Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 โปรแกรมสำหรับเพิ่มเลข 8 ในสมุดโทรศัพท์อัตโนมัติ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 17664
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : โปรแกรมสำหรับเพิ่มเลข 8 ในสมุดโทรศัพท์อัตโนมัติ
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2006 12:45  
ตอบโดยอ้างถึง  

จากการที่เบอร์โทรศัพท์มือถือในประเทศไทย กำลังจะถูกเพิ่มเป็น 10 หลัก เพื่อขยายปริมาณเบอร์โทรศัพท์มือถือ โดยการเพิ่มเลข 8 เข้าไปข้างหน้า เช่น 01-234-1234 ก็จะกลายเป็น 081-234-1234 แต่ด้วยการที่เบอร์โทรศัพท์ ที่บันทึกไว้ในเครื่อง อาจจะมีถึงกว่าหนึ่งร้อยเบอร์ ทำให้การแปลงทีละเบอร์ ต้องลำบากต่อผู้ใช้อย่างมาก โปรแกรมนี้จึงถูกพัฒนาขึ้นเพื่อแปลงเบอร์โทรฯ ในเครื่อง Symbian Phone ให้อยู่ในรูปแบบ 08x โดยอัตโนมัติ นอกจากนั้นตัวโปรแกรม ยังมีฟังก์ชั่นพิเศษอื่นๆมากมาย เพื่อให้โปรแกรมสามารถทำงานได้สมบูรณ์ที่สุด เช่นฟังก์ชั่นการแบ๊คอัพ Contact ป้องกันการผิดพลาด เป็นต้น

มีทั้งโปรแกรมของซิมเบี้ยน และวินโดวส์

รายละเอียดเพิ่มเติม
http://www.nuuneoi.com/projects.php?read_id=1
rasbighead
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2006 00:47  

โอ้มันยอดเยีย่มมากเลยครับ ขอบคุณหลายๆ
toe2000nin
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
หัวข้อ : อย่ากทราบเรื่องการเปลี่ยนเลขโทรศัพท์เป็น 10 หลัก ของ MOTO E680
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2006 13:07  

อย่ากทราบเรื่องการเปลี่ยนเลขโทรศัพท์เป็น 10 หลัก ของ MOTO E680
เป็นระบบ Linux PDA เห็นมีแต่ของ Symbian Phone ...
ไม่ทราบว่าจะใช้โปรแกรมไหนในการเปลี่ยนครับ...
...ขอความคิดเห็นหน่อยนะครับ...ขอบพระคุณครับ...
NATTSP
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2006 14:51  

Embarassed Great! thank for your app. Embarassed
jajamay
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : เจ๋งมากค่ะ
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 15:50  

เจ๋งมากๆค่ะ click เดียวจัดการให้ทุกเบอร์เลย สุดยอด

แต่ขอถามเพิ่มนิดนึงนะคะ มีวิธีทำให้มันโชว์เบอร์เข้าออก เป็นแบบ แบ่งเบอร์ให้สามตัวหน้ามั้ยคะ เช่น 0815556666 เปน (081)5556666 อ่ะค่ะ
เพราะเห็นบางเครื่องทำได้ น้องชายใช้ hp อยู่มันก้อโชว์แบบนี้ แต่เป็นมาอยูแล้ว ก้อเลยไม่รู้ว่า set ยังไง

ใครรู้บอกทีน๊าคะ ขอบคุนค่ะ
iolo11
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2006 20:38  

ขอบคุณมากครับ

แต่เอ่ออออ.... (02) -----> (082) ?!#@$ Shocked Shocked
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: