Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 T 610 เก็บรูปได้ปรมาณกี่รูปกันแน่กับ 2 MB + ไฟ แฟลช ถ่ายในที่มืด

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 11 / เข้าชม: 6053
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : T 610 ?????????????????????????????? 2 MB + ?? ???? ????????????
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2003 00:51  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากทราบว่า T 610 เก็บรูปได้ประมาญกี่รูป กันแน่ ตอนนี้ โลเล อยู่ว่า จะซื้อ ดี หรือ ไม่
เพราะ กลัวเรื่อง Memory 2 MB ส่วนภาพที่ถ่ายแล้ว Save ลงใน My Picture แล้วเป็น ยังไง ถ้าเป็นไปได้ช่วย เอา ตัวอย่างมา โชว์ให้ ชาว T 610 ดู กันหน่อยนะคับ เห็นบอกว่าทางศูนย์จะมี ไฟ เฟลช มาขายดี หรือ เปล่า คุ้มมั้ย ถ้าซื้อ ไฟ เฟลช เพิ่มเติม แล้วอีกอย่างนะ
SONY Ericsson มีกระแส บอก ว่า เครื่องชอบ ค้างบ้างหละ Hank แบบว่าวูบไปเลยก็มี อยากทราบว่า T 610 เป็นหรือเปล่า เอา แบบ ตอบ จิงๆๆๆนะ ไม่ต้อง เข้าข้า Sony Ericsson นะ ส่านการ ส่งต่อภาพ ภายใต้ Concept ของ SONY Ericsson ว่า Quickshare
นั้นจิง หรือเปล่า แล้วสามารถ Link กับ กล้องถ่ายภาพ ของ SONY Cyber-Shot ได้จิง หรอคับ อยากได้ข้อมูลตรงนี้มากๆๆ เพราะโดยส่วนตัว แล้ว เป็นคนชอบถ่ายรูป เหมือนกัน สำหรับ เกมส์ นั้น หายาก หรือ เปล่าคับ ส่วน เรื่อง Theme ของ T 610 เป็นยังไง บ้างคับ มีมากเหมือนของ T 68i หรือเปล่า แล้วถ้าข้อมูลบางอย่างที่ไม่จำเป็นสำหรับ ตัวเราบนเครื่อง สามารถ ลบ ออกแล้วจะเพิ่มเนื้อที่ของ Memory มั้ย เพราะของ NOKIA เค้าสามารถ ลบ ออก แล้วจำนวน Memory จะเพิ่มขึ้น?? เห้นBODY ในหนังเรื่อง นางฟ้า ชาลี มั้ย เจ๋งมาก สีดำ เงางาม ตลอดทั้งเครื่อง ไม่รู้จะทำออกมา สำหรับคนทั่วๆๆไปอย่างเรา ที่ไม่ใช่นางฟ้าหรือเปล่า ลองไปดูกันนะว่าเป็นยังไงในเรื่อง นางฟ้า ชาลี ?? pยังไงช่วย ตอบปัญหา ให้ด้วยนะคัย จะได้เป็น ข้อมูล ของ ชาว T 610 นะคับ ขอบคุณคับ : ) MR.Sun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2003 19:50  

I got my T610 earlier today, and found it to be rather unstable thus far. Either it crashes, or I have to endure lengthy loading times.

For example, changing themes does not work at all. I let the phone work on it for ten minutes. Alas, to no avail. The phone completely froze. That's just one of many things.
wow T six=ten
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? work
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2003 19:08  

ลองดูภาพใน my picture แล้ว ใน คอมพิวเตอร์มันไม่ค่อยเวอร์ก เท่าไหร่นะ ไม่รู้เที่ยบกับ nokia ได้หรือเปล่า นะ
แมวน้ำ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2003 23:44  

1 Mb ถ่ายรูปได้ประมาณ 17-18 รูป
แต่เวลาใช้จริงๆ ขนาดของ memory ที่เหลือน่าจะอยู่ประมาณ 500-800 kb
.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2003 10:09  

ถ้าเกิดมี T610i จะทำยังไงกันดี
ฉัตรชัย
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2003 12:26  

..... ผู้เขียน:
ถ้าเกิดมี T610i จะทำยังไงกันดี

ยังไม่มีแน่ ๆ ครับ รุ่น T610i
pop_wizard
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2003 09:13  

ผมว่า SE คงไม่ทำหรอกครับ ถ้าจะมี ก็คงแค่ up firmware ให้ดีขึ้นเท่านั้นเอง แล้วก็คงเปลี่ยนรุ่นไปเลย คงไม่ทำ i แบบ NK หรอกครับ
Marius
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2003 02:28  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
..... ผู้เขียน:

ยังไม่มีแน่ ๆ ครับ รุ่น T610i
น่าคิดนะครับ แบบ T68 - T68i อารายประมาณนี้ อิอิ
New school
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2003 11:23  

รู้สึกจะมี T620 เข้าปลายปีคับ(ไม่แน่ใจ)
แต่ฟังก์ชั่นในT620รู้สึกจะค่อนข้างperfectกว่าT610มากคับ
ปล.ตกลงT610 เซฟรูปได้กี่รูปคับ
MR.SUN
Year's Star

หัวข้อ : conclusetion ( My idea )
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2003 08:39  

เรื่องจำนวนภาพ
1.แล้วแต่บรรยากาศของภาพนั้นๆ เช่น
1.1ภาพนั้นมีความเข้มของสีและแสงมากๆก็จะใช้เนื้อที่ในการบันทึกภาพค่อนข้างมาก
ภาพหนึ่งใช้ประมาณ 70-80 kb (ประมาณนะครับ) แต่คุณภาพของภาพก็จะดีมากครับ
1.2ภาพนั้นมีความเข้มของแสงน้อยก็ไม่กินเนื้อที่มากเท่าไหร่นัก
ภาพหนึ่งใช้ประมาณ 48-55 kb (ประมาณนะครับ) คุรภาพของภาพก็จะด้อยลง

เรืองไฟแฟลช
1.ประมาณปลายๆปีคงจะมีออกวางจำหน่ายให้ไดใช้กันนะครับ
2.มีไฟแฟลชช่วนก็คงจะทำให้ภาพนั้นคมชัดมากขึ้น
3.ส่วนราคายังไม่confirmนะครับ

เรื่อง T620
1.เห็นแล้วนะครับจาก snap shot ของ เวป mobile-burn.com
2.ในควาคิดของผมคิดว่า
2.1Design ไม่ค่อย work นะครับ
2.2เห็นครั้งแรกคิดว่า 8310 มากกว่า
2.3ทุกอย่างเหมือนกับ T610 หมดเลยครับ ยกเว้น
2.4กรอบโทรศัพท์+มีไฟแฟลชในตัว
MR.SUN
Year's Star

หัวข้อ : conclusetion ( My idea )
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2003 08:41  

1.แล้วแต่บรรยากาศของภาพนั้นๆ เช่น
1.1ภาพนั้นมีความเข้มของสีและแสงมากๆก็จะใช้เนื้อที่ในการบันทึกภาพค่อนข้างมาก
ภาพหนึ่งใช้ประมาณ 70-80 kb (ประมาณนะครับ) แต่คุณภาพของภาพก็จะดีมากครับ
1.2ภาพนั้นมีความเข้มของแสงน้อยก็ไม่กินเนื้อที่มากเท่าไหร่นัก
ภาพหนึ่งใช้ประมาณ 48-55 kb (ประมาณนะครับ) คุรภาพของภาพก็จะด้อยลง

เรืองไฟแฟลช
1.ประมาณปลายๆปีคงจะมีออกวางจำหน่ายให้ไดใช้กันนะครับ
2.มีไฟแฟลชช่วนก็คงจะทำให้ภาพนั้นคมชัดมากขึ้น

เรื่อง T620
1.เห็นแล้วนะครับจาก snap shot ของ เวป mobile-burn.com
2.2เห็นครั้งแรกคิดว่า 8310 มากกว่า
2.3ทุกอย่างเหมือนกับ T610 หมดเลยครับ ยกเว้น
MR.SUN
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Sep 2003 08:43  

เรืองไฟแฟลช

เรื่อง T620
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: