Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ช่วยแนะนำมือถือหรือ pocket pc ที่สามารถอ่านอีเมล์ lotus note ค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 4900
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ช่วยแนะนำมือถือหรือ pocket pc ที่สามารถอ่านอีเมล์ lotus note ค่ะ
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 10:54  
ตอบโดยอ้างถึง  

กำลังจะซื้อมือถือใหม่ค่ะ แต่ต้องเดินทางบ่อยๆทั้งในและต่างประเทศ อยากซื้อมือถือหรือ pocket pc ที่สามารถอ่านอีเมล์จาก lotus note + MSN ได้, มีกล้อง 1-2 ล้านพิกเซล, bluetooth, Wi-fi ค่ะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ Very Happy
k_thanan
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Pocket PC
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 19:24  

O2 Atom, HP Ipaq 6828 (ผมใช้ตัวนี้), Dopod น่าจะครบหมดนะครับ ส่วนเรื่อง Mail Lotus Notes นี้ดูแบบ online หรือ offline หรือ ถ้า on line ก็ต้องมี server ที่เป็น domino every place แต่ถ้าเป็น offline จะมีโปรแกรม sync จาก ibm ให้ไปหา download ได้ครับ หรือไม่เมล์บริษัทคุณทำเป็น Webmail ก็เอา pocket เปิด Webmail เลยแต่จอมันจะเล็กไปอ่ะจิ ลองตรวจสอบดูอีกครั้งนะครับ แบบพอดี ทำงานเกี่ยวกับระบบ Lotus Notes อยู่ด้วยเลยมาตอบซักหน่อย
k_thanan
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2006 17:01  

มีอีกหนึ่งวิธีครับ ลงตัว outlook connector ที่ PC เพื่อนให้ copy เมล์จาก Lotus มาไว้ใน Outlook จากนั้นเราก็ Sync เมล์ตามปกติของ Active Sync ก็จะนำเมล์ใน Outlook ในเครื่องซึ่งได้ทำการ Sync กับ Lotus Notes ไว้แล้ว
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: