Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ## O2 ต่อ GPRS ตลอดเวลา...แก้ไขยังไงครับ ?

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 3994
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ## O2 ต่อ GPRS ตลอดเวลา...แก้ไขยังไงครับ ?
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 01:06  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้เครื่องต่อเข้า internet ผ่าน GPRS ตลอดเวลาเลยครับ

อยากทราบว่าเกิดจากอะไร ? และจะปิดระบบอย่างไร

ก่อนหน้านี้เอาเครื่องไปเล่น Wi-Fi ต่อเนทเ้ข้า MSN

แต่ปิด Wi-Fi ไปก่อน ก่อนที่จะปิด MSN เครื่องเค้าเลยต่อเข้า GPRS อัติโนมัติ

แล้วก็ต่อเข้าแบบนั้นตลอด ต้องคอยปิดเรื่อย ๆ

ปัญหานี้แก้ไขยังไงดีครับ ?

PS. แนะำนำโปรแกรมตั้งเวลาปลุกด้วยครับ อยากตื่นแต่เช้า แต่ไม่มีนาฬิกาปลุก !?!
Red Machine
Admin
Admin
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 13:55  

ถ้าเข้า MSN ต้อง Sign Out ก่อนน่ะครับ แค่ปิดโปรแกรมไม่ได้ครับ
ส่วนนาฬิกาปลุกใช้ O2Media Plus ได้เลยตั้งเสียงเป็นอะไรก็ได้
iolo11
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 19:50  

Red Machine ผู้เขียน:
ถ้าเข้า MSN ต้อง Sign Out ก่อนน่ะครับ แค่ปิดโปรแกรมไม่ได้ครับ
ส่วนนาฬิกาปลุกใช้ O2Media Plus ได้เลยตั้งเสียงเป็นอะไรก็ได้

ขอบคุณมากครับท่านเรด...อิอิ

เรียบร้อยแล้วครับผม

อีกนิดครับ...O2Media Plus...D/L จากไหนได้บ้างอ่าาาาา Shocked ผมไม่ได้ใช้อะตอมอะึคับ Sad
Red Machine
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2006 13:39  

ยังไม่มีสำหรับรุ่นอื่นน่ะครับ มีแล้วจะหามาให้น่ะ
iolo11
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2006 23:20  

Red Machine ผู้เขียน:
ยังไม่มีสำหรับรุ่นอื่นน่ะครับ มีแล้วจะหามาให้น่ะ

ขอบคุณครับ !!?
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: