Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เข็ดแล้วครับ Sony-Ericsson และเครื่องศูนย์ i-mobile

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 23 / เข้าชม: 7526
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????? Sony-Ericsson ??????????????? i-mobile
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2003 00:14  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมซื้อ P800 มาจากศูนย์ฯ ตอนแรก ๆ บอกตามตรงครับใช้ Nokia
มาตลอดตั้งแต่ Nokia รุ่นแรก ๆ มาจนถึง 9210, 7650 ก่อนจะมา
เป็น Sony-Ericsson P800 ก็มาได้ของ i-mobile นี่แหล่ะ
ตั้งแต่ซื้อเครื่องมาตอนแรกพอมีการ updated software ผมไม่มีเวลา
ไปที่ software park ที่อยู่ถึงเมืองทองก็เลยไปฝากที่ศูนย์เขาที่ MBK
แรก ๆ พนักงานก็ไม่ค่อยจะเต็มใจนักผมก็บอกว่าไม่มีเวลาเพราะว่าไกลส่วน
เรื่องต้องรอถึง 7 วันผมทราบอยู่แล้ว พนักงานก็รับไปซึ่งก็เป็นครั้งแรกแล้ว
ล่ะที่ผมรู้สึกหงุดหงิดกับพนักงานที่นี่ที่ไม่ค่อยจะเต็มใจให้บริการนัก
แต่ครั้งหลังเนี่ยซิทนไม่ได้จริง ๆ ฝาพับของ P800 ผมปิดไม่สนิทผมก็ไป
ส่งซ่อมที่มาบุญครองที่เดิม เจ้าหน้าที่ก็รับไปและลงในใบซ่อมว่าให้ซ่อมฝา
พับและก็ updated software ให้ด้วยไหน ๆ ก็ไปแล้ว จากนั้นเครื่อง
ก็ส่งไปพออาทิตย์กว่า ๆ ผมไปถามก็ยังไม่ได้คืนรออีกประมาณ 3 วันคือ
รวมแล้ว 10 วันก็โทรให้ผมไปรับเครื่องพอไป โหเครื่องกลับมาสภาพเดิม
เลยไม่ได้ซ่อมเลยแถมบอกว่า updated software ส่วนฝาซ่อมเนี่ย
ในใบซ่อมส่งกลับบอกในส่วนของตำหนิว่าชำรุดก่อนส่ง ผมก็เลยบอกว่าก็
เพราะมันชำรุดไงถึงได้ส่ง เขาก็นั่งอ่านในใบส่งแล้วคงจำนนท์ในหลักฐาน
เพราะว่าในใบส่งมันให้ซ่อม เขาเลยโทรฯไปที่ศูนย์ใหญ่ คำตอบคือไม่มี
อะไหล่ให้ผมไปส่งที่ sony เองเป็นไงล่ะ แถมต้องจ่ายตังค์ด้วยนะ ผมก็
เลยบอกว่าอ้าวเครื่องมีประกันนี่น่า ตอนผมใช้ของ nokia ที่เป็นศูนย์ชิน
ขนาดเมนบอร์ดพัง ฝาสไลด์เสีย ยังซ่อมให้ฟรีเลย เขาบอกว่าจะซ่อมฟรีก็
ต่อเมื่อใช้งานปกติ ผมก็บอกว่าการเปิดฝารับสายมันก็เป็นการใช้งานปกติไม่
ใช่เหรอมันไม่ได้หล่นไม่ได้ตกน้ำนี่น่า เขาบอกว่าไม่ฟรี ผมก็เลยถามว่าแล้ว
อะไรที่เรียกว่าอยู่ในประกัน เขาบอกว่าคือถ้ารอบ ๆ เครื่องเสีย ผมก็เลยถาม
ว่าถ้าตัวเครื่องเป็นรอยผมก็เอามาเปลี่ยนได้ใช่ป่ะ เค้าบอกว่าไม่ใช่นั่นก็ไม่ได้
อยู่ในประกัน ผมเลยไม่แน่ใจว่าอะไรคือประกันของ "i-mobile" หรือ
ถ้าพูดง่าย ๆ คือ ซื้อเครื่องศูนย์ฯ นี้ไม่ต่างอะไรกับการซื้อเครื่องหิ้วจาก
ต่างประเทศที่มาบุญครองเลย แถมถูกกว่าอีก
สรุปแล้วเครื่องผมเอาไป 10 วันไม่ได้ซ่อม ตรวจดูแล้ว software ก็
ไม่ได้ up เพราะว่าทุกอย่างยังเป็นตัวเดิมที่เคยไป up มาตั้งแต่ครั้งแรก
เซ็งจริง ๆ เข็ดจนตายศูนย์ฯ นี้ กับเครื่อง Sony ไม่เอาอีกแล้ว
yodyoy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2003 00:48  

ขายทิ้งไปเลย ดีก่า สิ้นเรื่อง ไม่ต้องปวดหัว
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2003 01:16  

น่าเห็นใจครับ เห็นบ่นมาหลายรายแล้วกับการซื้อเครื่องจาก 0 I-mobile
o08 NEO
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2003 14:11  

เห้นใจจิงๆ และขอบคุณนะคับสำหรับข้อมูล
Khomsiri
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2003 10:50  

ไม่ได้แย้งนะครับ

แต่อันนี้เป็นประสบการณ์ของผมกับน้องชายที่ไปร้าน i-mobile ในมาบุญครอง
เคยเอาเครื่อง MyX6 กับ T68i ไปอับเวอร์ชั่น ก็ไม่มีปัญหานะครับ รอประมาณ 2ช.ม.

หากเจอปัญหาแบบนี้ลองถามชื่อ พนง. แล้วโทรไปแจ้งที่ศุนย์ใหญ่ดีกว่าครับ
จะได้มี พนง. ที่บริการดีๆ มาทำงาน ลูกค้ามีสิทธิ์ทำได้ครับ
Manchester_United
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2003 03:07  

คือ เจ้าอ้วน P800 เนี่ย ลอกซ์เล่ย์เปงคนนำเข้าอะก๊าบ ลองปายที่นี้จิก๊าบ รับรองไม่ผิดหวังก๊าบ ส่วน I-Mobile เนี่ย โดนกานบ่อยเรื่องส่ง.ซ่อมก๊าบ ไม่ค่อยรับผิดชอบเท่าที่ควร
เสียใจด้วยก๊าบเรื่องบริการจากที่นี้
t_t
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2003 16:55  

ครือ.....ว่าผมเองก็เพิ่งจาซื้อเครื่องจาก 0 I-moblie เหมี็ยนกัลล์......
guitarz
Junior Member
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2003 11:19  

Khomsiri ผู้เขียน:
ไม่ได้แย้งนะครับ

แต่อันนี้เป็นประสบการณ์ของผมกับน้องชายที่ไปร้าน i-mobile ในมาบุญครอง
เคยเอาเครื่อง MyX6 กับ T68i ไปอับเวอร์ชั่น ก็ไม่มีปัญหานะครับ รอประมาณ 2ช.ม.

หากเจอปัญหาแบบนี้ลองถามชื่อ พนง. แล้วโทรไปแจ้งที่ศุนย์ใหญ่ดีกว่าครับ
จะได้มี พนง. ที่บริการดีๆ มาทำงาน ลูกค้ามีสิทธิ์ทำได้ครับ

ช่ายๆๆๆๆ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2003 14:56  

เก็บไว้พิจารณาเลือกซื้อ
Phoenix_dew
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2003 11:45  

ผมว่าเป็นที่ศูนย์มากกว่า คงไม่เกี่ยวกันเครื่องหรอก อย่า เหมารวมดิ
McDO!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2003 18:02  

ผมซื้อ วี 200 0 ไอโมบาย เพิ่งไป อั๊พไทย เมื่อวาน บริการ ก็ ok ดี เรพอใจ
NUNID
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2003 17:13  

ซื้อเครื่องธ310แต่เป็นศูนย์ DTACนะ ศูนย์บอกว่าให้ส่งไปที่ล็อกเล่จะได้เร็ว ถ้ายังไงเอาเบอร์โทรของล็อกเล่ไปแล้วกันจะได้สอบถาม ศูนย์ล็อกเล่อยู่ตรงข้ามแดนเนรมิตเอง Tel.02-5139988
McDO!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2003 11:24  

0 loxley ดีมากคับ มีบริการ ซ่อมของ SE Maxon
Phoenix_dew
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2003 18:21  

ใช่ครับ เครื่อง ออกจะแพง น่าเสียดาย

ผมว่า นั่นแหละครับ ล็อกเล่ย์ เป็น ทางออกที่ดีที่สุดสำหรับ ชาวโซนี่ฯ
McDO!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2003 15:05  

0 i mobile 50 50 เลยจิงๆ ที่จะโดน แบบนี้ ซวย คับ
Phoenix_dew
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2003 14:51  

mcdo8000 ผู้เขียน:
0 i mobile 50 50 เลยจิงๆ ที่จะโดน แบบนี้ ซวย คับ

อืมใช่ควรเลือก i mobile ในห้าง ที่น่าไว้ใจได้ ดังๆหน่อย

เอาเราเอาเรื่องมันได้ง่ายกว่า
McDO!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2003 09:50  

Phoenix_dew ผู้เขียน:
mcdo8000 ผู้เขียน:

อืมใช่ควรเลือก i mobile ในห้าง ที่น่าไว้ใจได้ ดังๆหน่อย

เอาเราเอาเรื่องมันได้ง่ายกว่า

เราซื้อ ไอโมบาย บางกะปิอ่ะ
Sittipop
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2003 14:48  

ทำไม imobile เป็นอย่างนี้ละครับ
McDO!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2003 16:48  

Sittipop ผู้เขียน:
ทำไม imobile เป็นอย่างนี้ละครับ

คนแอนตี้ ไอโมบายกันมากซะส่วนใหญ่ มีผมที่ไม่เคยเจอนะ เพาะผมซื้อ วี 200 ไอโมบาย บางกะปิ ไม่มีปัญหา อั๊พไทย mbk ปกติดี
Sittipop
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2004 20:27  

ทำไมถึงทำอย่างนี้????????????????????????????????????????????????
ไม่อันเด้อสแตนด์
แค่ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2004 00:36  

จิงๆ คับ โดยเฉพาะ 0 ไอโมบาย
ที่มาบุญ
ผมไปยืนอยู่ตั้งนาน
มันไม่ถามผมซักคำ ว่าจาเอาอารัย
นี่มันงานบริการนะเฟ้ย!!
โมโหฮะ
แระพอผมถามว่า ตัวนี้ ราคาเท่าไหร่
แมร่งเดินหนีผมเฉยเรย
ทำฟอร์มว่ามีงานยุ่ง
ไม่อยากยุ่งก่ามัน ผมเรยเดินออกมา
A.R.C.
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2004 12:25  

แค่ผ่านมา ผู้เขียน:
จิงๆ คับ โดยเฉพาะ 0 ไอโมบาย
ที่มาบุญ
ผมไปยืนอยู่ตั้งนาน
มันไม่ถามผมซักคำ ว่าจาเอาอารัย
นี่มันงานบริการนะเฟ้ย!!
โมโหฮะ
แระพอผมถามว่า ตัวนี้ ราคาเท่าไหร่
แมร่งเดินหนีผมเฉยเรย
ทำฟอร์มว่ามีงานยุ่ง
ไม่อยากยุ่งก่ามัน ผมเรยเดินออกมา

เฮอๆๆ น่าเห็นใจ
saiius1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2004 17:23  

ห่วยจริงๆคับ ผมซื้อ t610มาใช้อยู่ตอนนี้พังแล้ว เข้าwapอยู่ๆก็hang ดับไปเลย นี่ว่าจะเก็บตังซื้อใหม่ ดีกว่าคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: