Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson "Walkman" W800i [ภาค 2]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 223 / เข้าชม: 654795
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ศูนย์โซนี่ ดีจริงหรือ
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 16:35  
ตอบโดยอ้างถึง  

uncleho ผู้เขียน:
ผมใช้โซนี่ อิริคสันมานาน ขณะนี้ยังใช้อยู่ 3 เครื่อง k700i w800i เป็นเครื่องใหม่ทั้งสอง เมื่อใช้แล้วชอบ พอดีเข้าห้างมีมือสอง w800i วางขายราคาไม่แพงผมเลยซื้ออีกเป็นเครื่องที่สาม แต่ตัวนี้มีปัญหานิดหน่อย คือที่ตูดเครื่องเวลาเสียบหูฟังแล้ว ดังบ้างไม่ดังบ้างบางทีก็ดังข้างเดียว แต่พอขยับหาสักนิดก็จะดี ผมรำคาญ พอดีมีน้องไป กทม ผมเลยฝากไปซ่อมที่ศูนย์โซนี่ ที่ พหลโยธิน 19 คนรับบอกว่า เช็คแล้ว อีมี่กะบอร์ดผมไม่ตรงกัน เครื่องถูกแกะมาก่อน บริษัทไม่รับประกันให้ แต่รับซ่อมให้ อีกห้าวันจะแจ้งราคาค่าซ่อม เราพอใจศูนย์ก็จะซ่อมให้ แต่ไม่รับประกันว่าจะใช้ได้หรือไม่ ผมเลยให้น้องเอากลับคืน เมื่อซ่อมเสร็จเราจ่ายเงินให้ด้วย ยังไม่ประกันการซ่อม แล้วผมจะซ่อมไปทำถ้วยอะไร วันต่อมาโทรเช็คเองที่ศูนย์ว่า ราคาอาหลั่ยตัวนี้เท่าไหร่ เขาบอก 30 บาท(สามสิบบาท) ให้น้องไปซื้อ มันไม่ขายให้อีก แล้วผมควรทำอย่างไรดีครับ มีใครจะคุ้มครองผู้บริโภคอย่างเราบ้าง หรือก้มหน้ายอกรับกรรม ที่เราไม่ได้ก่อ เราจ่ายเงินค่าซ่อม แต่ซ่อมแล้วคนรับบอกว่า ไม่รับประกันว่าเครื่องจะใช้ได้หรือไม่ ผมบอกว่า อ้าวก็เครื่องผมใช้ได้อยู่ดีดีนี่ เป็นแค่ที่เสียบหูฟัง แกบอกว่าไม่แน่ เปิดมาอาจมีอย่างอื่นเสียอีก กรรม กรรม ใครมีหนทางชี้แนะช่วยบอก ซาวก se คนบ้านนอกอย่างผมด้วยว่า ควรทำอย่างไรดีกับ w800i ตัวนี้ดี ผมรักมันจึงซ่อม แต่มาเจอคนรับเครื่องพูดงี้ เกือบช็อค

ถ้าไม่สนิทกับร้านหรือไม่เซียนจริง ไม่น่าจะซื้อมือสองหรอกนะคะ เพราะว่าความเสี่ยงสูงทั้งจากปัญหาเดิมของเครื่อง(เครื่องมีปัญหา เจ้าของเก่าเลยขายทิ้ง)และการโดนถอดอะไหล่

อีกอย่างคุณต้องเข้าใจว่า เครื่องโดนแกะ/ถอด มันก็หมดประกันอยู่แล้วนะคะ เค้าจะไม่ประกันการซ่อมมันก็เป็นสิทธิ์ของเค้า

ส่วนเรื่องซ่อม ลองซ่อมดูก็ได้ค่ะ ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรมาก หรือไม่ก็ขายต่อไปดีกว่าจะสบายใจที่สุด
สมาชิกใหม่คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 12:36  

พอดีผมพึ่งซื้อมาจากศูนย์บริสเทลอะคับ ตอนนี้มีปัญหาเรื่องกล้องอะคับ ปกติแล้วถ้าเราไม่เปลี่ยนเป็นระบบ silent ก้อจะได้ยินเสียงชัตเตอร์ ถ้าผมเข้าใจถูกนะคับ ผมก้อลองเล่นไปเล่นมา พอเข้าโหมด silent แล้วเสียงชัตเตอร์กะ set focus ก็ไม่มี แต่เปลี่ยนกลับก็มีคับ แต่ตอนนี้มานไม่มีเสียงละอะคับ Crying or Very sad ไม่รู้เป็นอะไร เปลี่ยนไปเปลี่ยนมาก้อไม่มีเสียงละ ช่วยด้วยค๊าบบบบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 18:19  

อยาถามว่ากล้องวิดีโออ่ะครับ setอย่างไรให้มันอัดได้ไม่จำกัดเวลาครับ
nunanoaz
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 19:17  

Anonymous ผู้เขียน:
อยาถามว่ากล้องวิดีโออ่ะครับ setอย่างไรให้มันอัดได้ไม่จำกัดเวลาครับ

ก็เลือก setting >> shoot mode >> High quality video ค่ะ
พิว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เฟิร์มแวร์
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 21:54  

อยากทราบว่าเฟิร์มแวร์ คือาไรหรอคะ
แล้วรุ่นนี้ w800 ใช้งานยากมั้ยคะ
พอดีกำลังจะซื้อ แต่ว่า...ไม่ค่อยรุเรื่องเทคโนโลยีเลยค่ะ
แล้วเมม 512 นี่ จา save ข้อมูลได้มากน้อยแค่ไหนคะ
phuphu
Year's Star

จังหวัด: Chiang Mai
หัวข้อ : Re: เฟิร์มแวร์
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2006 03:51  

พิว ผู้เขียน:
อยากทราบว่าเฟิร์มแวร์ คือาไรหรอคะ
แล้วรุ่นนี้ w800 ใช้งานยากมั้ยคะ
พอดีกำลังจะซื้อ แต่ว่า...ไม่ค่อยรุเรื่องเทคโนโลยีเลยค่ะ
แล้วเมม 512 นี่ จา save ข้อมูลได้มากน้อยแค่ไหนคะ

Rolling Eyes Firmware คือ software ที่เข้ามาควบคุมการทำงานของ Hardware หรือตัวเครื่องมือถืออีกทีหนึ่ง บริษัทผู้ผลิตมักจะมี Firmware เวอร์ชันใหม่ออกมาอยู่เสมอ เพื่อเพิ่มสมรรถนะการทำงานในโทรศัพท์มากขึ้น เพราะใน โทรศัพท์มือถือในสมัยนี้ Firmware จะมีบทบาททำให้โทรศัพท์มีขนาดเล็กลงมากขึ้นเรื่อยๆ โดยมือถือจะใช้ Rom ( Read-Only Memory ) เป็นที่เก็บ Firmware ดังนั้นการนำมือถือไป Upgrade Firmware เข้าไปในเครื่องมือถือก็จะทำให้เครื่องสามารถใช้งานอย่างมีประสิทธิภาพมากขึ้น และมักจะช่วยแก้ไขข้อผิดพลาดในการทำงานต่างๆ (Bug) ได้อีกด้วย ถ้าให้เปรียบเทียบระหว่างมือถือกับคอมพิวเตอร์ Firmware ก็เปรียบเสมือน BIOS ของคอมพิวเตอร์นั่นเอง

ส่วน Memory 512 Mb : Save ข้อมูลได้มากซักเท่าใด ?
ขนาด CD ปกติที่ใช้เก็บข้อมูลจะอยู่ที่ 700 Mb ขอรับ
เพราะฉะนั้น 512 Mb ก็เกือบ ๆ เก็บได้เท่า CD 1 แผ่นน่อ
( หรือเก็บเพลง MP3 ได้ประมาณ 130 กว่าเพลงหล่ะมั้ง )

Rolling Eyes
พิว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่องหมด...
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2006 20:17  

คือวันนี้จาไปซื้อแล้วอ่ะค่ะ
ไปดูที่บลิสเทล เซ็นทรัลปิ่นเกล้า
แต่มานหมด ร้านอื่นก้อหมดค่ะ
ไม่ทราบว่าจาหาซื้อรุ่นนี้ได้ที่ไหนอีกบ้างคะ
มันราคา 12900 + เมม 512

แล้วก้อแอบเห็น w700 ราคาเท่ากันเลยค่ะ
ลังเลเล็กน้อย เกือบจาซื้อแล้ว
แต่อยากได้ w800 มากกว่า
เลยจาลองไปหาที่อื่นดูก่อนอ่ะค่ะ
ไม่รุว่ายังจามีอยู่รึป่าววว
เอเจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เครื่องหมด...
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 07:21  

แล้วก้อแอบเห็น w700 ราคาเท่ากันเลยค่ะ
ลังเลเล็กน้อย เกือบจาซื้อแล้ว
แต่อยากได้ w800 มากกว่า
เลยจาลองไปหาที่อื่นดูก่อนอ่ะค่ะ
ไม่รุว่ายังจามีอยู่รึป่าววว

ตัวนี้ไม่มีออโต้โฟกัสนะคะ.. มีผลต่อการถ่ายภาพมากเหมือนกัน เจว่าเล่น 800i ดีกว่าค่ะ
เที๊ยค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 09:49  

เที๊ยค ผู้เขียน:
เราเอา music video จากคอมลงในเครื่องอ่ะค่ะ
แล้วมันดูได้แค่ 2.00 นาทีเองอ่ะ
ทั้ง ๆ ที่ไฟล์จริงก่อนที่ลากลงมันยาวกว่านั้น
จะแก้ยังไงให้มันลงได้ความยาวเท่ากับที่เอาลงคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 14:35  

w800i ตอนนี้ราคาเท่าไหล่แล้วคับ

แล้วถ้าซื้อร้านไหนถูกและดีด้วยงับ

ขอในกทมน่ะคับ

ขอบคุนมากครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 14:37  

ขอบถามอีกนิดนึงน่ะงับ

เสียงของ w800i กับ w810i กับ โนเกีย3250 อันเสียงดีกว่าคับ
ช่วยทีค่ะหนูอิม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 21:01  

ใช้มานานแล้ว พอดีว่า ที่ปิด card มันปิดไม่สนิืท อยากรู้ว่าควรทำไงดี หรือว่า เปลี่ยนได้มั้ยค่ะ
แล้วตรงจอยสติกตัวพลาสติกสีส้มๆมันหลุดไป อยากรู้ว่าที่ไหนมีขายบ้างค่ะ
คือว่าไม่อยากเปลี่ยนเพราะชอบตัวนี้มากๆๆค่ะ
พิว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 23:11  

วันนี้ไปซื้อมาได้แล้วค่ะ
ที่บลิสเทล ท่าพระ เค้าบอกเหลือเครื่องสุดท้าย
จากที่เราเดินๆดูอ่ะ ที่บลิสเทลถูกสุดแล้วล่ะค่ะ

ได้มาก้อ ยังใช้ไรไม่เปนเลย แหะๆ
มาน กดล็อก ยังไงหรอคะ
ในคู่มือ ไม่เหนมีบอกเลย
แล้ว แบต รุ่นนี้นี่ ต้องรอให้หมดก่อนแล้วค่อยชาร์จ
หรือว่าชาร์จเมื่อไหร่ก้อได้คะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
Asuraphak
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2006 16:28  

วันนี้ไปซื้อมาได้แล้วค่ะ
ที่บลิสเทล ท่าพระ เค้าบอกเหลือเครื่องสุดท้าย
จากที่เราเดินๆดูอ่ะ ที่บลิสเทลถูกสุดแล้วล่ะค่ะ

ได้มาก้อ ยังใช้ไรไม่เปนเลย แหะๆ
มาน กดล็อก ยังไงหรอคะ
ในคู่มือ ไม่เหนมีบอกเลย
แล้ว แบต รุ่นนี้นี่ ต้องรอให้หมดก่อนแล้วค่อยชาร์จ
หรือว่าชาร์จเมื่อไหร่ก้อได้คะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

-- เรื่องแบตเตอรี่ คุณพิว จะชาร์จเมื่อไหร่ก็ได้ครับ (แต่การชาร์จบ่อยครั้งก็อาจมีผลต่ออายุการใช้งานของแบต. ด้วยนะ ส่วนมาก ผมจะให้เหลือประมาณ 10% หรือน้อยกว่า แล้วจึงชาร์จ เว้นซะแต่ว่าต้องเดินทางไกลค้างแรม แบต.เหลือเท่าไหร่ ผมก็จะชาร์จอัดให้เต็มไว้ก่อนแหละ แต่ผมจะไม่ชาร์จไว้ข้ามคืนน่ะ เพราะมันนานเกินไปครับ)
** ปล. ผมทราบมาอย่างนี้นะครับว่า แบตเตอรี่แบบ Li-Polymer นี่ เวลาเราใช้งาน ไม่ควร ให้มันหมดเกลี้ยง (เป็น 0%) แล้วจึงชาร์จ คือควรให้มีไฟเหลืออยู่บ้าง อย่าทิ้งไว้แบบไม่มีไฟอยู่ในแบตเตอรี่เลย เพราะเวลาเรามาชาร์จคราวหน้ามันจะชาร์จไม่เข้าหรือไม่ก็ชาร์จยากหรือไม่ก็อาจทำให้แบตเตอรี่เสื่อมก็เป็นได้ ........(แบตเตอรี่ผมเคยเป็นลักษณะนี้เหมือนกันน่ะ)
9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2006 11:01  

Memory ใช้พวก SD card ได้ไหม แร้ว สามารถซื้อ Memory ของ 8ooi ได้ที่ไหนม่างคับ ขอบคุนสำหรับคำตอบ
Asuraphak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2006 12:22  

9 ผู้เขียน:
Memory ใช้พวก SD card ได้ไหม แร้ว สามารถซื้อ Memory ของ 8ooi ได้ที่ไหนม่างคับ ขอบคุนสำหรับคำตอบ

-- Memory ใช้ SD Card ไม่ได้นะครับ คนละอย่างกัน เนื่องจากโทรศัพท์ของ SE. จะต้องใช้ Memory Stick เท่านั้นครับ
-- ฝากดูนิดนึงครับ

http://www.se-society.com/forum/viewtopic.php?t=651
9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2006 12:24  

ขอบคุนคับผม
ti267
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2006 18:45  

เวลาฟัง mp3 จากหูฟัง คุณภาพเสียงพอสู้ ipod ได้ไหมครับ เสียงที่ได้ต่างกันยังไงบ้าง
9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Posted: 05 Sep 2006 18:45 หัวข้อ:เวลาฟัง mp3 จากหูฟัง คุณภาพเ
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2006 19:34  

ผมเคยฟังของเพื่อนที่ใช้700i นะ คิดว่าคงไม่ต่างกับ800i เสียงที่ได้ยินใน7ooi กับไอพอต ผมว่าดีพอๆกันอะ อยู่ที่ไฟล์เพลงมากกว่า
9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2006 08:51  

ถ้าผมซื้อที่เมกากลับไปผมสามารถบิดได้ประมาน หมื่นถ้วน ไม่มีเมมนะ แล้วซื้อเมม1กิ๊กราคาประมานเกือบ2พันบาท ผมอยากทราบว่า ค่าใช้จ่ายในการแก้อีมี่ และแปลงเปงพาสาไทย ที่เมืองไทยใช้ค่าใช้จ่ายประมานเท่าไรคับ ถ้ามันไม่แพงผมจาได้ซื้อกับไป ถ้าแพงก็อาจจะแค่หาซื้อเมมกลับไป ไว้ซื้อเครื่องที่ไทยแทน
หมดคำถามแค่นี้ขอบคุนคับ
9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2006 09:29  

อีกอย่างเมมมันเพิ่มได้ถึง4กิ๊กเลยหรอคับ เยอะไปป่าว
คนอยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2006 20:33  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับใน กรุงเทพ
ขอราคา มือ 1 กับ มือ 2 สภาพดีๆนะครับ

แล้วเวลาเราซื้อมือ 2 เราจะได้ เมม กับ หูฟังรึป่าว

แล้วตอนนี้ระหว่าง w800i กับ w700i รุ่นไหนราคาแพงกว่ากัน
คุณภาพเสียงแตกต่างกันมากมั๊ย

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2006 21:37  

ti267 ผู้เขียน:
เวลาฟัง mp3 จากหูฟัง คุณภาพเสียงพอสู้ ipod ได้ไหมครับ เสียงที่ได้ต่างกันยังไงบ้าง

//////////////////////////////////////////

แจ้งเพื่อนๆให้ทราบกันถ้าใครยังไม่ทราบครับว่า เจ้า k790 มันเป็น wma player ได้ด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2006 12:16  

W800i
ส่งผ่านข้อมูล (Data Transfer)
- บลูทูธ Bluetooth™
- SyncML - USB
หน่วยความจำตัวเครื่อง 34 เมกะไบต์
การ์ดหน่วยความจำ Memory Stick PRO Duo™ *รวมอยู่ในชุด 512 MB*
กล้องถ่ายรูป
- ปรับภาพอัตโนมัติ (Autofocus)
- โหมดถ่ายภาพแนวกว้าง (Panorama mode)
- เอ็ฟเฟค (Effect)
- ปรับแสงสีขาว (White balance)
- โหมดมาโคร (Macro mode)
- ตั้งเวลาถ่ายภาพ (Self-Timer)
ราคา 11,900 บาท

W700i
- บลูทูธ 2.0 Bluetooth™
- USB 2.0
หน่วยความจำตัวเครื่อง 34 เมกะไบต์
การ์ดหน่วยความจำ Memory Stick PRO Duo™ *รวมอยู่ในชุด 256 MB*
- โหมดถ่ายภาพแนวกว้าง (Panorama mode)
- เอ็ฟเฟค (Effect)
- ปรับแสงสีขาว (White balance)
- โหมดมาโคร (Macro mode)
- ตั้งเวลาถ่ายภาพ (Self-Timer)
ราคา 11,900 บาท

K750i
- บลูทูธ Bluetooth™
- SyncML - USB Cable
หน่วยความจำตัวเครื่อง 32 เมกะไบต์
การ์ดหน่วยความจำ Memory Stick PRO Duo™ *รวมอยู่ในชุด ??? MB*
โปรแกรม QuickShare™ ส่งข้อความมัลติมีเดียแบบทันใจ
- ปรับภาพอัตโนมัติ (Autofocus)
- ตัดแสงตาแดง (Red eye reduction)
- เฟรมสติ๊กเกอร์, เอ็ฟเฟคถ่ายภาพ (Picture mode)
- ดูรูปถ่ายหรือวีดีโอบนจอโทรทัศน์ (ใช้ร่วมกับ* Bluetooth Media Centre MMV-200 *)
ราคา 9,950 บาท

ขอถามหน่อยครับ
1. Bluetooth ของทั้งสามตัวนี้ เหมือนกันหรือต่างกันยังไง
2. SyncML-USB ของ W800i , K750i กับ USB 2.0 ของ W700i เหมือนหรือต่างกันยังไง
3. ฟังก์ชั่นกล้องถ่ายรูป ของทั้งสามตัวนี้เหมือนหรือต่างกันตรงไหนบ้าง
4. ระหว่างสามตัวนี้ผมควรซื้อรุ่นไหนดี
preedacha
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2006 14:19  

w800i ครับ มี Auto focus แต่ w700 ไม่มี Autofocus ส่วน k750 นั้นคุณสมบัติคล้ายw800i แต่สโลแกนของ k750 เน้นไปทางถ่ายภาพ ผมว่าเลือก w800i ดีกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2006 10:32  

เพิ่งไปซื้อมาคับ 12900 เมม 512
สนใจรุ่นนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2006 01:09  

ผมสนใจรุ่นนี้มาก ถึงมันจะออกมานานแล้วก้อเถอะ แต่คนรัก sony

ผมอยากรู้ว่า ขอเสียย(แบบระเอียดเลยนะครับ) ของรุ่นนี้มีอารายบ้าง (เอาที่แบบคุณไม่ชอบในความคิดของคุณเลยก้อได้)

ขอบคุณครับ
Abukady
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ก.ท.ม.
หัวข้อ : หาซื้อได้มั๊ยครับ?
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2006 15:39  

อยากทราบว่า ไอ้ยางตรงหูฟังอ่ะ เวลามันหลุดหายไปอ่ะ จะสามรถซื้อต่างหากได้ที่ไหนอ่ะ หายแค่ตรงส่วนที่เป็นยางอ่ะ แต่ไปถามที่ศูนย์S-Eเค้าบอกไม่มีแยกขาย ต้องซื้อหูฟังใหม่ทั้งชุดเลยเหรอ เกินไปม๊างคร๊าบ!!! มันหลุดได้ง่ายเหมือนกันอ่ะ น่าจะมีเผื่อตรงจุดนี้หน่อยนะ ผมไม่ได้ทำหูฟังเสียซักหน่อย จะให้ซื้อใหม่ทั้งชุดเนี่ยหลายตังค์อยู่นะ
พิว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2006 22:34  

คือว่า จาลงโปรแกม หรือไดรเวอร์ อาไรซักอย่าง
ตามที่คู่มือมาบอกอ่ะค่ะ แต่พอลงแล้ว ต่อสาย usb
มานไม่เหนเชื่อมกะคอมเราเลยอ่า
ใครรู้วิธีทำ ตั้งแต่เริ่มต้น ช่วยสอนเราหน่อยนะคะ
ตอนนี้รูปเกือบเต็มเครื่องละ แต่ยังเอาลงคอมไม่ได้ กลุ้มใจมากมาย
เอเจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2006 17:36  

สนใจรุ่นนี้ ผู้เขียน:
ผมสนใจรุ่นนี้มาก ถึงมันจะออกมานานแล้วก้อเถอะ แต่คนรัก sony

ผมอยากรู้ว่า ขอเสียย(แบบระเอียดเลยนะครับ) ของรุ่นนี้มีอารายบ้าง (เอาที่แบบคุณไม่ชอบในความคิดของคุณเลยก้อได้)

ขอบคุณครับ

ที่เจ..เจอก็มีแค่เวลาเปลี่ยนเพลง บางทีจะมีเสียงแก๊กๆมารบกวนบ้าง แต่ไม่ใช่ทุกครั้งนะคะ
อีกอย่าง.. เวลาเปิดเพลงฟังจากเครื่อง เสียงจะเบามากๆ แต่เสียงเรียกเข้าก็ดังดีค่ะ อันนี้ไม่ซีเรียส.. เพราะเจชอบฟังจากหูฟังมากกว่า เสียงเพราะมากๆค่ะ..
iminn
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2006 09:48  

คือว่า จาลงโปรแกม หรือไดรเวอร์ อาไรซักอย่าง
ตามที่คู่มือมาบอกอ่ะค่ะ แต่พอลงแล้ว ต่อสาย usb
มานไม่เหนเชื่อมกะคอมเราเลยอ่า
ใครรู้วิธีทำ ตั้งแต่เริ่มต้น ช่วยสอนเราหน่อยนะคะ
ตอนนี้รูปเกือบเต็มเครื่องละ แต่ยังเอาลงคอมไม่ได้ กลุ้มใจมากมาย

01. ลงไดรเวอร์ใหม่เลยครับ ทำตามที่หน้าจอคอม ขึ้นมาเรื่อยๆ จนกว่าจะเสร็จสิ้น...

02. ซื้อตัวอ่านการ์ด (การ์ด ลีดเดอร์ ราคา200-500บาท) มาใช้ โดยการถอดการ์ดจากเครื่อง มาเสียบใส่ที่ตัวอ่านการ์ดได้เลย วิธีนี้ไม่ต้องลงไดรเวอร์อะไรเลย ต่อสาย เสียบ ใช้ได้เลย แต่ให้ระวังฝายางที่ใช้ปิดการ์ด ที่โทรศัพท์ หากแกะเข้าออกบ่อยๆ จะทำให้ฝายางมันอ้าออก อูมๆ...

03. ซื้อตัว Bluetooth (ราคา250-800บาท) มาต่อเข้าที่คอม แล้วลงไดรเวอร์ที่ให้มากับชุดที่ซื้อ เปิด BT ที่โทรศัพท์ เพื่อเชื่อมต่อสัญญาณ แล้วโอนถ่านข้อมูลได้เลยครับ...

ปล. วิธีที่สอง ง่ายที่สุดครับ แต่มีข้อเสีย คือ ฝายางปิดการ์ดที่ตัวเครื่องจะเสียสวยก่อนอ่ะครับ...

.........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2006 15:32  

เพิ่งเคยใช้ โซนี่อ่ะคับ อยากถามว่าเสียงชัตเตอร์มันปิดได้หรือป่าว
แล้วถ้าปิดได้มันปิดยังไงคับ
fsfc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 02:39  

จะปิดเสียงแชะของโซนี่เนี่ยก็ต้องเปิดโทรศัพท์เป็น silent mode อย่างเดียวอ่ะ อย่าไปเผลอแอบถ่ายใครเชียว เสียงดังแชะ อายเค้า
bugky999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 09:45  

หูฟัง ของ k700i สามารถใช้ กับ w800i ได้ไหม ครับ ช่วย ตอบ ที่ ครับ ด่วน ๆ จะ ซื้อเว้ว แงแง Sad
Sony ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 11:41  

ใช้ไดครับ พอร์ทเดวกังง่ะ
saanrak
Year's Star

จังหวัด: Chiang Mai
หัวข้อ : silent mode คืออะไร
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 16:51  

fsfc ผู้เขียน:
จะปิดเสียงแชะของโซนี่เนี่ยก็ต้องเปิดโทรศัพท์เป็น silent mode อย่างเดียวอ่ะ อย่าไปเผลอแอบถ่ายใครเชียว เสียงดังแชะ อายเค้า

silent mode คืออะไร แล้วเราจะเปิดโทรศัพท์ให้เป็น silent mode เนี้ยต้องทำยังไงบ้างคะ ตอบหน่อยนะ ไม่อยากอายใคร Embarassed
w800i ช่วยผมที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2006 08:37  

รบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ ตอนนี้เครื่องผมมีปัญหาคือเวลาโทรออกหรือรับเข้า คู่สนทนาไม่ได้ยินเสียงผมอ่ะครับ มีแต่เสียงซ่าๆ ผมได้ลองโหมดบันทึกเสียงดูแล้ว พอฟังดูก็เป็นซ่าๆฟังไม่รู้เรื่อง คิดว่าน่าจะเกิดจากไมโครโฟนมีปัญหา อยากทราบว่าถ้าส่งซ่อมค่าใช่จ่ายประมาณเท่าไหร่คับ เครื่อง0 คิดว่าจะส่ง0อ่ะคับ
บอยคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2006 12:39  

ถ้าเปงกรณีเครื่องศูนย์ จะไม่มีค่าใช้จ่ายในการซ่อมน่ะคับ
-:- YoH -:-
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: หาซื้อได้มั๊ยครับ?
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2006 15:15  

Abukady ผู้เขียน:
อยากทราบว่า ไอ้ยางตรงหูฟังอ่ะ เวลามันหลุดหายไปอ่ะ จะสามรถซื้อต่างหากได้ที่ไหนอ่ะ หายแค่ตรงส่วนที่เป็นยางอ่ะ แต่ไปถามที่ศูนย์S-Eเค้าบอกไม่มีแยกขาย ต้องซื้อหูฟังใหม่ทั้งชุดเลยเหรอ เกินไปม๊างคร๊าบ!!! มันหลุดได้ง่ายเหมือนกันอ่ะ น่าจะมีเผื่อตรงจุดนี้หน่อยนะ ผมไม่ได้ทำหูฟังเสียซักหน่อย จะให้ซื้อใหม่ทั้งชุดเนี่ยหลายตังค์อยู่นะ

ลองเดินดูแถวMBKนะครับ...ถ้าจำไม่ผิดแถวๆล๊อกร้านนาซ่ามีร้านขายพวกเกี่ยวกับยางๆอะไรพวกนี้อยู่นะครับ..ลองเดินหาดู...หรือถ้าให้ชัวร์เลยนะ...ร้านที่ขายของเกี่ยวกับiPod+iMacที่อยู่SiamDis.มีแน่ๆอยู่แถวๆCashierของร้านครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2006 23:35  

ขอถาม ราคา ณ ปัจจุบันนี้เท่าไหร่ครับ!!!!! จะซื้อให้เป็นของขวัญวันเกิดแฟน Laughing Laughing Laughing
Boy_kung
Year's Star

หัวข้อ : บอยคุง
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2006 12:23  

ราคาตอนนี้ 14,900 แต่จะขึ้นอยู่กับการจัดโปรโมชั่นของแต่ละช๊อบด้วยน่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2006 14:20  

update ราคาให้นะครับ เพิ่งซื้อมาครับ เมื่อวานนี้ ที่ telewiz shop central rama2 @ 11,500 ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2006 21:06  

ราคา 11,500 บาท รวม memory stick duo 512 Mb. หรือเปล่าครับ
เก๋+++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2006 22:40  

ราคาเท่าไหร่คะ แล้วในกล่องมานไห้อะรายมาบ้างอ่าาา กัวว่า ถ้าซื้อราคาถูกแล้วบางอย่างในกล่องเค้าเอาออกอ่ะ
Boy_kung
Year's Star

หัวข้อ : เบบี้บอย
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2006 12:55  

รายละเอียดสินค้าในมาตรฐานในกล่องครับผม
1 Telephone
1 Battery (Lithum Battery exchargeable)
1 Charger (US 230V Thai)
1 Stereo Portable Headset(PHF) HPM-70
1 Memory Stick Pro DUO 512Mb
1 Memory Stick Adaptor
1 USB PC Cable (DCU-60)
1 Wrist Strap (สายคล้องมือ)
User Manual
.........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2006 17:22  

ขอดูดทีสิจ๊ะ
ที่รัก

อ้า.............
Rolling Eyes
ballza
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2006 17:44  

silent modeก็คือโหมดทีททำให้โทรศัพท์เงียบเสียงก็เท่านั้นล่ะคัรบ มีมาตั้งนานแล้ว อย่างสมัยก่อน 3310 มันมีรูปแบบไงครับว่า ทั่วไปเสียงดังเสียงเบาเสียงเงียบ อันนี้ก็เหมือนๆกันนั่นแหละครับ แต่เป็นภาษาอังกฤษเลยเรียก silentmode ก็เท่านั้นครับ เพราะใน โนเกีย พวกซิมเบียนหรือไรต่างๆก็มีโหมดนี้ลองไปดูสิถ้าไม่เชื่อ Cool
winjung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามเรื่องมือถือ
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2006 18:24  

ตอนนี้มีงบประมาณหมื่นต้นๆ ตอนนี้ที่ดูๆมี3ตัวที่อยากได้มี
se k750/w800/w810 เปงคนที่ชอบถ่ายรูป ฟังเพลง แล้วถ้าได้เมมเยอะๆ ยิ่งดี ม่ายแน่จายว่ารูปที่ถ่ายรุ่น w จะสู้รุ่น k ได้อะป่าว เท่าที่อ่านๆมา เค้าบอกว่าเรื่องเพลงรุ่น w ขนะขาด แล้วทั้ง 3 รุ่นนี้รองรับไฟล์เพลงและไฟล์ vdo ได้เหมือนๆกานป่าว และทั้ง 3 รุ่นนี้ อยากทราบว่ามีฟังก์ชัน ไรที่เด่นๆ ต่างกันมากน้อยแค่ไหน รบกวนช่วยบอกทีค้าบ ขอบคุณค้าบ
tuckatan.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : w800i 3 เดือน
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2006 19:21  

ซื้อมาใช้แค่ 3 เดือนเองค่ะ เครื่องศูนย์นะคะ ขายที่ 9500 ค่ะอยากได้ตัวใหม่ค่ะ เครื่องไม่มีปัญหานะคะ ไม่เคยซ่อม ไม่เคยตกใช้ถนอมค่ะ อุปกรณ์ครบค่ะ เมม 512 ค่ะ หน้าจอติดพลาสติกกันรอยตั้งแต่ซื้อเครื่องวันแรกยังไม่เคยแกะเลยค่ะ สนใจติดต่อสอบถามได้นะคะ
09 1799959
tuckatan_rsu@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: w800i 3 เดือน
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2006 04:57  

tuckatan. ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้แค่ 3 เดือนเองค่ะ เครื่องศูนย์นะคะ ขายที่ 9500 ค่ะอยากได้ตัวใหม่ค่ะ เครื่องไม่มีปัญหานะคะ ไม่เคยซ่อม ไม่เคยตกใช้ถนอมค่ะ อุปกรณ์ครบค่ะ เมม 512 ค่ะ หน้าจอติดพลาสติกกันรอยตั้งแต่ซื้อเครื่องวันแรกยังไม่เคยแกะเลยค่ะ สนใจติดต่อสอบถามได้นะคะ
09 1799959
tuckatan_rsu@hotmail.com

^
^
^
เพิ่มอีก 2 พันได้เครื่องใหม่แกะกล่อง
ร้อนใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2006 20:54  

เมื่อวานเพิ่งซื้อมามือ2 ปรากฎว่าวันนี้ปิดเครื่องไฟก้อขึ้นไฟที่ตัวเลข
สักพักบอกไม่ได้ใส่sim จนบัดนี้ก้อยังใช้ไม่ได้เลยเปลี่ยนsimแล้วนะ
มีวีธีแก้มั้ย เครื่องศูนย์Telechoiceนี่สามารถเข้าไปloxleyได้มั้ย
ขอบคุณครับ
เอเจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 21:09  

ตอนนี้ มี fw ตัวใหม่มาให้อัพรึยังค๊ะ ตอนนี้ยังเป็น R 1BC002 อยู่เลยค่ะ
อยากได้มั๊กๆเจ้า^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2006 00:10  

update ราคาให้นะครับ เพิ่งซื้อมาครับ เมื่อวานนี้ ที่ telewiz shop central rama2 @ 11,500 ครับ

ทำไมที่เชียงใหม่ไม่มีขายเรยอ่ะเจ้า ขาดตลาดไปทั่วทุกย่อมย้านมั๊กม๊ากกกก ใครพอช่วยบอกเราได้บ้างว่าซื่อที่ไหนได้ เราอยากได้มือหนึ่งซิงๆอ่ะ (ทั้งที่เชียงใหม่กะเชียงรายเรย... อายเค้าจิงๆ เดวเค้าจะหาว่าหมู่เฮาเชียงใหม่กะเชียงรายเนี๊ยะบ้านนอกกกกกอ่ะ Y_Y)
ขอบคุณเน้อเจ้า ^^
love mobile
Year's Star

หัวข้อ : ไม่รู้มันเป็นอะไร
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2006 06:43  

คือ ผมกดเปิดเลนส์ แล้วก็ปิด แล้วอยู่ดีๆ เครื่องดับ พอเอาขึ้นมาดูอีกทีเครื่องเปิด
เอง ครับ มันเป็นยังไง
ไฉไล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2006 15:59  

firmware คืออารายอ่าคับ บอกหน่อย ผมไม่ค่อยมีความรู้อ่ะ แต่อยากได้ รุ่นนี้อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ลำโพงmp3เบาอ่ะ
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2006 22:12  

ใช้มาได้2อาทิตย์ ผู้เขียน:
ลำโพงตอนฟังmp3เสียงเบามากเลยค่ะ (แบบพอวางไว้กลางวง แล้วนั่งฟังเพลง มันไม่ค่อยได้ยินเลย ต้องเอาไว้แนบหูถึงได้ยิน) แต่ถ้าเป็นลำโพงตอนฟังวิทยุไม่มีปัญหานะ ได้ยินชัดเจนดี เสียงเรียกเข้าแค่ปรับระดัย3-4ก็ดังดีมาก ก็เลยสงสัยว่าเครื่องหนูมีปัญหารึเปล่า แล้วเครื่องคนอื่นตอนเปิดลำโพง mp3 นี่ดังประมาณไหนคะ (เทียบกับระดับของเสียงเรียกเข้า ringtone น่ะ ) ช่วยตอบหน่อยนะคะ ไม่งั้นจะไปถามศูนย์แล้ว
tenso10
Year's Star

จังหวัด: เหนือสุดในสยาม
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2006 11:25  

ลำโพงตอนฟังmp3เสียงเบามากเลยค่ะ (แบบพอวางไว้กลางวง แล้วนั่งฟังเพลง มันไม่ค่อยได้ยินเลย ต้องเอาไว้แนบหูถึงได้ยิน) แต่ถ้าเป็นลำโพงตอนฟังวิทยุไม่มีปัญหานะ ได้ยินชัดเจนดี เสียงเรียกเข้าแค่ปรับระดัย3-4ก็ดังดีมาก ก็เลยสงสัยว่าเครื่องหนูมีปัญหารึเปล่า แล้วเครื่องคนอื่นตอนเปิดลำโพง mp3 นี่ดังประมาณไหนคะ (เทียบกับระดับของเสียงเรียกเข้า ringtone น่ะ ) ช่วยตอบหน่อยนะคะ ไม่งั้นจะไปถามศูนย์แล้ว

ของผมก็ซื้อมือ 2 มาอ่ะครับ เสียงเบาเหมือนกันเลย แต่เสียงเรียกเข้า เสียงวิทยุที่ออกลำโพงก็ดังนะครับ แต่เวลาเปิด MP3 เสียงเบามาก ๆ มีใครเป็นแบบนี้บ้างครับ ต้องตั้งค่าตรงไหนรึเปล่า หรือว่ามันผิดปกติครับ
preedacha
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2006 13:45  

รุ่นนี้ เวลาฟัง mp3 มันถูกออกแบบมาสำหรับฟังกับหูฟังที่มันแถบมาครับ (มันสนันสนุนให้ฟังกับหูฟังครับ)
pae1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2006 16:28  

ผมลง update ไปทำไม manu ภาษาไทยผมหาย ไปดูที่ลือกก็ไม่มี แต่เขียน sms ไทยได้ แก้อย่างไรดีครับ Sad
Rungrit
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Suphanburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2006 12:06  

ขายได้เท่าไรอะรุ่นนี้
สาวประเภท2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียงคู่สนทนาเบารึเปล่าคะ
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2006 22:06  

อยากทราบว่า SE w800i รุ่นนี้มีปัญหาเรื่องเสียงสนทนาว่ามันเบารึเปล่าคะ? กำลังจะตัดสินใจซื้อ แต่กลัวว่าจะมีปัญหาว่าเวลาสนทนาเราจะได้ยินเสียงของคู่สนทนาชัดเจนหรือว่าเบาเกินไป เพราะตอนนี้ใช้ของ sumsung อยู่ มีปัญหาคือเสียงคู่สนทนาเบามาก เวลาอยู่ริมถนนแทบไม่ได้ยินเสียงคู่สนทนาเลย
รบกวนเพื่อน ๆ ที่เคยใช้ช่วยตอบทีนะคะ จะได้ตัดสินใจถูก...
หดห่ดวาสฟห่ดฟว่ดฟว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 00:42  

ภาพถ่าย ที่ เลือก ไว้เป็นภาพโชว์ตอนโทรเข้า
ทำไมบางภาพมันแตก ๆ และ มันก็เล็กด้วยคับ ทำให้ใหญ่ได้มั้ย
Bee(TM)
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 07:15  

pae1 ผู้เขียน:
ผมลง update ไปทำไม manu ภาษาไทยผมหาย ไปดูที่ลือกก็ไม่มี แต่เขียน sms ไทยได้ แก้อย่างไรดีครับ Sad

ลองดูที่หน้านี้ครับ
http://www.se-club.net/index.php?showtopic=2821
เอเจ ผู้เขียน:
ตอนนี้ มี fw ตัวใหม่มาให้อัพรึยังค๊ะ ตอนนี้ยังเป็น R1BC002 อยู่เลยค่ะ

Version ล่าสุดครับ
ข้อมูล http://www.se-society.com/home/mobile-sw.htm
of
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 12:02  

ตอนนี้ราคามือ1-มือ2ขายอยู่เท่าไรอ่ะคับคัยรู้ช่วยบอกทีคับ Evil or Very Mad
ribosome
Year's Star

จังหวัด: ...
หัวข้อ : RiBoSomE
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 09:47  

อยากทราบว่าตอนนี้เครื่อง 0 ยังมีขายรึเปล่าครับ แล้วถ้ามีราคาประมาณเท่าไหร่
กะว่าจะถอยประมาณปลายปี หลังจากตัดสินใจผิดไปซื้อ sagem my x-8 มาแล้วใช้ไม่ถึงครึ่งปีก็พังแล้วง่ะ (ตอนนี้เลยใช้เครื่องเก่าอยู่ 8210 อ่ะ)
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
NoklekTU
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่องไม่มีเสียง เปิดปิดก็ไม่หาย
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 01:27  

ซื้อเครื่อง0 มาไม่ถึง 1 ปี ครับ ปรากฏว่า อยู่ๆเครื่องใจเสาะ ใครโทรมาก็ไม่มีเสียงเรียกเข้า รับสายก็ไม่มีเสียง ฝั่งตรงข้ามก็ไม่ได้ยิน ไม่มีเสียงทั้งตอนโทรเข้า และโทรออก ต้องลองเปิดปิดหลายๆครั้ง หายบ้างไม่หายบ้าง ตอนแรกนึกว่า เป็นที่ firmware แต่ up แล้วใช้ได้ประมาณ 2 อาทิตย์ เป็นอีกรอบแถมหนักกว่าเก่า คือเครื่องดับระหว่างคุย

อยากทราบว่ามีใครเคยมีอาการอย่างนี้เปล่าครับ แล้วแก้ยังไงครับ
c-new
Year's Star

จังหวัด: Saraburi
หัวข้อ : ราคามือ2
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2006 11:32  

of ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคามือ1-มือ2ขายอยู่เท่าไรอ่ะคับคัยรู้ช่วยบอกทีคับ Evil or Very Mad

ประมาน6000-8000 แล้วแต่สภาพครับ
แต่รุ่นนี้ใช้ดีมาก ราคาก็ไม่ค่อยตกครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2006 18:56  

tenso10 ผู้เขียน:

ของผมก็ซื้อมือ 2 มาอ่ะครับ เสียงเบาเหมือนกันเลย แต่เสียงเรียกเข้า เสียงวิทยุที่ออกลำโพงก็ดังนะครับ แต่เวลาเปิด MP3 เสียงเบามาก ๆ มีใครเป็นแบบนี้บ้างครับ ต้องตั้งค่าตรงไหนรึเปล่า หรือว่ามันผิดปกติครับ

มันเป็นของมันแบบนั้นอยู่แล้วนะครับ
เวลาฟังเพลงผ่านลำโพงตัวเครื่องเสียงจะเบาครับ
แค่ถ้าเป็นเสียงเรียกเข้าก็จะดังครับ
ไม่ต้องกังวลไม่เสียครับ
SeanG-Jee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ระวังโดนย้อม..
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 02:20  

ซื้อมือสองระวังโดนย้อมนะครับ..K750i เปลี่ยนกรอบเป็นตัวนี้ อัพ FW ได้ เหมือนเป๊ะ..ต้องดูอีมี่เอาว่าเป็น K750i รึเปล่า แต่ดูยังไงไม่แน่ใจอ่ะครับ..ต้องให้ผู้รู้มาตอบอีกที.. Exclamation
phunmile_s
Year's Star

หัวข้อ : ซื้อได้ที่ไหน?
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 12:16  

เห็นในหน้าราคาโทรศัพท์มือถือ ราคามือถือ เครื่องศูนย์ บอกว่าเครื่อง W800i ราคาอยู่ที่ 9900 ราคานี้ซื้อได้ที่ไหนบ้างคะ.. ที่ Blisstel ยังราคา 11900 อยู่เลย.. ช่วยแนะนำร้านที่ถูกที่สุดด้วยนะคะ
azakuraryu
Year's Star

หัวข้อ : จะเอารุ่นไหนดี
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2006 10:45  

จะซื้อ w810i หรือ w800i ดี อ่ะ รุ่นใหม่ น่าจะดีกว่ารุ่นเก่าใช่ป่าวคับ หรือ ว่า พอๆ กันเลยชอบ 810i ตรงที่มีสีดำอ่ะ สีขาว กลัว มันจะเก่าเร็ว อ่ะ T-T วันศุกร์จะไปซื้อแล้ว ใคร มีความ คิด ดีๆ ช่วย บอกกานหน่อย เพราะ จะ ไป ซื้อแล้ว เอาเครื่องไหน ดี ระบบ ตัวไหนดีกว่ากัน แน่ๆๆ เอาแบบ เสียง เพราะ อ่ะ กล้องอันไหนชัดกว่ากัน เสียงไหนดีกว่ากัน ไมค์ตัวไหนดูดเสียง ไร เงี้ย คับ ช่วยบอก ผม ที นะ ไม่ก็จะไป ถอย n73 แต่มันไม่เน้นเพลงอ่ะ w800i กับ 810i ช่วยผมเลือกทีว่าเครื่องไหนที่ดีที่สุด ตอนนี้ เพราะ 800i มันก็ ขายมาเป้นปี แล้ว หนิ คับ เค้ายังใช้กัน อยู่เหรอ 810i มันเพิ่ง วางขาย น่าจะมีประสิทธิภาพมากกว่านะ ผม ว่าช่วยตอบด้วยนะคับ ท่านผู้รู้
Bugnat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokai N72 หูฟัง
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 08:53  

ใครรู้เรื่องการปรับเสียงฟังเวลาคุยโทรศัพย์ชุดหูฟังรุ่น HS-31 Nokia N72 ช่วยบอกที่ ปรับที่โทรศัพย์สุดแล้วก็งยังได้ยินเบามากเลยค่ะ :roll:
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 22:06  

ตอนนี้ราคาลงไปแค่ไหนแล้วอ่ะคะ อยากได้จังรุ่นนี้ เสียอย่างเดียว น่าจะเปลี่ยนหน้ากากได้ มีแต่สีส้ม อย่างเดียวเอง แต่ชอบใจสี 700i แต่พอเทียบๆแล้ว รุ่นนี้เวิคกว่า แค่ว่าสีมันไม่ค่อยเวิค
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ : Re: จะเอารุ่นไหนดี
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 13:34  

azakuraryu ผู้เขียน:
จะซื้อ w810i หรือ w800i ดี อ่ะ รุ่นใหม่ น่าจะดีกว่ารุ่นเก่าใช่ป่าวคับ หรือ ว่า พอๆ กันเลยชอบ 810i ตรงที่มีสีดำอ่ะ สีขาว กลัว มันจะเก่าเร็ว อ่ะ T-T วันศุกร์จะไปซื้อแล้ว ใคร มีความ คิด ดีๆ ช่วย บอกกานหน่อย เพราะ จะ ไป ซื้อแล้ว เอาเครื่องไหน ดี ระบบ ตัวไหนดีกว่ากัน แน่ๆๆ เอาแบบ เสียง เพราะ อ่ะ กล้องอันไหนชัดกว่ากัน เสียงไหนดีกว่ากัน ไมค์ตัวไหนดูดเสียง ไร เงี้ย คับ ช่วยบอก ผม ที นะ ไม่ก็จะไป ถอย n73 แต่มันไม่เน้นเพลงอ่ะ w800i กับ 810i ช่วยผมเลือกทีว่าเครื่องไหนที่ดีที่สุด ตอนนี้ เพราะ 800i มันก็ ขายมาเป้นปี แล้ว หนิ คับ เค้ายังใช้กัน อยู่เหรอ 810i มันเพิ่ง วางขาย น่าจะมีประสิทธิภาพมากกว่านะ ผม ว่าช่วยตอบด้วยนะคับ ท่านผู้รู้

W810i ดีกว่าครับ แต่จะไม่มีฝาปิดเลนส์กล้องด้านหลัง Mem ภายในเครื่อง 20MB เพิ่มการรองรับ EDGE และมี Light Sensor เพื่อประหยัดพลังงานด้วยครับ หน้าจอขนาด 1.9 นิ้ว(W800i ขนาดหน้าจอ 1.8 นิ้ว)
Cheeky.angle
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 18:35  

ตอนนี้สนใจรุ่นนี้มากๆ ราคาก้อพอสมควรกับคุณสมบัติ เปิดตัวมาก้อตั้งนานแล้ว แต่ราคาก้อยังลงมาเรื่อยๆ แต่ก้อไม่มากเท่าไหร่ เสียอย่างเดียวน่าจะมีหลายๆสีหน่อย แต่ก้อถือว่าโอ ไม่ต้อยต่ำด้อยค่าซะขนาดน้าน อยากรู้จังว่าราคาล่าสุดตอนนี้เหลือเท่าไหร่กันคะ แล้วถ้าจะเทียบระหว่างรุ่นี้กับ กับ w550i คิดว่ายังไงอ่ะ รุ่นไหนมันเวิคกว่ากาน ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

เราจะซื้อประมาณสิ้นเดือน ธค คาดว่าราคาจะลงอีกมั๊ย มีงบประมาณ 12500 พอมั๊ยค๊ะ แล้วถ้าจะซื้อเมมเพิ่มเนี่ย มันเท่าไหร่คะ ช่วยบอกหน่อยค่ะ สำหรับคนเคยใช้ หรือคนที่รู้ๆก้อได้ค่ะ
4562321
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 03:51  

Cheeky.angle ผู้เขียน:
ตอนนี้สนใจรุ่นนี้มากๆ ราคาก้อพอสมควรกับคุณสมบัติ เปิดตัวมาก้อตั้งนานแล้ว แต่ราคาก้อยังลงมาเรื่อยๆ แต่ก้อไม่มากเท่าไหร่ เสียอย่างเดียวน่าจะมีหลายๆสีหน่อย แต่ก้อถือว่าโอ ไม่ต้อยต่ำด้อยค่าซะขนาดน้าน อยากรู้จังว่าราคาล่าสุดตอนนี้เหลือเท่าไหร่กันคะ แล้วถ้าจะเทียบระหว่างรุ่นี้กับ กับ w550i คิดว่ายังไงอ่ะ รุ่นไหนมันเวิคกว่ากาน ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

เราจะซื้อประมาณสิ้นเดือน ธค คาดว่าราคาจะลงอีกมั๊ย มีงบประมาณ 12500 พอมั๊ยค๊ะ แล้วถ้าจะซื้อเมมเพิ่มเนี่ย มันเท่าไหร่คะ ช่วยบอกหน่อยค่ะ สำหรับคนเคยใช้ หรือคนที่รู้ๆก้อได้ค่ะ

^
^
มี 12500 เหลือจะพอคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 15:27  

4562321 ผู้เขียน:

^
^

อ่ะคะ ขอบคุณนะที่ตอบ แล้วแบบว่าถ้าไปเทียบกับ W550i และก้อโนเกีย 6300 อ่ะคะ มันแตกต่างกานยังไง อาไรเวิคกว่ากาน ช่วยแนะนำทีค่ะ
m a y t e e
Junior Member
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2006 23:35  

4562321 ผู้เขียน:

^
^

อ่ะคะ ขอบคุณนะที่ตอบ แล้วแบบว่าถ้าไปเทียบกับ W550i และก้อโนเกีย 6300 อ่ะคะ มันแตกต่างกานยังไง อาไรเวิคกว่ากาน ช่วยแนะนำทีค่ะ

ผมซื้อ W810i ที่ราคานี้เลยนะ W800i น่าจะถูกกว่านี้อีก

ถ้าไม่เน้นกล้องและคิดว่า 256MB เพียงพอสำหรับการฟังเพลงก็เลือก W550i ได้ครับ
ส่วน NK เรื่องการฟังเพลง ผมว่ายังสู้ Wxxx ไม่ได้นะ
ddt_juicy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2006 12:57  

มีตังอยู่ 12500 ซื้อ W810i ดีกว่าครับผมใช้ W550i อยู่มันมีข้อเสียตรงฝ่ายตรงข้ามที่คุยกะเรานะจะได้ยินเสียงรอบข้างเยอะมากๆ(แก้ปัญหาไม่ได้เอาสำลีอุด+สก็อตเทปปิดยังช่วยไม่ได้เลย)โทรถาม0เค้าบอกว่าเป็นปัญหาทางเทคนิคที่เครื่องนี้มีลำโพงเยอะทำให้มันดูดเสียงมาก(งงเกี่วกันไม๊เนี่ย)อีกอย่างถ้าหน่วยความจำ 256 พอก็ซื้อได้นะ(แต่ไม่อยากแนะนำกลัวโหล...อิอิ)ราคาตอนนี้ 8900 ครับไม่มีลด

แต่ 12500 เนี่ยได้เครื่องสีดำเครื่องสีขาวไม่ได้นะครับแต่ถ้าชอบดีไซน์ของ W800i ผมว่าหายากแล้วนะแล้วก็พยายามอย่าซื้อตามตู้เลยเสี่ยงมากๆไม่รู้ย้อมหมาขายเปล่าซื้อที่ 0 ดีกว่าถ้าไม่มีก็ทำใจใช้ของดีกว่า(W810i)ก็แล้วกันนะ...อิอิ

ปล.ขอบคุณที่ให้ผมตอบ
metu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 18:00  

ถ้าจะซื้อนะเอารุ่นไหนดีกว่ากันw800i w810iเน้นถ่ายรูปนะหรือรุ่นใหม่ที่ยังไม่ออกแนะนำหน่อยนะไม่รีบซื้อเพราะมีn73meอยู่ w800i w810iต่างกันตรงไหนบ้างตัวไหนคุ้มสุดครับw800iยังมีขายอยู่ที่ไหนบ้างมือ1นะ
saneki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2006 20:05  

คือ หูฟังw800i เสียงมานแตกยังหงี้ควรไปซ่อม หรือ ซื้อใหม่ดี แล้วราคาหูฟังราคาประมาณเท่ารัย
phenol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 02:54  

metu ผู้เขียน:
ถ้าจะซื้อนะเอารุ่นไหนดีกว่ากันw800i w810iเน้นถ่ายรูปนะหรือรุ่นใหม่ที่ยังไม่ออกแนะนำหน่อยนะไม่รีบซื้อเพราะมีn73meอยู่ w800i w810iต่างกันตรงไหนบ้างตัวไหนคุ้มสุดครับw800iยังมีขายอยู่ที่ไหนบ้างมือ1นะ

w800i กับ w810i กล้องดีครับ ถ้าเทียบรูปกับกล้อง 2 ล้าน ยี่ห้ออื่นๆ ถ้าอยากดูรูป ลองไป search ใน google ดูได้ กล้องน่าจะเหมือนกันเด๊ะไม่น่าจะต่างอะไร

mem ในตัวกล้อง ของ w800i มี 34 MB มากกว่า ของ W810i ให้แค่ 20 MB

w800i มีฝาปิดหน้าเลนส์ ส่วน w810i ไม่มี ซึ่งถ้าเน้นถ่ายรูป เราว่าสำคัญนะ เพราะถ้าหน้าเลนส์เป็นรอยไปมากๆ รูปคงออกมาไม่ชัดอ่ะ

w800i มีแต่ GPRS ส่วน w810i มี GPRS และ EDGE ด้วย มี EDGE ทำให้ต่อเน็ทผ่านมือถือได้เร็วกว่าเยอะเลยล่ะ ถ้าอยู่ในกรุงเทพจะได้ใช้ EDGE คุ้มครับ ถ้าตจว.อย่าไปซีเรียสเรื่องนี้ หวังแค่ gprs ก็พอ อิอิ

อืมแล้วก็ w810i มีระบบ light sensor ตัดแสงหน้าจอขณะอยู่กลางแจ้งเพื่อประหยัดพลังงาน batt

แล้วหน้าจอ w810i มีขนาด 1.9" ใหญ่กว่าของ w800i จอขนาด1.8" ครับ
อย่างอื่นนึกไม่ออกละครับ
argentum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 20:45  

ผมเข้า GPRS ไม่ได้อ่าครับ ใช้ของง truemove มันขึ้นว่า conection failed check network ประมาณนี้อ่ะครับ ผมว่าผมเซ็ตถูกทุกอย่างงแล้วนะครับบ ใครพอรูวิธีช่วยบอกด้วยครับบ ขอบคุณครับบ
kimpup
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2007 14:42  

คือว่ามันจะมีโปรแกรมที่ทัม theme ของรุ่นนี้มั้ยคร่ะ

แบบว่าเอารูปใส่เองได้อ่าค่ะ

คัยพอจะมีลิ้งค์เวบนั่นไว้บ้างค่ะ ขอหน่อยน๊า

ขอบคุนคร่า Smile
w800i plus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2007 20:11  

เค้าแจกคับ ใน www.se-club.net ผมใช้รุ่นนี้อยู่คับ อยากบอกว่าสุดยอดมาก

แล้วก้อการบริการของศูนย์ใหญ่ดีมากๆคับ สัมผัสมาแล้วคับ ดีจิงๆ รู้สึกดีคับ[/b]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sony Ericsson "Walkman" W800i [ภาค 2]
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2007 17:58  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Sony Ericsson "Walkman" W800i [ภาค 2]
พรีวิว & แกลลอรี่ : http://www.siamphone.com/review/2005/sonyericsson/w800i/page.php
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/sonyericsson/w800i.htm

รีวิวเปรียบเทียบ - วอล์คแมน W800i กับ โซนี่ อีริคสัน K750i
http://www.siamphone.com/review/2005/sonyericsson/k750i_w800i/page.php

กลุ่มผู้ใช้ โซนี่-อีริคสัน W800i : http://board.siamphone.com/viewforum.php?f=69

อ่าน Sony Ericsson "Walkman" W800i [ภาค 1]

ระบบบันทึกเสียงใช้อย่างไร บันทึกได้นานแค่ไหนคะ วอนช่วยตอบด้วยค่ะ Smile
HeLp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 15:00  

อยากรู้ว่าราคาเหลือเท่าไหร่แล้วคับ
ที่ MBK ก้อได้คับ
ช่วยหน่อยคับ
Asuraphak
Year's Star

หัวข้อ : Re: ราคา
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 12:53  

HeLp ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าราคาเหลือเท่าไหร่แล้วคับ
ที่ MBK ก้อได้คับ
ช่วยหน่อยคับ

ราคาประมาณ 10,000 - 11,xxx บาท แต่ตอนนี้เครื่องใหม่จะหายากน่ะ ถ้าเจอก็คงเป็นล็อตสุดท้ายในการนำเข้ามาขาย (ยังพอมี) ...เครื่องใหม่แนะนำให้ดูตามศูนย์ต่าง ๆ รวมถึงมาบุญครองด้วยครับ
i แค๊กๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2007 01:15  

วันนี้ไปmbk มา สอบถามหลานร้าน นาซ่า นิด i mo.. ศุนย์อื่นด้วยของไม่มีเลยย
แต่810i ราคา 11900 ละถ้ามีลำดพงมาด้วย 14000/15000 นะ
อยากได้ รอราคา สักหมื่น -11000 ของก้อไมดละ เลิกผลิตรุ่นนี้ละมั้ง เสียดายแฮะ
จะไปเอา k850 หูฟังสุ้800 มะได้ เมมแถมมาน้อยกว่าอีก จะเอา 700i ก้อ ขาดนิดๆหน่อยไม่เหมือน 800 ที่รู้สึกมันพอดีๆเลยรุ้นนี้ครบบ
810 ก้อ ไม่มีตัวปิดเลนสกล้อง มันก้อตะหงิดๆๆ แทนที่จะทำมาให้ก้อไม่ทำวะงั้นน...
800 ไม่มีแล้ว มันออกเหลนมา รุ่น w200i เฉยเลย ตลกดี
i แค๊กๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2007 01:21  

วันนี้ไปmbk มา สอบถามหลานร้าน นาซ่า นิด i mo.. ศุนย์อื่นด้วยของไม่มีเลยย
แต่810i ราคา 11900 ละถ้ามีลำดพงมาด้วย 14000/15000 นะ
อยากได้ รอราคา สักหมื่น -11000 ของก้อหมดละ เลิกผลิตรุ่นนี้ละมั้ง เสียดายแฮะ
จะไปเอา k750 หูฟังสุ้800 มะได้ เมมแถมมาน้อยกว่าอีก จะเอา 700i ก้อ ขาดนิดๆหน่อยไม่เหมือน 800 ที่รู้สึกมันพอดีๆเลยรุ้นนี้ครบบ
810 ก้อ ไม่มีตัวปิดเลนสกล้อง มันก้อตะหงิดๆๆ แทนที่จะทำมาให้ก้อไม่ทำซะงั้นน...
800 ไม่มีแล้ว มันออกเหลนมา รุ่น w200i เฉยเลย ตลกดี...
...
Asuraphak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2007 13:02  

ขอโทษนะครับจะขายเครื่อง W800i ครับ ใช้มา 3 เดือนกว่า ๆ (มี 2 เครื่อง อีกเครื่องคือ K750i ก็เลยขาย W800)
อุปกรณ์ครบ..กล่องยังอยู่..ให้ดูใบเสร็จก็ได้..ติดสติกเกอร์รับประกันบลิสเทล เข้าศูนย์ Loxley ก็ได้ ..เครื่องใช้งานปกติ..ไม่เคยมีปัญหา
ราคา 8,000 บาท
โทร. 08-1988-6573 อ๊าด (อยากให้โทรคุยกันก่อนนะ)
รายละเอียดพร้อมรูปดูที่ลิงค์นี้ครับ
http://www.se-club.net/index.php?showtopic=15383

Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2007 21:25  

Asuraphak ผู้เขียน:
ขอโทษนะครับจะขายเครื่อง W800i ครับ ใช้มา 3 เดือนกว่า ๆ (มี 2 เครื่อง อีกเครื่องคือ K750i ก็เลยขาย W800)
อุปกรณ์ครบ..กล่องยังอยู่..ให้ดูใบเสร็จก็ได้..ติดสติกเกอร์รับประกันบลิสเทล เข้าศูนย์ Loxley ก็ได้ ..เครื่องใช้งานปกติ..ไม่เคยมีปัญหา
ราคา 8,000 บาท
โทร. 08-1988-6573 อ๊าด (อยากให้โทรคุยกันก่อนนะ)
รายละเอียดพร้อมรูปดูที่ลิงค์นี้ครับ
http://www.se-club.net/index.php?showtopic=15383

** ขายให้เพื่อนแล้วนะ ..7,500 .- ** ขอบคุณทุกคนที่เข้าไปดูนะครับ **
YoshikiX-japan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอนนี้ราคาของ w800iอยู่ที่เท่าไรห่หรอค๊ะ
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2007 20:14  

ตอนนี้ราคาของ w800iอยู่ที่เท่าไรห่หรอค๊ะ ขอราคาที่มันถูกๆหน่อยแล้วก้สถานที่ซื้อด้วยนะค๊ะ
Post a reply
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2007 22:59  

เมื่อวานไปมอล ท่าพระมา ยังมีw800i อยู่ ราคา 9900 ที่ช๊อบโซนี่......
ask guru
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อรุ่นไหนดี
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2007 10:47  

มือใหม่ค่ะ ชอบตระกูล SE เห็นว่าเสียงดี ดีไซน์สวย แต่เลือกรุ่นไม่ถูกค่ะ ไม่รู้ว่าจะเอารุ่นไหนดี แต่ละรุ่นมีข้อดีข้อด้อยต่างๆ รบกวนผู้รู้ทั้งหลายช่วยให้คำแนะนำได้มั้ยคะ

รุ่นที่ดู ๆ มาก็มี w700i, w800i, w810i ค่ะ หรือถ้ามีรุ่นอื่นที่คุณภาพดีเหมาะสมกับราคากว่าก็แนะนำได้นะคะ ขอบคุณค่ะ

อีกนิดนะเมื่อวานไปเดอะมอลล์ท่าพระมา ไม่เห็นมี shop SE เลย ว่าจะไปดู w800i ที่บอกว่ามีราคา 9900 น่ะค่ะ
Post a reply
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2007 16:17  

มีสิครับบ ที่มอลท่าพระ ชั้น2 มั้ง โซนี่ที่ขายทีวี เครื่องเสียงนะ ตอนนี้ห้างเจอปิดไปละ...
แต่ตอตนนี้มีรุ่นใหม่ๆ ออกมาน่าใช้กว่า นะเช่นK550i กับW610i นะ ถ้าไปงานที่ศูนย์สิริกิต ก้อมีให้เลือกเยอะเลยละ 800i มันตกรุ่นละ เค้าเก็บไม่ผลิตละ แต่ราคาคงตกอีกแน่ๆ...ถ้าหลงเหลืออยู่
maada2
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : 150
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2007 16:34  

หน้ากากแท้ ของ w800i ราคาประมานเท่าไรอ่ะครับ แล้วมีของปลอมมั้ย ราคาประมานเท่าไรอ่ะครับ ทั้งแท้และปลอม
ask guru
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ส่ง bluetooth/infared ไม่ได้ค่ะ
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2007 10:20  

เพิ่งซื้อ W800i มา ลองส่ง bluetooth/infared ดู ปรากฏว่าส่งไม่ได้ค่ะ ไม่ทราบว่าต้องทำการเซ็ตอะไรเพิ่มรึเปล่าคะ.. (ทั้งๆ ที่เปิดการ Connect แล้วนะ..)
และถ้าต้องการ update program จะสามารถเข้าไป load ได้จากที่ไหนคะ..

รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ.. Smile
แครอทจ๋า
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ : ถามผู้รู้
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2007 23:40  

อยากจะถามผู้ที่รู้หน่อยค่ะ คือว่า ซื้อ w800i มาใช้ประมาณ 8 เดือนแล้ว แต่ปุ่มเล่นเพลงมันเป็นรูป ตัว w. แทนที่จะเป็นรูปตัวโน๊ต เหมือนในกระทู้
สงสัยมากเลย เพราะซื้อก่อนที่ w700i ออกตั้งนาน แต่ปุ่นเล่นเพลงดันไปเหมือนกับ w700i
ศูนย์ Loxley
tle17
Year's Star

หัวข้อ : ตอบข้างบน
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2007 18:18  

รูปwalkmanก็สวยอยู่แล้วนิคับ ไม่เห็นเปนไรเลย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: