Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ซื้อโทร. ที่มาบุญครอง ร้านไหนดี

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 13 / เข้าชม: 108252
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ???????. ???????????? ?????????
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 11:31  
ตอบโดยอ้างถึง  

ซื้อโทร. ที่มาบุญครอง ร้านไหนดีครับ หรือว่าพี่ๆในบอร์ดคนไหน ขายอยู่ก็ช่วยๆบอกกันหน่อยนะครับ เงินตั้งหลายตังอะครับเก็บตังตั้งนาน ไม่อยากซื้อมาแล้วนั้งกลุ้มหนะครับ แล้วอีกอย่างก็ไม่ค่อยมีความรู้ เรื่องมือถือด้วยอะครับ
atthaphon_s
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ???????. ???????????? ?????????
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 12:41  

touies ผู้เขียน:
ซื้อโทร. ที่มาบุญครอง ร้านไหนดีครับ หรือว่าพี่ๆในบอร์ดคนไหน ขายอยู่ก็ช่วยๆบอกกันหน่อยนะครับ เงินตั้งหลายตังอะครับเก็บตังตั้งนาน ไม่อยากซื้อมาแล้วนั้งกลุ้มหนะครับ แล้วอีกอย่างก็ไม่ค่อยมีความรู้ เรื่องมือถือด้วยอะครับ

www.x-raymobile.com อ่านๆ ดูในนี้ แล้วปลงๆ หน่อยนะ ผมก็ไม่รู้จะแนะนำร้านใหนดี อ่านในเวปบอร์ดเวปที่ทำ link ให้นะแหละ
~SaPhiRon~
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 17:26  

ซื้อร้านที่มันกล่องเยอะๆน่ะครับ
แต่ร้านตู้อย่าไปชายตามองเชียว โดยเฉพาะไอ้ร้านที่ชื่อ k mobile (อ่านเป็นไทยว่า เก๊ โมบาย)
nun_chaiwat
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Samutprakarn
หัวข้อ : ???????????? ?????????
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2006 02:38  

ซื้อที่ ศูนย์ หรือร้านตัวแทนจำหน่ายดีกว่าครับ(IEC/UD/J-MART/BLISSTEL/MFA ฯลฯ) ราคาอาจจะแพงกว่านิดหน่อย แต่ก็อุ่นใจกว่าครับ
***เวลาซื้ออย่าลืมใบเสร็จและบัตรรับประกันสินค้านะครับ***
อะไรก็ไม่รู้
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: EL-NINYO CITY
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2006 13:58  

it lee cheng

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย อะไรก็ไม่รู้ เมื่อวันที่ 26 Sep 2006 09:40; ทั้งหมด 1 ครั้ง
unk21
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Answer
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2006 00:06  

ถ้าจะเลือก NASA กรุณาไปอ่านบอร์ดนี้ก่อนนะคับ

[url]
http://www.komchadluek.net/news/2006/03-28/hot-20225534.html

[/url]
~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2006 02:33  

ไอที ลี่เชง
mrton2005
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2006 21:08  

ไปซื้อมือถือที่มาบุญครอง ปรากฎว่า ทางร้านบอกว่าเป้นเครื่องมือ 1 แต่พอแกะกล่องออกมา ทุกอย่างปกติหมด แต่สาย ดาต้าลิงค์ ไม่ใช่ของรุ่นที่ซื้อ คือเอาเครื่องมือ 2 มายัดขาย
ถ้าซื้อมือถือที่มาบุญครอง นะครับ รบกวนลองเครื่องจนแน่ใจดีกว่าครับ ว่า เครื่องมัน ok แล้ว กับราคาที่ต่างกันไม่กี่บาท ผมว่า ซื้อ ร้านที่แน่นอน สามารถ tast ก่อน ดีกว่า ผมเองมีร้าน ที่ซื้อกะเขาประจำ ซื้อ เปลี่ยนกันมา เกือบ 10 เครื่องแล้ว(บางทีก็พาคนอื่นไปซื้อ) เครื่องไม่เคยมีปัญหาเลย ถึงมีปัญหาทางร้านก็ จัดการเปลี่ยนให้ทันที และราคา ก็จะถูกกว่า ร้าน นาซ่า หรือ เท่ากัน แต่เราได้ลองเครื่องก่อน
ถ้าใครจะซื้อเครื่อง มือถือ ได้ยังไม่เห้นของ ไม่ได้จับของ ไม่ได้ลอง อย่ายอมปล่อยเงินออกจากมือไปนะครับ

Razz คือจะบอกว่า อย่าเห้นกับราคาของ ที่มันแพง หรือถูก กว่ากันไม่กี่บาท เลือกร้านที่ ชัวร์ดีกว่านะครับ
อย่าเห็นกับของราคาต่างกันไม่กี่บาท เอาความแน่นอน และการบริการหลังการขายดีกว่า
ร้านที่ซื้ออะครับ ราคาเท่า นาซ่า ตลอด บางทีถูกกว่าด้วย แล้วทางร้านก็โหลดเพลง ลงโปรแกรมให้พี่ มีบริการหลังการขายตลอดเลย
Wink ..หมายเหตุ เป็นความรู้สึกส่วนตัวนะครับ ไม่มีผลประโยชน์ อะไรแอบแฝงนะครับ
และจะบอกว่า ของที่รานไหน ก้มีของที่เสียบ้างแหละครับ แต่ควรจะเลือกร้านที่เรา สามารถ ลองเครื่องได้ก่อน
nuunanny
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2006 16:25  

แนะนำร้าน สตูดิโอโฟนค่ะ มีขายแต่ของมือ1 ทั้งนั้น ราคาก็ถูกกว่าร้านอื่นๆๆด้วย
เก้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซื้อโทร. ที่มาบุญครอง ร้านไหนดี
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2011 16:29  

คือ ไอโฟน4S จะวางขายมาบุญครองวันไหนอ่ะคับ ?
Crazy phone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซื้อโทร. ที่มาบุญครอง ร้านไหนดี
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2011 09:35  

ร้านAtomic ลองดูผมซื้อกะเพื่อนดีคับแต่ลองเองดีกว่าคับ ^^
khonnarak
Year's Star

จังหวัด: Uttaradit
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2011 17:50  

แนะนำร้าน A.O.B. Mobile เราซื้อ Samsung Galaxy S2 ที่นี่ บริการก็ทั่วๆ ไป

สามารถเช็คเครื่องได้ โดยที่เราไม่ต้องขอ ติดกันรอยฟรี ประกัน 0 Samsung ปกติ
t0901392771
Year's Star

จังหวัด: ประจวบคีรีขันธ์
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2013 08:18  

Crazy phone ผู้เขียน:
ร้านAtomic ลองดูผมซื้อกะเพื่อนดีคับแต่ลองเองดีกว่าคับ ^^

อ่านรายละเอียดนิดนึงน่ะครับเกี่ยวกับร้าน Atomic บริการดีมากกกกกกก!!!!!!!!!!! [ประชด]
http://topicstock.pantip.com/mbk/topicstock/2009/10/T8398836/T8398836.html
m phone
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2013 14:38  

ผมว่านะร้านที่ ชื่อ[b] modern ยังดีกว่าตั้งเยอะ
บริการดี อาจจะแพงกว่านิดหน่อย
แต่ดูแลดีมาก ไม่เชื่อลองดูนะ *-*
[/b]
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: