Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N70 Black - Music Edition
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 726 / เข้าชม: 2250826
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: BKK-MNL-BKK
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 16:05  
ตอบโดยอ้างถึง  

ricoz ผู้เขียน:

ขอบคุณค่ะ คุณ Ju_On ที่คอยแนะนำอะไรดีๆมาให้เสมอ ไม่ทราบว่ารับปริญญาหรือป่าวคะในรูป ถ้าใช่ก้อยินดีด้วยนะคะ

ผมรับเสดเมื่อวันที่ 26 พย. 49 คับผม เจ้าชายจิ้กมี่มาด้วย งิงิ
ricoz
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 01:28  

อยากทราบว่า Theme ที่เราโหลดแล้วนำมา Install ลงในเครื่อง สามารถเปลี่ยนไปใช้ภาษาไทยได้มั้ยคะ หรือว่าใช้ได้แต่ ภาษาอังกฤษอย่างเดียว เพราะที่โพสเห็นแต่เป็นภาษาอังกฤษทั้งนั้นเลย

ใครทราบรบกวนก้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 09:58  

อยากทราบว่า Theme ที่เราโหลดแล้วนำมา Install ลงในเครื่อง สามารถเปลี่ยนไปใช้ภาษาไทยได้มั้ยคะ หรือว่าใช้ได้แต่ ภาษาอังกฤษอย่างเดียว เพราะที่โพสเห็นแต่เป็นภาษาอังกฤษทั้งนั้นเลย

ใครทราบรบกวนก้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ...

ใช้ภาษาไทยก้อด้ายคับ มันอยู่ที่ เฟิร์มแวร์น่ะคับ(เดาน่ะ) ไม่ด้ายอยู่ที่ theme
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 11:57  

แล้วระหว่าง N70 ME กับ w810i อันไหนคุ้มกว่าอ่ะ Question
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 13:01  

Anonymous ผู้เขียน:

ใช้ภาษาไทยก้อด้ายคับ มันอยู่ที่ เฟิร์มแวร์น่ะคับ(เดาน่ะ) ไม่ด้ายอยู่ที่ theme

มาช่วยยันอีกคนครับ เปลี่ยนที่ Setting ได้เลย
จิสซี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบ USB
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 16:34  

Keawzaao ผู้เขียน:

ถามก่อนครับ คือ ช่อง USB ที่เสียบเคยใช้ได้กับ Handydrive บ้างไหม ที่ถามเพราะบางทีช่างคอมฯ อาจจะไม่ได้ต่อสายช่อง USB ข้างหน้ามาให้ครับ ลองเสียบข้างหลังคอมฯ ดูครับ
LitTle_voIcE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 15:06  

MMC ที่แถมนี่ เป็น RS MMC รึป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 18:10  

N70 Music Edition มันตั้งสั่นเวลาคนโทเข้ามาด้ายปะคับ ผมตั้งแล้วมันไม่มีเสียงแต่ว่ามันไม่สั่นเรย ไครู้บอกทีนะคับ Rolling Eyes
h2O[waan]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 20:53  

เราว่าซื้อเครื่องศูนย์ดีกว่านะ ตอนเราซื้อเมื่อต้นเดือน พ.ย. เราก้อซื้อเครื่องศูนย์ อุ่นใจกว่ากันเยอะ ไม่ต้องกลัวโดนย้อมด้วย
h2O[waan]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 20:56  

N70 Music Edition มันตั้งสั่นเวลาคนโทเข้ามาด้ายปะคับ ผมตั้งแล้วมันไม่มีเสียงแต่ว่ามันไม่สั่นเรย ไครู้บอกทีนะคับ

เข้าไปที่รูปแบบ แล้วเลือก เงียบ แล้วเลือกตั้งค่า แล้วก้อเลือก เตือนแบบสั่น ให้เป็น เปิด แค่นี้ก้อเรียบร้อย อ้อ แล้วเวลาอยุ่หน้าจอปกติ ถ้าต้องการเปลี่ยนจากใช้ระบบเสียง เป็นระบบสั่น สามารถกด # ค้างไว้ ก้อจะเข้าสู่ระบบสั่นค่ะ
h2O[waan]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 21:03  

jkpjetboy ผู้เขียน:
ใช้ n70 อยู่คับ เพิ่งไปเปลี่ยนหน้ากากเป็นสีดำมา อิอิ หน้ากากปลอมเกรด a ไร้รอยตำหนิ มองผ่านๆ เหมือน รุ่น Music edition ทุกอย่าง นอกจากปุ่มมัลติมีเดียร์ที่ยังเหมือนเดิมอยู่ งิงิ ม่ายเห็นจาต้องซื้อใหม่กานเลย อิอิ ส่วน firmware ก็อัพเองให้เปงรุ่นเดียวกันกับรุ่นนี้แล้วด้วย คับ อิอิ เหลืออย่างเดียวที่อยากได้คือ หูฟังรีโมทอ่ะคับ Crying or Very sad อยากได้ๆๆๆ อยากได้มากมาย

หูฟังรุ่นนี้ก้อซื้อที่ศูนย์ได้นะ ราคาก้อประมาณ 1300 อ่ะ พอดีวันก่อนไปศูนย์ โนเกียแคร์มา เห็นอ่ะ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 23:19  

N70 Music Edition มันตั้งสั่นเวลาคนโทเข้ามาด้ายปะคับ ผมตั้งแล้วมันไม่มีเสียงแต่ว่ามันไม่สั่นเรย ไครู้บอกทีนะคับ Rolling Eyes

ตั้งได้นิ ลองไปเซ็ทใน profile ดู
h2O[waan]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 23:59  

เข้าไปที่รูปแบบ เลือก เงียบ เลือกตั้งค่า เลือก เตือนแบบสั่น เป็น เปิด แค่นี้ก้อเรียบร้อย อ้อ แล้วเวลาอยุ่หน้าจอปกติ ถ้าต้องการเปลี่ยนจากใช้ระบบเสียง เป็นระบบสั่น สามารถกด # ค้างไว้ ก้อจะเข้าสู่ระบบสั่นค่ะ
nonzaa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 00:00  

ผมอยากจะถามว่า
1.N70 ME เราอัพซิมเบี้ยนเปน 9.1ได้ป่าวงับ

2.กล้องตัวหน้า N70 ME กะ N70เดิม มันไม่เท่ากันใช่มั้ยงับ อันเดิมมัน2ล้าน แต่ ME มัน 640 X 480 ล้าน

3.N70 ME และอันเดิม มีเมนูภาษาไทยใช่มั้ยงับ

ช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 08:46  

มันสามารถดูหนังได้มั้ยอ่ะคะ หมายถึงว่ามีโปรแกรมสำหรับดูหนังมั้ยคะ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 11:32  

nonzaa ผู้เขียน:
ผมอยากจะถามว่า
1.N70 ME เราอัพซิมเบี้ยนเปน 9.1ได้ป่าวงับ

2.กล้องตัวหน้า N70 ME กะ N70เดิม มันไม่เท่ากันใช่มั้ยงับ อันเดิมมัน2ล้าน แต่ ME มัน 640 X 480 ล้าน

3.N70 ME และอันเดิม มีเมนูภาษาไทยใช่มั้ยงับ

ช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุนครับ

1. ไม่สามารถอัพเป็น OS9.1 ได้ครับ

2. กล้องตัวหน้า(640x480) และ ตัวหลัง(2ล้าน) เท่ากันครับ

3. ทั้ง2ตัวมีภาษาไทยเหมือนกันคับ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 11:33  

มันสามารถดูหนังได้มั้ยอ่ะคะ หมายถึงว่ามีโปรแกรมสำหรับดูหนังมั้ยคะ

ดูหนังได้ครับ โดยใช้โปรแกรม DivX อะ(เค้าว่าชัดดี)
nonzaa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 13:42  

ขอนคุนคุณ Ju_Onมากครับ แล้ว OS 8.1กะ 9.1 มันแตกต่างกันยังไงงับ แล้ว N70 MEนิอัพ firmwareบ่อยมั้ยครับ
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 19:44  

ขอนคุนคุณ Ju_Onมากครับ แล้ว OS 8.1กะ 9.1 มันแตกต่างกันยังไงงับ แล้ว N70 MEนิอัพ firmwareบ่อยมั้ยครับ

ต่างกันที่ระบบ Interface และก็โปรแกรมที่รองรับคับ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 22:15  

ถ้ามี FW ใหม่ๆมา เราก้อสามารถอัพได้เรื่อยๆนะคับ ให้เครื่องมานทำงานเสถียรมากขึ้น แต่ถ้าคิดว่าดีแล้วก้อไม่ต้องอัพก้อได้อะ
keta
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งซื้อ N70 ME มาเมื่อวันศุกร์ธ.ค.49 นี้เองครับ
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 12:34  

ทั่วๆไปก็โอเคนะครับ แต่ว่าพอเปิดเพลงmp3 ที่เค้าให้มากับเครื่องทำไมหลายๆเพลง พอฟังจากลำโพงของตัวเครื่อง มันดังจี๊ด ๆ เหมือนลำโพงกระเพิ่ม ถ้าใครใช้อยู่ลองฟังแบบค่อยๆ เอามาแนบที่หู ฟังดูนะครับ เพลงที่1 center point-เพลงสุดท้าย เลยเอาไปเปลี่ยนเครื่องใหม่ก็เป็นอีก ไม่รู้ว่าเพื่อนๆเป็นหรือเปล่าครับ
และก็เพลงที่เค้าให้มามันต้องไปดาวน์โหลดอ่ะครับ (ต้องเสียตังค์)ไม่รู้จะให้มาทำไมเยอะแยะ ทำให้เครื่องประมวลผลช้าไปด้วย )
เพิ่งซื้อมา 14100
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 17:17  

อ ย า ก ทร า บ ว่ า ตั้ ง ร ะ บ บ สั่ นงั ย ห ย๋อ คั ย รุ บอ ก ที น ะ Crying or Very sad

Very Happy ข อ บ คุ น ล่ ว ง ห น้ าจ ร้ า
ฉงฉัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 17:30  

คือเพิ่งซื้อมาเมื่อวันที่ 1 ธ.ค.
อยากรู้ว่ารูปที่แสดงสายเรียกเข้าอ่า
ขยายเต็มจอได้มั๊ยคะ..ช่วยตอบด้วยนะ
ไม่ค่อยรุเรื่องอ่า
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 22:39  

เพิ่งซื้อมา 14100 ผู้เขียน:
อ ย า ก ทร า บ ว่ า ตั้ ง ร ะ บ บ สั่ นงั ย ห ย๋อ คั ย รุ บอ ก ที น ะ Crying or Very sad

Very Happy ข อ บ คุ น ล่ ว ง ห น้ าจ ร้ า

ไปที่ profile -- General -- เลือก personalise -- เลื่อนมาที่ Vibrating alert -- on
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 23:28  

พึ่งถอยเจ้า N70 Black ออกมา2วันคับ
โดยรวมแล้วจัดว่าดีทีเดียวคับ ยังไม่มีปัญหาอะไร
อาจช้าหน่อยเพราะเมมเยอะ แล้วเพราะผมลงเพลงเยอะด้วย

และก็...อยากจะถามว่า Antivirus ที่ติดมากะเครื่องอะคับของ Symantec มันดีป่าวอะคับ
แล้วมีตัวไหนที่ดีกว่านี้มั้ย...Antivirus ตัวไหนเจ๋งสุดคับ บอกหน่อย
ผมจะได้หามาลงคับ
ขอบคุณมากๆคับ
อ้นคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2006 19:07  

พึ่งถอยเจ้า N70 Black ออกมา2วันคับ
โดยรวมแล้วจัดว่าดีทีเดียวคับ ยังไม่มีปัญหาอะไร
อาจช้าหน่อยเพราะเมมเยอะ แล้วเพราะผมลงเพลงเยอะด้วย

และก็...อยากจะถามว่า Antivirus ที่ติดมากะเครื่องอะคับของ Symantec มันดีป่าวอะคับ
แล้วมีตัวไหนที่ดีกว่านี้มั้ย...Antivirus ตัวไหนเจ๋งสุดคับ บอกหน่อย
ถ้าลง Anti virus เครื่องจะอืดขึ้นอีกน่ะคับ ถ้ารับด้ายก้อลงไว้ไม่เสียหลาย

ความเห็นส่วนตัว : ส่วนมากไวรัสจะมาจาก บลูธูท ผมเป็นคนไม่ค่อยเปิด บลูธูท อยู่แล้ว(ในที่สาธารณะ)
ส่วนมากก้อเล่นกะเพื่อน ผมเลยไม่ลง Anti virus คับ Cool
บีมzx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบผมทีคับ
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 01:49  

อยากทราบว่า N70 black ราคาเท่าไรคับตอนนี้ แล้วN70 กับ N70 black อันไหนคุ้มกว่ากันครับถ้าซื้อมาจิงๆ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ตอบผมทีคับ
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 10:46  

บีมzx ผู้เขียน:
อยากทราบว่า N70 black ราคาเท่าไรคับตอนนี้ แล้วN70 กับ N70 black อันไหนคุ้มกว่ากันครับถ้าซื้อมาจิงๆ

ราวๆ 12900-13500
kenneo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตั้งให้มัน lock อัตโนมัติยังไงครับ ตั้งแล้ว มันไม่ล็อคครับพี่น้อง
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 11:50  

ผมเข้าไปตั้งให้มันล็อคปุ่มกดอัตโนมัติ 1 นาที
แต่มันไม่ล็อคครับ ต้องมากดเองทุกที
ไม่ทราบว่าจะแก้ไขยังไงครับ
....โทษที ยังมือใหม่อยู่ครับ
ricoz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2006 15:50  

รบกวนถามหน่อยค่ะ

Visual Radio นี่เวลาใช้แล้วเสียเงินหรือป่าวคะ แบบว่าเคยคุ้นๆหูว่าใช้แล้วเสียเงินอะไรประมาณนี้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ
อ้นคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2006 10:36  

รบกวนถามหน่อยค่ะ

Visual Radio นี่เวลาใช้แล้วเสียเงินหรือป่าวคะ แบบว่าเคยคุ้นๆหูว่าใช้แล้วเสียเงินอะไรประมาณนี้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เสียคับ ฟันธง!! Cool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 10:32  

ช่วยตอบผมทีนะคร๊าบบบบ
~~~~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 10:42  

อยากถามครับว่า N70 ME เนี่ย มันบันทึกวีดีโอได้ไม่จำกัดรึป่าวครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 12:25  

อัดวีดีโอได้ 59.59 นาทีครับผม

ผมมีข้อสงสัยสอบถามเพื่อนๆที่ซื้อ N70ME มาแล้วครับผม

คำว่า NOKIA สีขาวๆบนกรอบ N70ME อะครับ มันมีร่องลึกลงไปด้วยหรือเปล่าหรือเป็นแค่ลายสกรีน เพราะใน N70 ธรรมดา คำว่า NOKIA จะเป็นร่องลงไปด้วยอะครับ

ใครทราบช่วยไขปัญหาหน่อยครับผม ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 13:03  

ช่วยตอบผมทีนะคร๊าบบบบ

ผมตอบให้แล้วนิคับ แต่ที่ถามว่าตัวไหนดีสุด ผมก้อตอบไม่ด้ายคับ ต้องลองเอง Wink
metu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ใครรู้บอกด้วย
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 16:02  

ถ้าn70 meกะ w810i se ไม่เคยใช้เลยอะมันจะค้างหรือช้าปะมีปัญหาบ่อยปะครับ น่าจะซื้ออะไรดีผมเน้นถ่ายรูป และเสียงเรียกเข้าไม่แตกก้อพอแนะนำหน่อยได้ปะว่ารุ่นไหนดีผมมีn73อัพเปน73meแล้วไม่ค่อยประทับใจเลยว่าจะถอยใหม่อะรบกวนแนะนำหน่อยนะ แจ้งราคาทั้ง2รุ่นด้วยนะครับช่วยกันครับ
~~~~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 17:01  

ระหว่าง N70 Me / 5300 / 6233 เสียงเพลงของรุ่นไหนดีกว่ากันครับ คือผมเน้นเพลงครับ ผมกำลังลังเลอยู่
pawin35
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 20:28  

ตกลงรุ่นนี้เป็นซิมเบี้ยน 8.1 ใช่หรือปล่าวครับ
แล้วตอนนี้เครื่อง 0 ราคาที่ประมาณเท่าไหร่แล้วครับ
Kanom074
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 09:04  

ใครเป็นเหมือนผมมั้งอะครับ เวลาถ่ายรูปเป็นเลนมา แล้วสักพักมันดับไปหน้าจอปกติหรือเลื่อนแล้วมันก็ดับไปหน้าจอปกติอะครับ เป็นที่เครื่องหรือว่า มันเป็นกันทุกคนอะครับ

ปล.พึ่งซื้อมาวันเดียวเองT_T
ไอติม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 12:02  

n70 กะ w810i ราคาพอๆกันเลย อยากทราบว่าควรซื้อรุ่นไหนดีกว่ากันคะ แนะนำหน่อย
กำลังอยากได้มือถือใหม่อยู่อะค่ะ
anne_goldenfish
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 15:11  

ช่วยบอกหน่อยนะคะ ว่าลำโพงของ N70กับ N70me เหมือนหรือแตกต่างกันมั้ยคะ ถ้าแตกต่าง เสียงของตัวไหนดีกว่ากันคะ พอดีกำลังดูๆๆรุ่นนี้อยู่ค่ะ ขอบคุณค่ะ Smile
น้องแอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2006 23:04  

เพิ่งซื้อมาค่ะ
อยากทราบว่า เวลาเราต้อการ ถอดหูฟังรีโมตออกจากตัวเครื่อง
เราต้องดันไปข้างหน้า หรือ ลงข้างล่าง ไปทางข้างหลังเครื่อง คะ

ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2006 16:41  

น้องแอน ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาค่ะ
อยากทราบว่า เวลาเราต้อการ ถอดหูฟังรีโมตออกจากตัวเครื่อง
เราต้องดันไปข้างหน้า หรือ ลงข้างล่าง ไปทางข้างหลังเครื่อง คะ

ขอบคุณค่ะ

หักลงด้านล่างอ่ะคับ Wink
เด็กอ่อนหัด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2006 19:45  

Confused หลังจากเก็บเงินอยู่นาน ตอนนี้ก้อถึงเวลาเปลี่ยนมือถือใหม่แล้ว....เย้ เย้!
อยากขอคำแนะนำจากท่านผู้รู้หน่อยนะคะ ว่ามือถือรุ่น-ยี่ห้อต่อไปนี้ รุ่นไหนน่าใช้ คุ้มค่า สมกับเงินที่นู๋จะต้องจ่ายไปครั้งนี้น่ะค่ะ
Nokia N70 /N72/ N73
Sony Ericsson Z558i / Z610i / Z710i
รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
อ้อขอเป็นราคาไม่เกิน 2 หมื่นนะคะ ....แหะ ๆ ก้อมันเก็บได้เท่านี้นี่นา >_<;
เทพเจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 14:57  

พึ่งซื้อมาตะกี้นี้เลย
อื้มมม สวยดีนะ แต่ยังไม่ได้ลองเล่นดูเลย
กำลังชาร์ตแบตทิ้งไว้

ซื้อราคาศูนย์อ่ะ 14900 ต่อได้ 14700 กว่าจะต่อได้ตั้งนาน
เหอะๆ

ใช้ดีไม่ดียังไงค่อยว่ากันอ่ะเน๊าะ
Peachhh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 15:36  

เทพเจ้า ผู้เขียน:
พึ่งซื้อมาตะกี้นี้เลย
อื้มมม สวยดีนะ แต่ยังไม่ได้ลองเล่นดูเลย
กำลังชาร์ตแบตทิ้งไว้

ซื้อราคาศูนย์อ่ะ 14900 ต่อได้ 14700 กว่าจะต่อได้ตั้งนาน
เหอะๆ

ใช้ดีไม่ดียังไงค่อยว่ากันอ่ะเน๊าะ

พี่ซื้อให้นู๋ซักเครื่องซิคะ อิอิ
พอดีไม่มีปันยาซื้ออ่ะ
[R]a*e[Y]
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 18:05  

สีสวยเทพจิงๆ
เทพเจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 23:27  

Peachhh Posted: 13 Dec 2006 15:36 หัวข้อ:

-------------------------------------------------------------------------------

พี่ซื้อให้นู๋ซักเครื่องซิคะ อิอิ
พอดีไม่มีปันยาซื้ออ่ะ

อ่ะซะงั้น!! 555
พี่เองก็งบหมดอ่ะจ๊าา
เก็บเงินไปเรื่อยๆดิ่ เดี๋ยวก็ได้เองจ๊ะ ^^

ก็ดีอยู๊ N70 ME แต่แอบโหลดช้า ในหลายๆอย่างนะ
แต่โดยรวมก็ดี ยังไม่มีปัญหาอะไรเท่าไหร่ แค่เคืองๆที่มันโหลดช้าเฉยๆ
takaihom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ตั้งให้มัน lock อัตโนมัติยังไงครับ ตั้งแล้ว มันไม่ล็อคครับพี่น้อง
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2006 22:27  

kenneo ผู้เขียน:
ผมเข้าไปตั้งให้มันล็อคปุ่มกดอัตโนมัติ 1 นาที
แต่มันไม่ล็อคครับ ต้องมากดเองทุกที
ไม่ทราบว่าจะแก้ไขยังไงครับ
....โทษที ยังมือใหม่อยู่ครับ

เพิ่งซื้อมาค่ะ ที่ร้าน powerbuy ผ่อน 0% ด้วย 14,900 บอกว่า ต้องลงโปรแกรมเองถึงจะล๊อคปุ่มกดได้ค่ะ
takaihom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชื่อเพลงMP3
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2006 22:48  

เพิ่งถอยมาได้ 2 วัน อยากทราบว่า ทำไงถึงจะลงเพลงให้เป็นภาษาไทยได้ปกติคะ ตอนนี้เป็นภาษาขอมดำดินเลยค่ะ ช่วยหน่อยค่ะ
HIMAWARI
Year's Star

หัวข้อ : อยากขาย
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 09:42  

อยากขายครับ N70 ME เครื่องศูนย์ Nokia พารากอน แต่ใบเสร็จ Jay Mart
ซื้อ 14900 ขาย 13500 สภาพ 100% ใช้สองอาทิตย์

ขายเพราะอยากได้ W810i มากก่า

ฮิม 086-503-0468
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 17:15  

Kanom074 ผู้เขียน:
ใครเป็นเหมือนผมมั้งอะครับ เวลาถ่ายรูปเป็นเลนมา แล้วสักพักมันดับไปหน้าจอปกติหรือเลื่อนแล้วมันก็ดับไปหน้าจอปกติอะครับ เป็นที่เครื่องหรือว่า มันเป็นกันทุกคนอะครับ

ปล.พึ่งซื้อมาวันเดียวเองT_T

ลองปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ดูคับ ถ้ายังเปนแนะนำเรยว่าเปลี่ยนเครื่อง รีบเช็คก่อน7วันอะ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 17:18  

pawin35 ผู้เขียน:
ตกลงรุ่นนี้เป็นซิมเบี้ยน 8.1 ใช่หรือปล่าวครับ
แล้วตอนนี้เครื่อง 0 ราคาที่ประมาณเท่าไหร่แล้วครับ

ซิมเบี้ยนตัวเดิมคับ ราคา0อยู่ที่14900 อาจจะต่อรองลงมาได้อีก เหมือนคุณเทพเจ้า
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 17:19  

anne_goldenfish ผู้เขียน:
ช่วยบอกหน่อยนะคะ ว่าลำโพงของ N70กับ N70me เหมือนหรือแตกต่างกันมั้ยคะ ถ้าแตกต่าง เสียงของตัวไหนดีกว่ากันคะ พอดีกำลังดูๆๆรุ่นนี้อยู่ค่ะ ขอบคุณค่ะ Smile

คิดว่าเหมือนกัน แต่เรื่องเสียงคิดว่าดีกว่าตัวเก่านิดหน่อยอะ(ความคิดส่วนตัว)

จะเอาก้อเอา N70ME ไปเรยคับ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 17:21  

เด็กอ่อนหัด ผู้เขียน:
Confused หลังจากเก็บเงินอยู่นาน ตอนนี้ก้อถึงเวลาเปลี่ยนมือถือใหม่แล้ว....เย้ เย้!
อยากขอคำแนะนำจากท่านผู้รู้หน่อยนะคะ ว่ามือถือรุ่น-ยี่ห้อต่อไปนี้ รุ่นไหนน่าใช้ คุ้มค่า สมกับเงินที่นู๋จะต้องจ่ายไปครั้งนี้น่ะค่ะ
Nokia N70 /N72/ N73
Sony Ericsson Z558i / Z610i / Z710i
รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
อ้อขอเป็นราคาไม่เกิน 2 หมื่นนะคะ ....แหะ ๆ ก้อมันเก็บได้เท่านี้นี่นา >_<;

เอา N73 ไปเลยสิคับ คุ้มเงินดีลงตัวสุดๆละ(สำหรับผม..)

ถ้าอยากเซฟเงินก้อลองๆ N70 ME ดูคับคุ้มเหมือนกาน(น้องบอกมา..)
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ชื่อเพลงMP3
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 17:23  

takaihom ผู้เขียน:
เพิ่งถอยมาได้ 2 วัน อยากทราบว่า ทำไงถึงจะลงเพลงให้เป็นภาษาไทยได้ปกติคะ ตอนนี้เป็นภาษาขอมดำดินเลยค่ะ ช่วยหน่อยค่ะ

ไปที่วินแอมนะ

เลือกเพลงที่เราจะแก้ -- คลิ้กขวาที่เพลงเลือก view file info.. -- เอาเครื่องหมายถูกออกจากช่อง ID3V2Tag หั้ยเหลือแต่ช่อง ID3VTag เท่านั้น -- กดอัพเดท

อีกทางคือทำผ่าน iTunes
piPezY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 13:14  

เพิ่งถอยมาเมื่อวาน สดๆ

ตอนแรก ชอบ 70 แบบเก่า

ดูไปดูมา มือถือเราก้อสวยดีนี่หว่า

เพลงก้อเสียงดีทีเดียว

-*-

Razz
dhydfh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ddd
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 15:33  

โนเกียมีโปรแกรมทำทีมป่าวครับ ใครมีบ้างหรือรู้แหล่งโหลดโปรแกรมช่วยบอกหน่อย
หน้ากากตี๋
Year's Star

หัวข้อ : จะพิมพ์ ไทย กับ อังกฤษ ด้วยกัน ทำยังไงคับ ???
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 17:00  

จะพิมพ์ ไทย กับ อังกฤษ ด้วยกัน ทำยังไงคับ ???
เช่น " เที่ยงเจอกันที่ paragon "

ถ้าเลือกพิมพ์ไทย เวลากด # ก้อจะเปลี่ยนจาก ไทย ไป ตัวเลข ไม่เจอ อังกฤษ
พอเซ้ทค่าเป็น อังกฤษ เวลากด # ก้อเปลี่ยนจาก อังกฤษ ไป ตัวเลข ไม่เจอ ไทย

หาแบบที่พิมพ์ ไทย ด้วย อังกฤษ ด้วยไม่ได้คับ
ไม่รู้ว่า งง คำถามผมมั้ย ???
nookie24
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 19:06  

ก็ตอนเขียนนะครับให้เรากดที่ปุ่มดินสอ มันจะมีคำสั่งให้สลับ ครับ
nut30746
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : *-*
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 20:11  

การถอดสายอย่างถูกต้องนี่ต้องหักลงใช่มั้ยครับ
อ้นคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: *-*
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 09:57  

nut30746 ผู้เขียน:
การถอดสายอย่างถูกต้องนี่ต้องหักลงใช่มั้ยครับ

ใช่แล้วค้าพพพ พี่น้อง Laughing
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ddd
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 10:18  

dhydfh ผู้เขียน:
โนเกียมีโปรแกรมทำทีมป่าวครับ ใครมีบ้างหรือรู้แหล่งโหลดโปรแกรมช่วยบอกหน่อย

สาวก N70

www.freeforum101.com/70
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: จะพิมพ์ ไทย กับ อังกฤษ ด้วยกัน ทำยังไงคับ ???
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 10:20  

หน้ากากตี๋ ผู้เขียน:
จะพิมพ์ ไทย กับ อังกฤษ ด้วยกัน ทำยังไงคับ ???
เช่น " เที่ยงเจอกันที่ paragon "

ถ้าเลือกพิมพ์ไทย เวลากด # ก้อจะเปลี่ยนจาก ไทย ไป ตัวเลข ไม่เจอ อังกฤษ
พอเซ้ทค่าเป็น อังกฤษ เวลากด # ก้อเปลี่ยนจาก อังกฤษ ไป ตัวเลข ไม่เจอ ไทย

หาแบบที่พิมพ์ ไทย ด้วย อังกฤษ ด้วยไม่ได้คับ
ไม่รู้ว่า งง คำถามผมมั้ย ???

เวลาจะกดเปลี่ยนภาษาอะคับ กดปุ่มรูปดินสอมานก้อจะหั้ยเลือกว่าจะเอาภาษาไทย อังกฤษ หรือ ตัวเลขอะ
หน้ากากตี๋
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 10:55  

nookie24 ผู้เขียน:
ก็ตอนเขียนนะครับให้เรากดที่ปุ่มดินสอ มันจะมีคำสั่งให้สลับ ครับ

อ้างถึง:
เวลาจะกดเปลี่ยนภาษาอะคับ กดปุ่มรูปดินสอมานก้อจะหั้ยเลือกว่าจะเอาภาษาไทย อังกฤษ หรือ ตัวเลขอะ

ขอบคุณมากๆเลยนะคับ
nut30746
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : *-*
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 11:46  

nut30746 ผู้เขียน:

ใช่แล้วค้าพพพ พี่น้อง

อะจ้า
3250 ผมนี่ถอดแบบดึกออกเลยอะตอนแรกไม่รู้อะนะ
ตอนนี้หลวมมาก *-*
shinkansen
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2006 23:14  

เสียงเรียกเข้า N70 นี่แค่ 40 เครื่องดนตรีเองหรอครับ ว้า - - เสียงเรียกเข้า N70 กับ N73 อันไหนเพราะกว่าใครช่วยตอบที ขอบคุนครับ

Confused
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2006 13:50  

shinkansen ผู้เขียน:
เสียงเรียกเข้า N70 นี่แค่ 40 เครื่องดนตรีเองหรอครับ ว้า - - เสียงเรียกเข้า N70 กับ N73 อันไหนเพราะกว่าใครช่วยตอบที ขอบคุนครับ

Confused

ยืนยันว่า N73 เสียงเรียกเข้าดังกว่าและดีกว่ามากครับ

ตอนนี้ใช้ N70 ME ว่าจะเปลี่ยนไปเป็น N73 อีกละ
อ้นคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2006 10:43  

แดนครับ ผู้เขียน:

Confused

ยืนยันว่า N73 เสียงเรียกเข้าดังกว่าและดีกว่ามากครับ

ตอนนี้ใช้ N70 ME ว่าจะเปลี่ยนไปเป็น N73 อีกละ

N73 มานเสียงดีกว่าอยู่แล้วคับเพราะมานเครื่องดนตรี 64 ชิ้น
N70 เครื่องดนตรีมานแค่ 40 ชิ้นเอง แล้วแต่ความชอบคับ
EveJung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2006 14:50  

อยากทราบว่าถ้าไปซ์อที่มาบุญครองร้านไหนดีบ้างคะ แนะนำหน่อยคะ

อยากได้ที่ประกันซ่อมดีๆอ่ะคะ

แล้วถ้าไปซื้อช่วงเดือนมค. ราคาจะลงอีกไหมคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2006 14:21  

อ้นคับ ผู้เขียน:

Confused

N73 มานเสียงดีกว่าอยู่แล้วคับเพราะมานเครื่องดนตรี 64 ชิ้น
N70 เครื่องดนตรีมานแค่ 40 ชิ้นเอง แล้วแต่ความชอบคับ

ปกติไอ้เรื่องเครื่องดนตรีกี่ชิ้นอ่ะ มันสำหรับไฟล์พวก midi ไม่ใช่เหรอ
พวกริงโทน กะโพลี่ริงโทนอ่ะ มันไม่เกี่ยวกะพวกทรูโทนหรือเพลง
ที่เล่นด้วย Music Player นี่
pompendekja
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2006 21:10  

รบกวนหน่อยครับ ผมซื้อ N70 ME มาแล้วเกิดปัญหาดังนี้ครับ

เวลามีคนโทรเข้าเครื่อง N70 ME หรือใช้ N70 ME โทรออกไปปลายทางแล้วเกิดปลายทางได้ยินเสียงไม่ชัด (เสียงสั่นๆ)
แล้วแก้ไขเบื่องต้นโดยการปิดเครื่องเปิดใหม่แล้วก็หาย โทรออกชัดแจ๋วเหมือนเดิม แต่จะเป็นๆหายๆ ใครเคยเป็นอาการนี้บ้างครับ แล้วจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้ไหม พอดีซื้อมา4วันเอง

รบกวนตอบหน่อยนะครับ
ขอบคุณมากครับ
eieieieieieieieiei
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2006 00:24  

ตกลงว่ารุ่นนี้รองรับ file wma. หรือป่าวคะ เพราะในเว็ปไม่มีบอก Neutral
หน้ากากตี๋
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2006 17:01  

eieieieieieieieiei ผู้เขียน:
ตกลงว่ารุ่นนี้รองรับ file wma. หรือป่าวคะ เพราะในเว็ปไม่มีบอก Neutral

ไม่รองรับคับผม
อ้นคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 14:42  

Confused

ปกติไอ้เรื่องเครื่องดนตรีกี่ชิ้นอ่ะ มันสำหรับไฟล์พวก midi ไม่ใช่เหรอ
พวกริงโทน กะโพลี่ริงโทนอ่ะ มันไม่เกี่ยวกะพวกทรูโทนหรือเพลง

ก้อช่ายคับ ก้อที่เค้าถามก้อเรื่องเสียงเรียกเข้า ม่ะช่าย MP ซ่ะหน่อย
ผมก้อตอบตรงประเด็นนิคับ เหอๆ Rolling Eyes
shinkansen
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 15:55  

ช่วยทีนะครับ คิดไม่ตกจริงๆครับ

1.ถ้าให้เลือกระหว่าง N70 me กับ SE W810i จะเลือกอันไหนครับ

ถ้าใช้เกนเหล่านี้

-ชอบฟังเพลงจากลำโพงโทรศัพท์
-ความดังของเสียงเรียกเข้า
-ความดังเสียงขนะสนทนา
-ความคุ้มค่า และปัญหาต่างๆ

ขอบคุณมากๆครับ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 16:15  

Confused

ก้อช่ายคับ ก้อที่เค้าถามก้อเรื่องเสียงเรียกเข้า ม่ะช่าย MP ซ่ะหน่อย
ผมก้อตอบตรงประเด็นนิคับ เหอๆ Rolling Eyes

โอเคครับ ผมเข้าใจว่า ถ้าคุณมีโทรศัพท์ที่รองรับทรูโทนหรือ MP3
แล้ว คุณก็จะไม่ใช้เสียงเรียกเข้าแบบเดิมๆ น่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สีไฟของปุ่มกด
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 16:23  

อยากทราบว่า N70-1 (ก็ N70 Music Edition นี่แหละ) ไฟปุ่มกดมันสีขาว หรือสีฟ้าอ่ะ
ของผมมันสีฟ้า แต่อยากให้เป็นสีขาว เพราะมันดูเย็นตากว่าตอนกลางคืน

ไม่ชอบสีฟ้าเลย
ิิbb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2006 13:49  

รบกวนถามเกี่ยวกับ N70me ทีครับ ผมเพิ่งหันมาลองเล่น Nokia เครื่องแรก

1. ผมรู้สึกว่า N70me เครื่องตอบสนองช้ากว่า 6680 ของน้องผมซะอีก เวลาเข้าเมนู คลังภาพ ฯลฯ รู้สึกได้ชัดเลยว่าช้ากว่า ตอนแรกคิดว่าเพราะเมมมันเยอะ แต่ถอดแล้วก็ไม่ต่างกัน
2. ผมซื้อเครื่องนี้มาจากศูนย์ DTAC กลับมาบ้านถึงนึกได้ว่าไม่เห็นใบเสร็จเลย งี้เวลาเครื่องมีปัญหาเข้าศูนย์ DTAC หรือ Nokia จะมีปัญหาไหมครับ แต่ตอนซื้อเขาขอข้อมูลผมไปด้วย

ช่วยตอบด้วยครับ เพราะเด๋ว เครียด กิน อ้วน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2006 15:50  

เรื่องช้านี่พอทำใจได้แระ เพราะสีดำสวยกิ๊ก
แต่แบ็ตหมดเร็วจัง วันนี้แค่เอาเพลงลงเครื่อง
แล้วจัด Playlist เหลือ 2 ขีดเอง ตอนทำก็ไม่ได้ฟัง
เต็มเพลงเลย แค่เปิดอินโทรประมาณเพลงละไม่กี่วิเอง

อยากทราบว่าการถ่ายโอนข้อมูลผ่าน USB Data Link
กินแบตเยอะไหมครับ กำลังตัดสินใจจะไปซื้อ Card Reader

แบบนี้ถ้าฟังเพลงจริงๆ มันจะเหลือไว้คุยไหมเนี่ย
ใครลองฟังเพลงอย่างเดียวต่อเนื่องมั่งครับ ได้กี่ชั่วโมง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2006 08:51  

ฟังเพลงทั้งวัน ผ่านหูฟัง แบตเหลือ 2-3 ขีดอ่ะครับ
แต่ไม่รู้ว่าถ้าฟังผ่านลำโพงเครื่อง จะเหลือเท่าไหร่
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: สีไฟของปุ่มกด
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2006 09:47  

อยากทราบว่า N70-1 (ก็ N70 Music Edition นี่แหละ) ไฟปุ่มกดมันสีขาว หรือสีฟ้าอ่ะ
ของผมมันสีฟ้า แต่อยากให้เป็นสีขาว เพราะมันดูเย็นตากว่าตอนกลางคืน

ไม่ชอบสีฟ้าเลย

ปุ่มกดเปนไฟสีฟ้าอะ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2006 09:50  

ิิbb ผู้เขียน:
รบกวนถามเกี่ยวกับ N70me ทีครับ ผมเพิ่งหันมาลองเล่น Nokia เครื่องแรก

1. ผมรู้สึกว่า N70me เครื่องตอบสนองช้ากว่า 6680 ของน้องผมซะอีก เวลาเข้าเมนู คลังภาพ ฯลฯ รู้สึกได้ชัดเลยว่าช้ากว่า ตอนแรกคิดว่าเพราะเมมมันเยอะ แต่ถอดแล้วก็ไม่ต่างกัน
2. ผมซื้อเครื่องนี้มาจากศูนย์ DTAC กลับมาบ้านถึงนึกได้ว่าไม่เห็นใบเสร็จเลย งี้เวลาเครื่องมีปัญหาเข้าศูนย์ DTAC หรือ Nokia จะมีปัญหาไหมครับ แต่ตอนซื้อเขาขอข้อมูลผมไปด้วย

ช่วยตอบด้วยครับ เพราะเด๋ว เครียด กิน อ้วน

ไม่มีปัญหาหรอกคับ เค้าจะดูจากอีมี่ และข้อมูลของคุณตอนซื้ออะ

ตอนเข้า0คุณก้อต้องบอกรายละเอียดใหม่อะคับ

ของผมก้อไม่เคยมีใบเสร็จเลยตั้งแต่ซื้อเครื่องมา
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2006 09:53  

เรื่องช้านี่พอทำใจได้แระ เพราะสีดำสวยกิ๊ก
แต่แบ็ตหมดเร็วจัง วันนี้แค่เอาเพลงลงเครื่อง
แล้วจัด Playlist เหลือ 2 ขีดเอง ตอนทำก็ไม่ได้ฟัง
เต็มเพลงเลย แค่เปิดอินโทรประมาณเพลงละไม่กี่วิเอง

อยากทราบว่าการถ่ายโอนข้อมูลผ่าน USB Data Link
กินแบตเยอะไหมครับ กำลังตัดสินใจจะไปซื้อ Card Reader

แบบนี้ถ้าฟังเพลงจริงๆ มันจะเหลือไว้คุยไหมเนี่ย
ใครลองฟังเพลงอย่างเดียวต่อเนื่องมั่งครับ ได้กี่ชั่วโมง

แปลกจัง ของน้องผมไม่เปนนะ ขนาดเล่นเกมส์+ฟังเพลง ทั้งวันลดแค่1-2ขีดเอง

ลองเซ้ตเรื่องไฟหน้าจอสิคับ มานจะช่วยประหยัดได้อีกนะ

เรื่องโอนไฟล์น้องผมโอนผ่านการ์ดลีดเดอร์ตลอด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามเพิ่มเติม
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2006 11:12  

ขอบคุณมากครับ สำหรับทุกคำตอบ
มีคำถามเพิ่มอีกนิดหน่อยครับ คือ

1. ฟังก์ชั่นล็อคปุ่มกดอัตโนมัติ แบบตั้งเวลาอ่ะครับ มีไหมครับ หาไม่เจอจริงๆ
ต้องกดปุ่มซอฟท์คีย์ซ้ายกับ * ตลอดเลย

2. รุ่นนี้ตั้งปลุกแบบกำหนดวันได้ไหมครับ รู้สึกว่ามันปลุกวันต่อวันครับ
ต้องคอยมาตั้งทุกวันก่อนนอน วันไหนลืมนี่ ตื่นสายเลยครับ

3. ปุ่มคีย์ลัด ตัวโน้ตอ่ะครับ วันแรกๆ มันก็เข้า Music Player เลย
แต่ตอนนี้มันเข้าวิทยุครับ จะแก้ไขยังไง

ปล. ผมซื้อมาล็อตล่าสุดครับ กับศูนย์ M Link 13,500 บาท
ไม่มีปัญหาเรื่อง ID Tag เวลาเอาเพลงภาษาไทยลงด้วยครับ
พอดีมีคนรู้จักทำงานที่นั่น เค้าทำเรื่องเหมือนขายให้ดีลเลอร์
ได้ราคาส่งมาเลย ใครสนใจบอกได้นะครับ รุ่นไหนก็ได้ที่ M Link มีขายน่ะครับ
ProYoda
Year's Star

จังหวัด: saraburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2007 01:18  

ไปถอยมาแล้วครับ วันนี้เอง ยังชาร์ตแบตอยู่เลย Very Happy

ดีไม่ดี ไม่รู้ รู้แต่ชอบ ยังใช้ไม่เป็นเลย กำลังอ่านคู่มือก๊าบ Laughing
Amaking
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2007 09:11  

ถอยมาเท่าไรอะตอนนี้ราคา ??

กำลังคิดดอยู่ 7373 หรือ N70 ดี>,<
lacrima
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2007 12:33  

ระหว่าง Nokia N70 Music Edition กับ N 72
มีข้อแตกต่างกันยังไงบ้างคะ
ตัดสินใจไม่ถูกเลยว่าจะใช้อันไหนดี
เหนมีคนบอกว่า n72มีปัญหาเยอะอ่าค่ะ
ช่วยแนะนำด้วยนะคะ Very Happy
Morphling
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2007 19:23  

ตอนนี้ตัดสินใจอยู่ว่าจะถอย N70 หรือ Samsung D900 ดี

ผู้รู้ช่วยแนะนำทีนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สอบถามเพิ่มเติม
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 16:26  

ขอบคุณมากครับ สำหรับทุกคำตอบ
มีคำถามเพิ่มอีกนิดหน่อยครับ คือ

1. ฟังก์ชั่นล็อคปุ่มกดอัตโนมัติ แบบตั้งเวลาอ่ะครับ มีไหมครับ หาไม่เจอจริงๆ
ต้องกดปุ่มซอฟท์คีย์ซ้ายกับ * ตลอดเลย

2. รุ่นนี้ตั้งปลุกแบบกำหนดวันได้ไหมครับ รู้สึกว่ามันปลุกวันต่อวันครับ
ต้องคอยมาตั้งทุกวันก่อนนอน วันไหนลืมนี่ ตื่นสายเลยครับ

3. ปุ่มคีย์ลัด ตัวโน้ตอ่ะครับ วันแรกๆ มันก็เข้า Music Player เลย
แต่ตอนนี้มันเข้าวิทยุครับ จะแก้ไขยังไง

ปล. ผมซื้อมาล็อตล่าสุดครับ กับศูนย์ M Link 13,500 บาท
ไม่มีปัญหาเรื่อง ID Tag เวลาเอาเพลงภาษาไทยลงด้วยครับ
พอดีมีคนรู้จักทำงานที่นั่น เค้าทำเรื่องเหมือนขายให้ดีลเลอร์
ได้ราคาส่งมาเลย ใครสนใจบอกได้นะครับ รุ่นไหนก็ได้ที่ M Link มีขายน่ะครับ

สำหรับข้อ 3 แก้ปัญหาได้ด้วยตัวเองแล้วครับ โดยการกดปุ่มดินสอค้างไว้ แล้วกดปุ่มตัวโน้ต
มันก็จะกลับไปเป็นโหมด Music Player

ส่วนอีก 2 ข้อข้างบน จะมีใครยืนยันไหมครับ ว่ามันไม่มีฟังก์ชั่นทั้ง 2 อย่างนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 16:49  

โทรไปถามโนเกีย Care Line มาแล้วครับ

1. ล็อคปุ่มกดอัตโนมัติ หาเจอแล้วครับ แต่ว่าตั้งได้สั้นสุดแค่ 1 นาที
ซึ่งถือว่าช้าไปในการล็อคปุ่มกดหลังจากเลิกการใช้งาน ผมใช้กด
ปุ่มซอฟท์คีย์ซ้าย แล้วตามด้วย * ยังเร็วกว่าเลย

2. Recurrent Alarm (ปลุกหลายๆ วันในเวลาเดิม) ไม่มี เจ้าหน้าที่เค้า
บอกว่า Symbian OS มีแต่ปลุกวันต่อวัน ต้องคอยมาเซ็ตเอาเอง

ที่น่าเศร้าอีกเรื่องคือ รูปถ่ายเมื่อเอามาลงในรายชื่อคอนแท็คท์ มันจะย่อ
ซะจนเหลือขนาดเท่าไอคอนในเครื่องอ่ะ ดูหน้าไม่ออกหรอกครับว่าใคร
โคตะระเซ็ง ตอนนี้เอามันไว้รับสาย โทรออก ฟังเพลง แบตก็จะอยู่ไม่ครบ
2 วันแล้วครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 17:10  

โทรไปถามโนเกีย Care Line มาแล้วครับ

1. ล็อคปุ่มกดอัตโนมัติ หาเจอแล้วครับ แต่ว่าตั้งได้สั้นสุดแค่ 1 นาที
ซึ่งถือว่าช้าไปในการล็อคปุ่มกดหลังจากเลิกการใช้งาน ผมใช้กด
ปุ่มซอฟท์คีย์ซ้าย แล้วตามด้วย * ยังเร็วกว่าเลย

2. Recurrent Alarm (ปลุกหลายๆ วันในเวลาเดิม) ไม่มี เจ้าหน้าที่เค้า
บอกว่า Symbian OS มีแต่ปลุกวันต่อวัน ต้องคอยมาเซ็ตเอาเอง

ที่น่าเศร้าอีกเรื่องคือ รูปถ่ายเมื่อเอามาลงในรายชื่อคอนแท็คท์ มันจะย่อ
ซะจนเหลือขนาดเท่าไอคอนในเครื่องอ่ะ ดูหน้าไม่ออกหรอกครับว่าใคร
โคตะระเซ็ง ตอนนี้เอามันไว้รับสาย โทรออก ฟังเพลง แบตก็จะอยู่ไม่ครบ
2 วันแล้วครับ

Embarassed มีโปรแกรม down load สามารถตั้งได้ workday timezone ต่างๆ ประมาณนี้ นะคราบ website dotsis.com มีผู้ใช้บางท่านซื่อ แล้วให้ code register ด้วยนะ ลองหาดู แต่ต้องสมัครเป็นสมาชิกก่อนนะคราบ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2007 11:38  

Workday Timezone น่าจะหมายถึงดูเวลาทั่วโลกป่ะครับ
ถ้าหายถึงอันนี้ มีมาในเครื่องอยู่แล้วครับ แค่ใส่ชื่อเมืองลงไปก็โชว์เวลาแล้ว

ที่ผมต้องการคือ ให้มันตั้งปลุกได้ทุกวันทุก 6 โมงเช้า ประมาณนี้น่ะครับ
คือ มันจะมีวันทั้ง 7 วันให้เราเลือกได้น่ะครับ

แต่นี่มันปลุกได้แค่วันรุ่งขึ้นเท่านั้น ปลุกแล้วก็ปลดเลย ต้องมาตั้งใหม่อีก
ไม่ทราบว่าเข้าใจตรงกันรึป่าวครับ

มีโปรแกรมขยายรูปที่ใส่ในรายชื่อคอนแทคท์ไหมครับ ดาวน์โหลดได้ที่ไหน
โนเกีย แคร์ไลน์ไม่มีคำตอบเรื่องนี้
อ้นคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2007 14:00  

Workday Timezone น่าจะหมายถึงดูเวลาทั่วโลกป่ะครับ
ถ้าหายถึงอันนี้ มีมาในเครื่องอยู่แล้วครับ แค่ใส่ชื่อเมืองลงไปก็โชว์เวลาแล้ว

ที่ผมต้องการคือ ให้มันตั้งปลุกได้ทุกวันทุก 6 โมงเช้า ประมาณนี้น่ะครับ
คือ มันจะมีวันทั้ง 7 วันให้เราเลือกได้น่ะครับ

แต่นี่มันปลุกได้แค่วันรุ่งขึ้นเท่านั้น ปลุกแล้วก็ปลดเลย ต้องมาตั้งใหม่อีก
ไม่ทราบว่าเข้าใจตรงกันรึป่าวครับ

มีโปรแกรมขยายรูปที่ใส่ในรายชื่อคอนแทคท์ไหมครับ ดาวน์โหลดได้ที่ไหน
โนเกีย แคร์ไลน์ไม่มีคำตอบเรื่องนี้

http://www.freeforum101.com/n70/index.php
เข้าไปหาในเวปนี้ดูคับ โปรแกรมเยอะ ถามเอาก้อด้ายคับ เพื่อนๆจัยดีทุกคน Laughing
เมเย่อร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2007 18:42  

แล้วจะเอาคลิ[วีดีโอลง เราจะต้องเปลี่ยนไฟล์เป็น เอ็มพี4 ช่ายป่าวคะ
เมเย่อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jan 2007 22:24  

Ju_On ผู้เขียน:

สาวก N70

เว็บนี้สมัครยังงัยอะคะ .. .
อ้นคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2007 08:42  

เมเย่อ ผู้เขียน:
Ju_On ผู้เขียน:

สาวก N70

เว็บนี้สมัครยังงัยอะคะ .. .

[url]
http://www.freeforum101.com/n70/profile.php?mode=register&mforum=n70[/url]
สมัครธรรมดาอ่ะแหละคับ ที่ลิ้งนี้ คับ
หน้ากากตี๋
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2007 10:51  

เครื่องคนอื่นเหมือนของผมมั้ยคับ

เครื่องผม n70me เวลาฟังเพลง
ถ้าเข้าโดยกดปุ่ม ตัวโน้ต
analyze --> processing --> playlist --> play
จะกินเวลานานมาก (จิงๆก้อพอรอได้อะคับ)

แต่ถ้าเข้าแบบนี้
Gallery --> soundclip --> playlist --> play
จะไวมาก

เป็นมั้ยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2007 12:21  

เอ่อ ในกล่องรุ่นนี้มีอะไรบ้างครับ ช่วยบอกให้หมดด้วยนะครับ

แล้วรุ่นนี้ ทำไมลอง Bt. Strerio แล้ว เป็น โมโน 2 ข้าง แต่ฟังหูฟังมีสายเป็นสเตอริโอ

แล้วรุ่นนี้กล้องต่างจากรุ่นธรรมดามากไหมครับ เห็นมีคนบอกว่า รุ่นนี้ได้คุณภาพดีขึ้นเหมือน 6280 เลย แต่บางคนก็บอกว่า ไม่ชัดเหมื่อนเดิม
tong01
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 11:58  

ถอยมาแว้ว เมื่อวานนี้เอง ก็ ok นะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: