Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N70 Black - Music Edition
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 726 / เข้าชม: 2250070
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: BKK-MNL-BKK
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ซื้อ 0 ไหนดีคราบ
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 10:45  
ตอบโดยอ้างถึง  

onza ผู้เขียน:
จาซื้อแล้วอ่ะคราบ
จะซื้อที่ 0 ไหนดีอ่ะ Sad
ไม่รู้ว่า 0 ไหนบริการหลังการขายดีอ่ะ
ช่วยด้วยนะคราบ
ขอบคุนคราบ
Laughing

ส่วนตัวผมนะ ตอนนี้ใช้ N73 ศูนย์ UD อะรู้สึกเค้าจะบริการดีมั่กๆเลยนะคับ

ตอนนี้น้องใช้ N70 ME ก้อให้มันเอา UD เหมือนกานอะ

แค่ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 10:47  

z^z ผู้เขียน:
หน้าจอมานเปลี่ยนสีได้ไหมคับ นอกจาสีเขียวอ่ะ แล้วที่ว่าเครื่องมานหน่วงเนี่ย ถ้าลงโปรแกรมไม่เยอะมาก จาหน่วงอีกไหมคับ

ถ้าธีมสีเขียวนี่เข้าใจว่าไม่ได้ติดมากะเครื่องนะครับ อยากได้ต้องโหลดลงมั้ง

เรื่องหน่วงอะมีบ้างครับ ซิมเบี้ยนก้อเปนงี้อะ ลงไม่เยอะก้อหน่วงไม่มากหรอก
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: buy
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 10:48  

aabb ผู้เขียน:
ก็ซื้อแล้วนะ แบบว่าไม่เคยมีN70เลย ตอนแรกว่าจะเอาแบบรุ่นก่อน แต่เขาว่ามันให้เมม 1 GB แต่ไม่ได้มายเรื่องนั้น เห็นว่ามันเป็นสีดำอ่ะ เลยซื้อ....หากจากรุ่นก่อนตั้ง2พันกว่าแน่ะ แต่ก็ตัดใจซื้อแล้ว ทำไงได้ ที่ว่าดีก็ดีนะ ที่ว่าไม่ดีก็คงทำไรไม่ได้ เพราะซื้อไปแล้ว และมันก็ดีมากๆด้วย

ซื้อแล้วสบายใจก้อดีคับ ดีกว่าซื้อมาแล้วมานั่งวิตกนั่นไม่ดี นี่ไม่ จิงมะ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 10:50  

nopparit ผู้เขียน:
ผมขอถามว่า แบตแบบนี้มันใช้ได้กับ N70 ได้จริงๆเหรอครับ
http://www.tarad.com/muhminphone/product.detail.php?lang=th&cat=160725&id=796417

ใช้ได้นะครับเพราะเค้าทำออกมาสำหรับรุ่นที่รองรับ BL-5C อะ แต่จะระเบิดรึป่าวมะรู้ ไงก้อซื้อลองแล้วมาบอกเพื่อนๆละกันคับ งิงิ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 10:52  

yee111 ผู้เขียน:
Very Happy สีดำ สวยมากมาย อยากได้วววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว แต่ไม่มีเงินอะ กำ ตอนนี้เท่าไหร่หรอ..ดีนะ ช้าๆ ได้พร้าเล่มงาม

สีดำสวยโคดดดดดดด

ตามที่คุณ kogg บอก ตอนนี้ที่ MBK ก้อราวๆ 13500
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 10:55  

Confused ผู้เขียน:
Nokia N70(Black) & Samsung D900 เลือกใช้เครื่องไหนจะดีกว่าเหรอคับ.. Neutral

อันนี้ขึ้นอยู่กะตัวนายอะครับว่าจะใช้งานแบบไหน ชอบยี่ห้อไหน

ถ้าคนชอบ N70 ก้อเชียร์ N70

ถ้าชอบ SS เค้าก้อเชียร์ SS

ของแบบนี้ตัวเองตัดสินใจดีที่สุดคับเพื่อการใช้งานระยะยาว บางคนตัดสินใจผิดเพราะเชื่อเพื่อนหรือคนอื่นๆสุดท้ายก้อต้องมาเปลี่ยนใหม่ เสียเวลา และเสียงเงินอีกต่างหาก
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 10:56  

โอยย เหนื่อยจัง ผมก้อไม่ใช่คนรู้ลึกด้านมือถือนะครับ แค่พอมีความรู้เล็กๆน้อยที่เจอมาบ้างอ่านตามเวปมั่งอะ อันไหนตอบได้ก้อจะตอบอันไหนไม่ได้ก้อไม่ตอบ

ป.ล. ขอคำขอบคุณเปนคะแนนโหวต N12 นะคับ งิงิ(ตามแต่ศรัทธา 1-10)
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=189885
onza
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 17:38  

Ju_On ผู้เขียน:
จาซื้อแล้วอ่ะคราบ
จะซื้อที่ 0 ไหนดีอ่ะ Sad
ไม่รู้ว่า 0 ไหนบริการหลังการขายดีอ่ะ
ช่วยด้วยนะคราบ
ขอบคุนคราบ
Laughing

ส่วนตัวผมนะ ตอนนี้ใช้ N73 ศูนย์ UD อะรู้สึกเค้าจะบริการดีมั่กๆเลยนะคับ

ตอนนี้น้องใช้ N70 ME ก้อให้มันเอา UD เหมือนกานอะ

แค่ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ

UD ที่ไหนอ่ะคราบ จาซื้อ N70 ME อยู่พอดีเลย
ที่ MBK มีป่าว? ถ้ามีแล้วมันอยู่ตรงไหน?
Phoenix'87
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 17:41  

N70 เปลี๊ยนไป
obbit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดำ ดำ ดำ
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2006 11:52  

ทีโทรศัพท์ดำ ๆ น่ะชอบกันจัง แต่พอคนตัวดำ ล่ะ ไม่เห็นมีใครชอบเลย เฮ้อ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ดำ ดำ ดำ
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2006 12:17  

obbit ผู้เขียน:
ทีโทรศัพท์ดำ ๆ น่ะชอบกันจัง แต่พอคนตัวดำ ล่ะ ไม่เห็นมีใครชอบเลย เฮ้อ

555 แอบขำ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2006 12:20  

UD ที่ไหนอ่ะคราบ จาซื้อ N70 ME อยู่พอดีเลย
ที่ MBK มีป่าว? ถ้ามีแล้วมันอยู่ตรงไหน?

ดูตามร้านอะคับ เครื่องศูนย์มานก้อมีทุกร้านนั่นละ MFA UD Blisstel MLink ฯลฯ

ศูนย์ของ UD จิงๆอะ อยู่ตรงอาคารเบญจะจินดาอะ

ที่ผมว่าดีนะที่บริการหลังการขายนะคับ เวลาเกิดปัญหาเค้าจะแบบว่าคุยดี ไม่วีนลูกค้าอะ

www.ud.co.th ดูแผนที่ที่นี่ เค้าจะมีร้านค้าของเค้าอยู่อะ
คนไม่รู้เรื่อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2006 21:43  

อยากขอคำแนะนำหน่อยอ่าค่ะ..พอดีไม่รู้เรื่องเกี่ยวกะมือถือเลย
ระหว่าง n70 ME กับ 3250 จะเลือกอะไรดีคะ
ช่วยตอบด้วยนะคะ

..................................

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2006 03:41  

Anonymous ผู้เขียน:
NSpro1825 ผู้เขียน:
ดูดีๆสิครับ ที่สายหูฟังอ่ะ ซิมเบี้ยน 8.1a ไม่สามารถใช่ได้น่ะครับ อาจใช้เป็นตัวเเปลงได้เเต่กดไม่ได้เเสดงว่าที่เเตกต่างคือ OS เปลี่ยนใหม่ครับกลายเป็น 9.1 เเละอาจจะรองรับ A2DP ด้วยเเล้วในกล่องน่าจะมีหูฟังเเบบที่เห็นในรูปของ 3250ที่เห็นกัน เเละเมม1 กิ้กอ่ะ .. เเต่ก้อน่ะโนเกียก้อเปิดรุ่นN72 มาเเพงเเบบนี้หล่ะเเล้วตอนสุดท้าย เซ็งจับจิต...เวนกำ

สรุปว่ามันเป็นหูฟังแบบไหนหรอ

แบบในภาพ(มีปุ่มเลือกเพลง) หรือ แบบแบบธรรมดา(ไม่มีปุ่มเลือกเพลง)

ช่วยตอบทีน้าอยากรุจริงๆคนที่ใช้อยู่ช่วยบอกทีน่ะครับ

ขอบคุนจร้า
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2006 14:07  

NSpro1825 ผู้เขียน:
ดูดีๆสิครับ ที่สายหูฟังอ่ะ ซิมเบี้ยน 8.1a ไม่สามารถใช่ได้น่ะครับ อาจใช้เป็นตัวเเปลงได้เเต่กดไม่ได้เเสดงว่าที่เเตกต่างคือ OS เปลี่ยนใหม่ครับกลายเป็น 9.1 เเละอาจจะรองรับ A2DP ด้วยเเล้วในกล่องน่าจะมีหูฟังเเบบที่เห็นในรูปของ 3250ที่เห็นกัน เเละเมม1 กิ้กอ่ะ .. เเต่ก้อน่ะโนเกียก้อเปิดรุ่นN72 มาเเพงเเบบนี้หล่ะเเล้วตอนสุดท้าย เซ็งจับจิต...เวนกำ

สรุปว่ามันเป็นหูฟังแบบไหนหรอ

แบบในภาพ(มีปุ่มเลือกเพลง) หรือ แบบแบบธรรมดา(ไม่มีปุ่มเลือกเพลง)

ช่วยตอบทีน้าอยากรุจริงๆคนที่ใช้อยู่ช่วยบอกทีน่ะครับ

ขอบคุนจร้า

N70 ME อะครับใช้ ตัวคอนโทรลเพลงแบบ 3250(ปุ่มเลือกเล่น/หยุด/เล่นเพลงต่อไป) ส่วนหูฟังใช้แบบ N91 ครับ พอดีคนขายเค้าบอกมาอะ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2006 14:12  

คนไม่รู้เรื่อง ผู้เขียน:
อยากขอคำแนะนำหน่อยอ่าค่ะ..พอดีไม่รู้เรื่องเกี่ยวกะมือถือเลย
ระหว่าง n70 ME กับ 3250 จะเลือกอะไรดีคะ
ช่วยตอบด้วยนะคะ
..................................

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ถ้าชอบฟังเพลงละก้อลอง 3250 ดูครับ เสียงดังดี ติดที่ว่ามานบิดได้นี่ละ

ถ้าชอบใช้งานแบบครบครันพร้อมเทคโนโลยี 3G ก้อลองเลือก N70 ME สิครับ

ป.ล. ตอนนี้คิดว่า N70 ME คุ้มสุดละ เพราะหูฟังก้อเหมือน 3250 กล้องก้อ 2 ล้านเหมือนกาน ฉนั้นผมเชียร์ N70 ME คับ รับรองคุ้ม

อย่าลืมนะว่าความเหนแต่ละคนไม่เหมือนกานอะครับ
6280
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 555
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2006 15:05  

หูฟังของN70ใหม่มีขายมั้ยครับของแท้ ช่วยบอกหน่อยน่ะครับ ขอบคุณครับ
กระปุกตังฉ่าย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2006 16:01  

คือว่าสงสัยง่า

1. ถ้าใช้หูฟัง bluetooth อยู่แล้วมีสายเข้า เวลาจะรับทำไงเหรอคะ ต้องถอดหูฟังก่อนแล้วรับที่ตัวเครื่องใช่ปะ แล้วมันจะ pause ให้ หรือว่า stop ให้คะ อัตโนมัติใช่มั้ยอ่ะ คือว่าแอบ งง ๆ อ่ะค่ะ

2. ราคาหูฟังแบบธรรมดากับ แบบ bluetooth นี่ราคาเท่าไหร่เหรอคะ

3. ถ้ามันไม่มี auto focus แล้วมันจะถ่ายรูปออกมาชัดมั้ยคะ แล้วถ้าจะถ่ายให้ชัดถ่ายยากหรือเปล่าคะ

ขอบคุณค่า
Very Happy
กระปุกตังฉ่าย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2006 16:06  

คือว่าสงสัยง่า

1. ถ้าใช้หูฟัง bluetooth อยู่แล้วมีสายเข้า เวลาจะรับทำไงเหรอคะ ต้องถอดหูฟังก่อนแล้วรับที่ตัวเครื่องใช่ปะ แล้วมันจะ pause ให้ หรือว่า stop ให้คะ อัตโนมัติใช่มั้ยอ่ะ คือว่าแอบ งง ๆ อ่ะค่ะ

2. ราคาหูฟังแบบธรรมดากับ แบบ bluetooth นี่ราคาเท่าไหร่เหรอคะ

3. ถ้ามันไม่มี auto focus แล้วมันจะถ่ายรูปออกมาชัดมั้ยคะ แล้วถ้าจะถ่ายให้ชัดถ่ายยากหรือเปล่าคะ

ขอบคุณค่า
Very Happy
Bloodh Brownie
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2006 23:44  

อยากขายค่ะ (อยากได้ W810 i มากกว่า)
N 70 Black mem 1 G
เครื่องศูนย์เทเลวิช (ซื้อที่เซ็นทรัลปิ่นฯ) ซื้อวันที่ 14 พย 49 ซื้อมา 14700 ขาย 13500

ติดต่อ นีนี่.01-6833160
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: 555
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2006 13:49  

6280 ผู้เขียน:
หูฟังของN70ใหม่มีขายมั้ยครับของแท้ ช่วยบอกหน่อยน่ะครับ ขอบคุณครับ

ยังไม่น่าจะมีนะครับ ลองไปเดินตามร้านเอาจิครับ บางทีเค้ามีขายนะเคยเจอที่เซ็นทรัลลาดพร้าวอะประมาณว่าเค้ามี 3250 มือ2 แล้วเอาอุปกรณ์มาแยกขายอะ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2006 13:52  

เรื่องรูปอะคับ คิดว่าถ่ายออกมาแล้วก้อชัดดีนะครับ ไม่มีโฟกัสเราก้อเน้นมือนิ่งเข้าไว้
เพิ่งซื้อมาอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2006 14:08  

เสียใจจิงๆที่ซื้อ เครื่องช้ามากๆๆๆๆๆๆๆๆ

ตอนแรกนึกว่าเปนกะเม็มที่ให้มา เพราะมัน 1 GB แต่ลองเปลี่ยนเม็มดูแล้วก้อยังช้าอยู่ดี เวลาเปิดเครื่อง รอสัก 5 นาทีได้กว่าจาโหลดเสร็จ ไปถามที่ศูนย์ก้อบอกว่า เครื่องเปนแบบนี้อยู่แล้ว ก้อเรยกะว่าจาลองเอาไปอัพเดตเวอร์ชั่นดู ไม่รู้ว่าจาดีขึ้นมั้ย แล้วจามาแจ้งให้ทราบกันอีกที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2006 14:13  

เอ้อ แระหูฟังอ่ะ เปนแบบมีปุ่มเลื่อนเพลงนะ สรุปทุกอย่างดีหมด แต่ติดตรงที่มันช้านั่นแหละ ถ้าใครรับได้ ก้อน่าซื้อมาใช้อ่ะ ตัวเครื่องสีสวยดี ดีหมดทุกอย่าง ยกเว้นช้า(นี่แหละปัญหาใหญ่) -*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2006 14:28  

ลืมอีกอย่าง ไหนว่าความจำในตัวเครื่อง 30 MB ไง ที่เหนๆก้อแค่ 20MB เองนะ งง อ่ะ
eakito99
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 02:20  

1. n70 ที่ข้างนอกกับฝาหลังสีดำ แต่กรอบหน้าจอสีเงิน ต่างกับ n70 ดำล้วนยังไงคับ

2. แล้วตกลง n70 สีดำล้วน ใช้ซิมเปี้ยน 9.1 หรือใช้ตัวเก่าอยุ่

ปล. ผมเห็นแฟนผมซื้อแบบ ด้านนอกดำ แต่วงในสีเงิน มีเพิ่ม ไวเลส และเสียงก็ดูดังและแน่นขึ้นคับ

ผมกะลังซื้อแต่ไม่รุ้เอาตัวไหนดี
ตอบด้วยนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 13:55  

n70 ME กะ n72 อันไหนดีกว่ากันหรอ..ช่วยบอกข้อดีและข้อเสียให้หน่อย
อยากได้รุ่นที่ซื้อแล้วไม่ผิดหวัง..และไม่เสียดายตัง
พอดีชอบทั้ง 2 รุ่นเลย..ตัดสินใจไม่ถูก..ช่วยตอบให้ด้วยนะ

ขอบคุณล่วงหน้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 16:02  

n70 ดีกว่า n72 นะ

n72 มั่ยมีกล้องหน้าด้วยนะ
Tetsunosuke
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 16:57  

ตอนนี้ N70 ME ขาดตลาดเหรอครับ

หาซื้อที่ 0 บริการเช่น telewiz หรือ dtac shop ไม่ได้เลย

บ้านอยู่ใกล้ๆ the mall งามวงศ์วานครับเลยเช็คแค่ แถวนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 18:27  

เพิ่งซื้อมาอ่ะ ผู้เขียน:
เสียใจจิงๆที่ซื้อ เครื่องช้ามากๆๆๆๆๆๆๆๆ

ตอนแรกนึกว่าเปนกะเม็มที่ให้มา เพราะมัน 1 GB แต่ลองเปลี่ยนเม็มดูแล้วก้อยังช้าอยู่ดี เวลาเปิดเครื่อง รอสัก 5 นาทีได้กว่าจาโหลดเสร็จ ไปถามที่ศูนย์ก้อบอกว่า เครื่องเปนแบบนี้อยู่แล้ว ก้อเรยกะว่าจาลองเอาไปอัพเดตเวอร์ชั่นดู ไม่รู้ว่าจาดีขึ้นมั้ย แล้วจามาแจ้งให้ทราบกันอีกที

ที่ช้าเพราะคุณลงโปรแกรม Anti Virus ไว้หรือป่าวคับ มันก้อจะบูตเครื่องนานแบบนั้นแหละัครับ Wink
TTr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 19:35  

ลำโพงเสียง 3D stereo ไม๊
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 21:40  

มานก้อปกตินะคับ ไม่หน่วงมากอะ ของน้องเวลาเปิดเกือบ1นาทีเองอะ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 21:41  

เอ้อ แระหูฟังอ่ะ เปนแบบมีปุ่มเลื่อนเพลงนะ สรุปทุกอย่างดีหมด แต่ติดตรงที่มันช้านั่นแหละ ถ้าใครรับได้ ก้อน่าซื้อมาใช้อ่ะ ตัวเครื่องสีสวยดี ดีหมดทุกอย่าง ยกเว้นช้า(นี่แหละปัญหาใหญ่) -*-

ซิ้มเบี้ยนก้อเปนงี้ละคับ แรมน้อย
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 21:42  

ลืมอีกอย่าง ไหนว่าความจำในตัวเครื่อง 30 MB ไง ที่เหนๆก้อแค่ 20MB เองนะ งง อ่ะ

ลองดูรายละเอียดปลีกย่อยรึยังครับ เค้ามีใช้งานกะ calendar SMS อะไรอีกนี่ละลองดู
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 21:44  

eakito99 ผู้เขียน:
1. n70 ที่ข้างนอกกับฝาหลังสีดำ แต่กรอบหน้าจอสีเงิน ต่างกับ n70 ดำล้วนยังไงคับ
2. แล้วตกลง n70 สีดำล้วน ใช้ซิมเปี้ยน 9.1 หรือใช้ตัวเก่าอยุ่

ปล. ผมเห็นแฟนผมซื้อแบบ ด้านนอกดำ แต่วงในสีเงิน มีเพิ่ม ไวเลส และเสียงก็ดูดังและแน่นขึ้นคับ

ผมกะลังซื้อแต่ไม่รุ้เอาตัวไหนดี

1. รุ่นเดียวกันนั่นละคับแต่เครื่องสีดำ + ของแถมดีอะ สำหรับคอมิวสิค
2. N70 ME ใช้OS ตัวเดิมคับผม
3. รุ่นนี้เสียงก้อดังดีนะคับ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 21:46  

Tetsunosuke ผู้เขียน:

หาซื้อที่ 0 บริการเช่น telewiz หรือ dtac shop ไม่ได้เลย

บ้านอยู่ใกล้ๆ the mall งามวงศ์วานครับเลยเช็คแค่ แถวนี้

ลองดูตามร้านตู้รึยังครับ

ผมซื้อร้านพี่ที่เป็นคนแคระอะคับชั้น 3 อะ โซนแถวๆลิฟท์

ป.ล. ซื้อที่เดอะมอลล์งามเหมือนกาน
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 21:48  

ตอบด้วยนะ ผู้เขียน:
n70 ME กะ n72 อันไหนดีกว่ากันหรอ..ช่วยบอกข้อดีและข้อเสียให้หน่อย
อยากได้รุ่นที่ซื้อแล้วไม่ผิดหวัง..และไม่เสียดายตัง
พอดีชอบทั้ง 2 รุ่นเลย..ตัดสินใจไม่ถูก..ช่วยตอบให้ด้วยนะ

ขอบคุณล่วงหน้า

ขอดีข้อเสียก้อน่าจะเหมือนๆกานละครับลองไปหาอ่านในบอร์ดจิ

รุ่น 70 อะมีกล้องหน้า+3G+รุ่นที่นิยมไม่เคยเบื่ออะ มีช้าก้อไม่เชย
รุ่น 72 ตัดกล้องหน้าออก+ออกแบบแนวแฟชั่นสำหรับคนอินเทรนด์

แนะนำว่า N70 ก้อคุ้มแล้ว
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 21:50  

TTr ผู้เขียน:
ลำโพงเสียง 3D stereo ไม๊

ไม่นะครับ แต่เสียงก้อถือว่าดังดี ไม่แตก
Tetsunosuke
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 23:12  

ลองดูตามร้านตู้รึยังครับ

ผมซื้อร้านพี่ที่เป็นคนแคระอะคับชั้น 3 อะ โซนแถวๆลิฟท์

ป.ล. ซื้อที่เดอะมอลล์งามเหมือนกาน

ร้านตามตู้ไม่เคยลองเลยอะครับ เคยมีประสปการ์ณมากะ 3310 - :? แต่ร้านที่บอกมานี่เชื่อถือได้ไหมครับ แล้วราคาเท่าไหร่อ่าครับ
Tetsunosuke
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 23:16  

อ้อ ถามเพิ่มอีกนิดนะครับ

- ตอนนี้ N70 ME ราคา 0 ประมาณเท่าไหร่ครับเห็นอ่านบางที่บอก 14900 บางที่บอก 14700 :?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 02:13  

ขอถามนิดนึงนะคะ เผอิญว่าไปเจอเครื่องที่ฟิวเจอร์รังสิต เจอที่ร้านแผง ทำไม ปุ่ม music มัน

ไม่เป็นรูปตัวโน้ตเหมือนกับรูปในเวปล่ะคะ ตรงที่ปุ่มรูปตัวโน๊ตด้านขวาบนมันเป็นเหมือนกับ

N70 รุ่น ธรรมดาอ่ะค่ะ แล้วมันมีวางโชว์อยู่ 2 เครื่อง เขียนราคาว่า 14xxx แล้ว เครื่องที่ 1

เป็น N70 บอดี้สีดำ ปุ่มกดสีดำ เครื่องที่ 2 เป็นบอดี้สีดำ (ไม่ใช่ แบลค ซิลเวอร์แน่นอนเลย

ค่ะ เพราะว่า บอดี้ดำสนิทเลย เขียนราคาไว้ 14xxx ด้วย) ปุ่มกดสีเงิน แบบว่างงมาก เพราะ

ไม่เคยรู้ว่า N70 ME ทำแบบปุ่มกดสีเงินออกมาด้วย หรือว่าเค้าออกมาใหม่แล้วเราไม่รู้เอง

ที่สงสัยก้อคือว่า ย้อมแมวหรือป่าว คือว่าเอา

หน้ากากสีดำกะปุ่มมาเปลี่ยนแล้วทำเป็นว่าเป็น N70 ME เอาไว้ต้มคนที่ไม่รู้จิงๆ

และเราก้อลองไปถามตามร้านใหญ่ๆ ในฟิวเจอร์รังสิตที่ไปถามมา อย่างเช่น ร้าน install มัน

บอกว่า N70 ธรรมดา กับ N70 ME ไม่ได้ต่างอะไรกันเลย แถม N70 ME ยังราคา 14xxx อีก

ด้วย

ของแถมในกล่องก้อเหมือนกันด้วย

จะมีวิธีดูยังงัยให้ว่าย้อมแมวหรือป่าวคะ

รบกวนช่วยตอบทีผู้รู้ช่วยตอบทีนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 09:11  

ร้านตามตู้ไม่เคยลองเลยอะครับ เคยมีประสปการ์ณมากะ 3310 - Confused แต่ร้านที่บอกมานี่เชื่อถือได้ไหมครับ แล้วราคาเท่าไหร่อ่าครับ

เชื่อได้ครับ เพื่อนพี่แนะนำมาอีกทีคับ น้องผมก้อถอย N70 ME ร้านนี้อะ

ถอยมา 13900 ตอนเครื่องมาใหม่ๆ ตอนนี้น่าจะลดๆแล้วละ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 09:15  

ขอถามนิดนึงนะคะ เผอิญว่าไปเจอเครื่องที่ฟิวเจอร์รังสิต เจอที่ร้านแผง ทำไม ปุ่ม music มัน
ไม่เป็นรูปตัวโน้ตเหมือนกับรูปในเวปล่ะคะ ตรงที่ปุ่มรูปตัวโน๊ตด้านขวาบนมันเป็นเหมือนกับ
N70 รุ่น ธรรมดาอ่ะค่ะ แล้วมันมีวางโชว์อยู่ 2 เครื่อง เขียนราคาว่า 14xxx แล้ว เครื่องที่ 1
เป็น N70 บอดี้สีดำ ปุ่มกดสีดำ เครื่องที่ 2 เป็นบอดี้สีดำ (ไม่ใช่ แบลค ซิลเวอร์แน่นอนเลย
ค่ะ เพราะว่า บอดี้ดำสนิทเลย เขียนราคาไว้ 14xxx ด้วย) ปุ่มกดสีเงิน แบบว่างงมาก เพราะ
ไม่เคยรู้ว่า N70 ME ทำแบบปุ่มกดสีเงินออกมาด้วย หรือว่าเค้าออกมาใหม่แล้วเราไม่รู้เอง
ที่สงสัยก้อคือว่า ย้อมแมวหรือป่าว คือว่าเอา

หน้ากากสีดำกะปุ่มมาเปลี่ยนแล้วทำเป็นว่าเป็น N70 ME เอาไว้ต้มคนที่ไม่รู้จิงๆ
และเราก้อลองไปถามตามร้านใหญ่ๆ ในฟิวเจอร์รังสิตที่ไปถามมา อย่างเช่น ร้าน install มัน
บอกว่า N70 ธรรมดา กับ N70 ME ไม่ได้ต่างอะไรกันเลย แถม N70 ME ยังราคา 14xxx อีก
ด้วย

ของแถมในกล่องก้อเหมือนกันด้วย
จะมีวิธีดูยังงัยให้ว่าย้อมแมวหรือป่าวคะ
รบกวนช่วยตอบทีผู้รู้ช่วยตอบทีนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ลองดูที่นี่นะคับ
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=189787

ป.ล. เจอร้านไหนก้ออย่าไปซื้อเลย ถ้าโดนหลอกทีหมดกันเงินก้อมะช่ายน้อยๆเรย ของเลียนแบบก้อเยอะ ย้อมแมวก้อเยอะ จะซื้ออะไรต้องดูดีๆแล้วคับ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 09:17  

PC Suite เวอร์ชั่นล่าสุด(6.82) Up Firmware เองได้เลย

โดยได้เพิ่ม Nokia phone software update ไว้ใน PC Suite ด้วยเลยทำให้สะดวกเวลา Up Firmware เอง
โอ้ มันยอดมากเลยจ๊อด

Nokia PC Suite 6.82
วิธีที่ไว้ใจได้สำหรับการสำรองและกู้คืนไฟล์ข้อมูล
เปลี่ยนประสบการณ์ฟังเพลงแบบไร้สายของคุณให้เหนือระดับขึ้นด้วย Nokia Music Manager
เพิ่มความคล่องตัวให้กับการแลกเปลี่ยนข้อมูลระหว่างโทรศัพท์โนเกียและแอพพลิเคชั่นจาก Microsoft (เช่น Windows Media Player 11) ด้วยการรองรับไดรเวอร์ของ Windows Portable Device (WPD)
อัพเดทโปรแกรมในโทรศัพท์ของคุณด้วย Nokia Software Updater
เปิดตัว 15 พฤศจิกายน 2549

โหลดได้ที่
http://europe.nokia.com/A4144905
มีภาษาไทยให้เลือกเหมือนกัน

Credit : artkab
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 11:28  

ช่ายวันเสาร์ไปเดิน MBK กับ Paragon มา
ไม่มีเหลือเลยบอกว่าต้องรอล็อตใหม่อาทิดหน้า
เซงเลยตั้งใจจาไปซื้อ Sad
ricoz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 16:15  

ขอบคุณที่ให้คำแนะนำดีๆ นะคะ คุณ Ju_On

พอดีเพิ่งสมัครสมาชิกวันนี้

เราไปเจอมามันเปลี่ยนหน้ากากชัวแล้ว วันนี้ก้อไปเจอมาอีกร้านนนึงอีก ย้อมแมวเปลียนหน้ากากสำดำเอา เห็นแล้วเสียความรู้สึกมากๆเลย สงสัยร้านแผงมันคงจะหาความซื่อสัตย์ยากอยู่แล้ว ปกติก้อไม่ค่อยไว้ใจร้านแผงอยู่แล้ว เลยทำให้เราไม่ไว้ใจเข้าไปอีก

ปล. ของหายากจัง 14900 ก้อยอมซื้อ ถ้าของจิง
w999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้ครับ
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 16:52  

ไม่ทราบว่า n70 me มันมีเซ็นเซอร์ปรับความสว่างเวลาอยู่กลางแจ้งเหมือน n72 ป่าวครับ
w999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้ครับ
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 16:52  

ไม่ทราบว่า n70 me มันมีเซ็นเซอร์ปรับความสว่างเวลาอยู่กลางแจ้งเหมือน n72 ป่าวครับ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 22:58  

ricoz ผู้เขียน:
ขอบคุณที่ให้คำแนะนำดีๆ นะคะ คุณ Ju_On

เราไปเจอมามันเปลี่ยนหน้ากากชัวแล้ว วันนี้ก้อไปเจอมาอีกร้านนนึงอีก ย้อมแมวเปลียนหน้ากากสำดำเอา เห็นแล้วเสียความรู้สึกมากๆเลย สงสัยร้านแผงมันคงจะหาความซื่อสัตย์ยากอยู่แล้ว ปกติก้อไม่ค่อยไว้ใจร้านแผงอยู่แล้ว เลยทำให้เราไม่ไว้ใจเข้าไปอีก

ปล. ของหายากจัง 14900 ก้อยอมซื้อ ถ้าของจิง

ถ้าจะซื้อ ต้องดูดีๆเลยครับ ถ้ามือใหม่ซื้อที่ศูนย์ดีที่สุดอะ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากรู้ครับ
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 22:59  

w999 ผู้เขียน:

มีครับ อยู่ด้านซ้ายอะ
ricoz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 23:36  

ถ้าจะซื้อ ต้องดูดีๆเลยครับ ถ้ามือใหม่ซื้อที่ศูนย์ดีที่สุดอะ

ก้อคิดว่าจะซื้อที่ ศูนย์โนเกียเลยค่ะ ทีนี้ แพงกว่าหน่อยนึง แต่ปลอดภัยมั่นใจ
Kungzz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2006 21:28  

เดินหามา 2 วันแล้วครับไม่มีเครื่องตามศูนย์ขายเลย มีแต่เครื่องย้อมแมว
แต่ผมไปถามคนขายของร้าน blisstel มาเค้าบอกว่า software ของรุ่นนี้มีปัญหา
ทาง nokia เลยเรียกเครื่องกลับไปครับ ไม่รู้จริงหรือเปล่า
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2006 22:50  

Kungzz ผู้เขียน:
เดินหามา 2 วันแล้วครับไม่มีเครื่องตามศูนย์ขายเลย มีแต่เครื่องย้อมแมว
แต่ผมไปถามคนขายของร้าน blisstel มาเค้าบอกว่า software ของรุ่นนี้มีปัญหา
ทาง nokia เลยเรียกเครื่องกลับไปครับ ไม่รู้จริงหรือเปล่า

มีงี้ด้วยหรอ อิอิ ไงก้อระวังๆกะการเลือกซื้อนะคับ
Tetsunosuke
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2006 23:23  

ขาดตลาดครับ ผมยังหาไม่ได้เลยตอนนี้ Neutral ไม่รุจะมาเพิ่มเมื่อไหร่น้อ

ว่าแตพอมีใครทราบวิธีเช็คเครื่องไม่ให้โดนเครื่อง built ไหมครับ พอดีเพื่อนของเพิ่อนเขาทำหน้าที่ตัดของจาก 0 มาขายร้านข้างนอก แล้วปรากฎว่าเขาไปตัดเครื่อง N70ME มาได้ 1 เครื่องในราคา 13700 จาก 0 นึง พอดีพรุ่งนี้เขาจะนำเครื่องมาให้น่ะครับ
เลยอยากทราบวิธี้ช็คว่าเป็นเครื่อง ย้อมหรือเปล่าครับ

โดยกล่องรู้สึกจะยังไม่ได้แกะมาก่อนด้วย แต่ก็ยังไม่ค่อยมั่นใจอะครับ

ตอนนี้ที่ทราบวิธีเช็คคือ
- เช็ค IMEI ที่กล่องและหลังเครื่องพร้อมทั้งกด *#06# เพื่อเปรียบเทียบให้ตรงกัน
- ดูแบ็ตเตอรี่
ขั้นที่ 1: เมื่อมองที่สติ๊กเกอร์สามมิติ คุณจะเห็นสัญลักษณ์รูปคนจับมือกันในมุมหนึ่งและรูปโลโก้อุปกรณ์เสริมโนเกียของแท้ในอีกมุมหนึ่ง
ขั้นที่ 2: เมื่อคุณมองสติ๊กเกอร์สามมิติในมุมซ้าย, ขวา, ล่าง และบน คุณจะเห็นจุดหนึ่งจุด, สอง, สาม และสี่จุด ตามลำดับ
ขั้นที่ 3: เมื่อขูดแถบสีด้านข้างของสติ๊กเกอร์สามมิติ จะ
ปรากฎรหัส 20 หลัก ขูดรหัสด้วยเหรียญเพื่อให้รหัสดังกล่าวปรากฎขึ้น แล้วเช็คกับ http://www.nokia.co.th/nokia/0,8764,91674,00.html

- กด *#92702689# ดูดิ๊ว่าได้ค่าเป็น 0000000.00 หรือไม่
- กด *#0000# ดู F/W
V.5.0638.3.0.1
18-09-06
RM-84
- ลองใส่ซิม โทรเข้า โทรออก เอาให้แน่ใจว่าลำโพงและไมค์ ok
- เปิดกล้อง แล้วเอามือปิดเลนส์ ดู Dead pixel ที่หน้าจอว่ามีรึป่าว
- ลองเสียงเรียกเข้า เปิดเพลง ออกลำโพง และเสียบหูฟัง

เช็คของในกล่อง (credit by Ju_On)
1. ตัวเครื่อง N70 Black ME
2. คู่มือ/ใบรับประกัน/ส่วนลด50%(อัดรูปถ่าย)
3. ที่ชาร์จเร็วแบบบาง(AC-4U)
4. Nokia (RS-DV-MMC 1GB) พร้อม Adapter
5. สาย USB (CA-53)
6. Battery Li-ion 970 mAh (BL-5C)
7. ชุดหูฟังโนเกีย (HS-28 เหมือน N91แมะช่ายเชนไนเซอร์นะ..งิงิ)
8. ตัวควบคุมเพลง (AD-41)
9. Nokia PC Suite CD

ไม่ทราบว่ามีวิธีเช็คเพิ่มเติมอีกไหมครับ Confused

ปล. จริงหรือครับที่ว่า NK เรียกเครื่องกลับเพราะมีปัญหา Question
Rabbiz*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 11:53  

งี้ซื้อ 0 เลยดีก่ามั้ยเนี่ย
ทีแรกกะซื้อตู้ แต่พอมาอ่านหลายๆ คอมเม้นต์แล้ว ไม่ชัวร์แล้วอ่ะ ขอเปลี่ยนไปซื้อ 0 ดีก่าแฮะ
ว่าแต่ ราคามันจะต่างกันประมาณเท่าไหร่อ่ะ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 14:01  

Rabbiz* ผู้เขียน:
ทีแรกกะซื้อตู้ แต่พอมาอ่านหลายๆ คอมเม้นต์แล้ว ไม่ชัวร์แล้วอ่ะ ขอเปลี่ยนไปซื้อ 0 ดีก่าแฮะ
ว่าแต่ ราคามันจะต่างกันประมาณเท่าไหร่อ่ะ

ต่างกันไม่กี่ร้อยหรอกครับ ตอนนี้อย่าพึ่งซื้อตามตู้เรยอะ แย้มแมวตรึมเลย
JOOBJS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 16:29  

Rabbiz* ผู้เขียน:

ต่างกันไม่กี่ร้อยหรอกครับ ตอนนี้อย่าพึ่งซื้อตามตู้เรยอะ แย้มแมวตรึมเลย

0 หมดเกลี้ยงเลยครับไม่รุจะมาเพิ่มเมื่อไหร่
สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 17:31  

แล้วจะสังเกตยังไงหรอคะว่าย้อมแมวรึป่าว
ดูจากปุ่มรูปตัวโน้ตใช่รึป่าวคะหรือว่ามีวิธีสังเกตยังไง
ช่วยบอกด้วยนะคะ จะซื้อสิ้นเดือนนี้แล้ว
opal02
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 18:14  

เอ...แล้วที่เชียงใหม่มานจามีขายป่าวน๊า กลัวจาถูกย้อมแมวเหมือนกัลล์
Tetsunosuke
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 18:36  

รายงานเล้กๆครับ หมดเกลี้ยงงงงงงงงงเลยตอนนี้ เกิดอะไรขึ้นหว่า

หรือว่า nokia เรียกคืนเครื่องไปจริงๆละเนี่ย
ricoz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 19:17  

ไปดูมาเหมือนกันค่ะ ที่ศูนย์โนเกีย (ทำตามที่คุณ Ju_On แนะนำ ยกเครดิตให้ คุณ Ju_On ค่ะ) เค้าบอกว่าของขาดตลาด ไม่รู้ว่าจะของจะเข้าเมื่อไหร่เลย ให้รอก่อนแล้วของเข้าเมื่อไหร่เค้าจะโทรบอก แอบแวะไปถามที่ J-Mart มาด้วย เค้าบอกว่า ยอดจองเครื่องตอนนี้เยอะมากเลย แล้วของขาดตลาดไม่ทราบเมื่อไหร่จะเข้ามา ซึ่งให้คำตอบเดียวกับศูนย์โนเกียเลย

และที่สำคัญนะคะ ตอนนี้เครื่องตามแผงเครื่องเปลี่ยนหน้ากากทั้งนั้น ยังแปลกใจเลยว่าเครื่องที่ศูนย์โนเกียขาด แต่ทำไมตามร้านแผงนั้นถึงมีเครื่องเข้ามาตลอดเลย ลองไปสังเกตตามร้านแผงดูนะคะ ถ้าใครที่ไปเดินดู สังเกตตรงที่หน้ากากดีๆนะคะ แบบว่ากะหลั่วมากๆ ดูแล้วจะรู้เลยว่าเปลี่ยนหน้ากากชัวเลย แล้วอีกอย่างเครื่องที่วางๆตามร้านแผงนั้น ส่วนใหญ่จะมีปุ่มเป็นรูปตัวแฉกๆ ไม่ได้เป็นรูปตัวโน๊ต

เราไปสอบถาม โนเกีย แคร์ มา นะคะ เค้าให้คำปรึกษามาว่า
ตรงปุ่ม ลิ้งไปยัง Music ต้องเป็นรูปตัวโน๊ต ถ้าไม่เป็นรูปตัวโน๊ต โปรดกรุณาอย่าซื้อค่ะ เค้าบอกว่าถ้าไม่มั่นใจตอนนี้ก้อซื้อเครื่องศูนย์ไปก่อน และทิ้งท้ายเค้าบอกว่า เค้าไม่ได้แนะนำให้ซื้อแต่เครื่องศูนย์อย่างเดียว แต่เพื่อความมั่นใจของเรา และความปลอดภัย ตอนนี้ควรซื้อตาม ศูนย์ ใหญ่ๆ เค้าบอกมาอย่างนี้นะคะ ศูนย์โนเกียยังยอมรับเลยว่าตอนนี้เครื่องเปลี่ยนหน้ากากมีเยอะมาก และเค้าก้อบอกเราอีกว่ามีคนโดนโกงกับเครื่องที่เปลี่ยนหน้ากากมาแล้ว เผอิญว่าเค้าเอาเครื่องมาให้โนเกีย แคร์ดูว่า ทำไมกดปุ่มด้านขวาบนแล้วทำไมมันไม่เข้าโหมด มิวสิค แต่ไปเข้าโหมดอื่นแทน (ซึ่งตอนนี้คนที่ซื้อไปแล้วบางคนเป็นแบบนี้ ซะส่วนใหญ่) และ ปุ่มก้อไม่ได้เป็นรูปตัวโน๊ตด้วย เป็นแฉกๆ และสายหูฟังสเตอริโอก้อใช้ไม่ได้ด้วยทั้งๆ ที่แถมอยู่ในเครื่อง (และมีบางคนที่ซื้อไป โดนหลอกว่าไม่มี หูฟังสเตอริโอ แต่มีเป็นแบบ N70 ธรรมดา แถมมาให้อยู่ในกล่อง แต่ memory เป็น 1G.) จากที่ศูนย์โนเกีย แคร์ ทำการเชคปรากฏว่า ไม่ใช่ N70 Music Edition แต่เป็น N70 ธรรมดา และเค้าก้อให้คำแนะนำ แก่คนนั้นไปว่าให้นำเครื่องเข้าศูนย์และอัพเวอร์ชั่น soft ware แต่ไม่จบแค่นี้ เครื่องนี้ประกันหมดด้วยนะคะ เพราะว่าถอดหน้ากาก แต่เดิมเครื่องนี้เป็นเครื่อง Silver ค่ะ เจ้าหน้าที่โนเกีย แคร์ เล่ามาแบบนี้นะคะ นี่นำมาเล่าสู่กันฟัง ใครที่มีคำแนะนำดีๆ ก้อมาบอกเล่ากันบ้างนะคะ

นำมาเล่าสู่กันฟังนะคะ เพื่อประโยชน์ของหลายๆคนที่มาอ่านเจอ หวังว่าคงจะเป็นประโยชน์สำหรับบางคนบ้างเล็กๆน้อยก้อยังดี ^^
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 22:43  

สงสัย ผู้เขียน:
แล้วจะสังเกตยังไงหรอคะว่าย้อมแมวรึป่าว
ดูจากปุ่มรูปตัวโน้ตใช่รึป่าวคะหรือว่ามีวิธีสังเกตยังไง
ช่วยบอกด้วยนะคะ จะซื้อสิ้นเดือนนี้แล้ว

ดูกระทู้ที่คุณ Tetsunosuke โพสไว้สิคับ บนๆอะ
ricoz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2006 00:10  

กระทู้นี้ ได้มาจาก E-Mail Forward จากเพื่อนค่ะ คงจะเป็นประโยชน์สำหรับหลายๆคนนะคะ

http://www.x-raymobile.com/archives/2006/11/nokia_n_series.html
::artz::
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2006 13:52  

เอ๋ N70 นี่ ถ้าเปลี่ยนหน้ากากแล้ว หมดประกันเลยเหรอคับ

Question Question Question
อ้นคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2006 16:39  

::artz:: ผู้เขียน:

เอ๋ N70 นี่ ถ้าเปลี่ยนหน้ากากแล้ว หมดประกันเลยเหรอคับ

Question Question Question

ทุกรุ่นอ่ะคับ ถ้ามีการงัดเงะ แกะเปลี่ยน หมดประกันทันทีคับ
poom_laupat
Year's Star

จังหวัด: KK
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2006 17:14  

N70 ME ผมถามจาก telewiz นะครับ
เค้าบอกว่า กทม. เครื่องเข้าวันนี้ (วันพฤหัส)

แต่ว่าตจว. เข้าพรุ่งนี้ครับ
Tetsunosuke
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2006 17:28  

แจ้งข่าวเพิ่มเติมครับ สำหรับใครที่รอ N70 ME

วันนี้ผมไปเดิน central ลาดพร้าวมาครับ พนง. ของ 0 NOKIA บอกว่า N70ME ของจะเข้าพรุ่งนี้นะครับราคา 14900 ครับ Razz

วันนี้ N73ME มาเเล้วนะครับ Arrow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 13:44  

แจ้งข่าวเพิ่มเติมครับ สำหรับใครที่รอ N70 ME

วันนี้ผมไปเดิน central ลาดพร้าวมาครับ พนง. ของ 0 NOKIA บอกว่า N70ME ของจะเข้าพรุ่งนี้นะครับราคา 14900 ครับ Razz

วันนี้ N73ME มาเเล้วนะครับ Arrow

วันนี้ผมโทรไปcheck ที่ paragon กับ emp ยังไม่เห้นมีเลย
มาแล้วจิงหรอ Confused
Tetsunosuke
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 19:12  

เมื่อกี้ลองโทรไปเช็คมาให้เเล้วครับ 0 NOKIA สาขา central ลาดพร้าว

N70 ME ยังมีอยู่ครับแต่เหลือแค่ 4 เครื่องแล้วครับส่วน 0 NOKIA อื่นไม่ทราบครับ
ร้านสยามเทเลโฟน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N 70 จะขึ้นราคา
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 10:47  

Razz Razz Razz สวัสดีครับวันนี้ผมจะมารายงานราคา N 70 ครับ
มีข่าวว่าตั้งแต่วันที่ 1 ธันวาคม ราคา N70 จะขึ้นอีก 1000-2000 บาทเพราะใกล้สิ้นปีจะถูกซื้อเป็นของขวัญมากจึงเป็นข้อดีของเหล่าบรรดาพ่อค้าแม่ค้าทั่วประเทศ แต่เป็นผลเสียสำหรับบรรดาลูกค้านะครับ Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
กะลังจะซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 11:14  

แล้ว จะราคาประมาณท่าไหร่อะคะ
พอดีจะซื้อตอนสิ้นเดือน มีงบแค่ 14000 อ่า T^T
กะลังจะซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 11:15  

แล้ว n70 ME จะราคาประมาณท่าไหร่อะคะ
พอดีจะซื้อตอนสิ้นเดือน มีงบแค่ 14000 อ่า T^T
เชื่อมันหรอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 19:11  

เราว่าราคามันม่ะขึ้นหรอก อย่าไปเชื่อมัน ขึ้นห่ารัยวะ1000-2000
pm_blue
Year's Star

หัวข้อ : bim
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 20:29  

น่าจะเป็น vedio ringtone ด้วยเนอะ

ราคาจะลดอีกไหมเนี่ย
mynovember
Year's Star

หัวข้อ : ss
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 22:11  

กะลังจะซื้อ ผู้เขียน:
แล้ว n70 ME จะราคาประมาณท่าไหร่อะคะ

ราคาที่ศูนย์ ตอนนี้ 14900 ครับ +เมม1G+หูฟังแบบมีรีโมท ครับ

ถ้าจะซื้อซื้อที่ศูนย์ โนเกีย หรือ ซื้่อที่Power Buy เจมาท เทเลวิส พวกนี้ดีกว่าครับ ปลอดภัยดี
mynovember
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยด้วยง้าบ
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 22:15  

ทำไมแบท n70 มันหมดเร็วมากเลยครับ

ใช้ไปประมาณ 12 ชั่วโมง ก็จาหมดแล้วอ่าครับ

ก็ไม่ได้ฟังเพลงเลย ถ่ายรูปนิดหน่อย

เล่นเกมก็แบปเดียวเท่านั้น

หรือว่ามานเป็นอย่างนี้อยู่แล้วครับไอ่เรื่อง หมดง่ายเนี่ย

เซรงอย่างแรงเลยครับ

แล้วแบทนี้ ชาตได้เรื่อยๆ หรือ ต้องรอให้หมดก่อนถึงชาตได้ครับ

ขอบคุงครับ หหุหุหุ
อ้นคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยง้าบ
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 11:24  

mynovember ผู้เขียน:
ทำไมแบท n70 มันหมดเร็วมากเลยครับ

ใช้ไปประมาณ 12 ชั่วโมง ก็จาหมดแล้วอ่าครับ

ก็ไม่ได้ฟังเพลงเลย ถ่ายรูปนิดหน่อย

เล่นเกมก็แบปเดียวเท่านั้น

หรือว่ามานเป็นอย่างนี้อยู่แล้วครับไอ่เรื่อง หมดง่ายเนี่ย

เซรงอย่างแรงเลยครับ

แล้วแบทนี้ ชาตได้เรื่อยๆ หรือ ต้องรอให้หมดก่อนถึงชาตได้ครับ

ขอบคุงครับ หหุหุหุ

12 ชม. นี่ไม่น้อยแล้วน่ะคับ ถ้าใช้งานไปด้วยอ่ะ
แล้วแบตฯ ก้อชาร์ตด้ายเลยไม่ต้องรอให้หมดคับ
ยกเว้น 2-3 ครั้งแรก ควรให้หมดเกลี้ยงแล้วค่อยชาร์ตคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 11:38  

เพิ่งซื้อมาวันอาทิดครับ
ซิมเบียนเครื่องแรกเลย
ยังใช้ไม่ค่อยเป็นเลยอ่ะ
อยากรู้ว่าโปรแกรมไหนควรมีอยู่ในเครื่องบางครับ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 17:12  

กะลังจะซื้อ ผู้เขียน:

ตอนนี้ราคาก้อราวๆ 13000-13500 อะคับ

ป.ล. ราคาร้านตู้นะครับ ถ้า0คงราว14500-14900
ricoz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 22:28  

ซื้อแล้วค่ะ เมื่อวันเสาร์ ที่บู๊ทเจมาร์ท ที่เซ็นทรัลลาดพร้าว พอดีออกไปทำธุระเดินเจอบู๊ทเจมาร์ท เลยเข้าไปสอบถามดูเผอิญว่ามีเครื่อง ก้อเลยซื้อเลย อิอิ แต่ว่ายังใช้ไม่ค่อยเปงเลย ซิมเบี้ยนเครื่องแรกเลย -*- คงต้องหัดอีกสักพักนึง
งงอ่ะ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 23:25  

lobster_ee ผู้เขียน:
korn_wk ผู้เขียน:

แต่ผมมีข้อสงสัยคือ
1.ทำไมพอผมกดปุ่มมิวสิคคีย์ (ที่มันเป็นรูปตัวโน้ตอ่ะคับ) ทำไมมันไม่เข้าไปที่เครื่องเล่นเพลง
ล่ะคับ ผู้รู้ช่วยตอบผมหน่อยนะคับ
2.แล้ว Theme ที่ให้มามันเป็น สีฟ้าๆอ่ะ ไม่เห็นเป็นสีเขียว เหมือนกับในรูปเลยอ่ะ
หรือว่ามันเป็น firmware ของ edition ดั้งเดิม

ตอบ
1. มีคนโพสวิธีตั้งแล้วคับที่บอร์ด N Series อะคับ
2. ลองโหลดไปใช้ดูครับ มีคนทำออกมาอะ ใช้ได้ผลกะ N70 ME เหมือนกันลองแล้ว

Download Here

Credit : Homecrest @ dotsis

ข้อ 1 อ่ะคับ มีคนโพสไว้ตรงไหนเหรอคับ ช่วยทำลิงค์ไปให้หน่อยผมหาไม่เจอ จะขอบคุณมาก เพราะผมกดตรงตัวโตแล้วมันไม่เข้าอ่ะ

คือผมโหลด theme มาได้แล้วอ่ะคับ แต่เอา theme ลงเครื่องยังไงอ่ะ ทำไม่เป็น มันทำไม่ได้ ไม่เห็นเหมือนลงเพลงเลยที่ ก๊อปๆมาแล้วก็วาง ต้องทำไงอ่ะคับ ต้องใช้โปรแกรมไรป่าว ช่วยบอกที T_T
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 10:10  

ซื้อแล้วค่ะ เมื่อวันเสาร์ ที่บู๊ทเจมาร์ท ที่เซ็นทรัลลาดพร้าว พอดีออกไปทำธุระเดินเจอบู๊ทเจมาร์ท เลยเข้าไปสอบถามดูเผอิญว่ามีเครื่อง ก้อเลยซื้อเลย อิอิ แต่ว่ายังใช้ไม่ค่อยเปงเลย ซิมเบี้ยนเครื่องแรกเลย -*- คงต้องหัดอีกสักพักนึง

ยินดีด้วยครับ แรกๆก้องี้ละคับ ใช้ไปก้อสบายๆ ผมก้อพึ่งใช้ซิมเบี้ยนเหมือนกาน งิงิ

หากมีปัญหาลองดูๆที่นี่ก้อได้ครับ
www.freeforum101.com/n70
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 10:13  

งงอ่ะ... ผู้เขียน:
lobster_ee ผู้เขียน:
korn_wk ผู้เขียน:

แต่ผมมีข้อสงสัยคือ
1.ทำไมพอผมกดปุ่มมิวสิคคีย์ (ที่มันเป็นรูปตัวโน้ตอ่ะคับ) ทำไมมันไม่เข้าไปที่เครื่องเล่นเพลง
ล่ะคับ ผู้รู้ช่วยตอบผมหน่อยนะคับ
2.แล้ว Theme ที่ให้มามันเป็น สีฟ้าๆอ่ะ ไม่เห็นเป็นสีเขียว เหมือนกับในรูปเลยอ่ะ
หรือว่ามันเป็น firmware ของ edition ดั้งเดิม

ตอบ
1. มีคนโพสวิธีตั้งแล้วคับที่บอร์ด N Series อะคับ
2. ลองโหลดไปใช้ดูครับ มีคนทำออกมาอะ ใช้ได้ผลกะ N70 ME เหมือนกันลองแล้ว

Download Here

Credit : Homecrest @ dotsis

ข้อ 1 อ่ะคับ มีคนโพสไว้ตรงไหนเหรอคับ ช่วยทำลิงค์ไปให้หน่อยผมหาไม่เจอ จะขอบคุณมาก เพราะผมกดตรงตัวโตแล้วมันไม่เข้าอ่ะ

คือผมโหลด theme มาได้แล้วอ่ะคับ แต่เอา theme ลงเครื่องยังไงอ่ะ ทำไม่เป็น มันทำไม่ได้ ไม่เห็นเหมือนลงเพลงเลยที่ ก๊อปๆมาแล้วก็วาง ต้องทำไงอ่ะคับ ต้องใช้โปรแกรมไรป่าว ช่วยบอกที T_T

ต้องแตกไฟล์ก้อนนะครับ คลิ้กขวาที่ตัวไฟล์เลือก extract here แล้วสักพักมานจะมีไฟล์เด้งออกมา

ลองธีมที่นี่อีกทีคับเหมือน ME มากก่าอะ www.freeforum101.com/n70
jkpjetboy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 12:45  

ใช้ n70 อยู่คับ เพิ่งไปเปลี่ยนหน้ากากเป็นสีดำมา อิอิ หน้ากากปลอมเกรด a ไร้รอยตำหนิ มองผ่านๆ เหมือน รุ่น Music edition ทุกอย่าง นอกจากปุ่มมัลติมีเดียร์ที่ยังเหมือนเดิมอยู่ งิงิ ม่ายเห็นจาต้องซื้อใหม่กานเลย อิอิ ส่วน firmware ก็อัพเองให้เปงรุ่นเดียวกันกับรุ่นนี้แล้วด้วย คับ อิอิ เหลืออย่างเดียวที่อยากได้คือ หูฟังรีโมทอ่ะคับ Crying or Very sad อยากได้ๆๆๆ อยากได้มากมาย
Keawzaao
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 21:22  

มีปัญหาเกี่ยวกับการถ่ายโอนข้อมูลผ่านสาย USB อ่ะครับ
คือว่าเครื่องมันมองว่าไม่มีการเชื่อมต่ออ่ะครับทั้งที่เสียบสายไปแล้ว
โปรแกรมก็ลงสมบูรณืทุกอย่างนะครับ พอไปที่ร้านเขากลับทำได้
ไม่มีปัญหาไรเลยทำไมมาบ้านเรามีปัญหาแบบนี้ งงช่วยทีครับ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 22:26  

Keawzaao ผู้เขียน:
มีปัญหาเกี่ยวกับการถ่ายโอนข้อมูลผ่านสาย USB อ่ะครับ
คือว่าเครื่องมันมองว่าไม่มีการเชื่อมต่ออ่ะครับทั้งที่เสียบสายไปแล้ว
โปรแกรมก็ลงสมบูรณืทุกอย่างนะครับ พอไปที่ร้านเขากลับทำได้
ไม่มีปัญหาไรเลยทำไมมาบ้านเรามีปัญหาแบบนี้ งงช่วยทีครับ

ลองเสียบสายใหม่ดูสิครับ บางทีมานหลวมๆอะ ของน้องก้อเป็น ถ้ายังไม่หายลองบู๊ทเครื่องใหม่
Keawzaao
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 22:42  

ยังไม่หายอีกอ่ะครับลองมา 2 เครื่องแล้วเป็นเหมือนกันเปะๆ
เดียวเอาภาพมาไห้ดูนะครับ
Keawzaao
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 22:45  

ขอถามอีกอย่างนะครับคือธีมที่โหลดตามพวกเว็ปมาอ่ะครับ
เวลาจะเอาลงเครื่องต้องไปไว้ที่โฟเดอร์ไหนหรอครับ
หรือมีขั้นตอนยังไงอธิบายทีนะครับที่โหลดมามันเป็น
.sis อ่ะครับ Very Happy
Keawzaao
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 22:49  

Keawzaao
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 22:51  

แล้วทั้งๆที่ถอดสาย USB ออกบนหน้าจอมือถือยัง
เป็นรูปเหมือนเสียบสายอยู่เลยอ่ะครับ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 08:21  

ขอถามอีกอย่างนะครับคือธีมที่โหลดตามพวกเว็ปมาอ่ะครับ
เวลาจะเอาลงเครื่องต้องไปไว้ที่โฟเดอร์ไหนหรอครับ
หรือมีขั้นตอนยังไงอธิบายทีนะครับที่โหลดมามันเป็น
.sis อ่ะครับ Very Happy

เก็บไว้ในเมม ไฟล์ Other ก้อได้ครับ พอลงเสดก้อลบออก
smoker28423
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 09:22  

ทำไมผม ซิงโคร n70 กับคอมไม่ได้อ่าคับ ตอนแรกยังทำได้อยู่เลย แต่พอผม อัพเกรด nokia pc suit ไปแล้ว มันกลับซิงโครไม่ได้เลยอ่าคับ

ทำยังไงช่วยตอบทีนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 15:57  

แล้วทั้งๆที่ถอดสาย USB ออกบนหน้าจอมือถือยัง
เป็นรูปเหมือนเสียบสายอยู่เลยอ่ะครับ

วิธีแก้วิธีเดว คือ ปิด แล้ว เปิด เครื่องใหม่คับ Neutral
Kitz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 20:58  

.fsf

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Kitz เมื่อวันที่ 29 Nov 2006 20:59; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Kitz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 20:58  

อยากรู้อ่ะค่ะว่ารุ่นนี้กับ **w810i** อันไหนเสียงเลิศก่ากันค่ะ แล้วควรเลือกอันไหนดี
ricoz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 22:56  

Ju_On
VIP Member

จังหวัด *: BKK-MNL-BKK

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 10:10 [ 58.8.151.40 ]

--------------------------------------------------------------------------------

ยินดีด้วยครับ แรกๆก้องี้ละคับ ใช้ไปก้อสบายๆ ผมก้อพึ่งใช้ซิมเบี้ยนเหมือนกาน งิงิ

หากมีปัญหาลองดูๆที่นี่ก้อได้ครับ
www.freeforum101.com/n70

ขอบคุณค่ะ คุณ Ju_On ที่คอยแนะนำอะไรดีๆมาให้เสมอ ไม่ทราบว่ารับปริญญาหรือป่าวคะในรูป ถ้าใช่ก้อยินดีด้วยนะคะ
PcHan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 03:41  

ถ้าเรา ลงโปร แกรม ของ n...ลงใน pc ของเรา แนะนำ เมื่อเวลาลง โปรแกรม เสร็จ แล้ว กรุณา restart เครื่อง ก่อนน่ะครับ วิธีนี่ จะรวม ถึง โทรศัพ ของเรา ด้วยน่ะครับ

และใครที่ ต้องการ นำข้อมูลเข้าหรือออก จาก Mem ผมแนะนำให้ไปซื้อที่ อ่านการ์ด พวกนี่ใน ร้าน pc จะเร็วกว่าการมานั่งแปลงไฟล์ผ่านสาย usbที่ มันแถมมาให้ (เร็วกว่ากันโคตรๆ)
Jkcyber
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 09:15  

ถามผู้รู้หน่อยนะคับ
ผมเพิ่งซื้อ n70 black มาเมื่อวาน ทีนี้ผมก็ตัดเพลงเพื่อที่จะให้เป็นเสียงเรียกเข้า(เป็นไฟล์.mp4) แต่เครื่องมันฟ้องว่า ไม่สนับสนุนไฟล์ เลยอยากทราบว่าจะทำยังไงดีครับ ให้มันเป็นเสียงเรียกเข้าได้ ทั้งๆที่แฟนผม ซื้อ n70 รุ่นแรกที่สีครีมๆ มันก็เป็นเสียงเรียกเข้าได้และก็ฟังได้ด้วย แต่n70 black นี่ฟังไม่ได้เลยครับ(ไฟล์ mp3 ฟังได้ปกติ)
อ้นคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 10:30  

PcHan ผู้เขียน:
ถ้าเรา ลงโปร แกรม ของ n...ลงใน pc ของเรา แนะนำ เมื่อเวลาลง โปรแกรม เสร็จ แล้ว กรุณา restart เครื่อง ก่อนน่ะครับ วิธีนี่ จะรวม ถึง โทรศัพ ของเรา ด้วยน่ะครับ

และใครที่ ต้องการ นำข้อมูลเข้าหรือออก จาก Mem ผมแนะนำให้ไปซื้อที่ อ่านการ์ด พวกนี่ใน ร้าน pc จะเร็วกว่าการมานั่งแปลงไฟล์ผ่านสาย usbที่ มันแถมมาให้ (เร็วกว่ากันโคตรๆ)

หมายถึงลง Nokia PcSuit ช่ายม่ะ ถ้าช่าย Restart เฉพาะ เครื่อง คอมคับ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 16:04  

Jkcyber ผู้เขียน:
ถามผู้รู้หน่อยนะคับ
ผมเพิ่งซื้อ n70 black มาเมื่อวาน ทีนี้ผมก็ตัดเพลงเพื่อที่จะให้เป็นเสียงเรียกเข้า(เป็นไฟล์.mp4) แต่เครื่องมันฟ้องว่า ไม่สนับสนุนไฟล์ เลยอยากทราบว่าจะทำยังไงดีครับ ให้มันเป็นเสียงเรียกเข้าได้ ทั้งๆที่แฟนผม ซื้อ n70 รุ่นแรกที่สีครีมๆ มันก็เป็นเสียงเรียกเข้าได้และก็ฟังได้ด้วย แต่n70 black นี่ฟังไม่ได้เลยครับ(ไฟล์ mp3 ฟังได้ปกติ)

ลองเปลี่ยนเป็นไฟล์ .wav ไปพลางๆก่อนสิคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: