Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 การรับส่งอีเมล์ของHutch

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 6 / เข้าชม: 3913
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????Hutch
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2003 18:44  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากถามผู้ที่ใช้ว่า การรับส่งเมล์ของ Hutch สามารถใช้กับ e-mail address ที่เรามีอยู่ได้ไหมครับ หรือใช้ได้เฉพาะ e-mail address ที่เป็นของ Hutch เท่านั้น

ผมใช้ e-mail ของบริษัทอยู่ ถ้าสามารถเช็คเมล์ผ่านมือถือได้ก็จะตัดสินใจง่ายขึ้นเพราะสะดวกในการทำงาน

ขอบคุณครับ
`Natalie
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ??????????????????Hutch
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2003 18:47  

อยากรู้ ผู้เขียน:
อยากถามผู้ที่ใช้ว่า การรับส่งเมล์ของ Hutch สามารถใช้กับ e-mail address ที่เรามีอยู่ได้ไหมครับ หรือใช้ได้เฉพาะ e-mail address ที่เป็นของ Hutch เท่านั้น

ผมใช้ e-mail ของบริษัทอยู่ ถ้าสามารถเช็คเมล์ผ่านมือถือได้ก็จะตัดสินใจง่ายขึ้นเพราะสะดวกในการทำงาน

ขอบคุณครับ

ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกจะใช้ได้กับเมล์ที่เป็น pop3 เมล์นะคะ ไม่จำเป็นต้องเป็นอีเมล์ของ hutch เท่านั้น และสามารถใช้ได้ถึง 5 account น่ะค่ะ

ไม่แน่ใจเท่าไหร่นะคะ แต่คุ้นๆเหมือนจะใช่น่ะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????Hutch
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2003 18:53  

TeNdEr ผู้เขียน:
ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกจะใช้ได้กับเมล์ที่เป็น pop3 เมล์นะคะ ไม่จำเป็นต้องเป็นอีเมล์ของ hutch เท่านั้น และสามารถใช้ได้ถึง 5 account น่ะค่ะ

ไม่แน่ใจเท่าไหร่นะคะ แต่คุ้นๆเหมือนจะใช่น่ะค่ะ
ขอบคุณมากเลยครับตอบรวดเร็วทันใจ :) ถ้าได้ถึงห้าแอ็คเคาท์ยิ่งดีใหญ่เลย
`Natalie
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2003 19:01  

ยินดีเจ้าค่ะ พอดีว่ากวางเคยโทรไปถามมาแล้วครั้งนึงน่ะค่ะ เลยพอรู้บ้าง แต่ก็ไม่แน่ใจเท่าไหร่นัก ยังไงก็ลองถามท่านอื่นๆบ้างก็ดีนะคะ ^-^
Kate
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2003 15:02  

ใช้ได้ของ Yahoo, lemonOnline, OperaMail เป็นต้นอ่ะ
วันนี้เราโทรไป 1128 มาอ่ะ เจ้าหน้าที่ยังไม่รู้เลย บอกจะให้ฝ่ายที่ทราบข้อมูลติดต่อกลับมาอ่ะ เค้าก็เลยขอเบอร์เราไป เดี๋ยวถ้าเค้าโทรมาบอก เราจามาลงบอกเพื่อนๆ นะ
เจ้าของกระทู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2003 17:37  

ขอบคุณมากเลยครับทั้งคุณกวาง และคุณ kate ตอนนี้ใช้โทรได้อย่างเดียวยังทำอย่างอื่นไม่ได้ ไม่ทราบว่าถ้าเป็นอีเมล์ของบริษัทเช่น name@company.co.th แบบนี้จะเช็คได้ด้วยไหมครับ

ถ้าคุณ kate มีข้อมูลเพิ่มอยากทราบขั้นตอนการทำอย่างละเอียด ช่วยคนแก่ด้วยนะครับ อยากใช้ของดีแต่ใช้ไม่เป็น :P
Kate
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2003 11:06  

เจ้าของกระทู้ ผู้เขียน:
ขอบคุณมากเลยครับทั้งคุณกวาง และคุณ kate ตอนนี้ใช้โทรได้อย่างเดียวยังทำอย่างอื่นไม่ได้ ไม่ทราบว่าถ้าเป็นอีเมล์ของบริษัทเช่น name@company.co.th แบบนี้จะเช็คได้ด้วยไหมครับ

ถ้าคุณ kate มีข้อมูลเพิ่มอยากทราบขั้นตอนการทำอย่างละเอียด ช่วยคนแก่ด้วยนะครับ อยากใช้ของดีแต่ใช้ไม่เป็น :P

ไม่เป็นไรคะ ยินดีให้ความช่วยเหลือเสมอคะ ถ้ารู้ข้อมูลนะคะ
เค้าโทรมาบอกแล้วหล่ะคะ จะใช้ได้เฉพาะกับเมล์ที่เรามีการเสียค่าสมาชิกเท่านั้นนะคะ และจะต้องเป็นเมล์ POP3 เท่านั้นด้วยคะ และยังจะต้องทราบค่า Port No. ซึ่งจะต้องสอบถามกับทางผู้ให้บริการที่คุณมีอีเมล์อยู่เองนะคะ เพราะผู้ให้บริการแต่ละรายก็จะมี Port No. ที่แตกต่างกันออกไปคะ
ยังไม่ต้องเป็นกังวลกับเรื่องนี้คะ เพราะตอนนี้ยังไม่สามารถใช้บริการได้คะ เซ็ตเอาไว้ก็ยังใช้ไม่ได้อยู่ดีอ่ะ เศร้าเลย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: