Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N91 Black - Music Edition

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 89 / เข้าชม: 515094
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia N91 Black - Music Edition
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 02:37  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia N91 Black - Music Edition
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/nokia/n91_black.htm

Ten_Ten
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 02:53  

สวยจัง ชอบมากเลย Evil or Very Mad
jamex
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 07:14  

หน่วยความจำเยอะดีจัง ชอบ แต่ใหญ่ไปหน่อย
Phum
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 08:56  

หน่วยความจำเรียกว่า เยอะโคตรๆเลยครับแต่ราคาก็เยอะตามไปด้วย ^^
อะไรก็ไม่รู้
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: EL-NINYO CITY
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 11:45  

เพิ่มหน่วยความจำกะเปลี่ยนสี
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 13:04  

สุดๆอ่ะ 8GB
KerOF
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 13:53  

อย่างน้อยรุ่นนี้ก้สู้รุ่นอื่นได้แบบชนะขาดตรงเมมนี้แหละ สุดๆและ 8GB O_o!
MerFiiez
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 13:56  

แถมชุดหูฟัง Sennheiser ด้วยรึป่าวอ่ะ
boatboat
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 15:58  

สีดำดูดีเนอะ
พงศ์ธร
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 16:39  

เสียใจอย่างแรง ผมเพิ่งซื้อ N91 แบบ 4 GB นะครับ มา 26500 บาท
ยังไม่ถึง 3 เดือน เลย ออก แบบ 8 GB มาแล้ว เครียดครับ
ทำร้ายจิตใจกันอย่างรุนแรง 4 GB กับ 8 GB ราคาเท่าเดิมเนี่ย
:cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry:
DUDE*
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 16:42  

พงศ์ธร ผู้เขียน:
เสียใจอย่างแรง ผมเพิ่งซื้อ N91 แบบ 4 GB นะครับ มา 26500 บาท
ยังไม่ถึง 3 เดือน เลย ออก แบบ 8 GB มาแล้ว เครียดครับ
ทำร้ายจิตใจกันอย่างรุนแรง 4 GB กับ 8 GB ราคาเท่าเดิมเนี่ย
Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

น่าจ๋งจ๋านพี่จัง ผมยังเรียนอยุ่ ยังใช้ w550i อยู่เลย -*-
เด๋วปิดเทอมได้ทำงาน เกบตังซื้อเครื่องใหม่ดีฝ่า ^^
~Mamori~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 16:45  

เสียใจเหมือนกันค่ะ เพิ่งซื้อเมื่อวานนี้เองเปิดอีกที 8 GB มาแล้ว ฮือฮือ Crying or Very sad
~Mamori~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 16:46  

ที่ซื้อมา 4 GB ค่ะ Crying or Very sad
boatham
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 16:50  

ถามจิงๆนะคับ 8Gb เนี่ยใช้กันหมดหรอ แค่ฟังเพลง Memory แค่ 1Gb ยังฟังไม่หมดเลย
เสียใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 16:54  

ทำไมไม่ออกตั้งแต่แรกก็ไม่รู้ ผมรีบไปซื้อ N91 ตอนที่ออกใหม่ราคาแพงลิบด้วยความอยากมากที่มัน กั๊ก มานานแล้วเพิ่งขาย แล้วมันก็ออกรุ่นเดิมแต่ช้ำใจกว่าเดิม เปลี่ยนขนาด harddisk เป็นแบบ 8 กิ๊กราคาแค่ 26xxx เอง คิดอะไรไม่ออก หมดแรงครับ ได้แต่ทำใจ Sad
พงศ์ธร
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 16:59  

ผมใช้ N91 ฟังเพลง เก็บงาน powerpoint และคลิปวิดีโอที่ใช้นำเสนอต่างๆ ซึ่งมันสะดวกดีครับ เมื่อก่อนผมใช้ handydrive หายบ่อยแต่การที่เป็นมือถือทำให้เรานำติดตัวอยู่เสมอครับ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 18:48  

รุ่นนี้เพิ่มหน่วยความจำเป็นเท่าตัวเลย 8GB แน่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 19:12  

ผมว่าเค้าเล่นแค่สีใหม่ให้เป็นแค่สีดำมาแค่นั้นแหละเห็นมั้ยล่ะโนเกียผมจะบอกพวกคุณนะครับถ้าใจคุณชอบโนเกียขอให้คุณรอรุ่นหลังกว่านี้ซักหน่อยแล้วค่อยซื้อนะครับโนเกียเค้ามีแค่นี้แหละถ้าขายไม่หมดก็จะเอารุ่นพวกนี้ที่เป็นรุ่นใหม่อยู่นี่เอามาทำการเปลี่ยนสีใหม่แทบทั้งนั้นเลยครับเดี๋ยวนี้เชื่อผมสิ
HmU-wAn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: แบ็งคอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 21:42  

Anonymous ผู้เขียน:
ผมว่าเค้าเล่นแค่สีใหม่ให้เป็นแค่สีดำมาแค่นั้นแหละเห็นมั้ยล่ะโนเกียผมจะบอกพวกคุณนะครับถ้าใจคุณชอบโนเกียขอให้คุณรอรุ่นหลังกว่านี้ซักหน่อยแล้วค่อยซื้อนะครับโนเกียเค้ามีแค่นี้แหละถ้าขายไม่หมดก็จะเอารุ่นพวกนี้ที่เป็นรุ่นใหม่อยู่นี่เอามาทำการเปลี่ยนสีใหม่แทบทั้งนั้นเลยครับเดี๋ยวนี้เชื่อผมสิ

คิดเหมือนกันค่ะ
~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 22:26  

ไม่คิดจะพัฒนาความจุแบตบ้างรึไง กลับเพิ่มตัวกินแบต งะ
nesjsen
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2006 01:26  

nokia มันบ้าไปแล้ว Shocked
nogia
Grand Member
Grand Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2006 09:22  

ตกลงมันคือมือถือติดmp3หรือเครืองเล่นmp3ที่เป็นโทรศัพท์ด้วย? Question Question Question
foma
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: Nokia N91 Black - Music Edition
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2006 12:30  

สีดำนี่ สวยจิงๆ
iARCHy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2006 22:25  

ถึง HDD จะเยอะขึ้นผมว่าก็มีปัญหาเหมือนเดิม คือใส่เพลงเยอะๆ มากๆ ไม่ได้ก็รวนเหมือนเดิม คอยดู! ผมใช้N91 เครมHDD ไปแล้วพอใช้ไปสักพัก ก็เป็นเหมือนเดิมค้างบ้างอะไรบ้างเป็นเรื่องปรกติไปแล้ว ถ้าใครได้ลองใช้แล้วไม่มีบ่นผมจะยอมเสียตังค์ซื้ออีกเครื่องก็ได้(บ้านไม่ได้รวยมากมาย แต่ถ้ามันดีจริงก็จะซื้อคับ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2006 01:51  

N91 ผมว่าไม่ค่อยได้เรื่องนะ ถึงเพิ่ม HDD แต่แบตฯยังห่วยเหมือนเดิม ออกรุ่นอัพเกรดมา ควรปรับปรุงเรื่องแบตฯด้วย เด๋วคอยดูปัญหาเรื่อง HDD มีให้เห็นอีกแน่นอน จริงๆน่าจะใช้หน่วยความจำแบบแฟลชเมมโมรี่มากกว่า ทำไปได้ -*-
N70,N73 ผมว่าสวยดีนะ วัสดุที่ใช้ดูเหมาะสมกันดี Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2006 03:40  

หุหุ...8G :shock:4G ยังมีปัญหาเลยงะ
MerFiiez
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2006 15:33  

สรุป N91 มีปัญหามาตั้งแต่รุ่น 4GB ธรรมดาแล้วเหรอ?
แล้วรุ่นนี้ล่ะยิ่งไม่แย่เรอะ? ครัยจะรับเคลม = ="
MinimumX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2006 22:04  

จะเก็บเพลงไปถึงไหน.... -*- แค่ 4GB ฟังเพลงยังไม่ครบทุกเพลง แบตก็หมดละ

แต่ 8GB ก็ดีเหมือน คราวนี้ มัลติมีเดียกระจาย
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2006 22:34  

ผมเองก้อเป็นคนที่ใช้เอนเก้าหนึ่งสี่กิกอะไม่ได้ชอบที่หน่วยความจำเพิ่มขึ้นแต่ชอบที่สีอะสวยดีอะชอบแต่คงไม่เปลี่ยนหรอกเพราะยังอื่นยังเหมือนเดิมและคิดว่าเครื่องยิ่งหน่วยความจำเยอะก้อยิ่งแฮงเหมือนที่เคยมีในขนาดสี่กิก
vengrum
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2006 01:48  

สุดยอดมาก 8 GB
DUDE*
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2006 11:56  

ทำไมไม่ใส่แบตมาซัก1100ขึ้นไปเนี่ยยย
MerFiiez
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2006 17:47  

แบตน่าจะซัก 1,500 mAh Laughing
mill
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : mill
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2006 13:09  

n91 ทุกวันนี้ ก้ รวน จะ แย่ แร้วววววววว
TUIRETURN
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่ใจดี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2006 23:43  

เอาไงดี N91 ที่รัก
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)z z Z
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 05:19  

จะช้าเหมือนตัวเดิมไหมอ่ะ
ESPADA GP
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2006 22:44  

8 GB เต็มที่กับชีวิต ใส่ไปเลย แม่ปลื้ม ฮิฮิ
8485
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2006 23:42  

แล้วจะเข้าไทยเดือนไหนอะอยากรู้ Rolling Eyes
semi-human
Year's Star

จังหวัด: สุราษฏร์ธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 17:59  

ออกมาเยอะดี แต่หน้าตาเดิมๆ แถมแพงกว่าเดิมอิก....ก้าบ Cool
LUDWIG-VAN-BEETHOVEN
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2006 20:04  

ผมว่ารุ่นนี้ดูดีนะครับ แต่การออกมาครั้งนี้คงทำร้ายจิตใจใครหลายคนที่ใช้ N91 แบบเดิมอยู่แล้ว เรื่องแบตเตอรี่ผมว่าก็ยังดีนะครับ ที่โนเกียเพิ่มมาให้เป็น 970 MAH จากเดิม 900 MAH
-sprite-
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2006 16:04  

-ดีนะที่ยังไม่ได้ซื้อ เก็บตังค์อยู่ คงทันรุ่น 8 กิ๊ก พอดี... ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2006 01:30  

รีโมท 3250 ช้าดๆ
N91-hang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : นิยม N91
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2006 13:23  

Shocked ดีนะที่เราซื้อมาแค่ 10,000 เดียวตอนนี้นอนอยู่ที่ศูนย์ฯ เพราะใส่มากไปหน่อย Hang คามือเลย เช็คที่ศูนย์บอกว่าอย่าใส่ข้อมูลเยอะมาก อาจทำให้เครื่องดับไปเองได้...เซ็งเลย..กลับมาว่าจะขายแล้วแหละ...ไปซื้อ K790i น่าใช้กว่าตั้งเยอะ..(เริ่มเบื่อบริโภคNOkia)
DeawDVD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รอเปลี่ยนเลยอ่ะ ชอบสีดำ
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2006 13:24  

ใช้ N70 อยู่คับ
ชอบสีดำมาก ๆ ใช้แล้วเท่ห์ดีคับ
(www.deawdvd.com)
ExepanG
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2006 21:38  

สวยดีแหะ
หุๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2006 23:09  

น่าเสียดาย...เพิ่งซื้อมาได้ 2 อาทิดเอง ตัวเก่า น่าจะรออีกนิดนึง แต่ตอนนั้นยังไม่มีข่าวเลย....
ว่าแต่ ครายเป็นไหมครับ แบตวันเดียวก้อหมดแล้วว ฟังเพลงประมาน 2-3 ชม. + ใช้โทรนิดหน่อย
newza_555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N91
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2006 22:43  

Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad สวยจังเลย สวยม้ากมาก คุณสมบัติก้อเยี่ยมมากๆ อยากได้ที่สุดเลยฮับ Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2006 21:56  

8 gb ก็ดีนะคะ
แต่ว่า

จะแฮงค์เหมือนตัวเก่าไหมน้อ
ขายทิ้งไปแล้ว เศร้า Embarassed
[prince]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2006 22:34  

n91 นี่ใช่รุ่นสุดยอดในการฟังเพลงอ้ะป่าวอ่ะแล้วถ้าเทียบกะของโซนี่ละอันไหนดีก่ากันคับตอบทีน้า
do~z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2006 20:59  

มันจากั๊กไม๊นะ**
ผมว่าอีกซักพักคงมานะ
เพราะราคาเอน91 เหลือ 19900 เเละเครื่องศูนย์
เด่วก้อคงมาเเล้ววว
do~z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2006 21:17  

เห้นโคสะนาออกเเล้วหนิ่*
ตะกี้เพิ่งเห้นนน
alwaysfluke
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2006 00:39  

ไม่รู้จะราคาเท่าไหร่
do~z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2006 23:34  

วันนนี้เห้นในหนังสือเขียนราคาไว้ว่า 24000 โอ๊ว
มันนถูกกว่าของเดิมอีก++++ เเปลกดีนะ
คุนนะสมบัติดีกว่าเดิมเเต่กลับถูกกว่า
ฮ่าๆ
เเต่ตอนนี้ราคา n791 ก้อเหลือ 19900 เเล้วสินะ
๐วัช๐
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำอะไรเนี้ย ! ทำร้ายลูกค้าที่แสนดี ทำร้ายจิต
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 16:25  

Twisted Evil แต่อันเดิม 4 Gb. ยังค้างเลย 8 Gb. คงมะเหลือ ฟังเพลงได้ ไม่นาน แบตหมด เอาอะไรคิดเนี้ย เสีย ok Good แต่มันก็ค้างอาครับ บ้างครั้ง

อย่าให้พัฒนา แบบใช้สติ ไม่เน้นตลอด เห็นใจลูกค้ามั่งนะครับ

รับของ รุ่น 4 Gb. คืนใหม่ ดูลูกค้ามั่งดิ เอาแต่เงิน
Mearkz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 18:40  

คุณ แทนวับ เปลี่ยนเป็นรุ่นอะรัยหรอคับ Very Happy
gymfuku
Year's Star

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 23:13  

8GBมันก็เยอะมากเลยนะ แต่ว่าถ้าทำตกบ่อยๆ หรือกระแทกแรงๆ ฮาร์ดดิส มันจะติดBad มั้ย
-*- ถ้าหมดประกันแล้วเปนงี้นี่ก็ยุ่งสินะ
Essence
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 21:41  

Nokia N 91 - 4 GB ขอถามหน่อยว่าคุณใช้หมดมั้ยครับ > ถ้าหมดหมดเพราะเพลงหรอ ??? แล้วคุณฟังมันครยมั้ยล่ะ > แล้วถ้าใช้หน่วยความจำหมดเครื่องคุณจะเต่าคลานแค่ไหน > และถ้าจะ Format ล่ะ ??? ถามได้ก็ Harddisk ไง > และถ้ามีปัญหาล่ะก็ Harddisk ที่ตัวเครื่องอีกแหล่ะจะที่ไหนล่ะ
Nokia N 91 - 8 GB ไม่ต้องพูดถึงครับ จุดบกพร่องนั้นต้องมีมากมายแน่ๆ ( สเปคเดิมเพิ่มหน่วยความจำให้เครื่องช้าไปอีก )

ความคิดผมนะครับถ้าจะใช้ N 91 ผมคิดว่า 4 GB ก็เกินพอครับตอนนี้ Jay Marts รดราคาจนน่าตกใจ 17,xxx บาท ส่วน N 91 Music Edition 8 GB เปิดที่ 25,xxx - 26,xxx ลองคิดดูดีๆก่อนตัดสินใจซื้อนะครับ เพราะหน่วยความจำที่มากมายขนาดนี้จะต้องแลกมาด้วยความช้าของเครื่องที่มากมายทดแทนแน่ๆครับ และอีกอย่างหน่วยความจำมันเป็นแบบ Hardisk ไม่ใช่แบบ card ถอดเปลี่ยน N 91 เวลามีปัญหาก็เป็นที่ Harddisk เสียส่วนใหญ่ ถ้าเป็นผมนะครับซึ่งมีงบอยู่ในช่วงนี้ผมใช้ N 93 ดีกว่าครับหรือไม่ก็รอรุ่นใหญ่อย่าง N 95 ไปเลยครับคุ้มกว่าแน่นอนครับ

-:- Nokia N Series -:-
reeder
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียง
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 16:14  

ถ้าเทียบกับ N73 กับ sony w810i

sony เสียงกินขาด ครับ
แต่ถ้า N91 นี้ไม่แน่ใจ แต่เห็นเคยอ่านเจอ บอกว่าเสียง ไม่ค่อยต่างจาก N73 เท่าไหร่
ถ้าเทียบหูฟัง อันเดียวกันนะคับ

แต่ที่ผมใช้มา n73(พึ่งหายไปครับ) แล้วซื้อตัว w810i
เทียบกันแล้วเสียงของ w810i ดีกว่าเยอะครับ(อย่างว่า มันคือ "Walkman phone")
แต่ทั้งนี้ทั้งนั่น อาจจะเป็นเพราะ เรื่องของหูฟังนะครับ
เพราะหูฟังของ sony นั่นเป็นแบบ innear เข้าไปในรูหูอะคับ

ปล.ทั้งนี้ทั้งนั่น ก็แล้วแต่ใครจะตัดสินใจคับ
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เสียง
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2006 20:51  

reeder ผู้เขียน:
ถ้าเทียบกับ N73 กับ sony w810i

แต่ถ้า N91 นี้ไม่แน่ใจ แต่เห็นเคยอ่านเจอ บอกว่าเสียง ไม่ค่อยต่างจาก N73 เท่าไหร่
ถ้าเทียบหูฟัง อันเดียวกันนะคับ

แต่ที่ผมใช้มา n73(พึ่งหายไปครับ) แล้วซื้อตัว w810i
เทียบกันแล้วเสียงของ w810i ดีกว่าเยอะครับ(อย่างว่า มันคือ "Walkman phone")
แต่ทั้งนี้ทั้งนั่น อาจจะเป็นเพราะ เรื่องของหูฟังนะครับ
เพราะหูฟังของ sony นั่นเป็นแบบ innear เข้าไปในรูหูอะคับ

ปล.ทั้งนี้ทั้งนั่น ก็แล้วแต่ใครจะตัดสินใจคับ

ลองเอาหูฟังเหมือนกันมาเทียบกันยังครับ รู้ไหมว่าหูฟัง HS-23 ของโนเกียห่วยแค่ไหน ลองเอา KOSS Porta Pro ใส่กันสักตั้งสิครับ เสียงไม่ได้หนีกันเลย เอาเป็นว่าเวลาเดินผ่านร้านโนเกียลองเอาหูฟัง W810i ไปเสียบฟังดูนะครับ แล้วจะรู้ว่าเสียงจาก N91 เหนือกว่า W810i เรื่องรายละเอียด แต่เรื่องเบส W810i บวมกว่าครับ
I'll always love N
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N91 MSE เจ้าเอ๋ย
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 01:02  

สรุปแล้วมันดีหรือไม่ดียังไงครับ เพราะผมคิดว่าจะวื้อประมาปลาย เดือน มค เพราะ 6630 ผมหาย เป็นเรื่องหน้าเศร้าตอนนี้ผมก็ดูๆอยู่อ่ะครับ ผม ชอบเอามาฟังเพลง หรือ จะซื้อ ipoNano เเล้วใช้มือถือทามะดาเอา ราคาคุ้มกว่าไหมครับ ขอบคณคับ
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: N91 MSE เจ้าเอ๋ย
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 03:08  

I'll always love N ผู้เขียน:
สรุปแล้วมันดีหรือไม่ดียังไงครับ เพราะผมคิดว่าจะวื้อประมาปลาย เดือน มค เพราะ 6630 ผมหาย เป็นเรื่องหน้าเศร้าตอนนี้ผมก็ดูๆอยู่อ่ะครับ ผม ชอบเอามาฟังเพลง หรือ จะซื้อ ipoNano เเล้วใช้มือถือทามะดาเอา ราคาคุ้มกว่าไหมครับ ขอบคณคับ

ถ้าเรื่องคุณภาพเสียงไม่มีมือถือรุ่นไหนที่คุณภาพเสียงจะสู้เครื่องเล่น mp3 โดยตรงได้อยู่แล้วละครับ (ไม่นับพวกเครื่องเล่น mp3 ห่วยๆแบบของจีนไรงี้นะครับ) ถ้าคุณเน้นคุณภาพเสียงจริงๆก็ซื้อแยกดีกว่าครับ แต่ถ้าไม่อยากพกหลายๆอย่างพวก Music Phone ช่วยได้ครับตัวที่เจ๋งๆเท่าที่ผมฟังดูมี Nokia N91, N93, 5300, 5500, Motorolla E398, E2, Sony Ericsson W810i (ที่ไม่เอา W800i, K750i มาพูดถึง เพราะมันเหมือนกัน), W950i... รุ่นอื่นๆที่ผมไม่กล่าวถึงไม่ใช่ว่าเสียงไม่ดีนะครับ แต่อาจจะเป็นเพราะว่าผมยังไม่ได้ลองฟังด้วย ที่สำคัญที่สุดคือ หูฟังครับ ถึงเราจะมีเครื่องเล่น mp3 เสียงดีขนาดไหน แต่ถ้าหูฟังห่วยก็ไม่มีประโยชน์ครับ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2006 13:20  

ผมว่าสีกิกก้อพอแล้วนะผมใช้สี่กิกก้อใช้ไม่หมดแล้วแต่ส่วนใหญ่ผมใช้ใส่งานอะแต่ผมโชคดีที่เครื่องไม่มีปัญหาอะนะ
eqa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2006 09:45  

อยากให้ช่วยเปรียบเทียบ N73me - N80 - N91 (ตัวเก่า 4GB)

ตัวไหนดีกว่ากัน แต่ N91คงตัดทิ้งไปได้เลยเพราะกล้องห่วยแตกมาก - -*

แต่ด้านราคา ไม่ค่อยต่างกันเท่าไรแลกกะ 4GB ฟังเพลงถือว่าคุ้มนะ

ลองยกมาเปรียบเทียบกันหน่อยสิ
ต้องลองดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เสียง
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 14:41  

N Series ผู้เขียน:
reeder ผู้เขียน:

ลองเอาหูฟังเหมือนกันมาเทียบกันยังครับ รู้ไหมว่าหูฟัง HS-23 ของโนเกียห่วยแค่ไหน ลองเอา KOSS Porta Pro ใส่กันสักตั้งสิครับ เสียงไม่ได้หนีกันเลย เอาเป็นว่าเวลาเดินผ่านร้านโนเกียลองเอาหูฟัง W810i ไปเสียบฟังดูนะครับ แล้วจะรู้ว่าเสียงจาก N91 เหนือกว่า W810i เรื่องรายละเอียด แต่เรื่องเบส W810i บวมกว่าครับ

ทั้งนี้ทั้งนั่นก็ แล้วแต่คนครับ
ผมแค่เป็นอีกเสียงนึงที่เคยใช้ Nokia แล้วลองมาใช้ sony เท่านั่นเอง
แต่ผมชอบตรงที่ sony ericsson หูฟังเขา สามารถเปลี่ยนไปใช้หูฟังทั่วไปได้เลยครับ
ต่างจากของ nokia ต้องซื้อตัวแปลงมาอีกที ส่วนด้านคุณภาพ ผมว่า เอาหูฟังชนิดเดียวกัน
มาเปรียบเทียบกัน น่าจะรู้ๆ กันอยู่ครับ
อยากรู้ต้องถามคนที่เคยใช้ทั้ง nokia แล sony eircsson
หรือไม่ลองเข้า Board ที่เขาวิจารย์กันเป็นกลางๆครับ
ลองดูเว็บที่เขาสับแหลกนะครับ ลองอ่านดูแล้วจะรู้ว่า เขาใช้อะไรกัน ..
df
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2006 22:19  

เรื่อง เสียง ถาพ ถ่าย Sony กินขาดแพ้แค่อย่างเดียว ( เพราะกักไว้ทำตัวใหม่ออกมา )

คือเรื่องถ่าย Video เท่านั้น Nokia ถ่ายได้ละเอียดและเนียนก่าปรับความละเอียดได้มากกว่า

แต่ I - mobile ชนะ Sony - NOKIA

ในเรื่องการ playback file 3GP MP4 ที่มี Bit Rate สูงๆ กะ Frame rate ที่ 29 เฟรมต่อ วิ
เล่นก็ไหลลื่นไม่มีสะดุด แต่ของไอโมดายจะดูรายการผ่าน wap ไม่ได้เท่านั้นเอง

ถ้าเอา file video ของ i - mobile ไปดูในโนเกีย โซนี่จะกระตุกอย่างเห็นได้ชัด

ถ้า sony ทำเรื่องถ่าย Video ได้ดีก่านี้ผมคงเป็นสาวกโซนี่ไปนานแล้ว

K790i กล้อง 3.2 ถ่าย Video ได้แล่นแต้ มั่กๆ -*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย n91 8G
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2006 09:19  

เพิ่งได้เครื่องใหม่มาเมื่อวานก่อนใคร แต่ไม่อยากใช้ ไม่ชอบอ่ะ ใครสนใจจะซื้อ โทรมาที่ 085-1219305
Mearkz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2006 20:54  

เหอๆ เราเห็น N91 8GB ในโบรชัวร์เจมาร์ท ราคาแค่ 17,600 บาทเองอ่ะ
ราคาตัวแรก (4GB) เลย แต่คือมันไม่แถมหูเซนไนเซอร์มั้ง
จิงๆ ดูมาถูกต้อง แน่นอน ไม่เมา
KWP34
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2006 22:03  

ใครทราบบ้างคะว่า ตอนนี้ราคาของ N91
ทั้ง 4GB และ 8GB ย่าน mbk
มือ1 กะ มือ2 ราคาประมาณเท่าไร
แล้วหลังช่วงปีใหม่ราคาจะลดลงบ้างหรือป่าวคะ?

ขอบคุณมากๆ ค่ะ ^^
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2007 17:18  

รู้แต่ว่าตัวเก่า
สี่กิกอ่าชุดใหญ่หมื่นเก้าชุดเล็กหมื่นเจดส่วนแปดกิกผมมะรุอ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เด็กดีตอบ
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 16:59  

โนเกียน่าจะออกเครื่องเล่น MP3 โดยเฉพาะเลย เอาความจำซัก 20GB ฟังเพลงให้โคตรสะใจไปเลย Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เด็กดีตอบ
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 17:02  

โนเกียน่าจะออกเครื่องเล่น MP3 โดยเฉพาะเลย เอาความจำซัก 20GB ฟังเพลงให้โคตรสะใจไปเลย Shocked
reeves
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 02:49  

เพิ่งซื้อ มือ 2วันนี้อ่าคับ 4gb หมื่นถ้วนๆ
Aqua LinE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เทพ..โคตร
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2007 21:44  

8.Gb ดีมากๆเลยพึ่งซื้อมาแต่ดีมากๆเพาะ เพิ่ม เม็ม ได้อีกถึง 10Gb เลย ตอนนี้เครื่องเราก็ 10 เข้าไปและ เฮ้อออ ชั่งเปงเครื่องที่ดีพร้อมรายเช่นนี้ ...
mrjava_
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia N91 Black - Music Edition
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2007 15:57  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia N91 Black - Music Edition
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/nokia/n91_black.htm

เกมส์จาวา 3Dและ2Dสำหรับมือถือที่รองรับจาวา โปรแกรมJAVA-SIS ต่างๆเช่นโปรแกรมค้นหาตำแหน่ง(GPS),MSN,QQ,ดิกส์ชันนารี่และอื่นๆกว่า50โปรแกรม และมีวิธีการการนำมือถือมาทำโมเด็มสำหรับเล่นบนคอมพิวเตอร์ การทำเว็บแคม และเล็กๆน้อยๆสำหรับตกแต่งเครื่องเช่นวอลเปเปอร์ ธีมสวยๆกว่า130ธีมครับ
++อัพลงเว็บให้โหลดกันฟรีๆครับ >>> *** BANNED ***
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2007 20:08  

รุ่นนี้ไม่มีขายอะ มีขายที่ไหนคับ แถมอะไรบ้าง ราคาเท่าไหร่ Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เทพ..โคตร
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 16:31  

Aqua LinE ผู้เขียน:
8.Gb ดีมากๆเลยพึ่งซื้อมาแต่ดีมากๆเพาะ เพิ่ม เม็ม ได้อีกถึง 10Gb เลย ตอนนี้เครื่องเราก็ 10 เข้าไปและ เฮ้อออ ชั่งเปงเครื่องที่ดีพร้อมรายเช่นนี้ ...

ใช้แล้วดีไหมครับเครื่องนี้ ทันใจไหม ดีพอยัง ยังขาดไรอีก คุ้มกับราคาขนาดนี้ไหมคับ Shocked
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 07:39  

สวยดีนะคับ แต่แพงหงะ
tuktuk1103
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 23:28  

แล้วมีอุปกรณ์เสริมที่ได้มากับตัวเครื่องมีอะไรบ้างอะ เผื่อจะถอยมาใช้บ้างอิอิ
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 08:15  

8กิกนี่ เพลง ในคอมผมทั้งหมดยังมะถึงเลยอ่ะ *-*

1กิกก็ไม่รู้จะยัดเพลงไรไปละ
saopathumthani
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2007 16:13  

กำลังอยากได้เครื่องใหม่อยู่พอดีค่ะ เพราะเคยมี 6270 กับ 6230 โดนขโมยไปพร้อมกันเลย งบมีน้อยต้องซื้อ 7610 มาใช้แก้ขัดไปก่อน แต่เครื่องมันชอบค้างบ่อยๆ เลยรู้สึกว่าเบื่อมากๆ
วันนี้ได้โทรสอบถามตามศูนย์ว่า n91 มีสินค้าอยู่ไหม๊ อยากได้ หมดเงินค่าโทรถามไปเยอะเลยวันนี้ แต่ก้อไม่มีสินค้าเลย แง่วๆ พอเปิดไปเปิดมา ก้อมาเจอ 8 GK อีก ยิ่งอยากได้มากๆ เพราะชอบฟังเพลงเวลาออกไปข้างนอก แต่น่าจะเพิ่มแบตเตอรรี่ให้มากกว่า 970 นะคร๊า
แล้วอีกอย่างมีสีดำสีเดียวอีกต่างหาก อยากได้สีเงินมากกว่า อยากได้มากๆขอบอก เพราะถ้าเกิดรอนานไปมากกว่านี้กลัวเงินหมดอ่ะ เหอๆ

....

ปล. ถ้าใครทราบว่าร้านไหน ศูนย์ไหนมีสินค้า แบบ 8 GK วางจำหน่ายหรือยัง
ช่วยโพสตอบหน่อยนะคร๊า ( กลัวเงินหมดก่อนจริงๆ เหอๆ )
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 15:13  

1.5กิ๊กยังใช้ไม่ถึงเล้ย Shocked
ton8111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2007 14:14  

สวัสดีครับ

เมื่อวานไป ซื้อ N91 8 GB ที่มาบุญครองเครื่องศูนย์ มาครับ ชุดเล็กไม่มีหูใหญ่ 17,700.- ครับ

- เหนื่อยมาก ไป6โมง ได้เครื่องจบไป 3ทุ่ม

- ตอนแรกใช้ ใบไม้ 7610 เทิร์นได้ 2,800.- เองครับ

- เดินๆดู มือสอง N91 จะอยู่ 9,500-11,500.- แล้วแต่ร้านและสภาพครับ ...อยากได้แต่กลัวเรื่อง รับประกัน ...มือ2 แต่ละตัวสภาพ 70% เลยกลัวๆ เพราะมันเป็นรุ่นที่ จุกจิก ผมทำใจแล้วว่าต้องมี hang มีซ่อม เลยเอามือ1 เพื่อส่งศูนย์ nokia ได้สบายใจ

- เครื่องมือ1 ตัว4GB ราคาชุดเล็ก 14,500.- 8GB ชุดเล็ก 17,900.- ครับ

- แต่...ร้านส่วนใหญ่จะไม่มีของ..ไม่ใช่ว่าคนซื้อกันเยอะนะครับ....เค้าstockของน้อย เพราะคนไม่ค่อยเล่นครับ (ร้านอธิบาย)

- แฟนซื้อ E65 มา เค้าก็เทิร์น 7610 เหมือนกัน ตอนแรกแฟนจะให้ผมใช้ E65 ด้วย

- พูดตรงๆ E65 น่าใช้กว่า สะดวก ทันสมัย เสียงแจ๋นกว่ามาก ...แต่ใจผมชอบหน้าตา N91 มานานแล้ว (ตั้งแต่มันยัง 2-3หมื่น) กลัวเอา E65 มาแล้วใจยัง คันคิดถึง N91 ก็ต้องมาเปลี่ยนใหม่อยู่ดี

- วันนี้...ตอนนี้ ก็นั่ง ฟังเพลงจาก N91 อยู่...เนื่องจากผมไม่ใช่คนฟังประเภทหูทอง...ผมรับได้นะ ok .. เรื่องข้อมูล 8GB บอกตรงๆ ผมไม่มีปัญญา ไปยัดอะไรหรอก... แค่ชอบที่มัน สีดำ ครับ

- อีกอย่าง เพราะ body เปล่าๆ 4พันกว่า ต้อให้เอา 4GB มือสอง 1หมื่นมาใส่ body ใหม่4 พัน ก็ ฟาดไป 1.4หมื่น แถมหมดประกันศูนย์...เลยเอามือ1ไปเลย

- อ้อ .... ที่เอา 8GB เพราะอีกเรื่อง...ร้านไปเบิก 4GB เอาเข้าจริงๆ ก็ไม่มีของ มีแต่8 GB เลยเสียตังเพิ่มเลยครับ

- เ
ton8111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2007 15:06  

ยาวเลย ... ขอนอกเรื่องนิดนึงฮะ

- ส่วนต้วผมว่า เวลาซื้อมือถือใหม่ ผมว่าเราเลือกที่ หน้าตา เป็นหลักดีกว่า

- เพราะเราต้องเห็นหน้ามันทุกวัน ทุกที่ 24 ชม. ครับ

- ส่วน function และลูกเล่น บอกตรงๆ คนไทยเรา 80% ผมว่าใช้กันไม่ครบหรอกครับ ผมเองก็ไม่ได้สนใจอะไรมันมากมาย

- ชอบ nokia เพราะ log มันดูง่าย ชินมือ ซ่อมง่าย อะไหล่มี โหลดโปรแกรมง่าย กล้องก็พอได้ ไม่ได้ถึงกับถ่ายเอาไปประกวด หรือไปทำงานpresentation ครับ

- เคยวูบไปใช้ LG sumsung sony ก็ไม่ชินเมนูและ ตัวอัษร มันเหมือนขาดอะไรสักอย่าง ... สุดท้ายก็กลับมา nokia นี่แหละครับ ขายต่อ ไม่มึนเท่าไหร่
ผ่านมาเจอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2007 16:00  

สรุปว่าเครื่องศูนย์ยังพอมีเหลืออยู่รึเปล่าครับ? ราคายัง 24,300.- อยู่มั้ย Question

ไปเดินท่อมๆถามตามร้านในมาบุญครอง มือ 1 ยกกล่องอยู่ 19,***.- บางร้านแตะๆ 20,***.- เลย Mad ใจคอจะไม่ลงราคาจริงๆเลยใช่มั้ยเนื่ย Evil or Very Mad
FcBarcelona
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2007 02:19  

ใครพอรู้ราคามือสองบ้าง อ่ะ รุ่น 4 กิ๊ก สีบอร์น น้ำตาล น่ะ ( N91-1 )
AZura
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2008 11:45  

FcBarcelona ผู้เขียน:
ใครพอรู้ราคามือสองบ้าง อ่ะ รุ่น 4 กิ๊ก สีบอร์น น้ำตาล น่ะ ( N91-1 )

6500-7900

มองๆอยู่เหมือนกัน
Entilultecez
Year's Star

จังหวัด: Poland
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2008 13:49  

อยากซื้อเหมือนกันคะ N91 4GB ไม่ทราว่าไปซื้อที่ร้านไหนคะ ช่วยบอกด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2009 07:58  

ขาย 6500 บาท แปดกิ้ก สีดำ สภาพ สวยดีมาก อุปกร มี หุฟัง สาบชาจ

ใครสนทิ้งเบอ ไว้เลยจะโทรไปหารึ เมล มาหาผม ได้

ก้อง ปิ่นเกล้า

000333@*** BANNED ***
n91 8gb
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 21:16  

ผมสนใจครับ

ขอรูปด้วยครับ pup_spirit4x4@hotmail.com

รบกวนโทรกลับที่ 0897972777

ถ้าหากขายแล้วก็รบกวนช่วยแจ้งด้วยครับ ผมสนใจหาอยู่นานแล้ว
inotpod3G
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Sep 2010 12:08  

มีใครจะขายไม๊
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2010 03:47  

วันนี้แอบเห็นที่คลองถม 1500 แต่เยินมาก เลยได้แค่หยิบๆดู
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: