Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 วิธีตั้ง E-mail ในเครื่อง Hutch คะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 4 / เข้าชม: 3132
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ???????? E-mail ????????? Hutch ??
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2003 13:24  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขั้นแรกก่อนอื่นเลย เราต้องตั้ง Password เพื่อไว้ใช้เช็ค E-Mail ก่อนนะ โดยให้โทรเข้าไปที่หมายเลข #1100 จากนั้นระบบจะบอกว่านี่เป็นครั้งแรกของการใช้งานระบบ เราก็ใส่รหัสผ่านเป็นตัวเลข 4 ตัว แล้วกดเครื่องหมาย # คะ
จากนั้นก็ทำตามระบบไปเรื่อยๆ คะ สุดท้ายก็อัดเสียงตอบรับคะ แต่ถ้าเราไม่ต้องการก็กดวางสายไปได้เลยนะ
หลังจากที่เราทำการตั้ง Password เสร็จเรียบร้อยแล้ว ก็ให้กลับมาที่หน้าจอโทรศัพท์ปกติ เข้าไปที่เมนู Message Center จากนั้นที่หน้าจอ Hutch Mail จะมีข้อความว่า "Configuration the first log on" ให้คุณตั้งชื่ออีเมล์ของคุณ โดยเมล์ของคุณจะมี Domain คือ @hutch.co.th คะ และสำหรับ Username นั้นจะต้องเป็นตัวอักษรอังกฤษไม่ต่ำกว่า 6 ตัวอักษรนะคะ พอตั้งเสร็จก็ให้กด Done จากนั้นก็ต้องรอแป๊บนึงอ่ะ ถ้า Username ที่ตั้งไว้ไม่ไปซ้ำกันของคนอื่นที่เค้าตั้งเอาไว้แล้วก็จะได้รับข้อความ Confirmation คะ เราก็กด Yes จากนั้นก็จะเข้าสู่หน้าจอ Hutch Mail ของตัวเราเองแล้วคะ
mefree
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2003 22:59  

ของผม mefree@hutch.co.th ครับ มีอะไรใหม่ ๆก้อส่งมาให้บ้างนะครับผม
o[';']o
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2003 23:31  

ของผมก้อ pijames88@hutch.co.th

ไม่ค่อยจะมีเมล์เข้าเลย
McDO!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2003 19:04  

mac007@hutch.co.th
gus
Year's Star

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2003 13:08  

gusxxx@hutch.co.th
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: