Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ทำไงดีนั่งตั้งแต่4โมงเย็นยัน4ทุ่มยังอัพ ROM o2 etex ไม่ได้เลย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 3737
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ทำไงดีนั่งตั้งแต่4โมงเย็นยัน4ทุ่มยังอัพ ROM o2 etex ไม่ได้เลย
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 22:32  
ตอบโดยอ้างถึง  

ทำไงดีนั่งตั้งแต่4โมงเย็นยัน4ทุ่มยังอัพ ROM o2 etex ไม่ได้เลย

นั่งทำทุกอย่างตามขั้นตอนแล้วอ่ะค่ะ

http://www.mrpalm.com/list3.php?cont_id=128 ตามนี้เด๊ะเลยงค่ะ

ที่พี่บอกมาหนูลองทำหมดแล้วก็ไม่ได้อยู่ดีทำขั้นตอนแรกกะตอนสองได้แต่พอขั้นตอนที่3ขึ้น

Error ตลอดเลยค่ะ นั่งลุ้นตัวโก่งเลย อัพไม่ได้อ่ะ ทำกี่ร้อยรอบแล้วไม่รู้ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
bunnyaomme
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : รบกวนพี่ Red Machine (อีกแล้ว) เรื่องเกมส์ AQUA PEARLS-AQUA BUBBL
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 01:41  

คือที่พี่อธิบายมาอ่ะหนูพอเข้าใจแต่ว่าหนูไม่ค่อยเข้าใจกะไอตัวเครื่องอะตอมเท่าไหร่เพราะมันเป็นภาษาอังกฤษอ่า หนูไม่เก่งค่ะเลยไม่รู้ว่าไอพวกโปรแกรมที่โหลดมามันอยู่ตรงไหน ส่วนไหนบ้าง ทีแรกก็นั่งหาค่ะตั้งแต่เย็นตอนนี้จะเข้านอนแล้ว(หมดปัญญา)อ่ะค่ะ เลยต้องมารบกวนพี่ Red Machine ช่วยอธิบายขั้นตอนอย่างละเอียดได้ไหมคะว่าต้องทำยังไงบ้างตั้งแต่เริ่มติดตั้งโปรแกรมอ่ะค่ะ แล้วเราต้องเข้าไปที่ส่วนไหนเพื่อจะหาคำว่า aquapearls_ppc.exe และตัวที่ 2 จะเป็น realore.aquapearls.pocket.pc.cracked-tsrh.zip คือหนูนั่งหาแล้วแต่ไม่เจออ่ะค่ะ และต้องแก่วินซิปไหม แล้วเวลาวางทับที่ตัวโปรแกรมอ่ะค่ะ ทำยังไง เหอๆๆๆ เกรงใจมากมายอ่ะ (ไม่น่าเลยไม่น่าซื้ออะตอมมาเลยง่ะแสนลำบาก) Sad Sad Sad Sad Sad Sad

อีกเรื่องค่ะเพิ่งนึกออกหนูทำทีมโอทูเองเยอะแยะมากมายหนูจะต้องทำไงอ่ะให้เค้าโหลดกันไปใช้บ้างไม่อยากเก็บไว้คนเดียวค่ะ อีกอย่างขอทำไรบ้างเพื่อเวปนี้บ้างเพราะ พี่ Red Machine ให้คำปรึกษา หนูมากมายค่ะ แบบเกรงใจสุดๆๆ แต่ม่ายรู้จะเพิ่งใครดี Neutral Neutral Neutral Neutral

หรือไม่ก็ขออีเมล์พี่หน่อยค่ะเดี๋ยวหนูจะส่งทีมโอทูไปให้ทางเอ็มอ่ะ แล้วพี่ Red Machine ก็ไปโพสตั้งกะทู้เอาก็ได้ หนูยินดีแต็มใจจะอัพทีมโอทูให้เวปนี้ค่ะ Very Happy Very Happy Very Happy
Red Machine
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: ทำไงดีนั่งตั้งแต่4โมงเย็นยัน4ทุ่มยังอัพ ROM o2 etex ไม่ได้เลย
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2006 11:57  

bunnyaomme ผู้เขียน:

นั่งทำทุกอย่างตามขั้นตอนแล้วอ่ะค่ะ

http://www.mrpalm.com/list3.php?cont_id=128 ตามนี้เด๊ะเลยงค่ะ:

แล้วตอนนี้ทำได้รึยังครับ เป็นอย่างไรบ้าง
Red Machine
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: รบกวนพี่ Red Machine (อีกแล้ว) เรื่องเกมส์ AQUA PEARLS-AQUA BUBBL
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2006 12:19  

อ้างถึง:
คือที่พี่อธิบายมาอ่ะหนูพอเข้าใจแต่ว่าหนูไม่ค่อยเข้าใจกะไอตัวเครื่องอะตอมเท่าไหร่เพราะมันเป็นภาษาอังกฤษอ่า หนูไม่เก่งค่ะเลยไม่รู้ว่าไอพวกโปรแกรมที่โหลดมามันอยู่ตรงไหน ส่วนไหนบ้าง

ตอนติดตั้งโปรแกรมหรือเกมส์ จาก PC เมื่อ Sync แล้วโปรแกรมหรือเกมส์ ก็จะไปถามที่ Atom คับว่าคุณต้องการติดตั้งลงบน PPC ของคุณรึเปล่า เมื่อเราตกลง เค้าจะให้เราเลือกว่า จะติดตั้งบน Main Memory (ติดตั้งที่ตัวเครื่อง ซึ่งถ้าเป็นจำพวกเกมส์ หรือดิกชั่นเนอรี่ ผมว่าติดตั้งที่ Memory Card ดีกว่าคับ) หรือ Memory Card เท่านั้นเองคับ

อ้างถึง:
เราต้องเข้าไปที่ส่วนไหนเพื่อจะหาคำว่า aquapearls_ppc.exe และตัวที่ 2 จะเป็น realore.aquapearls.pocket.pc.cracked-tsrh.zip คือหนูนั่งหาแล้วแต่ไม่เจออ่ะค่ะ และต้องแก่วินซิปไหม แล้วเวลาวางทับที่ตัวโปรแกรมอ่ะค่ะ ทำยังไง

จากส่วนแรกเราจะรู้แล้วว่าเราติดตั้งตัวโปรแกรมที่ไหน จากนั้นทำตามนี้เลยคับ
อ้างถึง:
ในตัวที่ดาวน์โหลดจะมีไฟล์อยู่ 2 ตัว
ตัวแรกคือ aquapearls_ppc.exe และ
ตัวที่ 2 จะเป็น realore.aquapearls.pocket.pc.cracked-tsrh.zip

ให้ติดตั้งเกมจากตัวแรกครับ และเมื่อแตกไฟล์ตัวที่สอง จะมีอยู่ 3 ไฟล์ ให้เอาไฟล์ที่มีชื่อว่า Aquapearls.exe เอาไปวางทับใน Folder ที่เราติดตั้งโปรแกรมจากตัวแรก เท่านี้เล่นได้แล้วครับ

ต้องแตกไฟล์ win zip ก่อนแล้วทำตามขั้นตอนคับ

อ้างถึง:
(ไม่น่าเลยไม่น่าซื้ออะตอมมาเลยง่ะแสนลำบาก) Sad Sad Sad Sad Sad Sad

พอใช้คล่องแล้วจะรักแบบขาดไม่ได้เลย แฟนตัวเองยังไม่รักเท่านี้เลย

อ้างถึง:
อีกเรื่องค่ะเพิ่งนึกออกหนูทำทีมโอทูเองเยอะแยะมากมายหนูจะต้องทำไงอ่ะให้เค้าโหลดกันไปใช้บ้างไม่อยากเก็บไว้คนเดียวค่ะ อีกอย่างขอทำไรบ้างเพื่อเวปนี้บ้างเพราะ พี่ Red Machine ให้คำปรึกษา หนูมากมายค่ะ แบบเกรงใจสุดๆๆ แต่ม่ายรู้จะเพิ่งใครดี Neutral Neutral Neutral Neutral

ขอบคุณครับเอาไปฝากที่นี่เลย http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=163254
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: