Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 วันนี้ผมมีปัญหากับระบบ Hutch อย่างหนึ่งจะแจ้งให้ทราบครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 8 / เข้าชม: 6197
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ?????????????????????? Hutch ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2003 18:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่า วันนี้เนี่ย มีลูกค้าของผมท่านหนึ่งพยายามที่จะติดต่อผมในช่วงประมาณ 4 โมงเย็น โดยเขาโทรมาหาผมแล้วแต่โทรไม่ติด แต่พอดีผมสามารถใช้อีเมลล์ได้ เขาก็เลยเมลล์มาหาผมแทน ซึ่งก็โชคดีไป แต่ผมแปลกใจอยู่อย่างคือ คลื่นก็เต็มนะครับ และผมก็อยู่ตรง เพชรบุรีตัดใหม่นี่เอง เลยยิ่งงงกันไปใหญ่ แต่พอโทรออก ก็สามารถโทรออกได้ ใครจะสามารถให้ความกระจ่างในเรื่องนี้กับผมได้บ้างครับ
Rut
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2003 19:06  

รู้สึกว่าถ้าเรากำลังเล่น data หรือ connect อยู่กับ Hutch เวลาโทรเข้าจะโทรไม่ติดครับ
McDO!
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2003 19:09  

แน่หรอคับคุณ viwatj
iamx
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2003 19:37  

ของผมก็เป็นครับ ตอนวันศุกร์ที่ 11 ที่ผ่านมา

ส่วนเรื่องเล่น Hutch Zone แล้วไม่สามารถรับสายได้ ก็เป็นจริงตามที่่คุณ Rut ว่า

แก้โดยการยืนยันการรับสายเรียกซ้อน, ยกเลิกการโอนสาย
และกด *720 (เคยมีคน post ไว้ในนี้) แล้วโทรออก

ผมลองขั้นตอนทั้งหมดแล้วจึงจะสามารถรับสายขณะเล่น Hutch Zone ได้

แต่ไม่ใช่ทันทีนะครับ เครื่องผมต้องรอประมาณ 5 นาทีระบบจึงจะ activate การรับสายเรียกซ้อนให้

ในขณะที่เครื่องของน้องชายผมต้องรอถึงประมาณ 30 นาทีจึงจะได้ผล
ลูกค้า HUTCH
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????? ???????? ???? SMS
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2003 00:38  

ผมหนักกว่าอีกครับ ผมอยู่แถวราชเทวี เลยมาที่สยามฯ มาบุญครองค่อนข้างบ่อย 4 วันนี้ก็ไม่ได้ออกไปไหนเพราะว่าเพื่อน ๆ นัดกันมาอ่านหนังสือที่สยามฯ แต่ทั้ง 4 วัน Hutch ของผมมีปัญหาเรื่องการโทรเข้าตลอด เพื่อน ๆ ไม่สามารถโทรฯ เข้ามาได้ โทรฯ มาทีไรเข้าไปเจอแต่เสียงที่ผมฝากไว้เวลาไม่มีสัญญาณในเครื่องตอบรับ แรก ๆ ผมก็นั่งด่าเพื่อนว่าทำไมไม่มาเสียทีแล้วก็ไม่โทรฯ ก็พยายามส่ง SMS เชื่อเปล่า ระบบมันบอกตลอดว่าส่งไม่ได้ ผมก็พยายามส่ง ส่งไปอย่างไรก็ไม่ผ่าน ก็เลยตัดสินใจโทรไป ที่ไหนได้โดนเพื่อนด่าตลอดและก็เป็นอย่างงี้ทั้งสองวันคือเสาร์ อาทิตย์ พอมาวันจันทร์ กับวันนี้ก็เลยเป็นฝ่ายโทรฯ ไป แต่ที่แย่คือคนที่ไม่ได้นัดมาเนี่ยซิ และต้องการติดต่อ โทรฯ เข้าไม่ติดเลย เข้าไปที่ฝากข้อความของผมตลอด เล่นเอาหงุดหงิดมาก นี่ยังไม่หมดนะครับผม SMS ที่ส่งไปแล้วระบบบอกว่าส่งไม่ได้ บางคนที่ผมส่งและเครื่องแจ้งแบบนั้น มันได้ข้อความซ้ำกันเป็น 10 แล้วผมจะไปรู้ได้ไงฟะ ก็บอกไม่ผ่านก็ส่งมันเรื่อย ๆ ซิ
viwatj
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????????????????? Hutch ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2003 12:54  

ในกรณีของผมนั้น ผมยังไม่สามารถ connect กับ hutch home ได้เลยครับ คิดเอาเองละกัน เนี่ยเดี๋ยวว่าจะไปซื้อ sim D-prompt มาก่อนแล้วแหละ เพราะตอนนี้เริ่มมีปัญหาเรื่องลูกค้าผมติดต่อไม่ได้เข้ามาเยอะเหมือนกัน ขืนเป็นแบบนี้ ธุรกิจผม ป่นปี้หมด เจ๊งกันพอดี
เมย์จัง...
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : ..............
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2003 15:41  

เวลาที่เข้า browser คนโทรเข้ามาจะโทรไม่ได้จริงด้วยค่ะ..........แย่จัง
viwatj
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ????????? Hutch ??? Call Center
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2003 16:28  

คือผม เมลล์ไปที่ Hutch วันนี้ 3-4 รอบแล้วครับ แต่ไม่ได้รับคำตอบใดๆ กลับมาเลย ตอนนี้เริ่มเสียความรู้สึกมากขึ้นไปเรื่อยๆ แล้ว ได้แต่ทำใจว่า จะมีท่านผู้หลักผู้ใหญ่ของบ้่านเมือง ออกมาช่วยเหลือผู้บริโภคตาดำๆ บ้าง กะว่าจะหันหัวกลับไปหา Dtac เจ้าเ่ก่าน่ะครับ โดยส่วนตัวแล้วเครื่อง Sanyo นี่ผมชอบเลยแหละกับราคาระดับนี้ถึงแม้จะไม่มี Infraraid ก็ตาม แต่สิ่งที่ได้มานั้นกับระบบที่มีนั้น คือเครื่องน่ะใช้ได้ครับ แต่ระบบน่ะใช้ไม่ได้ขอบอก อยากจะพาวนาให้ ท่านนายกฯ ซื้อหรือ take over ระบบ hutch ไปเหมือนกับ Hello จริงๆ และไปพัฒนาให้ดีขึ้นกว่าที่เป็นอยู่ ซึ่งจะถือว่าดีมากเลย บ่นแค่นี้พอก่อนนะครับ จะำทำงานต่อแล้ว เนี่ยผมลองติดต่อกับ hutch ดูว่าถ้าผมต้องการโอนให้คนอื่นจะสามารถทำได้ไหม ถ้าได้คงขายแหละครับ สู้ไม่ไหวแล้ว อีกอย่างไม่อยากนำเรื่องธุรกิจมาเสี่ยงด้วย เสียใจเหมือนกันเพราะตอนแรกถามเพื่อนที่ใช้แล้วว่าระบบเป็นไง ก็ไม่มีอะไรเห็นบอกว่าใช้ได้ดี แต่มาเจอกับตัวเองแล้วแย่เลยครับ
wichaya sropas
Year's Star

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2003 18:39  

ผมก็ลำบากใจกับเรื่องนี้อยู่เหมือนกันครับ เพราะให้เพื่อนข้าง ๆ โทรเข้าหาทุก ๆ วัน มันก็ไม่ติดนะครับ นึกจะติดก็ติดมา โทรออกบางทีก้โทรไม่ได้

แต่ก็ดีครับ ดึก ๆ server เดี้ยง จะได้มีเหตุผล 555
แต่มันก็ดันโทรมาเบอร์บ้านอ่ะครับ
555
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: