Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 คนโทรมาเสียง Ringtone กลับดังแบบกระตุ๊กๆ ทำไงค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 9 / เข้าชม: 3859
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : คนโทรมาเสียง Ringtone กลับดังแบบกระตุ๊กๆ ทำไงค่ะ
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 21:52  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่าพึ่งซื้อ อะตอมมาได้แค่ 3 วัน แต่พอโหลดเพลงจากคอม แล้วตั้งเป็นเสียกเรียกเข้า แต่พอมีคนโทรมามันกลับดังแบบกระตุ๊กๆ แต่พอกลับไปใช้เสียงริงโทนที่มีมากลับเครื่อง กลับไม่เป็นอะไร
อยากทราบว่าอาการแบบนี้มันเป็นอะไรหรอค่ะ แล้วมีวิธีแก้ไขอย่างไร
กรุณาบอกขั้นตอนอย่างละเอียดน่อยนะค่ะ เพราะว่านี่เป็นครังแรกที่ใช้ ppc ค่ะ

ขอบพระคุณนะค่ะ จะรอคำตอบอย่างใจจดจ่อ Laughing Laughing
Red Machine
Admin
Admin
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 08:47  

ก่อนอื่นต้องถามว่า เปิด อีควอไลเซอร์ อยู่รึเปล่าครับ ถ้าเปิดอยู่ก็ต้องปิดน่ะเพราะมันจะได้ผลดีต่อเมื่อเราไปใช้กับหูฟังเท่านั้น และ/หรือ ถ้าเพลงที่นำมาลงอยู่ใน SD Card แล้วมีโปรแกรมค้างอยู่เยอะ อาจทำให้กระตุกได้เหมือนกัน start/settings/system/memory/running program ลองปิดโปรแกรมดูครับ หรือ เพลงที่ดาวน์โหลดมาอาจไม่ดีก็ได้ครับ
rammie
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 11:15  

ไม่ทราบว่าต้อง ปิดโปรแกรมอะไรหรอค่ะ คือว่า แรมไม่ค่อยจารู้เรื่องอ่ะค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ
rammie
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 11:16  

เครื่องยังไม่ได้ใส่ sd card เลยค่ะ
Red Machine
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 11:33  

ลองเข้าไปที่ start/program/Equalizer ปุ่มด้านล่างซ้ายมือ กดเป็น off
แล้วส่วนอื่นลองทำตามข้างบนน่ะ คือ start/settings/system/memory/running program/stop all
ลองดูคับ
rammie
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 12:20  

โอ้ย.. ขอบคุณจริงๆเลย ถ้าไม่ได้คุณล่ะก็ แรมคงจาบ้าตายแน่ๆๆ เลย หายแล้วค่ะ อาการปกติดีแล้ว ขอบคุณจริงๆนะค่ะ
แล้วแรมต้องไปอับรอมด้วยหรือป่าวค่ะ
ถ้าเราเล่นเนต เราต้องเสียค่าใช้จ่ายอะไรหรือป่าวค่ะ
ที่สำคัญ คุณอย่าหายไปจาเว็บนี้นะค่ะ เพราะ แรมมีเรื่องจาปรึกษาอีก ถถ้าเครื่องมันไม่ปกติ
ขอบพระคุณมากๆๆค่ะ Razz Laughing
Red Machine
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 12:42  

เรื่อง up rom ถ้ามันเป็นไปตามนี้ ก็ล่าสุดแล้วหล่ะครับ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=163543

ส่วนเรื่องเล่นเนต ผ่านระบบ GPRS มันมีค่าใช้จ่ายพอสมควร แต่ทางที่ดี สมัครแบบเพ็กเกจเหมาจ่ายก็ได้ถ้าเราเล่นบ่อย แต่ถ้าผ่านระบบ Wi-Fi ก็เชื่อมต่อ ตามนี้เลย

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=176778
rammie
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 19:03  

แล้วถ้าเราให้ที่ร้าน เค้าอับรอมให้จะดีหรือป่าวค่ะ
อีกอย่างถ้าเราจะลบเกมที่โหลดมาต้องทำอย่างไรค่ะ ขอบคุนนะค่ะที่ตอบ Embarassed
Red Machine
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 10:59  

อัพรอมเองได้คับ ผมว่าไม่ยากเกินไป เพียงแต่ศึกษาให้ดีก่อนจะอัพว่า รอมตัวนี้ใช้ตรงรุ่นที่เราใช้รึเปล่า เท่านั้นเอง

ส่วนการลบโปรแกรมที่ติดตั้งลงไป start/settings/system/remove programs แล้วเราเลือกโปรแกรม หรือ เกมส์ ที่ต้องการลบได้เลย
joe99
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 15:24  

ผมว่าอย่าเล่นเน็ตเลยดีกว่าคับ เปลืองค่าใช้จ่าย ใช้คอมดีกว่า ที่สำคัญทำให้แบตหมดเร็ว (เครื่องผมไม่เคยต่อเน็ตเลย) แต่ก็ไม่ได้ห้ามเล่นนะคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: