Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ช่วยด้วยครับ อ่านข้อความแล้วเสียเงินอ่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 8 / เข้าชม: 18523
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วยครับ อ่านข้อความแล้วเสียเงินอ่ะ
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2006 23:49  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้ผมใช้ nokia6681 อยู่ครับเพิ่งซื้อซิมใหม่ ของ true move อะครับ
ซื้อเมื่อวันที่ 3 ตุลา 49 ครับ ใช้โปรโมชั่นนาน 2 ปี นาทีละ 2 บาท ครับ
ปัญหาคือ จะมีข้อความจากเบอร์ 4541888 พอผมเปิดดูข้อความ ในข้อความจะมีเสียงริงโทนเหมือนกับว่าผมไปโหลดมา แต่จริงๆแล้วผมไม่ได้โหลดอะไรเลยครับ แล้วพอผมเช็คเงิน เงินหายไปประมาณ 20 บาทครับ โดนมา 2 ครั้งแล้ว 40 บาทไปแล้ว ข้อความมันจะส่งมาประมาณ 3 ทุ่มครับ T_T ตอนนี้เงินเหลือ 1.39 บาทเองครับ
จะแก้ปัญหายังไงดีครับ ช่วยที่ครับ ใครโดนมั่งแก้ยังไงช่วยทีครับ
ปล.ผมไม่เคยโหลดอะไรเลยเพราะเพิ่งซื้อซิมมา แต่เคยใช้บริการ fun&smart ดูผลบอลครั้งละ 3 บาท ครั้งเดียวเองครับ
kymmyzaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -..-
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2006 01:41  

ม่ายรู้ ไม่เคยเป็น Laughing
yoo12345678
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2006 12:33  

โทรไปที่ Truemove ดูครับแล้วบอกให้เขายกเลิกไป
- Loogzo -
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2006 14:22  

เคยเจอกรณีนี้ และตอบกระทู้ให้กับผู้ที่ถามมาไปอยู่สองคน (ไม่รวมกับที่คนรู้จักโดนกับตัวอีก ก็ 3-4 คน)

คงบอกได้ว่า เจ้าพวก content อะไรที่ หล่ง ๆ โหลด ๆ ไม่ว่าจะผ่านนิตยสาร ผ่านอินเตอร์เน็ต หรือสื่อทางไหน ๆ ก็ตาม สร้างความน่ารำคาญใจ ไปจนถึงทำให้หมดเงินหมดทองมากครับ โดยเฉพาะเมื่อเวลาที่เราไม่ต้องการมันแล้ว อยากจะยกเลิก มันก็ไม่ยอมเลิกให้ หนำซ้ำยังพ่วงเอาเจ้าอื่นมาอยู่เรื่อย ๆ *และสำคัญคือ "เสียเงิน" ทันทีที่เปิดอ่าน ซึ่งก็รวมถึงอีกหลายรายที่แม้จะไม่เสียเงิน แต่ก็รำคาญกับข้อความขยะ (Junk sms) ที่ส่งมาให้อยู่เรื่อย ๆ

ยิ่งกับของ Orange (เดิม)
ไม่อยากจะบอกเลยว่า เคยแนะนำให้คนรู้จักโทรแจ้งไปยัง OP. ให้ทำการยกเลิกให้ (เพราะ Dtac และ Ais ทำได้) ปลายสายดันตอบกลับมาว่า ไม่รู้ไม่เห็น ยกเลิกไม่ได้ !!
(แต่ตอนนี้..จะปรับปรุง พัฒนาขึ้นหรือยัง ก็ต้องลองดูนะครับ บอกไม่ได้)

เลยแนะนำวิธีหนึ่งไป เพราะไปอ่านเจอมา
คือให้พิมพ์คำว่า STOP แล้วส่งกลับไปยังเบอร์ที่มันส่งมา ปรากฏว่า "หายขาดทันที" วิธีออกจะดูตลก ๆ หน่อย แต่ได้ผลจริง ๆ ยังไงหากไม่ได้โทรระงับ หรือไม่สามารถระงับได้ ลองเอาวิธีขำ ๆ แบบนี้ไปใช้นะครับ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ !! Wink
แม่น้องแก้ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เจอเหมือนกัน truemove
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 17:04  

เจอเหมือนกัน ของ True Move-UBC 300 บาท ติดมากับ SIM เลยจาก 4886444 เสียค่ารับข้อความละ 3.21 บาท วันละ 4 ข้อความ ทาง truemove ยังยกเลิกให้ไม่ได้บอกว่าต้องรอ 7 วัน ลองพิมพ์ stop ส่งกลับไปตามที่คุณ- Loogzo -บอก ยกเลิกได้แล้วค่ะ ขอบคุณมากเลยนะค่ะ
- Loogzo -
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : Re: เจอเหมือนกัน truemove
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 21:34  

แม่น้องแก้ม ผู้เขียน:
ลองพิมพ์ stop ส่งกลับไปตามที่คุณ- Loogzo -บอก ยกเลิกได้แล้วค่ะ ขอบคุณมากเลยนะค่ะ

ยินดีด้วยครับ ยังไงหากเจอท่านอื่น ๆ ที่ประสบปัญหาแบบเดียวกันนี้
ก็ช่วยบอกวิธีแก้ไขต่อไปด้วยครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เจอเหมือนกัน truemove
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 01:17  

แม่น้องแก้ม ผู้เขียน:
เจอเหมือนกัน ของ True Move-UBC 300 บาท ติดมากับ SIM เลยจาก 4886444 เสียค่ารับข้อความละ 3.21 บาท วันละ 4 ข้อความ ทาง truemove ยังยกเลิกให้ไม่ได้บอกว่าต้องรอ 7 วัน ลองพิมพ์ stop ส่งกลับไปตามที่คุณ- Loogzo -บอก ยกเลิกได้แล้วค่ะ ขอบคุณมากเลยนะค่ะ
stop problem
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปัญหามันยังมีอยู่
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2009 13:06  

เกิดกรณีเดียวกันค่ะ ลองวิธีพิมพ์คำว่า STOP ส่งไปเลข 4886444 มีเมสเสจขอบคุณ และระงับบริการกลับมาทันที เสียความรุสึกไปเลย กับ GPRS เพราะปัญหามันเกิดขึ้นก็เพราะเปิดใช้บริการเสริม GPRS นี่แหล่ะ....ว่าจะรีบไปยกเลิกแล้ว เสียเงินไม่พอ เสียความรู้สึกนี่สิ
เห็นกระทู้ ตั้งมานานๆๆแล้ว จนเดี๋ยวนี้วิธีหลอกเอาเงิน มันก็ยังแก้ไม่หายเลยค่ะ
ยังงัยก็ขอบคุณ สำหรับคำแนะนำนะคะ Very Happy
eyeunt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยครับ อ่านข้อความแล้วเสียเงินอ่ะ
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2013 19:43  

ดิฉันได้ไปเจอข้อความนี้มาทำแล้วผลจริงๆๆๆลองไปทำดูนะคะ ยกเลิกบริการ พิมพ์ STOP RT มาที่ 4541888
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: