Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Goldvish Illusion & LE MILLION DE LA NUIT

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 47 / เข้าชม: 104663
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Goldvish Illusion & LE MILLION DE LA NUIT
วันที่โพสท์ : 18 May 2006 17:17  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Goldvish Illusion & LE MILLION DE LA NUIT
http://www.siamphone.com/catalog/goldvish/illusion.htm

- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2006 17:29  

โห มือถือหรูเทพ หลักๆแพงด้วยอัญมณีล้วนๆเลยนะเนี่ย ตามแต่ผู้ใช้จะเลือกอัญมณีใส่ลงไปไดด้วย ฟังก์ชั่นก็มีหลากหลายเหมือนกัน ว่าแต่ใช้แล้วคงข้างๆถ้าโดนแสงแดดกระทบจะแสบตาจากอัญมณีรึเปล่าเนี่ย

แต่ถ้าเทียบเรื่องหน้าตาผมยกให้ Vertu ดูสวยลงตัวกว่านะในบรรดามือถือที่เน้นวัสดุคุณภาพเนี่ย
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2006 18:40  

แค่เห็นราคาก็........................
pinocchioZ_
Year's Star

จังหวัด: เรื่อย ๆ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2006 19:00  

มือ ถือ เหรอ แต่ ดู จาก คุณ สม บัติ แล้ว ใช้ ได้ คับ

แต่ ว่า นะ คุณ โอ๊ด สน ใจ ซื้อ ไหม เนี่ย

หวัง ว่า มัน คง ไม่ เข้า ไทย นะ ถ้า เข้า มา นะ

ไฮ โซ ซื้อ กัน ตรึม แต่ ผม คน หนึ่ง หละ ขอ บาย

รา คา นี่ ก็ นะ เหลือ เกิน Arrow
ESPADA GP
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2006 20:10  

ความสามารถใช้ได้เลยแหละ แต่.....
ราคาแพงมาก(โคตรแพง สุดจะแพง โอ๊ยไม่รู้จะพูดไง) ซื้อมาเข้าตู้แน่นอนคงไม่มีใครเอามาใช้จริงนะ(แต่ก็ไม่แน่ หุหุ) เห้นด้วยกับคุณแบงค์ครับว่าVertuดีไซน์ได้ลงตัวกว่า แต่Vertuความสามารถสู้ไม่ได้
e_lle_z
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2006 20:17  

น่ากลัวมาก ๆๆ
Fon29163
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 01:44  

มือถือคนเงินเหลือคับ เอาเศษเงินมาใช้ เหอะๆๆ Laughing
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 04:26  

กล้องความละเอียดเท่าไหรห่รอ มีใครใช้แล้วบอกด้วยนะ
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 08:27  

ราคา -*- แพงจับจิต เมมภายใน 2GB หรูดี แต่ยังไม่ชอบ Design เท่าไหร่
bigdee
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: แปดริ้ว
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 21:37  

boatboat ผู้เขียน:
กล้องความละเอียดเท่าไหรห่รอ มีใครใช้แล้วบอกด้วยนะ

จะไปซื้อหรอครับคูน555+ Laughing Laughing
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2006 13:12  

ผมว่าเหมาะกับพระเอกหนังลิเก อ่ะคับ ดูแล้วน่าจาเข้ากันได้ดีเลย 5555+
นู๋ปอนด์
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2006 15:38  

ราคาน่ากลัวมาก ใครซื้อมาต้องเอาเข้าเซฟไม่กล้าใช้ เหมาะกับไฮโซจิงๆเรยง่ะ
timelove
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2006 09:24  

ระวังเพชรหลุดล่ะกัน เป็นห่วงไม่ได้เป็นห่วงโทรศัพ อิอิอิ
ผมเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 13:19  

-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'- ผู้เขียน:
ผมว่าเหมาะกับพระเอกหนังลิเก อ่ะคับ ดูแล้วน่าจาเข้ากันได้ดีเลย 5555+

ต้องเล่นลิเกซักกี่ชาติละคับ กว่าจะซื้อรุ่นนี้ได้ เหอะๆๆๆๆๆๆ
ผมเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 13:21  

นู๋ปอนด์ ผู้เขียน:
ราคาน่ากลัวมาก ใครซื้อมาต้องเอาเข้าเซฟไม่กล้าใช้ เหมาะกับไฮโซจิงๆเรยง่ะ

ไฮโซหลายคนยังไม่กล้าจะต้องมันเลย ผมว่าเก็บไว้เป็นมรดกครอบครัวได้เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2006 14:16  

ซื้อมาตั้งโชว์คร้าบบ
มือถือ กับ รถ1คัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2006 11:06  

ซื้อ เฟอรารี่ ขับดีกว่าแบบนี้ (มีเฟอขับ ใช้ ไอโมบาย ก็ยังหล่อ)
exploler
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2006 08:58  

เหมือนเอา 727 il กับ audi A8 มาขับเล่นเรยว่ะ - -
semi-human
Year's Star

จังหวัด: สุราษฏร์ธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2006 00:35  

อุ้!แพงจนบรรยายไม่ถูกครับ คือมันแพงอ่ะนะ แพงจิงๆ วู้!แพง...
semi-human
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2006 00:36  

bigdee ผู้เขียน:
boatboat ผู้เขียน:

จะไปซื้อหรอครับคูน555+ Laughing Laughing

จะซื้อหรอ เห็นถามงี้...
semi-human
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2006 00:39  

ถ้ามีเงินมากขนาดนั้น เอาไปทำอย่างอื่นดีกว่าครับ ซื้อบ้านเอาไว้ซุกหัวนอน ซื้อรถขับไปทำงาน ซื้อนมลูกดีกว่า...
CLG2K
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผู้หวังดี
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2006 09:28  

ตอนนั้นผมไปเจอรุ่นนี้ที่ปารีสมาอ่ะคับ เค้าให้ลองเล่นในงาน Ze'Pra Tonk
ตัวเครื่องโดยรวมถือว่าหนักพอควรนะคับ ส่วนกล้องความละเอียด 1.3 ล้านพิกเซลนะคับ
ตัวเครื่องความจำ 2 กิ๊ก ใช้จริง 1930 เมกกะไบต์ ตอนนี้ผมยังหวังอยู่เลยคับถ้าชาตินี้เก็บตังครบคงจะซื้อได้เล่นอีกครั้งนึงคับ
เอฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบ
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2006 23:50  

โทสับเครื่องละหมื่นกว่าก็พอใช้ละมั้ง - - เอาไปซื้อได้ทั้บ้านทั้งรถ เห้อ.. คนผลิตมันรวยจิงๆ Sad
dlamda
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2006 10:12  

WoW! วาววับมาเลย
sd1015901
Year's Star

หัวข้อ : มือถือหรือเพชร
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2006 14:25  

Very Happy Very Happy เครื่องละ37ล้านบาท3เครื่งใครใช้มานอวดหน่อยคับผมจาได้เอาไอ้หน้า3ตีกระบาลซะ Twisted Evil Twisted Evil
sd1015901
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2006 14:27  

เอออย่างที่มีคนพูดมานะคับเนราคาแล้วอยากบอกว่า(เห็นราคาแล้วมาฆ่ากันเรยดีกว่าให้ซื้อ)แต่ถ้ามีตังผมซื้อนะคับจาเก็บไว้ประดับบ้านงิงิ Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil
sd1015901
Year's Star

หัวข้อ : Re: ผู้หวังดี
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2006 14:35  

CLG2K ผู้เขียน:
ตอนนั้นผมไปเจอรุ่นนี้ที่ปารีสมาอ่ะคับ เค้าให้ลองเล่นในงาน Ze'Pra Tonk
ตัวเครื่องโดยรวมถือว่าหนักพอควรนะคับ ส่วนกล้องความละเอียด 1.3 ล้านพิกเซลนะคับ
ตัวเครื่องความจำ 2 กิ๊ก ใช้จริง 1930 เมกกะไบต์ ตอนนี้ผมยังหวังอยู่เลยคับถ้าชาตินี้เก็บตังครบคงจะซื้อได้เล่นอีกครั้งนึงคับ
เออถ้าคุณซื้อแล้วอย่าลืมเอามาให้ผมเล่นด้วยนะคับแต่ถ้าคุณเก็บตังถึง37ล้านบาทผมว่านะคับนี้ผมไม่ได้ด่านะคับขนาดหน้าเหลี่ยมของเราเห็นแล้วยังสะดุดหัวทิ่มเลยมั้งคับคูณแต่ว่าผมเชื่อนะคับว่าคุณเคยจับอ่ะเพราะว่าพ่อผมไปตอนนั้นก้อไปได้ข่าวมาเหมือนกานแต่ไม่ได้จับ
sd1015901
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2006 14:39  

Anonymous ผู้เขียน:
ใครซื้อถือว่าโครตโง่เลย รวยแต่โง่
ไม่โง่หรอกคับนานาจิตตังคับใครมีเงินก้อซื้อใครไม่มีเงินก้อมองจบข่าวคับเออขอต่ออีกนิดโง่จิงๆแหละ
GyMfukU`
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ff
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 22:22  

เหมือนซื้อนาฬิกาเรือนละ ล้าน สองล้านแหละ เวลามันก็เดินตรงเหมือนอันละพัน หมื่นต่างกันที่ความหรูหรา
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2007 22:09  

ลุงบอกว่า มีจำนวนจำกัด
Mr.JeeD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2007 09:58  

JeeD_โดนใจครับ...ว่าจะซื้อมาลากเล่นซักหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอตอบ
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 16:36  

โอ้แม่เจ้า มือถืออะไรจะแพงขนาดนี่! โนเกียแทบหลุดออกจากบัลลังก์
ซ้อ 7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 23:23  

ราคานี้นะ 37 ล้านบาท
ไม่ชื้อหรอกกะอีแค่มือถือ
จะชื้อ VERTU มาใช้สัก 2 เครื่อง ตกราวๆ 2 ล้านบาท แค่นี้ก็หรูแล้ว

ชื้อ FERRARI มาขับสักคัน ราวๆ 17 ล้านบาท
บ้านกลางกรุง ทองหล่อ เอกมัย นานา เพลินจิตสักหลัง ราวๆ 11 ล้านบาท
ส่วนอีก 6 ล้านเก็บธนาคารกินดอก หรือไว้ทำธุรกิจเล็กๆ แค่นี้ชีวิตก็มีความสุขแล้ว

เอาไปแลกกับมือถือเครื่องนึงกับทั้งหมด ต๊ายยย เลยกันไม่ได้ดอกค่ะ
กุ้ง....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แสดงความคิดเห็น
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2007 14:04  

ผมว่าที่คุณๆ พูดกันมามันก้อเกินไป ของอย่างนี้เค้าเน้นรสนิยม ไม่ได้อยู่ที่ราคาหรอก เพราะเค้าเจาะกลุ่มคนมีเงิน ถ้าผมมีเงินมากพอ ผมก้อซื้อน้ะ....ชอบอ่ะเด่นดี
sapaketty
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2007 16:22  

แพงมากๆๆๆๆโคตรพ่อโครตแม่ตูไม่มีปัญญาใช้แน่ๆๆๆอะ
หุหุ
ohmthekop
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2007 18:26  

37 -*- -*- -*- -*- -*-
kigkorg
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2007 19:07  

๓๗ ล้านบาท ราคาโอเวอร์เกินไป (สำหรับผม)
ด้วยสเป็คเท่าที่เห็นนี่ ๒๐,๐๐๐ บาทก็ น่าจะพอ
แล้ว (เอาเพชรออก) Neutral
siwarut
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โทรศัพ
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2007 00:21  

ซื้อไปคงไม่กล้าใช้อะครับคงเอาไปเปงสินสอดอะ เพราะซื้อโทรศัพท์เครื่องนี่หมดแล้ว - -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2007 16:19  

ซื้อไปใส่ กล่องแก้ว ตั้งโชว์ไว้ ในบ้าน

บ้าน ข้าพเจ้า มีมือถือ ราคา 37 ล้านบาท ตั้งอยู่

แพง กว่าบ้าน ข้าพเจ้า ซะอีก หรือ

เอาไป ฝากให้ ธนาคาร เก็บไว้ใน ตู้เซฟ ดีกว่า

เอาเพชรออกไป จะเหลือสักกี่บาทเชียวน้า.. Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
haidelihi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ก.ท.ม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2007 22:50  

เอิ๊กๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2007 16:23  

เหอๆ ขอถามนิดนึงเถอะนะครับ พวกคนที่บอกว่าโคตรโง่ถึงจะซื้อได้นะ พวกคุณมีปัญญาซื้อมือถือเครื่องนี้ได้หรอครับ คนจนๆนะพูดอะไรมันก้อเหม็นหมดนั่นแหละ ตัวผมเองก้อจนเหมือนกันเลยรู้ดีว่ารสนิยมคนจนกับคนรวยนะมันคนละโลกกัน คนจนไม่มีวันรู้หรอกครับจวบจนวันนึงพวกคุณรวยนั่นแหละถึงจะรู้ว่าคนละระดับมะนเป็นยังไง
black_izer
Year's Star

หัวข้อ : RE
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2008 14:32  

โห่แค่ 37 ล้านเองหรอ ถูกจังเข้าไทยเมื่อไหร่เนี่ย
วันนั้นไปปารีสมาน่ะเห็นรุ่นนี้แบบว่ามันดูโลคลาสมากๆเลยแบบว่าราคาถูกๆแบบนี้มันอ่าน่ะขนน่าแข้งไม่ร่วง แต่ร่วงทั้งตัว 555+ คิดได้ไงเนี่ย 37 ล้านเอง 37 ล้านน่ะเอาไปสร้างอะพ๊าดเม้นให้คนเช่าแล้วกินเงินค่าเช่ายังดีกว่าอีก
กำกำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2008 05:09  

รุ่นนี้รวยอย่างเดียวซื้อไม่ได้ครับ ต้องโง่ด้วย อะอิอิ Twisted Evil
yukari1991
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2008 15:51  

http://www.siamphone.com/catalog/imobile/200.htm
โทรออกได้ มีกล้อง มี MP3 เหมือนกันครับ Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2008 09:55  

ไม่เห็นจะเกี่ยวกับโง่ไม่โง่เลย
คนพวกที่จะซื้อของพวกนี้มีเงินต้องไม่ต่ำกว่าหมื่นล้าน
อย่างดูในรูปผู้หญิงคนที่ถือมือถือเครื่องนั้นดิ
สร้อยคอแพงกว่ามือถือตั้งหลายเท่า
ยังกล้าซื้อเลย
ของอย่างนี้มันอยู่ที่รสนิยมต่างหาก
ถ้าชอบแล้วเงินถึงก็ซื้อ
HyPeR-MaXxY
Year's Star

จังหวัด: Udonthani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2009 16:39  

ผมว่าเอาเงินไปซื้อมือถือทุกรุ่นในโลก ยกเว้นรุ่นนี้ มาใช้ดีกว่า

สะสมด้วย ไม่เบื่อด้วย เปลี่ยนเครื่องไหม่วันละเครื่อง3ปีก็ไม่ซ้ำ ใช้ได้ทั้งตระกูล เป็นมรดกสืบทอดให้ลูกหลาน แจกเพื่อนที่โรงเรียนใช้ด้วย เผลอๆหมาวิ่งไล่ก็เอา n70 ปาหัวหมาแล้วค่อยซื้อไหม่ Shocked

อย่างว่าแหละถ้าใครมีเงินอยากซื้อก็ซื้อไม่ได้ห้าม แต่ซื้อมาจะได้ใช้มั้ย(โดนดักปล้นตั้งแต่หน้าร้าน)

ปล.เอาเงินที่เหลือไปซื้อรถขับดีกว่า หมาจะได้ไม่ไล่ Cool Cool
เติ้ล 100 จอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โง่
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2009 19:48  

มีเงินอย่างเดียวซื้อไม่ได้หรอกคับ ต้องโง่ด้วย
แต่ผมก็เป็นคนโง่ Laughing Laughing Laughing Laughing
isabel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Goldvish Illusion & LE MILLION DE LA NUIT
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2009 00:39  

,, เครื่องประดับ ชัดๆเลย
ฝังเพชรด้วย อลังการมากๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: