Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ขอคำแนะนำด่วนค่ะ หรือจะเป็น Treo 650 ดีค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 2977
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ขอคำแนะนำด่วนค่ะ หรือจะเป็น Treo 650 ดีค่ะ
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2006 23:30  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขอคำแนะนำด่วนค่ะ

ตอนนี้ใช้ Sony Ericsson K700i + Palm T 3 อยู่ค่ะ
ก็สามารถใช้งานได้ดี ใช้ K700i : snap shot เวลาออกตลาด
แล้วมา sync ลง pc แล้ว print งานออกมาให้นายดู
ข้อดีของ K700i คือ สามารถถ่ายรูปได้รวดเร็ว ไม่ต้องกด 2 จังหวะ รอ Focus
คุณภาพของรูปที่ได้ก็เพียงพอกับความต้องการ

T 3 ที่ใช้อยู่ก็ไม่เคยงอแง ไม่มี hang

แต่ที่นี้ อยากเปลี่ยนเป็น Smart Phone ค่ะ
ไม่อยากพก 2 เครื่อง เกือบจะทำหายโดยไม่ได้ตั้งใจไปซะแล้ว
ไม่ทราบใครพอจะมีคำแนะนำดีๆ สำหรับมือถือเครื่องใหม่บ้างค่ะ
เน้นแค่ถ่ายรูป (snap shot) ได้รวดเร็ว ไม่โดนยามมาจับตัวไปซะก่อน อิ อิ
และก็สามารถจดตารางการนัดหมายต่างๆ + short note สั้นๆ (เขียนเป็นลายมือ)
ไม่เน้น ดูหนัง + ฟังเพลง + memory เยอะๆ
รบกวนช่วยชี้แนะด้วยค่ะ

เลยถือโอกาสแนะนำ กระทู้เชิดชูคนดี เพื่อสังคมที่ดี ด้วยค่ะ
http://www.pantip.com/cafe/siam/topic/F4750628/F4750628.html#2
Red Machine
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2006 00:34  
ตอบโดยอ้างถึง  

ก็ดีน่ะครับ treo 650
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: