Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N80 - Make yourself at home [ภาค 2]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4 ... 21, 22, 23  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2205 / เข้าชม: 1978441
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 16:44  
ตอบโดยอ้างถึง  

Vanilla Cream ผู้เขียน:
0KanKiKunG0 ผู้เขียน:
ง่า... "นายเอ็กซ์" ฟิวล์ขาดแล้วเหรอ Confused ถ้ามันถึงจุดสุดขีดแล้วรุ่นอะไรก็ใช้ไปเลยคับ 3250 นี่ก็ดีมากๆเลย ระบบเสียงสุดยอดจริงๆ (แต่ของเพื่อนผมลำโพงแตกไปเระ มันเปิดดังมากจน Over น่ะ แต่ถ้าใช้แบบถนอมอยู่ได้นานมากๆ) Wink

ถ้าใครถึงจุดสุดขีดแล้วเนะนำให้ไปถอยรุ่นอื่นมาใช้จะดีที่สุดนะคับ อย่าให้เทคโนโลยี่มาทำลายชีวิตประจำวันของคุณทุกคน... Razz

ถ้าใครยังจะใช้ Nokia ผมขอเนะนำไล่ไปตั้งแต่ที่ผมเคยเจอมาและดีนะคับ 3250 / 6280 / 6270 / และ N70 Smile

ถ้าผมเปง "นายเอ็กซ์" ผมก็จะเลือก 3250 เระคับดีที่สุดเระ 6280 ก็จัดว่าดีเหมือนกันในตอนนี้ ระบบ สไลด์ทำออกมาดีกว่า 6270 มากๆเลย ส่วน N70 ผมขอมะพูดถึงนะคงรู้กันแล้ว Wink

ส่วนรุ่นอื่นที่ไม่ใช่ Nokia ก็คือ Sony Ericsson (อย่าหาว่าผมมาผิดกระทู้เด้อนี่คือการเนะนำเท่านั้น) W500i รูปทรงมะเข้าตาแต่ระบบ เสียง ขอบอกว่าดีที่สุดเท่าที่เคยเจอมา Shocked ส่วนรุ่นอื่นของ Sony Ericsson ผมมะเนะนำนะมันแพงเกินไป Crying or Very sad

แล้วขออีกรุ่นนะคับใครที่ชอบ Poket PC นะนำ O2 Atom แพงไปนิดแต่คุ้มทางด้านเทคโน

ขอโทษทีนะคับที่นานๆมาโพสสักทีแบบว่างานเยอะมาโพสถี่ๆเหมือนมะก่อนมะไหว Crying or Very sad

ไว้เจอกันนะคับจะมาดูบ่อยๆ Wink

ขอบคุงนะคร้าบสำหรับ คำแนะนำ

อืม....นาย 0KanKiKunG0 นี่ข้อมูลแน่นจริงๆ แสดงว่าลองมาแล้วทุกรุ่นเลยรึป่าวครับเนี่ย ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ เพื่อใช้ในการตัดสินใจหรือตัดใจของหลายๆ คนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ขาจร เมื่อวันที่ 20 Apr 2006 16:49; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Rewind
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: Nakhonpathom
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 16:45  

ขาจร ผู้เขียน:
**LooGTal2N** ผู้เขียน:
ไม่อยู่หลายวัน คิดถึงตายเลย Very Happy

คิดถึงนกเพนกวิน คิดถึงหมา คิดถึงแฮมสเตอร์ อ้อ คิดถึงบอร์ด ด้วยนะ

เหอะๆ หวังว่ากลับมาคงมีข่าว(ดี)มั้ง

ปอลอจุด ไปและ บาย

อ่าว ไปไหนล่ะจ๊ะนู๋ตาล...ไปประชุมแป๊บเดียว มีสมาชิกบอร์ดหนีไปเที่ยวซะแร้ว...พอดีผมเพิ่งออกจากห้องประชุมอ่ะครับ ก็ขอให้กลับมาแล้วเจอข่าวดีนะครับ และคงจะเป็นข่าวดีกับทุกๆ คนด้วยละนะ

ตอบคุณ Bigdee เรื่อง Firmware ก่อนนะครับ มันก็คือการ Up program ระบบเข้าไปในเครื่องอ่ะครับ เหมือนคุณลง Windows กับคอมที่บ้านไง ลงไปแล้วมันไม่สมบูรณ์มันก็จะต้องมีออก Patch ใหม่ๆ มาแก้ Bug ของ Program ไงครับ เพราะฉะนั้นการ Up firmware ก็จะช่วยให้เครื่องของคุณอาการดีขึ้น ใช้งานได้เร็วและเสถียรมากขึ้น...อธิบายงี้เข้าใจป่าวครับเนี่ย

ปอลอจุด...(ติดนู๋ตาลมาแล้วมั้งเนี่ย)...ไม่อยากอธิบายแบบเป็นทางการกลัวว่าจะงงทั้งคนอธิบายและคนอ่าน เหอๆๆ

มีข่าวมาแจ้งนะคร้าบ รอสังครู่นะครับ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 16:57  

ถ้าหลายๆคนที่อ่านในกระทู้ภาคที่1 ของเอ็น 80 คงจะจำกันได้นะคร้าบ ว่าผมเคยลงรูปการเปลี่ยนแปลงในเวป เอ็นซี่รีย์ ซึ่งในตอนนั้นบางคนที่อ่านคงจะจำกันได้นะครับ ว่า ในเวปไซค์ บอกไว้ว่าเอ็น 80 จะวางจำหน่ายในไตรมาศที่1 ส่วนเอ็น71จะวางในไตรมาศที่ 2 แต่วันนี้ครับ ลองดุความเปลี่ยนแปลงดูนะครับ สังเกตที่ผมตีเส้นสีแดงไว้นะคร้าบ เหมือนม่ายมีอารายที่คืบหน้าเลย

~Aladinno~
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 17:08  

ไม่รุ้ว่าโนเกีย จะเลื่อนไปถึงไหนนะ
Anakin Cassanova
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กอทอมอ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 17:29  

ลงรูปไงอะ รูปประจำตัวนะ บอกหน่อยดิ
pyranha
Year's Star

จังหวัด: เจียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 17:38  

**LooGTal2N** ผู้เขียน:
อ่านะ...คุณตาลทำหน้าที่เหมือนเลขาบอร์ดเลยเนอะ อัพเดตชื่อสมาชิกตลอดเลย...งึมๆ ข่าวใหม่ๆ ชัวร์ๆ ไม่มีเพิ่มเลยนะเนี่ยช่วงนี้ เฮ้อ...รอกันต่อปาย

ว่าแต่ Firmware ของ Nokia ตัวล่าสุดนี่หาโหลดเองได้จากเว็บไหนบ้างครับ ผมกะว่าจะไปหาโหลดของเจ้า 6600 คู่บุญมาใช้พลางๆ แก้ขัดระหว่างรอเจ้า N80 เนี่ย...ขอ Version แบบที่ไว้ใจได้ และชัวร์ๆ นะครับ ไม่อยากเป็นหนูทดลองอ่า...

มันไม่มีไรทำอ่ะค่ะ Very Happy

หวาดดีนะคร้าบ ทุกๆคคน จากเวปๆหนึ่งบอกว่า เอ็น91 จะวางจำหน่ายในวานศุกร์ที่กำลังจะถึงนี้นะคร้าบ ส่วนเอ็น 80 ยังหาข่าวสารม่ายด้ายเลยคร้าบ

ปล. แม่ทูนหัวไปเที่ยวซะงั้น ดุแลตัวเองด้วยล่ะแม่ตาล
แอดมินเค้าเปิด club nokia n80 แล้วนะคร้าบ

เอ็น91 จะอกแล้วเร๋อคับ
ยินดีกะเอ็น91ด้วยคับ
แต่เมื่อไหร่เอ็น80จะออกหว่า
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 17:44  

เชื่อได้เปล่า เดี๋ยวก็เลื่อนอีก
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 17:50  

Nokia มันกั๊กไว้ซะ รากงอกเยย
~Aladinno~
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 17:56  

อ้างถึง:
Nokia มันกั๊กไว้ซะ รากงอกเยย

คนรอก้อรอจนรากงอกแล้วเหมือนกัน
เบื่อว่ะแต่ก็รอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 18:15  

รอมาตั้งแต่ พ.ย.แล้วหลานเอ้ย สงสัยต้องรอให้ตายแล้วเกิดใหม่ ค่อยออก

ปล.เด่ะๆสมัยนี้เงินเยอะจริง อายุไม่เท่าไรซื้อของ20000+ โฮะๆ น่าตี**แล้วค่อยเอาดีกว่าไปซื้อเองนะโฮะๆ (ล้อเล่นนา) ^^"

ข้อสงสัยก็คือ ทั้งๆที่เครื่องนอกวางจำหน่ายแล้วแท้ๆทำไมในไทยยังไม่วางหรือว่ามีปันหาเกี่ยวกับภาษา?
เท่าที่ไปดูบอดของฝรั่งมา บอกว่าเครื่องอืดมากๆๆๆ - -"

**ออกช้างี้ใส่auto focusไปให้ด้วยดิพอดีมือสั่นบ่อย
asuna
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 18:21  

มาแล้วเจ้า
เฮ้ออออ วันนี้เหนื่อยอีกและเห็นสมาชิกบอร์ดแล้วชื่นใจ แฮะๆๆ ทำไมก้อมะรุ้
ร้อเทอรืมานานแสนนานทำไมต้องชอบรุ่นนี้ขนาดนี้เนี่ยยยยยยยยยยยยยยย
อยากจะได้เครื่องไม่จะแย่แร้ววววววววววววววววววว Confused Confused Confused Confused

สมาชิค N80 สู้ๆๆๆ รอเท่านั้นที่ครองโลกกกกก
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: BKK-MNL-BKK
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 18:58  

~Aladinno~ ผู้เขียน:
1 ไร้นาม
2 [Shi]~l2aYuKi
3 Vanilla Cream
4 khazadd
5 **LooGTal2N**
6 ขาจร
7 อาม่า lovely
8 (..POM..)
9 kitty_cute_tune
10 connecter
11 Phum
12 MookNaRuKs
13 xvp
14 ~Aladinno~
15 asuna
16 mewaji_pt.
17 Adriano
18 piranha
19 yokohama
20 Skaberry
21 ryushim
22 Dimension
23 Bigdee

เยอะขึ้นเรื่อยๆนะเนี่ย จะทะลุร้อย ก่อนเอน80จะออกมั๊ยเนี่ย

ป๋มมาช้าเรยเป็นคนที่ 24 เรยง่าๆๆๆ เมื่อไรจะมาอีกน้า รอแล้วรออีก

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Ju_On เมื่อวันที่ 20 Apr 2006 19:10; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 19:09  

1 ไร้นาม
4 khazadd
6 ขาจร
8 (..POM..)
11 Phum
13 xvp
15 asuna
17 Adriano
18 piranha
19 yokohama
20 Skaberry
21 ryushim
23 Bigdee
24 unk21
connecter
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 19:12  

เบื่อว่ะแต่ก็รอ ผู้เขียน:
รอมาตั้งแต่ พ.ย.แล้วหลานเอ้ย สงสัยต้องรอให้ตายแล้วเกิดใหม่ ค่อยออก

ปล.เด่ะๆสมัยนี้เงินเยอะจริง อายุไม่เท่าไรซื้อของ20000+ โฮะๆ น่าตี**แล้วค่อยเอาดีกว่าไปซื้อเองนะโฮะๆ (ล้อเล่นนา) ^^"

ข้อสงสัยก็คือ ทั้งๆที่เครื่องนอกวางจำหน่ายแล้วแท้ๆทำไมในไทยยังไม่วางหรือว่ามีปันหาเกี่ยวกับภาษา?
เท่าที่ไปดูบอดของฝรั่งมา บอกว่าเครื่องอืดมากๆๆๆ - -"

**ออกช้างี้ใส่auto focusไปให้ด้วยดิพอดีมือสั่นบ่อย

เครื่องอืดจริงหรอครับ เวงแล้ว ยิ่งไม่ถูกกับอืดๆอยุ่ -*-
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 19:17  

connecter ผู้เขียน:

เครื่องอืดจริงหรอครับ เวงแล้ว ยิ่งไม่ถูกกับอืดๆอยุ่ -*-

ผมว่านะคร้าบ ต้องรอพิสูจณ์กันอีกที เพราะเครื่องที่เค้าบอกอาจจะเครืองทดสอบก็ได้นะครับ
connecter
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 19:18  

ผมว่านะคร้าบ ต้องรอพิสูจณ์กันอีกที เพราะเครื่องที่เค้าบอกอาจจะเครืองทดสอบก็ได้นะครับ

ถ้าอืดคงอืดไม่มากมั้ง เพราะมันน่าจาพัฒนาแล้วนะ ยิ่งตัวที่perfectอยู่ด้วยอ่า
Ruud+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 19:19  

Rolling Eyes รอนานจนเซ็ง.... เลยมีเวลาคิดเยอะขึ้น ถี่ถ้วนมากขึ้น

กับราคาของ N80 ซึ่งคงอยู่ในช่วง 24,000 - 26,000 บาท

เทียบกับความคุ้มค่าแล้ว อาจจะต้องบอกได้ว่า แพง.... ทีเดียวครับ Wink

กับสภาพเศรษฐกิจในช่วงนี้ จะใช้จ่ายอะไรคงต้องคิดแล้วคิดอีกครับ Embarassed
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 19:22  

ถ้าอืดคงอืดไม่มากมั้ง เพราะมันน่าจาพัฒนาแล้วนะ ยิ่งตัวที่perfectอยู่ด้วยอ่า

ถ้าเป็นเครื่องทดสอบมีอาจหน่วงแน่นอนอ่ะครับ ใครที่เคยโหลด คลิป เอ็น 80 ในกระทู้ ภาค 1 ไปดู น่าละรู้กันนะครับ แต่อย่างว่านะครับ แค่เครื่องทดสอบ ต้องพิสูจณ์ขอจรืงอีกที

ปล.ชอบสีดำจังเลยเนอะ เพนกวินน้อย
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 19:25  

ขอบคุณคร้าบๆ แล้ววันที่26ก็ลุ้นกานไปเน้อออ

ต้องดูจากข่าวลือของเวปต่างประเทศน่ะครับ ข่าวลือของเวปไซค์ที่เกี่ยวกะเอ็น 91 บอกไว้ว่า เอ็น 91จะวางจำหน่ายในวันศุกร์ของสับดาห์นี้ ถ้าจริงล่ะก็อาจจะเป็นได้นะครับ ว่าเอ็นอาจจะออกวางจำหน่ายในวันที่ 26 จริง ต้องรอดูกันไป
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 19:26  

Ruud+ ผู้เขียน:
Rolling Eyes รอนานจนเซ็ง.... เลยมีเวลาคิดเยอะขึ้น ถี่ถ้วนมากขึ้น

กับราคาของ N80 ซึ่งคงอยู่ในช่วง 24,000 - 26,000 บาท

เทียบกับความคุ้มค่าแล้ว อาจจะต้องบอกได้ว่า แพง.... ทีเดียวครับ Wink

กับสภาพเศรษฐกิจในช่วงนี้ จะใช้จ่ายอะไรคงต้องคิดแล้วคิดอีกครับ Embarassed

ขอบคุงนะคร้าบ สำหรับ ข้อคิด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 19:36  

หุหุหุ...กำลังนั่งเรียนอยู่แต่ไม่วายเปิดบอร์ดอ่านอีกจนได้...

เพราะคนแต่ละคนมีมาตรฐานของคำว่าความพึงพอใจไม่เหมือนกันครับ คนนึงอาจจะมองว่าแพงเกินไป ในขณะที่อีกคนมองว่าไม่แพงอย่างที่คิด มันขึ้นอยู่กับความพึงพอใจที่จะจ่ายในราคาที่รับได้เมื่อเที่ยบกับความจำเป็นในการใช้งาน

หากคิดดูแล้วฟังก์ชั่นมันมากเกินกว่าที่คุณจะใช้ครบทั้งหมดหรืออาจจะใช้แล้วไม่ถึงครึ่งของความสามารถที่มันมีก็ถือว่าแพงครับ แต่ถ้าคุณสามารถใช้ได้เต็มความสามารถและก่อให้เกิดรายได้หรือเป็นผลดีต่อหน้าที่ อาชีพการงานของคุณเองมันก็ถือว่าเป็นการลงทุนที่คุ้มค่า

ผมก็เป็นคนนึงที่คิดว่าไม่สามารถใช้งานได้ทั้งหมดในความสามารถที่ N80 มี แต่ก็แค่ในตอนนี้ แต่ในอนาคตผมคิดว่าผมสามารถใช้งานมันได้มากกว่า 80% มันจึงคุ้มค่าที่ผมจะลองเสี่ยงลงทุนกะมันดูครับ

จงเป็นผู้ใช้งานเทคโนโลยี ไม่ใช่ถูกเทคโนโลยีใช้งาน ขอพลังจงอยู่กับท่าน...
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 19:38  

Anonymous ผู้เขียน:

หุหุหุ...กำลังนั่งเรียนอยู่แต่ไม่วายเปิดบอร์ดอ่านอีกจนได้...

เพราะคนแต่ละคนมีมาตรฐานของคำว่าความพึงพอใจไม่เหมือนกันครับ คนนึงอาจจะมองว่าแพงเกินไป ในขณะที่อีกคนมองว่าไม่แพงอย่างที่คิด มันขึ้นอยู่กับความพึงพอใจที่จะจ่ายในราคาที่รับได้เมื่อเที่ยบกับความจำเป็นในการใช้งาน

หากคิดดูแล้วฟังก์ชั่นมันมากเกินกว่าที่คุณจะใช้ครบทั้งหมดหรืออาจจะใช้แล้วไม่ถึงครึ่งของความสามารถที่มันมีก็ถือว่าแพงครับ แต่ถ้าคุณสามารถใช้ได้เต็มความสามารถและก่อให้เกิดรายได้หรือเป็นผลดีต่อหน้าที่ อาชีพการงานของคุณเองมันก็ถือว่าเป็นการลงทุนที่คุ้มค่า

ผมก็เป็นคนนึงที่คิดว่าไม่สามารถใช้งานได้ทั้งหมดในความสามารถที่ N80 มี แต่ก็แค่ในตอนนี้ แต่ในอนาคตผมคิดว่าผมสามารถใช้งานมันได้มากกว่า 80% มันจึงคุ้มค่าที่ผมจะลองเสี่ยงลงทุนกะมันดูครับ

จงเป็นผู้ใช้งานเทคโนโลยี ไม่ใช่ถูกเทคโนโลยีใช้งาน ขอพลังจงอยู่กับท่าน...

เง้อ....ตั้งใจพิมพ์ตั้งนาน ลืม Login อีกแร้วเรา....
connecter
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 19:38  

ใช่ครับ ถ้ามันหลุด26k ผมน่าจะไม่เอาเหมือนกันอ่าครับ สงสารป๊ากับแม่อ่าครับ มันแพงเกินความจำเป็น
[Shi]~l2aYuKi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 19:39  

สวัสดีตอนเย็นจ้าสาวก N80 ทั้งหลาย สมาชิกเพิ่มขึ้นเรื่อยๆเลยนะเนี่ย Very Happy
หายไปแค่2-3วันเอง หน้าเพิ่มมาเยอะเลย ตามอ่านอยู่นาน -*-
โนเกียปล่อย N80 มาช้าจริงๆ ขนาดแฟนพันธุ์แท้ตัวจริงอย่างนายเอ็กซ์ยังยอมแพ้เลย
ก็ขอให้รอกันต่อไปนะคะ สู้ๆ Cool สำหรับข่าวสารอัพเดทต่างๆที่นำมาลง ก็ขอบคุณด้วยนะคะVery Happy
pomza669
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Chiang Mai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 19:44  

ขอบคุณคร้าบๆ แล้ววันที่26ก็ลุ้นกานไปเน้อออ

ต้องดูจากข่าวลือของเวปต่างประเทศน่ะครับ ข่าวลือของเวปไซค์ที่เกี่ยวกะเอ็น 91 บอกไว้ว่า เอ็น 91จะวางจำหน่ายในวันศุกร์ของสับดาห์นี้ ถ้าจริงล่ะก็อาจจะเป็นได้นะครับ ว่าเอ็นอาจจะออกวางจำหน่ายในวันที่ 26 จริง ต้องรอดูกันไป

ผมขอภาวนาให้ออกวันที่ 26 นี้ละกันครับ อยากใช้เต็มแก่แล้วอ่ะ
pomza669
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 19:54  

MookNaRuKs ผู้เขียน:
พอล่ะคร้าบ ค่ำๆมาใหม่นะคร้าบขอตัวไปทำธุระก่อง สีดำ^^สวย

สวยจริงๆN80สีดำ

สีดำสวยดี..............
connecter
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 19:55  

(..POM..) ผู้เขียน:
พอล่ะคร้าบ ค่ำๆมาใหม่นะคร้าบขอตัวไปทำธุระก่อง สีดำ^^สวย

สวยจริงๆN80สีดำ

สีดำสวยดี..............

ไคเห็นด้วยขอให้ยกมือขึ้น o/
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 20:11  

เวลาฟังเพลงในคอมใช้โปรแกรมอะไรฟังกัน หรอครับ ผมใช้ iTunesเล่นอะครับ (ใครสังเกตภาพที่ผม printscreen น่าเวปเอ็นซี่รีย์ เอ็น 71 กับเอ็น80 จะเห็นนะครับ) ผมใช้ไฟล์เสียงส่วนใหญ่เป็นไฟล์เสียง M4A. อ่าครับ ไม่รู้ว่าโปรแกรมเล่นในตัวโดยตรงของเอ็น 80จะเล่นได้รึเป่าอ่ะครับ หวังว่าผมคงไม่ต้องเปิด real player ในมือถือเล่นนะครับ -*-
connecter
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 20:59  

รูปn80จาก pantip.com โดยคุณMimi_Ne ครับ
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T4297307/T4297307.html
ให้เครดิตแล้วนะคร้าบ หะหะ
Kat.prima
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: bk.
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 21:11  

เย้ๆ อ่านหมดซะที สาวกN80ขยันโพสกานจิงๆเรย(ดีนะ ชอบๆ) ช่วงนี้เรียนพิเสดทุกวันเรยค่ะ ก็เรยมีเวลาเข้ามาติดตามบอร์ดน้อยลง หายไป2วันมาตามอ่านอิกสิบกว่าหน้าเรย (มะเป็นรัย ยอมทำทุกอย่างเพื่อ N80) วันนี้ไปถามที่ NOKIA Siam Paragonมา เค้าบอกว่าเร็วๆนี้ ไอ้เราก็คิดในใจ เร็วๆนี้มานจาอิกกี่วันหว่า เรารอมาครึ่งค่อนปีเเระ แต่ยังไงก็จายังรอต่อไป ต้องเอามาครอบครองให้ด้ายยยยยยยยยย

P.S. รายชื่อสมาชิกถึงคนที่เท่าไหร่เเร้วอะ ขอเป็นอีกคนนึงละกันค่า Kat.prima
Phum
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 21:14  

1 ไร้นาม
4 khazadd
6 ขาจร
8 (..POM..)
11 Phum
13 xvp
15 asuna
17 Adriano
18 piranha
19 yokohama
20 Skaberry
21 ryushim
23 Bigdee
24 unk21
25 Kat.prima
vinciimO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 21:51  

รูปn80จาก pantip.com โดยคุณMimi_Ne ครับ
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T4297307/T4297307.html
ให้เครดิตแล้วนะคร้าบ หะหะ

----------------------------------------------------------------------------------------
ไมน้อง n80 อ้วนจังแฮะ
Laughing Laughing
(alt+p)

(alt+p)

[/img]http://www.planete-nokia.com/phpBB2/uploads/post-4-1138364664_thumb.jpg[/img](alt+p)

(alt+p)

(alt+p)

(alt+p)

(alt+p)

(alt+q)

ถึงน้อง n80 จะอ้วนยังไงก็จะรอนะอิอิ Razz Arrow Wink
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 23:28  

Phum ผู้เขียน:
1 ไร้นาม
4 khazadd
6 ขาจร
8 (..POM..)
11 Phum
13 xvp
15 asuna
17 Adriano
18 piranha
19 yokohama
20 Skaberry
21 ryushim
23 Bigdee
24 unk21

ใครที่ยังมะได้ลงทะเบียนก้อรีบๆนะค้าบ จะได้ดูจำนวนอ่า
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: BUKKALO
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 23:43  

นายเอ็กซ์ ผู้เขียน:
[Shi]~l2aYuKi ผู้เขียน:

โนเกียปล่อย N80 มาช้าจริงๆ ขนาดแฟนพันธุ์แท้ตัวจริงอย่างนายเอ็กซ์ยังยอมแพ้เลย

ผมไม่แพ้หรอกครับ โนเกียนั่นแหละที่ต้องแพ้ผม Cool

น่าน...เฮียเค้ากลับมาแล้ว ตกลงซื้อรุ่นอื่นไม่ลงใช่มั้ยล่ะนายเอ็กซ์...อิอิ

ช่วงนี้ยังคิดอะไรไม่ออกเลยครับ ไม่แน่ไม่นอนซักอย่าง

เอาเป็นว่ารอดูต่อไปเรื่อย ๆ ก่อนครับว่าข่าวจะมาแนวไหนอีกอ่ะครับ

Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 01:31  

เป็น สมาชิก อีกหนึ่งแล้วกัน ร่วมกันรอ
Nightmare-beta
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 02:44  

แงบๆๆๆๆๆ

ผมรอไม่ไหว ไปโฉบ D820 ของเพื่อนมา (มันขายถูกมาก เพราะมันร้อนเงิน 11000) เหอๆ
แต่ใจผมก็ยังรอ N80 อยู่นะครับ
คิดว่า พอมันออก จะเอา 820 ไปขาย(อีกที)

ถามพี่ๆที่ร้าน มาบุญครอง บอกว่า
"เฮ้ยย ไอ้น้อง ใจเย็น เฮียว่า ดีไม่ดี
แม่งงโผล่แว้บบบ มาอาืทิตย์หน้าก็เป็นได้!
แต่ ก็ไม่แน่เช่นก้านนน
อาจจะ อีก2เดือนก็เป็นได้!
(คนขายทำหน้าตากวนสุดฤทธิ์ แล้วทำเสียงเหมือน "พากษ์เสียงโดย พันธมิตร..."

ทำเอาฮา แต่ก็ฉุน แถมเซง เพราะ มันมาช้าเหลือเกินนนน

**ปล.1 สวัสดีครับ และขอโทดครับ ลืมแนะนำตัว เป็นสมาชิกใหม่ครับ ชื่อ ชาล์ลครับ
**ปล.2 เฝ้ารอและรอ N80 เช่นกันครับ
**ปล.3 ง่วงมากและครับ ขอไปนอนก่อน
n80
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 05:26  

ไม่ได้อ่านนานมาก คนอยุ่เยอะแยะเลย ว่าแต่คุนคันคิคุงหายไปแล้วหรอคะ ตอนแรกเหนอยุ่ตลอดเลย ขอโทดนะคะ ขอถามอีกเรื่องนึง คือว่า n70อะค่ะ มีออโต้โฟกัสใช่รึป่าวคะ แต่ n80 ไม่มีหรอคะ แล้วก้อคือจะขอรบกวนให้ช่วยเปรียบเทียบ2รุ่นนี้ให้หน่อยได้มั้ยคะ ไม่ทราบว่ามีใครพิมเรื่องนี้ไปรึยัง เพราะว่าไม่ได้อ่านนานมากจิงๆ
po_po
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 06:07  

ในที่สุดผมก้อ เจอ username ของผมแล้วT-T หลังจากที่ เปน guest มานาน
อ่านตั้งแต่ กระทู้เก่าแว้ว อยากจะตอบโคตรมาก แต่เดรงใจ ไม่มี user
ต่อปายขอฝากตัวด้วยนะงับ
Avril_Lavigne
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 07:23  

1 ไร้นาม
4 khazadd
6 ขาจร
8 (..POM..)
11 Phum
13 xvp
15 asuna
17 Adriano
18 piranha
19 yokohama
20 Skaberry
21 ryushim
23 Bigdee
24 unk21
26 Avril_Lavigne
Avril_Lavigne
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 07:36  

ไปสงกรานต์ไม่กี่วันอ่านตามมะทันแย้วน้อ เอิ๊กๆๆๆ Laughing
เลยได้ที่ 26 เยย Embarassed แต่จะว่าไปบอร์ดนี้คนเยอะดีนะค่ะดูอบอุ่นดี
มีทั้งสาระและบันเทิง อิอิ ว่าแต่ถ้าเครื่องออกมาแย้วหวังว่าบอร์ดคงไม่เงียบนา Crying or Very sad
ว่าแต่ช่วยแนะนำทีค่ะ 3some ว่าพอเครื่องออกมาแล้วควรซื้อเลยหรือเปล่าค่ะ หรือจะรอให้ราคาลดลง หรือรอดูว่าเครื่องมีปัญหาอะไรหรือป่าว hello2

อ้อ!! ลืมเลย Wink อรุณ~ซา~วัด ค่า!!! ทุกๆคน flower
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 09:14  

Avril_Lavigne ผู้เขียน:
ไปสงกรานต์ไม่กี่วันอ่านตามมะทันแย้วน้อ เอิ๊กๆๆๆ Laughing
เลยได้ที่ 26 เยย Embarassed แต่จะว่าไปบอร์ดนี้คนเยอะดีนะค่ะดูอบอุ่นดี
มีทั้งสาระและบันเทิง อิอิ ว่าแต่ถ้าเครื่องออกมาแย้วหวังว่าบอร์ดคงไม่เงียบนา Crying or Very sad
ว่าแต่ช่วยแนะนำทีค่ะ 3some ว่าพอเครื่องออกมาแล้วควรซื้อเลยหรือเปล่าค่ะ หรือจะรอให้ราคาลดลง หรือรอดูว่าเครื่องมีปัญหาอะไรหรือป่าว hello2

อ้อ!! ลืมเลย Wink อรุณ~ซา~วัด ค่า!!! ทุกๆคน flower

อรุณสวัสดิ์ครับทุกๆ คน วันนี้ก็เข้ามาเช้าเหมือนเคยเพราะมนุษย์เงินเดือนอย่างผมมันต้องทำงานนี่นา... Evil or Very Mad

จริงๆ แล้วการจะซื้อมือถือรุ่นใหม่ๆ เนี่ยควรจะรอซัก 2-3 เดือนครับ พอให้พวกที่ใจกล้าและทุนหนาเค้าได้ซื้อไปใช้ดูก่อนว่ามีอาการผิดปกติหรือมีอะไรแปลกๆ หรือเปล่า เรียกง่ายๆ ว่าเป็นหนูทดลองนั่นเอง หลังจากผลออกมาเป็นที่น่าพึงพอใจเราจึงค่อยซื้อตาม ซึ่งเราจะได้ผลดี 2 ประการ คือ
1. ได้เครื่องที่ไม่ค่อยมีปัญหามากเพราะมีการแก้ไขแล้วบางส่วน หากไม่อยากให้มีปัญหาเลยควรรอไปราวๆ 6 เดือนครับ
2. ราคาเครื่องอาจจะถูกลงกว่าในช่วงออกขายใหม่ๆ ไม่มากก็น้อยครับ

แต่สำหรับ N80 นั้นเนื่องจากรอกันมานานมากแล้ว คิดว่าหลายๆ คนคงจะไม่รอช้าคว้ามาแน่ แบบออกวันนี้ซื้อวันนี้ ออกพรุ่งนี้ก็จะเอาวันนี้... Shocked

สรุปถ้ารอได้ก็รอ...แต่ผมขี้เกียจจะรอแล้ว เอาวะ ถ้ากล้าออกมาผมก็กล้าลองก่อน จะได้หายคิดถึงซะที...555
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 10:05  

เข้าไปดู Web ของ Blisstel วันนี้ในหน้า Coming soon มี Nokia อยู่ 4 รุ่น คือ E60, E61, E70 และ N71 ทั้ง 4 รุ่นลงราคาไว้ 1x,xxx บาท

แต่ไม่ยักกะมี N80 แฮะ คงต้องรอกันต่อไปครับ
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 10:14  

ในส่วนของ M Link อยู่ใน New Arrival (ไม่รู้หมายถึงอารายกันแน่ เพิ่งเปิดตัว หรือว่ากำลังจะออก)

http://www.mlink.co.th/
http://www.mlink.co.th/MobileOne.asp?Productid=02-0000294&Logo=Nokia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 11:06  

ในส่วนของ M Link อยู่ใน New Arrival (ไม่รู้หมายถึงอารายกันแน่ เพิ่งเปิดตัว หรือว่ากำลังจะออก)

http://www.mlink.co.th/MobileOne.asp?Productid=02-0000294&Logo=Nokia

New Arrival ปกติจะหมายถึง มาใหม่และมีของสำหรับจำหน่ายแล้ว

แต่ว่า N80 อยู่ในส่วน Comming Soon ครั้บ
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 11:11  

New Arrival ปกติจะหมายถึง มาใหม่และมีของสำหรับจำหน่ายแล้ว

แต่ว่า N80 อยู่ในส่วน Comming Soon ครั้บ

เง้อ ดูผิดที่ แบบว่ารีบไปหน่อย ขอบคุณคร้าบ...เท่าที่ดูก็มีแค่ M Link นี่แหละที่เอามาวางในเว็บ (เฉพาะเว็บมือถือที่เป็นเครื่องศูนย์นะครับ) หรือว่ามีที่อื่นอีกแต่ผมหาไม่เจอ

ปอลอจุด...วันนี้บอร์ดช่วงเช้าเงี๊ยบ...เงียบ...ท่าทางจะหมดแรงกันแร้ว อิอิ
mo-eye
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 13:43  

รอไม่ไหวซื้อ 3250 ไปแหล่ว เสียงเรียกเข้าแจ่มมาก
ncb*ko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 14:09  

หวัดดีทุกคน เราหายไปเล่นสงกรานต์มา เผลอแป็บเดียวหน้า 16แล้ว
********ตามแทบไม่ทันเลย***********
Laughing แต่คิดว่าเพื่อนคงชื่นใจ สมที่ตั้งตารอแล้วหล่ะ Laughing
แต่เรายังจะรอ Shame on you (ให้ราคามัน down กว่านี้อีกซักกะติ๊ด ซักกะติ๊ด อีกนิดเดียว อีกนิดเดียวก็ละกัน) Shame on you ให้เพื่อนๆชาว N 80 เครซี่(ทุนเยอะ)ทั้งหลายมีไว้ครองก่อน ทำไงได้เรามันทุนน้อย พ่อไม่รวย หวยก็ไม่ถูก ฮือๆๆ ฮือๆๆ Sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 15:47  

[Shi]~l2aYuKi ผู้เขียน:

ผมไม่แพ้หรอกครับ โนเกียนั่นแหละที่ต้องแพ้ผม Cool

น่าน...เฮียเค้ากลับมาแล้ว ตกลงซื้อรุ่นอื่นไม่ลงใช่มั้ยล่ะนายเอ็กซ์...อิอิ

ช่วงนี้ยังคิดอะไรไม่ออกเลยครับ ไม่แน่ไม่นอนซักอย่าง

เอาเป็นว่ารอดูต่อไปเรื่อย ๆ ก่อนครับว่าข่าวจะมาแนวไหนอีกอ่ะครับ

หวาดดีครับนายเอ็กซ์

เห็นรูปแล้วยั่วกิเลสผมจริงๆ

รู้สึกว่าเอ็น 91 ในเวปต่างประเทศจะออกแล้วนะครับ เห็นเวปไซต์ต่างประเทศเค้าขึ้นข่าวกันเป็นแถวๆ ออกวันศุกร์นี้จริงๆด้วย อิอิ แต่เมื่อไหร่ เอ็น 80 จะออก Crying or Very sad Crying or Very sad
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 16:34  

Embarassed ขาจรหมอนหมิ่นครับ ตอนแรกก็ว่าจะไม่รอ จะซื้อ N70 อยู่แล้ว แต่ส่วนฟังก์ชั่นที่ใช้ประจำกลับไม่มี (infrared) Laughing ก็เลยรออีกนิด แต่ก็เป็นการดี n70 ราคาก็ลดด้วย Laughing

ใช้ infrared ทำอะไรเหรอครับ หลังๆ รู้สึกเค้าจะเน้นเป็น Bluetooth กันหมดแล้วนี่นา...
yo31358
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????????? 24-26 ??.?.
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 17:52  

โนเกียที่มาบุญครองบอกว่าน่าจะเข้ามาวันที่ 24-26 เม.ย. นี้ ถ้าไม่มีการเลื่อนอีก
ส่วนราคาอยู่ที่ 25,090 บาท คับ

ใครมีไรมาอัพเดท ก็มาบอกกันมั่งนะคับ
pomza669
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 19:10  

Embarassed ขาจรหมอนหมิ่นครับ ตอนแรกก็ว่าจะไม่รอ จะซื้อ N70 อยู่แล้ว แต่ส่วนฟังก์ชั่นที่ใช้ประจำกลับไม่มี (infrared) Laughing ก็เลยรออีกนิด แต่ก็เป็นการดี n70 ราคาก็ลดด้วย Laughing

ใช้ infrared ทำอะไรเหรอครับ หลังๆ รู้สึกเค้าจะเน้นเป็น Bluetooth กันหมดแล้วนี่นา...

ผมคิดว่าปัจจุบัน infrared ไม่ค่อยได้ใช้แล้วนะครับ ผมเห็นแต่เค้าใช้ Bluetooth กันหมด Laughing
pomza669
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????????????? 24-26 ??.?.
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 19:11  

yo31358 ผู้เขียน:
โนเกียที่มาบุญครองบอกว่าน่าจะเข้ามาวันที่ 24-26 เม.ย. นี้ ถ้าไม่มีการเลื่อนอีก
ส่วนราคาอยู่ที่ 25,090 บาท คับ

ใครมีไรมาอัพเดท ก็มาบอกกันมั่งนะคับ

ผมก็หวังว่า มาวันที่ 26 นี้นะครับ รอมานานมั่กมาก
pomza669
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 19:12  

อาม่า lovely ผู้เขียน:
GopliN ผู้เขียน:
อยากทราบว่า 6280 ก่า n80 อันไหนน่าใช้หว่ากันเหรอคะ

n80 แน่นอนครับ

ใช้ ผมก็ว่าเอ็น80

n80 ฟันธง!!!
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 19:20  

ผมคิดว่าปัจจุบัน infrared ไม่ค่อยได้ใช้แล้วนะครับ ผมเห็นแต่เค้าใช้ Bluetooth กันหมด Laughing

สำหรับอินฟาเรดใครๆหลายๆคนอาจจะต้องการใช้นะครับ อย่างน้อยอินฟาเรดก็ทำให้มือถือของเราเป็นรีโมทได้นะครับถ้ามีโปรแกรม -*-
dearhunter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 19:20  

asuna ผู้เขียน:
แหงะ...ส่งเสียงหน่อยเร้ววววววววววววววววววววววววววววววววววว โยว์ๆๆๆ
Wink

หวัดดีค่ตุญวนิลา ไปแย้วน้า มีคนส่ง้สีรยงคนเดซ แง่วๆๆๆๆๆ บ๊ะบายค่ะ คุณวนิลา

โชคดีนะครับ

หวัดดีสมาชิกทุกๆคนนะคับ ผมเข่าสมาดูบอรดทุกวันแต่ไม่ว่างโพส เห็นนายเอ็กซ์กลับมาอย่างสดชื่นแรวน่าคับ ผมซื้อหนังสือ first mobile 51 เหงเขาลงว่าn91 ลงราคาปามาน 25000 ไมรุจิงป่าว ถ้าราคานี้จิง n80 ก้อน่าจาถุกก่า n91 ม่ายช่ายหรือคับ ขอภาวนาให้เปงอย่างนั้นจิงๆๆๆๆๆๆๆ Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 19:21  

GopliN ผู้เขียน:
อยากทราบว่า 6280 ก่า n80 อันไหนน่าใช้หว่ากันเหรอคะ

n80 แน่นอนครับ

ใช้ ผมก็ว่าเอ็น80

n80 ฟันธง!!!

โดยรวมเอ็น80ดีกว่านะคับ และที่สำคัญผมเองก็ชอบ เอ้น80 Laughing Laughing Laughing
(สีดำสวยจับใจ)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Rewind เมื่อวันที่ 21 Apr 2006 19:31; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 19:26  

dearhunter ผู้เขียน:
แหงะ...ส่งเสียงหน่อยเร้ววววววววววววววววววววววววววววววววววว โยว์ๆๆๆ
Wink

หวัดดีค่ตุญวนิลา ไปแย้วน้า มีคนส่ง้สีรยงคนเดซ แง่วๆๆๆๆๆ บ๊ะบายค่ะ คุณวนิลา

โชคดีนะครับ

หวัดดีสมาชิกทุกๆคนนะคับ ผมเข่าสมาดูบอรดทุกวันแต่ไม่ว่างโพส เห็นนายเอ็กซ์กลับมาอย่างสดชื่นแรวน่าคับ ผมซื้อหนังสือ first mobile 51 เหงเขาลงว่าn91 ลงราคาปามาน 25000 ไมรุจิงป่าว ถ้าราคานี้จิง n80 ก้อน่าจาถุกก่า n91 ม่ายช่ายหรือคับ ขอภาวนาให้เปงอย่างนั้นจิงๆๆๆๆๆๆๆ Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes

หวาดดีนะครับ คุณdearhunter นิตยสาร first mobile เล่นนั้นผมก็ซื้อครับ เค้าบอกว่าราคาของเอ็น91 นั้น25000บาทจริงครับ แต่ผมว่าราคาของจริงนั้นอาจจะมากกว่านั้นหน่อยราคาน่าจะตั้งแต่25000-28500บาทนี่ล่ะครับ ส่วนในเวปต่างประเทศผมเห็นเค้าบ่นว่าราคาแพงกันเป็นแถวเลยม่ายรู้ว่าที่ต่างประเทศเค้าตั้งราคาไว้ที่เท่าไหร่กัน
ยังไงผมก็คิดว่าราคาของเอ็น 80 ไม่น่าจะถึง 25000บาทนะครับ ยินยันคำตอบเดิม
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 19:55  

เข้ามาอ่านระหว่างเบรกก่อนจะเรียนต่อ เอ...มันเกิดสงครามอารายขึ้นเหรอครับ...สงสัยจัง???

ว่าแต่ข่าว N80 นี่เงียบมากๆ Nokia เก็บข่าวเก่งจริงๆ ถ้าราคาไม่เกิน 25000 จริงก็จะดีมากๆ เลยนะเนี่ย
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 19:57  

ตกลงคะ สงบศึกชั่วคราว Cool

ครับ จากสถานการณ์ตอนนี้ที่ไม่มีแน่นอน ผมก็ยังไม่ทราบแน่ชัดนะครับ ว่าเอ็น91 วางจำหน่ายในประเทศไทยรึยัง แต่สำหรับในบางประเทศได้วางจำหน่ายไปแล้วนะครับ พร้อมกับกระแสราคาที่คนต่างประเทศเค้าบ่นว่าแพงกัน แต่สำหรับปรเทศไทยราคาคงไม่เป็นแบบนั้นหรอกนะครับ อิอิ ถ้าเอ็น91 ออกในประเทศไทยเมื่อไหร่ น้องเอ็น80ของพวกเราก็คงจะตามมาในอีกไม่ช้า
ฟากหน่อยนะครับ ถ้ามีเวลาว่างๆช่วยโทรไปถามศูนย์กันหน่อยนะครับ ถ้าเอ็น91 วางในไทยแล้ว ก็แสดงว่าความหวังก็พวกเรา ชาว 80 ก็คงจะใกล้เข้ามาอีกหน่อยแล้วครับ Razz Razz
~Aladinno~
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 19:59  

เข้ามาอ่านระหว่างเบรกก่อนจะเรียนต่อ เอ...มันเกิดสงครามอารายขึ้นเหรอครับ...สงสัยจัง???

ว่าแต่ข่าว N80 นี่เงียบมากๆ Nokia เก็บข่าวเก่งจริงๆ ถ้าราคาไม่เกิน 25000 จริงก็จะดีมากๆ เลยนะเนี่ย

ขอให้ไม่เกินจิงๆเถอะคะ บางทีถ้าราคามันสูงเกินไป มันก็เกินความจำเป็นน่ะคะ เพราะใช่ว่าเราจะกันจนคุ้มราคา เดี๋ยวพอมีรุ่นใหม่ออกมา ก็เปลี่ยนกันอีก เทคโนโลยีสมัยนี้ มาเร็วไปเร็วค่ะ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 20:01  

ขอให้ไม่เกินจิงๆเถอะคะ บางทีถ้าราคามันสูงเกินไป มันก็เกินความจำเป็นน่ะคะ เพราะใช่ว่าเราจะกันจนคุ้มราคา เดี๋ยวพอมีรุ่นใหม่ออกมา ก็เปลี่ยนกันอีก เทคโนโลยีสมัยนี้ มาเร็วไปเร็วค่ะ

ผมว่าไม่เกิน 25000บาทแน่นอนครับ
CH111
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : N80 ?????????
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 20:16  

http://www.smart-mobile.com/forum/viewtopic.php?t=98753

จริงหรือไม่จริงก็คอยดูละกันนะ ( เอาข่าวมาบอกเฉยๆ ) Very Happy
Rewind
Year's Star

หัวข้อ : Re: N80 ?????????
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 20:20  

chalermphol111 ผู้เขียน:
http://www.smart-mobile.com/forum/viewtopic.php?t=98753

จริงหรือไม่จริงก็คอยดูละกันนะ ( เอาข่าวมาบอกเฉยๆ ) Very Happy

ถ้าออกวันจริงๆก็ดีนะครับ รอมานานล่ะ ผมจะรีบเข้าไปซื้อมาเลยล่ะ

ขอบคุงนะครับสำหรับข่าว
Dimension
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: N80 ?????????
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 20:35  

chalermphol111 ผู้เขียน:

ถ้าออกวันจริงๆก็ดีนะครับ รอมานานล่ะ ผมจะรีบเข้าไปซื้อมาเลยล่ะ

ขอบคุงนะครับสำหรับข่าว

Laughing อ่า ขอบคุณสำหรับข่าวนะคับ ถ้าออก 25 นี่จริง ผมไปเอาเลย แล้วไงถ้าได้มาแล้ว ผมจะถ่ายรูปมาลงให้ดูคับ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 20:50  

ภาพของพี่ใหญ่เอ็นซีรี่ย์นะครับ เมื่อไหร่น้องเล็กจะมาน้า หวังว่าวันที่ 24-26เดือนนี้จะออกจริงๆซะทีนะครับ ผมไม่อยากจะร้องเพลง รอ บ่อยๆแล้วล่ะ

CH111
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : N80
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 20:51  

ถ้าใครได้มาไว้ในการครอบครองแล้ว มาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ

Confused จะคุ้มกัยการรอคอยมั้ย Confused
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 20:57  

1 ไร้นาม
4 khazadd
6 ขาจร
8 (..POM..)
11 Phum
13 xvp
15 asuna
17 Adriano
18 piranha
19 yokohama
20 Skaberry
21 ryushim
23 Bigdee
24 unk21

รายชื่อสมาชิกคลับเอ็น80 อย่างไม่เป็นทางการนะครับ นายเอ็กซ์ คันไข่คุง บอรด์บริหาร อิอิ
ลุงยาม อาเดีรยโน่ด้วยอีกคน Laughing Laughing Laughing
mewaji_pt.
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 21:34  

pyranha
Year's Star

จังหวัด: เจียงใหม่
หัวข้อ : Re: ????????
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 21:36  

mewaji_pt. ผู้เขียน:

ขอเปนสาวกสีดำด้วยค๊าฟฟฟ
ชบอสีดำเหมือนกานนนน
mewaji_pt.
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 21:37  

สาวกสีดำคับ ยิ่งดูรูปนี้แล้วหลงเลย จาก http://www.mxphone.com เหงว่าถ่ายบนสนามบอล จุฬา-ธรรมศาสตร์
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: BUKKALO
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 21:58  

ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 23:46  

มีข่าวมาอัพเดตครับ พอดีมีเพื่อนทำงานอยู่ในค่ายมือถือค่ายนึง(ขออนุญาตไม่บอกนะครับ) เค้าบอกว่า N80 วางขายไม่เกินวันที่ 1 พฤษภานี้ เพราะตอนนี้โรงงานกำลังเร่งแพ็คอยู่ ล็อตแรกจะออกมา 20000 เครื่อง ส่วนเรื่องราคายังไม่ชัดเจน เค้าสัญญาว่าจะไปถาม Marketing ให้วันจันทร์ครับ...เพิ่งคุยกันทาง MSN เลิกไปเมื่อตะกี้นี้อ่ะครับ...มีอะไรจะเอามาบอกอีกนะครับ

ปล....(ไม่ใช้"ปอลอจุด"แล้ว เด๋วมีบางคนหึง)...เพื่อนผมเค้าบอกว่า N92 สวยกว่าอ่ะ แต่ผมว่ามันทรงแปลกๆ อ่ะ ผมไม่ชอบ N80 สวยที่สุดในสายตาผมนะ
~Aladinno~
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 23:51  

มีข่าวมาอัพเดตครับ พอดีมีเพื่อนทำงานอยู่ในค่ายมือถือค่ายนึง(ขออนุญาตไม่บอกนะครับ) เค้าบอกว่า N80 วางขายไม่เกินวันที่ 1 พฤษภานี้ เพราะตอนนี้โรงงานกำลังเร่งแพ็คอยู่ ล็อตแรกจะออกมา 20000 เครื่อง ส่วนเรื่องราคายังไม่ชัดเจน เค้าสัญญาว่าจะไปถาม Marketing ให้วันจันทร์ครับ...เพิ่งคุยกันทาง MSN เลิกไปเมื่อตะกี้นี้อ่ะครับ...มีอะไรจะเอามาบอกอีกนะครับ

ปล....(ไม่ใช้"ปอลอจุด"แล้ว เด๋วมีบางคนหึง)...เพื่อนผมเค้าบอกว่า N92 สวยกว่าอ่ะ แต่ผมว่ามันทรงแปลกๆ อ่ะ ผมไม่ชอบ N80 สวยที่สุดในสายตาผมนะ

2หมื่นเครื่อง อย่างนี้ไม่แย่งกันตายหรอคะ โนเกียจะออกทั้งที ยังจะอุตส่าห์ทำร้ายจิตใจกันอีก
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 23:51  

มีข่าวด่วนมาบอกครับ N80 มีขายแล้ว
ที่ อิตตาลี อ่าครับ

มีลิงค์รึเป่าครับขอหน่อยนะครับ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 23:55  

สำหรับผมนะครับ ผมจะไปซื้อด้วยความเร็วสุงที่สุดเลยคับ ถ้าโทรไปถามแล้ววางจำหน่ายจริงๆ ผมจะรีบเข้ากรุงเทพไปซื้อเลยอ่ะครับ^^

อ่าครับ วิ่งเข้ามาเลย
รถติดนะ

Shocked Shocked Shocked Shocked แหมๆผมเองถ้ามีโอกาสผมก็เข้าเหมือนกันล่ะครับ แต่จริบงๆผมเองก็ม่ายค่อยเข้าบ่อยหรอกครับ บรรยากาศมันม่ายค่อยดีเท่าไหร่เลย
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 23:55  

2หมื่นเครื่อง อย่างนี้ไม่แย่งกันตายหรอคะ โนเกียจะออกทั้งที ยังจะอุตส่าห์ทำร้ายจิตใจกันอีก

ก็ล็อตแรกไงครับ ยังดีนะที่ออกมาตั้ง 20000 ก็แบ่งๆ กันไป ใครไม่ทันก็รอล็อต 2 ครับแต่ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ 555

ส่วนผมกว่าจะมาถึงหาดใหญ่ก็ช้ากว่าที่ กทม. อีกอาทิตย์นึง ได้ใช้ช้ากว่าแน่ๆ ดีไม่ดีเค้าไม่สั่งมาขายจะเศร้ากว่านี้....
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 23:57  

ก็ล็อตแรกไงครับ ยังดีนะที่ออกมาตั้ง 20000 ก็แบ่งๆ กันไป ใครไม่ทันก็รอล็อต 2 ครับแต่ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ 555

ส่วนผมกว่าจะมาถึงหาดใหญ่ก็ช้ากว่าที่ กทม. อีกอาทิตย์นึง ได้ใช้ช้ากว่าแน่ๆ ดีไม่ดีเค้าไม่สั่งมาขายจะเศร้ากว่านี้....

เหอๆสงสัยผมคงต้องไปโทรที่ศุนย์โนเกียปิ่นเกล้า ทุกเช้าทุกเย็นแล้วล่ะครับ อิอิ จะได้ไม่พลาด
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 23:59  

สำหรับผมนะครับ ผมจะไปซื้อด้วยความเร็วสุงที่สุดเลยคับ ถ้าโทรไปถามแล้ววางจำหน่ายจริงๆ ผมจะรีบเข้ากรุงเทพไปซื้อเลยอ่ะครับ^^

ไม่กลัวมันมีปัญหาหรอคะ เครื่องออกแรกๆชอบมีปัญหา แต่ก็อย่างว่า รอกันมานานมากๆ ออกปุ๊บก็ขอคว้าไปนอนกอดกันก่อนละ Laughing Laughing Laughing

นั้นสิ น่ากลัวอะเครื่องล๊อตแรก จามีปัญหาป่าวอ่า

ผมยอมเป็นหนูทดลองครับ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 00:00  

มีข่าวด่วนมาบอกครับ N80 มีขายแล้ว
ที่ อิตตาลี อ่าครับ

มีลิงค์รึเป่าครับขอหน่อยนะครับ

http://forum2.mobile-review.com/showthread.php?t=46165&page=2
เป็นภาษาอังกฤษ นะครับ แปลๆ

ขอบคุงมากนะครับ
~Aladinno~
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 00:08  

ถ้าอย่างนั้นผมไปนอนก่อนนะ พรุ่งนี้ต้องทำงานอีกอ่ครับ ทำงานอาทิตย์ละ 6 วัน....เซ็งอ่ะ

ไว้วันจันทร์เพื่อนโทรมาบอกแล้วจะเข้ามาอัพเดตอีกครั้งนะครับผม หลับฝันดี...ราตรีสวัสดิ์ครับทุกๆ คน

ราตรีสวัสดิ์คะ ขอบคุณสำหรับข่าวสารนะคะ
fin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 00:14  

ออกก่อน 1 พค. งี้ก้อีกไม่กี่วันนี้เองน่ะสิคะ
จะออกแน่นอนรึปล่าวคะ
แบบว่าไม่อยากจะเชื่อ แหะๆ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 00:17  

fin ผู้เขียน:
ออกก่อน 1 พค. งี้ก้อีกไม่กี่วันนี้เองน่ะสิคะ
จะออกแน่นอนรึปล่าวคะ
แบบว่าไม่อยากจะเชื่อ แหะๆ

ต้องรอดูกันก่องอ่ะครับ ยังไม่มีข่าวที่ออกมายืนยันที่แน่นอนเลยอ่ะ ถ้าเอ็น91ยังไม่วางจำหน่าย โอกาสที่เอ็น80 จะออกภายใน24-26ขงอเดือนนี้ หรือก่อง 1พ.ค ก็คงยากอ่ะครับ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 00:37  

ลงรูปไว้ที่เวปนี่นะครับ Cool Cool Cool Cool

http://www.photobucket.com
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 00:45  

รูปถ่ายของเอ็น80นะครับจาเวปของนายอาม่าเลิฟรี่ สีของภาพถือว่าดีมากเลยนะครับ ^^

ozneb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? n 80 ?? n91 ??????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 01:01  

วันนี้ไปเจอ n 80 กะ n91 ที่มาบุญเครื่องศูนย์โนเกียด้วย คีย์ไทยหมดแล้วด้วยนะครับเพื่อนๆๆที่รอ n 80 ด้วยกันทุกคน ถามมาจากคนขายก้อได้ทราบว่า เปงเครื่องศูนย์โนเกียอ่ะนะครับ แล้วคีย์ไทยแล้วด้วย แต่พอถามถึงราคาถึงกะอึ้งนะครับเพ่น้องงงงงงงงงก้อเพราะว่า n91 ราคา48000 ส่วน n80 สุดที่รักของพวกเรานั้น 38000 ครับเพ่น้องงงงงงงงง เค้าบอกว่าเปงเครื่องล๊อตแรกที่หลุดออกมา นี่ก้อคือข่าวที่ผมเอามาฝากเพื่อนๆนะครับ อยากจาร้อง
dearhunter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????? n 80 ?? n91 ??????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 01:06  

ozneb ผู้เขียน:
วันนี้ไปเจอ n 80 กะ n91 ที่มาบุญเครื่องศูนย์โนเกียด้วย คีย์ไทยหมดแล้วด้วยนะครับเพื่อนๆๆที่รอ n 80 ด้วยกันทุกคน ถามมาจากคนขายก้อได้ทราบว่า เปงเครื่องศูนย์โนเกียอ่ะนะครับ แล้วคีย์ไทยแล้วด้วย แต่พอถามถึงราคาถึงกะอึ้งนะครับเพ่น้องงงงงงงงงก้อเพราะว่า n91 ราคา48000 ส่วน n80 สุดที่รักของพวกเรานั้น 38000 ครับเพ่น้องงงงงงงงง เค้าบอกว่าเปงเครื่องล๊อตแรกที่หลุดออกมา นี่ก้อคือข่าวที่ผมเอามาฝากเพื่อนๆนะครับ อยากจาร้อง

ถ้าเปงจิงก้อข่าวร้ายเนย แต่ก้อขอขอบคุนคับสำหรับข้อมุล และขอตัวไปนอนก่อนนะคับ ราตรีสวัสทุกๆคนคับ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????? n 80 ?? n91 ??????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 01:07  

สงสัยจะโก่งราคาอีกแน่ๆเลยอ่าครับ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 01:13  

คุณ วนิลาครีม ช่วยหน่อยครับว่า
โปรแกรมนั้นใช้ไงอะครับ

เวปนั้นคือคุณต้องสมัคเป้นสมาชิดก่อนนะคับแล้ว แล้วล็อคอินเข้า พอล็อคอินเข้าเสร็จหาหัวข้อ มายอั้บบั้ม ครับ แล้วจะมีที่ให้อัพโหลดรูป อัพโหลดเสร็จ เวลาจะนำรูปมาโพสในบอรด์นี้ ให้ไปดูที่รูปที่เราต้องการลง แล้ว จะมีหัวข้อที่บอกรหัสภาพอ่ะครับ ก็อบปี้ รหัสมาแล้ววางในช่องที่โพสข้อความแล้วส่งข้อความก็เป็นอันเสร็จแล้วล่ะครับ ^^
standk
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 01:49  

สงสัยจะโก่งราคาอีกแน่ๆเลยอ่าครับ

ถ้าในศูนย์โนเกียขาย 38000 คิดว่าจะขายออกเหรอครับ...
Rewind
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 01:53  

standk ผู้เขียน:

ถ้าในศูนย์โนเกียขาย 38000 คิดว่าจะขายออกเหรอครับ...

ราคาของจริง ม่ายมีทางขนาดนั้นหรอกครับ
from swiss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 02:14  

dearhunter ผู้เขียน:

ไม่กลัวมันมีปัญหาหรอคะ เครื่องออกแรกๆชอบมีปัญหา แต่ก็อย่างว่า รอกันมานานมากๆ ออกปุ๊บก็ขอคว้าไปนอนกอดกันก่อนละ Laughing Laughing Laughing

นั้นสิ น่ากลัวอะเครื่องล๊อตแรก จามีปัญหาป่าวอ่า

ผมยอมเป็นหนูทดลองครับ

หวัดดีอีกรอบนะคับ เมื่อเยนไปทำทุระมา ผมก้อยอมเหมือนกานคับรอจนขี้เกียจรอแรว ขอบคุนสำหรับข้อมูลจากทุกๆคนนะคับ ค่อยเหงความหวังขึ้นมาหน่อย
in swiss come in 15 may 899 fr . but 30 baht pro fr.
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 03:34  

http://telefonino.leonardo.it/new_files/images/gallery/big/nokia_n80_02.jpg
*AlcoholismGirl~
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ?????????!
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 03:47  

วันนี้ไปฟอร์จูนมา ถามทุกร้านไม่มีกำหนดเลย
โดยเฉพาะเจมาร์ท ถามทุกสาขาด้วย
เทเลวิซก้อไม่มีเลย สาขาฟอร์จูนบอก่าจะมาปลายเดือนนี้
แต่ไม่มีกำหนดวันที่แน่นอน
ถามหมดจิงๆแม้กระทั่งโนเกียชอป
ส่วนที่บอกกันว่าสยามพารากอนมีแล้ว ไปมาแล้ว3รอบไม่มี วันนี้โทรถามก้อไม่มี...
ถามชอปนึง(จำไม่ได้แล้วว่าชอปไหนเพราะถามเยอะจัด ขอโษด้วย)บอกว่ามาต้นเดือนหน้า
แต่มีร้านนึงที่ฟอร์จูน บอกว่ามาวันที่25นี้แน่นอน พร้อมทั้ง n91 ด้วย
อยู่ชั้นโทรศัพท์จำไม่ได้อีกแหละว่าชั้นไหน -*- เป็นร้านเกือบสุดท้ายเลย ถ้าเดินทางบันไดที่มาจากทางที่จอดรถ ถ้าเข้าด้านหน้าก้อเกือบร้านแรกๆ แต่เราไม่กล้าซื้อนะ เพราะไม่ใช่ซื้อกับศูนย์ ถึงอยากได้แค่ไหน ขอซื้อกับชอปโนเกีย เจมาร์ท เทเลวิซ อะไรพวกนี้ดีกว่า ตามความคิดเรานะ นานาจิตตัง ^^ ส่วนใครที่จะรอราคาลง คงต้องรอหลังจากที่มันวางขายแล้วประมาณ6เดือน เอ้อ!มีที่นึงเค้าบอกว่าตอนแรกบอกจะมาเดือนนี้ แต่ของก้อไม่มา ไม่รู้ทำไม นี่ก้อปลายเดือนแล้ว คงต้องเป็นต้นเดือนหน้ามั้งคะ

ราคากลางอยู่ที่ 25090 บาท

ถามโนเกียแคร์ไลน์ก้อบอกนะ ว่ามีวางจำหน่ายแล้ว แต่ไม่รู้ทีไหน ต้องไปสอบถามเอง..ทำไมทำ -*- แต่เหนกะทู้ภาคแรกมีคนบอกว่าโนเกียพัทยามีมาแล้ว เดี๋ยวพรุ่งนี้เราจะรีบไปดูเลย เพราะตอนนี้มาอยู่เฝ้าร้านที่พัทยาแล้ว ถ้ารู้ข่าวคืบหน้าอีกยังไง จะมาบอกอีกทีนะ

ปล.ตอนแฟนวิ่งมาบอกว่าเหนโฆษณาในทีวีแล้ว เรานะดีใจมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก แต่ก้อต้องรอกันต่อไป..
*AlcoholismGirl~
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 03:52  

ไม่ได้งั้นงี้นะ แต่ถ้าเครื่องบน มบค. เค้าก้อบอกเราเครื่อง0 ทุกเครื่องแหละ แต่ใครจะรู้..และก้อรู้ๆกันอยู่
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 04:12  

N91 ไม่ได้ออกก่อน N80 หรอกหรอ
Adriano
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 04:19  

1 ไร้นาม
4 khazadd
6 ขาจร
8 (..POM..)
11 Phum
13 xvp
15 asuna
17 Adriano
18 piranha
19 yokohama
20 Skaberry
21 ryushim
23 Bigdee
24 unk21

รายชื่อสมาชิกคลับเอ็น80 อย่างไม่เป็นทางการนะครับ นายเอ็กซ์ คันไข่คุง บอรด์บริหาร อิอิ
ลุงยาม อาเดีรยโน่ด้วยอีกคน Laughing Laughing Laughing

เรียกลุงเชียว....มีเคือง มีเคือง Rolling Eyes
Adriano
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????!
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 04:21  

*AlcoholismGirl~ ผู้เขียน:
วันนี้ไปฟอร์จูนมา ถามทุกร้านไม่มีกำหนดเลย
โดยเฉพาะเจมาร์ท ถามทุกสาขาด้วย
เทเลวิซก้อไม่มีเลย สาขาฟอร์จูนบอก่าจะมาปลายเดือนนี้
แต่ไม่มีกำหนดวันที่แน่นอน
ถามหมดจิงๆแม้กระทั่งโนเกียชอป
ส่วนที่บอกกันว่าสยามพารากอนมีแล้ว ไปมาแล้ว3รอบไม่มี วันนี้โทรถามก้อไม่มี...
ถามชอปนึง(จำไม่ได้แล้วว่าชอปไหนเพราะถามเยอะจัด ขอโษด้วย)บอกว่ามาต้นเดือนหน้า
แต่มีร้านนึงที่ฟอร์จูน บอกว่ามาวันที่25นี้แน่นอน พร้อมทั้ง n91 ด้วย
อยู่ชั้นโทรศัพท์จำไม่ได้อีกแหละว่าชั้นไหน -*- เป็นร้านเกือบสุดท้ายเลย ถ้าเดินทางบันไดที่มาจากทางที่จอดรถ ถ้าเข้าด้านหน้าก้อเกือบร้านแรกๆ แต่เราไม่กล้าซื้อนะ เพราะไม่ใช่ซื้อกับศูนย์ ถึงอยากได้แค่ไหน ขอซื้อกับชอปโนเกีย เจมาร์ท เทเลวิซ อะไรพวกนี้ดีกว่า ตามความคิดเรานะ นานาจิตตัง ^^ ส่วนใครที่จะรอราคาลง คงต้องรอหลังจากที่มันวางขายแล้วประมาณ6เดือน เอ้อ!มีที่นึงเค้าบอกว่าตอนแรกบอกจะมาเดือนนี้ แต่ของก้อไม่มา ไม่รู้ทำไม นี่ก้อปลายเดือนแล้ว คงต้องเป็นต้นเดือนหน้ามั้งคะ

ราคากลางอยู่ที่ 25090 บาท

ถามโนเกียแคร์ไลน์ก้อบอกนะ ว่ามีวางจำหน่ายแล้ว แต่ไม่รู้ทีไหน ต้องไปสอบถามเอง..ทำไมทำ -*- แต่เหนกะทู้ภาคแรกมีคนบอกว่าโนเกียพัทยามีมาแล้ว เดี๋ยวพรุ่งนี้เราจะรีบไปดูเลย เพราะตอนนี้มาอยู่เฝ้าร้านที่พัทยาแล้ว ถ้ารู้ข่าวคืบหน้าอีกยังไง จะมาบอกอีกทีนะ

ปล.ตอนแฟนวิ่งมาบอกว่าเหนโฆษณาในทีวีแล้ว เรานะดีใจมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก แต่ก้อต้องรอกันต่อไป..

ว้าาาา...มีแควนซะและ แย้จางงงง Very Happy
ปัจฉิมลิขิต : สัจพจน์ข้อที่หนึ่ง - แฟนชาวบ้านจะน่ารักเสมอ Embarassed
Adriano
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 05:03  

มีคัยอยู่บ้างเงียบจัง
ผมอยากโพสรูปอะคับคัยก็ได้สอนที คุณ Adriano ก็ได้

อ่านมาถึงหน้าหลังหลัง เห็นโพสท์รูปได้แล้ว คงไม่ต้องแนะนำแล้วนะคับ
พึ่งจาได้เข้ามาดูคับ ขออำพัยมั่กมั่ก
Very Happy
X j X
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 05:09  

http://www.smart-mobile.com/forum/viewtopic.php?t=98753 ข่าวด่วนค้าบพี่น้อง ความจิงตามบอดนี้มานานแล้วหล่ะค้าบ แต่ขี้เกียจ post 555+ แต่บอร์ดนี้ดีนะครับ ดูเปนกันเอง น่ารักดี ครับ
Adriano
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 05:37  

X j X ผู้เขียน:
http://www.smart-mobile.com/forum/viewtopic.php?t=98753 ข่าวด่วนค้าบพี่น้อง ความจิงตามบอดนี้มานานแล้วหล่ะค้าบ แต่ขี้เกียจ post 555+ แต่บอร์ดนี้ดีนะครับ ดูเปนกันเอง น่ารักดี ครับ

น่าน..เอาแล้วงัย ตอนแรกอยากให้เค้าแถม 512
พอเค้าให้มาแค่ 128 ก้อบอกตัวเองว่า แค่นี้ก้อพอหนะ ไม่ได้เล่นรัยมากมาย
มาเจอราคา 1 GB พันกว่ากว่า ชักเกิดกิเลสอีก ...คนน้อคน
Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked

ไปยังหัวข้อ: