP MAXX
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2008 07:07  

R564_G_12.00.4AP MAXX

Arrow http://motohell.com/index.php?topic=2188.0

firmware ใหม่ครับ ผมลองแล้วเร็วมากๆ ไม่มีค้างหรือหน่วงเลย แต่มันเหมือนขาดไรไปบางอย่าง เขาไม่ทำ edge มาให้ เข้าเว็บไม่ได้ ไม่รองรับภาษาอังกฤษ เป็นรัสเซียง่ะ ( Only you V4 มี EDGE ละก็เสียงลำโพงมันนุ่มลึกกว่าครับ ) แต่ ที่ น่าสน คือ มี ZMPlayer, zxmms ,Snes9X-emulator ลงมาในเครื่องให้ด้วยครับ สรุป กลับไปใช้ Only You V4 อย่างเดิมครับ Embarassed
hacker002
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2008 11:38  

คือว่าผมใช้ only you v4 ไม่มีคาไลโดอะคับ

แล้วผมปรับ volumetable ที่ 21 แต่ทำไมมันรู้สึกว่าดังเท่ากับ 15 ตลอดเลยอ่ะคับ

ไม่ว่าปรับเท่าไหร่มันก้อรู้สึกว่าดังแค่ 15

แก้ไขไงดีอ่ะคับ มันไม่ค่อยได้ยินเลยอ่ะ
hacker002
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 11:06  

only you v4 ไม่มีคาไลโด ของผมไม่เห็นจะใช้ edge ได้เลยอ่ะคับ

ใช้เป็น GPRS ตลอด แล้วก้อไอ flex ที่ทำให้ใช้ edge ได้พอแฟรชแล้ว

กอ้ไม่เห็นใช้ได้เลยอ่ะคับ EFEM ก้อไม่มี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2008 00:18  

K1ndinux 46P Final โอเคเลยรึป่าวครับ คนเคยใช้ตอยหน่อยเน้อ นะครับ.....

ขอบคุณครับ
คนนอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2008 00:31  

ขอ Katze3 46p AztekEngineering หน่อยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2008 08:27  

คนนอก ผู้เขียน:
ขอ Katze3 46p AztekEngineering หน่อยครับ

ที่นี่เลยครับ http://www.e2mod.com/content/view/229/26/
palmpppp
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 14:35  

กำลังสนใจพอดี อยากให้มีใครตั้ง Club แบบ V3i แล้วรวบรวมข้อมูลจะได้ดูง่ายๆอะงัฟ ช่วยหน่อยนะ คือเพิ่งมาสนใจเพราะตอนนี่รคาต่ำมาก แล้วลำโพงเสียงดี ( ถ้าอัพ ) เรื่องอัพเองผมอัพเองได้ เพราะสิงบอร์ด V3i มานาเพราะใช้ V3i ยุ จตอนนี่จาปิดเทอมก็จะหาซื้อมาใช้ยุอะ ช่วยทำด้วยนะ
092626568
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : !
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 17:13  

only you v4 ไม่มีคาไลโด ของผมไม่เห็นจะใช้ edge ได้เลยอ่ะคับ

ใช้เป็น GPRS ตลอด แล้วก้อไอ flex ที่ทำให้ใช้ edge ได้พอแฟรชแล้ว

กอ้ไม่เห็นใช้ได้เลยอ่ะคับ EFEM ก้อไม่มี

ผมใช้ 12call อ่ะครับ ตอนตั้งค่า wap กด *180 และก็เลือกของรุ่นที่มันใช้ edge เช่น N73 อ่าครับ แล้วพอมันตั้งค่า ตรงโปรไฟล์เราจะได้มา 2 โปรไฟล์ ซึ่งจะได้ AIS-GPRS-WAP และก็ AIS-GPRS-INTERNET (ผมว่าข้างหลังนี่คือมันใช้ EDGE ได้แล้วนะครับ) ปกติ Firmware อื่นจะได้อันเดียวคือ AIS-GPRS-WAP ( ลอง Titanium แล้วได้อันเดียวครับ ) ถ้าลองทำ EDGE (ผมทำไม่เป็นแล้วลืมครับ นี่คือเหตุที่ต้องกลับมาใช้ Only you V4) มันจะได้มา 2 อันเหมือนกันครับ ผมลองใช้ AIS-GPRS-WAP มันจะเข้า wap แต่ช้า กว่า AIS-GPRS-INTERNET (ไม่รู้ว่ามันใช่ EDGE ไหม มันเร็วกว่าเยอะเลย)

เรื่องที่เพลงกระตุกมากๆนั้นผมก็ไม่รู้ว่าเป็นไรเหมือนกัน แต่พอ กลับมาใช้ Onlyyou V4 อีกทีมันก็ไม่กระตุกละครับ (สงสัยจะเข้าเกมส์ เล่นเกมส์เยอะไป แล้วก็ฟังเพลงต่อมั้งครับตอนนั้น)
เอาเป็นว่า ตอนนี้ Only you V4 flex ใช้ของ R564_G_12.00.4AP MAXX รู้สึกว่ามันทำให้เครื่องไวกว่า ใช้ Flex 48p นะครับ (หรือว่าคิดไปเองหว่า Eh? )
Think เอาเป็นว่าตอนนี้ติดใจ Only you V4 ละครับ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 17:34  

palmpppp ผู้เขียน:
กำลังสนใจพอดี อยากให้มีใครตั้ง Club แบบ V3i แล้วรวบรวมข้อมูลจะได้ดูง่ายๆอะงัฟ ช่วยหน่อยนะ คือเพิ่งมาสนใจเพราะตอนนี่รคาต่ำมาก แล้วลำโพงเสียงดี ( ถ้าอัพ ) เรื่องอัพเองผมอัพเองได้ เพราะสิงบอร์ด V3i มานาเพราะใช้ V3i ยุ จตอนนี่จาปิดเทอมก็จะหาซื้อมาใช้ยุอะ ช่วยทำด้วยนะ

ไม่ทราบว่าได้ลองเล่นดูหรือยังถ้ายังขอแนะนำว่าให้ลองเล่นดูก่อนซื้อเยอะๆดูว่ารักับอาการหน่วงได้หรือเปล่าเตรียมเอสดีการ์ดเล็กๆว่างๆใส่เพลงสักสิบยี่สิบเพลงเวลาอัพเดดเพลงจะได้ไม่ช้าแล้วก็ลองเอาเพลงไส่เพลย์ลิสท์ดูลองเลื่อนเพลงในเพลย์ลิสท์เล่นเพลงแล้วกดปุ่ม "กลับ(back)" ออกไปที่เพลย์ลิสท์ลองเลื่อนเพลงตอนกำลังเล่นเพลงอยู่มันจะเลื่อนช้ามากไม่รู้ยี่ห้ออื่นเป็นเหมือนกันหรือเปล่า วันก่อนเห็นของโซนี่อีริกสัน เลื่อนเพลงไวมากเมนูไม่หน่วง แต่ไม่รู้ว่าราคาเท่าไหร่แล้วก็ใช้เอสดีการ์ดไม่ได้ ใช้ได้แต่ เมโมรี่สติ๊กโครตแพง ยังไงก็ลองดูละกันเดี๋ยวจะหาว่าไม่บอก
hacker002
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Feb 2008 17:53  

only you v4 อ้ะคับ พอเราสั่งใช้อินเตอร์เน็ต มันขึ้นเป็น สัญลักษณ์ GPRS อ่ะคับ

ไม่ได้ขึ้นเป็นรูป edge อ่ะคับ ผมใช้ DTAC อ่ะคับ
arkrachai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Feb 2008 23:40  

อยากถามว่า Only You v4 ระหว่าง มี กะ ไม่มี คาไลโดสโคป มันต่างกันยังไงหรือครับ แล้ว คาไลโดสโคป นี้คืออะไรครับ แล้วควรเอา version ไหนมา แฟลช ดีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 18:05  

wint ผู้เขียน:
เราลองใช้ fw Kaleidoscope แล้วครับ สิ่งที่มันเปลี่ยนเเปลงคือ

1. มี Ilunch ที่คล้าย Active ของ nokia
2. มีไอคอนใน sub menu
3. เพิ่ม Soft lock โดยการกด C+* เพื่อ lock เครื่อง
4. ค่อนข้างเร็ว
5. มี Task manager เหมือน windows

ข้อเสีย***
1. บางทีช้า
2. ไม่มีเกม
3. โปรแกรมที่แถมมาเป็น ภาษารัสเซีย
4. บางที Task manager ใช้การไม่ได้ คือกดฆ่าก็ไม่ตาย - -
5. ไม่มี tools แบบใน fw kazte/Untimate/only u เวลาลงสกินต้องใช้ linksys
6. บางที bluetooth ใช้ไม่ได้ต้องปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่

แต่โดยรวมแล้วเจ๋งมากๆ

แบตก้อนเท่าไหร่ใครรู้ช่วยด้วยครับกะว่าจะซื้ออีกก้อน
palmpppp
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 22:51  

palmpppp ผู้เขียน:

ไม่ทราบว่าได้ลองเล่นดูหรือยังถ้ายังขอแนะนำว่าให้ลองเล่นดูก่อนซื้อเยอะๆดูว่ารักับอาการหน่วงได้หรือเปล่าเตรียมเอสดีการ์ดเล็กๆว่างๆใส่เพลงสักสิบยี่สิบเพลงเวลาอัพเดดเพลงจะได้ไม่ช้าแล้วก็ลองเอาเพลงไส่เพลย์ลิสท์ดูลองเลื่อนเพลงในเพลย์ลิสท์เล่นเพลงแล้วกดปุ่ม "กลับ(back)" ออกไปที่เพลย์ลิสท์ลองเลื่อนเพลงตอนกำลังเล่นเพลงอยู่มันจะเลื่อนช้ามากไม่รู้ยี่ห้ออื่นเป็นเหมือนกันหรือเปล่า วันก่อนเห็นของโซนี่อีริกสัน เลื่อนเพลงไวมากเมนูไม่หน่วง แต่ไม่รู้ว่าราคาเท่าไหร่แล้วก็ใช้เอสดีการ์ดไม่ได้ ใช้ได้แต่ เมโมรี่สติ๊กโครตแพง ยังไงก็ลองดูละกันเดี๋ยวจะหาว่าไม่บอก

เรื่องความหน่วงผมไม่ห่วงครัน เพราะขนาด 6600 ยังใช้มาด้ายเลย E2 มันคงเร็วก่า 6600 ยุแร้ว ผมไม่ใจร้อนทะไหร่ แค่เวลาจะกล้องตกการเร็วหน่อยนิดนึง มีแฟลชยิ่งดีงัฟ
ขายครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย E-2 ซื้อเมื่อตุลา ปีที่แล้ว
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 01:03  

จำใจขายครับ สีดำ อุปกรณ์ครบยกกล่อง ถ้าต้องการโปรแกรมต่าง ๆ ธีม เวอร์ชั่นต่าง ๆ
ก๊อบใส่เม็มให้ได้ครับ
0865271174
arkrachai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 07:14  

อยากทราบว่า playlist ที zmplayer เล่นได้เนี้ยอะไรหรือครับ ผมลองของ winamp แล้วไม่ได้นะ

และก็ ctune ลองปรับตามที่บอกก็ใช้ไม่ได้ครับ ---> เล่นได้แล้วครับพอดีไฟล์มันเยอะไปมันเลยโหลดที่นานมาก ตามความรุ้สึกไม่ชอบเลย

แล้วก็ไฟล์ที่ปรับเสียงในmoto ให้เบาลงเนี้ยอยู่ที่ไหนหรือครับ ของผมมันดังเกิน จะทำหูฟังพังแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย arkrachai เมื่อวันที่ 05 Mar 2008 20:38; ทั้งหมด 1 ครั้ง
จำใจขาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จำใจขาย
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 19:35  

จำใจขายครับ สีดำ อุปกรณ์ครบยกกล่อง ถ้าต้องการโปรแกรมต่าง ๆ ธีม เวอร์ชั่นต่าง ๆ
ก๊อบใส่เม็มให้ได้ครับ
0865271174

ขาย 3500 บาทครับ เครื่องซื้อเมื่อปลายปีที่แล้ว
HELP
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 16:33  

Anonymous ผู้เขียน:

ไปที่ www.mywds.com แล้วก็ทำตามขั้นตอนในนั้น แล้วก็จะได้ค่าใหม่ ให้ไปตั้งค่านั้นในโทรศัพท์ เท่านี้ก็เสร็จครับ

เข้าไม่ได้อ่ะครับ ลิ้งนั้นน่ะ
gonvarsd
Year's Star

จังหวัด: Cape Verde
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2008 02:21  

ใครรู้วิธีทำสกินของ โมโต E2 มั่งครับ อยากรู้ว่าใช่โปรแกรมอะไรทำ -*- ใช้มาตั้งนาน เลยอยากทำสกินใช้เองบ้างน่ะครับ Laughing
arkrachai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2008 21:48  

บอร์ดกลับมาแล้ว แต่ไม่รุ้ว่าจะมีคนมาตอบอยู่ไหมเนี้ย เห็นหายไปนานเลย

ใครใช้ only you v4 ช่วยบอกหน่อยว่า จะแก้ที่มันแสดงไอคอน ในsub menu ให้แสดงเป็นแบบ list แทนเนี้ยทำได้ไหม คือผมไม่ค่อยชอบไอคอนของมันเท่าไหร่ แถมเวลาเลือกแต่ละตัวเนี้ยทำเอางงเลย แล้วก็เวลาแปลง video ลงมือถือเนี้ยแต่ละคนใช้โปรแกรมอะไรหรือครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2008 15:16  

arkrachai ผู้เขียน:
บอร์ดกลับมาแล้ว แต่ไม่รุ้ว่าจะมีคนมาตอบอยู่ไหมเนี้ย เห็นหายไปนานเลย

ใครใช้ only you v4 ช่วยบอกหน่อยว่า จะแก้ที่มันแสดงไอคอน ในsub menu ให้แสดงเป็นแบบ list แทนเนี้ยทำได้ไหม คือผมไม่ค่อยชอบไอคอนของมันเท่าไหร่ แถมเวลาเลือกแต่ละตัวเนี้ยทำเอางงเลย แล้วก็เวลาแปลง video ลงมือถือเนี้ยแต่ละคนใช้โปรแกรมอะไรหรือครับ

แปลง submenu เป็นแบบ list นี่กด # ครับ แต่เวลาออกแล้วเข้าใหม่ก็เป็นแบบเดิมอีก
ไม่สามารถแก้แบบถาวรได้ครับ
ส่วนเรื่อง vdo นี่ไว้ท่านอื่นตอบละกันนะครับ Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
cu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : rockbox
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2008 15:32  

ช่วยสอนวิธีใช้ rockbox หน่อยสิครับ ปุ่มควบคุมอ่ะครับ พอเลือกแล้ว back กลับไม่ได้เลย ตั้งค่าเพลง เอาเพลงลงในไหนอย่างไร อ่ะครับ ขอละเอียดหน่อยครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2008 17:05  

arkrachai ผู้เขียน:

ก็ลงตัวที่ไม่มีคาไลฯสิครับ สำหรับโปรแกรมแปลง วีดีโอ ใช้โปรแกรม Superhttp://www.erightsoft.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2008 19:29  

เคยมีใครปุ่มล็อกค้างไหมอะครับ ของผมวางทิ้งไว้เฉยๆ อยู่ดีๆปุ่มล็อกมันค้างอะครับ แบบเลื่อนขึ้นเลื่อนลงได้แต่มันไม่ยอมปลดล็อกอะครับ ช่วยด้วยยย ทำไงดีอะครับ ขี้เกียจส่งศูนย์ T_T
iiii
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2008 01:21  

Anonymous ผู้เขียน:

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆคร๊าบทำได้ละ
เป็นไหม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2008 01:28  

เป็นกันไหมครับเวลาใช้บลูทูธอ่ะ คือเครื่องผมเนี้ยเวลาหาคนอื่นน่ะหาเจอครับ แต่ให้คนอื่นหาเราอ่ะหาไม่เจออ่ะครับ ใครเป็นมั้ง ผมใช้
ilove3d_Rokr_Ultimate อ่ะครับ

ใครก็ได้ช่วยทีน้าาา หาเครื่องคนอื่นไม่ค่อยเจอ ไม่เจอเลยด้วยซ้ำครับ เคยเจอแค่ เครื่องของงเพื่อน โซนี่ อย่างเดียว อย่างอื่นไม่เจอเลย โนเกีย โน๊ตบุ๊คผมอีกตัว
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 11, 12, 13  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: