Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เพื่อนๆ ที่ใช้ Hutch มาทางนี้หน่อยค่ะ ซื้อเครื่องมากี่วันคะกว่าจะใช้ได้ ????

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 36 / เข้าชม: 7594
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? ?????? Hutch ???????????????? ????????????????????????????????? ????
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2003 11:17  
ตอบโดยอ้างถึง  

นี่ซื้อมา 5 วันและอ่ะค่ะ ซื้อตั้งแต่วันที่ 3 จนวันนี้ยังใช้ไม่ได้เลยอ่ะค่ะ

เซง.งง....!!!!
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2003 16:13  

ซื้อตอนนี้ ที่โปรโมชั่นลดแลกแจกแถมก็เงี้ย

เราซื้อเมื่อตอนเดือน พค. ยังไม่ถึง 15 นาทีก็ใช้ได้แล้ว 5555
New Hutch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: +++++ ??????? ?????? Hutch ???????????????? ????????????????????????????????? ???? +++++
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2003 23:00  

เราเพิ่งซื้อมาเมื่อวานเองแหละ แต่เขาบอกว่าประมาณ 3-4 วันนะ แต่จริงๆ แล้ว ร้านที่รู้จักกันที่มาบุญครองเขาบอกว่า 1 อาทิตย์แหละ อย่าคิดมากเลยก็คล้ายๆ pct สมัยก่อนแหละ แต่ไม่รู้เหมือนกันว่าสัญญาณจะดีไหม ถ้าดีกว่า orange หรือ Dtac ก็แจ๋วมากแล้วล่ะ
เต้คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2003 23:51  

ซื้อมาตั้งแต่วันที่ 2 คับ ป่านนี้ก็ยังใช้ไม่ได้เหมือนกันคับ :-)
ja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????hutch
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2003 01:03  

ซื้อแล้วอ่ะ แต่ยังใช้ไม่ได้เลยอ่ะ 2 วันแล้ว
^_^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2003 01:11  

ซื้อวันที่ 2 ตอน 3 ทุ่ม
ใช้ได้วันที่ 4 ตอน 6 โมงเช้าเลยค่ะ
ไม่รู้ได้ก่อนนั้นหรือเปล่า รู้แต่ว่าตี 2 ยังใช้ไม่ได้แล้วก็ไปนอน
ตื่นมาก็ใช้ได้แล้ว โล่งไปที โทรไปถามเค้าบอกว่า 48 ชม. แต่นี่ 33 เอง :-)

อีกเครื่องซื้อเมื่อวันที่ 6 เค้าบอกว่า 4 วันค่ะ
ใครเล่น Rag เป็นควาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? 1 ??????? ????????????????????.......
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2003 03:52  

วันรุ่งขึ้นใช่ได้เลยครับ แบบว่าเส้นใหญ่ครับ (ล้อเล่นน่าาาา) เพื่อนจัดการให้ เล่นสบายนิดนึง ใครใช้ยังไม่ได้ รอนิดน่า (เอาเวลาที่รอไปเล่นตัวเครื่องครับ เชื่อไหม วันที่คุณโทรได้ คุณยังใช้ฟังชั่นได้ไม่ครบเลย)
เบื่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2003 07:58  

สงสัยอยู่ว่าต้องรอถึงชาติหน้ารึเปล่า
ตอนซื้อบอกสองวัน(พูดอย่างนี้จริงๆ)
ซื้อวันที่2 ยังใช้ไม่ได้เลย เซ็งมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2003 16:03  

เราซื้อมาวันที่ 4 ใช้ได้เย็นวันที่ 6 ครับ แต่ยังconnect multimidia มะได้ครับ
เต้คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2003 21:46  

เพิ่งได้ใช้วันนี้เองคับ หลังจากรอมา 7 วัน

คนที่ยังใช้ไม่ได้ อย่าเพิ่งหมดหวังนะคับ

ผมยังได้ใช้เลย เพื่อน ๆ ก็ต้องได้ใช้คับ :-)
Tee555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2003 02:48  

ผมซื้อมาตอนทุ่มตรงวันอาทิตย์
วันอังคารชาร์ตแบตทิ้งไว้ทั้งวันและปิดเครื่องด้วย
ตอนห้าทุ่มใช้ได้แล้วครับ
mefree
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : 6 ??????????
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2003 17:01  

ซื้อตั้งแต่วันพฤหัสที่แล้ว ตอน 3 ทุ่มที่ Central ลาดพร้าวครับ ยังใช้ไม่ได้เลย
แต่เพื่อนผม มันซื้อที่ World Trade วันศุกร์ตอน บ่าย ๆ ตอนนี้มันใช้ได้แล้วหงะ ใช้ได้ตั้งแต่วันอาทิตย์ตอนเย็นๆ โห เค้าทำตามคิวแบบไหนเหรอครับ
earth
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 8???
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2003 14:37  

ของผม ซื้อวันที่2 ใช้ได้วันที่ 8 ประมาณบ่าย 2โมง โทรเช็คทุกวันครับ ที่เบอร์1128 (แต่ติดยาก นิดนึงนะครับ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 7 ?????????? ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2003 16:39  

ซื้อมาตั้งแต่วันที่ 3 ตอน 4โมงเย็นป่านนี้วันที่ 10 แล้วยังใช้มะได้เลย เดือดร้อนเจงๆ เครื่องเก่าก้อมะอยู่แล้ว เลยติดต่อเพื่อนมะได้เร้ย T_T
เหล็ก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2003 17:28  

ซื้อเมื่อวานตอนเช้าที่ IFCT เพชรบุรีตัดใหม่ 2 เครื่อง วันนี้ตอนบ่ายมีคนโทรผิดเข้ามาถึงรู้ว่าใช้ได้แล้ว แต่อีกเครื่องยังไม่มีแวว ไม่รู้ต้องรอกี่วัน ตอนไปซื้อเห็นพนักงานขน App ใส่รถเข็นสูงเท่าเข่าแนะ ยังงงอยู่ว่า ทำไมเร็วจัง ต้องขอบคุณคนโทรผิด ไม่งั้นไม่มีทางรู้เลยว่าใช้ได้แล้ว
mefree
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????????????????????? 7??? ???? ?
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2003 18:17  

การรอคอยได้สิ้นสุดลงแล้วครับ กำลังลองใช้อยู่ แต่แบตหมดเร็วมากๆๆๆๆ ขอบอก
เซ็ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2003 19:00  

ซื้อมาตั้งแต่วันที่ 4 จนวันนี้วันที่ 11 8 วันแล้วยังใช้ไม่ได้เลย เซ็งมากกกกกก
บริการแย่ ๆ อย่างนี้อีกไม่นานก็คงห่วยเหมือนกับ orange แหละ ไม่ไหว กะทำตลาด แต่กลับเสียลูกค้า เพื่อน ๆ ที่ยังไม่ซื้อก็อย่าไปเสียเงินใช้บริการแย่ ๆ เลยค่ะ
Rut
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2003 17:50  

ของผมซื้อเมื่อประมาณเดือนที่แล้วครับตอนที่โปรยังไม่เป็นซื้1แถม1 ใช้เวลาเปิดประมาณ 3 ชม. แต่เมื่ออาทิตย์ที่แล้วไปรับเครื่องฟรีอีกเครื่อง(ผมซื้อตอนยังไม่เปลี่ยนโปร แต่เป็นลูกค้าเก่า)ใช้เวลาเปิดประมาณ 4 วัน ก็คงต้องทำใจอ่ะครับเพราะคนสนใจเยอะมาก ขนาดตอนไปรับคนยังยืนรอซื้อที่หน้าร้านตั้งแต่ร้านยังไม่เปิด (ที่ central ลาดพร้าว) คิดว่าที่อื่นก็คงเหมือนกัน ลองคิดดูเบอร์ที่ซื้อตอนแรก 304-XXXX แต่เบอร์ที่2ได้มาเป็น 324-XXXX เวลาที่รับห่างกัน 2 อาทิตย์ แสดงว่าคนใช้เพิ่มขึ้นประมาณ 2 แสนกว่าคนก็คงต้องใช้เวลาบ้างอ่ะนะครับ คงต้องทำใจอย่างเดียว แต่อีกหน่อยคงจะดีขึ้นอ่ะนะครับ ก็ซื้อของเค้ามาใช้แล้วนี่นา
เด็กน้ำเค็ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2003 01:59  

ผมเพิ่งซื้อเมื่อวันพฤหัส 6 ก.ค.ตอนเย็นครับที่ Hutch shop พัทยาใต้ วันเสาร์ตอนเที่ยงก็ใช้งานได้แล้วทั้งดาต้าและว้อยซ์ ถือว่าเร็วมากๆ มีหมายเลขให้เลือกมาก จำง่ายก็เยอะ ถือว่าโชคดีครับที่ซื้อแล้วได้ใช้งานเร็วไม่ต้องรอนาน
ken_w
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2003 14:52  

3วันแล้วยังใช้ไม่ได้เลย
jarupan_tun
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2003 09:50  

ใช้ได้แล้วล่ะ รอมา 9 วันเต็มๆเลย ซื้อตั้งแต่วันที่ 6 เพิ่งจะใช้ได้เมื่อเช้านี้เอง ยังไงก็อดทนกันเข้าไว้
Kindaichi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2003 12:47  

ซื้อวันที่ 8 ใช้ได้วันที่ 10 ครับผม
`Natalie
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2003 12:55  

Kindaichi ผู้เขียน:
ซื้อวันที่ 8 ใช้ได้วันที่ 10 ครับผม

ซื้อวันที่ 8 เหมือนกัน แต่ยังใช้ไม่ได้เลยยยยย

ว่าแต่ คุณ Kindaichi นี่คนเดียวกันกับที่บอกว่าใช้ cdma มา 3 ปีแล้วรึเปล่า คุ้นๆเหมือนเคยเห็นใน พันทิพดอทคอม
`Natalie
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????????????????????? ????????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2003 13:19  

ก็สำหรับคนที่โทรศัพท์กลายร่างเป็นโทรศัพท์จริงๆ หลังจากเป็นนาฬิกาปลุก หรือกล้องถ่ายรูปมานาน ก็ขอแสดงความยินดีด้วยค่ะ หลังจากอดทนรอคอย ในที่สุดก็ใช้ได้ซะที ยินดีๆ

สำหรับคนที่ยังใช้ไม่ได้ ก็อดทนรอด้วยกันนะคะ ของกวางก็ยังใช้ไม่ได้เหมือนกันเจ้าค่ะ เกือบๆครบสัปดาห์แล้วล่ะ ใจเย็นๆนะเจ้าคะ คิดในแง่บวกสักหน่อย จะอารมณ์ดีขึ้นเยอะเลยล่ะค่ะ ก็ต้องเข้าใจนิดส์นึงอะนะคะว่าคนรอเปิดเบอร์กันเยอะมากๆ มันก็ต้องรอกันบ้าง แถม call center ก็โทรติดสุดจะยาก พอติดแล้วก็ต้องรอแล้วรอเล่าเฝ้าแต่กด 2 แล้วก็ 2 2 2 2 2 2 บางทีนี่ 2 เต็มพรืดไปหมดเลย แต่ก็เพราะคนเป็นร้อยๆพันๆคน ก็ต้องการจะติดต่อทาง call center เค้าเหมือนกัน อาจจะหงุดหงิดบ้าง แต่ก็ไม่ใช่ความผิดของโอเปอเรเตอร์นะคะ
ใจเย็นๆน๊าาาาา ลองๆโทรไป call center วานให้เค้าเร่งๆให้นิดส์นึงแล้วกันค่ะ เผื่อจะได้เปิดเบอร์เร็วขึ้นบ้าง เนอะ! ;-)
`Natalie
Year's Star

หัวข้อ : ???? ??????????????
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2003 14:21  

โพสต์ครั้งที่สาม

ตอนนี้ใช้ได้แร้วอ่า หลังจากโทรไป 1128 มาเมื่อกลางวันนี้ก่อนโพสต์ครั้งที่สองไม่นาน
พอดีกวางไปบอกพี่ที่ call center ว่ากวางต้องรีบเพราะจะเอาเครื่องที่ใช้ปัจจุบันให้ที่บ้านใช้ เค้าเลยคีย์ข้อมูลตามที่เราบอกเดี๋ยวนั้นให้เลย แล้วก็เนีย ใช้ได้แล้วล่ะ แหะๆ

แต่ว่าแบตจาหมดแล้วเนี่ยสิ พอดีว่าลองๆอยู่ว่าถ้าไม่ชาร์จ ไม่ใช้(สักเท่าไหร่) แบตก้อนนึงจะอยู่ได้กี่วัน แต่ดั๊นนนน ลืมเอาที่ชาร์จมาจากหอพัก แย่ๆๆๆ
McDO!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2003 20:34  

โทรบอด 1128 แล้วใช้ได้เลยหรออืม... ซื้อมาตั้งแต่วันอาทิตย์และยังใช้ไม่ได้เลย
bom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????? 3 ??? 6 ??????? ?????? ?????? 3 ??? 3 ????
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2003 02:41  

เราซื้อเมื่อวันที่ 3 ตอน 6 โมงเย็น ใช้ได้ วันที่ 3 ตอน 3 ทุ่ม ของเราทำไมไม่รู้ใช้ได้เร็วจังนะ แต่เราซื้อที่ Hutch Shop สาขา เดอะมอร์งามวงศ์วานอ่ะ
mym
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2003 09:09  

อิอิอิ 7 วันจรงๆด้วยหละดว่าจาใช้ได้แล้วมานจาต่อมัลติอะอีกกี่วันหรอครายรุ้บ้าง
McDO!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2003 10:04  

ยัง ใช่ ไม่ ได้ ซัก ที เบื่อจิง
jarupan_tun
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2003 08:28  

พอได้สัญญาณเมื่อวันที่ 14 บ่ายๆก็เล่น Hutch Zone ได้แล้วล่ะ แต่ก็เล่นได้อย่างทุลักทุเลมากๆกว่าจะโหลดได้แต่ละทีแบตหายไปช่องแล้ว มันชอบขึ้นคำว่า " เครือข่ายล่ม " แต่อีกซักพักเล่นใหม่ก็ใช้ได้ ลองเล่นกันดูนะ
p4p
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2003 10:32  

6 วันแล้น ใช้เป็นกล้องได้อย่างเดียว ทับกระดาษก็ได้ แต่รับโทรไม่ได้ แป่วววว
ultraman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2003 10:38  

7 วันพอดีๆ
joy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2003 13:46  

ของเราก้อประมาณ6วันก้อใช้ได้แล้ว แต่ตอนนี้ยังเข้าhutch zone ไม่ได้เลย บอกว่า "เครือข่ายล่มอยู่เลย" ใครเป็นเหมือนเราบ้าง
McDO!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2003 19:25  

เย่ ใช้ได้แล้ว 6.00
อิง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 10 ???
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2003 09:26  

ซื้อมาตั้งกะวันที่ 8 แระ ง่ะ ยางงง ช้ายยย ม่าด้าย โรยยยย

แง๊
sandratta
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2003 12:08  

ได้ซื้อเครื่องกับที่ ศูนย์หรือเปล่าคะ แต่ถ้าซื้อกับพวก j mart ต้องลองติดต่อที่่ j mart ดูอีกที อีกอย่างไม่แน่ใจนะคะคือเห็นเพื่อนเขาไปถามที่ศูนย์เขาบอกว่าเขาจะเปิดให้พวกโปรสูงๆก่อน..
i_song
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2003 16:51  

ราวๆ 4 วันครับ หรืออาจก่อนหน้านี้น เพราะวันที่ 4 ลองโทรออก แล้วปรากฏว่าโทรได้ ซื้อจากร้าน i-mobile มาบุญครอง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: