Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 โหลดเพลงลงเครื่องด้วยสาย usb ทำไงคะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 7 / เข้าชม: 22594
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????? usb ??????
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2006 17:49  
ตอบโดยอ้างถึง  

ได้โหลดเพลงจากเนต มาเซฟไว้ในคอมเรียบร้อยแล้วค่ะ
และได้ติดตั้งแผ่นโปรมแกรม mobile phone tool ที่มาในกล่องด้วยเรียบร้อยแล้ว

พอเอาสาย usb เสียบกับคอมและตัวมือถือแล้ว มันหากันไม่เจอน่ะค่ะ
ไม่สำเร็จ ลองทำหลายครั้งแล้ว มันขึ้นประมาณว่าเครื่องโทรศัพท์ล็อค หรือเสียบ
สายไม่ถูกน่ะค่ะ

อย่างนี้ต้องทำไงคะ หรือว่าเราทำผิดขั้นตอนอะไร ตรงไหนหรือเปล่า?
งงอ่ะ .... ลองหลายครั้งก็เหมือนเดิม Crying or Very sad Crying or Very sad

ใครใช้รุ่นนี้อยู่ หรือใครพอทราบ ว่าผิดตรงไหนช่วยแนะนำสอนหน่อยค่ะ
Embarassed Embarassed เอาแบบละเอียด และเข้าใจง่ายก็จะดีมากค่ะ มึนนนน.
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2006 19:30  

ใช้มือถือรุ่นอะไรไม่เห็นบอกเลยครับ

การใช้งานสาย data link ผ่าน usb port ของมือถือแต่ล่ะรุ่น ก็ใช้งานแตกต่างกันออกไป
บางรุ่นต้องอาศัยโปรแกรมที่แถมมาช่วยในการ Sync ข้อมูล

บางรุ่นถ้าใช้งานกับ Windows XP ก็สามารถเสียบสาย data link แล้วใช้งานได้ทันที
(บางรุ่นต้องปิดมือถือก่อนเสียบสาย data link บางรุ่นก็ให้เปิดมือถือไว้)
มือใหม่ใช้ V3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2006 07:22  

ขอโทษค่ะ คุณเชษ ลืมไปเลย ใช้โมโต วี3 สีเงินค่ะ
คอมก็เป็นวินโด XP ด้วยค่ะ

แฟนก็ช่วยนะ แต่พอเสียบสายพ่วงแล้วเปิดมือถือ มันก็ขึ้นโหลดว่ากำลังทำการติดตั้ง
พอเสร็จแล้วมันก็เด้งกลับมาที่เดิม คือให้เสียบสายต่อคอมพ์กับโทรศัพท์ใหม่เหมือนเดิมน่ะ
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2006 12:46  

มือใหม่ใช้ V3 ผู้เขียน:
ขอโทษค่ะ คุณเชษ ลืมไปเลย ใช้โมโต วี3 สีเงินค่ะ
คอมก็เป็นวินโด XP ด้วยค่ะ

แฟนก็ช่วยนะ แต่พอเสียบสายพ่วงแล้วเปิดมือถือ มันก็ขึ้นโหลดว่ากำลังทำการติดตั้ง
พอเสร็จแล้วมันก็เด้งกลับมาที่เดิม คือให้เสียบสายต่อคอมพ์กับโทรศัพท์ใหม่เหมือนเดิมน่ะ

มันมีแผ่น cd โปรแกรม แถมมาด้วยหรือป่าวครับ
ภ้าไม่มีลองปิดมือถือก่อนและค่อยเสียบสาย และไม่ต้องเปิดมือถือเลยนะครับ
ดูว่าคอมพิวเตอร์จะเจออุปกรณ์มือถือหรือป่าว
ถ้าไม่เจอค่อยเปิดมือถือ
มือใหม่ใช้ V3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2006 17:57  

ค่ะ มีแผ่นโปรแกรม mobile phone tool แถมมาด้วยในกล่อง
ได้ลงใส่คอมแล้ว มันขึ้นมีให้เลือกว่าเราจะเชื่อมต่อด้วยอะไร
มี usb บลูทูธ และอินฟารเรด

ก็เลือก usb เพราะว่ามันมีอยู่ในกล่องครบชุดแล้วไง
แล้วมันก็บอกว่าให้เสียบสายต่อกับโทรศัพท์ แล้วนำไปพ่วงต่อกับคอมพ์
แล้วให้เปิดโทรศัพท์ พอเราทำตามแล้วกดตกลง คอมพ์ก็โหลดทำงานนะ
ว่าขณะนี้ได้ติดตั้งค่าโทรศัพท์แล้ว พอใกล้เสร็จมันก็กลับมาที่เดิมใหม่
คือให้เลือกรูปแบบชนิดการเชื่อมต่อหใม่อีก ทั้งที่มันน่าจะขึ้นว่า fisnish ใช่ไหม...
เป็นแบบนี้ตลอด เลยงง มึนว่าอะไรผิด หรือข้ามขั้นไปหรือเปล่าเนี่ย...
steven120
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2006 01:37  

อันนี้ผมก็เคยลองทำนะครับ มันขึ้นมารันโปรแกรมซักพักแล้วมันก็หายไป

ถ้าจะเอาเพลงลง V3 แนะนำให้ส่งบลูทูธครับ ไวดีด้วย - -*
lakloveyou004
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมทำไม่เป็นครับ
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2014 21:28  

สวัสดีครับพี่ ผมชื่อ.เล็กชื่อจริงนาย.จรักพล บุตรพรมครับ
(คือผมอยากถามพี่ว่าถ้าจะโหลดเพลงผ่านสายusbลงโทรศัพท์รุ่นtrue3G-
ควรจะทำอย่างไรครับผม) ช่วยหน่อยครับ
เล็กมือใหม่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมทำไม่เป็นครับ ช่วยสอนผมหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2014 21:37  

[quote="lakloveyou004"]สวัสดีครับพี่ ผมชื่อ.เล็กชื่อจริงนาย.จรักพล บุตรพรมครับ
(คือผมอยากถามพี่ว่าถ้าจะโหลดเพลงผ่านสายusbลงโทรศัพท์รุ่นtrue3G-
ควรจะทำอย่างไรครับผม) ช่วยหน่อยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: