Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ปัญหาการตั้ง Theme (ช่วยด้วยค่ะ)

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 8 / เข้าชม: 5380
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ปัญหาการตั้ง Theme (ช่วยด้วยค่ะ)
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 17:02  
ตอบโดยอ้างถึง  

ปัญหาคือ การ Set Theme ค่ะ คือยกตัวอย่างเช่น
Theme ที่โหลดมาและต้องการจะตั้งมันเป็นดำ background ดำ, tab bar ก้อสีดำ
แต่พอ Set theme ไป แถบ Bar บนล่าง กลับไม่เปลี่ยนตามอ่ะค่ะ เปลี่ยนแค่ background เท่านั้น
ส่วน แถบ bar ยังคงเป็นตามที่เราตั้งใน Setting/today อยู่ ทุกวันนี้ทำได้แค่พยายามเปลี่ยนสี Setting/today ให้ใกล้เคียงกับสี Theme ที่สุดมันจะได้ดูไม่ตลกไม่แตกต่างมาก
ถ้าใครรู้วิธี ช่วยบอกทีนะคะ ปวดหัวจริงๆ ขอบคุณค่ะ (คือตอนนี้ใช้โปรแกรม Theme Dream อยู่นะคะ)
TATA
Year's Star

จังหวัด: work point entertainment public company limited
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ปัญหาการตั้ง Theme (ช่วยด้วยค่ะ)
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 18:44  

jajamay ผู้เขียน:
ปัญหาคือ การ Set Theme ค่ะ คือยกตัวอย่างเช่น
Theme ที่โหลดมาและต้องการจะตั้งมันเป็นดำ background ดำ, tab bar ก้อสีดำ
แต่พอ Set theme ไป แถบ Bar บนล่าง กลับไม่เปลี่ยนตามอ่ะค่ะ เปลี่ยนแค่ background เท่านั้น
ส่วน แถบ bar ยังคงเป็นตามที่เราตั้งใน Setting/today อยู่ ทุกวันนี้ทำได้แค่พยายามเปลี่ยนสี Setting/today ให้ใกล้เคียงกับสี Theme ที่สุดมันจะได้ดูไม่ตลกไม่แตกต่างมาก
ถ้าใครรู้วิธี ช่วยบอกทีนะคะ ปวดหัวจริงๆ ขอบคุณค่ะ (คือตอนนี้ใช้โปรแกรม Theme Dream อยู่นะคะ)

คุณลองใช้โปรแกรม Theme Manager ดูสิครับใช้งานง่ายปรับแต่งได้ตามใจชอบครับ ตัวโปรแกรมติดตั้งบน windows เมื่อปรับแต่งเสร็จสามารถส่งไฟล์เข้าเครื่อง ppcได้เลยครับ ถ้าไม่มีโปรแกรมเด๋วจัดส่งให้นะครับ
joe99
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2006 15:57  

ต้องการอย่างไร พี่เรดจัดห้ายยยย
jajamay
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ปัญหาการตั้ง Theme (ช่วยด้วยค่ะ)
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 18:05  

TATA ผู้เขียน:
jajamay ผู้เขียน:

คุณลองใช้โปรแกรม Theme Manager ดูสิครับใช้งานง่ายปรับแต่งได้ตามใจชอบครับ ตัวโปรแกรมติดตั้งบน windows เมื่อปรับแต่งเสร็จสามารถส่งไฟล์เข้าเครื่อง ppcได้เลยครับ ถ้าไม่มีโปรแกรมเด๋วจัดส่งให้นะครับ

รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
Red Machine
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2006 13:37  

ไม่เป็นน่ะครับ เมื่อเราสร้าง theme เสร็จแล้ว เราเอาเข้าไปไว้ใน PPC ของเรา เข้าไปที่ start/settings/personal/today ชื่อ theme ที่เราสร้างไว้ มันจะปรากฏตรงนี้ และเมื่อเราเลือกแล้ว จะเป็น theme อย่างที่เรา set ไว้เลยน่ะครับ
jajamay
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2006 22:26  

ลืมบอกไปนิดนึง คือว่าวิธีที่เค้าเอา Theme ลง คือว่า ทำใน เครื่อง แต่ไม่ได้ Link เข้า PPC เลย เพราะทำไม่ได้ ไม่รู้เพราะอาไร ก้อเลย ทำ Theme เก็บไว้ในคอม แล้วก้อค่อย เอาลง PPC ทีหลังโดยการ copy ลงไปไว้ใน Storage Card/Themes อ่ะคะ

ไม่รู้วิธีเอาลง Setting/personal/Today อ่ะค่ะ ช่วยสอนทีนะคะ ขอบคุณค่ะ
jajamay
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2006 23:28  

ทำได้แล้วค่ะพี่เรด ขอบคุนนะคะ :)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: