Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 รบกวนพี่ Red Machine อีกทีค่ะเรื่องเกมส์ AQUA PEARLS-AQUA BUBBLE

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 3699
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : รบกวนพี่ Red Machine อีกทีค่ะเรื่องเกมส์ AQUA PEARLS-AQUA BUBBLE
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2006 20:19  
ตอบโดยอ้างถึง  

พี่หนูลองแล้วค่ะ ทำตามที่พี่บอก start/setting/system/memory/running programs

แล้วดูว่ามีโปรแกรมไหนค้างอยู่บ้าง หรือ stop all แล้วมาลองเล่นเกมส์อีกเป็นเหมือนเดิมค่ะ

เล่นๆๆอยู่แล้วมันเด้งหลุดออกมาเอง ไม่เคยผ่านด่านที่2สักที หลุดประจำเลย T^T Crying or Very sad Crying or Very sad

เวลาที่เข้าเล่นเกมส์มันจะขึ้นว่า Tral time left 0 (เลข0บ้างเลข3บ้างอ่ะค่ะ) อ่ะค่ะ แล้วให้เรา

เลือก BAY หรือ Later กดแล้วก็เข้าเล่นได้ค่ะแต่เวลาเด้งออกก็ป็นแบบนี้ Tral time left 0

(เลข0บ้างเลข3บ้างอ่ะค่ะ) เหมือนกัน อ่ะค่ะ จะมีวิธีไหนช่วยหนูได้บ้างเนี่ย ฮืออออออ Crying or Very sad Crying or Very sad

แล้วที่พี่โหลดไปเล่นอ่ะค่ะ ใช้รุ่นไรอยู่เหรอค่ะ แล้วอย่างงี้หนูจะทำไงดีจะได้เล่นเกมส์ป่าวค่ะ

ขอรบกวนสักหน่อยค่ะ คงไม่ว่ากัน Embarassed Embarassed Embarassed

(อ่อแล้วที่สำคัญไอเจ้าตัวนี้มันมีกี่เกมส์อ่ะค่ะอยากได้มาเล่นอีก มันตลกดีค่ะ)
bunnyaomme
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อีกข้อค่ะพี่ Red Machine
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2006 20:27  

ขอถามพี่อีกอย่างค่ะ ทำไมโอทูหนูบางทีเวลาคนโทรมาเสียงสายเข้าดังแต่ไม่เห็นเบอร์โทรอ่ะ

ค่ะมันอยู่ที่หน้าจอ ทูเดย์อ่ะหรือว่ามันค้างอ่ะค่ะ

หนูลงโปรแกรม ThaiWinCE professional แล้วทำไมที่หน้าจอทูเดย์เวลา วันที่ ยังเป็นภาษา

อังกฤษอยู่อ่ะค่ะ แต่หนูเลือก GMT+7 Bangkok แล้วนะค่ะ มันไม่เป็นเวลาที่ไทนอ่ะ ไม่มีเลข

13.00 อย่างงี้อ่ะค่ะ Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused
Red Machine
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: อีกข้อค่ะพี่ Red Machine
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 12:33  

อ้างถึง:
ขอถามพี่อีกอย่างค่ะ ทำไมโอทูหนูบางทีเวลาคนโทรมาเสียงสายเข้าดังแต่ไม่เห็นเบอร์โทรอ่ะ

ค่ะมันอยู่ที่หน้าจอ ทูเดย์อ่ะหรือว่ามันค้างอ่ะค่ะ

คิดว่ามันค้างน่ะครับ ไม่ทราบว่าอัพรอมมารึยังไม่รู้ ลองดูจากกระทู้นี้น่ะครับว่าใช่รอมตัวใหม่รึเปล่า
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=163543
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=159519

อ้างถึง:
หนูลงโปรแกรม ThaiWinCE professional แล้วทำไมที่หน้าจอทูเดย์เวลา วันที่ ยังเป็นภาษา

อังกฤษอยู่อ่ะค่ะ แต่หนูเลือก GMT+7 Bangkok แล้วนะค่ะ มันไม่เป็นเวลาที่ไทนอ่ะ ไม่มีเลข

13.00 อย่างงี้อ่ะค่ะ

ต้องเข้าไปที่ start/settings/system/regional settings/เลือก thai ครับ
Red Machine
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 12:38  

ในตัวที่ดาวน์โหลดจะมีไฟล์อยู่ 2 ตัว
ตัวแรกคือ aquapearls_ppc.exe และ
ตัวที่ 2 จะเป็น realore.aquapearls.pocket.pc.cracked-tsrh.zip

ให้ติดตั้งเกมจากตัวแรกครับ และเมื่อแตกไฟล์ตัวที่สอง จะมีอยู่ 3 ไฟล์ ให้เอาไฟล์ที่มีชื่อว่า Aquapearls.exe เอาไปวางทับใน Folder ที่เราติดตั้งโปรแกรมจากตัวแรก เท่านี้เล่นได้แล้วครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: