Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N80 - Make yourself at home [ภาค 3]
 หน้า 1, 2, 3 ... 13, 14, 15  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1473 / เข้าชม: 1571239
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia N80 - Make yourself at home [ภาค 3]
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 13:29  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia N80 - Make yourself at home [ภาค 3]
http://www.siamphone.com/catalog/nokia/n80.htm

รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2006/nokia/n80/page.htm

Nokia N-Series Club & Community [N80-N91-N70-N90]
กลุ่มผู้ใช้ โนเกีย N-Series ข้อมูลตัวเครื่อง แลกเปลี่ยนเทคนิค วิธีตั้งค่า ถาม-ตอบปัญหา
http://board.siamphone.com/viewforum.php?f=71

อ่าน Nokia N80 - Make yourself at home [ภาค 1]
อ่าน Nokia N80 - Make yourself at home [ภาค 2]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 16:21  

ที่1ครับ ภาค3แล้ว
X J X
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 17:03  

โอ้ๆ ภาค 3 แย้วๆ
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: BUKKALO
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 17:17  

โอ้ว...ภาค 3 แล้วเหรอเนี่ย Shocked
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 17:50  

ภาค 3 แล้วก็ขอถามทีนะครับ

1.ใครสามารถถ่ายวิดิโอโดยที่ไม่ต้องเปิดแฟลชได้ไหมครับ ผมทำไม่ได้ T-T

2.หูฟัง sennheiser PX200 ที่แถมกับ N91 มีไมโครโฟนในตัว (สามารถรับสายและสนทนาได้เลย) หรือเปล่าครับ คือผมถามมาหลายคน ข้อมูลไม่ตรงกันเลยครับ - -"

3.จำได้ว่าเคยมีคนบอกว่าแบตเตอรี่ N80 ของแท้ของโนเกีย มีขายลดราคาก้อนละ 500 เนี่ยจริงป่าวครับ ถ้ามีสาขาไหนครับ จะไปดูบ้าง ไม่กล้าใช้แบตปลอม กลัวได้เครื่องใหม่ (ซื้อใหม่) Embarassed

ขอบคุณนะครับ หุหุ _/l\_
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 18:08  

นายเอ็กซ์ ผู้เขียน:

1.ใครสามารถถ่ายวิดิโอโดยที่ไม่ต้องเปิดแฟลชได้ไหมครับ ผมทำไม่ได้ T-T

2.หูฟัง sennheiser PX200 ที่แถมกับ N91 มีไมโครโฟนในตัว (สามารถรับสายและสนทนาได้เลย) หรือเปล่าครับ คือผมถามมาหลายคน ข้อมูลไม่ตรงกันเลยครับ - -"

3.จำได้ว่าเคยมีคนบอกว่าแบตเตอรี่ N80 ของแท้ของโนเกีย มีขายลดราคาก้อนละ 500 เนี่ยจริงป่าวครับ ถ้ามีสาขาไหนครับ จะไปดูบ้าง ไม่กล้าใช้แบตปลอม กลัวได้เครื่องใหม่ (ซื้อใหม่) Embarassed

โอ้วเย ชอบจัง ขึ้นภาคใหม่ อันเก่า เข้าไม่ค่อยได้ น่าเบื่อๆๆ

1. N70 ก็ทำไม่ได้เช่นกันครับ ต้องเปิดแฟลชตลอด อะ

2. คงไม่มีแน่ๆครับ เพราะ Sennheiser PX200 นี้ ไม่ได้ทำมาโดยเฉพาะ เป็นหูฟังที่ขายทั่วๆไป สำหรับฟังเพลง คงไม่มีไมค์ครับ เหอะๆๆ

3. ม่ารุ้แฮะ แต่ลองใช้ของ COMMY ดูสิครับ อึดขึ้นมาอีกหน่อย รู้สึกจะ 850mAh รึเปล่า
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 18:31  

ขอบคุณมาก ๆ นะครับคุณ meetz

แล้ว Commy แพงป่ะครับ ช่วงนี้ใส้แห้ง

มีใครจะอุปการะมั้ย Embarassed
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: BKK-MNL-BKK
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 19:28  

ผู้ใดมีโปรแกรม

1. ตัดต่อเพลง
2. ลดจนาดไฟล์เพลง

กรุณาแนบมาหน่อยคับ งิงิ ผมลองโหลดแล้วมันไม่ได้อะ
kittikarn_c
Year's Star

หัวข้อ : ความจริงปรากฏ
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 19:43  

วันนี้ ไปรับตัวที่รักกับบ้านหลังจากศูนย์บอกซ่อมไม่ได้ ไปนั่งรอรับสักพัก ถึงคิว จะรับเครื่องเห็นรายละเอียดในใบส่วซ่อมแล้วตกใจมาก ไม่คิดว่านี่คือคำแนะนำจากศูนย์ของโทรศัพท์ที่มีผู้ใช้มากที่สุด ในนั้นเขียนว่าอาการที่ส่งซ่อม เครื่องโดนความชื้นหรือตกน้ำ คำแนะนำในการซ่อม ซื้อใหม่ เป็นคำแนะนำที่โดนใจมาก พอครื่องมาอยู่ในมือเรา เราก็ดูความเรียบร้อยปรากฏว่ามันเรียบร้อยจริงๆ เรียบร้อยเกินไป เหมือนไม่ได้โดนตรวจสภาพเลย กระทั่งน็อตก็ไม่ได้ถอด (อยากรู้หล่ะสิว่าเรารู้ได้ไงว่าน็อตไม่ได้โดนถอด เพราะสติ๊กเกอร์รับประกันติดไว้ที่น็อตถ้าจะถอดน็อตก็ต้องแกะสติ๊กเกอร์จริงป่ะ แต่นี้อยู่อย่างไงอย่างนั้นไม่มีร่องรอยการแกะ )เราก็นึกในใจช่างที่นี่เก่งจังไม่ถอดน็อตก็รู้ได้ไงว่าข้างในเสีย เราก็อยากรู้อยากเห็นใส่แบตแล้วเปิดเครื่องอยากบอกว่าปาติหารมีจริง เรื่องเราเปิดติด ตอนนี้เราดีใจมากกำลังตรวจสอบว่ามีอะไรเสียหายบ้าง แต่ตอนนี้เปิดติดแน่นอน เราก็มาสงสัยต่อว่าช่างที่ศูนย์เข้าบอกเราว่า บอร์ดมันช็อตเปิดไม่ได้ซ่อมไม่ได้แล้ว แล้วทำไมเราเปิดได้ล่ะ หรือคุณมีนโยบายเครื่องโดนน้ำไม่ซ่อมซื้อใหม่อย่างเดียว ตามรายละเอียดของใบส่งซ่อมที่เราเห็น โนเกียแคร์ที่ฟิวเจอร์รังสิต ขอแนะนำเพื่อนๆในบอร์ดถ้าเลือกได้อย่าไปไม่มีความจริงใจกับลูกค้าเลย ส่วนเราไปสังเกตุอาการที่รักของเราต่อจะมาเล่าให้ฟังเป็นระยะ และขอขอบคุณกบทุกความเห็นใจนะคะ
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ความจริงปรากฏ
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 20:56  

kittikarn_c ผู้เขียน:
วันนี้ ไปรับตัวที่รักกับบ้านหลังจากศูนย์บอกซ่อมไม่ได้ ไปนั่งรอรับสักพัก ถึงคิว จะรับเครื่องเห็นรายละเอียดในใบส่วซ่อมแล้วตกใจมาก ไม่คิดว่านี่คือคำแนะนำจากศูนย์ของโทรศัพท์ที่มีผู้ใช้มากที่สุด ในนั้นเขียนว่าอาการที่ส่งซ่อม เครื่องโดนความชื้นหรือตกน้ำ คำแนะนำในการซ่อม ซื้อใหม่ เป็นคำแนะนำที่โดนใจมาก พอครื่องมาอยู่ในมือเรา เราก็ดูความเรียบร้อยปรากฏว่ามันเรียบร้อยจริงๆ เรียบร้อยเกินไป เหมือนไม่ได้โดนตรวจสภาพเลย กระทั่งน็อตก็ไม่ได้ถอด (อยากรู้หล่ะสิว่าเรารู้ได้ไงว่าน็อตไม่ได้โดนถอด เพราะสติ๊กเกอร์รับประกันติดไว้ที่น็อตถ้าจะถอดน็อตก็ต้องแกะสติ๊กเกอร์จริงป่ะ แต่นี้อยู่อย่างไงอย่างนั้นไม่มีร่องรอยการแกะ )เราก็นึกในใจช่างที่นี่เก่งจังไม่ถอดน็อตก็รู้ได้ไงว่าข้างในเสีย เราก็อยากรู้อยากเห็นใส่แบตแล้วเปิดเครื่องอยากบอกว่าปาติหารมีจริง เรื่องเราเปิดติด ตอนนี้เราดีใจมากกำลังตรวจสอบว่ามีอะไรเสียหายบ้าง แต่ตอนนี้เปิดติดแน่นอน เราก็มาสงสัยต่อว่าช่างที่ศูนย์เข้าบอกเราว่า บอร์ดมันช็อตเปิดไม่ได้ซ่อมไม่ได้แล้ว แล้วทำไมเราเปิดได้ล่ะ หรือคุณมีนโยบายเครื่องโดนน้ำไม่ซ่อมซื้อใหม่อย่างเดียว ตามรายละเอียดของใบส่งซ่อมที่เราเห็น โนเกียแคร์ที่ฟิวเจอร์รังสิต ขอแนะนำเพื่อนๆในบอร์ดถ้าเลือกได้อย่าไปไม่มีความจริงใจกับลูกค้าเลย ส่วนเราไปสังเกตุอาการที่รักของเราต่อจะมาเล่าให้ฟังเป็นระยะ และขอขอบคุณกบทุกความเห็นใจนะคะ

ทำใจ ครับกับศูนย์ NOKIA ที่ถูกบ่นมาเยอะแล้ว กับเรื่องบริการแย่ๆ ของเค้า

ส่วนใหญ่ คนที่โดนๆกัน ก็หนีไปใช้ Sony Ericsson หมดแล้วล่ะ เหอๆ

ซักวัน ผมคงบ๊ายบายโนเกียเหมือนกัน ถ้า SE ทำออกมาโดนใจหน่อย เพราะ ยี่ห้อที่ผมชอบ ก็มี แค่ 2 ยี่ห้อนี้แหละ Wink
Voratat
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Nontaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 23:43  

3.จำได้ว่าเคยมีคนบอกว่าแบตเตอรี่ N80 ของแท้ของโนเกีย มีขายลดราคาก้อนละ 500 เนี่ยจริงป่าวครับ ถ้ามีสาขาไหนครับ จะไปดูบ้าง ไม่กล้าใช้แบตปลอม กลัวได้เครื่องใหม่ (ซื้อใหม่) :oops:

3. แบตเป็นของจริงครับ ของ Nokia โดยมี Jaymart เป็น Dealer ทางร้านที่ Nokia SiamParagon บอกว่าเป็นแบตล็อตเก่าจึงไม่รับประกัน แล้วยังแถมที่ charge ภายนอกของ V3 ด้วย ผมใช้มาเกือบเดือน ก็ Ok นะครับ
Aucifer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 02:50  

เย้ๆ ภาค 3 แย้ว
ในที่สุดก็กำลังจะได้ N80 แว้วครับ เพิ่งสั่งจองใจกับ ศูนย์ nokia เซ็นทรัล ลาดพร้าว เค้าบอกให้รอ 1 อาทิตย์แหนะ ลุ้นๆๆครับ ขออย่าให้มีและเจอปัญหากับเจ้า n80 เลย เสียวๆไงก็ไม่รู้ ไม่รู้ firmware ตัวใหม่จะแก้ปัญหาได้เยอะยัง ตอนนี้ก็รอครับ รออย่างเดียว อ้อ เริ่มแรกมันจะแถม memory card มากี่ mb อ่ะครับ แล้วควรจะซื้อเพิ่มไหม ถ้าจำเป็นควรซื้อของอะไรและขนาดเท่าไหร่ดีครับ
artkab
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ความจริงปรากฏ
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 10:11  

kittikarn_c ผู้เขียน:

ดีใจจังที่ใช้ได้ยินดีด้วย(ถ้าของผมตกจะได้ไม่เข้าศูนย์(ทำให้แห้งเองดีกว่า))
แต่น่าจะเอาไปใส่ ซิลิก้า ให้มันแห้งๆ(หรือเอาไปไว้ในข้าวสารหรือเปล่าไม่รู้)
มันจะได้อยู่กับเราไปนานๆ
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 10:28  

เมื่อวานไม่มีอะไรทำ
เลยทดสอบเล่นเกี่ยวกับเวลา
ได้ผลดังนี้
เลาลาคุยโทรสับต่อเนื่อง=3.38ชม.
เวลาชาดแบต=1.11ชม.
เวลาฟังเพลงต่อเนื่อง=9.27ชม.(มีคนโทรเข้าด้วย3ครั้งคุยนิดหน่อย)
เวลารอรับสาย=?????(ไม่สามารถคับ)
เวลาใช้Gprs=???(ยังไม่ได้ลองเคยใช้หมดไวเอาการ)

เวลาเพื่อนๆเป็นไงบ้างบอกกันบ้างจิ
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 10:39  

เอารูปมาฝากลองถ่ายเล่นๆ
ภาพแต่ละภาพอาจมีการปรับขนาด
เลนหน้ากล่องมีฟิมล์ติด

ใช้โหมด กำลังเทียน ขนาดในการถ่าย0.5m

ใช้โหมด ถ่ายใกล้-ออโต ขนาดในการถ่าย2m

ใช้โหมด ถ่ายใกล้-ออโต ขนาดในการถ่าย2m

เพื่อนๆมีภาพโหมดถ่ายภาพอื่นๆหรือภาพสวยๆลงให้ดูหน่อยจิคับ
DR.KIMCHAI
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 10:41  

หูฟัง ไม่ใช่ไมค์ ในตัวครับ ต้องต่อกับตัวแฮนด์ฟรีในกล่องครับ
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 10:52  

ถามหน่อยไอ "แฮนรีเซท" นี่ข้อมูลในเครื่องจะหายหมดปะ
โปรแกรมที่ลงหายปะแล้วในการ์ดหายปะ

ปล.รู้ละวิธีลบธีมค้างเครื่อง ผมมีธีมค้างเครื่องละกว่าะทำให้ค้างได้(สาเหตุมาจากใช้โปรแกรมPCลงธีม(ถ้าคลิกที่ไฟล์เลยในการลงธีมจะไม่เป็น)) แล้วตอนดึกๆจะมาบอกวิธีลบนะ
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 11:07  

artkab ผู้เขียน:
ถามหน่อยไอ "แฮนรีเซท" นี่ข้อมูลในเครื่องจะหายหมดปะ
โปรแกรมที่ลงหายปะแล้วในการ์ดหายปะ

ปล.รู้ละวิธีลบธีมค้างเครื่อง ผมมีธีมค้างเครื่องละกว่าะทำให้ค้างได้(สาเหตุมาจากใช้โปรแกรมPCลงธีม(ถ้าคลิกที่ไฟล์เลยในการลงธีมจะไม่เป็น)) แล้วตอนดึกๆจะมาบอกวิธีลบนะ

มันเหมือนกัย Hard Reset ป่ะคับ ถ้าเหมือนเนี่ย ผมเคยทำมาแล้วรอบนึง แต่ผมถอด mini SD ออกนะ

ผลที่ออกมาคือ โปรแกรมทุกโปรแกรมที่เราลงไปในเครื่อง + sms + ข้อมูลทุกอย่างที่เก็บโดยใช้ความจำเครื่อง หายหมดเลย Very Happy แล้วผมก็ได้เครื่องใหม่ใสกิ๊กเหมือนเครื่องที่เพิ่งออกมาจากศูนย์หมาด ๆ เลยครับ
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 11:10  

พระเจ้าช่วยกล้อวยทอด วันนี้ทำเครื่องตก แบบเพียว ๆ (ไม่ได้อยู่ในซองกำมะหยี่) มา 7 ครั้งแล้ว
Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 11:25  

พระเจ้าช่วยกล้อวยทอด วันนี้ทำเครื่องตก แบบเพียว ๆ (ไม่ได้อยู่ในซองกำมะหยี่) มา 7 ครั้งแล้ว
Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

5555ขอบคุงคับ ผมตก 3 คั้งว่าเยอะแล้วนะ
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 11:40  

เหอๆๆ...วันนี้เข้ามาเช็คข้อมูลในบอร์ด เห็นข่าวของคุณ kittikarn_c แล้วก็ยินดีด้วยนะครับ แต่ขอเตือนนิดนึงก่อนใช้แนะนำว่าให้เป่าให้แห้งจริงๆ ก่อนจะดีกว่านะครับ พวกซิลิก้าเจลอะไรที่ดูดความชื้นได้ก็ขอให้ใช้ใส่ไว้ในถุงที่เก็ย N80 ไปอีกซักพักใหญ่ๆ ก็น่าจะดี
ไม่ใช่อะไรหรอก...เพราะพี่ที่ Office ผมเคยทำมือถือตกโถชักโครกที่สนามบินมาแล้ว เป่าจนแห้งแล้ว ตอนแรกๆ ก็ยังใช้ได้ดี ใช้ไปได้ซัก 2-3 อาทิตย์จะออกอาการติดๆ ดับๆ ทำให้รำคาญมากๆ เอาเข้าศูนย์ช่างแจ้งอาการเดียวกับคุณเลยครับ ตอนนี้เครื่องนั้นก็ดับสนิทตามอาการที่ช่างแจ้งไว้...เหอๆๆ

คืนนี้จะเข้า กทม. แล้ว ตอนแรกกะว่าจะไปไฟล์ททุ่ม...แอร์เอเชียดันยกเลิกไฟล์ทซะอีก เลยต้องเลื่อนไปเป็น 3 ทุ่ม กะว่าถึงแล้วจะออกไปร่อนซักหน่อย แบบนี้ก็อดอ่ะจิ กว่าจะถึงคงเกือบเที่ยงคืน...เง้อ...เซ็ง...ไม่เป็นไรเอาไว้วันเสาร์เราจะลุยไปตามหาอุปกรณ์ต่างๆ ของ N80 ลูกรักให้หมด...หุหุหุ...ว่าแต่ตอนนี้ Mem 1GB ที่ฟอร์จูนราคาเท่าไหร่แล้วร้านไหนราคาถูกสุด...ใครรู้บ้างครับ???
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 11:41  

5555ขอบคุงคับ ผมตก 3 คั้งว่าเยอะแล้วนะ

อ่านะ...ผมเคยตกแบบเพียวๆ แค่ครั้งเดียวนะ ที่เหลือตกใจเพราะเครื่องเกือบตกอีกนับครั้งไม่ถ้วน ดีนะว่าไม่ตกจริงๆ อิอิอิ Laughing
มนัสนันท์ แดงแหล่ม
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 12:18  

ตอนนี้เมมโมรี่การ์ด 1 gb เท่าไรแล้วคะ
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 12:39  

มนัสนันท์ แดงแหล่ม ผู้เขียน:
ตอนนี้เมมโมรี่การ์ด 1 gb เท่าไรแล้วคะ

ถ้า Kingston ก็ราคา 900 กว่าบาทครับ

ถ้ายี่ห้ออื่นก็ประมาณ 1000 ต้น ๆ ครับ
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 12:41  

ขาจร ผู้เขียน:

อ่านะ...ผมเคยตกแบบเพียวๆ แค่ครั้งเดียวนะ ที่เหลือตกใจเพราะเครื่องเกือบตกอีกนับครั้งไม่ถ้วน ดีนะว่าไม่ตกจริงๆ อิอิอิ Laughing

จัหวะที่ตกเนี่ยแทบไม่อยากจะบรรยายครับ เหมือนหัวใจหล่นลงไปที่พื้นเลยอ่ะครับ Crying or Very sad

วันนี้มือสั่น ๆ พิกล เป็นไรหว่า..... Shocked
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 13:23  

เราว่าเราซุ่มซ่ามแล้วนะยังมีคนซุ่มซ่ามยิ่งกว่าอีก
Aucifer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 17:12  

สมัครเป็นสมาชิกแระ เพราะเด๋วถ้าได้ คงมีอารายมาถามเยอะแยะแน่ๆเยย
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 17:44  

ขาจร ผู้เขียน:

จัหวะที่ตกเนี่ยแทบไม่อยากจะบรรยายครับ เหมือนหัวใจหล่นลงไปที่พื้นเลยอ่ะครับ Crying or Very sad

วันนี้มือสั่น ๆ พิกล เป็นไรหว่า..... Shocked

เคยตกเบาๆครับ ไม่ถึง 10 ซม ทำตกมือ บนโต๊ะ แต่ใส่ถุงผ้าอยู่ ^^

วันนี้ เกือบตก แรงๆแล้วแหละ ใส่ถุงผ้าอยู่เหมือนกัน แต่... ทำตกบนพื้นตัวหนอน ดีที่ยังรับทัน จังหวะ นั้น ตกใจสุดๆ Razz
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 22:19  

รู้ละวิธีลบธีมค้างเครื่อง ผมมีธีมค้างเครื่องละกว่าะทำให้ค้างได้(สาเหตุมาจากใช้โปรแกรมPCลงธีม(ถ้าคลิกที่ไฟล์เลยในการลงธีมจะไม่เป็น)) แล้วตอนดึกๆจะมาบอกวิธีลบนะ

วิธีลบธีมขั้นสุดท้าย(ใช้สำหรับลบไม่ออกจิงๆ)

คลิก ขั้นที่1และ2 อยู่หน้านี้ ใช้ลบโปรแกรมได้ขั้น1-2นะ
หลังจากทำตามขั้น1และ2แล้ว(ต้องทำ)หากยังมีธีมใหเลือกใช้อยู่
ก็ต้องทำขั้นที่3

ขั้นที่3 ใช้เฉพาะลบไม่ออกจิงๆ

1 ต่อ n80 กับ คอม ใช้โหมด โอนถ่ายข้อมูล (ไม่ผ่านโปรแกรมPC)
2 เลือกโฟเดอร์ Private ตังรูป

3 เลือกโฟเดอร์ 10207114 (ไม่แน่ใจว่าชื่อจะเหมื่อนกันหรือไมแต่ข้างในจะมีแบบรูปข้อ4)แล้วเลือกโฟเดอร์ Import ภายในจะมีธีมที่เราติดตั้งไว้ (ชื้อเป็นเลขฐาน16)
4 ลองคลิกเข้าไปดูทีละอัน

5 เมื่อคลิกดูแล้วเจอชื่อไฟล์ข้างในเป็นชื่อเดียวกับชื่อธีม ให้อับออกมาแล้วลบทั้งโฟเดอร์ธีมนั้น(ที่โฟเดอร์ชื่อเป็นเลขฐาน16)

แค่นี้ธีมค้างเครื่องก็หมดไป อิอิ (รูปน้อยไปหน่อยขี้เกียดเซฟ)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย artkab เมื่อวันที่ 19 Jun 2006 07:40; ทั้งหมด 1 ครั้ง
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 22:47  

ทำ Hard Resetแล้ว
เครื่องโล่งเหมือนใหม่
แต่เมนู ตัวช่วยการตั้งค่า หายมีวิธีให้มันกลับมาปะ
(แต่เมนู Dแตก ยังอยู่)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย artkab เมื่อวันที่ 15 Jun 2006 07:42; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Aucifer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 02:13  

ซองใส่ N80 หาซื้อได้ที่ไหนอ่ะ ไม่ค่อยอยากไป MBK เลย ผมไม่เก่งเรื่อง มือถืออ่ะ กลัวโดนหลอก
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 10:35  

Aucifer ผู้เขียน:
ซองใส่ N80 หาซื้อได้ที่ไหนอ่ะ ไม่ค่อยอยากไป MBK เลย ผมไม่เก่งเรื่อง มือถืออ่ะ กลัวโดนหลอก

ซองแบบไหนครับ ซองหนังเหรอ ผมยังไม่ได้ยินข่าวเหมือนกันครับว่ามีขายหรือเปล่า

ไม่ค่อยได้ไปเดินด้วย กะว่าศุกร์นี้จะขึ้นไปซะหน่อย ได้ความว่ายังไงจะมาบอกนะครับ Very Happy
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 10:36  

แต่เมนู ตัวช่วยการตั้งค่า หายมีวิธีให้มันกลับมาปะ

เมนูตัวช่วยตั้งค่านี่ภาษาอังกฤษมันว่าไงนะ ใช่ Setting Wizzard ป่ะครับ

ของผมก็ไม่เหลือเลยอ่ะ Embarassed
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 10:44  

unk21 ผู้เขียน:
ผู้ใดมีโปรแกรม

1. ตัดต่อเพลง
2. ลดจนาดไฟล์เพลง

กรุณาแนบมาหน่อยคับ งิงิ ผมลองโหลดแล้วมันไม่ได้อะ

1.ผมใช้ Wave editor ที่มากับ Nero อยู่อ่ะครับ เค้าลงมาให้ ไม่มีไฟล์โปรแกรมอ่ะครับ

2.ลดขนาดแล้วเสียงมันจะดีเหมือนเดิมเหรอครับ ผมไม่เข้าใจ Shocked
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 10:47  

เมนูตัวช่วยตั้งค่านี่ภาษาอังกฤษมันว่าไงนะ ใช่ Setting Wizzard ป่ะครับ

ของผมก็ไม่เหลือเลยอ่ะ Embarassed

เป็นเมนูที่ดีนะผมว่า มันตั้งค่าให้เองเลย
แต่ตอนนี้.... Shocked ต้องตั้งเอาเองหมด

ทีไอเมนูที่ให้ออกไม่ยอมออก
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 11:33  

หมายถึงเมนูดีแทคใช่ป่ะครับ Laughing
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 11:37  

สมาชิกที่รักที่ท่านครับ ผมอยากได้ Smart Movie ที่ไม่ใช่ Trail version จังเลยครับ

รู้สึกว่าโปรแกรมนี้จำเป็นมาก ๆ เลยครับ

ตั้งแต่ Hard reset มาครั้งนั้น Real One Player หายเลยอ่ะครับ Shocked
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 12:10  

สมาชิกที่รักที่ท่านครับ ผมอยากได้ Smart Movie ที่ไม่ใช่ Trail version จังเลยครับ

รู้สึกว่าโปรแกรมนี้จำเป็นมาก ๆ เลยครับ

ตั้งแต่ Hard reset มาครั้งนั้น Real One Player หายเลยอ่ะครับ Shocked

ทำไมของผม Real One Playerยังอยู่ละ
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 12:12  

นอกจาก Hard reset แล้ว ก็ format miniSD card ด้วยอ่ะครับ

ทำไมของผมมันไม่เหลือ Realone player เลยล่ะครับ

Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 12:16  

อ้อ เจอละครับ 555 มันไปอยู่ที่ Imaging นี่เอง Laughing Laughing Laughing
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 12:18  

นอกจาก Hard reset แล้ว ก็ format miniSD card ด้วยอ่ะครับ

ทำไมของผมมันไม่เหลือ Realone player เลยล่ะครับ

Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

ผมก็ฟอแมทนะ การ์ดนะ ก่อน Hard reset อีก ยืนยันยังอยู่
ที่หายนะ Setting Wizzard กับโปรแกรมใน เมนู ส่วนตัวบางอัน

แต่ที่สำคัญ ดีแตก ยังอยู่
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 12:22  

Embarassed อายจังเลยอ่ะ เพิ่งหาเจอ
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 12:23  

พรุ่งนี้จะไปอับ เฟิมแว ละ(ถ้าเสร็จภายใน 1 วันนะ)
เพราะไม่มีโทรสับใช้
ที่ไหนอับเร็วๆบ้าง บอกหน่อยจิ
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 12:24  

Embarassed อายจังเลยอ่ะ เพิ่งหาเจอ

กำลังจะบอกอยู่ว่าเมนูมันอาจเปลี่ยนที่
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 14:51  

พรุ่งนี้จะไปอับ เฟิมแว ละ(ถ้าเสร็จภายใน 1 วันนะ)
เพราะไม่มีโทรสับใช้
ที่ไหนอับเร็วๆบ้าง บอกหน่อยจิ

พรุ่งนี้ก็จะไปอัพเหมือนกันครับ แนะนำทีครับ

นอกจากฟิวเจอร์รังสิตแล้ว มีที่ไหนอีกบ้างครับ Rolling Eyes
Aucifer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 15:52  

ซองแบบไหนครับ ซองหนังเหรอ ผมยังไม่ได้ยินข่าวเหมือนกันครับว่ามีขายหรือเปล่า

ไม่ค่อยได้ไปเดินด้วย กะว่าศุกร์นี้จะขึ้นไปซะหน่อย ได้ความว่ายังไงจะมาบอกนะครับ Very Happy

ขอบคุงครับ จะรอน่ะ เพราะได้ n80 เย็นนี้แว้ว
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 16:26  

ขอบคุงครับ จะรอน่ะ เพราะได้ n80 เย็นนี้แว้ว

ซองหนังที่ทำออกมาเฉพาะเลยยังไม่เห็นมีขายเลยนะครับ

เห็นแต่เคสใสอ่ะครับ ราคาก็อยู่ที่ 80-150 บาทอ่ะครับ

ถ้าต้องการเป็นซองหนังต้องเอาเครื่องไปลองยัดใส่ซองดูอ่ะครับ

ว่าแบบไหนจะพอดี หรือสมาชิกท่านใดทราบว่าที่ใดมีแหลงขาย

ช่วยบอกทีนะครับ หุหุ Wink

ว่าแต่ซื้อ N80 สีอะไรเหรอครับ Cool
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 18:20  

ผมไปอัพที่ฟิวเจอร์ฯรังสิตนะ เพราะวันเดียวได้เลยแต่ต้องไปตอนเช้า เพราะผมไปตอน 11.30 ได้เครื่อง 18.00 อะคับ

ใครมีไฟล์ Nero wave editor ขอหน่อยจิคับ ของผมมานไม่มีอะ มานเป็น Nero OEM ลองหาๆดูไม่เหนมี wave editor เลยอะ
Aucifer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 10:31  

ซองหนังที่ทำออกมาเฉพาะเลยยังไม่เห็นมีขายเลยนะครับ

เห็นแต่เคสใสอ่ะครับ ราคาก็อยู่ที่ 80-150 บาทอ่ะครับ

ถ้าต้องการเป็นซองหนังต้องเอาเครื่องไปลองยัดใส่ซองดูอ่ะครับ

ว่าแบบไหนจะพอดี หรือสมาชิกท่านใดทราบว่าที่ใดมีแหลงขาย

ช่วยบอกทีนะครับ หุหุ Wink

ว่าแต่ซื้อ N80 สีอะไรเหรอครับ Cool

ดำจ้าาาา ได้มาแว้ว อิอิ ถือว่าโชคดีมาก เลื่อนแล้วฝาไม่โคลงเคลงเลย ฝาแบตแน่น firmware ตัวใหม่ แต่ติดใจตรงที่่ว่า joy stick ตรงกดเลื่อนลงล่าง มันเหมือน มันเอียงๆยุบๆมาทางด้านล่างยังไงก็ไม่รู้ เหมือนกดมานานเป็นปี หรือว่าผมคิดไปเองหว่าาาา และเซ็งตรงที่ ลง PC Suit แล้วมันลงไม่ได้ มันมีปัญหา มันไม่สามารถลงทะเบียน xxxxx.dll ใน registry xxxx ได้ ก็เลยเซ็งเลย แต่พอเอาไปลงเครื่องเพื่อนได้เฉยๆๆ มีใครรู้วิธีแก้ไหมครับ ไม่อยาก format เครื่องอ่ะ T_T
ไม่ได้ Log in
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซองหนัง N80
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 11:42  

ผมเคยใช้ 6681 ไปซื้อซองของ 6681 ที่ ศูนย์โนเกีย แพงมาก 800แน่ะ ตอนแรก ๆ มันคับมาก ต่อมาเลิกใช้ เปลี่ยนมาเป็น N80 แล้วเอาวองหนัง 6681 มาใช้ โอเค ใส่กันได้พอดีเลย แต่ว่า มันหนามากที่เดียว แต่ซองหนังเป็นแบบของแท้ครับ
Upstair
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 14:37  

เวลามีสายโทรเข้า ทำไมเสียงเรียกเข้ามันดังแต่ 1 ประโยค ต่อจากนั้นมันก็มีเสียง message ดังต่อมาอ่ะครับ มีใครเป็นเหมือนผมบ้างมั้ยครับ แย่จัง ซื้อมาได้ 1 วันเอง
Oh yes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 16:10  

ของผม ก็ดังอย่างว่าเหมือนกัน เออ..ทำไงดี
kate moss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ N80 แต่เครื่องไม่มี
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 18:14  

อยากได้รุ่นนี้เหมือนกันค่ะ แต่ว่ามันขาดตลาด ไปดูหลายที่แล้ว เจย์มาร์ท และ บิสเทล เขาบอกว่าเครื่องยังไม่มา ใครทราบบ้างคะ ว่าเมื่อไหร่จะมา อยากได้ม๊ากกกก มาก
kunm
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 19:53  

มีแล้วนะ มีทั้งกรอบพลาสติกแล้วก็ซิลิโคนเลย แต่ไม่ดีอะ เท่าที่ใช่ซิลิโคนมันเหมือนไม่ได้ใช้ใหญ่ด้วย ก็ทำให้หนาไปใหญ่ เลย ถ้าครายมีทางอื่นที่ดีก่านี้ก็แนะนำหน่อยนะ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 20:38  

ลบโลโก้ดีแทคทำไงคะ ช่วยตอบหน่อยค่ะ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 20:39  

เพื่อนๆคะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย มนัสนันท์ แดงแหล่ม เมื่อวันที่ 16 Jun 2006 22:39; ทั้งหมด 1 ครั้ง
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 21:22  

วันนี้ไป อับ เฟิมแว มาละ
ที่เซนทันปิ่นเก้า 3ชม.ได้เครื่อง
กลับมาบ้าน
ดันเป็นเวอร์ชั้นเดิมเซงเลย
ซวยไม่ดูก่อน

V3.0614.0.3
11-04-2006
RM-92
Nokia N80 (36.01)
ใช่อันเดิมปะ

แล้วตูจะไปอับทำไมวะ...เซง

อันใหม่อันนี้ปะ
V 3.0617.0.6
03-05-2006
RM-92
Nokia N80 (15)
อับที่ไหนได้นะ

ปล.อย่าไปอับที่เซนปิ่นเดี๋ยวเจอคือกัน
(ทำใจคิดว่าไปเอาเมนูตัวช่วยตั้งค่ากับอื่นๆคืนละกันทำใจละ)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย artkab เมื่อวันที่ 17 Jun 2006 03:28; ทั้งหมด 2 ครั้ง
Voratat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 21:38  

Upstair ผู้เขียน:
เวลามีสายโทรเข้า ทำไมเสียงเรียกเข้ามันดังแต่ 1 ประโยค ต่อจากนั้นมันก็มีเสียง message ดังต่อมาอ่ะครับ มีใครเป็นเหมือนผมบ้างมั้ยครับ แย่จัง ซื้อมาได้ 1 วันเอง

ไม่ได้มีปัญหาอะไรหรอกครับ เพราะ N80 เวลานำ Address Book เข้าเครื่องมันจะ Generate เสียงเรียกชื่ออัตโนมัติ แก้โดยไปที่ Profile ของ Ringtone ใน Tools แล้ว Set ให้ Say Caller's name เป็น Off ลองดูครับ
Voratat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 21:44  

Upstair ผู้เขียน:

ไม่ได้มีปัญหาอะไรหรอกครับ เพราะ N80 เวลานำ Address Book เข้าเครื่องมันจะ Generate เสียงเรียกชื่ออัตโนมัติ แก้โดยไปที่ Profile ของ Ringtone ใน Tools แล้ว Set ให้ Say Caller's name เป็น Off ลองดูครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 22:33  

คุณเอ๊กซ์ คุณขาจรคะ หรือใครก็ได้ตอบหน่อยค่ะ
กล้องของเพื่อน ๆ กล้องหลักสั่นๆ ลายขวาง แต่ไม่ถึงกับมากนะ แล้วกล้องสองก็มัวเป็นเม็ดสีเหลืองตอนเข้าใหม่ๆ แต่ซักพักก็จางหายแต่ก็ยังเป็นเม็ดอยู่ แล้วกล้องวีดีโอก็ไม่ค่อยชัดใสของเพื่อน ๆ เป็นไงบ้าง ของเพื่อน ๆ เป็นแบบเรามั๊ย ถ้าไม่เป็นเหมือนเรา เราจะได้ไปขอเปลี่ยน บอกหน่อยค่ะ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 23:09  

ไม่มีใครตอบเราเลย
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 23:44  

คุณเอ๊กซ์ คุณขาจรคะ หรือใครก็ได้ตอบหน่อยค่ะ
กล้องของเพื่อน ๆ กล้องหลักสั่นๆ ลายขวาง แต่ไม่ถึงกับมากนะ แล้วกล้องสองก็มัวเป็นเม็ดสีเหลืองตอนเข้าใหม่ๆ แต่ซักพักก็จางหายแต่ก็ยังเป็นเม็ดอยู่ แล้วกล้องวีดีโอก็ไม่ค่อยชัดใสของเพื่อน ๆ เป็นไงบ้าง ของเพื่อน ๆ เป็นแบบเรามั๊ย ถ้าไม่เป็นเหมือนเรา เราจะได้ไปขอเปลี่ยน บอกหน่อยค่ะ

ไม่เป็น

เห็นเขาบอกว่าจะเป็นได้ในที่แสงน้อยลองเปิดไฟมากๆจิเป็นเป่า
ตอนกลางวันเป็นเป่า
หรือลองเปลี่ยนโหมดถ่ายเป็นกลางคืนดูว่าเป็นเป่า

แล้ว เฟิมแว ของตัวเอง เป็นเวรืชั่นไหนหรอจ๊ะ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 12:22  

เช็คเฟิมแวร์ไงคะ
old user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 12:22  

Nokia N80 มีฟังก์ชั่นมากมาย โดยเฉพาะมี Wi-Fi/WLAN 802.11b ด้วยแล้ว
แต่ไม่มีหน้าจอสัมผัส ไม่มีปากกาเขียน
จึงอยากทราบจากท่านๆ ว่า ใช้งานยังไง ง่ายหรือยากยังไงบ้างครับ
อยากได้ แต่ยังไม่แน่ใจครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 12:35  

ไม่เป็น

เห็นเขาบอกว่าจะเป็นได้ในที่แสงน้อยลองเปิดไฟมากๆจิเป็นเป่า
ตอนกลางวันเป็นเป่า
หรือลองเปลี่ยนโหมดถ่ายเป็นกลางคืนดูว่าเป็นเป่า

แล้ว เฟิมแว ของตัวเอง เป็นเวรืชั่นไหนหรอจ๊ะ

เช็คเฟิมแวยังไงคะ เป็นเพราะเปิดคอมพ์เปิดไฟหรือป่าวคะ เพราะลองปิดไฟใช้แสงจากดวงอาทิตย์ก็ไม่เป็นนะคะรู้สึกชัดนี่เฉพาะกล้องหลักนะคะ ส่วนกล้องสองก็เวลาเข้าใหม่ ๆ ก็จะเป็นเม็ดสีเหลืองซักพักก็เลือนหายแต่ยังไม่ชัดใสเหมือนกล้องหลัก ส่วนกล้องวีดีโอก็รู้สึกว่ามันไม่ชัดใสเหมือนกล้องหลักของโหมดถ่ายรูปอะค่ะแต่ไม่ถึงกับไม่ชัดมาก
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 13:20  

เวลาถ่ายรูปจะเปลี่ยนเป็นโหมดกลางคืนทำไงคะ
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 13:51  

กด *#0000#

ผมดูจากเวลาที่ถามเลยให้ลองโหมดกลางคืน
ปกติแล้วมันจะตั้งออโต้
เราสามารถเปี่ยนให้เหมาะสมเพื่อได้ภาพที่ดี
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 13:57  

กด *#0000#

ผมดูจากเวลาที่ถามเลยให้ลองโหมดกลางคืน
ปกติแล้วมันจะตั้งออโต้
เราสามารถเปี่ยนให้เหมาะสมเพื่อได้ภาพที่ดี

v 3.0617.0.6
03-05-2006
RM-92
Nokia N80 (36.01)ค่ะ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 14:05  

คุณ artkab คะ

เรื่องกล้องถ่ายรูปกล้องหลักเหมือนกับว่ามันสั่น ๆ เป็นลายขวางนิดๆ ไม่ถึงกับมากนะคะ เวลาเปิดไฟนิออนน่ะค่ะ แต่เวลาปิดไฟใช้แสงจากดวงอาทิตย์นี่ไม่เป็นนะคะ จะชัดใสค่ะ แต่กล้องสองเนี่ยเวลาเข้าใหม่ๆ ก็จะเป็นสีเหลืองประมาณ 1 วินาทีเองแล้วก็เป็นปกติแต่จะไม่ชัดใสเหมือนกล้องหลัก ส่วนโหมดกล้องวีดีโอก็ไม่ชัดใสเหมือนกล้องหลักของกล้องถ่ายรูปแต่ไม่ถึงกับไม่ชัดมากนะคะ เพื่อนๆ เป็นเหมือนเราหรือป่าวคะ แล้วเพื่อน ๆคิดว่ามันเป็นปกติหรือไม่ปกติคะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ เราไม่สบายใจเลย
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 15:15  

คุณ artkab คะ

เรื่องกล้องถ่ายรูปกล้องหลักเหมือนกับว่ามันสั่น ๆ เป็นลายขวางนิดๆ ไม่ถึงกับมากนะคะ เวลาเปิดไฟนิออนน่ะค่ะ แต่เวลาปิดไฟใช้แสงจากดวงอาทิตย์นี่ไม่เป็นนะคะ จะชัดใสค่ะ แต่กล้องสองเนี่ยเวลาเข้าใหม่ๆ ก็จะเป็นสีเหลืองประมาณ 1 วินาทีเองแล้วก็เป็นปกติแต่จะไม่ชัดใสเหมือนกล้องหลัก ส่วนโหมดกล้องวีดีโอก็ไม่ชัดใสเหมือนกล้องหลักของกล้องถ่ายรูปแต่ไม่ถึงกับไม่ชัดมากนะคะ เพื่อนๆ เป็นเหมือนเราหรือป่าวคะ แล้วเพื่อน ๆคิดว่ามันเป็นปกติหรือไม่ปกติคะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ เราไม่สบายใจเลย

ผมก้เป็นบางนะคับเวลาที่แสงน้อยๆเช่นไฟนีออน
ส่วนเรืองกล้องวีดีโอ แนะนำว่าให้ถ่ายในที่ที่มีแสงเพียงพอเช่นเวลากลางวันหรือแสงไฟในห้าง
ส่วนถ้าแสงน้อยให้เปิดโหมดกลางคืนจะช่วยได้บ้าง ถ้าไฟนีออนนี้ต่อให้เป็นกล้องวีดีโอยังไม่ชัดเลย(เทียบกับกล้องวีดีโอโซนี่ดิจิ8 )
กับกล้องตัวหน้านั้นที่ไม่ชัด
คงเป็นเพราะความละเอียดของกล้องหน้าความละเอียดน้อยและความละเอียดจอภาพที่มากกว่ารุ่นอื่นถึง4เท่า ส่วนเรื่องเป็นสีเหลืองประมาณ 1 วินาที น่าจะเป็นการปรับภาพของโหมดออโต้นะ
b2_ploy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 15:25  

เข้ามาอ่านตั้งแต่เดือนพ.ย.แล้วค่ะ แล้วก็รอเหมือนทุกๆคนใน board นี้ รู้สึกประทับใจในความมีน้ำในของทุกคนมากๆ ตอนนี้เพิ่งซื้อเครื่องมาหมาดๆเลย เลยจะมาขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค๊า Very Happy
b2_ploy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 16:25  

ซื้อ mem เท่าไหร่ดีอ่ะคะ ตอนแรกจะซื้อ 1 GB แต่เพื่อนบอกว่าเยอะไป เดี๋ยวเครื่องจะช้า มันบอกว่าซื้อ 512 ก็พอ เอาไงดีอ่า Sad
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 17:35  

old user ผู้เขียน:
Nokia N80 มีฟังก์ชั่นมากมาย โดยเฉพาะมี Wi-Fi/WLAN 802.11b ด้วยแล้ว
แต่ไม่มีหน้าจอสัมผัส ไม่มีปากกาเขียน
จึงอยากทราบจากท่านๆ ว่า ใช้งานยังไง ง่ายหรือยากยังไงบ้างครับ
อยากได้ แต่ยังไม่แน่ใจครับ

WLAN 802.11b/g ครับ สำหรับรุ่นนี้

การใช้งานจริงๆ เครืองมีโปรแกรม Web ใช้งาน ก็ง่ายดี เพราะเวลาเข้าเว็ปจะมี Cursorด้วย ก็บังคับด้วย Navigation Key นั่นแหละ เพียงแต่ปัญหาตอนนี้อยู่ทีว่า โปรแกรมนี้ยังอ่านไทยไม่ได้ รอมีโปรแกรมช่วยให้อ่านไทยได้ คงจะดีขึ้นเยอะ Wink
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 17:36  

b2_ploy ผู้เขียน:
ซื้อ mem เท่าไหร่ดีอ่ะคะ ตอนแรกจะซื้อ 1 GB แต่เพื่อนบอกว่าเยอะไป เดี๋ยวเครื่องจะช้า มันบอกว่าซื้อ 512 ก็พอ เอาไงดีอ่า Sad

รุ่นใหม่ๆ ใช้ 1GB ก็ไม่ช้าเท่าไรแล้วครับ นิดๆหน่อยๆ แลกกับเนื้อที่เพิ่มขึ้น 2 เท่า
ราคาก็ไม่ต่างกันมาก

คิดดูเองแล้วกันครับ ^^ คุณเองเป็นคนตัดสินใจที่ดีทีสุด

ว่าคุณจะยัดอะไรลงไปมากรึเปล่า แค่นั้นแหละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 17:59  

ดำจ้าาาา ได้มาแว้ว อิอิ ถือว่าโชคดีมาก เลื่อนแล้วฝาไม่โคลงเคลงเลย ฝาแบตแน่น firmware ตัวใหม่ แต่ติดใจตรงที่่ว่า joy stick ตรงกดเลื่อนลงล่าง มันเหมือน มันเอียงๆยุบๆมาทางด้านล่างยังไงก็ไม่รู้ เหมือนกดมานานเป็นปี หรือว่าผมคิดไปเองหว่าาาา และเซ็งตรงที่ ลง PC Suit แล้วมันลงไม่ได้ มันมีปัญหา มันไม่สามารถลงทะเบียน xxxxx.dll ใน registry xxxx ได้ ก็เลยเซ็งเลย แต่พอเอาไปลงเครื่องเพื่อนได้เฉยๆๆ มีใครรู้วิธีแก้ไหมครับ ไม่อยาก format เครื่องอ่ะ T_T

ยังหาวิธีแก้เหมือนกันอะ ไม่รู้เป็นเพราะอะไร เป็นแต่กะ pcsuit แล้วก็ acrobat เนี่ยแหล่ะ เป็นอยู่ 2 ตัว เซงๆ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 20:24  

อยากได้ทรูโทนเพลงฟุตบอลโลก ชื่อเพลง Celebrate The Day เราจะหาดาว
โหลดลงมือถือได้ที่ไหนคะ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 21:34  

อยากได้ทรูโทนเพลงฟุตบอลโลก ชื่อเพลง Celebrate The Day เราจะหาดาว

เราหาเองได้ละ เพื่อนๆไม่ช่วยตอบเลย
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 22:39  

มีใครจะลองแบต 1000mAh มั้ยครับ Laughing

http://www.telecomtelecom.nl/?p=30&id=592&gid=1
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 23:12  

เราหาเองได้ละ เพื่อนๆไม่ช่วยตอบเลย

โอ๋อย่าน้อยใจจิคับ
ถ้าจะของเพลงที่นี่เลย ขอเพลงคลิกที่นี่
เพลงที่ขอก้มีเราขอไว้เอง
Aucifer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 00:53  

Anonymous ผู้เขียน:

ยังหาวิธีแก้เหมือนกันอะ ไม่รู้เป็นเพราะอะไร เป็นแต่กะ pcsuit แล้วก็ acrobat เนี่ยแหล่ะ เป็นอยู่ 2 ตัว เซงๆ

เหอๆ ตอนนี้ผม format เครื่องเรียบร้อยแล้วครับ อิอิ ลงได้ตามปกติ version ล่าสุดด้วย อิอิ
อ้อ วันนี้ไปซื้อ case ใสมาแระ 120 อ่ะ แล้วก็ไปหาซื้อซองหนังเก๊มาอัน กว่าจะหาอันที่พอใส่N80 ได้แทบแย่ แค่ 150 เอง อิอิ ตอนแรกจะซื้อซิลิโคนมาใส่ แต่พอดูๆแล้วไม่สวยอ่ะ เหลือบไปเจอ case ใส แล้วลองเอาใส่ดู โอ้โห สวยก่าเยอะ แถมได้โชว์เครื่องด้วย อิอิ แล้วก็หาซื้อซองต่อ เพราะไม่อยากเอาใส่กระเป๋ากางเกงอ่ะ มันชอบเลื่อน เอิ๊กๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เคสใส
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 07:47  

เคสใส แบบไสลด์ ได้มีป่าว
พี่ครับๆๆๆช่วยผมด้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 11:08  

พี่ช่วยผมทีเถอะนะครับ พอดีผมไปเจอ theme สวยๆๆๆมากกๆๆ อยุ่เวป หนึงแล้ว กดโหลดไม่ได้อะ ครับ โหลดแล้วมันลอคอินใหม่ๆเรื่อยๆ เรยอ่าครับ ไครใช้ เวปนี้เปนประจำ หรือมีสมาชิก ช่วยผมโหลดทีนะครับ แล้ว พี่ ก้ โพส ตีมที่โหลดมาให้ผม ด้วยนะคัรบๆ
นี่ครับลิ้งๆ http://www.dotsis.com/mobile_phone/showthread.php?t=3466&page=2 theme นี้นะคับ Attached Files house-moving.sis (256.8 KB, 2288 views)
ช่วยผมโหลดทีนะครับๆๆ ขอร้องหละ ไครช่วยผมขอให้ ได้แฟนสวยๆ มีความสุข เงินทองไหลมาเทมา
พี่ครับๆๆๆช่วยผมที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 11:24  

พี่ต่อจากกระทุ้ข้างบนนะครับ พี่ช่วย ส่ง ตีมนั่นมาที่เมลผม ทีนะครับ หรือเล่น msn ก้ ส่งได้ที่ fu_ck_ing_hero@hotmail.com นะครับ ช่วยผมทีขอร้องงง อยากได้มากๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 11:48  

ส่งให้ด้วยงับ nat_power_eng@hotmail.com ขอบคุณงับ
b2_ploy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 12:13  

เมื่อวานซื้อเคสมาใส่ ที่อนุสาวรีย์ขาย 70 เองค่ะ ใส่พอดีเลยด้วย เค้าบอกว่าให้รีบซื้อของล็อตแรกๆ เพราะล็อตหลังๆจะเริ่มไม่มีคุณภาพแล้ว Wink
Aucifer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เคสใส
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 15:02  

*** ผู้เขียน:
เคสใส แบบไสลด์ ได้มีป่าว

ที่ผมใช้อยู่ก็สไลด์ ได้น่ะครับ
Aucifer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 15:08  

เอ่อ
1.ผมอยากทราบว่ามีโปรแกรมอะไรที่สามารถลงกับ N80 ได้บ้างอ่ะครับ และหาจากที่ไหนอ่ะ
2.ผมเห็นบางคนใช้ msn ผ่านมือถือ n80 มีป่าว และหาได้ที่ไหนอ่ะครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 17:02  

เรามีเคสใสไม่ได้ใช้ ใครจะเอาเป่า ให้ฟรี
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 18:33  

เอ่อ
1.ผมอยากทราบว่ามีโปรแกรมอะไรที่สามารถลงกับ N80 ได้บ้างอ่ะครับ และหาจากที่ไหนอ่ะ
2.ผมเห็นบางคนใช้ msn ผ่านมือถือ n80 มีป่าว และหาได้ที่ไหนอ่ะครับ

ลองดูที่นี้นะ
มีตรึม 555

ธีม-คลิกเลย

เกม-โปร คลิกเลย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย artkab เมื่อวันที่ 19 Jun 2006 04:50; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 19:43  

อยากจะถามหน่อยคะว่า ลง wi-fi ยางไงอ่า เห็นมันมีอะไรมาให้ 2 ชุดก็ไม่รุ ลงไม่เป็นแบบว่า โง่ ใครรุบอกทีนะคะ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 19:51  

เฟิร์มแวร์ตัวล่าสุด

V 3.0617.0.6
03-05-2006
RM-92
Nokia N80 (15)

ใครสามารถถ่ายวิดิโอโดยที่ไม่ต้องเปิดแฟลชได้ไหมครับ ผมทำไม่ได้ T-T

ทำตามนี้
เข้าโหมดวีดีโอ >กด Option >Video Setup >Shooting Mode >เลือก Automatic (ถ้าเลือก Night เวลาถ่ายวีดีโอ จะมีแฟลชขึ้นอะคับ)

แล้วกล้องสองก็มัวเป็นเม็ดสีเหลืองตอนเข้าใหม่ๆ แต่ซักพักก็จางหายแต่ก็ยังเป็นเม็ดอยู่ แล้วกล้องวีดีโอก็ไม่ค่อยชัดใสของเพื่อน ๆ เป็นไงบ้าง

1.กล้องหน้าอะ ถ่ายไม่ชัดหรอกคับเพราะความละเอียดแค่ 30000 pixel เอง
2.ถ้าถ่ายวีดีโอจากกล้องหลังมานก้อเป็นเส้นๆเหมือนกานคับ พอถ่ายออกมาก้อโอเครในระดับหนึ่ง
3.กล้องหลังถ้าถ่ายรูปของผมนะชัดนะคับ ไม่มีเส้นตอนถ่ายนะ

ป.ล. สุดท้ายนี้ ขอธีมนี้หน่อยจิคับ ใครเป็นมาชิกของ Dotsis อะ
ธีม house-moving.sis ใครมีแล้วช่วยส่งต่อหั้ยหน่อยจิคับ อยากได้เหมือนกาน
http://www.dotsis.com/mobile_phone/showthread.php?t=3466&page=2
จะเป็นพระคุณอย่างสูง งิงิ
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 22:44  

อ้างถึง:
1.ไม่ทราบว่าเวลาที่ต่อหูฟังเข้ากับเครื่องโดยผ่านตัว Pop port แล้วฟังเพลงอ่ะครับ มีใครสามาถรับสายได้โดยที่ไม่ต้องถอดหูฟังออกไม๊ครับ ผมลองทำแล้วยังไงก็ไม่ได้อ่ะครับ ต้องถอดตัว Pop port ออกเสียก่อนฝ่ายตรงข้ามจึงจะได้ยิน ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ ผมรู้สึกว่าตรงนี้เป็นปัญหาหนักมากสำหรับผมเลย

2.Nokia N80 สามารถใช้หูฟังรีโมทของ 3250 ได้ไหมครับ (แล้วเสียงหูฟังรีโมทของ3250เสียงพอใช้ได้ไหมครับ)

3.Sennheiser PX200 ใช้เป็น small talk ได้ป่าวครับ????

4.ถ้าไม่ได้ มีหูฟังรุ่นไหนที่นอกจากฟังเพลงแล้วใช้เป็น small talk ได้ด้วยครับ

5.ทำไงเราจะสามารถถ่ายวิดิโอโดยไม่ต้องเปิดแฟลชได้ครับ ผมพยายามแล้ว ไม่เป็นผลเลย T_T

_/l\_

ในที่สุด พี่ชายขาย 91 ไปละ (ไม่ขอพูดสาเหตุเดี๋ยวโดนว่าอีกT_Tให้คิดเอาเอง)
ก็เลยซื้อ3250มา 13xxx฿ ข้างในเหมื่อน91เกือบจะเดี้ย แต่....ลืมไม่พูด

กว่าจะหาสีเขียวได้ เดินหากัน3ห้างแปดห้างเลย
ไปได้ร้านเจมาท พอดีมีคนสั่งสีนี้ไว้ ของเพิ่งได้มา
ผมเลยไปอ้อนต้องนาน ที่แรกก้บอกลูกค้าสั่งไว้ขายไม่ได้
แต่ในที่สุดก็ขายเพราะคนที่สั่งมัดจำไว้แล้วไงก้ต้องเอารอไปอีก2อาทิตย์ไม่เป็นไร
เพิ่งรู้ว่าจองแล้วมันนรกยั่งงี้นี้เอง

งานนี้เพื่อ นายx
ขอตอบสั้นๆเลยใช้หุฟังของ3250เป็นทางเลื่อกที่ลงตัวมักๆลองแล้วเวิร์ค
ยิ่งซื้อหูฟังมาแล้วด้วยเสียงดีเลยเพราะหูที่แถม3250มาเสียงธรรมดาจบ

ว่าแต่นายxกับคนอื่นๆหายกันไปเงียบเลย
ไม่รู้ไปอับเฟิมแวแล้วเป็นไงกันบ้าง(พุดแล้วT_T)
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 23:18  

คุณ artkab ตกลงว่า

ขอตอบสั้นๆเลยใช้หุฟังของ3250เป็นทางเลื่อกที่ลงตัวมักๆลองแล้วเวิร์ค
ยิ่งซื้อหูฟังมาแล้วด้วยเสียงดีเลย
เพราะหูที่แถม3250มาเสียงธรรมดาจบ

หูฟังที่แถมมากะ3250นะ คืออันเดียวกานกะในรูปช่ายมะ แล้ว"หูที่แถมมา"คืออะไรคับ

แล้วปุ่มกดต่างอะใช้ร่วมกานได้รึป่าวคับหรือเอามาฟังอย่างเดียว

ป.ล. ใครอัพเฟิร์มแวร์แล้วได้ผลกะเครื่องยังไงบ้างช่วยบอกหน่อยนะคับ แต่ของผมเหมือนไปอัพเพื่อประดับบารมีเครื่องเหอเหอ ที่สังเกตุได้เลยอะ เวลากดปุ่มตัวเลข ด้านขวามานจะขึ้น Video call ซึ่งปกติถ้าไม่อัพจะไม่มีอะคับ
Aucifer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 00:08  

เอ่อ

มีตรึม 555

เกม -โปร-คลิกเลย

ต้องสมัครสมาชิกป่าวอ่ะ บางอันมันไม่ให้ link
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 04:03  

unk21 ผู้เขียน:
คุณ artkab ตกลงว่า

ยิ่งซื้อหูฟังมาแล้วด้วยเสียงดีเลย
เพราะหูที่แถม3250มาเสียงธรรมดาจบ

หูฟังที่แถมมากะ3250นะ คืออันเดียวกานกะในรูปช่ายมะ แล้ว"หูที่แถมมา"คืออะไรคับ

แล้วปุ่มกดต่างอะใช้ร่วมกานได้รึป่าวคับหรือเอามาฟังอย่างเดียว

ป.ล. ใครอัพเฟิร์มแวร์แล้วได้ผลกะเครื่องยังไงบ้างช่วยบอกหน่อยนะคับ แต่ของผมเหมือนไปอัพเพื่อประดับบารมีเครื่องเหอเหอ ที่สังเกตุได้เลยอะ เวลากดปุ่มตัวเลข ด้านขวามานจะขึ้น Video call ซึ่งปกติถ้าไม่อัพจะไม่มีอะคับ

ที่เห็นในรูปเป็นหุฟังของ 3250 ..ถูกต้องนะคับ
มันจะมี2ส่วนคับคือชุดรีโมดกับหูฟังแยกกันเวลาใช้ก้เอามาต่อกัน(ทำมาสำหรับเปลี่ยนหูฟังให้สุดยออดตามกำลังงบนั้นเอง)

และก้ปุ่มกดทุกอันใช้ได้จ้าและมันมีไมค์ก่อนที่จะต่อกับหูฟังโดยใช้ช่องเสียบแบบทั่วไป
ทำให้นายxรับสายได้ขณะฟังเพลงไม่ต้องถอด

ไปอับเฟิมแวละแต่พลาดได้ของเก่าเศร้าใจไม่ได้ดูรีบกลับบ้าน
เลยคิดว่าจะยังไม่อับนะอีกนะรออีกเวชั่นไปเลย
ส่วนใครอับแล้วมันดีขึ้นอย่างไรบ้างบอกด้วยนะเผื่อเปลี่ยนใจ

.

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย artkab เมื่อวันที่ 19 Jun 2006 07:45; ทั้งหมด 1 ครั้ง
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 04:51  

เอ่อ

มีตรึม 555

ธีม-คลิกเลย

ต้องสมัครสมาชิกป่าวอ่ะ บางอันมันไม่ให้ link

เอาลิ้งธีมให้ไป โทษทีแก้ละ ลองอันนี้มี โปรEmsnด้วยแต่ผมไม่ได้ลองไม่รู้ว่าใช้ที่ต้องการเป่า

Aucifer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 10:38  

เอ่อ

มีตรึม 555

ธีม-คลิกเลย

เอาลิ้งธีมให้ไป โทษทีแก้ละ ลองอันนี้มี โปรEmsnด้วยแต่ผมไม่ได้ลองไม่รู้ว่าใช้ที่ต้องการเป่า

มันไม่ให้ผมดาวน์โหลดอ่ะ T_T ต้องทำไงอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 11:27  

ผมเลยโหลดได้นะ
ลองสมัคสมาชิกก่อนจิคับ
น่าจะฟรีเพราะผมไม่เคยเสียเงิน อิอิ.
ในนั้นจะมีคำแนะนำลองดูนะคับ
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 11:29  

Anonymous ผู้เขียน:
ผมเลยโหลดได้นะ
ลองสมัคสมาชิกก่อนจิคับ
น่าจะฟรีเพราะผมไม่เคยเสียเงิน อิอิ.
ในนั้นจะมีคำแนะนำลองดูนะคับ

ลืมล็อคอิน
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 16:08  

วันนี้บอร์ดไม่กระดิกเลย
ไปไหนกานหมด....
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3 ... 13, 14, 15  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: